PDA

View Full Version : Tranh luận: Buồng trứng đa nang

lamykhach1412
12-26-2008, 11:28 AM
Em xin mở chủ đề Buồng trứng đa nang, không biết đã có mẹ nào trên diễn đàn này có mở chưa. Các mẹ nào đang bị bệnh này vào đây chia sẻ kinh nghiệm ạ

mailinh405
12-30-2008, 01:36 PM
Mình cũng bị BTĐN, mong chờ tin vui 3 năm rồi mà vẫn chưa được. Mình bắt đầu điều trị và đi khám hơn 2 năm nay rồi. Thực sự là bây giờ nản quá rồi. Hic hic.

bac binhi
12-30-2008, 02:57 PM
minh cung da bi mot lan, nhung bac sy bao la dieu tri mot vai thang, no tuy thuoc vao tung nguoi, co nguoi het, co nguoi van con bi. hom roi minh di kham lai thi bac sy bao la da het. may qua

bonbon08
12-30-2008, 09:46 PM
Trước khi có bầu mình cũng đi canh trứng (vì mình lấy chồng gần 2 năm mà không thấy gì) tháng đầu tiên đi canh thì bác sĩ phát hiện buồng trứng đa nang, sau đó chi bác sĩ cho mình uống thuốc điều hòa nội tiết, tháng tiếp theo mình đi siêu âm thì thấy hết và trong tháng đó mình dính luôn một nhóc hì, mình cũng thấy có vẻ may mắn vì thấy bệnh này khó có bầu lắm. Nhưng chắc cũng tùy từng cơ địa hoặc mình gắp bác sĩ và hợp thuốc.

lamykhach1412
12-31-2008, 09:28 AM
Mình thì lấy chồng hơn 1 năm rồi, có lẽ bị BTĐN nặng nên là uống thuốc kích trứng rồi không ăn thua nữa. Trứng vẫn lít nhít 2 bên. Đang nghỉ để đợi ra tết không biết là theo Đông hay Tây y nữa. Chán quá
ôi mong được một đứa con quá đi thôi

bonbon08
12-31-2008, 11:01 AM
Mình thì lấy chồng hơn 1 năm rồi, có lẽ bị BTĐN nặng nên là uống thuốc kích trứng rồi không ăn thua nữa. Trứng vẫn lít nhít 2 bên. Đang nghỉ để đợi ra tết không biết là theo Đông hay Tây y nữa. Chán quá

Cứ kiên trì bạn ạ, lo lắng quá cũng không tốt đâu. Mình thấy mọi người bảo có bà bác sĩ ở Mỹ đình cũng chữa bệnh này tốt lắm, để mình về thử tìm địa chỉ (vì hồi mình bị cũng định đi khám ở đây nhưng chưa kịp khám thì đã khỏi rồi) rồi nhắn cho bạn.

sumi83
12-31-2008, 11:42 AM
[QUOTE=lamykhach1412;411972]Em xin mở chủ đề Buồng trứng đa nang, không biết đã có mẹ nào trên diễn đàn này có mở chưa. Các mẹ nào đang bị bệnh này vào đây chia sẻ kinh nghiệm ạ[/QUO

Đừng lo lắng quá chị ơi. Em cưới được 3 tháng và mong có em bé nhưng kinh nguyệt không đều nên rất khó xác định ngày RT nên em đã đi siêu âm noãn (SA ngoài nhưng BS này có tiếng). Khi siêu âm xong bác sỹ nói em bị BNBT nếu không chữa sẽ vô sinh. Em lo quá hôm sau vào BV Đa Khoa ktra lại thì bs ở đó nói là rất nhiều người bị bệnh này và cũng có con, có điều hơi chậm so với người bình thường và bs nói đừng lo lắng vì lo lắng sẽ dẫn đến vô sinh chứ bệnh này thì dễ chữa mà. Sau đó BS kiểm tra lại thì em không phải bị BTDN. Nên chị đừng lo nhé. hãy để tt thoải mái. Em cũng vậy, sẽ không lo lắng nữa. Trước sau gì cũng có mà. Chị vui lên để nhanh có em bé nhé.:ANAL:

Toycity Online
12-31-2008, 12:25 PM
Mình viết chung cho các mẹ nè, đừng lo quá, chính căng thẳng mới khó đấy. Bệnh này điều trị sẽ có con mà. Mình cũng khám 2-3 năm giờ 2 nhóc rồi.

