Co me nao co con di hoc o truong sesame garden ko?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi bebihva, 3/3/2006.

1. bebihva

bebihva Thành viên tích cực

em dang dinh cho thang cu nha em di hoc truong tu thuc cao cap nao do nhung dang ban khoan qua. Hien nay cu cau dang di hoc o truogn cong ngay o phuong nhung suot ngay om, lai cha hoc duoc cai gi hay toan thay hu thoi. Em tham khao thay co may truong tu thuc nhu Dream house, Koala house, Sesame Garden thay Sesame Garden co ve duoc khen va hop ly ve hoc phi. Co me nao biet ve may truong nay ko thi chia xe gium em it kinh nghiem voi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bebihva
    Đang tải...

2. Me hitachi

Me hitachi Thành viên tích cực

Mình cũng định cho con đi học ở Seasame garden đây mấy hôm trước cũng tham khảo qua rồi, học phí là 80$ 1 tháng đấy .

Me Anna thích bài này.
  3. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Trường đấy được nhưng hơi nhỏ, bé nhà mình đang học ở trường Kidsland, học phí 70$, học được nhiều tiếng Anh lắm. Nhưng bạn phải xem trường nào gần nhà ấy đỡ cho bé cả cho mình đưa đi đưa lại nữa, nếu không thì đăng ký thêm dịch vụ đưa đón của trường nữa

Me Anna thích bài này.
  4. Me hitachi

Thuyph ơi trường Kidsland ở đâu vậy

Me Anna thích bài này.
  5. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Trường Kidsland ở phố Hàng Than. Bác có thể tìm hiểu thêm thông tin ở đây: http://www.kidsland.edu.vn

Có ai có thông tin về trường Sesame không cho mình xin với.

Me Anna thích bài này.
  6. bebihva

Truong Sesame o Van phuc, ban co the vao website cua truong la www.sesamegarden.com - Hom nay minh co qua tham quan roi, theo minh truong duoc cai la chiu kho cho bon nho di ra ngoai van dong the luc, da ngoai, hoc phi hop ly nhung con chuong trinh hoc va phuong phap giang day thi ko co gi dac biet, minh cung qua tham qua O'hara o Pham Huy Thong thay co so vat chat rat OK, phuong phap hoc cung on nhung co dieu hoc phi hoi cao (ca hoc phi + xe bus dua don khoang 220$/thang)- nho con minh nghi om hay nghi di choi ngay nao la mat tien ngay do, hoi bi xot ruot . Chon truong cho thang cu ti di hoc ma thay kho qua troi :cry:

Me Anna thích bài này.
  7. ngaminh

ngaminh Thành viên chính thức

Hồi trước cu lớn nhà mình học ở Sesame đấy . Nói chung mình thấy ổn đặc biệt cho những trẻ mới đi học lần đầu vì các cô chăm sóc khá tốt, ăn uống cũng đc và quan trọng là mình thấy ở đây ban quản lý có vẻ cũng có tâm chứ không chỉ đơn thuần là lợi nhuận . Nhưng mình chỉ cho con học đến tháng 7 là nghỉ để chuyển sang trường Thực nghiệm chỗ Liễu Giai ý

Me Anna thích bài này.
  8. Me hitachi

Mẹ Ngaminh ới! Xin vào trường thực nghiệm có khó không? HỌc phí như thế nào ? Cho mình thông tin với.

Me Anna thích bài này.
  9. ngaminh

Mình nghĩ là khó vì phải có mối quen biết hoặc biết đc thời điểm bán đơn để mua đc đơn .Năm nay trường sẽ chỉ tuyển sinh các bé sinh năm 2003 . Thường thì thời điểm bán đơn là khoảng đấu tháng 4. Chỉ cần mua đc đơn là nghiếm nhiên có một suất trong trường rùi .
    Học phí ở đây bao gồm các khoản sau: 350k/tháng tiền học + 6k/ngày tiền ăn (ăn bao nhiêu đóng tiền bấy nhiêu) + 10k tiền gửi xe mỗi tháng . Thường thì do động khoảng từ 480k - 492k/tháng . Nói chung mình thấy học ở đây ổn vì các cô trong BGH rất chịu khó tìm hiểu và cập nhật các phương pháp giảng dạy mới tiên tiến (trường này dạy theo kiểu nửa tây nửa ta), khuôn viên rộng rãi thoáng mát . Nhưng về chăm sóc thì mình thấy cũng bình thường vì 1 lớp 40 cháu mà có hai cô thôi nên các cô hướng dẫn các cháu tự giác là chính .
    Nếu con mới đi học thì nên gửi ở một trường tư thục một thời gian (như Sesame là ổn) cho quen với môi trường bên ngoài đã xong hãy sang gửi ở đây .

Me Anna thích bài này.
  10. bebihva

Me Ngaminh oi, the phuong phap day cua truong Sesame co on ko? Hoi truoc be nha chi di hoc o do co ngoan hon so voi truoc khi di hoc ko?

