PDA

View Full Version : Khác: Hỗ trợ xem sinh Trai hay Gái trước khi siêu âm.

Pages : 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22

me_ku_soc
02-09-2010, 03:00 PM
Bạn thụ thai tháng 10 AL năm 2009 tức là khi bạn 27 tuổi AL
Theo bảng trên và theo bài tính lưu truyền dân gian, thì cả hai cách đều cho kết quả tập 2 của bạn sẽ là công chúa ;)

Xanh kiu ,xanh kiu chị ...E có thằng giặc rồi nên giờ mà thêm thằng nữa em chết mất ...:) ra tết em đi SA mà đúng là con gái em phải làm cỗ mời chị mới đc :)

meTeppi0607
02-09-2010, 03:10 PM
Xanh kiu ,xanh kiu chị ...E có thằng giặc rồi nên giờ mà thêm thằng nữa em chết mất ...:) ra tết em đi SA mà đúng là con gái em phải làm cỗ mời chị mới đc :)

:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Mong bạn cầu được ước thấy nhé. (chờ tin bạn để củng cố tinh thần mình lên kế hoạch tìm nàng công chúa tập 2) \\:D/\\:D/

Sushi_AnhThu
02-09-2010, 03:14 PM
Bạn xem giúp mình, mình sinh năm 1982, muốn sinh bé trai năm 2011 thì nên tiến hành vào tháng nào nhỉ?:)

meTeppi0607
02-09-2010, 03:22 PM
Bạn xem giúp mình, mình sinh năm 1982, muốn sinh bé trai năm 2011 thì nên tiến hành vào tháng nào nhỉ?:)

Phối hợp 02 cách tính để cho kết quả bé trai thì bạn nên hành động vào tháng 5 - 7 - 9 AL năm nay nhé.
Chúc bạn như ý :)

tintucthoitrang
02-09-2010, 03:23 PM
Trò này may rủi quá.Em chẳng tin được.Kiểu đúng thì đúng.Không đúng thì trượt.

meTeppi0607
02-09-2010, 03:27 PM
Trò này may rủi quá.Em chẳng tin được.Kiểu đúng thì đúng.Không đúng thì trượt.

Mình thì quan niệm là cứ cố hết sức những gì mình có thể làm được nếu thực sự mong con trai/gái, còn cố rồi mà ứ được thì cũng chả thèm buồn một chút làm gì nữa :rolleyes:, con một bề thì có sao đâu nào! :razz:

giadinhcom
02-09-2010, 03:28 PM
Chị ơi chị giúp em xem thế này thì "Công chuối " hay "hoàng tử " hả chị
Mẹ sinh ngày 27/12/1983 AL
Con thu thai ngày 12/10/2009 AL

Cám ơn chị nhiều

một bà ở làng tớ, bấm cho tớ bảo thụ thai tháng 9 âm là gái, tháng 10 là zai
tớ con gái thật nè
bạn khi nào có kết quả nhớ báo nhá

me_ku_soc
02-09-2010, 03:29 PM
một bà ở làng tớ, bấm cho tớ bảo thụ thai tháng 9 âm là gái, tháng 10 là zai
tớ con gái thật nè
bạn khi nào có kết quả nhớ báo nhá

Hị hị ....nhất định có kết quả phải vào báo cáo ngay cho mấy bà chị :) .Chắc độ mùng 8 tết em đi vì em có hẹn b.s rồi ,với lại lúc đó thai đc 13w là thời điểm quan trọng phải SA mà

meTeppi0607
02-09-2010, 03:31 PM
Hị hị ....nhất định có kết quả phải vào báo cáo ngay cho mấy bà chị :) .Chắc độ mùng 8 tết em đi vì em có hẹn b.s rồi ,với lại lúc đó thai đc 13w là thời điểm quan trọng phải SA mà

Chờ tin, chờ tin, để mình cũng lên kế hoạch hành động...hehe :rolleyes:

pe_iu_anh_ne
02-09-2010, 03:39 PM
Mà chị ơi ! Cho em hỏi là...phương pháp thứ 2 là tính tuổi âm lịch hết hả chị. Tháng cũng tính âm lịch lun hả chị ?

giadinhcom
02-09-2010, 03:49 PM
Mà chị ơi ! Cho em hỏi là...phương pháp thứ 2 là tính tuổi âm lịch hết hả chị. Tháng cũng tính âm lịch lun hả chị ?
tất cả đều là tuổi âm bạn nhé (ko đủ ký tự)

loihang
02-10-2010, 10:21 AM
của mình đâu rồi nhỉ?............................................ ............

keo_bong
02-16-2010, 01:57 PM
Qua kết quả tự kiểm tra từ nhà mình và xem giúp cho bạn bè từ kinh nghiệm tính ngày tháng thụ thai của một triều đình phong kiến Trung Quốc, mình thấy khá chính xác! Nên lập topic này nhằm hỗ trợ xem giúp các mẹ kiểm tra sắp tới mình sẽ sinh trai hay gái trước khi đi siêu âm - một thông tin mà ai cũng thường hay thấp thỏm dự đoán! (Tuy nhiên thông tin mình cung cấp cho các bạn cũng chỉ mang tính tham khảo thôi nhé! Và nếu bạn có nhu cầu vui lòng không gửi tin nhắn mà nên gửi yêu cầu ngay trên Chủ đề này bằng cách nhấn vào nút "Trích" )
http://i135.photobucket.com/albums/q134/ngtrunghoa108/6324700344669273f60cf8.gif
Để được hỗ trợ dự đoán các mẹ cung cấp thông tin như sau:
1. Tuổi của mẹ (tính theo âm lịch)
2. Tháng thụ thai (tháng tính theo âm lịch)
Hoặc các mẹ muốn sinh bé trai hay gái cũng có thể cung cấp thông tin tuổi của mình, mình sẽ đưa ra thông tin mong muốn cho các mẹ!
Mình sẽ trả lời các mẹ vào 21h hàng ngày! Và để thuận tiện khi trả lời các bạn vui lòng gửi câu hỏi tại topic này nhé! Cám ơn nhiều!
(Các mẹ nhớ phản hồi lại xem dự đoán có đúng không nhé?:wink: )

chào bạn

rất cảm ơn bạn vì một topic hưu ích. ai chẳng biết khoa học bây giờ rất hiện đại, nhưng mà vẫn thua ông cha ta ngày xưa vể khoản kinh nghiêm. rất mong bạn tư vấn

tớ sinh năm kỷ mùi (1-7-1979). năm mậu tí đã sinh một em bé gái. rất muốn sinh con trai trong năm nay (con hộ) hoặc năm sau (con mèo) (không biết năm nào tốt hơn). nhờ bạn xem giùm tớ nên thụ thai vào tháng mấy?

cảm ơn bạn rất nhiều!

chờ tin bạn!

maihuy
02-17-2010, 04:21 PM
Minh vua sinh be gai thang 8 nam 2009 .Minh co y dinh de luon dua nua nam 2011 ,muon de con trai thi nen thu thai vao thang may ?giup minh voi nhe !

Minh sinh nam 1986 (Binh Dan )
Chong minh 1983 (Quy hoi )
Muon sinh con trai nam Tan Mao??

Kinkin1517
02-18-2010, 09:05 PM
Qua kết quả tự kiểm tra từ nhà mình và xem giúp cho bạn bè từ kinh nghiệm tính ngày tháng thụ thai của một triều đình phong kiến Trung Quốc, mình thấy khá chính xác! Nên lập topic này nhằm hỗ trợ xem giúp các mẹ kiểm tra sắp tới mình sẽ sinh trai hay gái trước khi đi siêu âm - một thông tin mà ai cũng thường hay thấp thỏm dự đoán! (Tuy nhiên thông tin mình cung cấp cho các bạn cũng chỉ mang tính tham khảo thôi nhé! Và nếu bạn có nhu cầu vui lòng không gửi tin nhắn mà nên gửi yêu cầu ngay trên Chủ đề này bằng cách nhấn vào nút "Trích" )
http://i135.photobucket.com/albums/q134/ngtrunghoa108/6324700344669273f60cf8.gif
Hoặc các mẹ muốn sinh bé trai hay gái cũng có thể cung cấp thông tin tuổi của mình, mình sẽ đưa ra thông tin mong muốn cho các mẹ!
Mình sẽ trả lời các mẹ vào 21h hàng ngày! Và để thuận tiện khi trả lời các bạn vui lòng gửi câu hỏi tại topic này nhé! Cám ơn nhiều!

Trunghoa cho minh hoi voi, nam nay minh co thai nhung khong du kien sinh ma bay gio co roi nen cung de sinh luon. Minh muon hoi nam nay minh 30 (sinh nam 81), thang thu thai la thang 12 am lich nam ngoai, vay minh se co con trai hay con gai vay? minh rat mong co mot dua con gai khong biet co duoc hay khong? Cam on Trunghoa truoc nhe. Mong nhan duoc cau tra loi cua ban som.

Kinkin1517
02-19-2010, 11:48 AM

Chi oi, hom qua em co gui bai de hoi chi xem dum em la em sinh trai hay gai ma khong thay tra loi lai con mat luon ca phan bai viet. HOm nay em viet lai nhe, em sinh nam 1981, tuoi AL la 30, thang thu thai la thang 12 nam 2009 AL. Chi lam on xem giup em voi. Cam on chi nhieu.

thanhtupmc
02-19-2010, 01:35 PM
Chị ơi, chị tính giúp em với nhé
1. Mẹ sinh năm Đinh Mão 1987
2. Tháng thụ thai là cuối tháng 12 âm lịch năm vừa rồi
Chắc thai chỉ mới được khoảng chục ngày. Chị tính hộ em là con trai hay con gái chị nhé!
Em cảm ơn ạ!

linhtran79
02-20-2010, 01:44 PM

À mình đã có hai công chúa .. mình tính hai năm nữa kiếm thử thằng cu nhờ mẹ nó giúp mình nhá :) xem thử coi được mình canh xem sao hiiii...
Mình 1979 (15/3/1979) .. ox mình 1977

Mẹ em Chinsu
02-20-2010, 01:58 PM
À mình đã có hai công chúa .. mình tính hai năm nữa kiếm thử thằng cu nhờ mẹ nó giúp mình nhá :) xem thử coi được mình canh xem sao hiiii...
Mình 1979 (15/3/1979) .. ox mình 1977

chết bà này nhá, bắt quả tang có âm mưu ý định sinh con thứ 3 nhá.

vandat
02-20-2010, 10:01 PM
Bạn ơi làm ơn tính hộ mình nhé
Mình sinh năm Bính Thìn 1976 (35 tuổi tính theo tuổi âm)
Tháng thụ thai là tháng 9 âm lịch 2009 (Giáp Tuất)\
Bạn xem hộ mình xem mình sinh bé trai hay bé gái nhé
Cảm ơn bạn rất nhiều.

thuysuka
02-20-2010, 11:10 PM
Em đang dự kiến đầu 2011 có thêm 1 nhóc Gái đây (vì có 1 bé trai ròi), Tư vấn giúp em vụ này nha
Thông tin của em như sau:
Chồng sinh năm 1979 (ngày sinh âm lịch 10/2/1979)
Vợ sinh năm 1980 (ngày sinh âm lịch 15/11/1980)
Làm cách nào để có 1 bé gái năm 2011 nhử
Many thanks!

