PDA

View Full Version : Nồi kho cá Trung quốc rất tiện

meminhky
04-12-2006, 09:12 AM
Các mẹ ơi mình mới nhờ ngưòi quen đi Lạng sơn mua hộ cái nồi kho cá bằng điện rất thích và tiện các mẹ ạh, mình đã dùng để kho cá, kho thịt kho tàu, và kho thịt bò rùi thích lắm, mà ko cần pải đổ thêm nước vào chứ, chỉ cần khi làm món gì ta ướp đầy đủ ra vị vào cho ngấm khoảng 15 phút thì cắm điện, đun khoảng 2h hoặc hơn tuỳ , mà lại không tốn điện lắm, nó sôi liu riu nhỏ, giá cả ko đắt lắm mình nhờ mua cái nồi này là 60k loại nhỏ, hình như loại lớn là 90k thì pải, nhưng ở HN thì đắt hơn ko biết bao nhiêu? các mẹ thử dùng xem có ok ko?

MomMi
04-12-2006, 09:14 AM
nồi này nhà em cũng đã dùng rồi nhưng thấy kho cá không ngon. Nó nhừ lắm nhưng cá bị vụn hết ra, không săn miếng cá như mình kho bình thường, em cảm thấy không ngon, chỉ tiện thôi.

metutu&bom
04-12-2006, 09:22 AM
Nồi này nấu cháo rất ngon, vo gạo sẳn để 1 lúc cho ráo đổ vào nồi cùng thịt (thịt xay nên hòa 1 ít nước cho tan, không bị von cục lại) và nước sôi, canh nước cho vừa đủ, bật điện lên quãng 1h là OK, nếu muôn cho thêm rau cho bé thì cho rau vào trước 1 chút, nêm mắm muối , dầu ăn. Nấu cháo lươn, cá... thì chế biến trước rồi cho vào nồi lúc cháo đã gần chín .

Hồi bé Tutu nha mình đi đâu xa toàn mang cái nồi này đi, tiện lợi vô cùng, lúc nào cũng có cháo ngon măm .

janine
04-12-2006, 11:00 AM
Nhà mình toàn dùng nồi này để nấu cháo cho Bống . Nấu rất tiên. Chỉ bỏ ít gạo và nước vào đặt lên bếp khoảng 1h là chín cháo . Mình toàn nấu cháo ăn cả ngày cho Bống . RAu, thịt nấu riêng khi nào ăn thì múc từng phần đun lại

Songthương113
04-13-2006, 09:54 AM
Nhà mình toàn dùng nồi này để nấu cháo cho Bống . Nấu rất tiên. Chỉ bỏ ít gạo và nước vào đặt lên bếp khoảng 1h là chín cháo . Mình toàn nấu cháo ăn cả ngày cho Bống . RAu, thịt nấu riêng khi nào ăn thì múc từng phần đun lại :roll:

:roll: Nghe các mẹ quảng cáo cái nồi đấy mà em thấy ưng rùi đấy
Em đang trong thời gian vỗ béo nên đang định nấu cháo ăn đêm.Chắc em phải thiết kế ngay một chiếc mới được. Phải nhanh chóng chăm sóc sắc đẹp thui, không thì ế mất. :D :D :D :D :D

MaiHanhHN
04-16-2006, 10:25 AM
Nồi này ninh sường rất thơm, miếng còn nguyên và không nát. Chắc tại cá để lâu quá mới nát thôi. Chẹp chẹp...nói đến lại thèm quá, phải đi ăn thôi

Tina
04-17-2006, 10:59 AM
Nghe các mẹ khen cái nồi này làm mình phát thèm, nhưng mình ở SG thì mua ở đâu nhỉ . Hay có mẹ nào ở HN mua giúp mình không ?

MaiHanhHN
04-17-2006, 12:00 PM
Nghe các mẹ khen cái nồi này làm mình phát thèm, nhưng mình ở SG thì mua ở đâu nhỉ . Hay có mẹ nào ở HN mua giúp mình không ?
Mua xong rồi thì làm sao nè? Chuyển phát nhanh à tina? :lol: :lol: :lol:

hana
04-17-2006, 01:01 PM
Mình nghĩ chắc SG cũng có nhưng do mình không biết kiểu nồi mà các mẹ đang nói thôi.

