PDA

View Full Version : Để con sinh ra được xinh đẹp và đáng yêu.

giadinhsonic
06-09-2011, 09:52 AM
Các mẹ có muốn bé yêu của chúng ta có lúm đồng tiền kô ạ?
Em đc đứa bạn mách cho 1 mẹo là khi mẹ có bầu, nhìn thấy em bé nào có lúm đồng tiền, thì xin cái lúm đồng tiền của em bé đó nói là: cho cô xin, rồi cho vào bụng mình :p thì em bé của chúng ta sinh ra sẽ có 2 lúm đồng tiền xinh xắn ở má ạ. Con đứa bạn em và mấy chị nữa em mách cho thì con gái của các chị ấy đều có ạ. Các cháu xinh và cời rất duyên lắm ạ.

Khoe với các mẹ zai nhà em đây ạ, bạn ý có 2 đồng xu và 1 đồng tiền nhé (đồng xu là từ bé, tự dưng gần đây có 1 đồng tiền ạ)

Các mẹ có mẹo nào hay nữa thì chia sẻ cùng các mẹ khác với nhé.

Cừu móm
06-09-2011, 09:58 AM
ôi có thật thế k nhỉ?mình cũng thích con gái có núm đồng tiền lắm,để khi nào có bầu sẽ áp dụng thử xem thế nào.

giadinhsonic
06-09-2011, 10:04 AM
Chị cử thử xem ạ, vì em thấy nhìu chị làm con đẻ ra có lúm đồng tiền đấy chị ạ. Xinh và yêu lắm chị ạ.

Cừu móm
06-09-2011, 10:07 AM
nhưng nhỡ lại đẻ ra con trai thì sao nhỉ?
phải làm thế khi mang bầu bao tháng hả chị?

giadinhsonic
06-09-2011, 10:15 AM
Con trai thì tùy mẹ nó, mẹ nó muốn làm cho bé cũng đc. Nhưng cu nhà em thì em kô làm ạ. Chị làm lúc nào cũng đc chị ạ

BaoNgu
06-09-2011, 10:16 AM
Tiếc quá mình lại đẻ con gái rồi, mà con gái lại có môi 1 lúm đồng tiền, hiiiiiii. Lần sau đẻ con trai rồi hee làm sao mà in lúm đồng tiền đây

susu084
06-09-2011, 10:35 AM
Mình cũng đang bầu bé gái được gần 21 tuần. Mình nghe các mẹ các chị nói: Khi mang bầu, tìm cái ảnh em bé, hoặc diễn viên, ca sỹ nào thật xinh và ngắm suốt ngày thì em bé sinh ra cũng xinh như thế. Mình không biết có đúng không nhưng vẫn đang tìm cái tranh đẹp để ngắm. Nhưng mà hồi cấp 3 mình thấy người ta bán tranh ảnh, poster diễn viên, ca sỹ nhiều, chứ bây giờ mình lượn lờ khắp các phố mà chưa tìm mua được. Có mẹ nào biết địa chỉ bán mấy thứ này không? Chỉ mình biết với, cảm ơn nhiều.

phuongbelo
06-09-2011, 10:53 AM
chết cười các mẹ đấy..nhưng đúng là mình cũng nên làm thế cho con xinh con đẹp nhỉ/ hihi

giadinhsonic
06-09-2011, 11:04 AM
Hi, ai chẳng muốn con mình xinh đẹp các mẹ nhỉ? Hi, các mẹ cứ thử đi cũng kô ảnh hưởng gì đến bé yêu mà.

meTinaQN
06-09-2011, 11:10 AM
hehe,mình muốn vỡ bụng mất!!!
Nhớ lại lúc mình mang bầu,có người mách là về nói chồng đi đâu mà họ cúng trái cây xong,lây trái lựu giấu ( ko cho ai biết ) đem về cho vợ ăn,thì sau này sinh ra e bé có núm đồng tiền,về nói OX nghe,ô cười nói vớ vẩn,nhưng OX vẫn đi " ăn cắp" 1 quà lựu về cho mình ăn -> kết quả là bé ko có núm đồng tiền nào hết,haha

giadinhsonic
06-09-2011, 11:30 AM
Vụ lựu em cũng có nghe nói, ăn lựu nhiều thì con có lúm đồng tiền. Hi, chẳng biết nữa, anyway, hên xui các chị ơi

Cừu móm
06-09-2011, 11:37 AM
topic này hay quá,chả biết có đúng k,nhưng dù sao cũng cám ơn chủ top rất nhìu!

baolam2011
06-09-2011, 01:04 PM
Ui em tưởng cái vụ lúm đồng tiền là do di truyền vì nhà em từ bố em,tới em, thằng em zai đều chỉ có lúm 1 bên ko sâu lắm giờ nghe chủ topic nói có khi em cũng đi rình thử làm xem thế nào hi tks mẹ nó