Các bác ơi! xem hộ em có bầu tháng mấy được để sinh con gái với???
Em mong 1 bé gái ghê ấy.

me_ku_soc
02-21-2010, 12:45 PM
Hị Hị ...mấy bà chị nâng cao độ hóng nhá .Chiều nay em đi siêu âm nên chiều tối nay thông báo kết quả cho mấy bà chị mừng :)

tamhanh
02-21-2010, 01:03 PM

Mình sinh năm 1979 đang mong có 1 cô công chúa, bạn xem giúp nhé
Thanks

chuc an 1506
02-21-2010, 05:17 PM
Chị ơi,
Chị xem giúp em với. Em sinh tháng 2 năm 1981, đã có 1 bé gái tuổi Mậu Tí rồi. Nay em đang mong sinh thêm 1 bé trai.
Chồng em tuổi Dần, thật ra em ko muốn sinh con năm nay vì ẩn tuổi bố. Nhờ chị "soi" giúp xem năm tháng nào thì hợp tuổi bố mẹ, và tháng nào thì bắt đầu tiến hành ah?

misslinh
02-21-2010, 07:00 PM

bạn thử xem hộ mình nhé, mình muốn sinh thêm 1 bé trai, tuổi mình là bính thìn (1976) mình thử xem năm ( mão, thìn, tị tức là 2011, 2012, 2013) 1 trong 3 năm này năm nào thì đẹp và năm nào đạt được kết quả cao hơn. Thank bạn nhiều nhiều

linhtran79
02-22-2010, 08:52 AM
chết bà này nhá, bắt quả tang có âm mưu ý định sinh con thứ 3 nhá.

heeeee... phải sinh thằng cu cho bố nó nè hiccccc.....
trốn vào đây rùi mà còn bắt gặp nữa hiiii....

keo_bong
02-22-2010, 03:00 PM
hic, tác giả topic này quên topic rồi hay sao í bà con ơi!

giadinhcom
02-22-2010, 03:11 PM
Hị Hị ...mấy bà chị nâng cao độ hóng nhá .Chiều nay em đi siêu âm nên chiều tối nay thông báo kết quả cho mấy bà chị mừng :)

mẹ em Sóc ơi tình hình thế nào rùi mà chưa thấy thông báo thế

me_ku_soc
02-22-2010, 03:19 PM
mẹ em Sóc ơi tình hình thế nào rùi mà chưa thấy thông báo thế

Hu hu...sorry bà chị .Hôm qua di SA thì mới đc 11 tuần 2 ngày nên anh Vĩ ứ nhìn rõ được đành hẹn lại em 1 tuần nữa chạy qua anh ấy soi lại cho :D .Thành ra về nản quá chả vào thông báo thông chí gì nữa .Dưng càng ngày em càng có "dự cảm " hok đc tốt cho nhắm là cái đứa này nó lại "có vòi " :( .Với lại giờ em k băn khoăn lắm vè giới tính của bé bằng việc độ dày da gáy của bé cao ,sáng mai e phải qua viện sản để đăng kí hội chẩn trước sinh đây ,vì viện chỉ có buổi này vào duy nhất thứ 3 hàng tuần nên sáng e đi đăng ký để chiều tham gia luôn .Thằng ku trước em cũng bị thế ,đã phải đi làm trip test rồi ,may chưa phải chọc ối ,đứa này k biết có sao k .Hi vọng con k sao :(

giadinhcom
02-22-2010, 09:32 PM
Hu hu...sorry bà chị .Hôm qua di SA thì mới đc 11 tuần 2 ngày nên anh Vĩ ứ nhìn rõ được đành hẹn lại em 1 tuần nữa chạy qua anh ấy soi lại cho :D .Thành ra về nản quá chả vào thông báo thông chí gì nữa .Dưng càng ngày em càng có "dự cảm " hok đc tốt cho nhắm là cái đứa này nó lại "có vòi " :( .Với lại giờ em k băn khoăn lắm vè giới tính của bé bằng việc độ dày da gáy của bé cao ,sáng mai e phải qua viện sản để đăng kí hội chẩn trước sinh đây ,vì viện chỉ có buổi này vào duy nhất thứ 3 hàng tuần nên sáng e đi đăng ký để chiều tham gia luôn .Thằng ku trước em cũng bị thế ,đã phải đi làm trip test rồi ,may chưa phải chọc ối ,đứa này k biết có sao k .Hi vọng con k sao :(

chúc 2 mẹ con cháu may mắn nhá, anh ko sao thì ku em cũng chả sao đâu
độ mờ da gáy bao nhiêu mà nhiều, dưới 3 là ok mừ
mà em nghén giống tập 1 không??

Maxo_hn
02-22-2010, 09:40 PM
Chờ chị chủ topic lâu quá nên mình post lên đây vài cách tính cho các mẹ tham khảo nhé:
Mình đã thử kiểm tra lại với bé đầu của mình, kết quả cả 2 phương pháp đều chính xác đấy. :)

1. Phương pháp thứ 1.
Lấy tuổi vợ chồng theo tuổi Âm lịch, sau đó cộng tuổi vợ chồng trừ đi 40. Nếu số dư trên 40 tiếp tục trừ đi 40. Lấy số dư còn lại đầu tiên trừ 9, tiếp tục trừ 8, lại trừ 9, trừ 8… cho đến khi số dư nhỏ hơn hoặc bằng 9 -8 thì thôi.
1 - Hiệu số cuối cùng còn lại là số chẵn thì cấn bầu trong năm sinh trong năm là con trai. Ngược lại cấn bầu ngoài năm sinh trong năm là con gái.
2 - Hiệu số cuối cùng còn lại là số lẻ thì cấn bầu trong năm sinh trong năm là con gái. Ngược lại cấn bầu ngoài năm sinh trong năm là con trai.
Thí dụ:
Tuổi chồng 37. Tuổi vợ 32.
Tổng số 69.
69 – 40 = 29.
29 – 9 = 20.
20 – 8 = 12.
12 – 9 = 3.
Theo phương pháp này:
Nếu hai vợ chồng này cấn bầu trong năm và sinh trong năm sẽ sinh con gái. Ngược lại, cấn bầu trong năm nay và sinh trong năm tới sẽ sinh con trai.
================

2. Phương pháp thứ 2.
Ứng dụng bảng tổng kết theo Lịch Vạn sự về “tháng thụ thai sinh trai hay gái” như sau:

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305ztq1yti3y254690.jpeg

Theo bảng này, chúng ta xem cột tuổi người mẹ phía trên từ 18 đến hết 40. Cột dọc bên trái ứng với tháng thụ thai. Nếu rơi vào ô có dấu "+" là sinh con trai, dấu "0" là con gái.

Tương truyền đây là bảng tổng kết của các quan Thái Giám trong cung đình xưa.

Mình thử tính theo công thức này mà sao thấy 2 phương pháp ra kết quả chọi nhau quá, cái thì Trai, cái ra Gái, túm lại là h vẫn chưa bít thế nào, đành đợi đủ lớn để đi siêu âm xác định giới tính vậy :cool:

thuysuka
02-22-2010, 11:09 PM
ối mình tính ra số dư = 6 thì có trừ tiếp nữa ko nhỉ? hay đây là số dư chẵn ròi?

me_ku_soc
02-23-2010, 08:45 AM
chúc 2 mẹ con cháu may mắn nhá, anh ko sao thì ku em cũng chả sao đâu
độ mờ da gáy bao nhiêu mà nhiều, dưới 3 là ok mừ
mà em nghén giống tập 1 không??

Của bé là 2.9 .Dưới 3 nhưng Bs bảo là cao rồi phải làm hội chẩn .Trước anh nó 2.8 em đã phải đi làm Trip-test rồi mà chị .Em cũng lo lo vì dính bầu em không biết nên em chơi cho mấy viên thuốc chống say xe đợt đi công tác .Đúng ra sáng nay em phải đi đăng ký để chiều tham dự vì Phụ Sản 1 tuần chỉ có duy nhất 1 chiều t3 là có các GS với TS tư vấn cho thôi nhưng vì hôm nay cty lại có việc bận k xin nghỉ được .Chắc lại phải xem bên Viện Sản có vụ này k để chạy qua đấy vì sợ t3 tuần sau thành chậm quá :( .Em có bầu đứa này thì khác đứa trước đấy ,đứa này em bị nghén chứ đứa trước em khỏe như con trâu ý .Mọi người bảo nghén khác là khác giới tính mà k biết có đúng được không cơ .

meTeppi0607
02-23-2010, 09:03 AM
ối mình tính ra số dư = 6 thì có trừ tiếp nữa ko nhỉ? hay đây là số dư chẵn ròi?
Là số chẵn rồi mà bạn, đâu có trừ tiếp được nữa! :)

meTeppi0607
02-23-2010, 09:06 AM
Của bé là 2.9 .Dưới 3 nhưng Bs bảo là cao rồi phải làm hội chẩn .Trước anh nó 2.8 em đã phải đi làm Trip-test rồi mà chị .Em cũng lo lo vì dính bầu em không biết nên em chơi cho mấy viên thuốc chống say xe đợt đi công tác .Đúng ra sáng nay em phải đi đăng ký để chiều tham dự vì Phụ Sản 1 tuần chỉ có duy nhất 1 chiều t3 là có các GS với TS tư vấn cho thôi nhưng vì hôm nay cty lại có việc bận k xin nghỉ được .Chắc lại phải xem bên Viện Sản có vụ này k để chạy qua đấy vì sợ t3 tuần sau thành chậm quá :( .Em có bầu đứa này thì khác đứa trước đấy ,đứa này em bị nghén chứ đứa trước em khỏe như con trâu ý .Mọi người bảo nghén khác là khác giới tính mà k biết có đúng được không cơ .

