Không dùng sữa Nhật nữa thì nên dùng sữa gì?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mesoc_va_bi, 28/3/2011.

1. mesoc_va_bi

mesoc_va_bi Thành viên rất tích cực

Mình đang cho bé uống Wakodo, Meiji số 9 của Nhật. Nhưng dạo này nghe tin là có phóng xạ, mà giá thì tăng vù vù (Meiji 560k), hỏi thì các shop hầu như hết hàng. Mình cũng hơi ngại nên muốn đổi sữa cho con. Các mẹ tư vấn giúp cho mình nên chọn loại sữa nào có vị ngon giống Meiji hoặc Wakodo với. bé nhà mình rất kén chỉ thích vị Wakodo hoặc Meiji thôi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mesoc_va_bi
    Đang tải...

2. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Ðề: Không dùng sữa Nhật nữa thì nên dùng sữa gì?

Thì thông tin phóng xạ thế tớ nghĩ làm j có ai đi buôn dám nhập sữa Nhật nữa, bạn be tớ mẹ nào đang dùng sữa Nhật cũng tính đổi hết.
    Sang sữa Úc, Đức, Anh, Mỹ, Sing hihi

mesoc_va_bi thích bài này.
  3. mesoc_va_bi

Mẹ nó phân tích giỏi ghê. Am hiểu thật đấy. Tớ thực ra chỉ có 1 tiêu chí duy nhất là bé nhà tớ hợp với mùi vị sữa Nhật nhất thôi. Chứ cũng nhiều sữa đắt hơn lắm. Và cũng vì mình tin tưởng người Nhật nữa. Mình nghĩ các thành phần sữa trong các loại sữa thì chắc đều tốt rồi. Chỉ có điều bé nhà mình hợp với khẩu vị nào để uống đc nhiều sữa thôi.
    Có nhiều loại sữa có mùi vị quá nồng (Similac, I am Mother) bé nhà tớ cứ uống vào là ọe. Mùi sữa Nhật thì ngon và thơm nên bé nhà mình có vẻ ưng lắm.

mecubi14 thích bài này.
  4. boyeuti

boyeuti Thành viên tích cực

Bé nhà mình uống sữa Nhật rồi,mình thấy vùi thơm dịu nhẹ, vị ngọt vừa phải!
    trong số các loại sữa mà bé nhà mình đã dùng (S26, Nurture, karicare, Aptamilk Anh) thì mình thấy sữa nurture của Úc là có mùi vị thơm ngọt nhẹ dịu nhu sữa meiji của Nhật, S26 thì quá tanh, Karicare nthì quá ngọt, Aptamilk Anh thì rất thơm!
    Ý kiến khách quan của em, em nó có thể tham khảo nhé!

5. Me_BiNgo

Me_BiNgo Thành viên tích cực

Tớ theo tiêu chí này
    3. Hy vọng vào chế độ dinh dưỡng (hàm lượng Canxi và Protein ở hàm lượng cân bằng để cải tạo chiều cao của thanh thiếu niên Nhật trong suốt nửa thế kỷ)
    chọn sữa gì câc mẹ thông thái

6. me Nghe yeu

me Nghe yeu Guest

Ôi cũng vì muốn con phát triển chiều cao nên thấy trên các diễn đàn đồn Galia (Pháp) phát triển chiều cao tốt nên từ bé mình toàn cho ăn Galia. Đến 12 tháng cô nàng chán không ăn nữa thì chuyển qua Picot.
    Đến giờ bé nhà mình 15 tháng mới được gần 79cm, cũng chỉ ở mức trung bình thôi (tuy nhiên nhà mình cũng chỉ mong thế vì gia đình toàn người khiêm tốn chiều cao).
    Mẹ nó có thể xem xét đến Galia xem sao./.

