Sữa cho con

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Tom_cute, 30/5/2011.

1. Tom_cute

Tom_cute Thành viên tập sự

Mình có nhóc con 21 tháng tuổi, 18 kg. Nhóc con nhà mình từ bé chỉ dùng S26 của Úc. Mình thấy có vẻ hợp nên nhóc nhà mình tăng cân đều các tháng cho tới tận bây giờ. Thế nhưng hiện tại nhiều người nói rằng nhóc nhà mình đang bị thừa cân. Các mẹ khuyên mình có nên đổi sang sữa khác không? Nếu đổi thì nên dùng loại nào? Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tom_cute
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. lx125

lx125 Thành viên mới

Ðề: Sữa cho con

có nhiều yếu tố ảnh hưởng tới việc tăng cân mà bạn. đâu chỉ tại sữa. Bạn có thể cho con uống đúng cách rồi cho ăn uống nhiều chất sơ một chút.

3. nghé_ọ

nghé_ọ Guest

Mình nghĩ không phải do sữa đâu. Con nhà mình uống similac early shield khi dưới 9thangs và uống similac go & grow từ 9 tháng trở lên vậy mà 9 tháng đầu nó đâu có bụ ( 9thangs 9kg) trong khi con bé hàng xóm cũng uống sữa đó thì cân nặng hơn nhưng từ sau 9 tháng thì bé hx nhẹ cân hơn con mình. Còn con thầy giáo em mình ở Mỹ luôn, cũng ăn sữa thì lúc nào cũng nhẹ cân hơn con nhà mình

4. shop3me-bimchip

shop3me-bimchip Hàng xách tay Đức

Uhm, có lẽ bé nhà bạn hơi thừa cân 1 chút thật. Con gái mình 3,5 tuổi mà mới có 16kg. Các dòng sữa của Úc, Mỹ thường thiên về phát triển cân nặng, rất tốt cho các bé còi, cần tăng cân nhanh, nhưng cũng còn phải tùy thuộc xem cơ thể bé có hợp và hấp thụ được hết hay không.

Nguyên nhân làm bé thừa cân cũng phải xét trên các yếu tố khác nữa như chế độ ăn dặm của bé thế nào vì mình không thấy bạn nhắc tới.
    Bạn có thể kê ra các bữa bạn cho bé ăn trong ngày như thế nào, số lượng bao nhiêu... thì mọi người sẽ dễ tư vấn cho bạn hơn.

Theo mình biết thì mức độ hấp thu và khả năng chuyển hóa các chất dinh dưỡng nạp vào cơ thể không phải là một, nghĩa là: bé hấp thu được phần lớn các chất dinh dưỡng nhưng khâu chuyển hóa không tốt: chuyển thành năng lượng cho hoạt động và chuyển sang tích trữ vào cơ thể không cân bằng thì cũng không có đượ kết quả như ý. Đó là lý do tại sao có trẻ ăn ít mà vẫn bị béo hoặc ngược lại: con ăn rất nhiều mà vẫn khôgn thấy tăng cân.

Còn về sữa thì các dòng sữa của Nhật, Đức sẽ giúp bé phát triển chiều cao nhiều mà tăng cân ở mức vừa phải thôi.

Vài ý kiến riêng từ kinh nghiệm nuôi con của mình mong mẹ nó tìm được giải pháp hợp lý cho bé.

5. Mẹ Pu

Mẹ Pu Guest

Mình đồng ý với ý kiến của Shop3me vì bé thừa cân còn do nhiều yếu tố dinh dưỡng khác nữa chứ không riêng gì sữa đâu. Bạn có thể xem xét lại chế độ ăn cho bé, mặt khác chọn các loại sữa gầy cho con uống. Nhưng sữa gầy ở Việt Nam chưa có đâu nên có lẽ bạn phải mua sữa ngoại thôi. Nhớ tìm hiểu thông tin kỹ về nguồn gốc của các loại sữa ngoại trước khi quyết định mua cho con bạn nhé.

6. yeutrecon_1987

yeutrecon_1987 Thành viên tập sự

con của bạn có thể là hơi thừa cân thật, nhưng k phải chỉ do mình sữa S26 mà bạn cho uống đâu. Còn do nhiều yếu tố khác nữa mà. Bạn vẫn hay mua sữa đó ở đâu vậy? có đảm bảo k bạn? nếu có thì giúp mình nhé ^^

7. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

Bé nhà bạn vậy là hơi thừa cân. DÒng sữa Úc thường nhiều béo nên tăng cân rất okie. mà bé nhà bạn cũng hấp thu tốt nữa. Thường các dòng sữa Châu Âu thì ít báo và ít ngọt hơn bạn thử nghiên cứu Aptamil xem. Sữa này mát và tăng cân cũng vừa phải thôi. Hoặc bạn chọn một số dòng phát triển chiều cao như Nutriben ahy Meiji Nhật cũng ổn.

8. sahuyen2050

sahuyen2050 Banned

Đúng như các mẹ khác nói là do nhiều yếu tố đấy mẹ tom_cute ah. Nhưng sữa cũng là một yếu tố cấu thành. Đúng là một số dòng sữa chỉ chú trọng phát triển cân nặng. Bạn dùng sữa Nutrilon của Séc ấy, sữa đấy phát triển chiều cao tốt vì có các số phù hợp với từng lứa tuổi của trẻ.

9. Mscloud

Mscloud Thành viên tích cực

21 tháng 18kg ko phải hơi thừa cân đâu mà thực sự thừa cân đó. Mẹ cún ko nói rõ là con cao bao nhiêu nên tớ ko xác định đc bé phát triển cân đối chiều cao cân nặng hay chỉ phát triển về cân nặng thôi.
    Tớ nghĩ mẹ cún ko nên cho bé ăn sữa S26 nữa. Thử chuyển qua dòng sữa của Đức hoặc Nhật xem, các dòng này đặc biệt chú trọng về hệ tiêu hóa và tăng trưởng chiều cao nên hợp với bé nhà bạn bây giờ đấy.

PS: quảng cáo tý: nếu mẹ cún có nhu cầu thì alo cho tớ số 0166 8182855 nhé, thanx mẹ cún

10. phuctrieu

phuctrieu Thành viên mới

Minh thì thấy chẳng cần đổi sữa làm gì, chi cần cho uống ít lai la duoc roi .MInh giam bot 1 lan sua thi tu tu se lấy lại cân bằng thôi, chúc mẹ vui.