KHông sao đâu bạn ơi, đừng lo quá. Con của em đồng nghiệp mình, 2 tập, đều y chang bạn (cả hai bé đều xấp xỉ DMDG là 3, cả hai bé mẹ đều "vỡ kế hoạch", trước đó thì uống thuốc bệnh), cuối cùng 2 bé đều khỏe mạnh, ngon lành, tập 1 là gái, tập 2 (mới sinh hôm qua, lát mình đi thăm nè) là trai. :D

bobyyeuthuong
02-23-2010, 09:08 AM

Mẹ nó ơi, độ dày da gáy cao là như thế nào vậy mẹ nó? mong là bé thứ 2 nhà mẹ nó ko sao nhé

meTeppi0607
02-23-2010, 09:08 AM
Mình thử tính theo công thức này mà sao thấy 2 phương pháp ra kết quả chọi nhau quá, cái thì Trai, cái ra Gái, túm lại là h vẫn chưa bít thế nào, đành đợi đủ lớn để đi siêu âm xác định giới tính vậy :cool:

Bạn cho mình thử thông số của bạn, mình tính lại xem sao?!:D

shinthoi
02-23-2010, 09:12 AM

Chúc mẹ con Sóc bình an nhé, khi nào mang bầu chắc em phải qua chị tư vấn kinh nghiệm mẹ 2 con rồi đấy.

meTeppi0607
02-23-2010, 09:19 AM
Mẹ nó ơi, độ dày da gáy cao là như thế nào vậy mẹ nó? mong là bé thứ 2 nhà mẹ nó ko sao nhé

Lăn tăn trả lời hộ cho mẹ ku Sóc
BS hay đo độ mờ da gáy khi thai nhi tâm 11w đến 13w6d thôi để tầm soát bệnh Down.
Độ mờ <2.5mm là bình thường, trên ngưỡng đó sẽ làm thêm một số XN khác để kiểm tra độ chính xác.

me_ku_soc
02-23-2010, 09:26 AM

Thường Thì độ dày da gáy trên 2.5 là đã được xếp vào loại cao rồi mẹ nó .Độ dày da gáy chính là cái khoảng sáng sau gáy mà bs đo được .Và thông số này chỉ chính xác từ w11 đến 13 ( tốt nhất và chính xác nhất là w12 ) .Nó chỉ ra được một số nguy cơ về một số bệnh nguy hiểm như down , não úng thủy ,...Vì nó rất quan trọng nên các mẹ nhớ phải đi SA khi đang ở khoảng thời gian này để xác định chính xác tình trạng của bé ( thường thì những mẹ nào trong gia đình đã từng có người bị mấy bệnh này hoặc khi mới có bầu bé không để ý lại uống thuốc trị bệnh - nhiều loại không dùng đc cho phụ nữ có thai thì phải lưu ý đến vấn đề này )

thuysuka
02-23-2010, 10:26 AM
Là số chẵn rồi mà bạn, đâu có trừ tiếp được nữa! :)

Cho em vài kinh nghiệm trước khi thu thai di mẹ nó ới!

mariagiang
02-23-2010, 10:50 AM
Em sinh tháng 7 năm 1982, thụ thai tháng 11 ÂL năm 2009, chị tính giúp e nhé. Đứa này là đứa thứ 2 nên e cũng hồi hộp lắm.

Chitti
02-23-2010, 11:04 AM

Mình muốn đẻ con trai vào năm thìn 2012. Mình sinh năm 1984 và chồng sinh năm 1982 bạn tính giúp mình với nhé. Mình cảm ơn nhiều!

meTeppi0607
02-23-2010, 11:08 AM
Cho em vài kinh nghiệm trước khi thu thai di mẹ nó ới!

Kn gì bạn? Hỏi thế này, mình bó tay!!! hihi

thuysuka
02-23-2010, 11:15 AM
Kn gì bạn? Hỏi thế này, mình bó tay!!! hihi

hehe, vi dụ chế độ ăn uống, các kinh nghiệm như thế nào để có thể mang bầu 1 bé gái? hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

meTeppi0607
02-23-2010, 11:37 AM
Mình muốn đẻ con trai vào năm thìn 2012. Mình sinh năm 1984 và chồng sinh năm 1982 bạn tính giúp mình với nhé. Mình cảm ơn nhiều!

Mình thử phối hợp cả 3 phương pháp thì kết quả là bạn thụ thai vào tháng 8/2011 hoặc tháng 10/2011 (âm lịch nhé) thì sẽ có 1 bé trai vào năm 2012.:D

meTeppi0607
02-23-2010, 11:39 AM
hehe, vi dụ chế độ ăn uống, các kinh nghiệm như thế nào để có thể mang bầu 1 bé gái? hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Hihi, mình cũng đang sưu tầm bí kíp nè. (Nên mới tìm ra topic này), còn ăn uống thì chắc ăn ngược lại với hồi mình bầu tập 1 thằng ku, tư thế xxx cũng thế. Hai cái này, bạn search trên Net là sẽ có hướng dân chi tiết à. ;)

meTeppi0607
02-23-2010, 11:44 AM
Em sinh tháng 7 năm 1982, thụ thai tháng 11 ÂL năm 2009, chị tính giúp e nhé. Đứa này là đứa thứ 2 nên e cũng hồi hộp lắm.

Mình phối hợp cách tính theo bảng tra (năm 2009, mẹ 28 tuổi AL) và theo bài ca lưu truyền dân gian của ông bà, thì kết quả cả hai pp là bé gái nha bạn.

keo_bong
02-23-2010, 12:41 PM
Mình thì quan niệm là cứ cố hết sức những gì mình có thể làm được nếu thực sự mong con trai/gái, còn cố rồi mà ứ được thì cũng chả thèm buồn một chút làm gì nữa :rolleyes:, con một bề thì có sao đâu nào! :razz:

tớ cũng có quan niệm như bạn, cứ cố, cố không được thì thôi, coi như là ý trời, ở đời, ai chẳng muốn vẹn toàn, có nếp có tẻ, hehe
bạn tính giùm tớ nhé

tớ sinh năm kỷ mùi (1-7-1979). chồng tờ cũng sinh năm kỷ mùi. năm mậu tí đã sinh một em bé gái. rất muốn sinh con trai trong năm nay (con hổ) hoặc năm sau (con mèo) (không biết năm nào tốt hơn). nhờ bạn xem giùm tớ nên thụ thai vào tháng mấy?

cảm ơn bạn rất nhiều!

chờ tin bạn!

phuongvntn
02-23-2010, 01:49 PM
Chi xem giúp em với, Em sinh tháng 6/1984 (âm), Vừa có bầu tháng 12/2009 (âm lịch) (mà em chắc như vậy vì mùng 3 tết sử dụng que thử thi thấy 2 vạch rồi thì chắc là từ tháng 12 nhỉ). Chi xem hộ em bé trai hay gái nhé

meTeppi0607
02-23-2010, 01:53 PM
tớ cũng có quan niệm như bạn, cứ cố, cố không được thì thôi, coi như là ý trời, ở đời, ai chẳng muốn vẹn toàn, có nếp có tẻ, hehe
bạn tính giùm tớ nhé

tớ sinh năm kỷ mùi (1-7-1979). chồng tờ cũng sinh năm kỷ mùi. năm mậu tí đã sinh một em bé gái. rất muốn sinh con trai trong năm nay (con hổ) hoặc năm sau (con mèo) (không biết năm nào tốt hơn). nhờ bạn xem giùm tớ nên thụ thai vào tháng mấy?

cảm ơn bạn rất nhiều!

chờ tin bạn!

Năm 2010, hai vc bạn sẽ là 32 tuổi AL.
Mình tính phối hợp cả 3 pp để đạt kết quả đồng hợp nhất thì chỉ duy nhất thụ thai tháng 12/2010 AL thì năm 2011, bạn sẽ có một chú mèo con đấy. ;)
Nếu thụ thai tháng 11/2010 AL thì chỉ cho xác suất đúng trong 2pp;
Nếu thụ thai tháng 1 hoặc thág 3/2010 AL thì lại chỉ đúng duy nhất theo 01 pp bảng tính tương ứng tuổi mẹ là 32 tuổi AL. :)

meTeppi0607
02-23-2010, 01:56 PM
Chi xem giúp em với, Em sinh tháng 6/1984 (âm), Vừa có bầu tháng 12/2009 (âm lịch) (mà em chắc như vậy vì mùng 3 tết sử dụng que thử thi thấy 2 vạch rồi thì chắc là từ tháng 12 nhỉ). Chi xem hộ em bé trai hay gái nhé

Vậy là năm nay (2010), bạn 27 tuổi AL đúng k?

phuongvntn
02-23-2010, 02:15 PM
Vâng, chi xem ho em với tuổi ẩm lịch la 27, vậy em vừa thụ thai tháng 12/2009 vừa rồi thì là con trai hay gái ah?

meTeppi0607
02-23-2010, 02:28 PM
Vâng, chi xem ho em với tuổi ẩm lịch la 27, vậy em vừa thụ thai tháng 12/2009 vừa rồi thì là con trai hay gái ah?

Năm 2009, tuổi AL của bạn là 26, nếu bạn chắc chắn thụ thai tháng 12/2009 AL (mà không phải là tháng 11 chẳng hạn) thì bạn so theo bảng của các quan thái giám trong cung đình sẽ là công chúa rồi nhé.

phuongvntn
02-23-2010, 03:20 PM
cảm ơn chi nhều nhé, em đang mong công chua qua, mặc dù chưa có cháu nào nhưng em chi thich con gái thôi

meTeppi0607
02-23-2010, 03:31 PM
cảm ơn chi nhều nhé, em đang mong công chua qua, mặc dù chưa có cháu nào nhưng em chi thich con gái thôi

Có con gái bây giờ là hàng hiếm í, dăm mười năm nữa xem, mẹ của con gái Việt tha hồ mà kén rể! ;)

Maxo_hn
02-23-2010, 09:53 PM
Bạn cho mình thử thông số của bạn, mình tính lại xem sao?!:D

ok mình PM cho mẹ nó rùi, mẹ nó thử tính cho mình xem sao nhé :p

thanhtupmc
02-24-2010, 07:15 AM
Chị ơi, chị tính giúp em với nhé
1. Mẹ sinh năm Đinh Mão 1987
2. Tháng thụ thai là cuối tháng 12 âm lịch năm vừa rồi
Chắc thai chỉ mới được khoảng chục ngày. Chị tính hộ em là con trai hay con gái chị nhé!
Em cảm ơn ạ!
ui chị ơi, chị giúp em với nhé!

meTeppi0607
02-24-2010, 08:30 AM
ui chị ơi, chị giúp em với nhé!