Không biết có phải là nồi cơm điện nhưng rất nhỏ không nhỉ? Các mẹ tả kỹ một chút để còn hình dung thì các mẹ ở SG mới đi tìm được.

janine
04-17-2006, 03:00 PM
Nó giống cái nồi cơm điện ấy, nhỏ thôi, nhưng cái nồi bằng đất nung, vung bằng thủy tinh . Cái vỏ nồi bằng nhưa. Có lẽ trong SG cũng có đấy, các mẹ thử chịu khó lượn các chợ xem .

hana
04-17-2006, 03:34 PM
Nhà mình cũng có 1 cái đấy. Nhưng vỏ bằng inox (hoặc sắt, thép gì đấy) và nồi cũng không nhỏ đâu (~2L). Mua ở siêu thị Nguyễn Kim (SG). Ninh sườn, nấu cháo, kho cá thì rất ngon nhưng từ lúc nấu đến lúc sôi thì rất là lâu. Không biết nồi của nhà mọi người thế nào.

MaiHanhHN
04-17-2006, 03:38 PM
Nhà mình cũng có 1 cái đấy. Nhưng vỏ bằng inox (hoặc sắt, thép gì đấy) và nồi cũng không nhỏ đâu (~2L). Mua ở siêu thị Nguyễn Kim (SG). Ninh sườn, nấu cháo, kho cá thì rất ngon nhưng từ lúc nấu đến lúc sôi thì rất là lâu. Không biết nồi của nhà mọi người thế nào.
Bác mua loại to rùi. vỏ nó là gì đó như nhôm. có tráng nhựa. ruột bằng sứ hoặc gốm. Bác cức ướp rồi cho các thứ vào bật số 2 rồi đừng để ý đến nó trong 2 giờ. Tại bác cứ hay sốt ruột nên nó lâu thôi.

tamphuc
04-18-2006, 09:56 AM
HN đã có thì SG kiểu gì chẳng có các mẹ ơi.
Cứ ra hàng bán nồi cơm điện hỏi NỒI HẦM (hoặc nồi kho cá hay nồi nấu cháo...) là người bán giới thiệu ngay ấy mà.
Mua nồi Trung quốc rẻ nhưng chất lượng hơi phập phù, nếu gặp được cái tốt thì dùng cũng được lâu phết, nhưng nếu phải cái dở thì chóng hỏng lắm.
Mua nồi của Nhật hay Thái Lan hoặc Hàn Quốc dùng tốt hơn nhiều, lại có bảo hành đàng hoàng, mà cũng k đắt đâu.
Thông tin sơ sơ để các mẹ tham khảo chứ mẹ cháu giải nghệ lâu rùi nên k cập nhật giá cả chính xác được :lol: :lol: :lol:

thanhien
10-12-2007, 09:09 AM
Ở Hà nội nồi này bán ở đâu các mẹ ơi ? Help me

EnCon
10-14-2007, 08:20 AM
Cảm ơn các mẹ đẫ giới thiệu nhé .Mong nhận được nhiều đóng góp hay cho chuyên mục ạ .

cutí
04-05-2008, 03:31 PM
Ở Hà nội nồi này bán ở đâu các mẹ ơi ? Help me

Nồi áp suất Inox, kiểu dáng Liên xô, nấu cháo, kho cá, hầm ngan...ngon, sạch sẽ, chất lượng tốt, bảo hành 01 năm. Tham khảo minhson.com.vn nhé

cutí
04-05-2008, 03:33 PM
HN đã có thì SG kiểu gì chẳng có các mẹ ơi.
Cứ ra hàng bán nồi cơm điện hỏi NỒI HẦM (hoặc nồi kho cá hay nồi nấu cháo...) là người bán giới thiệu ngay ấy mà.
Mua nồi Trung quốc rẻ nhưng chất lượng hơi phập phù, nếu gặp được cái tốt thì dùng cũng được lâu phết, nhưng nếu phải cái dở thì chóng hỏng lắm.
Mua nồi của Nhật hay Thái Lan hoặc Hàn Quốc dùng tốt hơn nhiều, lại có bảo hành đàng hoàng, mà cũng k đắt đâu.
Thông tin sơ sơ để các mẹ tham khảo chứ mẹ cháu giải nghệ lâu rùi nên k cập nhật giá cả chính xác được :lol: :lol: :lol:

Nồi áp suất Inox trung Quốc đây, giá không rẻ tí nào, chất lượng quá tốt, bảo hành 01 năm. Chị em toàn mua đồ rẻ, hàng nhập lậu nên chất lượng kém là phải. Thị trường bên USA còn dùng hàng China đó ban.

