Kinh nghiệm: Con không uống sữa ngoài

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Me-be-tit, 1/6/2011.

1. Me-be-tit

Me-be-tit Thành viên tích cực

Cu tít nhà Minh đc 9 tháng zùi nhg k chịu uống sữa ngoài. Mình dự Tính 1 tuổi sẽ Cai sữa mà k bít lúc đó bé có chịu uống k. Mẹ nào có kinh nghiêm chỉ dùm với:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me-be-tit
    Đang tải...

2. bongbong123

bongbong123 Banned

Ðề: Con không uống sưa ngoài

Bạn thử cho Tít uống sữa Humana của Đức xem sao. Đứa em mình bán hàng sữa này giới thiệu, đây là sữa rất nổi tiếng ở Đức, được dùng ở các bệnh viện từ khi bé mới sinh vì mùi vị cực giống sữa mẹ ấy. Mình đang cho Bống nhà mình uống sữa này, nếm thấy vị nhạt nhạt thui, khá là giống sữa mẹ đấy. Ở mình thì sữa này mới nhập về nên chưa nhiều người biết đến. Mà bạn đã cho bé Tít ăn dặm chưa? Nếu 9 tháng mà chưa ăn dặm thì hơi mệt ấy, bác sĩ của mình khuyên là sau 5 tháng là phải tập cho Bống ăn dặm rùi, vì nếu muộn quá là bé không chịu ăn đâu :(

Me-be-tit thích bài này.
  3. sahuyen2050

sahuyen2050 Banned

Bạn cho con dùng sữa Nutrilon và cả bột ăn dặm của Nutrilon đi bạn ạ. Sữa này giống sữa mẹ, tăng cân đều, không bị táo bé thích lắm. Bé nhà mình ban đầu cũng lười ăn lắm nhưng mình đổi sang dùng sữa này mỗi ngày cho uống ít một, bây giờ bé thích lắm, thích cả bột dặm của hãng này luôn. Bạn bè mình nhìu người dùng rùi đều nói vậy. Mẹ nó thử xem, chứ 9 tháng mà chưa ăn uống được gì ngoài thì khó cho mẹ nó lắm đấy.

Me-be-tit thích bài này.
  4. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Con không uống sữa ngoài

Con mình cũng ko chịu uống sữa ngoài, từ lúc cai sữa (8 tháng) đến giờ là 40 tháng toàn phải ép uống sữa, vui thì nó nuốt, buồn buồn thì nó phun. Cái gì mà làm từ sữa là nó ko ăn.

5. Me Bong xu

Me Bong xu Thành viên chính thức

Ui, trẻ con tụi nó tinh lắm, cứ nói là giống, gần với sữa mẹ, như sữa mẹ... nhưng tụi nó ti vào là biết ngay. Ví dụ bé dưới 6 tháng bạn tập cho bé vừa ti mẹ, vừa uống sữa ngoài để chuẩn bị mẹ phải đi làm trở lại thì dùng các loại sữa được cho là "gần với sữa mẹ" thì cũng có lý, nhưng để bé dứt hẳn sữa mẹ chuyển sang uống sữa công thức thì nó vẫn chỉ là sữa công thức thôi, không cho bé cảm giác như mẹ được. Bé nào uống sữa ngoài thì vẫn uống, mà không chịu uống thì cần rèn luyện ép buộc phải uống thôi.
    Mình thấy có rất nhiều loại sữa tốt của Anh, Úc và Đức, bạn ra cửa hàng có nhân viên chuyên bán sữa tư vấn có lẽ hiệu quả hơn. tùy bé nhà bạn hợp với sữa nào thì bạn cho bé dùng sữa đó thôi. 9 tháng mà vẫn không chịu uống sữa ngoài thì mẹ cũng mệt đấy.

6. Me-be-tit

Cảm ơn các mẹ nhiều lắm. Ku tít nhà mình ăn cháo ngày 3 bữa. Trộm vía ăn cũng đc, dù k uống sưa nhg còn may là Vân ăn váng sưa đều.giờ mà uống đc sưa nữa thì phải ăn mừng ấy chứ

7. Me-be-tit

Lại bắt đâu công cuộc uống sưa gian nan đây. Tít nhà mình k uống bình mà phải đút thìa mãi mới đc ít.nhìn con ng ta uống sưa ừng ực mà thèm. Híc híc.

8. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Chị ơi bé nhà chị 9 tháng ăn cháo 3 bữa, thế còn bú mẹ được bao nhiêu ml? ăn sữa ngoài được thêm bao nhiêu ml nữa?
    Bé nhà em lúc 8 tháng cũng 3 bữa cháo măn, bú mẹ và ăn sữa ngoài đc tổng 300ml sữa là cùng. Em cho đi khám dinh dưỡng bs khuyên là đổi 1 bữa cháo sang dạng ngọt để thêm lượng sữa vì trẻ dưới 1 tuổi lớn bằng sữa rất nhiều, mỗi ngày ăn khoảng 700ml sữa thì mới yên tâm đủ chất. Chị kiểm tra lại thực đơn xem nhé.

9. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Có khi do bé chưa đói nên bé cũng k thích uống sữa đấy. Bon nhà em trước cũng k uống tẹo nào, sau mẹ đi làm cả ngày bà ở nhà cho uống thì cũng chịu uống. Mà bé đổ thìa mãi cũng quen chưa k nhất thiết uống bình. Đầu tiên em cũng thấy đổ thìa rất khó khăn nhưng khi bé biết ngồi thì các mẹ cứ mua cái thìa 5 -10 ml đổ, rất là nhanh, nhanh hơn cả uống bình ý ạ.

10. Me-be-tit

Bé nhà chị sợ nhg món ngây ngây mùi sưa lăm. Có lần chị thử cho sưa vào bột cho bé ăn mà bé nôn hết, sợ quá chả dám thử nữa

11. Me-be-tit

Bé nhà chị sợ nhg món ngây ngây mùi sưa lăm. Có lần chị thử cho sưa vào bột cho bé ăn mà bé nôn hết, sợ quá chả dám thử nữa

12. manly shopping

manly shopping Thành viên rất tích cực

Có thể cho pho mai vào cháo thay sữa cũng đc mà..............

13. Me-be-tit

Xem ra cho con uống sữa là vấn đề nan giải của các bà mẹ. Ngày xưa chả có sữa mà uống còn ngày nay muốn cho con uống sữa cho đủ chất thì lại k chịu uống. Đau đầu

14. Me-be-tit

Bạn ơi sữa này của nước nào thế? Mình cũng thử chuyển sang giống bé nhà bạn xem sao.

15. khoailang90

khoailang90 Thành viên chính thức

bạn thử cho con bạn uống sữa s26 xem thế nào nha mình thấy sữa đó tốt lắm mà lại hợp với khẩu vị các bé việt nam đó bạn à

16. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Bé nhà chị đang cho uống sữa ngoài loại gì thế ah. Hồi bé nhà em không chịu ăn sữa ngoài là em đang cho uống Gain của abbot, sau đó em mới cho đổi sang Dumex rồi đến Meiji9. Bé không thích đồ ngọt nên khi đổi sang meiji9 nhạt hơn là cu cậu uống được nhiều hơn hẳn. Chị ngâm cứu về vụ đổi sữa theo khẩu vị của bé thử xem.

17. susu.xuxu

susu.xuxu Bắt đầu tích cực

bé nhà mình cũng không chịu uống sữa,mãi tới lúc 11 tháng mới tập tành uống sữa ngoài.lúc đầu thì mình đầu tư cho con sữa dê kabrita,uống hết 1 hộp 400ml mình chuyển qua sữa dielac alpha nhưng bé không thích lắm(vì sữa có mùi gây),lại còn hay nôn trớ nữa(do bé ho nhiều),giờ mình chuyển qua physiolac chống nôn trớ,bé rất thích uống(mình cũng đã uống thử 1 ít thì thấy mùi vị giống hệt sữa mẹ)
    khi nào bé uống hết hộp 400ml của phy 1er này mình chuyển qua phy3 dinh dưỡng cho trẻ 1-3 tuổi(bé nhà mình 13 tháng rùi)
    các mẹ tìm hiểu thêm thông tin về loại sữa này ngâm kíu xem sao.mình thì thấy loại sữa này ok với bé nhà mình.trước đó 1 ngày bé nhà mình chỉ uống được 200ml sữa 1 ngày,nhưng 4 hôm nay bé đã uống được 600ml sữa mỗi ngày(3 bữa sữa 1 ngày)
    mình lo nhất vụ sữa cho bé uống,nhìn con mỗi lần uống xong lại nôn trớ hết tội lắm.lại tiếc tiền nữa chứ.
    giá của physiolac cũng kha khá các mẹ ạh.
    mẹ nào có kinh nghiệm dùng sữa rồi share cho mình với nhé
    thanks các mẹ

18. Me-be-tit

bé nhà mình lúc mới sinh cũng uống phy được lắm, thế mà có lần thử chuyển sang similac uống thấy mùi tanh quá bé sợ luôn chả uống sữa nữa.

19. Me-be-tit

20. ngaoopxinh

ngaoopxinh Mẹ cún con

Bé nhà em đang uống friso,em thấy sữa này rất được, không bị nóng và cũng tăng cân nữa, em có chị bạn cho hộp sữa mang từ Sing về, em cho con uống thử thì cháu uống ít hăn, mặt nổi đầy mụn, quấy khóc suốt, cứ tưởng do thời tiết nóng quá, em tắm lá cho cháu, bật điều hòa suốt, nhưng không thấy đỡ, thử hết mọi cách rồi chỉ còn mỗi sữa thôi, em lại đổi sữa cũ cho cháu uống thì các triệu chứng trên hết ngay. Thế nên các chị đừng đổi nhiều sữa cho con uống nhé, cháu quen sữa nào thì cho uống sữa đấy thôi ạ, chứ bị giống như con em thì thương lắm, nó cứ lấy tay cào mặt vì mụn ngứa thôi.