Mình tính thử cả 2 pp thì đều cho kết quả bé trai đó bạn ;)

haduyentmdt
02-24-2010, 08:34 AM
em nhận chỗ cái, khi nào lấy chồng sẽ vào hỏi. :rolleyes:

hangsapphire
02-24-2010, 08:44 AM
Chị xem giúp em với nhé : em sinh vào tháng 12/1985(AL) tức là 25 tuổi (cho năm 2009)
Thụ thai vào thán 12/2009 (AL) thì như nào ạ!
Cảm ơn chị nhìu!

linhtran79
02-24-2010, 09:22 AM
bạn tính giùm tớ nhé

cảm ơn bạn rất nhiều!

chờ tin bạn!

Mình cũng giống ý mẹ này nhá :) mình cố gắng ... đây nè hihihi... mình có hai công chúa rùi định tính hai năm nữa tìm thêm thằng cu cho vui nhà vuii cửa ... mình nhờ mẹ meteppi tính hộ mình luôn

Mình cũng Kỷ Mùi (15/3/1979), chồng mình 1977, năm Ất Dậu mình có một công chúa, năm Mậu Tý có công chúa thứ hai ... mình định năm Thìn kiếm thử hoàng tử ... xem hộ mình nhá :) :)

trang1912
02-24-2010, 09:59 AM
Mẹ Teppi thử tính hộ em với nhé!
Bố sinh năm 1979
Mẹ sinh năm 1979
Em có con gái đầu lòng năm Mậu Tý rùi, giờ đang có đứa thứ hai. KCC của em là 21/11/2009, nếu tính tháng thụ thai thì chắc là tháng 11 âm lịch phải ko mẹ Teppi (cái khoản này em cũng ko biết em tính có đúng ko, chu kỳ của em khoảng 35 ngày hoặc hơn chút xíu). Mẹ Teppi tính hộ em xem bé thứ hai nhà em là trai hay gái với nhé, cám ơn mẹ Teppi nhiều nhiều!

me_ku_soc
02-24-2010, 10:00 AM
Bố sinh năm 1979
Mẹ sinh năm 1979
Em có con gái đầu lòng năm Mậu Tý rùi, giờ đang có đứa thứ hai. KCC của em là 21/11/2009, nếu tính tháng thụ thai thì chắc là tháng 11 âm lịch phải ko mẹ Teppi (cái khoản này em cũng ko biết em tính có đúng ko, chu kỳ của em khoảng 35 ngày hoặc hơn chút xíu). Mẹ Teppi tính hộ em xem bé thứ hai nhà em là trai hay gái với nhé, cám ơn mẹ Teppi nhiều nhiều!

Hi hi ..chị này chắc đẻ sát ngày em đấy á .Vì KKC gần nhau mà lị :D

cunvabin
02-24-2010, 01:28 PM
chi oi cho em hoi
Em sinh nam 82 chong sinh nam 80
2 vo chong muon sinh be trai vao dau hoac giua nam 2011, thi 2 vo chong nen tien hanh vao thoi gian nao trong nam 2010 a.
Em cam on chi

meTeppi0607
02-24-2010, 01:38 PM
Chị xem giúp em với nhé : em sinh vào tháng 12/1985(AL) tức là 25 tuổi (cho năm 2009)
Thụ thai vào thán 12/2009 (AL) thì như nào ạ!
Cảm ơn chị nhìu!

Theo bảng tính thì là bé trai đó bạn :)

meTeppi0607
02-24-2010, 01:45 PM
Mình cũng giống ý mẹ này nhá :) mình cố gắng ... đây nè hihihi... mình có hai công chúa rùi định tính hai năm nữa tìm thêm thằng cu cho vui nhà vuii cửa ... mình nhờ mẹ meteppi tính hộ mình luôn

Mình cũng Kỷ Mùi (15/3/1979), chồng mình 1977, năm Ất Dậu mình có một công chúa, năm Mậu Tý có công chúa thứ hai ... mình định năm Thìn kiếm thử hoàng tử ... xem hộ mình nhá :) :)

Mình phối hợp cả 3 cách tính để cho kết quả trùng nhất thì chỉ có duy nhất tháng 01/2012 AL bạn thụ thai, sinh trong năm 2012 thì là hoàng tử nhé.

PS: hai con gái của bạn dễ thương quá, nhìn mà thèm, mình lại đang chờ năm Thìn tìm công chúa đây. hihi :rolleyes:

linhtran79
02-24-2010, 02:05 PM
Mình phối hợp cả 3 cách tính để cho kết quả trùng nhất thì chỉ có duy nhất tháng 01/2012 AL bạn thụ thai, sinh trong năm 2012 thì là hoàng tử nhé.

PS: hai con gái của bạn dễ thương quá, nhìn mà thèm, mình lại đang chờ năm Thìn tìm công chúa đây. hihi :rolleyes:

Thế à ... hihihi .. để về dụ dỗ ox mới được :oops::oops::Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi

Cám ơn mẹ nó nhá :) :)

meTeppi0607
02-24-2010, 02:24 PM
Bố sinh năm 1979
Mẹ sinh năm 1979

Pp1: năm nay vc bạn cùng 32 tuổi AL, hiệu số cuối cùng lẻ, vậy cấn bầu 2009, sinh 2010 là bé trai

pp2: theo bảng tra, bạn thụ thai tháng 11 AL 2009 khi bạn 31 tuổi, tra bảng, là bé trai

pp3: theo nhóm công thức trong bài ca lưu truyền dân gian thì dự kiến tháng bé chào đời để nhóm công thức đó là số chẵn (tương ứng với bé trai) sẽ là tháng 8 AL 2010. Nếu tính từ tháng 11 AL 2009 đến tháng 8 AL 2010 là vừa tròn 09 tháng mang thai.

Qua 3 pp đó, mình thấy đều cho kết quả là bé trai nhé bạn.

meTeppi0607
02-24-2010, 02:33 PM
chi oi cho em hoi
Em sinh nam 82 chong sinh nam 80
2 vo chong muon sinh be trai vao dau hoac giua nam 2011, thi 2 vo chong nen tien hanh vao thoi gian nao trong nam 2010 a.
Em cam on chi

Bạn tiến hành vào tháng 5, 7, 9 AL năm 2010 để tìm hoàng tử bé năm 2011 nhé ;)

April79
02-24-2010, 03:32 PM
Bạn ui, chị dâu mình 79 anh trai 76 có một bé gái rồi, anh chị mình tiến hành vào tháng nào để có hoàng tử bé năm 2010 :-P ( k biết liệu có kịp k) hoặc 2011?
Thanks bạn nhiều

Maxo_hn
02-24-2010, 03:53 PM
Theo công thức 1 thì mình sinh con trai, công thức 2 bảng của thái giám thì là con gái, còn theo bài ca lưu truyền dân gian là con trai các mẹ nó ạ ^^ vẫn chưa bít đâu mà lần hihi.... còn 1 tuần nữa mới đi kiểm tra chính xác đc, từ h đến đó cứ hồi hộp lạ kỳ :D trùi ui ..............

meTeppi0607
02-24-2010, 04:09 PM
Theo công thức 1 thì mình sinh con trai, công thức 2 bảng của thái giám thì là con gái, còn theo bài ca lưu truyền dân gian là con trai các mẹ nó ạ ^^ vẫn chưa bít đâu mà lần hihi.... còn 1 tuần nữa mới đi kiểm tra chính xác đc, từ h đến đó cứ hồi hộp lạ kỳ :D trùi ui ..............

Chờ tin mẹ nó xem sao nè. :rolleyes:

meTeppi0607
02-24-2010, 04:13 PM
Bạn ui, chị dâu mình 79 anh trai 76 có một bé gái rồi, anh chị mình tiến hành vào tháng nào để có hoàng tử bé năm 2010 :-P ( k biết liệu có kịp k) hoặc 2011?
Thanks bạn nhiều

Thử tháng 3 AL năm nay xem sao, bạn! :D

HieuThao
02-24-2010, 04:20 PM

Bạn ui, mình sinh nam 79 tuoi con de. Chong minh sinh nam 68. Ching minh da có một bé trai 2007 rồi. Mình mong co 1 be gai tuoi con meo thi phai tiến hành vào tháng nào? Theo ban thi con gai tuoi meo co hop voi tuoi vo chong minh khong nhi?
Thanks bạn nhiều

shinthoi
02-24-2010, 04:27 PM
Bác Nguyễn Trung Hoa ơi cho em nhờ với, sang năm vợ chồng em dự định sinh con đầu lòng tuổi mão , dự định là đầu năm thụ thai cuối năm sinh bác giúp em nhé. Hai vợ chồng em cùng SN 85.

April79
02-24-2010, 04:36 PM
Thử tháng 3 AL năm nay xem sao, bạn! :D

Anh chị mình cũng đang tính nát óc đây, he he, mình về bẩm báo hai bác rồi khi nào có kq ới mẹ teppi nhé.
Ah mẹ nó thích đọc truyện teppi k, mình rất thích truyện này, ước gì tập sau mình có thằng cu teppi.

meTeppi0607
02-25-2010, 08:27 AM
Anh chị mình cũng đang tính nát óc đây, he he, mình về bẩm báo hai bác rồi khi nào có kq ới mẹ teppi nhé.
Ah mẹ nó thích đọc truyện teppi k, mình rất thích truyện này, ước gì tập sau mình có thằng cu teppi.

Hihi, can bạn, đừng đặt nick name Teppi nhé, úi trời, thằng nhà mình nó nghịch trời thần, luôn tay luôn chân, mà chả hiểu sao, gì nó cũng nghịch cho được, từ đồ chơi, gối mền, sách tranh ảnh, băng đĩa...Phòng ngủ nhà bọn mình, cứ hệt như bãi chiến trường mỗi khi cu cậu từ nhà trẻ về.
Ngày xưa, Bố nó dành đặt nick name này, giờ chắc cũng hết mê mẩn nổi bộ truyện Teppi sau khi có một anh ku Teppi thực tế!!! hihi

trang1912
02-25-2010, 09:25 AM
Pp1: năm nay vc bạn cùng 32 tuổi AL, hiệu số cuối cùng lẻ, vậy cấn bầu 2009, sinh 2010 là bé trai

pp2: theo bảng tra, bạn thụ thai tháng 11 AL 2009 khi bạn 31 tuổi, tra bảng, là bé trai

pp3: theo nhóm công thức trong bài ca lưu truyền dân gian thì dự kiến tháng bé chào đời để nhóm công thức đó là số chẵn (tương ứng với bé trai) sẽ là tháng 8 AL 2010. Nếu tính từ tháng 11 AL 2009 đến tháng 8 AL 2010 là vừa tròn 09 tháng mang thai.

Qua 3 pp đó, mình thấy đều cho kết quả là bé trai nhé bạn.

Hihi...khi nào có kết quả mình sẽ báo lại mẹ Teppi nhé! Hôm mùng 6 Tết mình đi siêu âm thì Sóc còn bé quá nên chưa nhìn được, he he...sinh con thứ hai nên cũng hồi hộp phết. Nếu Sóc là bé trai thì tốt mà nếu là bé gái cũng ko vấn đề gì, con gái cũng rất đáng yêu, trai hay gái thì nhà mình cũng đang có kế hoạch phấn đấu sinh 3 đứa cho đông vui nhà cửa, hihi... Cám ơn mẹ Teppi nhiều nhé!

HieuThao
02-25-2010, 09:42 AM
Bạn ui, mình sinh nam 79 tuoi con de. Chong minh sinh nam 68. Ching minh da có một bé trai 2007 rồi. Mình mong co 1 be gai tuoi con meo thi phai tiến hành vào tháng nào? Theo ban thi con gai tuoi meo co hop voi tuoi vo chong minh khong nhi?
Thanks bạn nhiều

April79
02-25-2010, 10:20 AM
Hihi, can bạn, đừng đặt nick name Teppi nhé, úi trời, thằng nhà mình nó nghịch trời thần, luôn tay luôn chân, mà chả hiểu sao, gì nó cũng nghịch cho được, từ đồ chơi, gối mền, sách tranh ảnh, băng đĩa...Phòng ngủ nhà bọn mình, cứ hệt như bãi chiến trường mỗi khi cu cậu từ nhà trẻ về.
Ngày xưa, Bố nó dành đặt nick name này, giờ chắc cũng hết mê mẩn nổi bộ truyện Teppi sau khi có một anh ku Teppi thực tế!!! hihi

he he, teppi nghịch nhưng thông minh, dễ thương :axe:

meTeppi0607
02-25-2010, 10:35 AM
Thanks bạn nhiều

Tìm cô mèo con bé bỏng vào tháng 1 hoặc 3 AL năm 2011 bạn nhé ;)
Chúc nhà bạn được như ý!

HieuThao
02-25-2010, 01:40 PM
Cam on meTeppi0607 nhieu nhe. MeTeppi0607 oi vay nam 2010 nay khong lam an duoc gi ca ah?

cunvabin
02-25-2010, 02:20 PM
Bạn tiến hành vào tháng 5, 7, 9 AL năm 2010 để tìm hoàng tử bé năm 2011 nhé ;)

cam on chi nhieu nha. Vay thi bay gio em tien hanh bo vong tranh thai la duoc roi nhi.

nguaconbebong
02-25-2010, 02:40 PM
Mình sinh vào tháng 8 năm 1978 Dương lịch. Muốn có 1 bé trai sinh vào năm 2010 tuổi Dần thì cần hành động vào tháng nào?

vandat
02-25-2010, 07:29 PM

Bạn ơi làm ơn tính hộ mình nhé
Mình sinh tháng 3 năm Bính Thìn 1976
Tháng thụ thai là tháng 9 âm lịch 2009 (tháng Giáp Tuất)
Bạn xem hộ mình xem mình sinh bé trai hay bé gái nhé
Cảm ơn bạn rất nhiều.

khicoicoi
02-26-2010, 01:05 PM
Mình sinh tháng 9 năm 1980 ( tháng 8 âm lịch), muốn sinh 1 thằng cu năm nay có được không nhi?!

cvbnmk
02-26-2010, 01:32 PM
Em tuổi ất sửu (85)
Lúc thụ thai tuổi của mẹ là 25 thụ thai vào tháng 12 (năm 2009)
Thế bé là trai hay gái hả chị?? Mong tin chị!

tocxu81
02-26-2010, 02:22 PM
Bác xem giúp em với,

Tuổi mẹ: 1981 ( tính tuổi âm theo năm 2009 là 29)
Tháng thụ thai: tháng 12 (tháng âm) năm 2009

cám ơn bác nhiều

beco
02-27-2010, 12:44 PM
Chị ơi. Em sinh tháng 8 âm lịch năm 85, Em thụ thai la tháng 9 âm lịch năm 2009. Em muốn sinh con trai, chị xem giúp em với ạ. Em cảm ơn chị nhiều

beco
02-27-2010, 12:48 PM

Chị ơi. Em sinh tháng 8 âm lịch năm 85, Em thụ thai la tháng 9 âm lịch năm 2009. Em muốn sinh con trai, chị xem giúp em với ạ. Em cảm ơn chị nhiều

mariagiang
02-27-2010, 01:08 PM
Mình phối hợp cách tính theo bảng tra (năm 2009, mẹ 28 tuổi AL) và theo bài ca lưu truyền dân gian của ông bà, thì kết quả cả hai pp là bé gái nha bạn.

cám ơn mẹ Teppi nhiều. Đây là kết quả mà mình mong đợi. 1 tuần nữa biết chính xác mình sẽ vào thông báo kq lại cho cả nhà.

Kinkin1517
02-27-2010, 02:53 PM

Chi oi, em moi dang ky vao dien dan nay, co may lan da gui bai nho chi xem ho em la em sinh con trai hay con gai ma khong duoc. Hy vong la lan nay se nhan duoc cau tra loi. 2 lan truoc em gui toan bi that lac bai k hieu tai sao??? em sinh nam 1981, thang 9 am lịch. Em thu thai vao thang chap vua roi, chi cho em biet la em sinh trai hay gai nhe. Cam on chi nhieu.

abs2003
02-28-2010, 08:41 AM
xem giùm em 1 cái. em sinh 11-1-1984, giờ em muốn sinh bé gái bác tính cho em nên thụ thai vào tháng mấy để vợ chồng em tiến hành luôn ah. thank bác nhiều nhiều

me_ku_soc
02-28-2010, 12:32 PM
Bạn thụ thai tháng 10 AL năm 2009 tức là khi bạn 27 tuổi AL
Theo bảng trên và theo bài tính lưu truyền dân gian, thì cả hai cách đều cho kết quả tập 2 của bạn sẽ là công chúa ;)

Hị Hị ..Gái ơi sáng nay có kết quả rồi nhé . Thị mẹt ạ .Em mừng quá ,cám ơn gái nhá :D .
cả nhà ơi ! iem trúng phóc nhá .Mọi người lên tinh thân chuẩn bị tập 2 ,tập 3 đê :D

meTeppi0607
03-02-2010, 08:31 AM
Hị Hị ..Gái ơi sáng nay có kết quả rồi nhé . Thị mẹt ạ .Em mừng quá ,cám ơn gái nhá :D .
cả nhà ơi ! iem trúng phóc nhá .Mọi người lên tinh thân chuẩn bị tập 2 ,tập 3 đê :D

Hehe, chúc mừng nàng nhá! Sướng thế chứ lị, mình ganh tỵ với nàng quá :rolleyes:
Hờ hờ, thế thì mình làm thầy bói theo sách cũng ổn nhễ?! hihi

À, mà nói nhỏ này, tớ á, 31 cái xuân xanh rồi nhá, nên nàng đừng gọi tớ là gái nữa nhá :yawinkle::yawinkle::yawinkle:

me_ku_soc
03-02-2010, 09:05 AM
Hehe, chúc mừng nàng nhá! Sướng thế chứ lị, mình ganh tỵ với nàng quá :rolleyes:
Hờ hờ, thế thì mình làm thầy bói theo sách cũng ổn nhễ?! hihi

À, mà nói nhỏ này, tớ á, 31 cái xuân xanh rồi nhá, nên nàng đừng gọi tớ là gái nữa nhá :yawinkle::yawinkle::yawinkle:

Băm mấy em cũng gọi là "GÁI" cho sướng mồm á :D ,bà chị nghe cũng sướng tai nữa:rolleyes: .

meTeppi0607
03-02-2010, 09:21 AM
Băm mấy em cũng gọi là "GÁI" cho sướng mồm á :D ,bà chị nghe cũng sướng tai nữa:rolleyes: .

:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Hehe, quả là nhà này có nếp có tẻ, tươi phơi phới!!!!

me_ku_soc
03-02-2010, 10:22 AM
Thấy mẹ Cu Sóc la rân ran làng trên xóm dưới, mong chủ topic help Misa có em trai, hi hi...

Mình sinh tháng 08/79 (dương lịch)
OX mình sinh tháng 01/71 (duong lich)

Khi nào hành động có con trai bạn nhỉ?

Thanks.

Hị Hị ...Nhà này nôn nóng hành động thế nhờ .

tronvo2010
03-02-2010, 10:43 AM
Chị ơi xem hộ em với. Em sinh tháng tư âm lịch năm 1984, em bắt đầu có bầu tháng 12 âm lịch năm 2010. Vậy khả năng của em là sinh con trai hay gái?

tronvo2010
03-02-2010, 10:47 AM
Chị ơi, xem hộ em với. Em sinh tháng 4 âm lịch năm 1984. Tháng thụ thai là 12 âm lịch năm 2010. Vậy khả năng em sinh con trai hay gái?

meTeppi0607
Thấy mẹ Cu Sóc la rân ran làng trên xóm dưới, mong chủ topic help Misa có em trai, hi hi...

Mình sinh tháng 08/79 (dương lịch)
OX mình sinh tháng 01/71 (duong lich)

Khi nào hành động có con trai bạn nhỉ?

Thanks.

Thiếu thông tin là mẹ nó muốn sinh bé trai năm nào? ;)

À, mà nói cho rõ tý là mình ứ phải chủ top nhé, nên mẹ nào trích dẫn bài viết + hỏi chủ top thì mình ứ dám bon chen trả lời sợ mếch lòng bác trunghoa-chủ tóp lắm :D

vo tho
Chị xem giúp em với:
Chồng sinh 04/07/1982 (âm lịch)
Vợ sinh 13/09/1983 (âm lịch).
Muốn sinh con giai năm Canh dần thì hành động như thế nào hả chị.
Tks chị.

meTeppi0607
03-02-2010, 10:50 AM
Chị xem giúp em với:
Chồng sinh 04/07/1982 (âm lịch)
Vợ sinh 13/09/1983 (âm lịch).
Muốn sinh con giai năm Canh dần thì hành động như thế nào hả chị.
Tks chị.

Tức là năm nay: Chồng 29 tuổi AL, Vợ 28 tuổi AL à bạn?
Và bạn muốn sinh bé trai năm 2010 này?

