Mẹ ơi, Con thèm được mẹ dỗ dành, được mẹ nâng niu như các bạn.

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi number1baby, 1/4/2011.

1. number1baby

number1baby Thành viên tập sự

Mỗi lần đi học về, con thấy các bạn ai cũng được ba mẹ đón về, còn con phải lửu thủi đạp xe cà tàn, đi về một mình. Nhìn chúng bạn vui cười và vòi mẹ mua món quà vặt...Con thèm được có mẹ quá.
    Mẹ ơi, tại sao mẹ bỏ đi khi con mới hơn 1 tuổi. Trong ký ước của con, chỉ còn hình ảnh cha chở đi trên chiếc xe đạp cũ kỹ.
    Ngày ấy, ba con làm nghề bơm quẹt ga dạo. Sau khi gửi con vào mẫu giáo, ba đi làm. Chiều nào ba cũng đón con về thật sớm để chở con đi chơi. Hôm đó, cũng như mọi ngày, ba hứa sẽ đón con về thật sớm vậy mà con chơ mãi, chờ đến chiều tối cũng không thấy ba đâu. Sau đó em nghe ba mất vì bị tai biến mạch máu não. Lúc đó con mới 4 tuổi. Lúc đó con đã mất đi cả ba lẫn mẹ, con không còn ai bên cạnh nữa.
    Thấy hoàn cảnh của con đáng thương, sư thầy trụ trì chùa Bửu Phước đã nhận con về nuôi và cho ăn học.
    Đây là câu chuyện về một chú tiểu mồ côi cha mẹ, phải nương nhờ cửa phật để sống, nhưng em vẫn vươn lên để hoàn thành ước mơ đến trường của mình. Là học sinh giỏi 6 năm liền và sẽ cố gắng thi vào trường THPT chuyên Lê Quý Đôn. Được nghe chị Phóng Viên báo Khánh Hòa kể lại sau khi đi lấy tin tức về chương trình học bổng "Khăn Đỏ Đến Trường" do ngân hàng Techcombank khởi xướng mà mình không sao ngăn được dòng nước mắt.
    Mình đang tham gia cuộc thi: "Dạy Bé Biết Sẻ Chia" trên lamchame. Cố gắng lấy món quà về tặng con nhân ngày sinh nhật. Rất mong được sự ủng hộ của mọi người.
    http://www.lamchame.com/forum/showt...huyện-về-chú-tểu-tại-chùa-Bửu-Phước_Nha-Trang

Xem thêm các chủ đề tạo bởi number1baby
    Đang tải...