Có mẹ nào bị lừa như e chưa ạ?

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi sumotintin, 13/6/2011.

1. sumotintin

sumotintin Mẹ ĐK

Chiều nay e vừa bị lừa 1 vố như này,up lên đây xem có ai bị như e chưa ạ.Chuyện là,e đang ngồi thì có 1 thằng gọi điện đến bảo nó làm bên viettel,có người gọi lên báo mất máy đúng số sim e đang dùng (số này e dùng mấy năm rồi,chồng e tặng).E ớ người,hỏi ai báo mất,nó đọc cho e 1 số đt 0168...886 hay gì ấy.Nó bảo e ko thể cung cấp tên khách báo mất máy vì đó là thông tin mật.Sau đó nó yêu cầu cung cấp thông tin để xác nhận e là chính chủ,nó bảo khai 10 số gọi đi vì đây là sdt đẹp,e nhớ mãi được 5 số.Nó bảo chị ghi ra giấy, 10p nữa e gọi lại lấy thông tin.Xong tự nhiên nghĩ thế nào e gọi lên tổng đài hỏi,e bảo có bao giờ nhân viên tổng đài dùng số máy cá nhân tra hỏi thông tin của khách như thế ko?Nhân viên tổng đài bảo e bị lừa vì hiện nay nhiều bọn nó làm thế để lấy những số đẹp, số Vip,e cũng chẳng hiểu lắm.Tổng đài bảo e là chị yên tâm vì ko phải chính chủ,ko có cmt ko làm gì được.2p sau máy e bị khóa chiều gọi đi,ặc ặc.Ko biết sao nó tra được ra số cmt và tên chồng e đứng cái sim này.E phải đi làm thủ tục để mở sim.Chuyện ko to tát nhưng mong các mẹ cảnh giác để ko bị bực mình như e.Đây là số nó gọi lừa e: 01636877392 còn số chính của nó như này : 0978583805

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sumotintin
    Đang tải...

2. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Ðề: Có mẹ nào bị lừa như e chưa ạ?

Cảm ơn thông tin của chị.Dạo này em cũng hay nghe thông tin về vụ này lắm.

3. me_vietanh

me_vietanh shopvietanh.com

úi, hôm nọ thấy 1 mẹ trên này cũng bảo bị lừa y như thế còn quát ầm ầm chứ, nhưng mẹ ý cảnh giác lắm nên ko lừa được.Em thấy nhiều mẹ ngây thơ và mất cảnh giác lắm cơ.
    Up lên cho các mẹ cũng vào cảnh giác nhé!

4. luyenhieu

luyenhieu 0915679981

Bây giờ nhiều kiểu lừa đảo thế không biết!

5. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

sdt của mình xấu nên chả thấy thằng ma toi nào lừa, hơ hơ. anyway tks chủ top cảnh giác.

6. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Sau tin này sẽ có thằng ma toi alo cho chị.Hehe

7. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

hé hé, gái cứ trù ẻo chị. yên tâm là chị mà gặp thằng ma toi nào như thế chị sẽ chửi cho 1 trận, đảm bảo như hát hay luôn.

8. Sâu Sâu' Family

Sâu Sâu' Family Bố Sâu bán hàng

Đúng là lắm thủ đoạn lừa đảo quá đi mất....

9. mebaokhanh2010

mebaokhanh2010 Thành viên chính thức

thế có mẹ nào bị lừa như em ko ?
    đợt cuối tháng 10 năm 2010 em tìm việc trên mạng có 1 công ty tuyển nhân viên bán vé máy bay qua mạng ,thế là em hý hửng đi xin việc vì em đã từng làm vé cho
    1 phòng vé nên nghĩ mình làm quá đơn giản ,vậy là nó bảo em đóng 500k vào để làm tin khi nhận làm sau 6 tháng nó sẽ trả ,em ko hiểu sao lúc đó mình lại ngu đần thế gom tiền đưa cho nó ,về nhà nó bảo cứ yên tâm anh sẽ chuyển mail các khách hàng đến cho em làm nhưng dục mãi mấy ngày sau nó gửi cho e đc phải mấy trăm cái địa chỉ mail em cũng hì hụng gửi mail mà sau đó mới nhận ra toàn mail lung tung và lặp đi lặp lại ,em lại hy vọng 6 tháng sau có thể lấy lại tiền nhưng khi em way lại thì nó đã mất tích rồi điên thế chứ các mẹ nhớ đừng dại như em nhớ

10. o_ma_mi

o_ma_mi Đủ quyền lập Họ

ôi, lắm thủ đoạn thế.....gặp iem thì e ko dễ bị lừa như chủ top, trong trường hợp này thui vì em hay tin người lắm, nhất là những người hay kể nghèo, kể khổ...làm lay động lòng người. Còn kái kiểu như nhắn tin trúng thưởng, làm gì đó để nhận đc cái gì đó to lớn, em no care....hơ hơ, nhiều lúc thấy mình tin người quá, và nhiều lúc lại thấy mình đa nghi quá...

