Kinh nghiệm: Mẹ nào cho con uống Hipp ghé qua thăm mẹ Danny chút nhá!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Me_Danny, 7/5/2011.

1. Me_Danny

Me_Danny Thành viên tích cực

Con mình uống sữa Hipp từ khi mới lọt lòng,vì mẹ đẻ mổ không có sữa.Bé gần 6 tháng nặng hơn 10kg,bé khỏe mạnh và cứng cáp(trộm vía).Mình nghe mọi người nói là nên đổi sữa cho bé thường xuyên ,nuôi con lần đầu không có kinh nghiệm nên rất bối rối.Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ với mẹ Danny với nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me_Danny
    Đang tải...

2. BesHoai

BesHoai Tài sản vô giá !

Ðề: Mẹ nào cho con uống Hipp ghé qua thăm mẹ Danny chút nhá!

Trộm vía, bé 6 tháng mà 10kg, công nhận bạn chăm bé giỏi. Bé nhà mình cũng gần 6 tháng mà chỉ đc gần 7kg thui. Mình cũng đẻ mổ, bé bú mẹ hoàn toàn, đang tập ăn dặm (bột ăn dặm Hip), ngày 1 lần 60ml sữa S26, mình bận quá nên cũng chẳng chăm bé đc nhiều.

3. tranthu

tranthu Thành viên rất tích cực

Ðề: Mẹ nào cho con uống Hipp ghé qua thăm mẹ Danny chút nhá!

Con nhà mình hồi 6 tháng đầu cũng dùng sữa đó. Trôm vía dùng sữa đó lên cân thật vì sinh có 2,9kg thôi mà sau 1 tháng lên 4,7kg đấy. Mới đầu nghe bác sĩ bảo uống sữa đó nóng, nhiều chất bột ko tốt cho dạ dày nên mình cho uống friso nhưng sau 1 tuần chuyển sang Hipp thì con no lâu hơn. Nhưng mà không biết bây giờ sữa Hipp có thay đổi mùi vị sữa không chứ sữa cho trẻ sau 6 tháng (năm 2010) mùi tanh lắm, con mình sợ chết khiếp, bỏ cả hộp chứ mẹ cũng chẳng dám uống.