3 tháng đầu: Có bà bầu nào sinh cuối năm 2006 không ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mebebach, 16/3/2006.

Tags:
  1. mebebach

mebebach Thành viên chính thức

Có chị nào sinh vào cuối năm không nhỉ ? Xin mời vào đây cùng trao đổi và buôn bán tý nhỉ . Em vỡ KH, thai được 4 tuần rùi . Hình như là có mẹ Sao Khue phải không ạ . Mẹ Sao Khuê ới ơi.......

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebebach
    Đang tải...

2. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Mẹ Bách sinh thường a? Có thêm đứa nữa thích nhỉ! Mình cũng muốn có thêm đứa nữa năm nay nhưng mà thôi để sang năm vậy! Thế bạn đã cai sữa chưa?

3. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Mẹ Bách sinh thường a? Có thêm đứa nữa thích nhỉ! Mình cũng muốn có thêm đứa nữa năm nay nhưng mà thôi để sang năm vậy! Thế bạn đã cai sữa chưa?

4. Mẹ Sao Khuê

Mẹ Sao Khuê Bắt đầu tích cực

Có đây có đây. Mẹ SK thì không phải là vỡ kế hoạch đâu, vì làm gì có kế hoạch mà vỡ :p :p Chẳng qua là hơi bị "khinh địch" tí thôi :lol: :lol:
    Mebebach đã ốm nghén chưa? Đã cai sữa chưa? Mình vẫn chưa cai sữa cho SK được đây, đang mệt lắm. Kiểu này chắc phải về VN có sự hỗ trợ của ông bà mới cai được, chứ bên này suốt ngày chỉ mẹ và con, con bé cứ bám mẹ ti suốt thì làm sao mà cai được
    À, ngày dự sinh của mebebach là ngày mấy đấy? Của mình là 30/10. Ông bà nội cứ than thở là sao đẻ dầy thế, cực mẹ cực con. Nhưng mình nghĩ thôi kệ, làm 1 hơi xong nghỉ sớm để còn làm việc khác, xong sớm nghỉ sớm ấy mà.
    Chúc mebebach khỏe, có sức chiến đấu như mẹ SK bây giờ nhé... :p

5. mebebach

Các chị ơi, em sinh thường, nhóc nhà em không ti mẹ từ bé cơ nên không phải lo lắng chuyện cai sữa, cũng được nhàn hơn mẹ Sao Khuê 1 tý về khoản này rôì .
    Mẹ Sao Khuê ơi em chưa thấy nghén gì cả, hy vọng là khỏe vì đứa trước em cũng chỉ nôn ọe tý thôi, thấy tôm, cá thì sợ lắm . À mẹ Sao Khuê chắc thích đẻ con trai hả, em thì thích đứa thứ 2 là con gái, đang định học hỏi các mẹ trong DĐ sinh con theo ý muốn thì lại vỡ KH, chẳng biết thế nào nưã . Em dự kiến sinh vào tháng 11.

6. Cukhoai

Cukhoai Thành viên chính thức

Thêm Mẹ Cukhoai cũng sinh cuối tháng 10 đây, nhưng cukhoai nhà mình đã được 6 tuổi rồi, định có thêm em bé từ 2 năm nay rồi nhưng bị sẩy rồi sau đó chẳng có bầu được nữa, mãi đến bây giờ mới có, cukhoai sắp vào lớp 1 rồi mà mẹ lại sinh em bé thì cũng mệt thật đấy nhưng cung đành chịu thôi chớ biết làm sao

7. mebebach

Thế là mẹ Cukhoai còn nhàn hơn em và mẹ SK ạ , nhóc nhà em và mẹ SK còn bé quá . Mẹ Cukhoai có nghén ko, trộm vía em chưa thấy gì cả, vẫn thấy khỏe, ăn uống bình thường nên cũng chưa uống thêm sữa, chứ đợt trước em chuẩn bị có bầu là đã uống sữa luôn rồi cợ