Mimosa2009
03-02-2010, 10:56 AM

À, mà nói cho rõ tý là mình ứ phải chủ top nhé, nên mẹ nào trích dẫn bài viết + hỏi chủ top thì mình ứ dám bon chen trả lời sợ mếch lòng bác trunghoa-chủ tóp lắm :D

Thì năm nào cũng được, kể từ hôm nay, hi hi....Thanks.

bichphuong77
03-02-2010, 11:28 AM
mình sinh ngày 13/4/1977 (25/2 năm định tỵ) năm nay 34 tuổi, tháng thụ thai là tháng 12 AL năm 2009 (kỷ sửu) vậy xin cho mình biết mình sinh con trai hay con gái vậy? Cảm ơn bạn trước nha.

hoada123
03-02-2010, 11:43 AM
Chị ơi, em sinh năm 84, chồng 82, em muốn sinh con vào đúng tháng 3 âm thì hành xử thế nào ạh, cám ơn chị.

thuynghia
03-02-2010, 01:22 PM
Mình sinh năm 81, chồng sinh năm 76. Thụ thai tháng 12 âm lịch năm 2009
Xem hộ mình là sinh con trai hay con gái?
Đang mong thằng cu quá vì có thị mẹt rồi.

SanNhu
03-02-2010, 01:54 PM
Mình sinh tháng 10 năm 1980. Mong muốn có Tiểu Long Nhân năm 2012( dĩ nhiên là con trai, hehe). Hàng động sao ah? thanks

me-incoi
03-02-2010, 02:57 PM
Xem giúp mình nhé. Mình 30 tuổi, tháng thụ thai là 12/Kỷ Sửu. Vậy bé nhà mình là trai hay gái ah? Tks nhiều.

lily12
03-02-2010, 04:28 PM
Xem giúp em với:

Em sinh tháng 10 năm 82 (Âm lịch), muốn sinh con trai năm 2010 hoặc 2011 thì tháng nào đc hả chị (tháng âm lịch hay dương lịch)? Sinh con trai năm nào thì đẹp hơn a?

Cảm ơn chị nhiều!

meTeppi0607
03-02-2010, 04:52 PM
Thì năm nào cũng được, kể từ hôm nay, hi hi....Thanks.

Kể luôn từ hôm nay ấy thì để có anh ku năm 2010, bố mẹ cần hành động tháng 1 và 3 AL năm nay nhé ;)

tocxu81
03-02-2010, 04:53 PM

Mẹ teppi ơi,

Xem hộ em nhé

Tuổi mẹ: 1981 (tính tuổi âm theo năm 2009 là 29, em sinh tháng 9 âm lịch)
Tuổi ba: 1981 (tính tuổi âm theo năm 2009 là 29, chồng em sinh tháng 10 âm lịch)
Tháng thụ thai: tháng 12 (tháng âm) năm 2009

cám ơn mẹ teppi nhiều

meTeppi0607
03-02-2010, 04:55 PM
mình sinh ngày 13/4/1977 (25/2 năm định tỵ) năm nay 34 tuổi, tháng thụ thai là tháng 12 AL năm 2009 (kỷ sửu) vậy xin cho mình biết mình sinh con trai hay con gái vậy? Cảm ơn bạn trước nha.

Thử 2 cách, kq đều cho là bé trai đó bạn.
Chúc bạn như ý nha.:D

meTeppi0607
03-02-2010, 05:00 PM
Chị ơi, em sinh năm 84, chồng 82, em muốn sinh con vào đúng tháng 3 âm thì hành xử thế nào ạh, cám ơn chị.

Sinh bé vào tháng 3 AL năm 2011 thì em hành động tháng 6AL năm nay nhé ;)
À, mà theo 2 sách, kq đều sẽ là công chúa bé bỏng đấy

meTeppi0607
03-02-2010, 05:05 PM

Theo thông tin của bạn, cả 3pp tính, đều cho kết quả là công chúa nha bạn :)

meTeppi0607
03-02-2010, 05:08 PM
Mình sinh tháng 10 năm 1980. Mong muốn có Tiểu Long Nhân năm 2012( dĩ nhiên là con trai, hehe). Hàng động sao ah? thanks

Hành động tháng 2 AL năm 2012 nha bạn.

meTeppi0607
03-02-2010, 05:09 PM
Xem giúp mình nhé. Mình 30 tuổi, tháng thụ thai là 12/Kỷ Sửu. Vậy bé nhà mình là trai hay gái ah? Tks nhiều.

Bạn ghi vầy, mình k biết đó là theo AL hay DL?

meTeppi0607
03-02-2010, 05:10 PM
Xem giúp em với:

Em sinh tháng 10 năm 82 (Âm lịch), muốn sinh con trai năm 2010 hoặc 2011 thì tháng nào đc hả chị (tháng âm lịch hay dương lịch)? Sinh con trai năm nào thì đẹp hơn a?

Cảm ơn chị nhiều!

Tức là năm nay, bạn 29 tuổi AL?

Mẹ-Suri
03-02-2010, 05:20 PM
Mình cũng bon chen, hihi dù trai gái gì cũng đc. Mình tính tuổi âm thì 28t ( sinh năm 83), tháng có bé có thể là tháng 12 AL ( vì bgio mình đc 6w). bạn xem giúp mình nhé, cám ơn bạn nhìu :)

N&D
03-02-2010, 05:58 PM
Mình sinh 14/04/1984 ( theo âm lịch) mình có mang được 4 tuần 5 ngày rồi, bạn xem giúp mình xem là trai hay gái bạn nhé.

chuot_halong
03-03-2010, 01:41 AM
Chị ơi em sinh ngày 28 tháng 11 năm 1984 lịch dương còn lịch âm là mùng 6 tháng 11 năm 84 .tháng có bé là tháng 1 dương lịch năm 2010 .Chị xem giúp em xem bé là trai hay gái nhé .Cảm ơn chị rất nhiều .

MeCunKay
03-03-2010, 07:28 AM
Bạn ơi mình sinh ngày 19/5/1980 muốn sinh con trai năm 2011 thì nên thế nào. Cảm ơn bạn :)

Me Tuong Quyen
03-03-2010, 08:24 AM
Mình sinh năm 81, năm nay 30 tuổi AL, mình có bầu những tháng nào trong năm nay thì có thể sinh con trai?

ngocthy99
03-03-2010, 09:23 AM
Ôi có topic này hay quá..bạn xem giúp mình với nha

Tuoi chong: 1980 (AL) 31t
Tuổi mẹ: 3/1985 (AL) 26t
Tháng thụ thai: 11/2009 (AL)

Nhờ bạn xem giúp mình baby là trai hay gái nha. Để mình biết mua đồ cho bé trước hihi…
Cám ơn bạn nhiều lắm!!

me-incoi
03-03-2010, 10:41 AM
Bạn ghi vầy, mình k biết đó là theo AL hay DL?

Tất cả đều là AL bạn ah. Mình đi SA hôm đầu tuần thì kết quả là thai đc 4tuần 5ngày nên mình tính tháng thụ thai là tháng 12 AL vừa rồi.

me-incoi
03-03-2010, 10:44 AM

Ôi thôi mình giống mẹ này rồii, lại công chúa nữa rồi.

me_ku_soc
03-03-2010, 10:46 AM

Chị ơi ! đừng có mà nói "ôi thôi " .2 công chúa thì đã sao nào ,càng mừng á ,sau này tha hồ kén rể .

N&D
03-03-2010, 10:54 AM
ôi thôi mình giống mẹ này rồii, lại công chúa nữa rồi.

công chúa 20 năm nữa hơi bị có giá đấy chị ơi.

tocxu81
03-03-2010, 11:08 AM
Mẹ teppi ơi,

Xem hộ em nhé

Tuổi mẹ: 1981 (em sinh tháng 9 âm lịch)
Tuổi ba: 1981 (chồng em sinh tháng 10 âm lịch)
Tháng thụ thai: tháng 11 (tháng âm) năm 2009

Em đi SA rồi, được khoảng 7w rồi ạ.

Cám ơn mẹ teppi nhiều

linhtran79
03-03-2010, 11:11 AM

Tại sao lại công chúa nữa ... có công chúa là diễm phúc ná .. sau nay tha hồ ngồi mà kén rễ cho con gái đấy hiii...

linhtran79
03-03-2010, 11:14 AM
meTeppi0607 .. xem hộ mình cho em gái mình nhá :)

- Em mình 1981 (26/9)
- Chồng nó 1979 (23/2)
- Tháng thụ thai tháng 9AL

Mới đi siêu âm hôm qua được 16W...

Mẹ nó tính hộ mình xem ra hoàng tử hay công chúa vậy :)

nam05y
03-03-2010, 11:17 AM
Chị oi em da hỏi chị 1 lần, nhưng lần này em đang lo bị nhỡ:
chị có thể xem hộ em được ko ạh
Chồng sinh nam 81, vo sinh nam 81 thu thai thang 12 AL năm 2009 thì con trai hay con gai ha ban.
cam on nhieu

lily12
03-03-2010, 11:17 AM
Tức là năm nay, bạn 29 tuổi AL?

Mình không biết tính tuổi AL ntn, mình sinh vào tháng 11 năm 82 (DL), phiền bạn xem giúp mình nhé, tháng nào thì đc trong năm nay hoặc năm 2011 nhé!

Mình cảm ơn nhiều!

vo tho
03-03-2010, 11:27 AM
Tức là năm nay: Chồng 29 tuổi AL, Vợ 28 tuổi AL à bạn?
Và bạn muốn sinh bé trai năm 2010 này?

Vâng ạ, Chị xem giúp em nhé. Mong tin chị. :)

Mẹ-Suri
03-03-2010, 01:29 PM
Mình cũng bon chen, hihi dù trai gái gì cũng đc. Mình tính tuổi âm thì 28t ( sinh năm 83), tháng có bé có thể là tháng 12 AL ( vì bgio mình đc 6w). bạn xem giúp mình nhé, cám ơn bạn nhìu :)

Mẹ nó ơi xem giúp mình với, à ax sinh năm 79 , tuổi AL là 32 rồi ạ :)

meTeppi0607
03-03-2010, 01:40 PM

Thêm tuổi chồng bạn và thụ thai tháng 12AL thì kq các pp tính là bé trai nhé :)

meTeppi0607
03-03-2010, 01:44 PM
Mình sinh 14/04/1984 ( theo âm lịch) mình có mang được 4 tuần 5 ngày rồi, bạn xem giúp mình xem là trai hay gái bạn nhé.

Tức là năm nay bạn 27 tuổi AL, thụ thai tháng 12 AL năm 09?
Nếu đúng thế thì sách nói là con gái đó bạn. :)

meTeppi0607
03-03-2010, 01:47 PM
Chị ơi em sinh ngày 28 tháng 11 năm 1984 lịch dương còn lịch âm là mùng 6 tháng 11 năm 84 .tháng có bé là tháng 1 dương lịch năm 2010 .Chị xem giúp em xem bé là trai hay gái nhé .Cảm ơn chị rất nhiều .

