PDA

View Full Version : Cần giúp: làm sao để trị những vết thâm do mụn để lại???

mẹcuTin
12-24-2008, 12:20 AM
lúc em còn con gái mặt hơi nhiều mụn,giờ em sanh bé đã được 8 tháng rồi,mặt cũng đã hết mụn nhưng còn nhiều những vết thâm đỏ đỏ do mụn để lại.Vậy em nên trị bằng cách nào xin mọi người giúp em với!!!

Mẹ Hòn
12-24-2008, 12:23 AM
Kiên trì dùng kem nghệ của Thorakao ấy, tốt lắm. Hồi con gái tớ cũng đã từng dùng, giảm vết thâm do mụn rất tốt mà giá thành lại rẻ.

siel sieu
12-25-2008, 01:01 PM
nghe các mẹ trên diễn đàn bảo dùng cao bí đao hay lắm, mặt tớ cũng thâm lắm, người ta bảo sanh xong mặt mẹ đẹp lắm nhưng con tớ 10 tháng rồi mà mặt mẹ vẫn còn xấu lắm, đang đăng ký mua cao xài thử đấy, bạn cũng thử xem sao

happy
12-26-2008, 01:07 PM
lúc em còn con gái mặt hơi nhiều mụn,giờ em sanh bé đã được 8 tháng rồi,mặt cũng đã hết mụn nhưng còn nhiều những vết thâm đỏ đỏ do mụn để lại.Vậy em nên trị bằng cách nào xin mọi người giúp em với!!!

Chào mecutin.
Em có thể giúp chị nhưng em thật sự không diễn tả được bằng cách viết như thế này, Biết đâu được sau 1 lần chị e mình nói chuyện với nhau thì chị sẽ có được 1 cách điều trị hiệu quả thì sao. còn nếu chị không quan tâm thì cứ coi đó như là cuộc nói chuyện giữa 2 người bạn với nhau.
Em chúc chị và gia đình 1 mùa giáng sinh an lành, hạnh phúc và happy new year !

kunBin
12-27-2008, 02:57 PM
minh sinh xong 5 thang roi, mat da gan nhu het mun nhung vet tham van con, di kham da lieu bac si ke don mua thuoc dat oi la dat ma boi len thi mat do tung bung, minh thay cung nan viec dieu tri nay roi, cu ke roi dan dan no tu sang len thoi, minh thay cang dieu tri thi cang de bi da mat mat yeu di.

thuhien85
03-26-2009, 10:52 AM
E có cách này cũng hiệu quả làm giảm vết thâm (e đang áp dụng): mỗi tối e đắp CBD trong vòng 30p (cái này e mua của chị Hương), rồi rửa mặt thật sạch, sau đó e bôi kem nghệ của Thorakao (cái loại kem nghệ Leyna j đó, dạng tupe nên bôi k hề bị nhờn, rít, k lo dính vào gối và cũng dễ rửa sạch mà lại rẻ nữa :D). E tả tình trạng da của e nhé: da dầu nên thỉnh thoảng có mụn, mà khi mụn hết thì để lại vết thâm rất lâu mờ. E đang làm cách này và thấy hiệu quả tương đối nhanh, vết thâm mờ rõ rệt, da cũng min màng hơn nữa chứ. Chị làm thử nhé.
,

Lanhvit
03-27-2009, 12:13 AM
Nghệ là số 1 đó bạn ơn
sau là mỡ trăn cũng có tác dụng tốt lắm

kunBin
03-27-2009, 04:10 PM
di ra đầu chợ ngọc hà, phía bộ nông nghiệp mua thuốc trị chàm khô của trẻ sơ sinh (bây giờ là khoảng 60k hộp nhỏ nhất), tối rửa mặt bôi đều cả mặt , một lần là thấy đỡ nhiều, mình thử rồi vì giờ mình cũng đc 8 tháng mà, hồi sinh xong 1-2 tháng đầu mặt như nấm ý còn ko dám soi gương,bạn thử xem

tocxinhmatdep
03-29-2009, 01:10 PM

bạn thử dùng mỡ trăn tinh chế xem sao ,mình vẫn dùng thứ đó để trị thâm cho khách hàng và hiệu quả rất tốt .

-----------------------------------

email:tocxinhmatdep_tocxinhmatdep@yahoo.com

me be mishu
03-29-2009, 01:33 PM
Me cutin oi,ban thu dung nghe tuoi dap len cho nao co vet tham do.Hieu qua lam day!