Cừu móm
06-09-2011, 01:17 PM
Ui em tưởng cái vụ lúm đồng tiền là do di truyền vì nhà em từ bố em,tới em, thằng em zai đều chỉ có lúm 1 bên ko sâu lắm giờ nghe chủ topic nói có khi em cũng đi rình thử làm xem thế nào hi tks mẹ nó

không phải di truyền đâu bạn ơi.
mình có 2 đứa bạn,cả vợ và chồng đều có núm đồng tiền,thế mà 3 đứa con,chả đứa nào có đến...nửa cái hì hì.....

pyjama_couple
06-09-2011, 02:46 PM
Thanks thông tin hữu ích của mẹ nó ạ.e cũng phải ghi nhớ để còn áp dụng nữa

Cừu móm
06-09-2011, 02:48 PM
chị em nào áp dụng thành công,có bé rồi nhớ quay lại khoe cả nhà nhé
em cũng hồi hộp lắm......................

Hurricane
06-09-2011, 05:15 PM
Oh, M cũng có 2 lúm đồng tiền sâu lắm ^^, nhưng ko biết bé nhà m có ko nữa. :D Mình tự xin m đc ko nhỉ ^^ hihi :X

honganhdangphat
06-09-2011, 06:22 PM
các mẹ mới có bầu muốn có con trai thì thấy thằng bé trai nào mới sinh thì lại gần bé bóc con ku bỏ vào túi của mình rồi kêu cho cô xin là có con trai à...em nè bóc hơn chục lần luôn á sợ bóc 1 lần ko có nên bóc nhiều lần cho chắc ăn hihi...kết quả 1 thằng ku to đùng hihi y như bố nó hohoho.........

Cừu móm
06-09-2011, 07:48 PM
liệu thế có gọi là mê tín không chị em nhỉ???????

ngockhanh8406
06-09-2011, 08:45 PM
Em đc đứa bạn mách cho 1 mẹo là khi mẹ có bầu, nhìn thấy em bé nào có lúm đồng tiền, thì xin cái lúm đồng tiền của em bé đó nói là: cho cô xin, rồi cho vào bụng mình :p thì em bé của chúng ta sinh ra sẽ có 2 lúm đồng tiền xinh xắn ở má ạ. Con đứa bạn em và mấy chị nữa em mách cho thì con gái của các chị ấy đều có ạ. Các cháu xinh và cời rất duyên lắm ạ.

Hay ghê nhỉ,để thử xem có thật thế không nào hihi.

giadinhsonic
06-09-2011, 09:26 PM
Các chị cứ thử xem thế nào ạ. Vì 3 nàng công chúa đc em mách cả 3 đều có lúm đồng tiền xinh xắn đấy ạ.

mebebong_11
08-02-2011, 01:10 PM
em đang có bé gái được gần 4 tháng rùi, cũng muốn bé có má lúm cho duyên nên chắc phải áp dụng ngay... mà bố cháu cũng có má lúm, không biết em nhìn bố cháu suốt ngày thế có được lây ít nào không. hi, em lại còn nghiện film Hàn nữa các bác ạ, toàn các diễn viên xinh gái đẹp trai mới chết chứ....

peheokute
08-06-2011, 09:38 PM
các mẹ mới có bầu muốn có con trai thì thấy thằng bé trai nào mới sinh thì lại gần bé bóc con ku bỏ vào túi của mình rồi kêu cho cô xin là có con trai à...em nè bóc hơn chục lần luôn á sợ bóc 1 lần ko có nên bóc nhiều lần cho chắc ăn hihi...kết quả 1 thằng ku to đùng hihi y như bố nó hohoho.........
Ui em đang có bầu được 14 tuần rồi mà chưa biết trai hay gái đây , nhưng em thích con trai chắc vậy giờ còn áp dụng được ko hả mẹ nó ? Mà phải là bóc ku em bé mới sinh ah , baby gần 2 tuổi mình làm có tác dụng ko vậy mẹ nó ?

Me_be_mummim
08-10-2011, 08:12 PM
tháng sau e 2v e sẽ áp dụng ngay ạ. :x

Mẹ Long
08-11-2011, 03:17 AM
Em 2 bên đều má lúm cơ mà bé zai nhà em có mỗi 1 bên,bên kia thì lúc rõ lúc ko ý,nhìn ghét lắm cơ
các mẹ có con zai cứ thử làm theo mẹo ý xem sao,con zai có má lúm là sát gái phải biết đới ạ

phamthanhthuy87
08-12-2011, 06:43 PM
e cũnng có má lúm đồng xiền zùi, e tự xin cho con đc k ạ :D chỉ vào mặt rồi thả vào bụng cho con hihi e mới s.a 12 tuần, khả năng là boy nhưng chưa chắc. nhưng boy có má lúm cũng duyên lắm nhé hihi

me_pe_chit
08-13-2011, 11:36 AM
có thật ko chị ơi? có mẹ nào thử chưa ạ?