Ôsin@
04-10-2008, 11:33 AM
Các mẹ ơi, em cũng đang dùng đây ạ. Được cái em hâm mộ món cá khó nhừ lắm (ăn không lo hóc xương). Nhưng mà sao, em kho cá (em cho đầy nồi luôn), nhưng phải cắm từ tối đến tận sáng hôm sau mà nó vẫn chưa cạn hết nước được. Em thấy nó tiện, kho cá ăn ngon nhưng mà hơi bị lâu quá. Hay em cho nhiều nước quá nhỉ? Mà nồi nhà em là loại nhỏ nhất đấy nhé.

tram_hb
04-10-2008, 04:23 PM
Các mẹ ơi, em cũng đang dùng đây ạ. Được cái em hâm mộ món cá khó nhừ lắm (ăn không lo hóc xương). Nhưng mà sao, em kho cá (em cho đầy nồi luôn), nhưng phải cắm từ tối đến tận sáng hôm sau mà nó vẫn chưa cạn hết nước được. Em thấy nó tiện, kho cá ăn ngon nhưng mà hơi bị lâu quá. Hay em cho nhiều nước quá nhỉ? Mà nồi nhà em là loại nhỏ nhất đấy nhé.

Kho cá thì bạn chỉ ướp gia vị đầy đủ, đừng cho nước . Nước trong cá sẽ chảy ra và khi cạn thì cá cũng đã nhừ đến tận xương rồi .

chuottui2008
06-04-2009, 10:57 PM
Các mẹ cho e xin đ/c + giá bán nồi kho cá ở Hà Nội nhé.cảm ơn các mẹ trước ạ.

Khanh_Ly
06-04-2009, 11:45 PM
Nghe các mẹ kể mà em thấy thích quá, nhà em đặc biệt thích ăn các món kho. Nhưng mà em lại ko quen ai đi chơi Lạng Sơn, hixhix. Các mẹ có thể cho em địa chỉ mua nồi ở Hà Nội ko ạ? à, các mẹ cho em hỏi, nồi này đun có tiết kiệm điện ko ạ?

chuottui2008
06-07-2009, 09:27 PM
chiều nay e đã mua được nồi kho cá rồi các mẹ ạ, e mua ở Hàng Khoai- Chợ Đồng Xuân, ở đó có nhiều lắm. ngày mai mama tổng quản nhà e sẽ mua cá về thử nghiệm, kq thế nào e sẽ báo cáo sau

chuottui2008
06-07-2009, 09:29 PM
Nghe các mẹ kể mà em thấy thích quá, nhà em đặc biệt thích ăn các món kho. Nhưng mà em lại ko quen ai đi chơi Lạng Sơn, hixhix. Các mẹ có thể cho em địa chỉ mua nồi ở Hà Nội ko ạ? à, các mẹ cho em hỏi, nồi này đun có tiết kiệm điện ko ạ?

bạn ơi ở Hàng Khoai - chợ Đồng xuân có nhiều nồi kho cá

vo mai anh kiet
06-18-2009, 07:54 PM
mình thì dùng nồi cơm điện và nồi áp suất là đủ rồi ,nếu muốn hầm thì nồi áp suất ,nhanh đỡ tốn điện và thời gian (cả chỗ cất nồi ,nếu nhà chật)kho cá ỡ nồi thường vẫn ngon ,cá ngon chính là cách chế biến tẩm ướp,Còn muốn nhừ thì nồi áp suất ,
nói vậy thôi ,tùy ý thích của mỗi người, ai cũng như mình thì đồ đạc bán cho ai ?dù sao cũng cảm ơn mẹ nó nhé .

nhimcua
06-18-2009, 08:35 PM
chiều nay e đã mua được nồi kho cá rồi các mẹ ạ, e mua ở Hàng Khoai- Chợ Đồng Xuân, ở đó có nhiều lắm. ngày mai mama tổng quản nhà e sẽ mua cá về thử nghiệm, kq thế nào e sẽ báo cáo sau

bạn ơi bạn mua bao xiền 1 cái nồi kho cá vậy

trang1938
10-01-2009, 01:15 PM
Có mẹ nào biết cái ruột sành của nồi kho cá đó người ta bán ở đâu k hông ạh, chỉ em với? Em làm vỡ mất 2 cái rùi, phí quá.

