3 tháng đầu: Cần giúp Mang thai được 5 tuần mà chua thấy tim thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi nhimxu_8479, 4/12/2008.

1. nhimxu_8479

nhimxu_8479 Thành viên chính thức

Mình chậm kinh 10 ngày thử que thử và đi khám thì thai được 9mm tương đương 4 tuần. Bs hẹn 2 tuần sau đi khám lại, siêu âm thì thai được có 16mm tương 5 tuần 1 ngày, chưa thấy tim thai và mầm thai. 2 tuần sau nữa em đi khám, siêu âm thì thai được 5 tuần 4 ngày, có ít mầm thai, chưa thấy tim thai, Bs cho em đi xét nghiệm Beta HCG, thì thấy bình thường, tốt, không có vấn đề j. Bs bảo em đợi tuần sau đi khám tiếp. Em rất lo lắng không biết ntn mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhimxu_8479
    Đang tải...

2. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

trời ơi. em có bầu con nghé, đến 7 tuần đi siêu âm mới thấy tim thai đấy. bác bình tĩnh đi. tim thai có khi hơn 6 tần. 5 tuền mới hình thành phôi thôi mà :mrgreen:

nhimxu_8479 thích bài này.
  3. nhimxu_8479

Em cám ơn mekhangbang nhé! Em muốn hỏi sao trong hai tuần sau đi khám mà thai của em vẫn chỉ có 5 tuần 4 ngày thôi,

4. Mẹ Cún không còi

Mẹ Cún không còi Thành viên chính thức

Không sao đâu em ạ? Lần đầu siêu âm của em bs nói là 4 tuần nhưng có lẽ chỉ được hơn 3 tuần thôi. Lúc đó mới chỉ có túi ối, chưa có phôi thai nên việc dự đoán tuổi thai chưa chắc đã chuẩn. Cứ yên tâm đi nhé, 7-8 tuần đi siêu âm lại sẽ nghe được tim thai thôi.

5. Galuoi

Galuoi Thành viên đạt chuẩn

lần có bầu này mình phát hiện trễ kinh gần 1 tháng nên đi siêu âm. Bác sĩ siêu âm thì bảo 5 tuần, nhưng bác sĩ khám thai thì lại tính theo kỳ kinh cuối bác bảo đã được hơn 7 tuần. Bác còn nói nếu như vậy có thể đã bị hư rồi, Mình lo quá trời luôn. 2 tuần sau đi siêu âm thì thấy có tim thai. Mừng muốn chết. Như vậy là phải hơn 6 tuần mới có tim thai đấy. Và mỗi nơi siêu âm bác sĩ lại nói tuổi thai 1 khác nhé. Mẹ nó cứ yên tâm đi, ko sao đâu.

6. Mặt trời hồng

Mặt trời hồng *****

Cũng như một số bạn nói đó, 5 tuần chưa thấy tim thai bạn cũng không nên quá lo lắng như vậy, đúng là lần đầu mang thai thì thấy hồi hộp thấp thỏm, nhưng đúng là tuần thứ 7 mới nghe được tim thai, bạn cũng được bác sỹ cho xét nghiệm thấy không vấn đề gì do vậy cứ thoải mái tư tưởng lên nhé. Chúc bạn và bé mạnh khỏe:D

7. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Đừng quá lo lắng bạn ơi, sẽ ảnh hưởng đến em bé nhỏ xíu đấy, mình có thai 2 lần, lần nào cũng 8 tuần bs mới cho nghe tim thai.

8. shuki

shuki Thành viên rất tích cực

'

Bạn đi khám ở đâu thế??? có phải phòng khám 56 HBT hà nội ko???

bạn chậm kinh có 10 ngày, đi siêu âm thông thường bằng cách nhịn tiểu cũng khó có thể xác định dc là có thai hay không. nếu như siêu âm đầu dò thì mới biết chính xác được là có hay không.
    bs hẹn 3 tuần thì siêu âm lại là chỉ để khẳng định là thai nằm trong hay ngoài tử cung. chưa thể xác định dc là có tim thai
    2 tuần sau nữa, nếu như may mắn thì mới có thể thấy dc tim thai.

còn ko cần thiết phải đi xét nghiệm beta HCG, thấy tốn tiên, chẳng giúp gì dc. lạc quan, tự tin, 2 tuàn nữa đi siêu âm, tim thai đập thình thich :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

nhimxu_8479 thích bài này.
  9. nhimxu_8479

Em cám ơn các mẹ nhiều, em cảm thấy an tâm hơn rồi! Cám ơn các chị nhiều nhiều !!!!