Trước mắt kinh nghiệm của mình là thế này: giữ người đừng mập (tập thể dục đều), ăn sữa ong chúa hàng ngày (như mật ong nhưng màu trắng), uống Vitamine E (viên nhộng vàng to). Giữ tinh thần thoải mái và theo đúng chỉ định của Bác sỹ nhé.

Quan trọng nhất là vợ đừng căng thẳng làm cho chồng căng thẳng theo nhé.

Chúc các mẹ mau có tin vui...

bibi-baby
01-01-2009, 09:37 AM

Quan trọng nhất là bạn giữ cho tinh thần thoải mái, rất nhiều bạn bị BTĐN đã có bầu đúng trong lúc mệt mỏi quá, chán quá "thôi kệ, tháng này không làm gì hết, qua tết tính sau..." chẳng hạn. Bản thân mình cũng vậy, cũng giống bạn là dùng Clomid không hề có tác dụng, đến ngày thứ 20 mà vẫn chỉ 6mm, 8mm... Đúng tháng mình nghỉ thì có, và mãi đến khi em bé 6-8 tuần tuổi mới biết khi đã bị nghén ý.

À, trong lúc nghỉ ngơi đó mình có uống metformin (tên thuốc là glucophage, điều trị tiểu đường). Hay mình đáp ứng tốt với metformin, giờ cũng ko biết nữa. Giới thiệu với bạn mấy trang web mình tìm hiểu hồi điều trị nhé:

http://www.ivftudu.com.vn/article/1186/

http://www.**************/forum/showthread.php?page=4&t=37504

Chúc bạn sớm có tin vui

mailinh405
01-01-2009, 11:19 PM

Mình cũng uống thuốc kích trứng 3 tháng liền nhưng cũng ko tiếp ứng với thuốc, chuyển sang đông y cùng một cô bạn thân gần nửa năm bạn mình có bầu, mình thì ko. Rôi chuyển sang tiêm mà vẫn chưa kết quả gì. Cả 2vc mệt mỏi cả về tinh thần và vật chất và áp lực gia đình chồng nữa. Hic hic.

meounan
01-14-2009, 11:06 AM
Có nhà em đây nữa ạ. Em bị buồng trứng đa nang, em đã uống thuốc nội tiết, đi canh trứng mấy tháng sau đó em có bầu, con zai em giờ đã được 10 tháng rồi. Em nghĩ là (trộm vía) em cũng may mắn, giờ em đang muốn có luôn tập 2 (hơi tham lam, hi hi), chắc lại phải uống thuốc và đi canh. Em xin mạo muội được chia sẻ 1 chút kinh nghiệm của bản thân. Trước hết tâm lý phải thật thoải mái ạ (cái này các bác biết rồi), uống viên vitamin tổng hợp bà bầu ngay từ khi bắt đầu canh, uống Vitamin E ngày 1 viên, tuân thủ nghiêm ngặt chỉ định của BS, em theo 1 BS ở Viện C. Ngoài ra em cũng thực hiện 2 mẹo nhỏ về phong thủy và tâm linh. Mẹ nào quan tâm em sẽ share nhưng nói ở đây mất linh, hihi... mail của em thu_hanht@yahoo.com. Chúc các mẹ sớm toại nguyện.
À, 1 chị bạn em cũng bị BTĐN, đứa đầu đẻ bt cháu đã 7 tuổi, chị ý đi canh hơn 1 năm nay ko được, sau bấm huyệt thì trong tháng có bầu luôn, giờ bầu 3 tháng rồi. Các mẹ cần thông tin em sẽ hỏi cụ thể

mother_day
05-14-2009, 08:26 PM
me bonbon08 đi khám ở viện nào vậy chỉ cho mình biết nha. mình cũng bị buồng trứng đa nang mình đang uống thuốc cũng lo lắng lắm.Cho mình số điện thoại nhé. ok

heocon1983
05-15-2009, 04:02 PM
Em đây cũng bị buồng trứng đa nang nè, lấy chồng hơn 2 năm mà chưa có con(buồn lắm).Em đang uống thuốc clomid hy vọng tháng này đậu.NĂm ngoái em uống thuốc clomid thì có bầu nhưng bị thai ngoài bây giơ quay lại uống tiếp.CHị em minh cùng cố gắng nha.Chúc mọi điều tốt lành đến với chị em mình

Luni.baby
05-18-2009, 04:48 PM
Mình đi khám bị phán ngay BT có nang, ĐNBT làm lo chết đc, BS còn chỉ trên màn hình sa nhưng xâu chuỗi trứng kết lại với nhau cho xem... Rung... Canh trứng, bs cũng bảo thế nào khó lắm, phải kiên nhẫn... CT thật khổ cứ phải xxx theo lịch, chán và ko có hứng.
Thế là tìm đến thuốc Bắc... Uống 12 thang... vô tư xxx (thầy bắt mạch bảo ko có j fai ko); 1 tháng sau 2v đó chói... Mà CK mình kinh lắm 3 tháng có, 5 tháng có tháng nào điên lắm thì đc 45 ngày đó các mẹ ạ!
Nên tinh thần vui vẻ, hứng thú xxx, quên vụ ĐN đi sẽ có bé yêu thôi mà!

heocon1983
06-08-2009, 02:18 PM
Buồn quá các mẹ ơi, tháng rồi em uống 6 viên clomid .Ngày 10 ck đi siêu âm thì 2 bên đều có noãn .BÁc sỉ bảo em nhạy với thuốc thấy vậy cũng mừng.Ngày 20 trứng phóng noãn nhưng không rụng nên không có thai.NGày 4/6/2009 co kinh .Ngày 6/6/2009 siêu âm thấy cái trứng tháng trước không rụng mà bây giờ thành cái nang to đùng 30*22.THế có buồn không chứ.Tháng này em không uống thuốc nữa , để tinh thần thoải mái .Đường con cái mình sao mà lận đận quá.Chị em mình cùng cố lên nha

Luni.baby
06-08-2009, 02:41 PM
Buồn quá các mẹ ơi, tháng rồi em uống 6 viên clomid .Ngày 10 ck đi siêu âm thì 2 bên đều có noãn .BÁc sỉ bảo em nhạy với thuốc thấy vậy cũng mừng.Ngày 20 trứng phóng noãn nhưng không rụng nên không có thai.NGày 4/6/2009 co kinh .Ngày 6/6/2009 siêu âm thấy cái trứng tháng trước không rụng mà bây giờ thành cái nang to đùng 30*22.THế có buồn không chứ.Tháng này em không uống thuốc nữa , để tinh thần thoải mái .Đường con cái mình sao mà lận đận quá.Chị em mình cùng cố lên nha

Cứ thoải mái đi heocon1983, rồi sẽ có kết quả thôi mà! Tinh thần thoải mái \\:D/\\:D/ Hai vợ chồng cứ vui vẻ mà hành động :partyman: Đừg nghỉ tới con cái khi lâm trận mà tận hưởng sự lãng mạng, hưng phấn... Xong hãy lo kê gối dưới mông nằm im nhe! (tuy theo BT ngã trước hay sau nữa)...:-({|=
Bé sẽ về trong nay mai thôi![-o<:heart::heart::heart:

heocon1983
06-11-2009, 02:31 PM
Cám ơn chị Luni.Baby nhieu lam.Tháng này em sẽ cố để cho tinh thần thoải mái.Em mới uống hết 12 thang thuốc bắc ở Cao Chánh Đường .Chị cũng hốt thuôc ở đó phải không?