bill_phuc
08-13-2011, 11:49 AM
hì hì đọc bài của các mẹ mà buồn cười.... Hì hì cố gắng em sau là con gái để còn áp dụng chiêu này nữa.

loakentrangh_83
08-13-2011, 11:57 AM
Mình cũng nhớ là đọc ở đâu đó thấy bảo mẹ ăn lựu là con có núm đồng tiền, hồi có bầu tích cực ăn lắm ( tại đúng món mình thích nữa), he he đến khi đẻ ra cu nhà mình có một núm đồng tiền và một núm đồng xu, đi đâu cũng khoe là do ăn lựu mà chả ai tin....

giadinhsonic
08-18-2011, 05:51 PM
Ui em đang có bầu được 14 tuần rồi mà chưa biết trai hay gái đây , nhưng em thích con trai chắc vậy giờ còn áp dụng được ko hả mẹ nó ? Mà phải là bóc ku em bé mới sinh ah , baby gần 2 tuổi mình làm có tác dụng ko vậy mẹ nó ?

Hi, cứ thử đi mẹ nó, mất gì đâu mà, ui, nhưng mà 2 ku thì mệt lắm mẹ nó ạ

giadinhsonic
08-18-2011, 05:52 PM
tháng sau e 2v e sẽ áp dụng ngay ạ. :x

Mẹ nó ơi, mẹ nó đã áp dụng chưa ạ? Có kết quả thì báo anh em biết mẹ nó nhớ

giadinhsonic
08-18-2011, 05:53 PM
Em 2 bên đều má lúm cơ mà bé zai nhà em có mỗi 1 bên,bên kia thì lúc rõ lúc ko ý,nhìn ghét lắm cơ
các mẹ có con zai cứ thử làm theo mẹo ý xem sao,con zai có má lúm là sát gái phải biết đới ạ

Chính xác luôn ạ, eo nhưng mà sát vừa thui chứ suốt ngày bố mẹ phải đi giải quyết thì chít mẹ nó ạ

giadinhsonic
08-18-2011, 05:55 PM
e cũnng có má lúm đồng xiền zùi, e tự xin cho con đc k ạ :D chỉ vào mặt rồi thả vào bụng cho con hihi e mới s.a 12 tuần, khả năng là boy nhưng chưa chắc. nhưng boy có má lúm cũng duyên lắm nhé hihi

Em kô biết tự xin mình có được kô nữa, nhưng mẹ nó thử đi, anyway thấy baby nào xinh và đáng yêu mẹ nó xin thêm nhé. HIiiiiiiiiiiiiiii

giadinhsonic
08-18-2011, 05:56 PM
có thật ko chị ơi? có mẹ nào thử chưa ạ?

Hi, em thử rùi, ku con nhà em nè chị, 2 đứa con gái bạn em được mách cũng thế, iu chít đi được ý chị ạ

giadinhsonic
08-18-2011, 05:56 PM
hì hì đọc bài của các mẹ mà buồn cười.... Hì hì cố gắng em sau là con gái để còn áp dụng chiêu này nữa.

Hi, ai có con chẳng thế hả mẹ nó.

giadinhsonic
08-18-2011, 05:58 PM
Mình cũng nhớ là đọc ở đâu đó thấy bảo mẹ ăn lựu là con có núm đồng tiền, hồi có bầu tích cực ăn lắm ( tại đúng món mình thích nữa), he he đến khi đẻ ra cu nhà mình có một núm đồng tiền và một núm đồng xu, đi đâu cũng khoe là do ăn lựu mà chả ai tin....

Hi, em cũng thế chị ạ, làm đủ các kiểu, cuối cùng ku cũng có 2 đồng xu xinh ơi là xinh ý.

Kút Kít
08-24-2011, 04:40 PM
vụ này hay quá các mẹ ạ! :) Bây h em mới biết, phải áp dụng mới đc :)

giadinhsonic
08-26-2011, 02:34 PM
vụ này hay quá các mẹ ạ! :) Bây h em mới biết, phải áp dụng mới đc :)

Mẹ nó ơi, mẹ nó thử đi nhé. Khi nào có kết qả nhớ báo anh em biết mẹ nó nhé

thatlongyeuanh
08-26-2011, 03:36 PM
hay nhỉ, e phải đi ringh mò xem bé nào có để đi xin mới được :)

giadinhsonic
08-26-2011, 08:38 PM
hay nhỉ, e phải đi ringh mò xem bé nào có để đi xin mới được :)