10. Jerry Mom

Jerry Mom Thành viên mới

Nhimxu oi, di sieu am khong chinh xac hoan toan dau. Nhu minh ne, sieu am mau thi noi be minh 2kg luc 32 tuan, nhung sieu am trang den luc 34 tuan thi bs (khac) lai noi be minh khoang 1.8~1.9 kg. Toi hoi minh sanh be (38 tuan) thi be chi co 3.1kg thoi.
    Vu tim thai nay thi ban cu binh tinh, nho ban minh toi tuan thu 8 di sieu am van chua thay tim thai, bs noi la thai luu - khuyen bo nhung nho khong chiu. Toi 10 tuan di sieu am lai thi thay co tim thai - mung wa :p. Gio con ban minh da duoc hon 1 tuoi rui day.
    Chuc ban som co tin vui cua be.

11. nhimxu_8479

Mâytự dưng em bị đâu họng và bị sổ mũi nhưng ko bị sốt, em lo lắng ko biết có phải em bị cúm ko và có nảh hưởng j đến em bé ko . Nhờ các mẹ có kinh nghiệm tư vấn hộ em với nhé

12. abie_love

abie_love Thành viên chính thức

Hi Khánh Băng

Bình tĩnh nhé bạn ơi, thường thì 7-8 tuần mới có tim thai. Có người thì 5 tuần đã có thấy tim thai rồi. Đừng lo lắng nhiều ảnh hưởng.

13. Mrs.NuTa

Mrs.NuTa Thành viên tập sự

Thời tiết thay đổi dễ bị cảm cúm lắm . mẹ nó đi đâu cũng fải trang bị chống nắng , khẩu trang là tót nhất , trời nóng thì nóng cũng đừng uống nc' đá nhiều rất dễ viêm họng . Đang có thai ko đc uống kháng sinh đâu . Nếu đến mức fải uống kháng sinh rồi thì ít nhiều cũng ảnh hưởng đến baby đấy . Chúc 2 mẹ con khỏe nhé :D

14. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Đừng quá lo lắng bạn ạ, bạn mà lo lắng lới là ảnh hưởng đến em bé đấy

Chúc mẹ và em bé khoẻ mạnh nhá^^

15. Hiền Thanh

Hiền Thanh Thành viên tích cực

Chị ơi .Đừng lo lắng quá / Em 7 di siêu âm dầu do f mới thấy tim thai . Nhưng theo em mới trong 3 tháng đầu đi sa đầu dò an tâm hơn .Vì họ thấy hết trong tử cung của mình có dịch hay không . Chúc mẹ nhím xù có tin vui sớm .

16. copyeu

copyeu Thành viên tập sự

Chào các chi trên dien đàn ,em trễ kinh 1 tuần thử que QT đã thấy 2v ,em dang sốt ruột muốn di siêu âm đầu dò,không biết có cần thiết không?ngay chu ky cuối cua em la 30/5,du kiến ngày rung trứng là 14/6 .khong biết em nên di khám khi nào?các Me nào thông thái xin tư vấn giúp em !cảm on các ME nhiều

17. Me_Cu_Kem

Me_Cu_Kem Bán buôn - bán lẻ!

Bạn cứ bình tĩnh, như vậy thì 99,9% là có em bé rồi, bạn đợ 7-8 tuần đi siêu âm nghe tim thai luôn, 3 tháng đầu đi nhẹ nói khẽ cười duyên nha!

copyeu thích bài này.
  18. copyeu

copyeu Thành viên tập sự

e chao Chi mecukem

Chao chị !
    Cảm ơn chi đã tư vấn giúp em như vậy tuần sau em di khám là đựoc rồi chị hả?e cung muon yen tâm ,ong xa em cầu nguyen sao con minh manh khoe ! phat triển nên cung mong em di kham sớm ,để báo tin vui cho gia dinh !chuc chi mot ngay vui va hanh phuc tran đầy:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

19. mekietyeu

mekietyeu Thành viên tập sự

Ðề: Cần giúp Mang thai được 5 tuần mà chua thấy tim thai

Bạn ơi 5 tuần thì làm sao mà đã có tim thai. Bạn yên tâm đi mình cũng có e bé được 5 tuần rồi đây hôm trước đi khám bác sỹ nói là 7 tuần đi kiểm tra để nghe tim thai. Bạn hãy đợi thêm vài tuần nữa nhé.

20. trandang86

trandang86 Bắt đầu tích cực

Ðề: Cần giúp Mang thai được 5 tuần mà chua thấy tim thai

Qua lời kể của bạn thì mình thấy bạn chưa cần lo lắng quá đâu. Vì có rất nhiều trường hợp thai 8 tuần mới có tim thai. Vậy nên khi thai được 8-9 tuần rồi bạn đi siêu âm là sẽ có tim thai bình thường mà.