cac chi oi giup em

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi babymoon, 11/12/2008.

Tags:
  1. babymoon

babymoon Thành viên mới

xin chao ca nha!con trai nha e dc gan 9th ma chau moi nang 8.8kg,dai 70cm.tren tran chau han ro mot duong vong.co phai con nha e bi thieu canxi ko ah?e phai cho be an va uong ji de tang chieu cao cho con day ah?cac me jup e voi!!!
    ::)(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi babymoon
    Đang tải...

2. thanh_huyen79

thanh_huyen79 Thành viên chính thức

Như vậy con bạn hơi nhẹ cân đấy. Vết trên trán bé lạ thật đấy, tốt nhất bạn đưa con đi khám cho đỡ lo lắng. Còn bổ sung canxi cho bé có nhiều cách lắm. Bạn có thể cho bé uống khoảng 500ml sữa tươi mỗi ngày cũng tăng đáng kể lượng canxi rồi. Vì thế bé cũng sẽ phát triển chiều cao hơn. Còn có nhiều bài viết hay trong diễn đàn bạn tìm hiểu thêm nhé. Chúc bé nhà bạn chóng nhớn.

3. Mẹ Sóc Nâu

Mẹ Sóc Nâu Thành viên chính thức

Muốn biết có thiếu canxi không phải đi khám bác sĩ mới biết chính xác. Nhưng còn bạn được 9 tháng cũng bổ sung canxi được rồi. Nhưng mình nghĩ cho con uống thuốc bổ đa vitamin, chọn loại có canxi và D cao thì hay hơn. Mình đang cho Sóc uống trajordan của traphaco đấy, uống 10 ngày thôi. Bạn cho bé phơi nắng nhiều nhé.

4. babymoon

babymoon Thành viên mới

Cam on cac me nhieu nha!:p
    Minh cung da cho con di kham bsi roi,cu ti bi thieu canxi va jo thi dang uong thuoc bo sung canxi.Minh moi mua vang sua cho con nghe noi cai day co nhieu canxi nhung ko biet moi ngay dung bao nhieu?Ma mesocnau oi cho minh hoi Trajordan co tac dung nhu the nao?con nha minh 9thang co dung dc ko?cai nay ban o hieu thuoc ah?

5. coolkids

coolkids Thành viên sắp chính thức

Chào bạn,
    Nếu bạn đã cho con đi khám bác sĩ thì cứ theo chỉ định của thầy thuốc. Hiện tại thời tiết này sẽ không có nắng, nhưng bạn vẫn nên tích cực cho con ra ngoài, đừng giữ ở trong nhà nhiều quá.
    Mình cho con đi khám ở viện dinh dưỡng họ cho uống Aquadetrym D3, mỗi ngày 2 giọt trước ăn sáng. Nhưng mỗi chỗ khám chắc lại một kiểu, bạn cứ theo chỗ bạn đã khám cho con để xem có cải thiện tình hình không.
    Còn váng sữa, theo mình chỉ nên dùng 1 hộp/ngày và có thể dùng cách ngày. Hơn 9 tháng con bạn vẫn ăn chính là sữa, nếu chỉ sữa mẹ thì bạn có thể ăn nhiều cua đồng, tôm... để tăng lượng canxi trong sữa mẹ, còn nếu sữa ngoài thì mình nghĩ lượng canxi đã được cung cấp khá đủ rồi.
    Bạn chắc đang cho bé ăn cháo, mình đoán thế vì tầm bằng con mình, bạn nên cho 1 viên phô mai vào cháo, nhưng mình toàn cho cách ngày mới ăn 1 bữa.
    Bạn thử áp dụng nhé, và chú ý out put cùng với sự pt của con.
    Nếu con bạn hiện tại vẫn cứng cáp, có thể bò tốt, bắt đầu đứng vịn, đi men, mọc răng rồi thì mình nghĩ mẹ chỉ cần bổ sung thêm như vậy chắc sẽ cải thiện tình hình.
    Mà chiều cao như con bạn vẫn trong chuẩn đấy chứ:)

6. Mẹ Sóc Nâu

Đây là thông tin về thuốc, chị tham khảo nhé

http://www.traphaco.com.vn/san-pham...74909861/atproduct.2007-10-11.2367967831/view

Nhưng em nghĩ chị đừng cho uống 2 loại thuốc cùng lúc nhé, em sợ bé bị dư canxi. Em chỉ cho Sóc uống 7-10 ngày thôi, sau mỗi lần cháu bệnh, chứ em không cho con uống thường xuyên.

7. babymoon

babymoon Thành viên mới

Cam on cac me vi nhung thong tin rat bo ich.Minh co con lan dau nen chang co kinh nghiem ji ca,may ma co dien dan nay de dc cac me chia se.Minh cung cho con an pho mai nhung moi tuan chi 2 bua moi bua nua cai pho mai con bo cuoi,nhu the co it ko?Ma con minh hay tro lam,an sua,bot hay hoa wa deu tro het,mac du truoc do an rat ngon.Nhung luc nhu the nhin con vua thuong vua buon chang biet con lam sao nua.Ma tu hoi 7 thang toi jo chi luc nao ngu moi bu luc thuc lai nhat dinh ko bu,chan lam cac me ah!:(

8. coolkids

coolkids Thành viên sắp chính thức

Theo mình bạn nên mua phô mai viên vuông nhỏ, 1 viên cho 1 bát cháo, con bò cười mình sợ hơi mặn.
    Con hay trớ thì sau khi ăn xong, bạn bế con dựa thẳng lưng vào người mẹ, khum lòng bàn tay vỗ vào lưng cho con, bé ợ lên thì sẽ không trớ, mình làm cho con như vậy từ bé. Nếu tiếp tục trớ, bạn thử kiểm tra xem con có bị viêm họng không?
    Còn vụ bú ngủ, không dám khuyên gì bạn vì con mình cũng thế, lúc thức lúc ngủ, đành chịu:(

babymoon thích bài này.
  9. Mẹ Sóc Nâu

Nói thật Sóc Nâu từ nhỏ tới lớn chỉ ăn khoảng 1-2 miếng phômai con bò cười thôi. Sóc không thích ăn nên mẹ cũng không ép, mà nếu trộn vào cháo thì mình sợ thừa dinh dưỡng (mình có đọc thông tin này hình như là của bác sĩ của Nutifood thì phải). Có nhiều nguồn cung cấp canxi cho con, không nhất thiết phải là phômai nên Sóc không thích ăn thì mình không ép, thay vào đó mình cho con ăn ya-ua.

babymoon thích bài này.
  10. babymoon

babymoon Thành viên mới

Cac me oi minh nghe noi co loai mat ong cua My danh cho tre con va kids rau cu qua cho be an cung rat tot.Cac me co biet thong tin ji ve may thu nay ko?no duoc ban o dau vay nhi?:confused: