bột hip

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi voicon11, 1/6/2011.

1. voicon11

voicon11 Thành viên mới

Các mẹ ơi em có cún được 6 tháng rồi bắt đầu ăn dặm nhưng hiều mù mờ quá thấy bảo có sữa hay bột hipp gì đó nhưng e khong biết tác dụng là gì, ăn uống có tốt không, các mẹ tư vấn e với nhé
    cún nhà em 11kg được 6 tháng 20 gnày rồi ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi voicon11
    Đang tải...

2. Kandy212

Kandy212 Thành viên chính thức

Ðề: bột hip

Bé nhà mình dùng các sản phẩm của Hipp từ lúc 4 tháng cho đến giờ đc 15 tháng vẫn đang uống sữa Hipp vì sữa Hipp mát nên bé ko bị táo. Lúc bé đc 4 tháng mình bắt đầu cho bé ăn bột Hipp dành cho bé từ 4 tháng tuổi. Trộm vía bé ăn tốt, ko bị táo. Mình đc bít Hipp là sản phẩm sạch, giá cả lại ko quá đắt như các nhãn hiệu nhập khẩu khác. Bé nhà bạn đc 6 tháng tuổi thì có thể chọn loại bột cho bé từ 6 tháng tuổi trở lên. Có nhiều vị cho bạn lựa chọn. Bạn lưu ý là lúc mới ăn thì cho ăn ít một để xem phản ứng của bé nhé vì tùy từng cơ địa của mỗi bé, có thể bị dị ứng thức ăn hay ko. Cứ cẩn thận 1 chút. Còn bạn muốn bít rõ về sản phẩm của Hipp thì vào trang web hipp.vn mà xem. Mình đã cho con mình dùng và thấy rất yên tâm. Mà trộm vía bé mới đc 6 tháng 20 ngày mà đã nặng 11kg là thừa cân so với tiêu chuẩn đấy bạn ạ. Cân nặng của bé nhà bạn hiện giờ tương đương với cân nặng trung bình của bé 18 tháng tuổi. Bạn nên xem xét đến chế độ dinh dưỡng cho bé, quan trọng nhất là bé khỏe!

3. voicon11

voicon11 Thành viên mới

hi cám ơn mẹ nó, khổ nhất là e chỉ cho bé bú mẹ thôi, mấy bữa nay mới bắt đầu tập ăn bột, ai cũng bảo sữa tốt đạt quảnh như sữa bò ấy

4. Kandy212

Kandy212 Thành viên chính thức

Ôi trộm vía sữa thế là hàng quý và hiếm đấy. Hi! Chúc mừng bạn nhé!