Me Anna thích bài này.
  11. ngaminh

Thực ra con mình chỉ học khoảng 3 tháng ở đó thôi . Hồi đó trường mới thành lập nên kinh nghiệm của các cô chưa nhiều , cu nhà mình lại thuộc dạng khó khăn trong vc thích nghi với hoàn cảnh mới nên lúc cho con đi học thử 1 tuần các cô thấy khó khăn quá đã định không nhận lại phải năn nỉ các cô cho học thử 1 tuần nữa, lúc đó thấy ổn các cô mới nhận . Mới học đc 3 tháng nên mình thấy sự tiến bộ không nhiều , con mình vẫn chưa thích nghi lắm, vẫn chưa tiếp thu đc nhiều . Nhưng từ hồi học ở trường thực nghiệm thì mình thấy tiến bộ rõ rệt hơn. Nhưng mình đã đi thăm hỏi khá nhiều trường rồi thì mình thấy sesame là ổn nhất cả về học phí và chăm sóc còn dậy học thì mình không chắc

12. MeBap

MeBap Bắt đầu tích cực

Mẹ Nga minh ơi, mình muốn hỏi là các cô ở trường TN thì có phải phong bì đều đặn 0? Mình cũng đang định cho bé học ở TN nhưng chỉ sợ vụ phong bì thì mệt lắm, tiếc tiền thì ít mà khó chịu thì nhiều.

13. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

cho mình hỏi chút, trường thực nghiệm ở đâu vậy nhỉ :?:

14. MeBap

MeBap Bắt đầu tích cực

Trường TN ở phố Liễu Giai bạn ạ.

15. ngaminh

Tùy thôi, ai thích thì có thể để phong bì vì mình thấy nếu ko để phong bì thì các cô cũng vẫn có trách nhiệm vì ở đây ban giám hiệu soi các cô rất kỹ và nếu các cô có vi phạm gì thì bị trừ vào lương nữa nên các cô cũng có trách nhiệm thôi

16. ngaminh

Thực ra tên đúng của nó là Trường mẫu giáo dân lập Liễu Giai nhưng vì nó nẳm trong khu của trường cấp 1, cấp 2, cấp 3 thực nghiệm nên gọi là thực nghiệm thôi

17. Me hitachi

Mình nghĩ là khó vì phải có mối quen biết hoặc biết đc thời điểm bán đơn để mua đc đơn .Năm nay trường sẽ chỉ tuyển sinh các bé sinh năm 2003 . Thường thì thời điểm bán đơn là khoảng đấu tháng 4. Chỉ cần mua đc đơn là nghiếm nhiên có một suất trong trường rùi .
    Học phí ở đây bao gồm các khoản sau: 350k/tháng tiền học + 6k/ngày tiền ăn (ăn bao nhiêu đóng tiền bấy nhiêu) + 10k tiền gửi xe mỗi tháng . Thường thì do động khoảng từ 480k - 492k/tháng . Nói chung mình thấy học ở đây ổn vì các cô trong BGH rất chịu khó tìm hiểu và cập nhật các phương pháp giảng dạy mới tiên tiến (trường này dạy theo kiểu nửa tây nửa ta), khuôn viên rộng rãi thoáng mát . Nhưng về chăm sóc thì mình thấy cũng bình thường vì 1 lớp 40 cháu mà có hai cô thôi nên các cô hướng dẫn các cháu tự giác là chính .
    Nếu con mới đi học thì nên gửi ở một trường tư thục một thời gian (như Sesame là ổn) cho quen với môi trường bên ngoài đã xong hãy sang gửi ở đây .[/quote]

Cám ơn Ngaminh nhé

18. mẹ T&T

mẹ T&T Thành viên tập sự

Trường đấy được nhưng hơi nhỏ, bé nhà mình đang học ở trường Kidsland, học phí 70$, học được nhiều tiếng Anh lắm.

Mẹ thuyph oi, cách đây 2 tuần em vừa đến Kidsland ở Hàng Than tham quan nhưng ấn tượng ban đầu thì không được tốt lắm. Cô phụ trách văn phòng thì có vẻ lộn xộn, không giải thích tường tận mấy câu em hỏi như em mong muốn. Nhưng vấn đề lớn nhất là cô ấy nhất định từ chối dẫn em lên xem phòng học, và giải thích là ở đây thì chỉ khi nào nhập học bọn em mới cho phụ huynh lên phòng xem. Kiểu giải thích gì kỳ lạ thế :shock: . Ở tầng 1 thì em thấy các cháu lớn lê la ở chỗ thảm đỏ chờ bố mẹ đến đón nhìn không được vệ sinh lắm, bên ngoài là một lớp 2 tuổi cũng đang chờ bố mẹ đến đón, phía trên là một tivi bật băng ca nhạc nhưng volumn thì để quá lớn tạo cho em cảm giác hơi ầm ĩ và căng thẳng.

Em ra về với cảm giác căng thẳng và thất vọng, khác hẳn so với ấn tượng tốt khi xem trang web của trường các đó vài phút (và chạy ngay đến xem trường như em đã kể). Mà thất vọng nhất là cách cô văn phòng tiếp mình chị ạ. Mà học phí họ nói với em là $120, hiện đang có học bổng nên khuyến mại chỉ còn $100 thôi.

Ấn tượng của em là thế. Không biết con chị học ở đó có tốt không ạ?