PDA

View Full Version : Cần giúp: Ngân hàng nào nhận gửi tiết kiệm bằng vàng?

phuongthuy
03-31-2011, 03:24 PM
Các mẹ thông thái ơi, hiện nay ngân hàng nào huy động tiết kiệm bằng vàng nhỉ?
Kỳ hạn và lãi suất như thế nào? Giúp em với.
Em có vàng SJC, để ở nhà sợ không an toàn.Help me!

phuongthuy
03-31-2011, 03:40 PM
Các mẹ làm ngân hàng giúp em với.Many thanks.

latdat_loklak
03-31-2011, 04:04 PM
Nhiều ngân hàng lắm chị ơi, ví dụ habu, đôngá, exim, sacom .... nhưng mà lãi rất thấp. Chị vào web của mấy bank này ngâm kíu đi, hihi. Nhưng lưu ý bank chỉ nhận gửi vàng miếng thôi chị nhé

phuongthuy
03-31-2011, 04:09 PM
Cám ơn bạn.Mình cũng vào web rồi,nhưng toàn tin cũ rích ah.Lại không tìm được số liên lạc để hỏi tư vấn trực tiếp.
Giờ mò ra từng NH hỏi trực tiếp thì chết.
Có ai gửi vàng rồi hoặc biết thì tư vấn giúp mình với.

thuytt_hut
04-01-2011, 12:44 PM
Cám ơn bạn.Mình cũng vào web rồi,nhưng toàn tin cũ rích ah.Lại không tìm được số liên lạc để hỏi tư vấn trực tiếp.
Giờ mò ra từng NH hỏi trực tiếp thì chết.
Có ai gửi vàng rồi hoặc biết thì tư vấn giúp mình với.
Ngân hàng Việt nam tín nghĩa lãi suất hình như 3%/ năm. Còn gửi tối thiểu bao nhiêu mình không rõ. Nhưng gửi không được rút trước hạn đâu nên phải tính kỹ.

hat_de_cuoi
04-01-2011, 12:59 PM
MÌnh có bạn làm ở ngân hàng Đại Á, có nhu cầu huy động tiết kiệm vàng. Nhưng nói thật là LS không cao đâu, chủ yếu họ giữ hộ mình thôi. Cái này rủi ro lắm bạn ah, tăng giảm thất thường chả biết thê nào.

Tuy nhiên nếu bạn thật sự cần gửi thì mình sẽ PM đc, đt cụ thể.

huecapetown
04-01-2011, 09:08 PM
Các mẹ thông thái ơi, hiện nay ngân hàng nào huy động tiết kiệm bằng vàng nhỉ?
Kỳ hạn và lãi suất như thế nào? Giúp em với.
Em có vàng SJC, để ở nhà sợ không an toàn.Help me!
Gần nhà bạn có phòng giao dịch của ACB thì bạn vào nhé ! Mẹ chồng mình toàn mua và gửi luôn ở ACB, lúc cần bán cũng ra đó luôn!

nhinho0912
04-01-2011, 09:30 PM
Ấy vào techcombank nhé, nhưng họ chỉ cho gửi vàng miếng thôi à

mẹsànhđiệu
04-05-2011, 03:43 PM
eximbank có nhá mình đang gửi lãi xuất 3 tháng là 1% năm. thấy mọi người nói ACB thì lãi xuất cao hơn Bạn vào trang web của từng ngân hàng để tham khảo

Mẹ_Tũn
04-05-2011, 03:48 PM
Em thấy trên này nhiều mẹ làm ở Ngân hàng và tư vấn nhiệt tình ở các topic khác ấy. Mẹ nó thử vào tìm xem nhs.

duongkieuvan
04-05-2011, 03:50 PM
Nói chung đã là gửi vàng thì chỉ nhằm mục đích an toàn là chính còn lãi suất nói thật chả đáng bn. Gửi vàng thì có thể rút ra bất cứ lúc nào cũng được nhg trước hạn thì không thanh toán lãi, thế thôi chứ không phải không được rút. Nhg trong thời kỳ loạn lạc này, chưa biết quyết định của chính phủ về vàng miếng ra sao thì chẳng biết ngân hàng còn tiếp tục nhận gửi vàng nữa hay không đây? Hazzz

