Tăng sức đề kháng cho trẻ

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi MebeBi - NBN, 24/12/2008.

1. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

Con trai mình gần 3 tuổi, trông cũng mập mạp nhưng lại rất hay ốm, mà lại bị sốt co giật nữa, các mẹ có cách gì giúp mình tăng sức đề kháng cho bé không? mình tới bệnh viện nhiều đến nỗi y tá và bác sĩ trong bệnh viện đó biết hết con trai mình rồi.:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MebeBi - NBN
    Đang tải...

2. phuongphuong

phuongphuong Thành viên mới

MÌNH CŨNG GIỐNG BẠN NÀY, ĐANG LANG THANG TÌM TÒI KINH NGHIỆM ĐÂY.
    CON ỐM MẸ KHÔNG THỂ YÊN TÂM LÀM ĐƯỢC GÌ CẢ :rolleyes:

ngocamtu thích bài này.
  3. moon11998

moon11998 Thành viên tập sự

con mình 6.5thang, nang 6.8kg, dai 68cm, nhu vay co suy dinh duong khong, cac me cho minh biet voi

4. phuongphuong

Mình đã tìm được phương án khả thi, giờ vào chia sẻ với các mẹ nè. Bé nhà em vốn lười ăn, hay đau như bé Bi vậy nên được kê vào dạng còi của lớp. Mẹ stress lắm, thế là tìm mọi cách, cuối cùng cho bé dùng yến. Bé dùng được hơn 1 tháng rồi đấy, hôm rồi cô giáo ở trường mách là lên được 01 kg, em mừng lắm. Không biết sau này sao chứ em thấy hiệu quả trước mắt, tháng vừa rồi kg có đau nhé, chỉ có sụt sịt mũi 1 , 2 hôm do em cho bé di chơi xa. Còn ăn thì cũng khá khá rồi. Em sẽ tiếp tục cho bé dùng 1 thời gian nữa xem sao. Hy vọng đây là giải pháp tối ưu nhất. Nói như chị bán hàng nói "giải pháp tốt" :rolleyes::D:D:D:D

MebeBi - NBN thích bài này.
  5. MebeBi - NBN

Chị ơi, nhưng con em ko còi mà bình thường, em chỉ muốn cho cháu tăng sức đề kháng thôi,

6. Mẹ Mọt

Mẹ Mọt Ôi...cuộc đời..........

em thấy có gói thuốc Tây tăng sức đề kháng cho bé đó, hình như là 14k/gói. Để mai em xem lại tên thuốc nhé

7. phuongphuong

Giúp tăng sức đề kháng hiệu quả lắm đó mẹ Bi ah. Bé nhà mình lúc trước cứ liên tù tì đến thăm bác sĩ 2-3 lần/ tháng. Giwof thì OK lắm lắm, hihi....:eek:

8. comcoibaby

comcoibaby Banned

mẹ nó ơi tìm tên thuốc rồi post lên đây nhé. Mình cũng quan tâm đến sức đề kháng cho con. Con mình hay ốm lắm. tháng 2 lần bị viêm đường hô hấp trên, chán lắm...

9. MebeBi - NBN

chị hỏi giúp em nhe! cảm ơn chị trước !!!!!!!!

10. me tintin

me tintin Thành viên tập sự

Sức đề kháng của trẻ phụ thuộc nhiều vào yếu tố ăn uống, ngoài việc hấp thu các chất đạm, protein, chất béo, trẻ cần được bổ sung nhiều khoáng chất và Vitamin. Các loại khoáng chất và VTM giúp trẻ cân bằng và hấp thu tối ưu các dưỡng chất và cân bằng sức đề kháng giúp cơ thể có thể chống lại các căn bệnh về hô hấp và giúp trẻ ít bị đau ốm hơn. Vì vậy các mẹ nên chú trọng để con mình không bị thiếu hụt hoặc mất cân bằng các dưỡng chất. không phải cứ ăn nhiều đạm, protein... là tốt đâu, các mẹ nên bổ sung thêm các loại rau quả chứa nhiều VTM A,C như cam, quýt, dâu tây, trái witky, đu đủ... Thêm các loại rau chứa nhiều sắt, canxi, khoáng như rau cải, rau dền, bí đỏ, bí xanh, các loại đậu...rất tốt cho bé. Bổ sung ở mức độ vừa phải để trẻ có thể hấp thu vừa, đừng để trẻ ăn quá dư thừa, gây không tốt cho đường ruột. Chúc các mẹ nuôi con khỏe, dạy con ngoan!.