GHi như vầy, mình không biết bạn có bé tháng 11 AL hay tháng 12 AL vì tháng 1 DL 2010 gồm nửa cuối tháng 11 AL và nửa đầu tháng 12 AL bạn ạ. :)

meTeppi0607
03-03-2010, 01:54 PM
Ôi có topic này hay quá..bạn xem giúp mình với nha

Tuoi chong: 1980 (AL) 31t
Tuổi mẹ: 3/1985 (AL) 26t
Tháng thụ thai: 11/2009 (AL)

Nhờ bạn xem giúp mình baby là trai hay gái nha. Để mình biết mua đồ cho bé trước hihi…
Cám ơn bạn nhiều lắm!!

2pp tính cho kq là con trai nha em. Mà em đợi kq SA luôn xem độ chính xác thế nào (khi nào có, bạn post lên đây cho chị biết luôn heng) rồi hẵng sắm, vả lại, ng lớn cũng kiêng sắm sanh đồ em bé trước 7 tháng đó. :)

vochongin
03-03-2010, 02:02 PM
Em cũng bon chen nhờ chị xem hộ với. Em sinh T11 âm năm 1983, em đang định canh con trai năm 2011 thì nên 'tiến hành' vào những tháng nào vậy chị? Em cảm ơn chị nhiều.

meTeppi0607
03-03-2010, 02:17 PM
Mẹ teppi ơi,

Xem hộ em nhé

Cám ơn mẹ teppi nhiều

Mình báo bạn kết quả theo từng cách tính nhé vì k đồng nhất nhau, bạn kiểm tra lại tháng thụ thai AL nhé:
Nếu cộng tuổi vc bạn thì kq là bé trai
Nếu theo bài ca quyết dân gian thì cũng là bé trai
Còn theo bảng tra lại là bé gái

meTeppi0607
03-03-2010, 02:18 PM
Em cũng bon chen nhờ chị xem hộ với. Em sinh T11 âm năm 1983, em đang định canh con trai năm 2011 thì nên 'tiến hành' vào những tháng nào vậy chị? Em cảm ơn chị nhiều.

Thêm thông tin tuổi của Bố nữa thì tính chính xác hơn, em ạ.

meTeppi0607
03-03-2010, 02:21 PM
Chị oi em da hỏi chị 1 lần, nhưng lần này em đang lo bị nhỡ:
chị có thể xem hộ em được ko ạh
Chồng sinh nam 81, vo sinh nam 81 thu thai thang 12 AL năm 2009 thì con trai hay con gai ha ban.
cam on nhieu

2 pp tính cho kết quả bé gái nha em. :)

meTeppi0607
03-03-2010, 02:25 PM
Vâng ạ, Chị xem giúp em nhé. Mong tin chị.

Tháng 1 hoặc tháng 3 AL năm nay hành động thì 3pp tính đều cho kq em sẽ có bé trai SN 2010 AL nhé. :)

linhtran79
03-03-2010, 02:31 PM
meTeppi0607 .. xem hộ mình cho em gái mình nhá :)

- Em mình 1981 (26/9)
- Chồng nó 1979 (23/2)
- Tháng thụ thai tháng 9AL

Mới đi siêu âm hôm qua được 16W...

Mẹ nó tính hộ mình xem ra hoàng tử hay công chúa vậy :)

Xem cho mình nữa nhá meteppi0607 :) :) :)

meTeppi0607
03-03-2010, 02:36 PM
Xem cho mình nữa nhá meteppi0607 :) :) :)

Cả 3pp tính đều cho kq là bé trai nha bạn. :)

tronvo2010
03-03-2010, 04:13 PM
Chị ơi, xem hộ em với. Em sinh tháng 4 âm lịch năm 1984, chồng em sinh năm 1983. Tháng thụ thai là 12 âm lịch năm 2010. Vậy khả năng em sinh con trai hay gái?

Mẹ-Suri
03-03-2010, 04:49 PM
Thêm tuổi chồng bạn và thụ thai tháng 12AL thì kq các pp tính là bé trai nhé :)

Cám ơn mẹ nó nhiều nha, bé đầu là gái rùi, nếu đc bé trai thì hay quá, vui nhà vui cửa, nếp tẻ đầy đủ :heart::heart:. Mà pp này đúng lắm hả mẹ teppi ? :heart:

cunyeu_nd
03-03-2010, 05:07 PM
Chị ơi xem giúp em với, em sinh ngày 13/03/1984 chồng em sinh ngày 06/04/1982 bọn em muốn sinh con trai vào cuối năm 2011 thì chọn vào tháng nào hả chị, chị xem giúp em với nhé, cám ơn chị nhiều.

MeCunKay
03-03-2010, 06:42 PM
Mình hỏi lại vì vẫn chưa được reply

Mình sinh 19/05/1980
Chồng 19/06/1976

Mình muốn sinh con trai năm 2011 thì nên thế nào, hì hì
Tkiu ấy.

meTeppi0607
03-04-2010, 10:08 AM
Chị ơi, xem hộ em với. Em sinh tháng 4 âm lịch năm 1984, chồng em sinh năm 1983. Tháng thụ thai là 12 âm lịch năm 2010. Vậy khả năng em sinh con trai hay gái?

Bạn có nhầm k vậy???? :confused: :o

meTeppi0607
03-04-2010, 10:10 AM
Cám ơn mẹ nó nhiều nha, bé đầu là gái rùi, nếu đc bé trai thì hay quá, vui nhà vui cửa, nếp tẻ đầy đủ :heart::heart:. Mà pp này đúng lắm hả mẹ teppi ? :heart:

Hihi, mình nghĩ là k phải chính xác 100% cho mọi ng nhưng với mình (mình tính cho bé trai đầu), bạn bè, ng thân loanh quanh, thì chưa sai ai cả. Mình cũng đang chờ kết quả từ các bạn trên đây xem thực tế thế nào, (mới chỉ có mẹ ku Soc là phản hồi thôi à) :)

linhtran79
03-04-2010, 10:13 AM
Cả 3pp tính đều cho kq là bé trai nha bạn. :)

Để tháng tới em gái mình siêu âm xem thế nào .. thì mình sẽ báo cho mẹ nó nhá :)
Cám ơn mẹ nó nhiều :) :)

meTeppi0607
03-04-2010, 10:15 AM
Chị ơi xem giúp em với, em sinh ngày 13/03/1984 chồng em sinh ngày 06/04/1982 bọn em muốn sinh con trai vào cuối năm 2011 thì chọn vào tháng nào hả chị, chị xem giúp em với nhé, cám ơn chị nhiều.

Để cả 3pp tính đều cho đồng nhất kq là bé trai SN 2011 thì nhà em cần hành động tháng 9, 11 AL năm 2010 nhé.:)

meTeppi0607
03-04-2010, 10:18 AM
Mình hỏi lại vì vẫn chưa được reply

Mình sinh 19/05/1980
Chồng 19/06/1976

Mình muốn sinh con trai năm 2011 thì nên thế nào, hì hì
Tkiu ấy.

Hành động tháng 1, tháng 3 AL năm 2011 nhé. :)

babyvina
03-04-2010, 11:01 AM
Mình sinh tháng 3 AL năm 1980, chồng tháng 2 Al năm 1979 có 1 bé trai năm 2005 rồi, và đang mang bầu bé thứ 2, Kỳ kinh cuối cùng của mình là 25/11/2009 tức là hiện nay bé được khoảng 9 tuần. Bạn xem giùm mình xem lần này là trai hay gái nhé. Mình mong có bé gái lắm! Cảm ơn bạn nhiều!

vochongin
03-04-2010, 11:01 AM
Chị ơi chồng em thì sinh tháng giêng 1983 chị à. Chị xem giúp em nhé. Mong tin chị.

chuot_halong
03-04-2010, 01:38 PM
GHi như vầy, mình không biết bạn có bé tháng 11 AL hay tháng 12 AL vì tháng 1 DL 2010 gồm nửa cuối tháng 11 AL và nửa đầu tháng 12 AL bạn ạ. :)

Em có bé vào tháng 12 âm chị ạ ,chị xem giúp em với nhé .

tronvo2010
03-04-2010, 01:44 PM
Bạn có nhầm k vậy???? :confused: :o

Xin lỗi chị!
Em bé thụ thai tháng 12 âm lịch 2009. Mẹ sinh tháng 4 âm lịch năm 1984, bố sinh năm 1983. Chị xem giúp em với. Em mong tin chị!

meTeppi0607
03-04-2010, 02:31 PM
Chị ơi chồng em thì sinh tháng giêng 1983 chị à. Chị xem giúp em nhé. Mong tin chị.

Hành động tháng 8, tháng 10 AL năm 2010 để có bé trai năm 2011 nhé em :)

meTeppi0607
03-04-2010, 02:35 PM
Xin lỗi chị!
Em bé thụ thai tháng 12 âm lịch 2009. Mẹ sinh tháng 4 âm lịch năm 1984, bố sinh năm 1983. Chị xem giúp em với. Em mong tin chị!

Cả 3pp, cho kết quả là bé gái nha em :)

tronvo2010
03-04-2010, 02:35 PM
Chị ơi, em sinh tháng 4 âm lịch năm 1984, chồng em sinh tháng 8 âm lịch năm 1983. Em bé thụ thai vào tháng 12 âm lịch năm 2009. Chị xem giúp em với. Em mong tin chị!

meTeppi0607
03-04-2010, 02:42 PM
Mình sinh tháng 3 AL năm 1980, chồng tháng 2 Al năm 1979 có 1 bé trai năm 2005 rồi, và đang mang bầu bé thứ 2, Kỳ kinh cuối cùng của mình là 25/11/2009 tức là hiện nay bé được khoảng 9 tuần. Bạn xem giùm mình xem lần này là trai hay gái nhé. Mình mong có bé gái lắm! Cảm ơn bạn nhiều!

