Có mẹ nào cho con học O'Hana, Koala không?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi bush2209, 27/2/2006.

1. bush2209

bush2209 Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi, có mẹ nào cho con học ở trường O'Hana không? Địa chỉ ở đường Phạm Huy Thông ấy.
    Cháu nhà em được 18 tháng, em đã đến xem trường Koala và O'Hana. Em định cho cháu đi học ở 1 trong 2 trường này. Các bác nào nghiên cứu vấn đề này cho em xin ý kiến với ạ. Em xin đa tạ.
    Ý kiến cá nhân em khi đến thăm quan 2 trường như sau:
    O'Hana: cơ sở vật chất mới, khang trang, địa điểm đẹp nhưng hình như chỉ có 1 giáo viên dạy tiếng Anh và chỉ lớp 4-5 tuổi mới học tiếng Anh.
    Koala: Cơ sở vật chất không được như O'Hana nhưng giáo viên có vẻ rất thân thiện và chu đáo với các con.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bush2209
    Đang tải...

2. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Đây là ý kiến cá nhân mẹ cháu về trường Koala (rút từ kinh nghiệm bản thân):
    Cô giáo rất nhiệt tình, chu đáo.
    Môi trường lành mạnh để cháu cảm thấy thoải mái với việc học.
    Cháu được hướng dẫn những kỹ năng mới mẻ như: chủ động hơn, tự lập hơn và có tinh thần trách nhiệm hơn.
    Môi trường tiếng Anh: Cô nói chuyện với cháu bằng cả tiếng Việt và tiếng Anh.

Với những cháu nhỏ, nhà trường rất hoan nghênh khi cho cháu tham gia làm quen dần dần. Nghĩa là sau khi nhập học, bé có thể học một vài giờ hoặc nửa ngày.

Một điểm nữa là nhà trường có miễn phí nhập học 50USD cho các member của LCM nữa cơ đấy ạ :)

Một vài ý kiến cá nhân để chúc mẹ bush sớm tìm được nơi yên tâm gửi bé.

3. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Mẹ Hột quảng cáo cho Koala đấy à, thế Hột đang học ở đâu đấy :?: :lol: :lol:

4. thuhien

Thì em cho cháu học ở đó chứ ở đâu :twisted:

5. thuyph

thế mà 5 giờ đã sợ trường đóng cửa :roll:

6. thuhien

Trường đó đa số các mẹ đón con sớm lắm. HÌnh như chỉ đến 5h thôi thì phải. HÌ hì, vì em hay đón sớm nên cũng không chú ý đến giờ lắm. Hôm nào muộn lắm thì cũng là 5h (nếu muộn hơn thì phải gọi điện báo với cô giáo, để phiền cô coi cháu giúp).

7. Me_beBin

Me_beBin Thành viên Hội Rắn

Chị Thu Hiền ơi, học phí trường Koala là bao nhiêu tiền một tháng ạ? Hy vọng là trong khả năng tài chính của vợ chồng em để khi nào bé Bin lớn em cho học trường đó. Cảm ơn chị. :p

8. thuhien

Vừa hôm nay hỏi lại giờ đón bé, thì ra nếu các mẹ bận thì 17h30 các mẹ vẫn có thể đón bé được.

Mẹ _ beBin à, bé Bin được bao nhiêu tuổi rồi? Học phí cỡ khoảng hơn 2tr/tháng. Nhưng ngược lại, bố mẹ yên tâm làm việc ban ngày, và điều quan trọng nhất là các cô ở đó có kinh nghiệm về mặt tâm lý nên sẽ giúp bé dễ làm quen với trường và các bạn hơn.

Thông thường cu HỘt nhà em đi học phải mất khoảng 1 tháng để có thể ngủ ở trường và đi học cả ngày. Nhưng ngoài Tết cho cháu đến tham quan hôm trước, hôm sau cháu đã thích ngủ ở trường luôn. Tuy nhiên, mẹ cháu có công tác chuẩn bị tư tưởng từ trong Tết: Luôn nhắc đến trường. Khi đến nơi, cô giáo thân thiện nên cu cậu thích đi học luôn.

@CÁc mẹ mới cho con đi học: CÁc mẹ chú ý nên cho bé làm quen dần dần với môi trường lớp học bằng cách cho tới tham quan, vui chơi, thời gian gửi tăng dần là tốt nhất. Hic, kinh nghiệm đau thương của em đấy :?

