mẫu tờ kê khai làm chứng minh thư

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi hoangha910, 30/12/2008.

1. hoangha910

hoangha910 Thành viên rất tích cực

em nhờ mod tí, vì em k biết đăng vào mục nào ạ
    em lúc đi sinh chẳng may bị mất chứng minh thư giờ em muốn làm lại thì phải có tờ khai làm chứng minh thư rồi ra xác nhận của c.a phường rồi ra nguyễn du làm
    ko biết có ai có file mẫu tờ kê khai để làm chứng minh thư k cho em xin để đỡ phải đi lại nhiều vì bé nhà em mới được hơn 3 tháng một tí
    em cảm ơn nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoangha910
    Đang tải...

2. kutie_bong

kutie_bong Bắt đầu nổi tiếng

Tờ khai CMT thì bạn phải ra 90 Nguyễn Du mua chứ k ở đâu có đâu.
    Như trường hợp của bạn bị mất thì phải khai tờ khai rồi xin xác nhận của CA phường. Khi đi nhớ mang theo hộ khẩu. Bạn có thể đi vào thứ 7 cũng được, T7 ở đó làm cả ngày mà.

architect thích bài này.
  3. Pomelos

Pomelos Thành viên chính thức

Bạn ơi, bạn làm mất CMT thì phải làm đơn cớ mất ở Công an phường. Sau 30 ngày kể từ ngày làm đơn cớ mất mới làm lại CMT được.

4. hoangha910

nhưng trường hợp của em hơi lằng nhằng một tí ạ
    vì trước đây cmt bị mất của em làm ở trên việt trì, giờ em lại mới chuyển khẩu ở ba đình - hà nội rồi nên giờ làm lại cmt thì k biết có phải xác nhận phường k nhỉ

5. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

Nếu bây giờ hộ khẩu của chị đang ở Ba Đình thì chị ra 90 Nguyễn Du mua tờ khai nhé. 1k 1 bộ ạ. và về khai vào rồi mang Hộ Khẩu ra Công An phường xác nhận. Hộ Khẩu ở đâu thì lấy xác nhận ở đó.

architect thích bài này.
  6. Feb & Aug

Feb & Aug Thành viên tích cực

Hồi tháng 5 chồng tớ và BMC đi làm lại CMT ở 90 Nguyễn Du chỉ cầm HK ra mua tờ khai và nộp thôi, không thấy phải xác nhận của CA phường.
    Theo như tớ biết thì khi làm CMT mới ở tỉnh hoặc thành phố mới chuyển HK đến thì phải nộp lại CMT cũ, trường hợp của bạn chưa làm CMT mới mà bị mất CMT cũ thì phải ra tận nơi hỏi thủ tục mới biết chính xác.

architect thích bài này.
  7. hoangha910

vì bé nhà em còn nhỏ mà đi lại mất mấy lần như thế thì mất thời gian quá
    mà em ở tận mỹ đình chứ

8. kutie_bong

kutie_bong Bắt đầu nổi tiếng

Trường hợp của bạn là cấp mới ở Hà Nội.
    Bạn ra 90 N.Du mua tờ khai rồi về xin xác nhận của CA phường. Rồi mang hộ khẩu đến làm.

architect thích bài này.
  9. tarami

tarami Thành viên tập sự

không nhất thiết phải ra 90 nguyễn du, ra công an quận sở tại là làm được mà, lên 90 làm gì cho đông

10. HaDung

HaDung Hội Dê 79 - Thiết bị bếp!

Đúng thế, bạn chỉ cần ra CA quận mà bạn có HK, xin tờ khai rồi về CA Phường xin xác nhận (làm mới thì mới ko phải xin) lại quay về CQ quận làm.

architect thích bài này.
  11. papajiama

papajiama Banned

mình cũng nghĩ chỉ phải ra CA quận mà bạn có hộ khẩu xin tờ khai rồi về CA Phường xin xác nhận, rồi quay về CQ quận làm là đc thôi. ko phải lên 90 ND đâu.

12. mecuasu

mecuasu Thành viên chính thức

Em cũng đang muốn đổi lại cái CMT của em nhưng chả biết bây giờ thủ tục ntn nhỉ?( CMT của em thì làm từ năm 2004,nhưng bây giờ cũng đã cũ rồi ah )Em ở quân Thanh Xuân thì về quận Thanh Xuân làm hay vẫn lên 90 Nguyễn Du làm ạ?Mà bây giờ khi đi làm lại thì mang những gì ạ?Em xin mọi người chỉ bảo giúp em ah.EM đang định chiều nay đi làm lại đấy ạ.Gấp giúp em với ah,em cảm ơm mọi người trước ah.

