PDA

View Full Version : Cá thu 1 nắng tuyệt vời đây!!!!

mebep_cuncon
06-07-2011, 05:55 PM
Anh em em đều xa nhà nên mỗi lần về quê mẹ đều phơi cá thu mang lên ăn ( quê em ở Hải Phòng ạ, gì chứ đồ biển thì cực tươi so với các chợ và siêu thị ở HN)
Cá mẹ phơi 1 nắng, loại thu phấn đó ( hic) mẹ dậy từ sáng sớm ra chợ mua, phải tranh cướp mãi mói có được 1 con to đùng đấy, ăn cá phải ăn cá to mới sướng( giá cá to chắc các mẹ biết rồi - loại >2kg đó), hí hí
Vừa rồi mẹ làm cho hai anh em 4 kg cá tươi về làm nhưng bỏ đầu rút ruột với phơi rồi thì ko biết còn bao nhiêu cân hé hé, phơi 1 nắng để tủ lạnh ăn dần. Anh trai lại đi công tác nửa năm nên em bán bớt đi 1 ít, mẹ nào có nhu cầu thì PM em nhé.
Các mẹ có cần hình ko tối về em chụp ạ.

nguyenhuong21
06-07-2011, 06:16 PM
mẹ nó cho cái giá mình mở hàng cho nào.

thaonguyen69
06-07-2011, 06:24 PM
xin cái giá, nếu giá tốt ủng hộ 2kg.

occon
06-07-2011, 06:24 PM
mẹ nó cho cái giá và cả hình nữa nhỉ?:D nhưng mà cá 1 nắng này em ko bít làm món gì, chỉ bít mỗi mực 1 nắng đem nướng thui :p

spin
06-07-2011, 09:10 PM
Hải sản Vân Đồn, Ngô nổ Pốp Pốp úp cho mẹ nó..

mechip119
06-07-2011, 09:17 PM
Mẹ nó pm cho em giá đi, nếu ổn em lấy 1kg luôn

cuabien
06-07-2011, 09:27 PM
mình chỉ ăn mực 1 nằng, chứ chưa ăn cá thu một nắng, ko biết có ngon bằng mực môt nắng ko mẹ nó.................................

mebep_cuncon
06-07-2011, 09:35 PM
Cá nhà em mẹ em làm thì khỏi nói, vì bà làm cho anh em em ăn mà nên khoản vệ sinh an toàn thì khỏi nói, cá mang về bà ướp bột canh hẳn hoi, sau đó mang lên sân thượng phơi chứ ko phải như kiểu làm nhập nhoạng bán hàng của mấy hàng cá khô, ko biết đâu mà lần...
Em cũng về chụp hình lên để show hàng, cá em để tủ lạnh sau khi phơi 1 nắng xong, cất trong ngăn đá để được khá lâu đó, món này em chỉ biết sau khi bỏ ra ngoài cho rã đá sau đó đem lên chảo rán thôi chứ em ko biết làm món gì khác, nhưng khi ăn thì khỏi nói...
Em để giá thanh lý 420k/cân
Nếu mẹ nào thích thì liên lạc với em qua sô 099 sáu hai lăm 8087
Hình đây ạ:
http://seablogs.zenfs.com/u/NdBhkO2aERVCr42MeiLxuy_y/photo/20110607103205477.jpg

http://seablogs.zenfs.com/u/NdBhkO2aERVCr42MeiLxuy_y/photo/20110607103122611.jpg

http://seablogs.zenfs.com/u/NdBhkO2aERVCr42MeiLxuy_y/photo/20110607103112233.jpg

http://seablogs.zenfs.com/u/NdBhkO2aERVCr42MeiLxuy_y/photo/20110607103110896.jpg

cuabien
06-07-2011, 09:52 PM
Nhìn hấp dẫn quá...............1kg được mấy khú đó vậy bạn?

Loveisblue
06-07-2011, 11:01 PM
Đọc tới chỗ giá cả cứ tưởng mình hoa mắt chứ, trên này các mẹ bán đắt nhất cũng 250k.

tiểu yêu 99
06-07-2011, 11:21 PM
hix chắc do nhầm giá thôi chứ giá đó thì.......mẹ nào bán đắt nhất trên này cũng chỉ có 250k/kg chắc hẳn hàng nhà bạn này đặc biệt lắm nhỉ

mebep_cuncon
06-08-2011, 07:16 AM
Mẹ m bảo mua cá tươi loại cá to đã là gần 200k/cân rồi, mua loại cá to nên giá đắt, mua tầm 2kg thì chỉ làm khô được tầm gần 1kg thôi vì phải bỏ đầu bỏ ruột, bỏ xương... phơi khô đi nhẹ tòm tọp, có sao em nói vậy chứ chả buôn bán lãi lời gì ạ. Mẹ nào bảo 250k/cân cá khô thì em xin chịu vì tiền mẹ em mua cá tuơi còn hơn thế nhiều lắm chứ nói gì đến nó khô rồi.