Hehe, giống mềnh ngày xưa đi đâu cũng nghênh ngó xem có em nào có lúm đồng tiền kô để xin

thuykim127
08-27-2011, 12:07 AM
hồi đó lúc có bầu 2 bé, mình mang vô chùa 2 cặp đèn và hoa huệ trắng và nhờ các sư cầu phúc, làm như vậy khi sanh bé ra mặt mày sẽ sáng láng, dễ thương

peheokute
08-27-2011, 12:41 AM
Bình thường các mẹ xin....... bé khoảng bao nhiêu tuổi thì được vậy các mẹ ? Có em bé dễ thương gần nhà em nhưng nó sắp 2 tuổi rồi em xin bé đó có được ko ? CÓ hiệu nghiệm ko các mẹ ?

hienhoang2008
08-27-2011, 09:28 AM
Hihi, mình thì xin tùm lum hết, thấy ai có lúm đồng tiền và đồng điếu cũng xin, xin của người lớn luôn cơ, nhưng chưa biết có hiệu nghiệm không?

conduongtinhyeu
08-27-2011, 09:32 AM

có thật ko vậy chị, để mình làm xem có hiệu nghiệm ko, mà lỡ con trai có lúm đồng tiền thì sao????Mắc cười quá

Kút Kít
08-27-2011, 09:46 AM
Cuối tuần tặng các mẹ ảnh ngắm cho xinh nhé!

bekieuki
08-27-2011, 03:22 PM
mình thì nghe nói khi mang thai mẹ năng động thì sau này con cũng sẽ thông minh, lanh lẹ, đúng ko???

giadinhsonic
08-28-2011, 09:55 PM
Bình thường các mẹ xin....... bé khoảng bao nhiêu tuổi thì được vậy các mẹ ? Có em bé dễ thương gần nhà em nhưng nó sắp 2 tuổi rồi em xin bé đó có được ko ? CÓ hiệu nghiệm ko các mẹ ?

Hi, mấy tuổi cũng xin đc mẹ nó ạ, tầm 5 tuổi trở xuồng thì ok hơn thì fai. Con trai em kô có đồng tiền nhưng có đồng xu ạ

giadinhsonic
08-28-2011, 09:56 PM
Hihi, mình thì xin tùm lum hết, thấy ai có lúm đồng tiền và đồng điếu cũng xin, xin của người lớn luôn cơ, nhưng chưa biết có hiệu nghiệm không?

Mẹ nó ơi, khi nào có kết quả báo anh em bit nhớ?

giadinhsonic
08-28-2011, 09:57 PM
có thật ko vậy chị, để mình làm xem có hiệu nghiệm ko, mà lỡ con trai có lúm đồng tiền thì sao????Mắc cười quá

Hi, bằng chứng là con trai em có đồng xu đấy ạ

giadinhsonic
08-28-2011, 09:59 PM
mình thì nghe nói khi mang thai mẹ năng động thì sau này con cũng sẽ thông minh, lanh lẹ, đúng ko???

Cái này em cũng kô rõ nhưng khi mẹ mang thai năng động thì mẹ sẽ dễ sinh hơn ạ, như em từ lúc vào bện viện tới khi lên bàn đẻ 30' là em sinh ạ

hienhoang2008
08-29-2011, 09:01 AM
Mình còn lâu lắm mới sinh cơ, đầu tháng 12 Dương lịch lận, cũng đang mong chờ lắm đây.

lamngocnguyen
08-29-2011, 09:35 AM
giờ mới biết vụ này đấy các mẹ à, em có 2 lúm đồng tiền nè, nhưng bé đầu em chả có cái nào cả, hihi, giờ lại gần đẻ nữa rồi, 1,5 tháng nữa thì giờ xin có được vậy?. Hihi.
Có câu chuyện này vui lắm nè, tặng các chị, các mẹ đầu tuần vui vẻ, câu chuyện này kể về việc xem tranh ảnh đẹp sanh con xinh, hihi:
Có 2 người ông chồng lâu ngày gặp nhau, trong đó có 1 ông vợ vừa mới sinh:
Ông chồng 1: Vợ tớ mới sinh được một thằng ku, xinh lắm
Ông chồng 2: Xin chúc mừng cậu, thế bé giống ai và cậu có bí quyết gì không thê?
Ông chồng 1: Khi có bầu vợ tớ suốt ngày xem ảnh, cô ấy mua cả ảnh cao bồi về treo trong phòng đấy?
Ông chồng 2: Ôi, thế con cậu giống cao bồi trong ảnh lắm phải không?
Ông chồng 1: (xua tay lia lịa) oh, không, không giống cao bối, mà là ... giống con ngựa
:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

nhatnam2007
08-29-2011, 11:41 AM
Đọc bài này buồn cười quá, hihi. Mình cũng đang có baby được 8T rồi chưa biết trai hay gái đây, tập 1 con trai rùi nên đang mong bé gái. Nếu là gái cũng cố xin tí núm đồng tiền iu về cho con , hên xui - học đòi các mẹ, hehe...........

