Cần giúp: Con em ốm gần 2 tuần, sút cân...sau ốm uống sữa gì để nhanh lại hả các mẹ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi meinbong 123, 8/4/2011.

1. meinbong 123

meinbong 123 Thành viên rất tích cực

Bé nhà em bây giờ được hơn 7 tháng rồi.
    Hồi 6 tháng được 8,3kg (cũng ổn). Tháng thứ 7 thì em không cân nhưng có vẻ không tăng hoặc tăng cân ít thôi.
    Vừa rồi thay đổi thời tiết liên tục con em bị ho và xổ mũi nhẹ, uống thuốc gần khỏi rồi thì em chủ quan hôm thanh minh tha con về nhà nội chơi nên bé bị lại nặng hơn.
    Đã gần 1 tuần rồi, ngày nào cũng có 1 vài bữa ăn vào xong là phun ra luôn (do có đờm trong cổ). Rồi ốm, sốt, quấy khóc nên nhìn con bé nhà em bây giở mặt mũi, chân tay quắt lại trông thấy...xót xa lắm ạ.
    Mọi người bảo trẻ con ốm thì nhanh sút nhưng rồi hết ốm thì lại người cũng nhanh.
    Nhưng bé nhà em chắc khó, vì bình thường bé đã thuộc dạng lười ăn. Bữa nào cho ăn bột cũng phải đánh vật với nàng ấy.
    Các mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em xem mấy hôm nữa con hết ốm thì cho ăn sữa gì để con nhanh lại người.
    Hiện tại em đang cho con ăn sữa similac gain IQ, enfa pro A+ pha lẫn với sữa non procare. Sữa mẹ thì cai rồi vì em mất sữa từ lúc bé 6 tháng.
    Con em thì từ bé đến giừo em mua lung tung mấy loại sữa rồi, sữa nào cũng ăn hết, nên bây giừo đổi sữa cũng dễ.
    tks các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meinbong 123
    Đang tải...

2. mecutin09

mecutin09 Đủ quyền lập Họ

Ðề: Con em ốm gần 2 tuần, sút cân...sau ốm uống sữa gì để nhanh lại hả các mẹ?

Theo mình bé nhà bạn nếu vẫn ưng sữa cũ thì đừng đổi vì mỗi lần đổi sữa bé lại bị đi tướt vài ngày nhất là với bé dươi1 tuổi. Bạn nên tăng cường bột nhưng chia nhỏ thành nhiều bữa. Bé nhà mình thường xuyên bị như bé nhà bạn đấy, sau mỗi lần bé ốm mình thường cho uống kẽm zinckid để kích thích bé ăn.

meinbong 123 thích bài này.
  3. tuantrang2203

tuantrang2203 Mẹ 3 con

Bạn nên cho bé uống Pedia Sure. Nhưng chỉ cho bé uống 3 tháng là phải ngừng vì PS này chỉ nên dùng cho trẻ sau ốm, khi trẻ lại người rồi thì nên ngừng. Đó là do giáo sư nước ngoài tư vấn đó bạn

4. meinbong 123

meinbong 123 Thành viên rất tích cực

Hình như sữa pedia sure có mấy loại phải không ạ, Nên dùng loại nào thì tốt ạ. Nói thật với các mẹ bây giờ sữa nhiều quá chẳng biết chọn loại nào nữa.

5. frisobabylove

frisobabylove Thành viên tập sự

Mấy đứa bạn mình cho con uống Pedia Sure cũng nhanh lên cân lắm nhưng lại lười ăn, thế là lại phải ngừng chuyển sang sữa khác. Theo mình thì nếu bé nhà bạn đang uống sữa cũ hợp rồi thì cứ cho bé uống tiếp vì chọn sữa hợp cho con cũng khó lắm, hợp với bé này nhưng lại không hợp bé khác. Bé nhà mình chuyển bao nhiêu loại sữa, bây giờ đang uống Friso Gold của Sing, mới uống hai hộp nên chưa đánh giá được gì.

6. mecutin09

mecutin09 Đủ quyền lập Họ

Pedia Sure chỉ dành cho trẻ trên 1 tuổi thôi bạn ah.

yeuhung80meinbong 123 thích.