Me_BiNgo thích bài này.
  7. melinhchuot

melinhchuot Thành viên chính thức

Bé nhà tớ cũng đang uống sữa Nhật nhưng may quá nhà tớ còn tới 3 thùng nữa. Tớ cho bé nhà tớ uống sữa meiji chỉ đơn giản là vì tớ tin người Nhật thôi à! Bé nhà tớ khá hợp sữa bi giờ được 3 tháng 13 ngày mà đc 7kg 3 rồi. Tớ thấy chị tớ ở bên Nhật bảo nhà máy ở cách xa mà quy trình sản xuất sữa ở Nhật hoàn toàn trong phòng kín làm gì nhiễm phóng xạ. Chị tớ bảo dân Nhật chỉ dùng sữa Nhật chứ không đủ loại như dân ta đâu. Mà người dân nc họ dùng được thì con mình tớ nghĩ cũng không sao!Nên tớ chả nghĩ đến đổi sữa làm gì.

Shu120809 thích bài này.
  8. chec

chec Ốc sên chạy

Hix. Không quá lo lắng đâu các mẹ ah. Nếu bị nhiễm phóng xạ thì ít nhất phải là những lô hàng đang trong giai đoạn đóng gói thôi. Chứ hàng mà đã có ở Việt Nam rồi thì nhiễm sao được. Các mẹ cứ để ý ngày sản xuất của nó là được. Em cũng cho bé nhà em dùng Meiji 0. May quá chỗ em mua mai có hàng. Đang đặt lấy cả thùng cho bé dùng dần. Thương người Nhật ghê.

9. me Nghe yeu

me Nghe yeu Guest

Mình thấy Nhật là một nước tiên tiến, quy trình quản lý và kiểm soát chất lượng rất tốt, nên họ sẽ không cho lưu hành sản phẩm có phóng xạ đâu. Các mẹ nó cứ yên tâm đi, nhất là những lô hàng đã ở VN từ trước khi xảy ra tai họa trên như mẹ chec nói thì yên tâm 100%.

10. thiensuvodanh_d2000

thiensuvodanh_d2000 Banned

mà bé mấy tuổi vậy, nếu bé từ 1-3 tuổi thì mẹ bé mua thử XO xem có hợp không, còn nếu hơn 3 tuổi thì dùng I am Mother Kid xem đây là sữa của Hàn Quốc, mẹ bé có thể yên tâm là không bị nhiễm khuẩn nhé. Bé nhà mình cũng đang dùng sữa XO của HQ đấy thấy bé thích lắm cơ.

11. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

Chị làm cùng tớ dùng XO, bé trai 8 tháng nặng 13kg. Con tớ cứ phải gọi là theo mướt mải. Nhưng Cun' nhà tớ thì phun phì phì không ăn, đói cũng không ăn. Tớ đang không biết hết đợt sữa này thì đổi sữa gì cho con dùng đây.

12. mesoc_va_bi

Nhà tớ lại ko thích XO với iam Mother tí nào chứ. Vì sữa ngậy quá. :(

13. haiyen011283

haiyen011283 Thành viên chính thức

Bé nhà mẹ chắc ưa uống sữa có vị ngọt rồi. May quá, bé nhà em uống sữa Pháp nên không lo :p

14. Me-Bang-Le

Me-Bang-Le Thành viên tập sự

Em bé nhà em cũng ăn icreo của Nhật. Bé k nặng cân lắm. 4 tháng đc 7kg và dài 66cm. đc cái là cứng cáp, lẫy lật thoăn thoắt còn sắp ngồi đc rồi, nhưng sắp hết rồi mà Nhật thì đang như thế nên em phải tạm dừng lại mua sữa khác. hôm qua e ra colorful mua sữa cho bé. Thấy chị chủ ở đấy giới thiệu sữa enfamil của Mỹ phát triển trĩ não và mắt cho bé, còn aptamil Anh và gallia Pháp thì phát triển chiều cao. nghe thấy phát triển trí não và mắt là e sướng rồi nên mua về cho bé dùng thử nhưng trong lòng vẫn lăn tăn lắm. Nhờ các mẹ trên này cho ít ý kiến ạ

15. Vinacua

Vinacua Hotline: 0967.538.709

Bé nhà mình 21 tháng, đã dùng qua nhiều loại sữa như Similac, S26, Celiia (Pháp), Nan, Dumex, Meiji, Morinaga, cuối cùng mình thấy Morinaga là ổn nhất, con uống không bỏ tí sữa nào như các loại sữa khác. Mặc dù kinh doanh sữa Nhật nhưng mình cũng rất đau đầu nếu phải đổi sữa cho con vì không đơn giản mà tìm được đúng loại sữa thích hợp cho con. Mình không sợ sữa nhiễm phóng xạ vì mình tin những gì liên quan tới Nhật Bản, nhưng cái mình sợ là không mua được sữa vì bản thân bên Nhật cũng không có nhiều sữa để bán cho người dân, trong siêu thị mỗi người chỉ được mua tối đa 2 hộp mà thôi.