Buy4baby
08-29-2011, 08:07 PM
HIhi đọc bài các mẹ em cười quặn hêt cả ruột, thôi thì mình cứ làm các mẹ nhỉ, dưng mà con giai mà có má lúm đồng tiền thì cũng yêu đấy nhỉ

chipiidun
08-30-2011, 09:51 AM
Mình cũng đang bầu bé gái được gần 21 tuần. Mình nghe các mẹ các chị nói: Khi mang bầu, tìm cái ảnh em bé, hoặc diễn viên, ca sỹ nào thật xinh và ngắm suốt ngày thì em bé sinh ra cũng xinh như thế. Mình không biết có đúng không nhưng vẫn đang tìm cái tranh đẹp để ngắm. Nhưng mà hồi cấp 3 mình thấy người ta bán tranh ảnh, poster diễn viên, ca sỹ nhiều, chứ bây giờ mình lượn lờ khắp các phố mà chưa tìm mua được. Có mẹ nào biết địa chỉ bán mấy thứ này không? Chỉ mình biết với, cảm ơn nhiều.

Mẹ lên chỗ đầu Bà Triệu cắt với Trần Hưng Đạo ý, chỗ hiệu sách nhi đồng ý. Ra đấy tha hồ chọn. Đợt mình mua là 50 hay 60k/ tranh lụa. Chọn bé nào xinh xinh vào và nhớ chọn đúng giới tính với bé nhà mình nhé. hihi

chipiidun
08-30-2011, 10:18 AM
Các mẹ ơi, e còn đúng 2 tuần nữa là sinh. Thế này thì xin lúm đồng tiền cũng vô ích thôi phải ko ạ?

phongcattuong
08-30-2011, 10:28 AM
hi hi đọc các bài của mấy mẹ vui quá, nhớ lần thứ 2 có bầu khi siêu âm con gái, ước mơ duy nhất của mẹ cháu là bé đừng có làn da nâu như mẹ, thế là nghiện cứu ăn đủ mọi thứ, ngày nào mẹ cháu cũng ngắm hoa hậu thế giới Trương Tủ Lâm, hi hi cam bao nhiêu cũng hết, lựu mua hàng mấy cân một , dừa mỗi ngày 1 quả, báo cáo kết quả với mấy mẹ nhìn ảnh trên có mẹ thấy ngay, thằng anh trắng ngọc ngà, con em ngăm ngăm da nâu hu hu, quyết tâm dành tiền lớn lên cho công chúa đi tắm trắng, mà buồn cười lắm mặt cháu dạo này trắng bóc, còn người vưỡn da nâu

phongcattuong
08-30-2011, 10:31 AM
hi hi đáng buồn cười là thằng anh có má lúm đồng tiền, giống bà nội, còn con em không có

nana_659
08-30-2011, 10:55 AM
Vụ bốc Ku bỏ túi ý, mình được chị chồng mách và cũng "tò mò" áp dụng. Không biết có đúng ko mà kq của mình là 1 thằng ku trộm vía đáng yêu và có 1 vài nét giống Ku mà mình đã "bốc" trộm ý (vì mình bốc có 1 lần thui). Bạn bốc 7 lần và bỏ vào túi quần của mình. He he

Còn vụ núm đồng tiền, ox mình 2 núm rõ đẹp và duyên, mình thì 2 núm nhỏ nhỏ (núm đồng xu thì đúng). Lúc mang bầu cũng mong bé sẽ có 2 núm của bố, nhưng lại là của mẹ (còn bộ dàn thì của bố hết). Ke ke

Ước gì tập 2 là bé gái và sẽ áp dụng các cách của các mẹ bày cho :)

bôngxinh2212
08-30-2011, 11:17 AM
chỉ cần bạn luôn vui ve,hạnh phúc...ko lo xa,,,suy nghĩ nhiều..thì khi sinh bé ra bé sẽ luôn vui vẻ...thế là xinh rùi...còn cái vấn đề nhìn bé xinh để con mình cũng xinh thì ....

socola56
08-30-2011, 03:05 PM
Đánh dấu để áp dụng cho sinh nàng công chúa tập 2 nào:D

nghiathuyhavy
08-30-2011, 03:21 PM
hay đấy, tiếc là con gái mình sinh cách đây 4 năm rồi và lúc đó chẳng được mách cái mẹo nào cho con xinh đẹp để thi ớ hậu làng thành ra con gái mình chỉ có 1 đồng xu thôi, Tiếc quá, các mẹ đang mang bầu bé gái thử xem, có mất gì đâu mà có thể lại được thì sao.

socola56
08-31-2011, 10:31 AM
Các mẹ có bé gái xinh, vào đây dự thi Ngôi sao nhí đi
http://ngoisaonhi.com/
Các mẹ gửi ảnh xong chia sẻ mã số để nhắn tin vote ủng hộ ná:D

Fremde
08-31-2011, 03:13 PM
Cứ làm theo thôi, được thì mừng mà không có thì cũng đỡ tiếc vì đã không làm.