MutMat
03-29-2009, 02:26 PM
mình chỉ thấy kem nghệ là lành nhất thôi

emerald267
03-31-2009, 12:25 AM
Em cũng bị tình trạng như chị chủ topic ý và cũng đang rất bất lực :(
Mội tội dùng nghệ tươi thì hum sau ko dám ra đường nữa mất
Da em dầu nên dùng thorakao nó bị nhờn nhờn sao ý, ko đỡ được

Em thấy mọi người ở đây chỉ cho là dùng "cao bí đao" và "mỡ trăn tinh chế"
Sis nào biết cho em thêm thông tin về 2 cái này được ko ạ?

emerald267
03-31-2009, 12:27 AM
E có cách này cũng hiệu quả làm giảm vết thâm (e đang áp dụng): mỗi tối e đắp CBD trong vòng 30p (cái này e mua của chị Hương), rồi rửa mặt thật sạch, sau đó e bôi kem nghệ của Thorakao (cái loại kem nghệ Leyna j đó, dạng tupe nên bôi k hề bị nhờn, rít, k lo dính vào gối và cũng dễ rửa sạch mà lại rẻ nữa :D). E tả tình trạng da của e nhé: da dầu nên thỉnh thoảng có mụn, mà khi mụn hết thì để lại vết thâm rất lâu mờ. E đang làm cách này và thấy hiệu quả tương đối nhanh, vết thâm mờ rõ rệt, da cũng min màng hơn nữa chứ. Chị làm thử nhé.
,

Bạn ơi cho tớ hỏi bạn mua cao bí đao ở đâu với ;)

mejenny_nguyen
03-31-2009, 10:53 PM
Em cũng bị tình trạng như chị chủ topic ý và cũng đang rất bất lực :(
Mội tội dùng nghệ tươi thì hum sau ko dám ra đường nữa mất
Da em dầu nên dùng thorakao nó bị nhờn nhờn sao ý, ko đỡ được

Em thấy mọi người ở đây chỉ cho là dùng "cao bí đao" và "mỡ trăn tinh chế"
Sis nào biết cho em thêm thông tin về 2 cái này được ko ạ?

Mình thấy bôi cao bí đao, mặt trắng và củng nhanh hết mụn, ngoài ra thì bạn có thể uống vitamin E, hoặc sữa ong chúa. rất nhanh lành vết thâm. đó là điều ai củng phải công nhận từ mình. vài điều chia se voi ban

emerald267
04-01-2009, 09:50 AM
Mình thấy bôi cao bí đao, mặt trắng và củng nhanh hết mụn, ngoài ra thì bạn có thể uống vitamin E, hoặc sữa ong chúa. rất nhanh lành vết thâm. đó là điều ai củng phải công nhận từ mình. vài điều chia se voi ban

Cảm ơn chị hen?
Chị hình như ở HCMC ạ?
Ko biết ở HN có chỗ nào bán cao bí đao ko ạ? Em thử cái đấy trước xem sao ;)

Hong Anh baby
04-04-2009, 11:40 PM
tiếc là bạn đang cho con bú giống mình chứ k thì mình giới thiệu cho 1 bác ở Thanh xuân chuyên chữa trứng cá và sẹo vết thâm hiệu quả cực kỳ, mà chỉ uống và bôi thuốc lá thôi nhé 2 tuần mất khoảng 500k là da mịn đẹp cực kỳ. mình cũng đang đợi cai sữa xong là địa tu đây hiiiiiii

emmaiyeu2008
05-02-2009, 11:37 AM
hix mỗi chị 1 cách biết theo ai bây giờ huhu..

camanh
05-02-2009, 01:26 PM
Đánh dấu topic . . . . . . . . . . ..

hiennguyen1108
05-13-2009, 11:16 AM
nghe các mẹ trên diễn đàn bảo dùng cao bí đao hay lắm, mặt tớ cũng thâm lắm, người ta bảo sanh xong mặt mẹ đẹp lắm nhưng con tớ 10 tháng rồi mà mặt mẹ vẫn còn xấu lắm, đang đăng ký mua cao xài thử đấy, bạn cũng thử xem sao
cao bí đao thì cũng tùy loại da mới dùng được chị ơi. Em cũng mua cao bí đao của chị Hương nè nhưng da em là da nhờn nên dùng không hợp lắm, bị mẩn đỏ mà còn nổi mụn nữa... Em thấy cứ dùng kem nghệ là tốt mà yên tâm nhất.Tối nào em cũng bôi khoảng 1 tiếng trước khi đi ngủ (giống như đắp mặt nạ ý) da trắng mà mịn lắm,vết thâm cũng hết lun..

metitom
05-19-2009, 04:09 PM
Các mẹ ơi da mình cũng trong tình trạng như thế, da vừa nhiều dầu lại có mụn và nhiều vết thâm nữa chán quá, nhất là buổi sáng ngủ dậy da cứ như ai bôi một lớp mỡ nên mặt mình ý, chẳng dám dùng kem gì vì sợ nhờn gây tắc lỗ chân lông. À các mẹ ơi mình nghe nói có loại thuốc uống cho da đỡ nhờn có đúng không. Ai biết thông tin cho mình với. Thank nhiu nhiu....