9. Me_beBin

Me_beBin Thành viên Hội Rắn

Cảm ơn chị thu hiền nhé. Bin nhà em mới gần 10 tháng thôi. Vợ chồng em tính khi nào Bin được khoảng 2 tuổi thì cho đi trẻ.

10. cunem

cunem Thành viên tập sự

Em cũng có con đang học Koala đây,
    Con nhà em học ở trường được hon một năm rồi, cháu học từ khi mới 18 tháng cơ. Lúc mới định cho con đi học cũng đi tìm trường kinh lắm. Sau đó đến Koala là trường cuối cùng thì gặp ngay một mẹ ở văn phòng trường. Hình như lúc ấy mẹ đang đến đóng học phí cho con. Thế là em tham khảo ý kién luôn. Mẹ ấy cho em một kết luận xanh rờn. "Mình đã chọn Koala thì chắc các mẹ khác không thể chê được".
    Sau đó em cho cháu đến trường thử mấy hôm, quả là nhận xét không sai. Các cô lớp Sunshine chăm trẻ kinh khủng, nhiều khi trộm nghĩ con sẽ yêu cô hơn mẹ mất. Hư nhỉ :p
    Các mẹ ơi nếu cho con đi học lần đầu thì nên kiên trì một chút và đừng quên làm theo hướng dẫn của các cô giáo nhé! Dù sao các cô cũng nhận trẻ mới bắt đầu nhiều rồi mà.

11. cunem

cunem Thành viên tập sự

Em cũng có con đang học Koala đây,
    Con nhà em học ở trường được hon một năm rồi, cháu học từ khi mới 18 tháng cơ. Lúc mới định cho con đi học cũng đi tìm trường kinh lắm. Sau đó đến Koala là trường cuối cùng thì gặp ngay một mẹ ở văn phòng trường. Hình như lúc ấy mẹ đang đến đóng học phí cho con. Thế là em tham khảo ý kién luôn. Mẹ ấy cho em một kết luận xanh rờn. "Mình đã chọn Koala thì chắc các mẹ khác không thể chê được".
    Sau đó em cho cháu đến trường thử mấy hôm, quả là nhận xét không sai. Các cô lớp Sunshine chăm trẻ kinh khủng, nhiều khi trộm nghĩ con sẽ yêu cô hơn mẹ mất. Hư nhỉ :p
    Các mẹ ơi nếu cho con đi học lần đầu thì nên kiên trì một chút và đừng quên làm theo hướng dẫn của các cô giáo nhé! Dù sao các cô cũng nhận trẻ mới bắt đầu nhiều rồi mà.

12. mehuungo

mehuungo Thành viên rất tích cực

Thế con bạn lúc 18tháng biết nói chưa? biết gọi đi tè, ị chưa. Con tớ 18th mà chưa biết gì cả. Muốn cho con đi học để mẹ đi làm lại mà lăn tăn quá.

13. thuyph

Không sao đâu con mình mới đi học cũng thế nhưng các cô huấn luyện giỏi cực luôn

14. bebihva

bebihva Thành viên tích cực

Hom nay em cung vua qua tham quan hai truong nay thay co cam tinh voi O'Hana hon vi thay co so vat chat kha tot (Koala trong hoi xap xe) - con phuong phap hoc & cac chi tiet khac thay 2 truong giong het nhau (nhu twins ay). Moi toi ca 2 truong nay deu ko chu y cho cac chau duoc di da ngoai & choi ngoai troi nhieu thi phai? Co me nao tung cho con di hoc o O'Hana thi cho em biet y kien voi? em dang can nhac truong nay.

15. cunem

cunem Thành viên tập sự

Con mình lúc 18 tháng biết nói rồi, nhưng chưa biết gọi đi tè, ị. Nhưng yên tâm đi. Cô đào tạo ổn lắm.

16. cunem

cunem Thành viên tập sự

Nghe bạn nói vậy mình cũng ghé qua O' Hana xem sao hay tại chon Kh ròi nên không ngó nghiêng các trường khác.
    Nói một cách khách quan cũng không hơn KH. Nhưng mình thấy có vẻ O'H show đồ chơi nhiều hơn. KH nhìn cũng thấy ít đồ chơi. Mình có hỏi các cô giáo thì đựoc biết chủ trương của trừong là tạo cơ hội cho cháu "chơi sáng tạo", cháu sẽ chơi đựoc lâu hơn là chơi mãi một thứ đồ chơi bất động. Mình thấy cũng có lý. Con mình chỉ chơi đồ chơi trong một thời gian rất ngắn. Nhưng bé có thể ngồi rất lâu để làm cho mình con búp bê bằng bìa. (Tất nhiên là phải hướng dẫn bé làm). Sau đó tự chơi với nó một cách say sưa. Bây giờ thì mình ủng hộ chiều hướng để trẻ chơi sáng tạo chứ không chơi thụ động.