Hanhbee
04-05-2011, 04:44 PM
Mình không biết các ngân hàng khác thì sao, nhưng mình hay giao dịch bên Sacombank nè:
Mua - bán vàng miếng vô tư, cả SJC và thần tài Sacombank, mình hay làm ăn nên mua thần tài cho "máu".
Gởi vàng vào NH chỉ đề phòng hờ trộm, bảo toàn vốn thôi, không mơ lãi suất vì có rất ít (trước còn mất tiền gởi kho nữa cơ á).
Mình mang vàng tới gởi cũng có, mua tiền Việt tại chỗ gởi luôn cũng nhận, lúc nhận có "Tín chỉ vàng" ghi rõ mình gởi bao nhiêu chỉ (cứ 1 cây họ tính là 10 chỉ), lúc nhận mình có thể nhận lấy vàng luôn hoặc quy ra tiền theo tỉ giá vàng thời điểm mình quy đổi.

mephuongchi020808
04-05-2011, 05:30 PM
Các mẹ sướng thế, có vàng gửi tiết kiệm. Thèm quá!!!!!!!!!!1

shopquaxinh
04-07-2011, 01:46 PM
Các mẹ có kinh nghiệm ơi, cho em hỏi ngân hàng nào có lãi suất tiết kiệm vàng cao nhất ạ? Và nếu em có vàng trang sức, mang đến ngân hàng có được gửi tiết kiệm không ạ?

ararechan
04-07-2011, 02:21 PM
Các mẹ có kinh nghiệm ơi, cho em hỏi ngân hàng nào có lãi suất tiết kiệm vàng cao nhất ạ? Và nếu em có vàng trang sức, mang đến ngân hàng có được gửi tiết kiệm không ạ?
Lãi suất cao nhất hiện là Tín nghĩa bank, các ngân hàng chỉ nhận vàng miếng.

đĩa thể dục
04-09-2011, 07:40 PM
em thấy có Sacombank đó, các chị thử tham khảo xem sao ah

shopquaxinh
04-13-2011, 09:16 AM
cảm ơn các chị nhiều nhiều, e đi nghiên cứu Sacombank vậy ạ

bonongcoc
04-13-2011, 12:37 PM
Mình vừa gửi tiết kiệm vàng ở ACB Mỹ ĐÌnh, lãi suất loại 3 tháng có 0.9%/ năm, gọi là để bank giữ hộ cho an toàn thôi chứ chả được bao nhiêu. Mà còn không cho rút trước hạn nhé. Họ chỉ nhận vàng SJC và vàng do bank đó làm ra thôi ví dụ ACB có vàng của ACB. Hôm đó mình có lẫn 1 cây của Bảo Tín Minh Châu nên phải bán đi thêm tiền mua 1 cây SJC để gửi vào đấy.

shopquaxinh
04-13-2011, 03:06 PM
Mình vừa gửi tiết kiệm vàng ở ACB Mỹ ĐÌnh, lãi suất loại 3 tháng có 0.9%/ năm, gọi là để bank giữ hộ cho an toàn thôi chứ chả được bao nhiêu. Mà còn không cho rút trước hạn nhé. Họ chỉ nhận vàng SJC và vàng do bank đó làm ra thôi ví dụ ACB có vàng của ACB. Hôm đó mình có lẫn 1 cây của Bảo Tín Minh Châu nên phải bán đi thêm tiền mua 1 cây SJC để gửi vào đấy.

Theo em thấy thì lãi suất gửi vàng càng ngắn lại càng cao hơn. Em gửi vàng em chỉ chọn gói 2 tuần thôi

phuongthuy
04-14-2011, 04:50 PM
Gần nhà bạn có phòng giao dịch của ACB thì bạn vào nhé ! Mẹ chồng mình toàn mua và gửi luôn ở ACB, lúc cần bán cũng ra đó luôn!

Mình không biết các ngân hàng khác thì sao, nhưng mình hay giao dịch bên Sacombank nè:
Mua - bán vàng miếng vô tư, cả SJC và thần tài Sacombank, mình hay làm ăn nên mua thần tài cho "máu".
Gởi vàng vào NH chỉ đề phòng hờ trộm, bảo toàn vốn thôi, không mơ lãi suất vì có rất ít (trước còn mất tiền gởi kho nữa cơ á).
Mình mang vàng tới gởi cũng có, mua tiền Việt tại chỗ gởi luôn cũng nhận, lúc nhận có "Tín chỉ vàng" ghi rõ mình gởi bao nhiêu chỉ (cứ 1 cây họ tính là 10 chỉ), lúc nhận mình có thể nhận lấy vàng luôn hoặc quy ra tiền theo tỉ giá vàng thời điểm mình quy đổi.