11. dangvietdung

dangvietdung Banned

Mình cũng đang đau đầu k biết làm thế nào để tăng sức đề kháng cho con đây, vì nó cứ đi thành vòng luẩn quẩn, đề kháng yếu -> dễ ốm -> ăn kém , hấp thụ kém -> đề kháng yếu ->.....
    Thương con mà k cải thiện đc.

12. Mẹ Mọt

mình hỏi chị mình thì tên thuốc là vacunace, thuốc ở dạng gói bột. Chị tớ mua là 14k/gói. Uống 10 ngày liên tục, 1 ngày 1 gói, nghỉ 10 ngày lại uống 10 ngày nữa. Tớ cũng ko rõ là phải uống bao nhiêu lâu. Nhưng tính ra thế cũng tốn nhỉ

13. MebeBi - NBN

Cảm ơn mẹ nó nhé, cứ thử cho con uống xem sao chứ bé hay ốm thì chắc tốn hơn!

14. MebeBi - NBN

bé nahf mình lại cũng khó ép ăn rau lắm cơ, ngày trức ăn cháo thì còn cho vào được bây giờ ăn cơm rồi thì hôm nào cu cậu thích thì nó mới ăn cơ,

15. Mẹ Mọt

bạn thử để ý xem bé thích loại rau gì thì cho bé ăn vậy. chứ đúng là nhiều bé ko thích ăn rau. hay là bạn thử xem có cho bé uống rau xay pha với hoa quả như cái quảng cáo máy xay trên ti vi ấy được không

16. dangvietdung

dangvietdung Banned

Đây là vắc xin chống viêm đường hô hấp dạng uống. Ngoài ra còn có Vaxom Broncho cũng là vắcxin dạng uống.
    Mình chưa cho con mình uống vì nó ốm suốt, uống sợ phản tác dụng.

17. Mẹ Mọt

mình cũng ko rõ lắm đâu. vì ko phải con mình uống mà là cháu mình. với cả cô chồng mình làm bác sĩ + bà ngoại nó cũng làm bác sĩ cũng bảo đó là thuốc tăng cường sức đề kháng nên chị dâu mình mới cho uống đó.

18. dangvietdung

dangvietdung Banned

Cô và mẹ bạn nói đúng đấy. Vì là vắc-xin phòng bệnh nên khi uống đủ đợt thuốc bé sẽ tăng sức đề kháng với các bệnh đó, đỡ ốm vặt hơn. Cũng như khi mình đã tiêm phòng thủy đậu thì sẽ k bị thủy đậu nữa í mà, cơ thể miễn nhiễm rồi.

19. Mẹ Mọt

uh
    Nhưng nói thật quan điểm của tớ thì tốt nhất là tăng cường đề kháng bằng cách ăn uống là tốt nhất, chứ thuốc vừa tốn, vừa chả biết thế nào. Nhỉ??
    Con tớ, tớ cố gắng cho ăn nhiều loại thức ăn, thứ nhất là đổi món, lạ miệng nó cũng thích hơn; thứ 2 là bé quen với nhiều loại thức ăn, sau này đi đâu cũng ăn uống dễ.
    Nhưng mà nhiều bé ko chịu ăn thì đành phải uống thuốc thôi, chứ biết làm thế nào :(
    Cũng khó nhỉ. Việc ăn uống của con đúng là việc khiến mẹ dễ stress nhất

20. haph

haph Bắt đầu tích cực

Con mình hồi 12 tháng bị ốm nằm viện 1 trận, tiêm kháng sinh 11 ngày, gầy xọp đi. Mình cố gắng cho ăn uống bình thường và uống thêm cái Apeton vitamin. mỗi ngày 1ml thôi. Lọ 20 hay 30ml mà chỉ có khoảng 70k. Mình thấy có tác dụng. Bổ sung thêm vitamin nên con thich ăn uống hơn (trộm vía) nên cũng lại người nhanh hơn. Cái này ngọt, dễ uống. Mà có cái nắp kèm theo xi lanh, con bé rất khoái uống cái này. Các mẹ thử xem sao.