các mẹ cho hỏi s26 có mát và tăng cân ko? con nhà mình hay bị nóng thì ú s26 hay sma tốt

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi belanxinh2009, 6/6/2011.

1. belanxinh2009

belanxinh2009 Thành viên đạt chuẩn

có mẹ nào dùng s26 và sma thì cho mh lời khuyên nhé. con mình hơi còi lại nóng nên chưa biết cho ug sữa gì. cảm ơn các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi belanxinh2009
    Đang tải...

2. nghé_ọ

nghé_ọ Guest

Ðề: các mẹ cho hỏi s26 có mát và tăng cân ko? con nhà mình hay bị nóng thì ú s26 hay sma t

Nhà mình mới chỉ dùng S26 thôi. Con mình hồi đầu cũng táo lắm, uống sữa nan cũng táo. Nghe mọi người bảo S26, Similac nóng nhưng con mình uống các sữa đó hàng xách tay thì đều thấy ok hết.

3. gobybang

gobybang Thành viên sắp chính thức

Ðề: các mẹ cho hỏi s26 có mát và tăng cân ko? con nhà mình hay bị nóng thì ú s26 hay sma t

Mẹ nó thử đi nhé mình thấy nhiều người kêu là sữa này nóng nhg bé nhà mình ăn sữa này 2 năm rồi mà ok lắm không táo bao giờ đâu.

4. thao84

thao84 Thành viên tập sự

cũng tùy bé đó các mẹ, cứ mua 1 hộp nhỏ cho con uống thử đi mới biết đc, như bé nhà mình uống Dielac thì rặn đỏ mặt, ị xong khóc tu tu đến thương, nhưng bé nhà đứa bạn lại hợp, cũng chả biết thế nào đâu, cứ phải thử mới biết đc, similac con nhà mình uống thì đi bình thường nhưng phân cứ xanh, jo đang uống dumex thì trộm vía bé uống ngon, tăng cân

5. tun31052009

tun31052009 Thành viên chính thức

uh đúng đấy mẹ nó ạ, sữa với các con có con hợp cái này có con hợp sữa kia. Như con nhà mình không thể uống fiso nhưng lại hợp với gain và nóng với enfa nhưng lên cân với enfa ....hic sau đó mình dùng kết hợp với sản phẩm BIGBB con vừa lên cân lại không sợ nóng tiện lắm các mẹ ạ.

6. thuyan254

thuyan254 Banned

S26 không nóng đâu các mẹ ạ. Nhiều mẹ bạn mình cho con ăn khen lên cân tốt lắm. Nhưng mà các mẹ cần chú ý là S26 có thành phần là đạm đậu nành, nên nếu cho bé trai ăn thì cũng cần chú ý, vì sợ là nó ảnh hưởng đến sự phát triển hệ sinh dục của bé í

7. thucdem

thucdem Thành viên sắp chính thức

Mẹ này nói làm mình suy nghĩ, vậy sữa này chỉ dành cho con gái thôi à.....................................

8. Ðề: các mẹ cho hỏi s26 có mát và tăng cân ko? con nhà mình hay bị nóng thì ú s26 hay sma t

Chào bạn, muốn biết con có hợp sữa hay ko tốt nhất bạn nên cho con thử mới biết đc bạn ạ, biểu hiện của hợp sữa là bé tăng cân đều và ko bị táo bón bạn nhé.

Ở đây cả 2 loại sma và s26 đều rất tốt, sma thì mát hơn s26 nhưng ko thể nói con bạn ko hợp s26 bạn nhé

Chúc bé nhà bạn sớm tìm ra loại sữa phù hợp :)

9. Ðề: các mẹ cho hỏi s26 có mát và tăng cân ko? con nhà mình hay bị nóng thì ú s26 hay sma t

Mẹ nó ơi, khi sản xuất các nhà nghiên cứu đã tính đến thành phần đạm đậu nành để làm sao ko ảnh hưởng gì đến bé trai rồi nên mẹ nó cứ yên tâm cho bé u nhé, ở bên úc thì all các bé đều uống s26, trừ bé nào quá táo bón mới uống nurture và karicare bạn nhé. Đặc biệt bé nào mà hợp s26 thì phát triển chiều cao và cân nặng rất tốt bạn nhé

thucdem thích bài này.
  10. thanh77

thanh77 Thành viên chính thức

Chào mẹ chau!
    Thật ra tất cả các nhà sản xuất khi họ cho ra một sản phẩm thì đều phải qua kiểm nghiệm rất chặt và đặc biệt hơn là họ họ nghiên cứu các hàm lượng trong sữa phải hợp với tất cả các bé khi sử dụng chứ không phải dành cho bé trai hay gái mẹ nó ạ.

11. Chep & Cookie09

Chep & Cookie09 Bắt đầu nổi tiếng

Mình đã cho con uống cả 2 loại sữa S26 và SMA gold rồi. Cảm nhận là như thế này:
    1.Về thành phần: Cơ bản là giống nhau
    2. Mùi vị: cả 2 đều có mùi tanh vì chứa rất nhiều sắt, theo cảm nhận của mình thì SMA dễ uống hơn S26 một tí, S26 ngọt hơn SMA. S26 số 3 rất ngậy.
    3.Về việc SMA và S26 có mát và tăng cân ko: Xin thưa ko có loại sữa nào giúp bé chóng tăng cân cả, tất cả đều phụ thuộc vào mức độ hấp thụ thức ăn của bé. Có thể với bé này S26 mát còn SMA lại nóng còn bé kia thì ngược lại. Tất cả đều tùy thuộc vào thể trạng của từng bé. VD sữa dê Nanny Care nổi tiếng là mát nhưng với con tớ, ăn vào bé ị ra đúng như cục phân dê.
    4.Ưu điểm: tớ thấy con tớ, cháu tớ và khách hàng uống SMA hay S26 đều rất cứng cáp, mọc răng rất sớm, cháu tớ bị thiếu sắt, sau một thời gian uống S26 đi xét nghiệm đã ổn định trở lại.
    5.Khuyến cáo sử dụng: Nếu mẹ nào cho con uống sữa châu Âu quen rồi thì có thể thử cho con uống SMA vì sữa có vị nhạt giống sữa mẹ; còn nếu mẹ nào quen cho con uống dòng sữa Úc như Karicare, Organic, Bellamy... thì có thể cho con thử uống S26 vì sữa Úc thường ngọt hơn sữa châu Âu.
    6.S26 và SMA có mùi khá tanh nên nếu bé khó uống sữa thì mẹ nên cân nhắc, kinh nghiệm của tớ là pha thêm 1 thìa sữa non, thế là hết mùi tanh.
    Cuối cùng, tóm lại bé sẽ quyết định sữa đó có ổn với bé hay ko.

12. Mscloud

Mscloud Thành viên tích cực

cái đỏ đỏ: đúng rồi, các mẹ ko phải lo
    cái xanh xanh: nói như mẹ nó thì trẻ em Úc chỉ uống mỗi S26, Nurture với Kari thôi hả, bé bình thường tất cả đều uống S26, bé táo bón mới uống Nu và Ka, bó tay

13. mitashop

mitashop facebook.com/suagiare

e cũng nghĩ k có chuyện thành phần đạm đậu nành trong sữa ảnh hưởng đến sự phát triển sinh dục vì hàm lượng nhỏ mà

14. cochunho

cochunho Thành viên rất tích cực

uống s26 thì con hơi táo thật, hôm trước đi khám dinh dưỡng thì bsi bảo chuyển qua xo đỡ táo hơn