Lovely_Cua
10-01-2009, 01:30 PM
Ồ mình thấy nồi kho cá này rất hay mừ. Vừa tiện mà kho cá cũng ngon nữa, phù hợp với những người khiêm tốn tài nấu ăn như mình.
Thường thì mình hay kho cá kiểu này mọi người tham khảo thế nào nhé.
Ướp thịt 3 chỉ và cá thu cắt khúc với chút mắm, muối, đường, tiêu, hành khô dập cả vỏ, chút nước màu dừa. Sau đó, xếp thịt 3 chỉ ở dưới nồi. Tiếp đến là lớp cá thu, cắt đôi 3 quả cà chua vào chung. Đổ chút nước xâm xấp mặt cá. Sáng cắm điện, đi làm, chiều về có nồi cá kho thơm ngon, săn miếng cá lại, ko thấy có mùi tanh của cá.
Chú ý, chiều phải đi làm về sớm kẻo phải ăn cá cháy nhé. Một hôm mình dính chưởng vì ko thể bỏ việc về sớm được. Kết quả là cá kho chuyển thành cá nướng hihihi

nhim2009
01-27-2010, 01:00 PM
các mẹ ơi, nếu nấu cháo cho bé thì bao lâu sau bé mới có cháo ăn. Có phải cách nấu là cho thịt + cháo + rau +nước sôi vào nồi ko ạ, và dể ở nấc số mấy ạ.
mẹ nào đã có kinh nghiệm nấu cháo cho bé bằng nồi này dạy em với

me bive
01-27-2010, 01:06 PM
các mẹ ơi, nếu nấu cháo cho bé thì bao lâu sau bé mới có cháo ăn. Có phải cách nấu là cho thịt + cháo + rau +nước sôi vào nồi ko ạ, và dể ở nấc số mấy ạ.
mẹ nào đã có kinh nghiệm nấu cháo cho bé bằng nồi này dạy em với

rau cho sau cùng mẹ nó ới!!1 cho sớm quá thành cám nhợn mất. củ thì có thể cho sớm được.

huonggdt
01-27-2010, 01:37 PM
Mình cũng lên Hàng Khoai mua nồi đó nấu cháo cho con. Loại rẻ hình như bg họ không có nữa, mình phải mua loại 270k. Nói chung là nấu cũng đc, mình chưa kho cá bằng nồi ấy nhưng nấu cháo mình thấy nó hay bị bén nồi, không ít thì nhiều.

nhim2009
01-27-2010, 06:05 PM
mình cũng thấy bị bén nồi, lúc đầu nấu cho nước sôi mà đến 2 tiếng cháo cũng chưa nhừ , nhưng lại bi bén nồi. Mà nấc to nhất là nấc đầu tiên hay nấc cuối cùng hả các mẹ. vậy các mẹ nấu cháo cho bé trong bao lâu thi nhừ tơi, vì bé nhà mình mới 9 tháng, nếu nấu xong mà lại phải cho vào may xay lại thi mát công quá

nttung1990
09-03-2013, 09:17 AM
Mình là sinh viên, cũng đang cần một cái để dùng cho tiện. Không biết nơi nào bán và giá cả ra sao nhỉ? Nhờ các anh chị tư vấn giúp...
Mình cảm ơn !

bag121984
09-03-2013, 09:20 AM
Nồi TQ khoảng 250k đến 280k các mẹ nhé. Mẹ nào không thích dùng nồi TQ thì nên mua nồi kho cá của Bát Tràng nhé, các mẹ tham khảo thêm ở đây: http://trihung.com/noi-kho-ca.html
http://trihung.com/media/catalog/product/n/o/noi_kho_ca_bao_long.jpg
http://trihung.com/media/catalog/product/n/o/noi_kho_ca_bao_long1.jpg
chà mẹ nó biết nồi này bán đâu ko? ko thích nồi trung quốc..............