Luni.baby
06-11-2009, 03:40 PM
Cám ơn chị Luni.Baby nhieu lam.Tháng này em sẽ cố để cho tinh thần thoải mái.Em mới uống hết 12 thang thuốc bắc ở Cao Chánh Đường .Chị cũng hốt thuôc ở đó phải không?

Uhm, chị cũng uống thuốc ở Cao Chánh Đường đấy! Sao em biết hay vậy?! Chỉ k 1 tháng hơn là 2v. Thấy có dặn em sau 3 tháng ko j thì quay lại ko?! Mà khi có thai đc 6 tuần, chị có quay lại cho thầy bắt mạch xem thai thế nào. Thầy có bắt đc mạch xem trai hay gái đấy! Hay lắm và bắt rất chính xác nhe!
Giờ thì thoải mái đi nhe! Đừng nghĩ ngợi nhiều.... Vui vẻ...Vui vẻ....:D:D:D:D:D:D Bé sẽ về với em thôi!

heocon1983
06-13-2009, 10:02 AM
Chị ơi, chị uống ở Cao Chánh Đường bao lâu thì có thai.Em uống lần đầu 12 thang , 4 tháng không có kinh cũng không có thai.Thầy cho em uống tiếp 12 thang ,chu kỳ em dai lắm có đền 4,5 tháng mới có.Tháng rồi em uống thuốc Bắc kết hợp clomid mà có trứng to đùng nhưng không đậu.Thầy có dặn dò gì không hả chị, sao em không thấy thầy nói gì hết.Chị có đi siêu âm trứng không.Cám ơn chị nhiều lắm

trangdh
06-16-2009, 09:48 AM
các chị ơi, em cũng bị buồng trứng đa nang. kinh nguyệt của em ko đều, trước đây, em cũng từng đi chữa bệnh này bằng nhiều thuốc lắm, hết thuốc nam rồi đến thuốc bắc, nhưng mà ko có j khả thi hết cả, kinh nguyệt vẫn ko đều. liệu sau này có em bé được ko hả chị? tháng 10 này em lấy chồng, chồng tương lai chưa biết em bị bệnh này, có nên cho anh í biết ko hả chị?các chị giúp em với

mnhk
10-06-2009, 09:40 PM
các chị ơi, em cũng bị buồng trứng đa nang. kinh nguyệt của em ko đều, trước đây, em cũng từng đi chữa bệnh này bằng nhiều thuốc lắm, hết thuốc nam rồi đến thuốc bắc, nhưng mà ko có j khả thi hết cả, kinh nguyệt vẫn ko đều. liệu sau này có em bé được ko hả chị? tháng 10 này em lấy chồng, chồng tương lai chưa biết em bị bệnh này, có nên cho anh í biết ko hả chị?các chị giúp em với

lau roi sao khong thay cac chi vao day de chia se kinh nghiem nhi?dang can khan cap ma.

mnhk
10-06-2009, 09:43 PM
Em xin mở chủ đề Buồng trứng đa nang, không biết đã có mẹ nào trên diễn đàn này có mở chưa. Các mẹ nào đang bị bệnh này vào đây chia sẻ kinh nghiệm ạ

the chi da di chua nhung dau roi?lau chua?
ket qua bay gio sao roi.

kissbyrose
10-07-2009, 08:06 AM
Có mẹ nào uống 20 viên profertil để kích trứng mà trứng không lên nổi không?

kissbyrose
10-07-2009, 08:10 AM

bệnh này khó có con chứ không phải là không có con em à. cả 2 vợ chồng đồng lòng và kiên nhẫn rồi cũng có bé thôi.
Chúc em hạnh phúc nha :D:D:D:D:D:D

Vônte
10-07-2009, 11:56 PM
Có mẹ nào uống 20 viên profertil để kích trứng mà trứng không lên nổi không?

