Bé không ăn được, mẹ Luti và các mẹ cứu em v

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Hieu Nghi, 29/3/2006.

1. Hieu Nghi

Hieu Nghi Thành viên đạt chuẩn

Từ hôm CN đến nay bé Nhím nhà em không ăn được sữa ngoài. Đưa núm vú bình sữa vào là bé ói ra bằng hết mặc dù chưa ăn được chút nào, nhưng nếu bú mẹ thì bé lại bú bình thường không sao. Hôm thứ 2 em có đưa bé đi khám và chích ngừa theo lịch của tháng thứ 3 nhưng bác sĩ khám lại cho rằng bé bị ọc sữa, không có vấn đề gì. Em đang cho bé ăn sữa Enfa và đã thay sữa, rồi thay cả núm vú, cho bé ăn bằng muỗng, rơ lưỡi mà bé vẫn không chịu ăn rồi khóc ré lên. Sữa mẹ thì quá ít không đủ đáp ứng nhu cầu của con bởi vậy đã 4 ngày nay con em bị đói thường xuyên, lúc nào bụng cũng lép kẹp, sụt ký tới 300g. Con đói con khóc rồi lăn ra ngủ, mẹ cũng khóc theo. Em đã dùng hết cách để có nhiều sữa như: móng giò heo hầm đu đủ xanh, uống nhiều nước, ăn rau lang, ... mà cũng không đủ sữa cho bé. Nhìn con đói thấy thương quá mà không biết phải làm gì? Mẹ Luti và các mẹ có kinh nghiệm trong việc này không tư vấn giúp em với. Có mẹ nào biết bác sĩ nhi giỏi thì giới thiệu giùm em. Cứu em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hieu Nghi
    Đang tải...

2. me Tí

me Tí Thành viên sắp chính thức

Các chị ơi em cũng đang trong tình trạng này. Bé của em gần bốn tháng rồi, mấy hôm nay do thiếu sữa nên em tập cho bé bú thêm sữa ngoài hiệu dielac alpha. Bé không mút mà cứ cắn núm vú rồi nhăn mặt, thương lắm!! Hễ đưa vú mẹ vào là bé lại mút bình thường.

3. me tuyetnhung

me tuyetnhung Trang phục lót Sense

Bạn cho con bú mẹ đợi con đang bú say thì rút nhẹ ra đút bình vào. Hoặc cho con làm quen cái bình bằng cách cho con uống một ít nước bằng bình cho con cầm rồi mình đỡ phụ cho quen sau đó cho một ít sữa vào, sữa mẹ bỏ vào bình. Chúc bạn thành công

4. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Hồi sinh bé lớn, mình cũng ít sữa lắm, mẹ về quê ở miền tây, chặt rễ cây rừa nấu nước uống vậy mà ra nhiều sữa lắm, cứ vào vừa xong một lát là thấy tức căng ngực là sữa về àh, các chị hỏi thử người lớn tuổi xem có biết ko? nếu ai muốn rễ cấy này thì mình sẽ giúp cho, uống như nước sâm vậy, ko mùi mà cũng ko có vị gì lạ hết, rất dễ uống.

5. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ không nên quá lo lắng mình nghĩ nếu mẹ nhiều cách rồi không đủ sữa thì mẹ nên cho bé ăn sữa ngoài có thể cho bé ăn thêm sữa Nan cũng dễ tiêu hóa đó mẹ vì thế mẹ cố gắng đảm bảo ăn uống cho bé.

6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Trước tầm này em phải đợi bé thiu thiu ngủ tớ cho bình sữa cho bé bú.

7. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

hình như bé nào vào tầm này cũng có giai đoạn lười ăn kinh khủng. con m cũng thế mà 2 đứa cháu bây jo cũng thế. cho ăn vất vả lắm. mỗi lần chỉ cho ăn đc rât ít. sữa phải đổ ít một vào 2 bên miệng hoặc dưới lưỡi bé để bé nuốt từ từ. nghĩ lại vẫn thấy sợ.

sau một thời gian thấy rằng. khi bé sắp chuyển giai đoạn thì lại như thế. đặc biệt là sau mỗi lần mọc răng, lẫy, trườn, bò, ngồi, đi... cứ sau mỗi đợt như thế lại thấy con mình lớn lên.

8. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

Mẹ không nên quá lo lắng , bé khỏe sẽ ăn lại mà.

9. tuannhien

tuannhien Thành viên rất tích cực

kiểm tra xem sao mẹ ạ

10. mid.night

mid.night Bắt đầu nổi tiếng

các mẹ nhiều kinh nghiệm vào chia sẻ các phương án có thể giúp chủ top với, bé không ăn là vấn đề căng thẳng nhất rồi....

11. mai huong 41

mai huong 41 Thành viên sắp chính thức

Con m cũng vừa biết trườn và cũng đang biếng hú hơn bình thường. Hònh như là thế rồi mn ạ

12. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

e vào đây học hỏi các chị, hức, thương con qá:(

13. in.xuatban

in.xuatban Bắt đầu nổi tiếng

Minh cũng không có cách gì giúp được mn, hi vọng mn sớm tìm ra cách chăm bé tốt hơn nhé. Thương bé quá!