13. MeThaiCoi

MeThaiCoi Banned

mình cũng ở Quận Thanh Xuân, có bạn nào có cái mãu cho mình xin cái, ah, mà thủ tục nữa. Xin cảm ơn

14. EYE

EYE Thành viên rất tích cực

Mình có mẫu, cơ mà chả có cách nào post lên cho cả tham khảo vì kg có scan. Kg lẽ chup hình chăng? Mẫu này chịu khó đánh máy được mà.

15. mecuasu

Hôm qua em vừa hỏi trên Nguyễn Du rồi,họ không làm cho quận Thanh Xuân đâu ah,mà bây giờ mình phải về quận của mình làm vào các ngày thứ 5 và thứ 7 nhé.Ở Nguyễn Du bây giờ chọ chỉ làm cho Quận Đống Đa và Quận Hoàn Kiếm thôi nhé,còn các quận khác thì về UBNN Quận ( hoặc C.A Quận đó làm nhé ).

16. EYE

EYE Thành viên rất tích cực

Mình đã có mẫu xin cấp CMND trong file. Bạn nào cần thì để lại địa chỉ email mình gửi cho.

17. mecuasu

Em vừa đọc được ở đây nè:Các Bác vào xem và Down về nhé:
    http://http://www.hanoi.gov.vn/web/guest/ct_trangchu?p_p_id=vcmsviewcontent_INSTANCE_GbkG&p_p_lifecycle=0&p_p_col_id=column-2&p_p_col_count=1&_vcmsviewcontent_INSTANCE_GbkG_struts_action=%2Fvcmsviewcontent%2Fview&_vcmsviewcontent_INSTANCE_GbkG_articleId=34525&_vcmsviewcontent_INSTANCE_GbkG_categoryId=2384&_vcmsviewcontent_INSTANCE_GbkG_styleBorder=0&ssw69e12b52f4d4170389d45562e03b86cd
    Còn đây là Đơn đề nghị cấp CMTND :
    CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
    Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
    -----------------------------------------------

ĐƠN ĐỀ NGHỊ
    CẤP CHỨNG MINH NHÂN DÂN

Kính gửi: ..............................................................................................
    Tên tôi là: ......................................................Sinh ngày: .........../............./...................
    Nơi đăng ký hộ khẩu thường trú:..................................................................................
    ..................................................................... Số điện thoại:...........................................
    Số sổ hộ khẩu: ................... phường.................................Tập: .......... Trang:...............
    Nơi ở thực tế hiện nay: .................................................................................................
    Tôi đã ( hoặc chưa ) được Công an Tỉnh, Thành phố ...................................................
    Cấp CMND số................................... nhưng nay đã ....................................................
    ( Ghi rõ bị mất, bị hỏng, cũ hay quá 15 năm...................Khi cấp đổi nếu CMND còn nguyên vẹn thì nộp theo đơn này và không cần lấy xác nhận của Công an phường, xã,
    thị trấn ).
    Nay đề nghị cơ quan Công an ( cấp mới, cấp đổi, cấp lại )........................................
    CMND cho tôi để sử dụng theo quy định của pháp luật.
    Tôi xin cam đoan những nội dung ghi trên là đúng sự thật. Nếu sai tôi xin hoàn toàn chịu trách nhiệm trước pháp luật.

Xác nhận của công an phường, xã, thị trấn Hà Nội, ngày.......tháng......năm........
    nơi ĐKHK thường trú (Ký và ghi rõ họ tên)
    (hoặc nơi KT2 đến)
    - Ông, bà:...................................................
    - Sinh ngày.........tháng...........năm.............
    - Hộ khẩu thường trú tại............................
    ...................................................................
    - Hiện đang cư trú ( KT2 đến ):.................
    ...................................................................
    - Đã được hoặc chưa được CATP Hà Nội
    cấp CMND số............................................ Hà Nội, ,ngày......tháng.....năm.......
    Trưởng CA phường, xã, thị trấn
    CSKV ký tên (Ký tên, đóng dấu)

mangosteen_m thích bài này.