Kinh nghiệm: Bé 6 tháng bị táo

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi nhimyeu2010, 9/6/2011.

1. nhimyeu2010

nhimyeu2010 Thành viên chính thức

Con nhà em bị táo từ lúc mới 1 tháng đến bây giờ bé được 6 tháng rưỡi rồi. Từ lúc ăn bột em cho ăn nhiều rau, hoa quả và sữa chua thì bé đi 1 ngày 1 lần nhưng vẫn cứng lắm. Mỗi lần bé đi rặn đỏ cả mặt trông tội lắm. E đưa đi khám 2 lần ở Nhi rồi mà vẫn không ăn thua. Từ đợt 6 tháng bé chuyến sang dùng sữa Similac thì phân còn cứng hơn. Các mẹ giúp em với :mad:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhimyeu2010
    Đang tải...

2. Birua

Birua Thành viên tích cực

Ðề: Bé 6 tháng bị táo

Sữa similac nhiều chất quá nên hay bị nóng, ko hợp với các bé bị táo bón đâu. Bạn nên tìm sữa mát cho con uống. Đun đỗ đen lấy nước cho bé uống hoặc cho bột sắn dây quấy cùng với bột của bé

3. nhimyeu2010

Em cũng muốn đổi sữa cho bé mà ko biết chuyển sang sữa gì, cho bé uống thử Frisogold mà nhạt nên không chịu uống

4. sahuyen2050

sahuyen2050 Banned

Mẹ nó đổi sang sữa Nutrilon của Séc cho con uống đi. Sữa này không gây táo bón, giống sữa mẹ, làm bé tăng cân đều và chống béo phì. Mình cũng đang cho bé nhà mình uống sữa này. Ổn lắm. Có cả bột dặm Nutrilon nữa đấy mẹ nó ạ.

5. nhimyeu2010

Mẹ nó ơi sữa này mình nghe thấy lần đầu, ko biết giá cả bao nhiêu hả mẹ nó. Các loại phổ biến hầu như minh dùng hết rùi. Giá sữa Nutrilon này bao tiền hả mẹ nó.

6. zinzin_bebe

zinzin_bebe Mẹ Tuệ Linh

Bạn cho bé ăn chuối tiêu, dùng thìa nhỏ nạo bớt phần trắng bên ngoài quả chuối, cho bé ăn phần thịt và bỏ phần ruột. Cứ dùng thìa nạo dần dần. Bé nhà mình trộm vía bị táo là mình cho ăn chuối, thế là đi dễ dàng hơn. Hơn nữa bạn cũng phải chọn loại sữa mát cho con uống. Bé nhà mình giờ uống Physiolac, mình thấy output đẹp và đều lắm (2 lần/ngày)

nhimyeu2010 thích bài này.
  7. otherfriend_financier1983

otherfriend_financier1983 Soc & Tho's shop

Mình thấy sữa gain IQ mát lắm bạn ah! Con mình toàn uống sữa Nhật nhg mà Gain lại còn mát hơn cơ.
    Wakado có 1 loại thực phẩm đóng hộp nhỏ hơn lon sữa bò. Có bán ở Colourful đó bạn. Nếu CLF hết hàng, bạn có thể search nhà phân phối Hoàng Dương mà mua cho con. Nó ở dạng quện quện như mật ong ý, tùy tháng tuổi của bé sẽ ăn theo hướng dẫn bạn ah! Con mình trc táo bón, bác sỹ Nhi cho con mình dùng loại đấy, tốt phết. Nàng thử mua cho con dùng xem, trẻ em táo bón thương lắm, đồng cảm với bạn!
    Thực phẩm chống táo bón của Wakado nhé! Chúc em bé mau hết táo bón!

8. nhimyeu2010

Cái loai wakado ma bạn bảo là thức ăn hay sữa thế. Chiều phải ra corlourful mua cho bé dùng thử mới được.

9. Mebeti_2011

Mebeti_2011 Thành viên mới

Me no oi, be nha minh cung bi tinh trang tao bon nhu vay, minh cung mua thuc pham chuc nang Malt Extract Wakodo cho be uong nhu hong co tac dung gi het. Me no nghien du du cho be an thu xem sao. Minh cung cho be nha minh an du du, chao nau voi mong toi, bi do, uong sua Friso Gold. Trom via, be output cung on roi. Me no lam thu xem sao. Chuc be output tot me yen tam nhe ! :)

10. cochunho

cochunho Thành viên rất tích cực

Tớ cũng cho con đi khám dinh dưỡng nhiều rồi, và bé nhà mình cũng thay đổi rất nhiều loại sữa từ similac, enfa, xo, p100, awya( sữa nga ý nhưng ko nhớ chính xác tên), sữa úc ( tự dưng quên béng tên) thì thấy dùng xo bé đỡ táo nhất nhưng xo nhạt nên bé không tích, thôi cứ cho uống enfa nhưng ngày cho ăn sữa chua, mùa này đang là mùa bơ, bạn nên mua bơ về say cùng sữa chua cho bé ăn, rất tốt,mình thấy cu tí nhà mình ăn món này đỡ táo hẳn đấy

