Cần giúp: Sữa dê Nanny Care có tốt k? Mẹ nào cho con uống sữa này chưa ạ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mesoju, 14/6/2011.

1. mesoju

mesoju Thành viên tích cực

E tìm hiểu thông tin thấy sữa dê nhiều ưu điểm lắm, muốn cho con ăn thử xem thế nào, thấy chị bán sữa tư vấn cho ăn Nanny Care của Anh, em muốn hỏi có mẹ nào cho con dùng sữa này rồi chia sẻ e ít thông tin với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mesoju
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

mechipxinh2007 thích bài này.
  2. mechipxinh2007

mechipxinh2007 Thành viên rất tích cực

Ðề: Sữa dê Nanny Care có tốt k? Mẹ nào cho con uống sữa này chưa ạ?

Em cũng có cùng câu hỏi. .........................

3. mecutin09

mecutin09 Đủ quyền lập Họ

Con tớ dùng loại này rồi, nếu nói về tăng cân nhiều thì Nanycare không tăng cân bằng Vitacare nhưng trộm vía người bé sẽ rất mát và da dẻ hồng hào , tăng cân chỉ ở mức độ trung bình, tránh được táo bón, hạn chế được bệnh tật. Bé nhà tớ dùng sữa dê đến tháng thứ 18 thì chuyển sang dùng sữa bò vì sữa dê a tốn lắm, nếu các mẹ có điều kiện cho bé dùng sữa dê thì tốt. Nhưng cũng phải nói, sữa dê sẽ không thơm, ngậy và ngọt như sữa bò nên bé nào kén sữa thì khó cho uống lắm.

bimbimbap thích bài này.
  4. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Sữa dê Nanny care bé nhà em cũng dùng rồi. Đúng là sữa dê mùi không thơm như sữa bò, hơi gây, nhưng nếu uống được theo em thấy rất tốt. Bé nhà em uống đỡ khoản táo bón, nên ăn uống khá hơn hẳn mỗi tội đắt quá nên mẹ cháu ko theo được. Giờ chỉ cho bé ăn sữa chua dê ba vì hàng ngày thôi.

bimbimbap thích bài này.
  5. takati

takati Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình uống Nani Care cũng ko tăng cân, tăng chiều cao nhiều chỉ được cái mát, out put tốt :D Sau cho con uống Babynat của Pháp thì con tăng cân hơn, sữa mát ngậy. Nhưng sữa này khan hàng thường mua cả thùng mà nhiều lúc kiếm cả HN hết hàng chẳng có giờ lại chuyển sang Vita care. Hàng đều hơn, đắt hơn. Chất lượng oki.

6. mecutin09

mecutin09 Đủ quyền lập Họ

Con tớ hồi 6 tháng mới chuyển sang uống Vitacare các mẹ có tin không, tuần đầu tiền uống hết 1 hộp 400gr kết hợp với bú mẹ mà bé lên được 400gr luôn. Tớ còn choáng. Sau đó bé uống thêm những hộp tiếp theo thì có tăng nhưng tăng ít hơn hẳn. Bé uống Vitacare đến 10 tháng thì bé được 11,5kg rồi. sau đó thì uống Nanycare đến 12 tháng vẫn chỉ ở ngưỡng 12kg đến tận 18 tháng (kết thúc uống Nanycare), chuyển sữa bé lại lên cân. Kết luận: Con tớ cứ đổi sữa hộp đầu lên cân thì thích lắm nhưng những hộp tiếp theo thì hầu như không lên cân.

7. Mẹ Cún Bông

Mẹ Cún Bông Thành viên tích cực

Bé nhà tớ dùng Vitacare của Nga (nắp xanh) kèm với S26 Úc thì ok lắm các mẹ à. Trước bé dùng S26 không thì hơi táo một chút, định đổi hẳn sữa dê nhưng thấy mọi người khuyên là nên dùng kết hợp vừa đỡ tốn tiền của mẹ. Sữa dê đắt thật Vitacare Nga nắp xanh số 2 400g giá 480k/hộp. Tớ cũng đã thử cho con ăn sữa Kabita của Hà Lan thì sữa này khó uống thật, nhưng sữa dê của NGa thì thơm hơn sữa bò (hoàn toàn không có mùi khó chịu đâu nhé), không ngọt mà vị thanh thanh bé thích uống lắm.
    Phòng tớ có một cậu bố làm trong TCT hàng không, cậu này du học ở Nga về cậu ấy bảo sữa này ở bên đó giá chi khoảng 250k thôi nhập về VN giá đội lên cao thế. Mấy chị em trong cty cứ gạ cậu ấy nhập về bán cho bon tớ và tớ bảo share cho mẹ nào có nhu cầu (chắc chắn giá rẻ hơn ngoài) nhưng cậu ấy vẫn chưa chịu vì con nhà giàu không cần tiền mà. Nếu khi nào cậu ấy chịu tớ sẽ chia sẻ cho mẹ nào có nhu cầu quan tâm nhé.
    Tớ không phải là người đi buôn nhé nói vậy để đừng ai hiểu nhầm

