PDA

View Full Version : uống thuốc vitamin E có lợi ích gì cho người muốn có thai vây?

trangdang
04-15-2011, 12:04 AM
Mình đang muốn có baby quá, đọc ở trên đây thấy mấy chị cứ nói uống thuốc Vitamin E, nhưng mình không hiểu có lợi ích gì vậy? ai có thể nói rõ hộ mình với. cảm ơn nhìu nhìu

vanlt
04-15-2011, 12:09 AM
em cũng đang uống vitamin e . loại của ngoại 74k / 1hoopj. em ko biết có lợi gì về đường sinh sản, tại dạo này thức khuya , da em xấu nên chị em khuyên uống, nhưng hình như em nhớ ko nhầm thì có lần chị em bảo uống vitamin e thì qhtd đạt tốt hơn dễ thụ thai hơn hay sao í,

huyenanh_tvk
04-15-2011, 04:38 PM
E thì nghe nói vitamin E giúp làm dày niêm mạc, và từ đó thụ thai dễ hơn c à

huyenanh_tvk
04-15-2011, 04:44 PM
Mà chị có tiêm phòng j không chị? Đợt này dịch rubella nhìu lắm mà, chúc chị mau có bé nha! :X

KuHim
04-15-2011, 04:54 PM
Đối với phụ nữ mang thai, vitamin E góp phần thuận lợi cho quá trình mang thai, sự phát triển của thai nhi và giảm được tỷ lệ sẩy thai hoặc sinh non do đã trung hòa hoặc làm mất hiệu lực của gốc tự do trong cơ thể.Vitamin E cũng làm giảm nhẹ các triệu chứng chuột rút, đau các bắp cơ hoặc đau bụng khi hành kinh. Ngoài ra vitamin E còn góp phần cải thiện tình dục, giúp noãn (trứng) và tinh trùng phát triển tốt hơn, nâng cao kết quả điều trị vô sinh. Vitamin E có thể giúp làm giảm tiến trình lão hóa của da và tóc cải thiện tình trạng da khô sạm, tóc gãy rụng...
Mẹ cháu mua Enat mà dùng là tốt nhất đó!

trangdang
04-15-2011, 05:44 PM
Đối với phụ nữ mang thai, vitamin E góp phần thuận lợi cho quá trình mang thai, sự phát triển của thai nhi và giảm được tỷ lệ sẩy thai hoặc sinh non do đã trung hòa hoặc làm mất hiệu lực của gốc tự do trong cơ thể.Vitamin E cũng làm giảm nhẹ các triệu chứng chuột rút, đau các bắp cơ hoặc đau bụng khi hành kinh. Ngoài ra vitamin E còn góp phần cải thiện tình dục, giúp noãn (trứng) và tinh trùng phát triển tốt hơn, nâng cao kết quả điều trị vô sinh. Vitamin E có thể giúp làm giảm tiến trình lão hóa của da và tóc cải thiện tình trạng da khô sạm, tóc gãy rụng...
Mẹ cháu mua Enat mà dùng là tốt nhất đó!

thế cứ ra hàng bảo mua thuốc enat hả bạn?mình chưa có thai nhưng đang muốn có thì uống vào đươcj khong bạn.Mình sắp tới ngày rụng trứng rùi thì uông được khong.mong tin bạn trả lời lắm. Cảm ơn bạn nhiều.

Kiko_Junny
04-16-2011, 05:25 PM
Mẹ nó mua enat 400 nhé, bác sỹ cũng bảo mình uống vitamin E, mình đang uống hàng ngày ne`

MeSushj
04-16-2011, 06:04 PM
đợt mình đi khám sk tiền hôn nhân bs bảo mình kinh nguyện k đều nên uống vitamin A-E để tắng sức khỏe và sức đề kháng,

bemiu
04-17-2011, 07:17 AM
Trước vc mình cũng mãi ko có em bé, nghe nhiều người bao uống E, bên nhà MUM (WTT) khuyên cả 2 vc đều phải uong' nên mình mua hăn 2 lọ cho 2vc, uong' den' khi trong lọ con vài viên thi thay lên 2v, hihi. Ko biết có phải do E ko nữa.

huyenanh_tvk
04-17-2011, 01:39 PM
đợt mình đi khám sk tiền hôn nhân bs bảo mình kinh nguyện k đều nên uống vitamin A-E để tắng sức khỏe và sức đề kháng,