17. cunem

cunem Thành viên tập sự

Nghe bạn nói vậy mình cũng ghé qua O' Hana xem sao hay tại chon Kh ròi nên không ngó nghiêng các trường khác.
    Nói một cách khách quan cũng không hơn KH. Nhưng mình thấy có vẻ O'H show đồ chơi nhiều hơn. KH nhìn cũng thấy ít đồ chơi. Mình có hỏi các cô giáo thì đựoc biết chủ trương của trừong là tạo cơ hội cho cháu "chơi sáng tạo", cháu sẽ chơi đựoc lâu hơn là chơi mãi một thứ đồ chơi bất động. Mình thấy cũng có lý. Con mình chỉ chơi đồ chơi trong một thời gian rất ngắn. Nhưng bé có thể ngồi rất lâu để làm cho mình con búp bê bằng bìa. (Tất nhiên là phải hướng dẫn bé làm). Sau đó tự chơi với nó một cách say sưa. Bây giờ thì mình ủng hộ chiều hướng để trẻ chơi sáng tạo chứ không chơi thụ động.

18. thuhien

Mẹ cunem cho bé học ở GV hay ở LH vậy, sắp có buổi triển lãm các tác phẩm của các bé hy vọng chị em mình gặp được nhau.

Em nghĩ đồ chơi chỉ mới là một phần hoạt động trong ngày của cháu, ngoài ra, nếu các mẹ chú ý đến góc nghệ thuật (arts) của nhà trường thì sẽ thấy mẫu nguyên vật liệu giúp các cháu chơi sáng tạo nhiều hơn. Hơn nữa, nhà trường thực hiện chính sách: "Thay phiên đồ chơi để giúp cho đồ chơi của các cháu luôn mới mẻ.

Hôm thứ bảy vừa rồi, em có được nhà trường mời tham dự một buổi hội thảo quản lý lớp của các cô giáo trong trường và cảm thấy cô giáo được đào tạo khá bài bản qua buổi nói chuyện với cô Linda - người mà trước đây đã từng làm việc trong trại quản lý những tên tội phạm nguy hiểm và hiện tại đang giảng dạy cho một trường quốc tế tại VN. Hì hì, sau khi nghe nói chuyện xong, bản thân em cũng học hỏi thêm được nhiều điều mới mẻ.

19. bush2209

bush2209 Thành viên đạt chuẩn

Hiền ơi, Hôm 8/3 mình mới qua trường KH để chúc mừng các cô giáo ở đọ Thấy cac cô nói là 25/3 cũng có buổi hội thảo đậy Các cô ngưỡng mộ kiến thức nuôi dạy con của Hiền lắm đậy Liệu mình có thể gặp Hiền để học hỏi khổng Buổi hội thảo hôm trước Hiền có ghi lại nội dung không vẩy Hôm ấy tiếc quá mình lại không biết để đị Mình sắp cho con đến trường KH rội

20. thuhien

Mẹ Bush ơi, các cô cứ nói thế làm mẹ cháu xấu hổ, chứ đúng ra từ ngày HỘt đi học ở đó em cũng học hỏi được ở các cô nhiều điều lắm đấy chị ạ. Có những điều mình tưởng đã thông nhưng vẫn còn thiếu xót.

Hôm trước em đi mới chỉ nghe sơ qua về phần làm thế nào để khiến con tự chủ mà không cần phải mắng, đánh con. Có nói chuyện về hình thức thưởng - phạt (phạt ở đây không có nghĩa là đánh, mắng bé nhé). Em không ghi chép gì cả, những gì ấn tượng thì em rất nhớ :D Mà hôm đó là buổi trainning dành cho các cô giáo trong việc quản lý một nhóm các bạn chị ạ. 25/3 này mới là buổi dành cho các bố các mẹ và cũng là buổi giới thiệu các sản phẩm mà các con tự làm được trong quá trình chơi và học. Hy vọng gặp chị hôm đó ở trường.

Chắc bush nhà chị sẽ học lớp sunshine chị nhỉ. Tuần đầu chắc là sẽ vất vả cho cả mẹ lẫn con, chị đã chuẩn bị tinh thần chưa ạ :D