11. nhimyeu2010

6 tháng rưỡi ăn đươc bơ rùi hả. Để mai mình thử luôn xem tình hình thế nào. Con táo rặn đỏ cả mặt đỏ cả đít xót hết cả ruột. Bé lai đang bị sốt phát ban nữa nên ăn ít lại phải uống kháng sinh nên tình trạng táo càng nặng. hix :(

12. sahuyen2050

sahuyen2050 Banned

Mẹ nó lên mạng tìm hiểu thêm thông tin về sữa Nutrilon mẹ nó sẽ cảm thấy yên tâm. Chị gái mình bảo bên Séc các mẹ hay cho con dùng sữa này vì đó là sữa tốt nhất của Séc (tức nước Tiệp trước đây) nên bảo mình cho con uống. Mọi người bến đó về VN hay mang sữa này về làm quà. Hiện giờ ở VN chỉ có 1 hoặc 2 chỗ bán sữa Nutrilon của Séc xách tay thôi. Mình mua giá từ 800 - 850K/1 hộp 800gr tùy vào số lượng mình đặt mua mẹ nó ah.

13. nhimyeu2010

Mình đi hỏi hết cả các hàng ở Bạch Mai và Hàng Buồm mà ko có loại sữa đấy mẹ nó ạ. Sữa này đúng là độc thật. Chắc chưa phổ biến ở Việt Nam. Ko biết có loại sữa nào khác ko nhỉ.

14. sahuyen2050

sahuyen2050 Banned

Mẹ nó cứ yên tâm mà dùng loại này. Dùng rồi mới thấy hết được tác dụng của nó mẹ nó ah. Mẹ nó có thể gọi đến shop Cây Trúc Xinh số điện thoại 0996 400 286/ 0167 55 27 688 để hỏi mua. Hàng ở đó đều đặn lắm. Mình vẫn mua ở đó mẹ nó ạ. Con mà khỏe mình cũng yên tâm.

15. QBLOVEAN

QBLOVEAN Thành viên sắp chính thức

chào bạn!
    Mình cũng đã từng bị stress nặng về vấn đề táo bón của con. Bé nhà mình dc 2.5 tháng nhưng phải đi nhi 6 lần vì không tự đi ị được và đều phải thụt và rồi mình tình cờ phát hiện ra sữa Friso comfort (chỉ bán ở bệnh viện nhi, viện dinh dưỡng, 131 lò đúc và sản) thì hiện tại bé đi ngày 2 -3 lần, bạn chỉ cần cho con ăn sữa ngày hôm nay ngày mai có kết quả liền.
    Sữa này nhập nguyên lon từ hà lan, giá rẻ 143k/hộp 400gr, trộm vía con mình lên cân đều. (Đây thực sự là kinh nghiệm của mình không phải PR cho sữa này mẹ nó nhé).
    Chúc bé sớm có output để mẹ nó đỡ stress.

Sửa lần cuối: 13/6/2011
    manly shopping thích bài này.
  16. melamcongso

melamcongso Bắt đầu nổi tiếng

Mỗi bé thích hợp với một loại sữa khác nhau, bé nhà mình thì hợp wakado, nhưng dường như mùa hè tình hình táo bón càng trở lên trầm trọng hơn thì phải các mẹ à. các mẹ chú ý cho con ăn nhiều đồ mát, rau xanh và sữa chua nhé.

17. QBLOVEAN

Mẹ nó ơi, sữa mình cho con dùng là sữa chống táo bón đau thắt lưng và nôn trớ. Sữa này cũng đã được kiểm nghiệm bởi mấy đứa cháu của mình nữa đấy, thực sự rất hiệu quả.Mình bít cũng là do 1 bạn trên diễn đàn giới thiệu.

18. nhimyeu2010

Sữa frisolac comfort này mình cũng đã cho con mình uống rùi. Uống hộp đầu tiên có kết quả luôn. Minh sướng lắm. Đến hộp thứ 2 lại thấy bị táo, mình so sánh 2 hộp thì thấy 1 loại sản xuất năm 2009, 1 hộp sản xuất năm 2010. Thế là mình lên Nhi mua 1 hộp sx năm 2009 thì con lại đi đều đặt. Thế là mình lên Nhi toàn mua chục hộp 2009 liền về cho con uống đến bây jo tất cả các hàng trên Nhi và Phụ Sản hết sạch sữa sx 2009 rồi. Cho uống loại sx 2010 thì lại táo luôn. Ko hiểu tại sao nữa. :(

19. QBLOVEAN

Vay hả mẹ nó. Ko bit sữa 2009 và 2010 khác nhau ở điểm gì nhỉ mà cho kết quả trái ngược vậy. Trộm vía tỷ lần con mình uống sữa 2010 đi đều lắm trước 2-3 ngày ko đi đều phải thụt, giờ ngày đi 3-4 lần, mà mỗi lần đi nhiều lắm. Bé được 2.5 tháng mà 14 ngày đã ăn hết 4 hộp rùi! Mình mua 1 hộp ở viện dinh dưỡng còn lại toàn mua của nhà phân phối PT ở phía bắc.

20. meoitaisao

meoitaisao Thành viên chính thức

chị cho bé uống sữa đậu nành đi. từ ngày e cho bé nhà e uống là hết bị táo đó. với lại kín nhà e ăn sữa nan