Ui vậy à c, e uống enat 400 được 20 ngày thì bác sỹ bảo k nen uống cùng với obimin, vì trong obimin cho vE rồi. uống vào sẽ thừa => k tốt. :((, e chu kỳ cũng hem đều, đang lo quá! :((

thanhnga0402
04-18-2011, 07:48 AM
Em xảy thai hai lần và được bsi khuyên dùng uống vitamin E (Enat 100), giờ thì đang mang thai ở tháng thứ 5 nè. Vitamin là thuốc bổ nên các mẹ cứ yên tâm mà dùng, tuy nhiên liều lượng phải theo chỉ định của bsi nhé. Chúc cả nhà sớm có tin vui.

huyenanh_tvk
04-18-2011, 08:35 AM
Em xảy thai hai lần và được bsi khuyên dùng uống vitamin E (Enat 100), giờ thì đang mang thai ở tháng thứ 5 nè. Vitamin là thuốc bổ nên các mẹ cứ yên tâm mà dùng, tuy nhiên liều lượng phải theo chỉ định của bsi nhé. Chúc cả nhà sớm có tin vui.

Chúc mừng bạn nhé! Mình cũng bị sẩy thai 1 lần rùi. Cũng uống vitamin E mà hem bít có sao hok? :(

MeSushj
04-24-2011, 11:06 AM
hôm qua em thử là 2v rồi các chị ạ. sáng chạy ra chỗ dược sỹ hỏi có nên uống tiếp vitamin a-e ko thì bác sĩ bảo ko nên vì sẽ dễ sảy thai. em mua folic acid, ngày 2 viên chia 2 bữa, mà cũng k hiểu đây là sắt hay là canxi các chị nhỉ? nghe nói uống canxi sớm quá cũng ko tốt...

Anna Duong
04-24-2011, 03:18 PM
hôm qua em thử là 2v rồi các chị ạ. sáng chạy ra chỗ dược sỹ hỏi có nên uống tiếp vitamin a-e ko thì bác sĩ bảo ko nên vì sẽ dễ sảy thai. em mua folic acid, ngày 2 viên chia 2 bữa, mà cũng k hiểu đây là sắt hay là canxi các chị nhỉ? nghe nói uống canxi sớm quá cũng ko tốt...

Mẹ nó ơi!!! Floic acid là sắt chứ không phải canxi, uống trong suốt thời kỳ mang thai và sau sinh một thời gian.còn canxi khoảng tháng thứ 4 BS sẽ kê cho mẹ nó uống.

mebemoon
04-24-2011, 03:34 PM
thế cứ ra hàng bảo mua thuốc enat hả bạn?mình chưa có thai nhưng đang muốn có thì uống vào đươcj khong bạn.Mình sắp tới ngày rụng trứng rùi thì uông được khong.mong tin bạn trả lời lắm. Cảm ơn bạn nhiều.
Vitamin E đơn vị là 400IU thì có tác dụng chống lão hoá. Nó giúp cô lập các tế bào có gốc tự do, bảo vệ phần mỡ/dầu của cơ thể (bảo vệ phần nước của cơ thể là nhiệm vụ của Vitamin C), có tác dụng ngăn ngừa 1 số nguy cơ bệnh ung thư.
Với phụ nữ, Vitamin E có rất nhiều công dụng, như là chống lão hoá, làm đẹp da... và một trong những công dụng đặc biệt là hỗ trợ khả năng sinh sản, ví dụ như làm mềm thành tử cung (để cho phôi có thể đậu được), cũng giúp việc quan hệ của người nữ được thuận lợi hơn.
Liều dùng cho những trường hợp trên là 1 viên 1 ngày, lưu ý nên uống buổi sáng. Uống liên tục 30 ngày thì nghỉ 1 tháng (tức là nghỉ 30 ngày). Thời gian nghỉ này để cơ thể có khả năng hấp thụ tối đa vitamin. Không được uống liên tục vì nếu cơ thể không giải phóng được hết vitaE sẽ làm tích tụ vitaE thành 1 trong những loại sỏi trong thận.
Tuy nhiên mình không rõ là phụ nữ mang thai nên bổ sung vitamin E như thế nào. Chắc là phải có ý kiến chính xác từ bác sĩ.
Chúc bạn vui và sớm có em bé nhé!