giadinhsonic
10-16-2011, 08:29 AM
Các mẹ cứ làm cho con đi nhé, cu con em tự nhiên gần đây lại có đồng xèng rùi, hồi bé nó chỉ có đồng xu, thế mà bây giờ có thêm 1 đồng xèng, yêu ơi là yêu.

nhocmabu
10-17-2011, 12:24 PM
Đọc xong topic này vỡ bụng mà cười, mà mình nghe nói là lúc mang thai mà hay cười sau này đẻ con ra bé cũng tươi đó. Bằng chứng là mình thấy là tập 1 nhà mình lúc mang thai mình hay xem phim hài nên lúc sinh ra đến h thằng bé miệng tươi lắm lúc nào cũng cười. Chả biết có đúng không hay trùng hợp hi..hi... còn vụ núm đồng tiền em cũng học hỏi để thử xem, được thì càng tốt các mẹ nhỉ ? hi..hi.. nhưng em chưa thấy bé nào có núm đồng tiền quanh nhà em mới chết chứ.

hienhoang2008
01-15-2012, 08:54 PM
Mẹ nó ơi, khi nào có kết quả báo anh em bit nhớ?

Mình có kết quả rồi đây, mình xin đồng điếu của chị trong công ty và giờ bé mình có 1 đồng điếu. trong công ty mình cũng có người người mới sinh, xin cả đồng tiền lẫn đồng điếu thế là sinh ra có cả hai luôn. Nên các mẹ cứ áp dụng thử đi.

bopbibong
01-15-2012, 09:09 PM
Topic này hay quá, em sẽ thử áp dụng cách chủ top hướng dẫn xem sao. Hy vọng con mình cũng có núm đồng xu và đồng tiền đẹp như các bé khác. hihi

huongmaibeautiful
01-17-2012, 11:30 AM
oánh dấu.mình đang bầu 13w,cũng thử áp dụng cái này xem ntn,biết đâu có núm,con nào có núm thì cũng xinh hết các mẹ ah,nhưng bầu con trai xin núm của con gái có sợ mai sinh bé thành gái ko nhỉ,sa con trai mà xin núm con gái mai đẻ lại là gái thì chít,thôi cố tìm thàng cu nào xinh xinh để xin vậy,haaaa

Anna Duong
01-17-2012, 03:44 PM
cái này giờ mình mới biết cáiư này hay ghê! nhà tớ con gái đầu tự nhiên có 2 má núm đồng tiền 2 bên cười xinh yêu lắm, giờ đang bầu tập 2 ko biết có giống chị ko nữa? hay lại xin của chị hiiiii?????

tcamtrang
01-17-2012, 03:54 PM
Ui em phải đánh dấu vụ này mới được ạ.

mebill07
01-17-2012, 04:36 PM
cái này giờ mình mới biết cáiư này hay ghê! nhà tớ con gái đầu tự nhiên có 2 má núm đồng tiền 2 bên cười xinh yêu lắm, giờ đang bầu tập 2 ko biết có giống chị ko nữa? hay lại xin của chị hiiiii?????
Nhóc nhà tớ cũng có 2 núm đồng tiền, 1 bên sâu giống y như bố. Không biết em này có k nữa? Đọc bài của các mẹ vui nhỉ, tư nhiên quay sang thằng con đang ngủ, bốc cái đồng tiền đáng yêu vừa lẩm bẩm, mẹ xin xinh xinh yêu yêu cho em bỏ vào bụng mình. Buồn cười quá mất thôi.:p

Anna Duong
01-17-2012, 04:49 PM
Nhóc nhà tớ cũng có 2 núm đồng tiền, 1 bên sâu giống y như bố. Không biết em này có k nữa? Đọc bài của các mẹ vui nhỉ, tư nhiên quay sang thằng con đang ngủ, bốc cái đồng tiền đáng yêu vừa lẩm bẩm, mẹ xin xinh xinh yêu yêu cho em bỏ vào bụng mình. Buồn cười quá mất thôi.:p
uh nhỉ? có khi tối tớ về cũng phảu xin con gái để cho em giống chị cho đnág yếu nhỉ hii

thoc_coi
01-17-2012, 05:00 PM
ơ thật thế à. hay nhỉ. oánh dấu áp dụng cho đứa sau

con cò bé bé
01-18-2012, 10:25 AM
Ơ bây giờ tớ 33w bốc còn kịp ko nhỉ? Nhà tớ bố chồng lúm sâu lắm, chả lẽ lại bốc mặt ông bỏ bụng thì khủng hoảng quá nhể...