metitom
05-19-2009, 04:13 PM
tiếc là bạn đang cho con bú giống mình chứ k thì mình giới thiệu cho 1 bác ở Thanh xuân chuyên chữa trứng cá và sẹo vết thâm hiệu quả cực kỳ, mà chỉ uống và bôi thuốc lá thôi nhé 2 tuần mất khoảng 500k là da mịn đẹp cực kỳ. mình cũng đang đợi cai sữa xong là địa tu đây hiiiiiii

Me Hong Anh baby ơi địa chỉ thế nào cho mình với nhé. Thank mẹ nó:rolleyes::confused: nhiều

BanJiShop
09-13-2009, 11:13 PM
Các mẹ ơi, dùng kem nghệ ống của Thorakao trị vết thâm do mụn để lại tốt lắm đấy. Kem này được chiết xuất từ củ nghệ đen, rất có công dụng trong việc xóa mờ vết thâm và liền sẹo. Đồng thời kết hợp với việc sử dụng sữa rửa mặt nghệ ngừa mụn, em bảo đảm da các mẹ sẽ ok ngay. (Bạn trai em cũng bị lên nhiều mụn trứng cá, rồi để lại vết thâm mà. Nhưng từ khi dùng thấy đỡ lắm). Nhưng nếu các mẹ da khô thì nên rửa bằng sữa rửa mặt sữa bò. Nó giúp giữ ẩm cho da. SRM nghệ thì hợp với da nhờn hơn.
Các mẹ có nhu cầu thì pm cho em nhé.

BanJiShop hân hạnh phục vụ quý khách.

kuloc94
12-13-2010, 07:25 PM
ai biết cách trị thâm do mụn để lại chỉ em vài cách để em có lại 1 vẻ đẹp với.Anh chị nào quan tâm pm yahoo cuocdoitoi_ymtytk_bmtytd_dn94 hoac nhắn tin qua số di động của em 01287722432.

hoahuongduong06
12-15-2010, 09:20 AM
Có 2 cách em muon chia sẻ:
1. Mật ong rừng nguyên chất ngâm với nghệ tươi giã nhỏ, bôi buoi tối, sáng rửa sữa rửa mặt ko hề vàng mặt, mụn nhanh khô, hết thâm tốt lắm
2. Tinh bột nghệ trộn mạt ong làm mặt nạ đáp mặt

Kết quả rất hiệu nghiệm ạ

my pham ohui
12-15-2010, 09:32 AM
Nếu bạn muốn trị vết thâm bằng các sản phẩm tự nhiên thì không sao, nhưng nếu dùng mỹ phẩm thì nên dùng hàng có chất lượng. Những sản phẩm tràn lan trên thị trường có thể làm trắng vết thâm nhưng có nhiều sản phẩm có tác dụng tẩy trắng, mang hóa chất độc hại, không tốt đâu !

kuloc94
12-15-2010, 06:50 PM
Mình cảm ơn nhưng mình có tí thất mắt nếu dùng nghệ giả nhỏ trộn với mật ong thi nó có bám vào mặt cái màu nghệ vào làm sao để rửa cho sạch vậy.

kuloc94
12-16-2010, 06:51 PM
Mịnh dùng nghệ bỏ vào cai chắn rồi giả nát ra rồi đổ mật ong vào trọn lên rồi bôi lên mặt đúng không.Mà bôi cả mặt hay chi chấm từng giọt xoa lên vét thâm hả. ai quan tâm nhắn tin qua số điện thoại 01287722432 giúp mình với nha các me.

Condauto bodaunho
12-21-2010, 10:04 AM
Dùng cao bí đao tốt thì thử coi thấy các mẹ nói nhiều trên diễn đàn lắm mình cũng chưa thử.

carot999
09-06-2011, 10:34 PM
Hiện nay nhiều người đã biết dùng r*** thuốc Nam để trị mụn, trị thâm do mụn để lại.Thuốc làm khô mụn lại và bong da nhẹ nên dễ dàng làm mất vết thâm, có thể trị luôn nám (không dùng cho nám máu).Đây là dạng thuốc Nam, mình bảo đảm là thuốc tốt, r*** tốt nha(tuyệt đối không gây hại da). Lúc thoa lên vùng da bị mụn, thâm, nám ban đầu có dấu hiệu đỏ và hơi sưng (nhiều bạn thấy dấu hiệu này thì lo sợ bỏ giữa chừng) nhưng không sao hết bạn ạ. Nhà mình bán uy tín trên 5 năm nay rồi. Các bạn tham khảo nha!
http://www.vatgia.com/raovat/2657/3577589/ruou-thuoc-tri-mun.html

poly.mom
09-06-2011, 10:49 PM
e thấy mặt nạ khoai tây sữa tươi đắp vừa mịn da vừa nhanh hết vết thâm +__+ có mẹ nào thử chưa ạ?