Có mình đây, u thuốc chẳng bao giờ thấy lên, nhưng tiêm thuốc kích trứng thì đẹp luôn. Thế mà vẫn chưa được. Sory vào bán than tý. Lúc nào cũng tự dặn lòng là số mình chưa tới, ông trời phát số cho mình hơi muộn.

kissbyrose
10-08-2009, 10:11 AM
Có mình đây, u thuốc chẳng bao giờ thấy lên, nhưng tiêm thuốc kích trứng thì đẹp luôn. Thế mà vẫn chưa được. Sory vào bán than tý. Lúc nào cũng tự dặn lòng là số mình chưa tới, ông trời phát số cho mình hơi muộn.

Có gì mà bán than. cùng cảnh ngộ nên hiểu tâm trạng mẹ nó à. hôm qua đi siêu âm trứng lên đc 16.8mm. bác sĩ dặn ngưng thuốc và kiêng xxx để 2 ngày nữa ghé bác. :):):):)

hongtrangtran
10-08-2009, 02:01 PM
Trước đây nguyệt san của mình rất không đều. 1 năm chỉ bị 3, 4 lần thôi. Có khi đến tận 5 tháng. Đi khám BS phê là vô kinh. pótay luôn. Sau khi khám BS nói là bị đa nang. Rồi thì cho uống thuốc, lúc uống thì có, ngưng thuốc lại y như cũ. BS còn nói là sẽ khó có baby. Có thể sẽ phải đi "canh". Mình nghe nản quá trời, rồi mình có gia đình, mình quên mất tiêu chuyện đó, 8 tháng sau mình có baby. ko cần phải canh gì hết. Giờ mình đã có 1 bé boy kháu khỉnh. hihi. Các mom cứ yên tâm đi.

meounan
10-08-2009, 02:41 PM
Các mẹ ơi, cách đây mấy tháng em có tâm sự với các mẹ là em bị BTĐN, em đã đi canh và có một bé trai, giờ con giai em đã được 19 tháng rồi. Cuối năm ngoái em lại uống thuốc để canh tiếp một bé Kỷ Sửu nữa nhưng mà trời ko cho em Nghé. Em tiêm thuốc 2 tháng liền tháng 3 và 4/2009 trứng ko fát triển; em thấy trượt nghé rồi nên thôi mặc kệ. Cách đây một tuần thấy người khác khác, em mua que thử thì lại thấy 2 vạch, nhưng đi siêu âm thì chưa thấy vào TC. Em lại lên đây chia sẻ niềm vui này với các mẹ, để các mẹ lại tràn đầy niềm tin, hi vọng. Sự bất ngờ và tình cờ sẽ đến vào những lúc các mẹ ko ngờ nhất. Chúc các mẹ sức khỏe, yêu đời, may mắn, hạnh phúc và mong là các con sớm về với vòng tay của các mẹ. Em xin hỏi là có mẹ nào đã chat với em và thực hiện mấy cái mẹo của em mà đã có tin vui thì loa lên cho em và các mẹ khác mừng nhé.

mnhk
10-08-2009, 07:48 PM
Mình cũng bị BTĐN, mong chờ tin vui 3 năm rồi mà vẫn chưa được. Mình bắt đầu điều trị và đi khám hơn 2 năm nay rồi. Thực sự là bây giờ nản quá rồi. Hic hic.

tinh trang cua ban rat giong minh day.minh cung da xay dung gia dinh gan 3 nam roi nhung bay gio van dang di tim be yeu ma xem kho qua.minh cung bi BTDN ma.chua mai roi ma ko khoi.chan qua.the bay gio ban co chua o dau khong?ban co the cho minh nick chat cua ban duoc ko de tien trao doi.