Loveisblue
06-08-2011, 08:29 AM
Mẹ m bảo mua cá tươi loại cá to đã là gần 200k/cân rồi, mua loại cá to nên giá đắt, mua tầm 2kg thì chỉ làm khô được tầm gần 1kg thôi vì phải bỏ đầu bỏ ruột, bỏ xương... phơi khô đi nhẹ tòm tọp, có sao em nói vậy chứ chả buôn bán lãi lời gì ạ. Mẹ nào bảo 250k/cân cá khô thì em xin chịu vì tiền mẹ em mua cá tuơi còn hơn thế nhiều lắm chứ nói gì đến nó khô rồi.
Ui thế chắc bạn phải giữ lại để ăn dần thui vì các mẹ khác cũng bán cá loại to tổ chảng mà giá tốt lắm.

hangtr
06-08-2011, 08:30 AM
Các mẹ mua của Hanhfood ây, có 230N/Kg cá to va rất ngon, mình toàn mua ở đó, đựoc free ship

ngocthegian
06-08-2011, 08:41 AM
Hi............cá mẹ nàng ấy làm chắc chắn phải công phu nên giá ấy là đúng rồi. Đảm bảo 100%
EM thì em chỉ up hộ, em cũng thích ăn cá biển, nhưng biển quê em, mà em thích ăn cá Ù.

dothanhha1823
06-08-2011, 08:53 AM
Đồ biển ở biển đắt hơn ở Hà nội.

Bà chị dâu mình buôn đồ biển, mua cả xe hàng lạnh từ Hải phòng, có khi mua cả tàu cá ở Bình Định chở ra nữa (bác ý bảo thế). Mực tươi ở cảng cá đã là trên dưới 200k/kg rồi, bạch tuộc từ 160-180k/kg, thế mà chế biến thành chả mực cũng có hơn 200k/kg???? Nhưng công nhận là chả mực tươi giã ăn ở Quảng Ninh nó khác hẳn ạ. Cá đông lạnh nhà bác ý ăn cũng ngon hơn là mua cá ở Hà nội kho.

Cua biển, ghẹ tươi tầm 400-500k/kg, thế mà về Hà nội, vào Metro thấy có hơn 300k/kg, cua ko có dây nhá.

Thôi với giá này mẹ nó chịu khó để lại ăn cho nó ngon, chứ tớ cũng chỉ dám ăn cá ở Hà nội thôi, tuy không chất bằng nhưng mà thêm gia vị bọn trẻ con nó chén hết bay. "Món ngon nhờ có gia vị" mà.

Me Tom & Tit
06-08-2011, 09:00 AM
Thôi bạn để trong ngăn đá ăn dần vậy. Mình cũng hay được bác mình gửi cá thu 1 nắng từ Vũng Tàu ra. Ăn thì ngon thật đấy. Vì mình được cho nên không thấy đắt. Nhưng thời buổi bão giá mà mua đồ ăn như thế thì đắt quá.

mebep_cuncon
06-08-2011, 09:31 AM
Mẹ dothanhha1823 nói đúng đó, ko hiểu mua ở HP lại đắt thế, vào mấy siêu thị ở hà nội giá rẻ hơn mà trong khi đó sáng sớm 2 mẹ con em đi từ 5h sáng tranh cướp nhau mới mua được 2 con cá 2.5kg, đấy là bà bán cá bảo có con 3.4kg vừa có bà khuân mất rồi đấy, nghe bà đó kể có hôm có con cá 11kg mà vừa chở tới đã có người vác luôn, đúng là đại gia :rolleyes: mà giá thì có rẻ đâu cơ chứ.
Thôi có khi ăn dần vậy vì để tủ đá ko lo, tưởng giá thế là vừa vì em mua cá tươi cũng giá đó thì em bán thế, hic
Cảm ơn các mẹ đọc tin, thôi coi như là giao lưu, các mẹ trả lời vui vẻ, dễ gần và hóm hình phết, thích diễn dàn này lắm đấy

