ai cho con uống sữa dê của nga chưa vậy?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi chuotnhatdangyeu, 12/4/2011.

1. chuotnhatdangyeu

chuotnhatdangyeu Thành viên đạt chuẩn

các mẹ làm ơn giúp em với đã ai cho con dùng sữa dê của nga chưa? con em đang dùng morinaga nhưng tình hình phóng xạ hơi sợ nên đang phải tìm hiểu thêm về các loại sữa khách

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chuotnhatdangyeu
    Đang tải...

2. binhdq

binhdq Thành viên đạt chuẩn

Ðề: ai cho con uống sữa dê của nga chưa vậy?

Mình cũng có cho con uống thử 1 lần sữa dê của Vitacare cho thị trường Nga. Sau này mình có đổi sang Nanny Care, cũng là của Vitacare nhưng là hàng cho thị trường UK. Thành thật mà nói thì 2 sản phẩm cũng gần gần như nhau, có điều nguồn cung của Nanny nhiều hơn so với hàng cho Nga nên mình mua Nanny cho tiện.

chuotnhatdangyeu thích bài này.
  3. chuotnhatdangyeu

chuotnhatdangyeu Thành viên đạt chuẩn

thanks mẹ nó nhé ! up up up còn ai cho con dùng sữa này rùi ko? à có người còn mách dùng sữa gallia của Pháp nữa các mẹ cho em thông tin lun nhé

Sửa lần cuối: 12/4/2011
  4. binhdq

binhdq Thành viên đạt chuẩn

Bạn cũng có thể thử các loại sữa Pháp vì theo quảng cáo, nó tương đối mát, tập trung phát triển chiều cao nhưng không quá dư thừa năng lượng. Cao cấp nhất có Baby bio, vừa phải thì có Gallia, Guigoz, Nactalia, Nutriben, Novalac, Physiolac... Sữa dê Pháp có BabyNat. Cứ phải thử thì mới biết con mình có hợp sữa không bạn ạ. Nhiều khi nó lại thích Enfamil Premium thì ... cháy túi.

5. mecutin09

mecutin09 Đủ quyền lập Họ

bé nhà mình từ nhỏ đến giờ toàn dùng sữa dê của Nga và của Anh, nhìn nhận của mình là sữa Nga vẫn đậm đặc hơn vì có 1 số chất có số lượng khác với nanycare của Anh. Nếu bạn đang phân vân giữa sữa dê của các loại thì mình nghĩ là sữa Nga vẫn đỉnh nhất (bé nhà mình uống sữa đó sỉnh hơn nanycare) mỗi tội đau ví mẹ thôi. Bé nhà mình hồi nhỏ toàn dùng sữa Nga nhưng lớn 1 chút mình đổi sang sữa Anh cho nhẹ ví 1 chút vả lại bé nhà mình được người nhà bên Anh gửi về nên dùng nanycare thường xuyên đến giờ.

Đấy là trường hợp bé nhà tớ bị dị ứng sữa bò hồi nhỏ, trên 1 tuổi thấy bé có vẻ hết dị ứng nên tớ định hết thùng nanycare này sẽ chuyển sang sữa bò cho rẻ chun chút, mà thực ra bé nhà bạn đang dùng sữa bò thì bạn nên chọn 1 loại sữa bò nào đó có vị gần giống thế chứ sữa dê dù sao vẫn có mùi hoi dù xịn thế nào đi nữa, bé nhà mình sau 1 năm uống sữa dê giờ đang chán đấy mẹ nó ah. Bình thường bé đã không chịu uống sữa ngoài rồi giờ lại càng không chịu uống hơn. Chhút kinh nghiệm chia sẻ cùng mẹ nó.

6. ACD

ACD nhatbanhaiduoc.com

Mình chưa dùng thử sữa dê Nga vì thấy giá hơi cao. Hiện mình mới dùng sữa Kabrita. Ko biết có mẹ nào dùng chưa nhỉ?

7. pml106

pml106 Thành viên chính thức

bé nhà mình đã dung 6 hộp sữa de Vitacare của Nga vì có cậu học bên ấy mang vè cho, uống thì nhạt hơn, nhưng theo mình thì nếu bé bị dị ưng sữa bò thì phải uống sữa dê, còn không thì cho uống sữa bò cũng được, Vì đặc thù là sữa dê dành cho bé bị dị ứng sữa bò nên giá thành nó khá đắt. Thấy cậu học bên Nga về cũng bảo thấy bên kia ng ta cũng bảo thế