16. yeuhung80

yeuhung80 Thành viên tích cực

Tớ đọc comment của mẹ này mà cứ thấy thương thương mẹ ấy, nhiều khi những mẹ đang bán 1 sản phẩm nào đó lại bị soi mói nhiều hơn nếu đang nói về Vấn đề đó. Tớ thấy quan điểm của mẹ ấy hoàn toàn đúng đắn và khách quan trước khi một mẹ nào đó bán một sản phẩm nào đó trên đây, mẹ ấy đã là 1 bà mẹ trước đó, những đứa trẻ mới là quan tâm chính của chúng ta. Mình vote cho me Vinacua!

Vinacua thích bài này.
  17. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Mình đang định chuyển qua Aptamil hoặc Enfagrow loại nhập từ Mỹ, không biết các mẹ có ai dùng Enfagrow nhập chưa hé? Vị có lạt như Wakodo không há?

18. ngutieuyennhien

ngutieuyennhien Thành viên rất tích cực

HÌnh như mình vừa thấy có mẹ nói là Karicare ngọt. chắc là Karicare sữa bò phải kg ạ? Con mình uống cả Karicare Goat Milk thì mình thấy nhạt (kg tanh , kg hoi như dê đâu nhé hihi), rất dễ uống. Nếu mẹ nào có bé thik uống sữa nhạt thôi thì uống Karicare Goat Milk thử xem, nhạt và thơm thơm dễ chịu. con tớ uống song song cả dê này với sữa Nhật mà kg chê loại nào. cá nhân tớ uống thử sữa của con nhiều thì thấy Karicare Goat okie.

19. April79

April79 Thành viên nổi tiếng

Aptamil Anh thơm, sữa tơi xốp dễ tan mà nhạt dễ uống đấy chị ah vị nhạt giống sữa Nhật, em mua của Gấu chị hỏi Gâuconuk xem sao . K biết sữa Enfagrow thì thế nào em cũng đang quan tâm đến dòng sữa Mỹ, Pháp, . Dạo này thị trường nhiều loại sữa quá nên thỉnh thoảng đổi sữa cho con để so sánh.
    Mẹ nào đang cho con uống sữa Pháp cho tớ ít comment nhé, tớ thấy sữa Pháp có Physoliac , Celia là nhập khẩu qua cty k biết chất lượng mùi vị thế nào

20. môi cong

môi cong Bắt đầu nổi tiếng

ôi,mình cũng trăn trở mãi về vụ đổi sữa cho con, vào đây đọc thấy được chia sẻ, bé nhà mình uống Wa từ lúc 5 tháng, giờ 2 tuổi rồi, 2 tháng/thùng, con trộm vía lắm, cả về chiều cao và cân nặng, mình cũng tin tưởng nước Nhật, tin vào chính sách đầu tư cho con người, dành những gì tốt nhất nhằm phát triển giống nòi của họ. Cơ mà bây giờ Nghé còn có 2 hộp Wa 9 thôi, mình mua trứoc Tết, giờ đang muốn tạm thời đổi sang sữa gì đó cho con vì mình vẫn muốn chờ sữa Nhật, mình muốn tìm loại vị giống như Wa. Các mẹ tìm hiểu được loại gì tương tự Wa thì cho mình biết với nhé, cả địa chỉ và giá bán luôn thì tốt quá, vì suốt gần 2 năm nay mình không tìm hiểu gì về sữa cả, cứ hết lại gọi Wa. Mà trước khi cho uống Wa mình có thử mấy loại rồi: Nan, Hipp, Similac... nhưng bé không chịu uống mấy loại đó. Cảm ơn các bạn nhiều