dothanhha1823
06-08-2011, 10:20 AM
Bà chị dâu tớ năm ngoái cũng có cung cấp hàng cho Big C (nhưng không trực tiếp mà qua một khâu trung gian). Bác ý bảo là hàng tươi ngon bác ý bán không hết thì cung cấp cho siêu thị, thế thì giá rẻ hơn và không ngon là đúng rồi còn gì, thảo nào ăn đồ tươi để đông lạnh nó cũng khác đồ ở trong siêu thị. Nhưng năm nay bác ý không cung cấp hàng cho siêu thị nữa, lý do là vài tháng mới được thanh toán, trong khi đó vốn phải vay, chịu lãi mà tiền hàng người ta không trả lãi.

Công nhận là dân ở QN và Hải phòng ăn ngon thật, đắt kinh khủng thế mà chả thấy ế bao giờ. Cá ót cũng 100k/kg (toàn xương, thịt mỏng dính), trong khi đó cá quả nước ngọt ở Hà nội tớ mua có 60k-70/kg (cũng 6-7 lạng/con), ăn thấy ngon lắm rồi, thế mà các bác nhà tớ chê là cá đấy ăn nhạt nhẽo, chả ra gì???, ngán thì 300k/kg trong khi đó con ngao mua ở Hà nội có 22k-28k/kg.

Thôi em cứ định cư Hà nội ngập lụt cũng được, ít ra dễ thay đổi công việc, thức ăn không đắt đỏ quá.

mebep_cuncon
06-08-2011, 11:02 AM
Có đợt thèm cá thu quá, con nhỏ ko về quê được ông anh bận cũng ko về khuân lên cho, em vào siêu thị mua cá thu, mua về rán lên mà cá nó ra đầy một chảo nước, rán mãi mới vàng, mang ra thì miếng cá quắt lại nhỏ xíu, thôi đành ăn vậy

Hoàng Mai
06-08-2011, 11:23 AM
Em cũng cmts tí thôi ạ, ko phải ném đá đâu ạ!
Nhà em cũng ở NĐ, cách biển có 10 km thôi ạ, nên nói chung là thượng vàng hạ cám từ biển thì em chén hết roài ạ.
Cá thu như chị nói, thì chưa bao h mẹ em mua quá 120k/ kg ạ
Loại 0.5- 1kg: chỉ tầm 70-80 kg
Còn loại từ 2kg- 6kg: 110k/ kg
Giá này mua cách đây 1 tuần ạ. Cá là cá thu tươi, mua về mình thích làm gì thì làm,c hứ ko phải cá để đông đâu ạ
- Đầu cá thu cũng ko to, mà đầu cá í, nấu canh ăn cũng ngon, nhiều thịt, mềm nữa chứ.
Ruột cá thì lại càng ít ( một con cá to đùng, có tẹo ruột í, mà cái phần gan của nó lại ăn đượcc chứ)

Chúc chị tly nhanh nhé!

nhimxu502
06-08-2011, 11:23 AM
ối giời gì mà mẹ nó đưa giá thanh lý ngất ngưởng thế. Nói thật mình cũng HP, cũng mua cá 1 nắng suốt mà chính ở Đồ Sơn làm chuyển cho các nhà hàng nhé, mua người quen nên chỉ có 150k. trong siêu thị thì bán 180k. Bạn nên xem lại giá đi nhé. Tất nhiên bạn mất công làm nhưng mà cũng đừng để giá quá cao như thế

Hoàng Mai
06-08-2011, 11:29 AM
Nghe thấy chị nào bảo ngàn 300k một kg, mà em suýt đổ cả cốc nước vào lap. Hay là giá ở HP- Qn nó đắt thế nhỉ. Hức.

mebelala2010
06-08-2011, 11:35 AM
Bố chồng em vừa đi công tác ở Nam Đinh hôm chủ nhật vừa rồi, mua con cá thu tươi 6kg cả đầu, người ta làm sạch sẽ, bỏ đầu, bỏ ruột còn lại 5,5kg mà giá có 120k/1kg.