Phải bốc của em bé đúng ko, nếu còn kịp tranh thủ đi bốc của nhóc hàng xóm cái. heeee

chuotnhat_lonin
01-24-2012, 12:19 PM
mẹo này hay quá, chả biết có đúng không nhưng em vẫn muốn áp dụng , he he .Đi đâu cũng ngó xem có em bé nào có má lúm đồng tiền không để xin mà chưa đã thấy có các mẹ ạ, hu hu . Em mạo muội xin mẹ nào có em bé có má lúm đống tiền thì cho phép em qua xin cho con được xinh đẹp như con của các mẹ ạ, em cảm ơn các mẹ nhiều ạ !

chip88
01-25-2012, 10:25 AM

chết cười với mẹ này, haha............................

venus_angel
01-26-2012, 10:27 AM
Ô các mẹ ơi, mình có con gái, thế liệu xin của thằng cu có 1 bên má lúm có đc ko? 2 thằng con giai của đứa em gái tớ, mỗi đứa 1 bên má lúm, thằng anh bên phải thằng em bên trái, thế thì mình xin cả 2 nhỉ? hihi

nguyễn phan anh
01-26-2012, 10:49 AM
ihi hay quá thế này em cũng phải đi xin má lúm thôi ah hihi thanks chị nhiu nha

PhuongCun2008
01-26-2012, 04:37 PM
Có thật không các mẹ :)) em phải đi tìm quanh quanh đây xem có bé hàng xóm nào có má lúm đồng tiền để xin thôi :P

Anna Duong
01-27-2012, 04:57 PM
Nhà tớ hôm trước đang đùa với con gái lớn liền tơm một cái và xin còn gái lớn cho em Kem trong bụng hiii hy vọng em sẽ xin đựoc 2 núm đồng tiền của chị hiii vui ghê!

hattieu216
02-01-2012, 03:05 PM
hehe. cái này gọi là niềm tin đây mà. Bé nhà mình con trai, rất xinh xắn và đáng yêu, ai cũng nhầm là con gái: da trắng, mắt to, mi dài, cằm nhọn, mặt tròn, miệng nhỏ và đặc biệt có má lúm đồng tiền (trộm vía con trai nhé). Ai cũng hỏi: lúc có bầu ăn gì, làm gì mà con xinh thế??
Cái này thì chịu, bố xí mẹ xấu. Má lúm là do gen di truyền bạn ạ.

AUfromUK
06-26-2012, 02:01 AM
mình có 2 lúm đồng tiền và con trai mình cũng vậy, nhưng là do di truyền mẹ nó ạ! k biết tập 2 sẽ thế nào :-k

Smallpig1983
06-27-2012, 10:50 AM
hehe,mình muốn vỡ bụng mất!!!
Nhớ lại lúc mình mang bầu,có người mách là về nói chồng đi đâu mà họ cúng trái cây xong,lây trái lựu giấu ( ko cho ai biết ) đem về cho vợ ăn,thì sau này sinh ra e bé có núm đồng tiền,về nói OX nghe,ô cười nói vớ vẩn,nhưng OX vẫn đi " ăn cắp" 1 quà lựu về cho mình ăn -> kết quả là bé ko có núm đồng tiền nào hết,haha

Haha, metinaQN kể chuyện nghe vui thật đấy! Chắc là hên xui thôi, mình cũng đang muốn thử đây!

matomongto88
06-27-2012, 01:02 PM
Em vào top đọc mà vừa buồn cười vừa thấy các mẹ nhà mình đáng yêu quá! Nhưng em vẫn làm theo, e đang co baby 12w rồi, hy vọng là con em sẽ có 2 đồng xu. Hôm sau mà không có thì lại vào bắt đền bác chủ thớt.:))

nguyễn phan anh
06-27-2012, 01:04 PM
khu nhà em chưa có em bé nào có má lún để thơm và xin má lúm ý hic...jo em dc 26w roài hự

mecubi14
06-27-2012, 01:06 PM
hi hi em cũng có núm đồng tiền đây ngày nào cũng cừoi tưoi như hoa:D mà con giai em lại chả có núm đồng tiền để làm hotboy bây giờ em mới biết cái topic này

Pa2ya
06-27-2012, 01:44 PM
úi hay quá, thế này sau này có bầu dù boy hay girl e đều cho nó có núm đồng tiền hết ;))

heocoi_883
06-30-2012, 04:36 PM
Đọc top này vui ghê. Nhiều mẹ cm hay thật, làm em cười mãi thôi. Giá như ngày nào cũng được cười thế này chắc sau này ku nhà em tươi lắm ý.

