Cần giúp: Sốt virut

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi bomekubin, 8/5/2011.

1. bomekubin

bomekubin Thành viên mới

ku nhà em được 5 tháng rưỡi, cháu bị sốt gần 3 ngày rồi sau đó k sốt nữa nhưng lại nổi những mụn đỏ khắp mặt, người và chân tay.mọi người bảo là bi sốt virut nhưng dấu hiệu đấy là sắp khỏi bệnh.bị như vậy phải ăn uống và kiêng những gì? các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ kinh nghiệm với em với.em có con lần đầu nên k có kinh nghiệm nhiều.cảm ơn các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bomekubin
    Đang tải...

2. Nhimcong

Nhimcong Thành viên chính thức

Ðề: Sốt virut

Nhím nhà mình hôm trước bị sốt gần 4 ngày,gần khỏi cũng nổi mẩn đỏ, đi khám bs bảo là hết sốt sẽ chuyển sang bị phát ban hoặc là bệnh khác, mẹ nhớ cho con uống nhiều nước vào nhé, xem bé đi vệ sinh phân có vấn đề gì không nữa? nhìn chúng nó sốt mấy ngày người cứ nhũn ra, thương lắm lại không ăn uống được gì nữa chứ.

3. hugnkiss

hugnkiss Banned

Bạn ơi nếu là sốt vi rút thì thường sốt từ 3 đến 5 ngày, sau đó hết sốt và nổi phát ban là chuyện bình thường. Theo bác sĩ thì sau sốt vi rút thì bé thường hoặc bị ho hoặc chảy nước mũi trong vòng 1 đến 2 tuần. Nhưng đây không phải là dạng viêm nên không phải uống kháng sinh đâu. Mà chỉ chịu khó nhỏ nước muối sinh lý 9/1000 cho bé và giữ gìn cho bé. Thường thì bị sốt thì các bé kém ăn lắm, ăn theo nhu cầu thôi, ăn những gì dễ tiêu.

4. nhimxinh11

nhimxinh11 Cai thật rùi ná

ui, các mẹ ơi
    con e bị sốt 4 ngày nay rùi, ăn còn bị nôn ra hết nửa. đi khám thì bs bảo viêm hô hấp??? (lần nào khám cũng viêm hô hấp?)
    e cho uống thuốc bs kê, thì có giãm sốt nhưng hết thuốc lại sốt lại, khi thỉ 37.5 độ, có khi lên 38.8 độ, ko chịu chơi và hay quấy lắm, khó ngủ nữa. mà bé hay sốt cao về chiều các mẹ ạh

các triệu chứng như e nói có phải bị sốt virus ko các mẹ?
    và phải làm sao?e có đứa đầu tiên, chả bít mô tê gì cả:cool:
    Các mẹ cho e lởi khuyên với
    thks các mẹ

5. hongcfc

hongcfc Bắt đầu nổi tiếng

Mùa này đúng là mùa sốt virut rôi đấy, sợ lắm. Con mìn toàn sót cao 39 độ thôi mà cũng chỉ uống hạ sốt ko uống thuốc j dc
    Nếu bé ko ho thì ko nên uống kháng sinh bạn ạ. Nếu bé đã phát ban rồi thì kiêng gió, nước cho bé. Đừng tập trung quá nhiều ngừoi trong phòng nữa. con minh sốt không hề ăn 1 tí gì 2 ngày luôn, chỉ có khóc không thôi, sợ lắm, phải vác vào viện nhưng bs bảo phải ép nó ăn chứ cũng ko truyền j dc, trẻ con có phải thích là truyền dc đâu. Nói chung là phát hoảng. hn bố nó cũng bị rồi. Căm thù mùa hè