8. Cukhoai

Mẹ Cukhoai không biết là không hợp hay sao mà cứ uống sữa là đau bụng, lần mang thai củ khoai cũng vậy. Mẹ SK va BB có bị đau bụng không? còn mình thì hay đau bụng lắm, đoán là nóng quá nên thế. mà cứ đẻ luôn như mẹ BB và mẹ SK cho xong nhiệm vụ còn làm việc khác, lần trước mình đẻ mổ nên phải để cách chứ đẻ thường thì đã phấn đấu 2 năm 2 đứa luôn

9. mebebach

@ Mẹ Cukhoai : Em thì uống sữa vô tư luôn, lần trước ko ăn được mấy chỉ toàn uống sữa là chính thôi, ko biết bao nhiêu là sữa.
    @ Mẹ Sao Khuê : Chị thế nào rồi, có khỏe ko ạ ?

10. Mẹ Sao Khuê

Mẹ Cukhoai ơi, mình cũng uống sữa bị đau bụng đây. Có lẽ do cơ thể thiếu lactose để tiêu hóa được sữa. Nhưng mình cứ nhắm mắt uống bừa thôi. Mỗi lần uống ít một để có bị đau bụng thì cũng đau ít ít thôi. Dần dần thì cũng quen, nhưng hễ để lâu không uống là khi uống lại thế nào cũng bị lại. Bên này không thấy có sữa cho bà bầu nên mình toàn uống sữa tươi thôi.
    Mẹ Cukhoai đã bị nghén chưa? Mình kỳ này nghén nhiều hơn kỳ trước (có lẽ do phải trông SK nên mệt hơn) Mà có Cukhoai lớn rồi thì đỡ lắm nhỉ, chứ SK và bé Bách còn nhỏ quá, chạy nhảy lung tung, cứ phải trông chừng suốt đấy.
    Mẹ Bé Bách vẫn chưa bị nghén à? Sướng nhỉ :p Cả 2 mẹ đều có con trai rồi nên đứa này chắc là mong gái đây :lol: Bé Bách đã biết đi chưa? Nay mọc mấy răng rồi? SK nhà mình giờ vẫn chỉ có 6 răng thôi, đã 2 tháng nay không mọc thêm cái nào nữa, sốt ruột ghê.

11. zozo

zozo Thành viên tích cực

Cứ nghe thấy các mẹ bàn nhau chuyện nghén ngẩm mà thấy sốt ruột quá :)! Ít ra thì ai cũng có đứa thứ 2 hết cả rồi :) - thế là sắp hoàn thành nhiệm vụ rồi! Nhà zozo chưa biết đến khi nào đủ can đảm để có 2nd baby đây - nghĩ đến đoạn chửa đẻ, nghén ngẩm mà thấy ngại quá!
    Mẹ Sao Khuê ơi, zo nhà mình 13 tháng rưỡi còn mọc cả răng hàm rồi đấy, bây giờ 9 răng rồi - nhưng mà lười ăn lắm - hay tại mọc răng hàm thì lừoi ăn nhỉ!

12. mebebach

Thế thì mẹ Sao Khuê vất vả nhỉ, em chẳng nghén gì cả mà lại còn có ông bà trông con cho. Trước phải dậy đêm cho nhóc nhà em ăn sữa 2 - 3 lần nhưng dạo này bố cháu dậy rồi, để mẹ cháu ngủ còn có sức khỏe ấy mà.
    Nhóc nhà em mới tập đi, được ba bốn bước buồn cười lắm mà mới được có 6 cái răng cửa thôi chị ạ, chán thế, lâu lắm rồi chả thấy mọc thêm.
    @ Mẹ Zo ơi thế Zo ăn cháo à . Bách nhà em mấy hôm nay ko chịu ăn cháo, cho ăn cơm chan canh thì lại ăn. Em đang phải hỏi Mẹ Luti xem mới có mấy cái răng cửa như vậy thì có được ko, em sợ hại dạ dày.
    Các chị có biết ko, chỉ em với

13. mebebach

À mà em đương nhiên mong con gái rồi, con trai nghịch sợ lắm. Đang nghĩ chẳng may thêm thằng nữa thì ko biết phải dậy chúng thế nào. Nhưng đi đâu lễ là cả nhà em đều cầu em đẻ con gái đấy, mong là trời thương !!!!