Cám ơn 2 bạn. Mình chưa nhìn thấy 2 NH này gần khu vực nhà mình, hôm nào về sớm lượn 1 vòng xem thế nào.
Mình tìm được NH Đông Á có chương trình tiết kiệm vàng, nhận vàng SJC (không rõ có nhận vàng trang sức không nữa),
không được rút trước hạn.

thuytt_hut
04-15-2011, 02:52 PM
Cám ơn 2 bạn. Mình chưa nhìn thấy 2 NH này gần khu vực nhà mình, hôm nào về sớm lượn 1 vòng xem thế nào.
Mình tìm được NH Đông Á có chương trình tiết kiệm vàng, nhận vàng SJC (không rõ có nhận vàng trang sức không nữa),
không được rút trước hạn.
Không có ngân hàng nào nhận gửi vàng trang sức đâu bạn ạ.

Thitbokho2008
04-25-2011, 09:36 PM
ACB có nhận gửi vàng đấy bạn ạ nhưng do giá vàng đang nhiều biến động nên bank huy động ls rất thấp, kỳ hạn từ 1 đến 11 tháng, ls từ 0,2 - 0,7%/năm. Mức gửi tối thiểu là 15 chỉ vàng. Mua vàng ACB rồi gửi lại luôn thì lãi cao hơn một xíu (0.3 - 0.8). Gửi vàng thì ko được rút trước hạn nên bạn "cân" kỳ hạn gửi thế nào cho chuẩn nha!

phuongthuy
08-25-2011, 01:48 PM
Em muốn đóng topic này.Mod giúp em với.

quynhhn
12-13-2011, 02:12 PM
To thay may me co quan to deu gui o eximbank, to cung dang co nhu cau tim hieu dich vu nay, me nao bit thi tu van them giup nhe :)

mamachip
12-14-2011, 11:39 AM
To thay may me co quan to deu gui o eximbank, to cung dang co nhu cau tim hieu dich vu nay, me nao bit thi tu van them giup nhe :)

Tớ chỉ biết một chút thôi... Tớ toàn mang tiền đến đấy, đăng ký mua vàng (mỗi lần chỉ đủ tiền mua được 1 chỉ thôi, híc) và làm sổ tiết kiệm. Lãi suất thấp lắm, khoảng 2%/năm, người nào có khoảng 10 cây thì được 2,5%/năm. Lãi cũng được quy đổi ra vàng, rút trước hạn thì không tính lãi. Tớ toàn gửi kỳ hạn 1 tháng

dalathanoi
12-14-2011, 12:49 PM
eximbank hoặc Acb đầu có đấy...bạn chú ý thêm chương trình gì khác nhân dịp tết không nhé

chacahungquy
12-14-2011, 01:23 PM
Em thấy để ờ nhà tuy nguy hiểm nhưng lãi cao hơn so với gửi ngân hàng đó chị... mà gửi NH phải có kỳ hạn thì phải lỡ cần gấp mà rút là giảm lãi... Tình hình biến động quá... chị gọi đến các ngân hàng để ng ta tư vấn xem sao, rồi so sánh chọn ạ.

xuha
12-14-2011, 04:25 PM
Gửi NH 1 tháng mới đc rút thì lúc giá tăng muốn bán chẳng bán đc.

quynhhn
12-23-2011, 09:51 AM
Minh co vao thu trang web cua 1 so ngan hang nhu exim, donga, acb, habu... nhung chi exim la co ghi cu the bang lai suat (tu 2.0-2.2%/nam), con lai cac ngan hang khac chac phai goi dien den hoi thui. ACB gui toi thieu la 15 chi, ngan hang khac toi thieu la 1 chi. Hic, nhung minh dang lan tan khoan lai suat 2% cua vang va 14% cua VND. Tet nhat den noi rui, co khi tieu het tien cung nen :)

bobyyeuthuong
12-23-2011, 03:09 PM
em thấy để ờ nhà tuy nguy hiểm nhưng lãi cao hơn so với gửi ngân hàng đó chị... Mà gửi nh phải có kỳ hạn thì phải lỡ cần gấp mà rút là giảm lãi... Tình hình biến động quá... Chị gọi đến các ngân hàng để ng ta tư vấn xem sao, rồi so sánh chọn ạ.
gửi ở acb 1 tháng, ko rút trước hạn. Có nhiều kỳ hạn bạn ạ.

muachimenbay
01-11-2012, 02:55 PM
Gưi techcombank được không các mẹ, em hiện có 7 chỉ rưỡi có cần chuyển đổi ra vàng SJC ko? có kỳ hạn 1 tháng ko ạ? Cam on cac me.