Vônte
10-08-2009, 08:35 PM
Các mẹ ơi, cách đây mấy tháng em có tâm sự với các mẹ là em bị BTĐN, em đã đi canh và có một bé trai, giờ con giai em đã được 19 tháng rồi. Cuối năm ngoái em lại uống thuốc để canh tiếp một bé Kỷ Sửu nữa nhưng mà trời ko cho em Nghé. Em tiêm thuốc 2 tháng liền tháng 3 và 4/2009 trứng ko fát triển; em thấy trượt nghé rồi nên thôi mặc kệ. Cách đây một tuần thấy người khác khác, em mua que thử thì lại thấy 2 vạch, nhưng đi siêu âm thì chưa thấy vào TC. Em lại lên đây chia sẻ niềm vui này với các mẹ, để các mẹ lại tràn đầy niềm tin, hi vọng. Sự bất ngờ và tình cờ sẽ đến vào những lúc các mẹ ko ngờ nhất. Chúc các mẹ sức khỏe, yêu đời, may mắn, hạnh phúc và mong là các con sớm về với vòng tay của các mẹ. Em xin hỏi là có mẹ nào đã chat với em và thực hiện mấy cái mẹo của em mà đã có tin vui thì loa lên cho em và các mẹ khác mừng nhé.

Chúc mừng mẹ nó nhé, thông tin của mẹ nó làm cho các chị em đang trên hành trình đi tìm con yêu càng thêm có động lực. Chúc 2 mẹ con khỏe

kissbyrose
10-14-2009, 02:31 PM
mình uống 21v profertil trứng lên đc 16.8mm, BS bảo nhưng thuốc và 2 ngày sau siêu âm trứng đc 20mm. chích thuốc cho rụng. ko biết có nên cơm nên cháo gì kô? :D
Mình cũng mong giống như mấy mẹ may mắn để nhanh có em bé.

mnhk
10-21-2009, 07:47 PM
có mẹ nào bi BTDN đã chữa thành công thì vào đây đê chia sẻ kinh nghiệm đi.sao im hơi lặn tiếng vậy?

mnhk
10-21-2009, 07:48 PM
mà mấy mẹ em hỏi chẳng thấy trả lời gi cả chán quá.
huhuhhhhhuhuhu

Goute1983
10-21-2009, 09:56 PM
Mình thì không bị đa nang nhưng mà KN không đều, chu kỳ linh tinh và dài nữa. Theo dõi trứng mãi thì toàn bằng trứng vịt rùi mới chịu rụng. Chán không canh nữa thì lại có 2v. Không hỉu sao nữa. Các mẹ nó cứ kết hợp chữa trị với tâm lý thoải mái là sẽ sớm có tin vui thôi mà. ĐNBT thì nhiều người chữa trị thành công và có bé chỉ sau khoảng vài tháng cắt góc thui hay sao ý. Chúc các mẹ sớm có tin vui nhé:p

mnhk
10-24-2009, 09:18 PM
có mẹ nào bi BTDN đang chưa chỗ bs Lâm ở Mỹ Đình không?
đã mệ nào bị BTDN uống thuốc của BS Lam mà co baby chưa?các mẹ cho em học hỏi kinh nghiệm với em đã lấy chồng 3 năm mà chưa một lân có bầu. chán quá. Đợt trước em có uống thuốc của BS Lâm nhưng chắc ko hợp thuốc nên ko co kết quả. Dạo này em đang định chuyển sang chưac Tây y chỗ bs Dũng ở Kim ngưu. Có mẹ nào có kinh nghiệm chữa BTDN chỗ BS Dũng chia sẻ cho em ít kinh nghiệm. Chờ tin của các mẹ. Cám ơn nhiều nhiều.........

tigontim
10-31-2009, 09:06 AM

cho mình hỏi là khi bạn uống thuốc clomid thì có bao giờ thử que thử thai chưa lên 1 vạch hay 2 vạch? Tháng này mình cũng uống clomid, sau 25 ngày bây giờ thử 5 que thử thai đều thấy 2 vạch nhưng không biết có phải do tác dụng của thuốc làm que thử lên vạch không nữa. vẫn chưa dám tin!

mnhk
11-04-2009, 07:47 PM
chiều nay mình vừa đến kham chỗ bs Dũng,vì mình vẫbij rong kinh nen bs chỉ định sáng mai mình sang việ C hút buồng tử cung rồi sau đó 5 ngày mang kết quả đến. Có ai có kinh nghiệm trong vụ này chia sẻ kinh nghiệm cho mình với.Minh đang rất lo lắngkhoong biếtnhuw thế nào?

huongtr
01-19-2010, 08:02 PM

Mình cũng bị BTĐN, trứng chỉ 10-12mm là tiêu và không phóng noãn. Tháng nào cũng uống thuốc kích trứng và đi canh trứng, gần năm không có kết quả gì. Riêng tháng trước mình ko uống thuốc kích trứng mà chỉ uống thuốc nội tiết làm dày niêm mạc vì niêm mạc tử cung của mình cũng mỏng lắm chỉ có 5-7mm thì mình lại dính. Em bé của mình bây giờ được hơn 5w rồi. Đấy, đúng lúc mình ko ngờ tới nhất thì mình lại có.
Mình nghĩ quan trọng là tâm lý bạn phải thoải mái, đừng suy nghĩ nhiều quá (rất khó nhưng vẫn phải cố). Đúng là tháng trước mình chả nghĩ ngợi gì cả, ăn, chơi, tiệc tùng suốt. Thậm chí khi chưa biết có thai mình còn đi matxa chân, nó ấn bụng mình thôi rồi (trộm vía em bé ko làm sao)
Cố lên bạn nhé!

huongtr
01-19-2010, 08:05 PM
đã mệ nào bị BTDN uống thuốc của BS Lam mà co baby chưa?các mẹ cho em học hỏi kinh nghiệm với em đã lấy chồng 3 năm mà chưa một lân có bầu. chán quá. Đợt trước em có uống thuốc của BS Lâm nhưng chắc ko hợp thuốc nên ko co kết quả. Dạo này em đang định chuyển sang chưac Tây y chỗ bs Dũng ở Kim ngưu. Có mẹ nào có kinh nghiệm chữa BTDN chỗ BS Dũng chia sẻ cho em ít kinh nghiệm. Chờ tin của các mẹ. Cám ơn nhiều nhiều.........

Mình bị BTĐN, chữa ở bác sĩ Tuyết Minh, 49 Bát Đàn. Giờ mình đã có hơn 5w rồi. Ít thông tin để bạn tham khảo. Mong bạn sớm có tin vui.
Thân!

babyvina
01-19-2010, 08:22 PM

em mình chữa chỗ bà Lâm nhưng vẫn chưa có gì, đang định ra Tết đi mổ nội soi. Có mẹ nào chữa bệnh này bằng phương pháp mổ nội soi chưa cho em mình ít kinh nghiệm nào. thanks!

mnhk
03-03-2010, 08:50 PM
bs cũng dang theo dõi 1 chu ki nua của mình, sau đó mà ko được bs bao sẽ cho mình mổ nội soi kiểm tra buòng trứng. Có mẹ nào có kinh nghiệm cho em chut thông tin. em kinh nguyệt ko đều.

Vônte
05-19-2010, 12:46 PM
bs cũng dang theo dõi 1 chu ki nua của mình, sau đó mà ko được bs bao sẽ cho mình mổ nội soi kiểm tra buòng trứng. Có mẹ nào có kinh nghiệm cho em chut thông tin. em kinh nguyệt ko đều.

Thường thì khi mổ nội soi bác sỹ sẽ chọc hút một số các quả trứng tạm goi là lép để cho các quả trứng khác có chỗ để phát triển (đấy là hiểu nôm na như thế) đồng thời cũng thăm dò luôn vòi trứng và tử cung của bệnh nhân xem có vấn đề gì mà chụp Xquang và siêu âm ko phát hiện được. Một ng bạn của mình cũng bị BTĐN, đã mổ nội soi, sau đó tiêm thuốc và có bầu luôn.

bonbon08
05-19-2010, 01:07 PM
me bonbon08 đi khám ở viện nào vậy chỉ cho mình biết nha. mình cũng bị buồng trứng đa nang mình đang uống thuốc cũng lo lắng lắm.Cho mình số điện thoại nhé. ok

Bạn ơi mình đi khám ở Vạn bảo (bác sĩ Thuý - Bác sĩ sản hà nội) mình cho bạn số đt của phòng khám rồi gọi đặt lịch nhé vì phòng khám này của mấy bác sĩ trong viện mở ra nên nếu cần làm gì chuyên sâu thì các bác ý sẽ sắp xếp vào làm luôn, phòng khám địa chỉ 21 Vạn Phúc số đt 37624646

Yoursecret Shop
05-24-2013, 11:47 AM
Các mẹ ơi, cho em hỏi khám đa nang buồng trứng là khám như thế nào? siêu âm ngoài, siêu âm đầu dò (cho vào trong), thử máu hay như thế nào? Và khám ở chỗ nào thì tin tưởng? Kinh nguyệt của em ko đều tẹo nào, tháng thì 30 ngày, tháng thì 40 ngày, thậm chí 60 ngày. Em sợ đấy cũng là biểu hiện của đa nang buồng trứng. Các mẹ tư vấn cho em với!

má mì ^_^
05-24-2013, 01:29 PM
bệnh này m thấy chữa đc mà, chữa xong có khi đẻ phát sinh đôi luôn ý ~!~

má mì ^_^
05-24-2013, 01:29 PM
à mà mình đang cần tuyển 1 giáo viên mầm non, mom nào cho ng nhà cần tim việc thì alo mình : O169 2118095 nhé :rolleyes:

beiuiu
01-06-2014, 12:53 PM
Cả nhà ơi, em đi khám phụ khoa chữa viêm AD, tiện làm SA đầu dò tử cung phần phụ thì lại ra kq là btdn. Cụ thể như thế này
lần 1: (sau khi sa khoảng 10 ngày thì em đến kỳ): buồng trứng trái, phải đều bt
lần 2: (SA sau khi sạch được 2 ngày): buồng trứng trái, phải đều bt
lần 3: (SA khi đến ngày thứ 14 của chu kỳ) thì lại bị "hình ảnh dnbt phải", buồng trứng trái bt
Cầm kết quả SA lần đó mà e lo sốt vó, nhưng bác sĩ điều trị thì lại bảo: không vấn đề gì hết, chỉ là triệu chứng thôi chứ không đáng lo, và em vẫn còn buồng trứng trái bt cơ mà, không cần điều trị gì cả
Em đang hoang mang vì giờ chuẩn bị thả để có em bé, không biết có có đc không :( Và em cũng có 1 thắc mắc là nếu là bị dnbt thì em tưởng SA đầu dò bất cứ thời điểm nào cũng thấy hình ảnh đa nang chứ, sao của em thì đầu cuối chu kỳ thì SA thấy bình thường còn giữa kỳ thì mới thấy đa nang ạ? Mà lại là đa nang 1 bên?

Lethanh1985
03-09-2014, 02:08 PM
Ông lang người Sán Dìu tên là Phó Hữu Đức, Chủ phòng khám Đức An Đường (ở số 6, ngõ 169A, đường Xuân Thủy, Cầu Giấy, Hà Nội).ông này có nhiều mẹ bị bệnh này o có con toàn nhờ ông ý giờ đã có baby nhé