14. Mẹ Sao Khuê

Mẹ bé Bách sướng nhỉ. Vừa không bị nghén, vừa có ông bà trông cháu hộ, mà con thì đã cai sữa rồi. Mẹ SK ghen tị lắm đấy!!! :p
    Từ ngày sinh SK đến giờ, mình chưa biết đến 1 giấc ngủ thẳng từ tối đến sáng đâu, đêm nào cũng thức vài lần cho con bú. Không biết đến lúc con bé bú bình thì đêm bố có thức dậy pha sữa hộ không đây. (Hay là sẵn mẹ cho em bé bú thì pha sữa cho SK luôn nhỉ??? :roll: :evil: )
    Bé biết đi rồi thì bố mẹ thích lắm đấy, có điều xót con thôi, vì nó sẽ bị ngã, va, đập liên tục đấy. Trước thì toàn được bế, giờ tự đi nên cũng khó tránh khỏi bầm dập...thương lắm!!!

15. mebebach

Mẹ Sao Khue ơi, chị đã đỡ nghén chưa ? Em vẫn chẳng thấy sao cả nhưng em đang bị ho, không rát cổ nhưng cứ vướng đờm nên cứ ho suốt, cũng thủ các loại thuốc dân gian rồi mà chưa thấy hiệu quả lắm . Lần trước thì đến tầm này là em đã nôn ọe suốt thế mà lần này chưa thấy sao cả, may quá , chỉ thấy leo cầu thang là mệt thôi .
    @ me Cukhoai dạo này thế nào rồi ? ko thấy lên tiếng gì cả thế

16. Cukhoai

Mẹ CK dạo này thấy khỏe hơn, nhưng ăn không ngon miệng và cũng ko thấy đói như tháng trước. Mẹ Ck đang lo ko biết em bé có bị sao ko vi khi được 2 tháng mẹ CK bị cảm 2 ngày, ko biết có phải bị cúm ko. Người bảo bị cúm, người thì bảo không phải
    Bây giờ mẹ CK đã mang thai được 13 tuần tính từ lần kinh cuối rồi đấy. Thấy bảo có siêu âm 4 chiều có thể biết được dị tật của thai nhi có phải không các mẹ ơi?

17. Mẹ Sao Khuê

Chắc không sao đâu mẹ Cukhoai ạ. Mình hôm nọ cũng bị cúm nhẹ mất mấy ngày đấy, cũng lo, nhưng bác sỹ bảo không sao nên cũng yên tâm đôi chút.
    Mình chưa đi siêu âm, đang định khoảng 12 tuần sẽ đi siêu âm xem thế nào. Hình như trên 16 tuần thì mới biết được con trai con gái thì phải.

18. Cukhoai

Bây giờ mẹ cukhoai chi mong sinh em be khoẻ mạnh thôi, chẳng dám mong bé trai nữa vì linh tính mách bảo lần này sẽ lại là công chúa thôi. À, mà bố củ khoai là con một, độc đinh từ đời cụ đấy, các mẹ thấy có chuáng không, nhưng kệ thôi, trơì cho thế nào thì được vậy thôi các mẹ nhỉ

Mẹ SK muốn biết con trai hay con gái thì chỉ cần 14 tuần có thể biết được rồi đấy

19. phuonghoa

phuonghoa Thành viên tập sự

Chào các me! E xin phép đc gia nhập hội với nhé. Các mẹ cho E hỏi hqua E vừa đi siêu âm về nhưng kquả là buồng tử cung chưa có túi ối mà E chậm hơn 10 ngày thử que có 2 vạch rồi có sao ko các mẹ? E cũng chưa thấy hiên tượng nghén gì cả chỉ thấy mệt mỏi chẳng muốn làm gì cả lo quá :(

20. phuonghoa

phuonghoa Thành viên tập sự

Cảm ơn mebebach nhiều. Đây là lần đầu E co bầu nên chẳng có kinh nghiệm gì cả có gì mebebach và các mẹ chỉ giáo cho E nhé E cảm ơn nhiều. :wink: