Cần giúp: Hỏi các mẹ đã cho con uống Bledina Confort... Gấp ạ...tks

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Be iu cua me, 9/4/2011.

1. Be iu cua me

Be iu cua me Thành viên chính thức

Trước hết xin đc cảm ơn các mẹ đã view
    Con mình trước uống Gallia Calisma, thấy con chán em chuyển sang Bledina Confort 2 mua ở shopyeucon (mình hay mua sữa cho con ở đây), sữa Gallia thì tan tốt nhưng sao sang sữa Bledina Confort thì vón quá (cái này mình đã được em bán hàng tư vấn cách pha) nhưng cái mình lo nhất là sao sữa này uống nhất là đoạn cuối bình cứ lạo xạo như có hạt j nhỏ nhỏ chưa tan hết như hạt cát ý. Có mẹ nào gặp trường hợp giống mình ko?
    Mình lo lắm vì chẳng may có hại cho con. Nhưng em bán hàng nói sữa này tốt hơn và quả thật con mình trộm vía bú thun thút ko phải bón từng thìa một như sữa cũ.
    Mong các mẹ nào gặp trường hợp giống mình thì comment cho mình 1 cái nhé.
    Các mẹ tư vấn giúp sữa Pháp ngoài Gallia và Bledina ra thì loại nào mát và ngon (thêm lên cân nữa càng tốt ạ)
    Cảm ơn các mẹ nhiều ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Be iu cua me
    Đang tải...

2. shopyeucon

shopyeucon Nụ cười của bé - Hạnh phúc cả nhà

Ðề: Hỏi các mẹ đã cho con uống Bledina Confort... Gấp ạ...tks

Chào chị. Em là đại diện cho shopyeucon. Xin phép chị được trả lời thắc mắc của chị được không ah? Rất mong chị cho phép. Sữa Bledina confort là dòng sữa có bổ sung men Bifidus. Men Bifidus hay bifidobacterium là một loại trực khuẩn sống có cấu trúc hình que, kỵ khí, bất động, nằm trong nấm sữa hay men sữa. Các men vi sinh này sản xuất ra acid lactic và acetic từ lactose. Men này hiện diện rất nhiều trong ruột của trẻ sơ sinh được nuôi bằng sữa mẹ.Men vi sinh bifidus cũng được biết đến với tính năng chống khối u. Là một loại men vi sinh sống giúp cải thiện sự cân bằng vi sinh của ruột và cản trở sự hình thành của các mầm gây bệnh. Trước đây các Bác sĩ khuyên nên dùng loại sữa đặc biệt cho trẻ trong thời gian bị tiêu chảy thì hiện giờ lại khuyên nên ngăn ngừa khó tiêu, tiêu chảy, chướng bụng, trào ngược, giúp hấp thụ chất tốt hơn khi sử dụng hàng ngày sữa có bifidus. Nói cách khác, Bifidus giúp hấp thu tối ưu các dưỡng chất, giúp trẻ khoẻ mạnh, là tiền đề để trẻ phát triển trí não. Hàm lượng bifidus cho phép trong sữa hiện nay là từ 108 bifidus/100 g sữa bột. Ở mức an toàn chấp nhận được. Sữa Bledina có thành phần là tinh bột khoai tây và thanh phần men bifidus nên sữa lúc pha sẽ hơi khó pha, nếu pha không đúng cách sẽ có thể dẫn đến hiện tượng vón cục. Khi uống sữa dưới đáy bình có các hạt liti khi chà thìa sữa nghe hơi lạo xạo, Đây chính là các hạt men không gây ảnh hưởng j Chị nhé. Một số laọi sữa cũng có hiện tượng này như Aptamil, Kaicare gold plus, Gallia Digest, Nidal confort. Nên Chị hãy yên tâm Chị nhé. Sữa này tốt nhất Chị nên pha 2/3 bình ở nhiệt độ khoảng 25-30 độ C, khi pha bạn cho từ từ từng thìa vào một, không nên cho quá nhanh, sau đó lắc sang ngang rồi mới lắc theo chiều dọc. Khi lắc xong bạn cho nước khoảng 45-50 độ C và pha 1/3 còn lại. Sữa này nếu để nhiệt độ lúc pha khoảng trên 40 độ C rất dễ bị vón. Chị lưu ý nhé. Sữa này rất thơm và ngon, output ổn theo đánh giá của các Chị. Hy vọng bé nhà Chị hợp với sữa này. Chúc gia đình Chị hạnh phúc. Cảm ơn Chị rất nhiều!

Sửa lần cuối: 17/4/2011
  3. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng chưa thử cơ, mẹ nó đã cho bé măm chưa?

4. Be iu cua me

Cảm ơn Shopyeucon nhé, giờ thì chị yên tâm hơn khi cho con dùng sữa nè rùi. Chị vẫn trung thành với shop em từ lúc bé chị mới sinh mà, chị lập topic xem có mẹ nào giống chị ko thì may quá đc em giải thích tỉ mỉ. Cho con ăn sữa này một thời gian nữa xem sao, con chị sữa nào cũng chỉ bú đc vài ngày rùi lại bón thìa ý mà, hic.

5. Kappa

Kappa Banned

Ngày trước con em cũng bú loại này, lúc nó dưới 6 tháng, nhưng giờ lớn em cho sang Nutriben của Pháp rồi. Cái này thơm nhẹ nhẹ và dễ uống lắm.

6. Be iu cua me

Nutriben có lâu đời chưa mẹ nó, trên này thấy các mẹ cho be uống nutriben nhiều ghê nhỉ

7. BimvaMun

BimvaMun Thành viên mới

Thấy các mẹ cũng khen Nurtriben nên cũng đang định đổi sữa sang Nutriben ko biết thế nào.

8. autumnheart

autumnheart Thành viên đạt chuẩn

Re: Ðề: Hỏi các mẹ đã cho con uống Bledina Confort... Gấp ạ...tks

Các mẹ thông thái ơi cho em hỏi 1 chút, trên thị trường có nhiều bledina confort quá em chẳng hiểu loại nào với dòng nào nữa. các mẹ giải thích cho em với nhé: loại Sữa Bledina Confort Premium, Sữa Bledina Confort Premium Devent, 1 loại nữa là confort premiun có mũi tên hồng ở giữ 2 chữ. Giá cả thì mỗi nơi 1 khác chẳng biết thế nào mà mua.