MeSushj
04-24-2011, 06:13 PM
Mẹ nó ơi!!! Floic acid là sắt chứ không phải canxi, uống trong suốt thời kỳ mang thai và sau sinh một thời gian.còn canxi khoảng tháng thứ 4 BS sẽ kê cho mẹ nó uống.

tại em còn chưa chuẩn bị j đã 2v, nên em hơi bất ngờ, sợ ko đủ chất dinh dưỡng cho bé. em mới bắt đầu uống folic acid, ,muốn bổ sung thêm vitamin gì đó cho mẹ và bé đều khỏe mà chưa có kinh nhiệm

haanh09
04-24-2011, 06:18 PM
Các mẹ ơi, bác sỹ còn nói trước khi muốn có thai thì uống VTM E và axit folic (cái này làm giảm nguy cơ nứt đốt sống cổ khi có thai). Uống trước khi muốn có thai 3 tháng được là tốt nhất.

huyenanh_tvk
04-24-2011, 10:26 PM
Các mẹ ơi, bác sỹ còn nói trước khi muốn có thai thì uống VTM E và axit folic (cái này làm giảm nguy cơ nứt đốt sống cổ khi có thai). Uống trước khi muốn có thai 3 tháng được là tốt nhất.

Ồ vậy à c? e chỉ bít là uống tốt thui, e đang uống procare, trong procare có cả axit folic và VitE luôn.

huyenanh_tvk
04-24-2011, 10:28 PM

c ơi, c uống procare đi, uống procare tốt lắm, mỗi tội hơi đắt tí thui, 250k/hộp 30 viên, mỗi ngày uống 1v c ạ

đĩa thể dục
04-26-2011, 01:46 AM
Vitamin E đơn vị là 400IU thì có tác dụng chống lão hoá. Nó giúp cô lập các tế bào có gốc tự do, bảo vệ phần mỡ/dầu của cơ thể (bảo vệ phần nước của cơ thể là nhiệm vụ của Vitamin C), có tác dụng ngăn ngừa 1 số nguy cơ bệnh ung thư.
Với phụ nữ, Vitamin E có rất nhiều công dụng, như là chống lão hoá, làm đẹp da... và một trong những công dụng đặc biệt là hỗ trợ khả năng sinh sản, ví dụ như làm mềm thành tử cung (để cho phôi có thể đậu được), cũng giúp việc quan hệ của người nữ được thuận lợi hơn.
Liều dùng cho những trường hợp trên là 1 viên 1 ngày, lưu ý nên uống buổi sáng. Uống liên tục 30 ngày thì nghỉ 1 tháng (tức là nghỉ 30 ngày). Thời gian nghỉ này để cơ thể có khả năng hấp thụ tối đa vitamin. Không được uống liên tục vì nếu cơ thể không giải phóng được hết vitaE sẽ làm tích tụ vitaE thành 1 trong những loại sỏi trong thận.
Tuy nhiên mình không rõ là phụ nữ mang thai nên bổ sung vitamin E như thế nào. Chắc là phải có ý kiến chính xác từ bác sĩ.
Chúc bạn vui và sớm có em bé nhé!
Em cũng chuận bị có thai nên vô đây nghe ngóng kinh nghiệm ah

NGOC-MIT
04-27-2011, 03:10 PM
c ơi, c uống procare đi, uống procare tốt lắm, mỗi tội hơi đắt tí thui, 250k/hộp 30 viên, mỗi ngày uống 1v c ạ

Nhưng mẹ nó có thấy uống procare nóng không, mình đợt trước dùng được khoảng 10 ngày thì ôi trời mặt mũi nổi đầy mụn nên sợ quá, không phải sợ xấu hay đẹp mà thấy những nốt đó chạm nhẹ vào cũng đau lắm, mẹ nó có bị thế không? Hay tại cơ thể mình vốn đã hay bị nóng trong nhỉ, mình phải uống kèm mỗi ngày 3 gói trà atiso đấy.

huyenanh_tvk
04-28-2011, 09:55 AM
Nhưng mẹ nó có thấy uống procare nóng không, mình đợt trước dùng được khoảng 10 ngày thì ôi trời mặt mũi nổi đầy mụn nên sợ quá, không phải sợ xấu hay đẹp mà thấy những nốt đó chạm nhẹ vào cũng đau lắm, mẹ nó có bị thế không? Hay tại cơ thể mình vốn đã hay bị nóng trong nhỉ, mình phải uống kèm mỗi ngày 3 gói trà atiso đấy.