munky
06-08-2011, 11:36 AM
Hc, ko biết ngon tới nhường nào, nhìn thấy giá em cũng suýt ngất tại văn phòng :(

quyen_8x
06-08-2011, 11:38 AM
Ước giề em ở Nam Định, nhìn giá cá mà thấy sao rẻ thế. Hic

dothanhha1823
06-08-2011, 11:59 AM
Em cũng cmts tí thôi ạ, ko phải ném đá đâu ạ!
Nhà em cũng ở NĐ, cách biển có 10 km thôi ạ, nên nói chung là thượng vàng hạ cám từ biển thì em chén hết roài ạ.
Cá thu như chị nói, thì chưa bao h mẹ em mua quá 120k/ kg ạ
Loại 0.5- 1kg: chỉ tầm 70-80 kg
Còn loại từ 2kg- 6kg: 110k/ kg
Giá này mua cách đây 1 tuần ạ. Cá là cá thu tươi, mua về mình thích làm gì thì làm,c hứ ko phải cá để đông đâu ạ
- Đầu cá thu cũng ko to, mà đầu cá í, nấu canh ăn cũng ngon, nhiều thịt, mềm nữa chứ.
Ruột cá thì lại càng ít ( một con cá to đùng, có tẹo ruột í, mà cái phần gan của nó lại ăn đượcc chứ)

Chúc chị tly nhanh nhé!

Em ui, em có hay mua đồ biển không, giá rẻ thế cho chị share với được không? Chị thích ăn cá thu lắm (cá tươi hay cá một nắng cũng okie) nhưng mà mua đắt quá, nhìn thấy giá em post mà ham ghê, mua về để tủ lạnh ăn dần.

Đồ biển ở Quảng Ninh và Hải Phòng đắt thế thật đấy, chị về quê chỉ dám ngắm thôi, ăn đồ biển thì đến nhà các bác ăn được chiêu đãi, he he.

Đồ biển tươi sống ở Hà nội toàn ở Nam Định mang lên, rẻ hơn ở QN rất nhiều. Ở khu bến xe Giáp bát có khu bán cá, tôm, cua sống nhăn bán buôn hàng ngày mang từ Nam Định lên, giá tốt hơn ở QN nhiều lắm nhưng mình ăn ít nên chả ra đấy mua.

Mà ở QN cái gì chả đắt, đến cái vé xe khách cũng đắt hơn so với đi tỉnh khác, mặc dù cùng số km tương đương.

mebep_cuncon
06-08-2011, 12:13 PM
Hic, bị ném đá tả tơi, Đà năng rẻ thế à khó tin quá, :((. Hôm gần tết em mua cá thu để tủ lạnh ăn dần giá đã 160k rồi, mua về chia ra mỗi nhà 1 ít có khách quý lắm mới mang ra mời đó. Giờ thì lên 185k/cân, chết sặc.
Em vẫn nghĩ tiền nào của nấy thôi, em bỏ tiền mua tầm nào thì em bán tầm nấy, em ko bao h nghĩ m mua cá thu tươi bị hớ đâu vì đi từ tờ mờ đất tranh cướp mới có mà.

Hoàng Mai
06-08-2011, 12:36 PM
Bố chồng em vừa đi công tác ở Nam Đinh hôm chủ nhật vừa rồi, mua con cá thu tươi 6kg cả đầu, người ta làm sạch sẽ, bỏ đầu, bỏ ruột còn lại 5,5kg mà giá có 120k/1kg.

Hé hé, đấy, có mẹ này vào, ko lại bảo em nói giá 110k là điêu.
He he
Công nhận, ở NĐ, vẫn sướng, toàn đồ ăn ngon bổ mà giá lại rẻ chứ.

He he, em nói em toàn ăn bạch tuộc mà mọi người ứ tin.
Mực thì em chỉ ăn mực cơm hoặc con mực tầm 1kg thôi ạ...
Hé hé, tuần sau về vác ít đồ lên thôi, tủ lạnh cũng sắp rỗng roài.

Hoàng Mai
06-08-2011, 12:36 PM
Hic, bị ném đá tả tơi, Đà năng rẻ thế à khó tin quá, :((. Hôm gần tết em mua cá thu để tủ lạnh ăn dần giá đã 160k rồi, mua về chia ra mỗi nhà 1 ít có khách quý lắm mới mang ra mời đó. Giờ thì lên 185k/cân, chết sặc.
Em vẫn nghĩ tiền nào của nấy thôi, em bỏ tiền mua tầm nào thì em bán tầm nấy, em ko bao h nghĩ m mua cá thu tươi bị hớ đâu vì đi từ tờ mờ đất tranh cướp mới có mà.

Nam định chị ợ. Thì sự thật nó là thế mà chị. Hị hị.....

lan_chi
07-30-2011, 07:14 AM

Đồ biển ở biển đắt hơn ở Hà nội.