eyebrown
09-09-2011, 09:24 AM
hồi em học cấp 3 , 2 bên má em mụn thâm rất nhiều tới nỗi em rất buồn và tự ti :'( Nhưng khi em tốt nghiệp xong tới nay mặt em rất láng mụn không còn( trừ khi tới tháng có vài cái nhỏ) và vêt thâm cũng không còn , cô út em bên nước ngoài về ngạc nhiên về sự thay đổi này lun hihi
Em thì chẳng có bí kíp gì. Em xài sữa rửa mặt nghệ Thái dương buổi tốii mỗi ngày, sáng thì em rửa mặt bàng nước muối. Hàng ngày chịu khó bôi mật ong lên vùng da bị thâm càng lâu càng tốt. Mỗi tuần em vắt 1 quả chanh vào ca nước lạnh cho vài cục đá ( ko phải để uống đâu nhé ^^ ) để rửa mặt, sau đó rửa lại bằng nước lạnh -> cái này làm mờ vết thâm và giảm mụn sưng đấy. Khi trị thâm chủ yếu là phải che chắn thật kỹ khi ra nắng vì nhue74ng vết thâm dễ bắt nắng lắm.
Cả nhà thử xem sao ^^

meodiudang
10-27-2011, 02:34 PM
trước đây mình đã dùng nhiều cách thiên nhiên lắm (khoai tây, sữa chua. lá rau ngót, lá diếp cá, nước gạo........)nhưng ko hết đc!
vết thâm mình đã hết rồi ,các mẹ vào nhà mình tham khảo nha
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/410075

tuti_bobby
10-31-2011, 08:10 PM
Theo em thì nên dùng khoai tây luộc nghiền nát rồi trộn cùng với sữa tươi đảm bảo hết thâm chị ạ. Em làm thử rồi ra mịn và trắng sáng lắm. Em ưa dùng đồ thiên nhiên thôi chứ những cái thuôc tây ý em sợ chẳng dám bôi

caramen_8x
11-01-2011, 09:47 AM
không biết là sữa gì và liều lượng bao nhiêu và thời gian đắp hả mẹ nó

phuongle_204
11-01-2011, 10:28 AM
mình cũng hay đắp khoai tây với sữa
nếu lười bạn có thể đắp sữa chua, chờ nó khô lại rùi rửa mặt bằng nước ấm cũng rất hiệu quả
hoặc đắp dưa chuột, nha đam
nên dùng những thứ tự nhiên thì vừa rẻ lại tốt bạn ạ

Huyền Anh Bùi
12-29-2011, 09:47 PM

Em cũng ở thanh xuân nè chị :P Chị cho em xin địa chỉ của bác chữa mụn và vết thâm đi :"> Da em ít mụn nhưng mỗi lần mụn lặn thì vết thâm phải 3,4 tháng mới chịu đi :(( Ghét lắm T.T

mekunkin
12-30-2011, 01:45 PM
Da mình hỗn hợp, cũng hay có mụn do đó cũng có vết thâm. Mỗi tuần 2 lần mình bôi nước cốt chanh pha mật ong lên mặt, để khoảng 20' rồi rửa lại bằng nước ấm. Da sáng lên, giảm nhờn, vết thâm cũng mờ đi đấy. Chia sẻ với các mẹ!

xoay
12-30-2011, 11:08 PM
mình dùng Lycopega thấy cũng được lắm, k nhớ là bao lâu nhưng dùng hết khoảng 2 lọ, 1 lọ là 100 viên nang mẹ nó ạ, k chỉ trị thâm mà còn tốt cho ng cận như mình vì có dầu gấc mà

mely-mely9x
04-03-2013, 10:33 AM

em hay làm theo cách này ko biết có hợp vs da chị ko,đơn giản thôi chị ạ,vết thâm của em chỉ có một tuần đã mờ đi rồi,một thàng thì cũng bay gần hết
mà em còn ko bôi kem gì đấy nhé:hàng ngày em tẩy trang vs dầu oliu vào buổi tối,sau đấy em đắp mặt nạ khoai tây mật ong và sữa tươi (tuần 3 lần)mỗi lần 20,30 phút nhé sau dấy chị bôi kem bạch liên hàng tối (mà ko cần bôi cũng đc ạ),còn ngày thường ko đắp khoai tây thì em rửa mặt bằng nước chanh pha loãng chị ạ,một tuần em tẩy trang một lần vs cà chua và đường,thế là ok
chúc chị thành công

thuyduong21
04-03-2013, 11:27 AM
em hóng với dạo này cũng đau đầu cái vụ trị vết thâm quá bà chj ạ