chị ơi, trộm vía là e uống hem bị sao cả. e uống kèm cả vitamin E nữa, nhưng bác sỹ bảo là trong PRocare có vitE rồi, k cần uống nữa. e uống đc 2 tháng rồi. tháng 6 e bắt đầu tiến hành săn rồng chị à. Chị thì sao rùi? à e nghe nói uống obimin cũng đc đó chị, hình như đỡ mụn hơn, (nhưng dễ táo thì phải). Chúc c gặp nhiều may mắn nhé!

HẰNG NGA
04-28-2011, 10:21 AM
Uống VTM E sẽ tránh được xảy thai đấy, vì khi mang thai VTM E trong huyết thanh của bà bầu cao hơn hẳn so với phụ nữ không mang thai, nếu thiếu VTM E có thể dẫn đến việc phôi thai phát triển không lành lặn, dễ bị dị dạng và có thể dẫn đến sẩy thai tự nhiên, nên việc bổ sung VTM E là cần thiết cho phụ nữ mang bầu.

yurin309
04-28-2011, 02:48 PM
các chị cho em hỏi, theo em đc biết procare và enat 400, uống trước khi mang thai khoảng 3 tháng là tốt, nếu như mình có thai thì uống đc nữa ko ạ ?

Pham Phuong Linh
04-28-2011, 02:58 PM
Trước khi mang bầu mình cũng uống vitamin E Enat. Cũng là bác sỹ recommend, nhg cái j nhiều quá cũng ko tốt các mẹ ah, chỉ nên uống một đợt, sau đó stop một thời gian, rồi uống tiếp, theo mình được biết thì vitamin E khiến da dẻ rất đẹp.

huyenanh_tvk
04-28-2011, 03:23 PM
các chị cho em hỏi, theo em đc biết procare và enat 400, uống trước khi mang thai khoảng 3 tháng là tốt, nếu như mình có thai thì uống đc nữa ko ạ ?

Mình được biết là có thai thì uống tiếp vitamin E trong 3 tháng đầu thì dừng, còn procare bạn cứ uống đến sau sinh luôn bạn ạ, vì bạn tớ bảo procare tốt lắm mà.

huyenanh_tvk
04-28-2011, 03:25 PM
Trước khi mang bầu mình cũng uống vitamin E Enat. Cũng là bác sỹ recommend, nhg cái j nhiều quá cũng ko tốt các mẹ ah, chỉ nên uống một đợt, sau đó stop một thời gian, rồi uống tiếp, theo mình được biết thì vitamin E khiến da dẻ rất đẹp.

e cũng nghe nói là uống vitamin E là 3 tuần nghỉ 1 tuần thì phải. vì vitamin E dự trữ ở Gan, nên khó hấp thụ hơn các loại vitamin khác. Vì vậy uống nhiều quá k tốt.

NGOC-MIT
04-28-2011, 03:28 PM
chị ơi, trộm vía là e uống hem bị sao cả. e uống kèm cả vitamin E nữa, nhưng bác sỹ bảo là trong PRocare có vitE rồi, k cần uống nữa. e uống đc 2 tháng rồi. tháng 6 e bắt đầu tiến hành săn rồng chị à. Chị thì sao rùi? à e nghe nói uống obimin cũng đc đó chị, hình như đỡ mụn hơn, (nhưng dễ táo thì phải). Chúc c gặp nhiều may mắn nhé!

Mình thì uống Procare được khoảng hơn 10 ngày thì không tiếp tục uống nữa vì thấy sợ, mà cũng thả mãi chả thấy gì, có lẽ đợt này uống vitaminE vậy.

libra82
04-28-2011, 07:50 PM
Hic,e lại vừa nghe 1 số mẹ ở WTT nói vitamin E làm dầy niêm mạc nhưng lại làm teo trứng,chả hiểu ra làm sao cả.E cũng uống hết hơn 1 hộp ENAT400 thì thả,nhg ko dính,tháng vừa rồi cũng thả,ko biết có dính ko nữa..cầu trời cho con túm được em Mèo!!!!!!!!!!!!!

huyenanh_tvk
04-28-2011, 09:55 PM
Mình thì uống Procare được khoảng hơn 10 ngày thì không tiếp tục uống nữa vì thấy sợ, mà cũng thả mãi chả thấy gì, có lẽ đợt này uống vitaminE vậy.