BanhBeoDiMo
06-30-2012, 04:58 PM
Vào toppic này vui ghê, biết trước đã làm theo chủ top :D

baba&mama
07-03-2012, 11:37 AM
hihi mấy mẹ này nói chuyện như tiếu lâm ý, nghe mà vỡ bụng mất higih

smslove
07-03-2012, 02:13 PM
hix, đọc thông tin này rùi, mà kiếm hoài gân nhà mình chả có bé nào có má lúm đồng tiền cả.

hoaphuong.89
07-04-2012, 10:00 AM
hihi...e vừa thử đc 2 vạch sáng nay...vào nghe chuyện này e cười tủm tỉm 1 mình...từ giờ e để ý xem có bé nào có lúm đồng tiền xin cho con mình vậy...hihi. E thấy con zai có lúm đồng tiền cũng xinh mà :)

Elaine1589x
11-08-2012, 02:16 PM
Nghe mẹ em kể hồi có em mẹ hay được papa đi "chôm" lựu nhà hàng xóm về cho mama ăn,bởi ông bà nội đều bảo nếu thế sau này con sinh ra bất kể là boy hay girl thì sẽ có má lúm đồng tiền rất duyên.Cái mẹo mà nhìn thấy bé nào có má lúm đồng tiền mẹ em cũng xin rồi cho vào bụng cũng được mama áp dụng triệt để luôn ạ.Kết qua sinh em ra có một cái lúm đồng tiền sâu hoắm bên má phải,má trái thì có chút xíu,nhưng nhỏ và nông lắm.Giờ lớn rồi mỗi khi soi gương em đều trách yêu mama với papa là " Bố,mẹ ăn lựu với xin lúm đồng tiền thế nào mà để hai má con lệch nhau thấy rõ thế này,nhìn chẳng duyên chút nào".Ông bà cười rồi bảo " Có là được rồi,một bên cũng yêu lắm chứ không à!",hehe.Em show mấy cái ảnh của em lên cho các mẹ kiểm chứng luôn nè :">

http://d.f12.photo.zdn.vn/upload/original/2012/10/14/22/58/1350230304604494_574_574.jpg (http://me.zing.vn/jpt/photodetail/esmeraldasenorita/463976798)

http://d.f12.photo.zdn.vn/upload/original/2012/11/01/14/21/135175447177855_574_574.jpg (http://me.zing.vn/jpt/photodetail/esmeraldasenorita/481609895)

http://d.f12.photo.zdn.vn/upload/original/2012/11/01/14/21/1351754471605569_574_574.jpg (http://me.zing.vn/jpt/photodetail/esmeraldasenorita/481609899)

http://d.f12.photo.zdn.vn/upload/original/2012/11/01/14/21/1351754471166002_574_574.jpg (http://me.zing.vn/jpt/photodetail/esmeraldasenorita/481609906)

vongdautam
11-08-2012, 02:30 PM
hihi, vào topic này đọc cm của các mẹ thấy tếu quá... hồi bầu em kêu xã đi "chôm" lựu mà xã đi chỉ dám đứng ở ngoài nhìn nên giờ con trai kg có cái giếng nào trên má cả

Elaine1589x
11-08-2012, 03:03 PM
Thật ra có má lúm đồng tiên hay không còn do di truyền nữa mẹ nó ạ.Papa em có 2 lúm nông thôi,còn mama có một lúm cũng khá nông bên trái thế nên chắc em thừa hưởng di truyền một phần,phần còn lại có lẽ do hai mẹo trên đấy ạ.Giờ quyết tâm sau này có chông,có em bé cũng sẽ áp dụng cách này mới được :X :X :X

cahaphapca
11-08-2012, 10:39 PM
Em chưa biết con trai hay gái mà áp dụng nè, nhưng em nghĩ bé nào có má lúm cũng yêu hết ạ :P

cunconyeuqui07
11-09-2012, 09:42 AM
hihi, hôm nay mới đọc topic của các mẹ em buồn cười quá. Nói chung tâm lý của chúng mình bây giờ ai chẳng thích con xinh xắn. Nhưng ở đây có mẹ nói xem ảnh của diễn viên ca sỹ xinh con sinh ra cũng xinh. Hichic thật buồn cười vì quan điểm của các mẹ. Thật ra xinh hay k xinh là do gen các mẹ ạ, còn chuyện lúm đồng tièn là do gen phần nhiều chứ đâu Phải xin là được. Ví dụ như bé nhà mình có 1 lúm đồng tiền và 1 lúm dùi ở gần miệng nhìn rất duyên nhưng do con mình giống bà nội và Bố. Vì Bà nội và Bố đều có lúm đồng tiền.Nhưng các mẹ cứ tưởng tưởng đi cho mình thoải mái và thỏa mãn.

kuncon123
11-09-2012, 08:06 PM
Mình cũng phải học tập kinh nghiệm mới được!

phuc1986
11-09-2012, 08:08 PM
Hi mẹo của mẹ nó buồn cười nhì :D

tranthuykl
11-09-2012, 08:25 PM
Hic, ox em có 2 lúm đồng tiền sâu ơi là sâu, vậy mà con gái em lại có đồng nào :((
Lúc mang bầu, em xin ba nó, ba nói ba sẵn sàng cho, thế mà lại ko đc cơ chứ :((
Em định ăn trộm lựu nhưng mà ngại quá cơ, nên giờ con gái ko có đc đồng tiền như ba...