Giúp em ! Mỡ bụng nhiều quá ~~

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi petin2703, 8/12/2008.

1. petin2703

petin2703 Banned

Em cao 1m52, nặng 38kg mà mỡ bụng nhiều quá , hic , công việc em ngồi có 1 chỗ nữa . Có chị nào xài Tummy shaping Essence thoa vào bụng mỗi ngày chưa ? ( do thẩm mỹ viện MaiPhuongThuy chỉ) . Cho em ý kiến với !!! Cám ơn các chị nhiều , nếu có tác dụng thật thì cho e hỏi ở đâu bán , e đang ở HCM . ^^:-?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi petin2703
    Đang tải...

2. giấc mơ có thật

giấc mơ có thật Banned

em chưa sử dụng , mỗi ngày bỏ ra 15 phút lắc vòng cũng tốt mà chị

3. me.DucHuy

me.DucHuy Thành viên tập sự

Ôi, mỡ bụng em cũng nhiều lắm, chẳng biết làm cách nào để giảm.
    Nhưng em nghe nhiều người mách là: trước khi đi ngủ lấy tay xoa bụng 50 cái xuôi rồi 50 cái ngược thì cũng giảm đấy. Nhưng em cũng chẳng thực hiện được, vì cứ ru con ngủ xong thì mẹ cũng lăn quay ra ngủ, thế mới chán chứ

4. me Bo (Levin)

me Bo (Levin) Thành viên nổi tiếng

vụ này k ai cứu dc đâu, tự mình giữ ngay từ đầu thôi , vd tập thể dục, ăn nhiều lần trong ngày, khi sinh xong thì nằm than phần bụng....vì nếu có tan mỡ dc thì da thừa cũng vậy k co lại dc,chứ bây giờ có mỡ rồi thì chỉ có nước đi thẩm mỹ viện thôi , chỉ cắt đi là hết thôi

5. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghĩ ngoài tập thể dục, ăn kiêng, thì nên sử dụng máy matxa vùng bụng mỗi ngày kèm với kem tan mỡ thì mới giải quyết được phần nào vùng "mỡ bất trị" đó.

6. DungChicken

DungChicken Thành viên tích cực

Oài, mẹ nó kêu mỡ bụng nhiều nhưng mà sao mẹ nó nặng có 38kg thôi à? Thế thì mẹ nó suy dinh dưỡng rồi, chứ sao mà lại có mỡ bụng được nhỉ ???

7. Tun Tit

Tun Tit Thành viên đạt chuẩn

Me no oi, me no co biet dung kem tan mo loai nao thi tin tuong duoc khong? Neu biet thi tu van cho minh voi, minh cung quan tam den van de nay day

8. memit050408

memit050408 Mỗi ngày tôi chọn 1 nvui

em 1m50,nặng 44kg.Bi giờ em có cái bụng như lúc mang bầu 3,4th y'.xấu ơi là xấu,mặc gì cũng khó coi lắm.May mà bi giờ mùa đông mặc áo khoác ko lộ chứ mùa hè.....

9. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Oái, sao mình cũng kô cao hơn các mẹ và cân còn nặng hơn các mẹ mà vẫn thấy ổn nhỉ? mình cũng cao có 1.51 là cùng thôi nặng 47-48kg mà thấy thế là đẹp mà, kô quá béo cũng kô gầy, cái bụng thì cũng nhèo nhèo lắm nhưng có vẻ vô phương cứu chữa vụ này, đi làm cũng ngồi cả ngày. bận quá chẳng có thời gian đi tập. Có mẹ nào bị dạn bụng sau sinh như mình không? nên giờ bụng mình kô săn chắc gì cả. kô hiểu sinh đứa 2 mình nhờ bác sĩ bóc mỡ bụng đỡ đi có ỏn kô nhỉ? :confused::mrgreen:

10. thanhaviis

thanhaviis Banned

Ôi trời, có dạo tui tối nào chả xoa thuốc cho mẹ chồng, nhưng có ăn thua đâu. Sau hơn 1 tháng gì đó, bảo bà nên đi tập thể dục, dùng máy massage,... thì mới nhanh tiêu mỡ ! Thế là chuyển, nói thật lòng là nhẹ cả người, tui cũng hơi lười, xoa ít thì còn được chứ ngày nào cũng xoa thì cũng ớn. Kết quả bây giờ bà vẫn vậy, thậm chí còn to hơn do ít vận động, chỉ ở nhà phụ trông cháu nội thôi!

11. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Mình đanh sử dụng kem tan mỡ của Avéne, kem này của pháp, có 2 loại : 1-làm tan mỡ toàn thân, 2-làm tan mỡ đặc trị vùng bụng. Giá khoảng hơn 950 ngàn cho tuýp 100ml toàn thân và 75ml vùng bụng, bán nhiều ở các nhà thuốc lớn bạn nhé.

12. hamaxinh

hamaxinh Banned

Mấy tháng trước sinh xong em cũng béo ú..Quyết tâm đi giảm béo 1 chuyến tại 22 Đình Ngang giúp em giảm tận gần 5 kg. Sau đợt tết lại béo lên 1kg, giờ em cũng bóp mồm bóp miệng rồi..hic!

13. Tina2008

Tina2008 Thành viên đạt chuẩn

Nếu các bạn cần được tư vấn để giảm cân Dễ dàng - Hiệu quả, đặc biệt đối với phụ nữ đã sinh con, hãy PM để nhận tài liệu hướng dẫn nhé!

14. van.nguyen

van.nguyen Thành viên tập sự

mỡ bụng

:-(Hic! em chưa "chống lầy" mà mỡ bung cũng khiếp quá, cũng tại lão ng "iu" chả chê bai gì nên mới ra nông nỗi như bây giờ.Em đang định dùng kem làm tan mỡ bụng GALENIC -dược mỹ phẩm Pháp, nhưng ko biết có anh hưởng gi đến sau này sinh em be ko?và cài này ngưng dùng thì có tác dụng xấu ko?me nào biết thì chỉ bảo em với!!!xin đa tạ![-o<

15. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Để tránh bụng nhiều mỡ và to, khi ngồi các bạn nhớ chú ý tư thế ngồi phải thẳng lưng, bụng, thi thoảng bạn phải hít thở để hóp bụng vào nữa. Không được gò mình xuống (nếu bạn ngồi nhiều một chỗ thì càng cần phải chú ý tư thế ngồi này).
    Mình mỗi sáng 5h dậy sài 20-30 lắc vòng nữa.
    Vì thời gian trong ngày kín đặc, nên chỉ còn tranh thủ mỗi chút thế thôi.
    Nếu tham gia tập thể dục được nữa thì càng tốt.
    Còn các loại kem thoa bụng mình chưa bao giờ dùng. Lạm dụng đồ này ít thôi.

16. nguyenhanhcpt

nguyenhanhcpt Thành viên sắp chính thức

Trời ạ, mình cũng vậy các mẹ à, sinh đứa thứ 2 mới được hơn 5 tháng. Mình cao 1m62, nặng có 60 kg thui mờ, nhưng hỡi ôi cái bụng của mình thì khủng khiếp cứ như chửa mấy tháng ý, hic hic. Các mẹ ơi, có mẹ nào có bí kíp gi ko giúp mình với.

17. accafe

accafe Thành viên chính thức

E thấy giảm mỡ bụng bằng cách tập thể dục nhẹ nhàng là tốt nhất. Ở Mỹ có một loại bài tập tên là Yoga Pilates, kết hợp hít thở và tập nhẹ nhàng, mỗi ngày 10-20' giúp duy trì sức khỏe và đào thải mỡ thừa toàn thân.
    Em có đĩa DVD, ai có nhu cầu thì PM, em sẽ burn giúp :d

18. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Mình thì cao mét sáu, nặng 52kí lô thôi mà bụng cũng kém gì ấy đâu. Nhưng chịu khó lắc vòng, hà hà, chịu khó vào nên cái vòng hai nó cũng cải thiện đáng kể, dù chưa được ứng ý.
    Mọi thứ đều phải kiên trì, dù đó là bài tập gì đi nữa các mẹ thân mến à!

19. hoatrado

hoatrado Banned

MÌnh thấy có chị nhà hàng xóm sinh 2 con mà dáng vẫn đẹp lắm,hỏi ra thi biết sáng nào bà ý cũng hình hịch dùng máy tập tình yêu

20. cunconbebong

cunconbebong Thành viên rất tích cực

Hix ... thật là vấn đề nan giải . Bụng mình nhiều mỡ , nhưng lại không thể ăn kiêng được . Bởi mình chỉ muốn giảm béo bụng thôi chứ không muốn giảm béo toàn thân ( toàn thân có béo đâu mà giảm! ) .Tập thể dục kiên trì cũng là cách hay đấy , nhưng chẳng có thời gian mà tập. Mình mới xem trong chương trình sự lựa chọn hoàn hảo trên tivi thấy quảng cáo loại đai quấn mỡ bụng rất tiện dụng, lúc nào cũng có thể đeo vào người trong mọi tư thế được . Muốn mua quá mà không biết công dụng có được như quảng cáo không? . Có mẹ nào dùng chưa nhỉ?