C ơi, chịu khó 1 tí nhé! Bổ sung sắt và axit folic 3 tháng trước khi mang bầu tốt lắm đó, tăng cường sức đề kháng mà. Còn vitE thì làm dày niêm mạc, dễ thụ thai hơn. Cố lên c nhé! (u)(u)

huyenanh_tvk
04-28-2011, 09:56 PM
Hic,e lại vừa nghe 1 số mẹ ở WTT nói vitamin E làm dầy niêm mạc nhưng lại làm teo trứng,chả hiểu ra làm sao cả.E cũng uống hết hơn 1 hộp ENAT400 thì thả,nhg ko dính,tháng vừa rồi cũng thả,ko biết có dính ko nữa..cầu trời cho con túm được em Mèo!!!!!!!!!!!!!

Ô vậy à bạn, mình cũng hay vào wtt thấy các chị đều khuyên uống vitE và procare hoặc obimin trước 3 tháng mà. :-s

katie.dalat
06-04-2011, 09:23 AM
chị ơi, trộm vía là e uống hem bị sao cả. e uống kèm cả vitamin E nữa, nhưng bác sỹ bảo là trong PRocare có vitE rồi, k cần uống nữa. e uống đc 2 tháng rồi. tháng 6 e bắt đầu tiến hành săn rồng chị à. Chị thì sao rùi? à e nghe nói uống obimin cũng đc đó chị, hình như đỡ mụn hơn, (nhưng dễ táo thì phải). Chúc c gặp nhiều may mắn nhé![/QUOTE]
Hi, mình cũng săn rồng đực nè. Mình kết hôn cũng hơn 1 năm rùi.Tháng vừa rồi mới đăng ký diễn đàn này, thấy mọi người khuyên uống vtE và axit Folic thế là về nhà tăng cường uống ngay. Kết quả là đầu tháng này 2v luôn rồi. Mình bắt đầu uống procare từ tháng này, nhưng còn mấy vỉ vtE và axit Folic, vậy có nên tiếp tục uống ko nhỉ???

kunkunshop
06-14-2011, 12:50 AM
em cũng đang chuẩn bị săn rồng con >"> nên cũng vào đây học hỏi kinh nghiệm của các chị.2 tháng trc e có đi khám phụ khoa bị nhiễm tạp khuẩn vi khuẩn nên đã phải đặt thuốc và cũng dừng luôn thuốc hàng ngày, uống vitamin E theo chỉ định của bác sỹ.( nhưng e uống ko đều cho lắm ) ...E mới thả từ ngày 9/6 .ck là 28 ngày ..nếu tháng tới này chưa có j chắc có lẽ sẽ đi tiêm phòng cúm ,rubella ,viêm gan b cho yên tâm.. sau đó sẽ uống thêm axit foclit và Vt E .....Chị em có nhiều kinh nghiệm thì giúp e với vì e cũng chưa có nhìu kn .hihic hic .MOng con yêu quá:X chúc chị e sớm 2 vạch nhé:X:X:X

Mimosa2009
06-14-2011, 06:16 AM
C ơi, chịu khó 1 tí nhé! Bổ sung sắt và axit folic 3 tháng trước khi mang bầu tốt lắm đó, tăng cường sức đề kháng mà. Còn vitE thì làm dày niêm mạc, dễ thụ thai hơn. Cố lên c nhé! (u)(u)

Sao các bạn không uống multivitamin có đầy đủ các chất luôn? Uống 3 tháng trước khi mang bầu. Acid Folic cũng cần thiết lắm nhưng không cần phải tập trung 1 mình thuốc này đâu. Uống canxi thì sẽ làm giòn xương em bé đó. Khi nào ăn uống không được, canxi quá tệ thì bs mới đành cho toa uống thôi.

lovelybone
06-14-2011, 08:38 AM
Em cũng uống Vitamin E thường xuyên đấy, tốt cho con, tốt cho cả mẹ nữa

NGOC-MIT
06-14-2011, 09:15 AM

Em ơi có gì chưa????????????????

hangptt2711
06-14-2011, 09:17 AM
hic. mình đang mong có bé, uống vintamin E rồi nhưng chắc tháng nè trượt mất rồi. hic... cũng nản quá

cinbaby
06-14-2011, 09:20 AM
hồi mình có bầu tập 1, bị dọa xảy lúc 8 tuần, bác sĩ có cho uống vitamin E, nhưng sau khi hết lọ đó, bác sĩ dặn ko được uống nữa vì uống tiếp sẽ ko có lợi. Nói chung thừa thiếu thế nào thì ko bít, nhưng chỉ bít người bình thường thì vitamin E giúp cho đẹp da, nhưng mà cái gì thừa cũng ko tốt.

hangptt2711
06-14-2011, 09:31 AM
hồi mình có bầu tập 1, bị dọa xảy lúc 8 tuần, bác sĩ có cho uống vitamin E, nhưng sau khi hết lọ đó, bác sĩ dặn ko được uống nữa vì uống tiếp sẽ ko có lợi. Nói chung thừa thiếu thế nào thì ko bít, nhưng chỉ bít người bình thường thì vitamin E giúp cho đẹp da, nhưng mà cái gì thừa cũng ko tốt.

ừ, mình uống 1 tháng rồi dừng. không dám uống tiếp. hic... mong quá...... huhu

NGOC-MIT
06-14-2011, 10:20 AM
hic. mình đang mong có bé, uống vintamin E rồi nhưng chắc tháng nè trượt mất rồi. hic... cũng nản quá

Hi mẹ nó, kệ đi, mình nghĩ đó là trời cho, như mình cũng mong lắm mà lâu rồi chưa thấy gì, nhưng cứ tự an ủi rằng nếu trời cho nhất định sẽ có để cho tâm lý thoải mái.

NGOC-MIT
06-14-2011, 10:24 AM
ừ, mình uống 1 tháng rồi dừng. không dám uống tiếp. hic... mong quá...... huhu

Mình cũng được bác sỹ dặn là uống 1 hộp rồi dừng. Mình dùng enat

hangptt2711
06-14-2011, 10:25 AM
tâm sự với các mẹ chút. mình thực ra có bầu 1 lần rồi nhưng thai lưu lúc 7 tháng. từ đó đến nay là 1 năm rồi. chồng mình cũng căng thẳng. hôm rồi ox về quê mọi người lại hỏi thăm nên lão càng sốt ruột. mình mong lắm rồi. mong nhưng lại sợ như đứa đầu. huhu :( sao mà khổ thế không bít

thuocmy
06-14-2011, 10:44 AM
Sao các bạn không uống multivitamin có đầy đủ các chất luôn? Uống 3 tháng trước khi mang bầu. Acid Folic cũng cần thiết lắm nhưng không cần phải tập trung 1 mình thuốc này đâu. Uống canxi thì sẽ làm giòn xương em bé đó. Khi nào ăn uống không được, canxi quá tệ thì bs mới đành cho toa uống thôi.

Theo mình nên bổ sung Folic acid và E trc khi có bầu là tốt nhất đấy, canxi thì tầm tháng thứ 6 trở đi mới cần bổ sung vì khi bắt đầu có bầu uống vitamin tổng hợp cũng đủ chất lắm rồi.

mecutin09
06-14-2011, 01:42 PM
Tập 1 tớ bổ sung Vitamin E từ lúc biết có thai đến khi sinh vì theo như cô tớ làm hộ lý trong bệnh viện thì Vitamin E có tác dụng làm ổn định nội tiết, tốt cho trường hợp mang thai mà dọa sẩy.

lamcyan
06-14-2011, 02:30 PM

Mình đi khám thì BS cũng kê cho VitE bảo là giúp canh em bé, BS k giải thích rõ. Lần tới mình sẽ hỏi BS xem sau khi có bầu thì uống có tốt k.

Mình bị hỏng 1 lần rồi. Giờ đọc topic này mới thấy đúng là nên uống Vitamin trước khi có bầu khoảng 2 tháng là tốt.