Bà chị dâu mình buôn đồ biển, mua cả xe hàng lạnh từ Hải phòng, có khi mua cả tàu cá ở Bình Định chở ra nữa (bác ý bảo thế). Mực tươi ở cảng cá đã là trên dưới 200k/kg rồi, bạch tuộc từ 160-180k/kg, thế mà chế biến thành chả mực cũng có hơn 200k/kg???? Nhưng công nhận là chả mực tươi giã ăn ở Quảng Ninh nó khác hẳn ạ. Cá đông lạnh nhà bác ý ăn cũng ngon hơn là mua cá ở Hà nội kho.

Cua biển, ghẹ tươi tầm 400-500k/kg, thế mà về Hà nội, vào Metro thấy có hơn 300k/kg, cua ko có dây nhá.

Thôi với giá này mẹ nó chịu khó để lại ăn cho nó ngon, chứ tớ cũng chỉ dám ăn cá ở Hà nội thôi, tuy không chất bằng nhưng mà thêm gia vị bọn trẻ con nó chén hết bay. "Món ngon nhờ có gia vị" mà.

Cái này người làm nghề có thể hiểu được hihi. Đúng là tiền nào của đấy đấy các mẹ ạ. Ví dụ như con ngao các mẹ mua ngoài chợ giá hiện tại khoảng 30k/kg, 100% ngao nuôi từ Nam Định chuyển lên. Còn ngao biển tự nhiên (QN, HP) giá bán tại thuyền đã cao hơn 2 lần thế rồi, mà con ngao cũng chỉ nhỉnh hơn ngao nuôi 1 xíu thôi. Con sò huyết cũng vậy, sò huyết nuôi rất to đều con nhưng giá chỉ bằng 1/2 con sò huyết biển tự nhiên mà lại con to con bé.

Còn về cá thu thì thứ 1 do nguồn nước từng vùng biển khác nhau nên chất lượng khác nhau, giá sẽ khác nhau
Thứ 2 người làm thương mại tính được con nước lên/xuống để gom lúc cá nhiều mà rẻ, sau đó chế biến lưu kho bán dần, nên giá tốt hơn người dân cứ thèm ăn thì chạy ra cảng cá mua (giá hải sản theo ngày mà)...

Nói chung tiền nào của đấy, chả ai bán đắt mà khách vẫn mua, chỉ có người mua nhầm chứ người bán có bao giờ nhầm đâu! nên các mẹ cứ thấy gì hợp lý, hợp túi tiền thì mua. Chưa hiểu cũng đừng nên ném đá bạn ý thế!!!

antonixixixi
07-30-2011, 08:20 AM
Trùi, em thích ăn hải sản lắm, chắc phải lấy chồng Nam Định thôi. :D. rẻ thế

Nam định chị ợ. Thì sự thật nó là thế mà chị. Hị hị.....

con_gio_la
07-30-2011, 08:42 AM
các mẹ ơi, em ở HP nè, em đã từng mua cá thu 1 nắng của mấy chú lính ngoài hải đảo, các chú ý bắt dc cá to bự lun, 1kg có 3 khúc ( để các mẹ hiểu cá to như thế nào), em mua 2 kg mà có 400k thôi các mẹ ạ, cá phấn ngon cực kì, vì em mua của người quen mà, em cũng chả thèm mặc cả lun, hôm mua ở chợ đổ thì có 180k/kg thôi, tất nhiên là ko bằng, nhưng chất lựong cũng ok cực kì, em đem đi biếu sếp mà... hehe, sao mẹ này bán đắt thế nhỉ???

khoailangbeou
07-30-2011, 08:45 AM
Đọc giá bạn này xong suýt ngất , mẹ mình mua cá thu 1 nắng của mấy bác đi tàu cá Cát Bà phơi luôn trên tàu , cá tươi nhất có thể cũng ko đến cái giá bạn này đưa ra @-)

meohu
07-30-2011, 08:47 AM
Em mới đi SS về cá tươi cả đầu người ta bán 130kg còn cá khúc đã nướng là 200k, giá của mẹ nó quả là.....

cuabien
07-30-2011, 09:32 AM
lâu lắm rùi mới thấy bác chủ top quay lại..........................