takati thích bài này.
  8. takati

takati Bắt đầu tích cực

Lạ nhỉ vì bạn tớ ở Nga bảo Vitacare bên đó là gần 19$ nghĩa là cũng gần 400k rồi sao bạn ý mua được rẻ thế nhờ. Con tớ dùng nhiều mỗi lần mua cứ cả thùng cho tiện (tuần cháu xơi mất 2 hộp 400gr rồi ạ). Nếu bạn có mối tốt thế chia sẻ cho tớ với nhé. Cám ơn bạn nhiều.

9. uyn

uyn Banned

Cu Uyn nhà mình trong hai tuần đầu sài hết gần 15 lon sữa(mỗi lon 1, 2 lần pha rồi đổ đi) toàn loại có tên tuổi. nhưng hôm qua 66 thái hà thử 1 lon Nanny-Vitacare Nga thì cu cậu sài liền đúng là "con nhà lính, tính nhà quan"

10. ngockhanh8406

ngockhanh8406 Bắt đầu tích cực

ĐÚng rồi,sữa này giá mình thấy cũng đắt như bạn nói mà...

11. mesoju

mesoju Thành viên tích cực

E mua Nanny care cho con uống rùi, nhưng h lại thấy các mẹ nói Vita care Nga tốt hơn, đang tiếc, thấy con ăn cũng k hào hứng mấy, vẫn bt như ăn sữa Aptamil lúc trước, hơi bị mất hứng, hix. Để xem con ăn sữa này tăng cân thế nào k e đổi thử Vita care xem sao. Tks các mẹ đã chia sẻ nha!

12. Shop Mẹ Bom

Shop Mẹ Bom Banned

các mẹ ơi. dùng vitacare lẫn với S26 thì dùng ntn ạ? Em đang muốn cho con uống thử cả 2 loại trên mà ko bít cách mix sao cho phù hợp. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với ạ!

13. hailuong2712

hailuong2712 Thành viên sắp chính thức

Hix, con nhà em lại chỉ thích Vitacare. Đang tính chuyển sang Nanny care cho rẻ hơn ít mà ko biết thế nào (Vitacare toàn tiếng Nga nên em ko so sánh hàm lượng được, chỉ biết là nanny ko có DHA như Vitacare), cùng hãng sx mà sao lại khác nhau nhỉ? Vitacare nhập sang Nga nên giá đã đội lên rồi, về đến VN đương nhiên là đắt hơn các sữa khác. Hôm qua ra bibo mua thì hết sữa, cho con ăn tạm Picot thấy cũng thơm và dễ ăn, mỗi tội con ko ăn nhiều như Vitacare. Phương châm của em là dùng kết hợp cho đỡ tốn, Vitacare uống sáng tối còn giữa buổi uống thêm sữa khác. Con nhà em ăn ít mà còn tuần hết 1 hộp 400g, sao Vitacare nó lại chỉ xuất sang Nga nhỉ :((.

14. Kiko_Junny

Kiko_Junny Thành viên tích cực

công nhân cho con ăn sữa vitacare tốn tiền thật, tháng trc mình cho con ăn 2 hộp (10 ngày là hết) đi tong hơn 1tr của mẹ, hik, thôi gọi là đổi gió, lại chuyển về s26
    thỉnh thoảng đổi cho con vài hộp cho gọi là thay đổi thôi vậy, chứ ăn liền thì chắc ko có xiền, hik

15. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

m chưa bao giờ cho bé uống sữa dê cả, vào hóng tí

16. mecuTit0909

mecuTit0909 sâm - nấm Hàn Quốc

E, cũng mới đổi sang sữa de goatlac cho ku cò nè. Hồi đi 4 tháng e cũng đổi sang cho uống thử sữa de, rất khả quan mn ạ. Rất mát. Nhưng vì loại đấy đắt quá nen e ko cho con uống nữa. Đợt này đổi sang cái này xem sao, giá cũng ngang với pediasure thui.

17. Shop_T&A

Shop_T&A Thành viên kỳ cựu

dùng mấy dòng sữa dê là xác định phải rủng rỉnh tý ạ