Cảm ơn các mẹ nhé. Chúc các mẹ may mắn

httrang
04-01-2013, 11:08 AM
mình đi khám, bs bảo chưa xác định đc tuần tuần tuổi, và cho về uống mối vitamin E thôi. Mình có nói là uống thêm S-prenatal nữa, nhưng bác sĩ bảo dừng ngay, ko hiếu sao.

httrang
04-01-2013, 11:17 AM
, phụ nữ mang thai dùng vitamin E thiên nhiên còn có thể phòng ngừa được một số tai biến sản khoa nguy hiểm như sảy thai, tiền sản giật.

huongduongxanh_30032000
04-01-2013, 11:22 AM
thuốc vitamin e giúp trứng và tinh trùng tốt hơn, hấp thu thức ăn tốt hơn như vậy tốt cho sức khỏe lại dễ đậu thai mẹ nó ạ

Haithao86
04-01-2013, 02:44 PM
tâm sự với các mẹ chút. mình thực ra có bầu 1 lần rồi nhưng thai lưu lúc 7 tháng. từ đó đến nay là 1 năm rồi. chồng mình cũng căng thẳng. hôm rồi ox về quê mọi người lại hỏi thăm nên lão càng sốt ruột. mình mong lắm rồi. mong nhưng lại sợ như đứa đầu. huhu :( sao mà khổ thế không bít
7 tháng mà vẫn lưu hả chị? em tưởng qua 3 tháng là ko sao, em cũng mới bị sẩy giờ cũng đang chiến đấu mong có em bé lắm rồi. nghĩ mà thấy khổ cho chị em phụ nữa mình quá

triệu dung nhi
04-01-2013, 02:51 PM
7 tháng mà vẫn lưu hả chị? em tưởng qua 3 tháng là ko sao, em cũng mới bị sẩy giờ cũng đang chiến đấu mong có em bé lắm rồi. nghĩ mà thấy khổ cho chị em phụ nữa mình quá

chia sẻ với các chị hic hic nếu chậm con sót ruột mệt lắm

Haithao86
04-01-2013, 07:56 PM
chia sẻ với các chị hic hic nếu chậm con sót ruột mệt lắm
nhiều lúc còn cảm thấy tuyệt vọng,mong mãi mới có, khi có lại ko thể giữ đc. ôi cuộc đời:(((((((

nguyenpro88
04-18-2013, 03:28 PM
Uống vitamin e cả mẹ và bố phải uống hay chỉ mẹ phải uống thôi ạ?

sosad
08-12-2014, 11:08 AM
Uống vitamin e cả mẹ và bố phải uống hay chỉ mẹ phải uống thôi ạ?

Em cũng thắc mắc như mn, có chị nào biết ko tư vấn em với. Giờ em muốn có em bé thj uống vitamin e luôn đc ko hay là pải uốngtrc khi có bé 3 tháng ạ?

ntchi
08-12-2014, 11:25 AM
tác dụng của viatamin e cm trên chia sẻ rất cụ thể đấy chủ top ạ, nhưng nếu uống vitamin e cùng 1 số thuốc khác cần chú ý Vitamin E có thể tương tác với các thuốc có chất sắt (Fe) trong điều trị thiếu máu. Nên uống các loại thuốc trên cách nhau từ 8 -12 giờ. Chúc bạn sớm có tin vui nhé

metomcat
08-12-2014, 11:30 AM
m cũng đang thử uống cái này thấy bảo tốt cho nội tiết j đó

Anna Duong
08-12-2014, 11:32 AM
Em cũng thắc mắc như mn, có chị nào biết ko tư vấn em với. Giờ em muốn có em bé thj uống vitamin e luôn đc ko hay là pải uốngtrc khi có bé 3 tháng ạ?
Vitamin E thì chỉ cần mẹ uống thôi mẹ nó nhé, vì Vitamin E giúp cho niêm mạc phụ nữa phát triển tốt, giúp cho thụ thai dễ dãng và nuôi thai PT tốt
mẹ nó có thể uống luôn và ngay đễ sẵn sàng đón em bé nhé!

sosad
08-12-2014, 12:26 PM
Vitamin E thì chỉ cần mẹ uống thôi mẹ nó nhé, vì Vitamin E giúp cho niêm mạc phụ nữa phát triển tốt, giúp cho thụ thai dễ dãng và nuôi thai PT tốt
mẹ nó có thể uống luôn và ngay đễ sẵn sàng đón em bé nhé!

hi cảm ơn chị nhé, tối ne em pải mua úng ngay mí dc

Me_moka
08-12-2014, 01:42 PM
Vit E này chỉ làm đẹp da,tránh lão hóa thôi chứ o có tác dụng gì khi mang thai đâu

Me be hoanglam
08-12-2014, 04:02 PM
minh k có kn trong vụ này rồi .lên cho cm có kn