11. chichchoe07

chichchoe07 chichchoeshop.tk

Nhân tiện đọc vụ lừa qua đt, mình thì bị 1 số viettel 11 số giọng nữ gọi đến kêu em gọi từ công ty viettel, đợt vừa rồi có đợt quay số trúng thưởng ..... chị là người may mắn trúng thưởng 1 iphone trị giá 16tr, 1 số tiền mặt.... Rồi hỏi là chị có phải là chủ số thuê bao 09*****? Mình bảo đúng rồi. Chị vui lòng cho em tên chủ thuê bao, địa chỉ.... Mình chột dạ bảo tưởng chị là nhân viên của công ty viettel thì phải có chi tiết khách hàng chứ nhỉ? Rồi nó bảo chị đợi em gọi lại rồi xác minh với chị sau. 1' sau nàng ý gọi lại = 1 số khác 10 số rồi kêu đúng là thuê bao chị đang sử dụng được. Chị có muốn nhận quà trúng thưởng ko? Mình mới hỏi làm sao nhận được quà trúng thưởng đây? Nàng ý tiếp là chị cho em họ tên chủ thuê bao và địa chỉ, mình bảo là dữ liệu của viettel có tên và địa chỉ khách hàng đầy đủ rồi, sao lại phải cung cấp lại? Nàng ý bẩu tiếp là thế cho em địa chỉ gửi quà trúng thưởng. Mình bẩu địa chỉ khó tìm lắm, em chả nhận quà qua đường thư bao giờ. Nàng ý hỏi tiếp là thế có nghĩa là chị từ chối nhận quà KM à? Mình bảo chắc thế, tại ko thấy viettel có chương trình KM gì thì làm sao có trúng thưởng được. Bên kia dập máy luôn.

12. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Số của em VT còn cực xấu mà suốt ngày còn nhận được tin nhắm spam và thỉnh thoảng cũng được 1 vài bạn hỏi thăm đấy ạ :(

13. Memories82

Memories82 Thành viên tập sự

Chắc tại sdt của mẹ đẹp quá đây mà

14. kumma

kumma KÍNH F21 300K AU 100%-VỊT QUAY LS-ĐHỒ ĐỊNH VỊ 300K

Em thì có 1 lần bị như này. Có tin nhắn với nội dung y như của vietel là
    " Quý khách đã nhận đc 30.000 vnd do thuê báo 1692856500 gửi tặng. Cảm ơn quý khách đã sử dụng dịch vụ I-share của vietel Telecom"
    1 lúc sau có thằng số 01692856500 nhắn tin cho em với nội dung như sau :
    " XL.vì đã làm phiền bạn.nhưng vì tôi đã bắn nhầm 30.000d vào số máy của bạn bây giờ bạn có thể bắn giả tôi được ko? Tôi xin chân thành cảm ơn bạn "
    Tin nhắn rất chân thành và khẩn khoản, nhưng thằng này trình vẫn còn non kém lắm, ngu như nó thì lừa đc ai? cái cách lừa và cái kiểu lừa của nó quá lộ liễu. Ngoài các đầu số của vietel ra những số đt này chẳng bao giờ em thèm để ý. Tuy nhiên các mẹ vẫn nên cảnh giác, hy vọng ko ai bị lừa vì cái chiêu rẻ tiền của thằng này

15. tepngoan

tepngoan Thành viên tập sự

à nó bắt mình đọc các số mình thường gọi để khi mình đọc các số ên thì nó ghi lại, rồi nó gọi lên tổng đài nhằm lấy số của mình phỏng? ngầm ghê

16. Duyly

Duyly Thành viên sắp chính thức

đúng là có những người thủ đoạn vô biên" chúng ta càng nên đề cao cảnh giác ;))

17. yenny198

yenny198 SKINCARE handmade

Xã hội bây giờ vậy mà hix hix...............

18. Hill

Hill Thành viên nổi tiếng

Em thường xuyên bị nhắn tin trúng thưởng nhưng mà em chẳng quan tâm vì số của mình có tham gia vào cái gì đâu, nhưng đôi khi dễ bị lừa cái vụ gửi nhầm tài khoàn may mà bít mấy chiêu của các mẹ trên này

19. ỦnỈn-Tomy

ỦnỈn-Tomy

Hic, cũng có thằng gọi cho tớ nói là nó mất máy, số này là của nó, tớ hỏi là nó dung số này bao lâu, cậu ta ầm ừ bảo 3 tháng, tớ nói luôn, thế thì em nhầm rùi nhé, chị dùng sim này 4 năm rùi cơ, nó tịt, tắt máy luôn
    TH2: TH này cú nhất, gặp phải thằng dai như đỉa, may cho nó chồng tớ kô có nhà, chứ kô nó nhừ đòn. Thằng ranh này kêu nó là sinh viên, gọi cho mình bốp luôn hỏi mình là ai, quan hệ với cái thằng nào lấy máy của nó trên xe buýt.... nó gọi cho mình phải chục lần, hàng tuần, mình điên quá, rồi cho cậu em xử lý, nó đòi gặp....mà có dám đến gặp đâu. Rõ cái tụi dở hơi, rỗi việc, không đc cha mẹ dạy bảo. Nghĩ là bực.
    --------
    Mọi ng nhớ nhé, đừng để vào thế bị động, phải chủ động hỏi ngược lại nó trước