Theo em thấy........các mẹ trên mua được tận nơi nên cá nó rẻ hơn là đúng rùi...............còn bác chủ top chắc mua cá bị đắt nên mới phải bán với giá đó thui.......nếu các mẹ ủng hộ được thì ủng hộ............ko cũng thông cảm cho bác ý...........vì nguồn nhập vào chắc là lấy đắt quá.......................Chứ chẳng ai muốn bán đắt bao giờ

Cổ Tích
07-30-2011, 09:38 AM
Đọc tới chỗ giá cả cứ tưởng mình hoa mắt chứ, trên này các mẹ bán đắt nhất cũng 250k.
UH mà cá này vẫn là cá bé thôi em à.

meyenngoc
07-30-2011, 10:00 AM
hihi chào các mẹ em ở QN này. Hôm rồi về quê, lần đầu tiên dậy từ 5h sáng 2 vợ chồng mò ra chợ hải sản họ bán dọc bải biển. 5h sáng mà đã đồng nghịt rồi. Hải sản thì đắt kinh khủng, đắt hơn trên HN nhiều, nhưng phải công nhận là ngon hơn HN nhiều. Cá thu thì con to tâm 4kg 5kg là 140k/kg. Nhưng cá này không ngon bằng cả thu loại nhỏ con tầm 6 lạng đến 7 lạng là 170k/kg. Dưới em mọi người bảo cá thu loại nhỏ này tươi va ngon hơn loại to nhiều, em cũng chẳng nhớ là gọi là cá thu gì nữa.

vityeuga
07-30-2011, 11:44 AM
Tớ đây chuyên ăn cá thu 1 nắng rồi, không phải tớ ném đá chứ tớ toàn mua có 180k/kg là ngon lắm rồi, toàn nhờ người mua hộ tử Quảng Ninh về thôi, hoặc hôm trước có mua ônline của mẹ trên này cũng chỉ tầm giá thế. Nếu có đắt cũng chỉ nhích lên đôi chút thôi. Tớ thề!

con_gio_la
07-30-2011, 01:05 PM
em thấy mẹ chủ top là ng hải phòng sao lại bị mua đắt dc cơ chứ, em nghĩ là bạn chủ top nghĩ mấy mẹ trên HN k bít giá cả gì nên để đắt, chứ ng sống lâu năm ở hp làm sao mà bị bịp được mà mua cá đắt rồi bán cá cũng đắt dc cơ chứ... hix

chikem31
07-30-2011, 02:39 PM
Cái này người làm nghề có thể hiểu được hihi. Đúng là tiền nào của đấy đấy các mẹ ạ. Ví dụ như con ngao các mẹ mua ngoài chợ giá hiện tại khoảng 30k/kg, 100% ngao nuôi từ Nam Định chuyển lên. Còn ngao biển tự nhiên (QN, HP) giá bán tại thuyền đã cao hơn 2 lần thế rồi, mà con ngao cũng chỉ nhỉnh hơn ngao nuôi 1 xíu thôi. Con sò huyết cũng vậy, sò huyết nuôi rất to đều con nhưng giá chỉ bằng 1/2 con sò huyết biển tự nhiên mà lại con to con bé.

Còn về cá thu thì thứ 1 do nguồn nước từng vùng biển khác nhau nên chất lượng khác nhau, giá sẽ khác nhau
Thứ 2 người làm thương mại tính được con nước lên/xuống để gom lúc cá nhiều mà rẻ, sau đó chế biến lưu kho bán dần, nên giá tốt hơn người dân cứ thèm ăn thì chạy ra cảng cá mua (giá hải sản theo ngày mà)...

Nói chung tiền nào của đấy, chả ai bán đắt mà khách vẫn mua, chỉ có người mua nhầm chứ người bán có bao giờ nhầm đâu! nên các mẹ cứ thấy gì hợp lý, hợp túi tiền thì mua. Chưa hiểu cũng đừng nên ném đá bạn ý thế!!!
so ri nhé, bạn nói nghe ngứa tai bỏ xừ, tất nhiên là giá mỗi nơi 1 khác, HP giá mực -cá cao ghơn vì nó ko nhiều bằng các nơi khác nhưng cũng chỉ đắt hơn so với các nơi khác 1 ít thôi chứ nhưng ko thể nào đắt gấp 3-4 lần được, có mấy mẹ dân HP QN vào nói ở đây rồi, mà cá của mẹ này bé cứ cho là đắt đi thì >200K đi là cùng tưởng mấy mẹ ở đây gà hết hay sao nên mẹ kia định thanh lý giá cao vậy mà mẹ còn gân cổ lên nói hộ nữa - đúng thật là....