2pp tính cho kết quả bé trai nha bạn :)

tronvo2010
03-04-2010, 03:00 PM
Cả 3pp, cho kết quả là bé gái nha em :)
Cám ơn chị!
Thế là đúng dự đoán của em. Hi vọng kết quả này là chính xác :D

conyeubongda
03-04-2010, 03:03 PM
2pp tính cho kết quả bé trai nha bạn :)

Bác ơi, giúp e với, e muốn sinh 1 bé gái vào năm 2011 (Tân Mão), chồng e sinh T10/1980(AL), e sinh T12/1980(AL), vậy bác xem cho e những tháng nào của năm 2010 thì có thể có con gái.Thank ui bác nhiều nhiều(u)(u)(u)

conyeubongda
03-04-2010, 03:06 PM
Bác ơi, giúp e với, e muốn sinh 1 bé gái vào năm 2011 (Tân Mão), chồng e sinh T10/1980(AL), e sinh T12/1980(AL), vậy bác xem cho e những tháng nào của năm 2010 thì có thể có con gái.Thank ui bác nhiều nhiều(u) (u) (u)

meTeppi0607
03-04-2010, 03:13 PM
Bác ơi, giúp e với, e muốn sinh 1 bé gái vào năm 2011 (Tân Mão), chồng e sinh T10/1980(AL), e sinh T12/1980(AL), vậy bác xem cho e những tháng nào của năm 2010 thì có thể có con gái.Thank ui bác nhiều nhiều(u)(u)(u)

Để kq đồng nhất cả 3pp thì bạn chỉ có 1 tháng hành động là tháng 2 AL năm 2011 để tìm công chúa bé năm 2011 nhé. :)

kitty85
03-04-2010, 08:21 PM
Mẹ nó ơi, em sinh tháng 6 âm lịch tuổi trâu (85) còn anh nhà em thì tháng 12 âm lịch tuổi chó (82) nhà em muốn sinh con trai đầu lòng thì năm nay tháng nào mang thai ạ. Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều^^

ngocthy99
03-04-2010, 09:14 PM
2pp tính cho kq là con trai nha em. Mà em đợi kq SA luôn xem độ chính xác thế nào (khi nào có, bạn post lên đây cho chị biết luôn heng) rồi hẵng sắm, vả lại, ng lớn cũng kiêng sắm sanh đồ em bé trước 7 tháng đó. :)

Em cám ơn chị nhiều ah, khi nào có kết quả sa e sẽ báo cho chị biết ha. Ah e cám ơn chị dặn dò vụ kiêng sắm đồ trước 7 tháng nữa nha, tại tụi e chẳng nghe người lớn nói chuyện này nên k biết lại còn đang hí hửng lên danh sách chuẩn bị mua đồ..hihi..Chúc chị sức khỏe ah!!!

tocxu81
03-05-2010, 07:56 AM
Mẹ teppi ơi,

Xem hộ em nhé

Cám ơn mẹ teppi nhiều

Mẹ Teppi ơi

Xem hộ em nhé, em hỏi bữa giờ nhưng hổng thấy mẹ Teppi trả lời hộ em

Cám ơn mẹ Teppi nhiều

MeCunKay
03-05-2010, 08:08 AM
Bạn ơi, cho mình hỏi thêm, mình sinh năm 1980 chồng 1976 mà muốn sinh con trai 2011 và thụ thai trong năm nay thì tháng mấy xác suất sinh con trai là cao hả mẹ nó. Cảm ơn bạn rất là nhiều! :)

vo tho
03-05-2010, 09:55 AM
Chị xem giúp em: Chồng 22/08/1982, vợ 16/10/1983.
Tức là năm nay: Chồng 29 tuổi AL, Vợ 28 tuổi AL.
Em muốn sinh bé trai năm 2010 này hoặc năm 2011 thì hành động tháng mấy hả chị. Tks chị.

meTeppi0607
03-05-2010, 10:41 AM
@ bạn tocxu81: mình đã trả lời bạn ở trang 165 rồi mà????
http://www.lamchame.com/forum/showpost.php?p=2073573&postcount=1649

meTeppi0607
03-05-2010, 10:43 AM
@ vo tho: mình cũng đã trả lời bạn ở trang 166 rồi mà?????
http://www.lamchame.com/forum/showpost.php?p=2073654&postcount=1652

meTeppi0607
03-05-2010, 10:47 AM
Mẹ nó ơi, em sinh tháng 6 âm lịch tuổi trâu (85) còn anh nhà em thì tháng 12 âm lịch tuổi chó (82) nhà em muốn sinh con trai đầu lòng thì năm nay tháng nào mang thai ạ. Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều^^

Hành động tháng 1, 3 AL năm 2010 để có quý tử đầu lòng nhé em. :)

meTeppi0607
03-05-2010, 10:49 AM
Bạn ơi, cho mình hỏi thêm, mình sinh năm 1980 chồng 1976 mà muốn sinh con trai 2011 và thụ thai trong năm nay thì tháng mấy xác suất sinh con trai là cao hả mẹ nó. Cảm ơn bạn rất là nhiều! :)

Đã trả lời bạn rồi mà???? Đây là kq đồng nhất các pp
http://www.lamchame.com/forum/showpost.php?p=2078518&postcount=1663

vochongin
03-05-2010, 11:26 AM
Hành động tháng 8, tháng 10 AL năm 2010 để có bé trai năm 2011 nhé em :)
em cảm ơn chị. Kể ra chờ đợi cũng lâu ghê, nửa năm nữa mới tiến hành.

tocxu81
03-05-2010, 01:33 PM
@ bạn tocxu81: mình đã trả lời bạn ở trang 165 rồi mà????
http://www.lamchame.com/forum/showpost.php?p=2073573&postcount=1649

Em cám ơn mẹ Teppi nhiều

Cũng khó nghĩ quá, không biết Bé của em là trai hay là gái nữa. Em thì rất thích bé gái nhưng sợ sinh bé gái năm Dần thì khổ cho con

Mẹ teppi cho em hỏi dùm cho vợ chồng anh trai em nhe

Tuổi ba: sinh năm 1978 (tháng 8 âm lịch năm 1978)
Tuổi mẹ: sinh năm 1979 ( tháng 1 âm lịch năm 1979)
Tháng thụ thai: tháng 11 (âm lịch) năm 2009

Mẹ Teppi xem dùm em là bé trai hay bé gái nhe

Chúc mẹ Teppi cuối tuần vui vẻ

chuot_halong
03-05-2010, 02:39 PM
Chị ơi em sinh ngày 28 tháng 11 năm 1984 lịch dương còn lịch âm là mùng 6 tháng 11 năm 84 .tháng có bé là tháng 12 âm lịch năm 2009.Hôm nay em đi siêu âm bé được 8 tuần 2 ngày và dự kiến sinh ngày 13 tháng 10 năm 2010 .Chị xem giúp em xem bé là trai hay gái nhé .Cảm ơn chị rất nhiều

MeCunKay
03-05-2010, 03:03 PM
Đã trả lời bạn rồi mà???? Đây là kq đồng nhất các pp
http://www.lamchame.com/forum/showpost.php?p=2078518&postcount=1663

Mình đọc câu trả lời của bạn rồi nhưng bạn xem cho mình là thụ thai vào tháng 1 hoặc tháng 3 âm lịch của năm 2011. Nhưng nếu mình muốn sinh con năm 2011, mà có bầu luôn năm nay thì làm thế nào, hihi? Xloi vì làm phiền bạn quá!

vo tho
03-05-2010, 04:31 PM
@ vo tho: mình cũng đã trả lời bạn ở trang 166 rồi mà?????
http://www.lamchame.com/forum/showpost.php?p=2073654&postcount=1652

Vâng, em cảm ơn chị.

Cho em hỏi hộ đứa em cùng phòng:
Chồng Tháng 7 AL năm Quý hợi (1983)
Vợ Tháng 7 AL năm Ất sửu (1985).
Thụ thai tháng 11 AL năm 2009.
Vậy là trai hay gái hả chị?

nhantam0406
03-06-2010, 09:41 AM

Bác ơi em là Newmember có gì không đúng bác thông cảm!
Vợ chồng em mới cưới và cũng mới biết là có baby sau 9 tháng nữa:D Vui quá nên vào diễn đàn này học hỏi những kinh nghiệm quí báu của các anh chị cô chú bác...
Bác xem hộ em xem liệu nhà em sinh bé trai hay bé gái bác nhé! Thông tin cụ thể như bác cần:
-vợ em sinh năm 1984 (cả âm cả dương tức tuổi con chuột - cái gì * Tý em cũng hem biết nữa!:D)
-Tháng thụ thai à tháng giêng năm nay (sau tết bác ạ:D )
Hôm nay mẹ vợ dẫn vợ em đi "làm Lễ" gì đó vợ chồng em thì cũng không tin nắm đâu nhưng theo kinh nghiệm các cụ thì ... có thờ có thiêng các bác ạ!
Có gì mong các bác chỉ giáo giúp em về em còn "dạy vợ" các bác nhé! Thanks bác nhìu:D

nhantam0406
03-07-2010, 10:15 PM
Bác ơi em là Newmember có gì không đúng bác thông cảm!
Vợ chồng em mới cưới và cũng mới biết là có baby sau 9 tháng nữa:D Vui quá nên vào diễn đàn này học hỏi những kinh nghiệm quí báu của các anh chị cô chú bác...
Bác xem hộ em xem liệu nhà em sinh bé trai hay bé gái bác nhé! Thông tin cụ thể như bác cần:
-vợ em sinh năm 1984 (cả âm cả dương tức tuổi con chuột - cái gì * Tý em cũng hem biết nữa!:D)
-Tháng thụ thai à tháng giêng năm nay (sau tết bác ạ:D )
Hôm nay mẹ vợ dẫn vợ em đi "làm Lễ" gì đó vợ chồng em thì cũng không tin nắm đâu nhưng theo kinh nghiệm các cụ thì ... có thờ có thiêng các bác ạ!
Có gì mong các bác chỉ giáo giúp em về em còn "dạy vợ" các bác nhé! Thanks bác nhìu:D

Không có bác nào "xem" cho em "quẻ" này à?

Gió..
03-07-2010, 10:51 PM
Chị xem giúp em với ạh:
Em sinh 6/1 AL năm Bính Dần. Chồng em sinh 03/10 DƯƠNG LỊCH năm Kỷ Mùi ạh (1979). Cuối năm 2011 hoặc trong năm 2012 em định sinh em bé đầu lòng. Nên thụ thai vào thời gian nào thì sinh bé trai ạh ?
Chị giúp em nhé. Cảm ơn chị !

nguyenmanhhung_tom
03-08-2010, 10:10 AM
Em cùng câu hỏi với bạn Gió ạh. Em sinh tháng 9 AL năm 86, chồng em sinh tháng 5 năm 74. Năm nay em muốn có 1 bé trai thì nên thụ tinh vào thời gian nào ạh? Chị xem giúp e ạh! Em cảm ơn rất nhìu!!!

me tuyetnhung
03-08-2010, 10:22 AM
Chúc 8-3 hạnh phúc. Mình có 1 bé trai 11/5/08 muốn sinh thêm 1 bé gái cho đủ nếp đủ tẻ nên mình muốn (ba sinh 4/5/77 mẹ 17/11/79 (DL) nhờ bạn xem dùm mình tháng nào hành động để có baby trong năm Mèo cho mình hỏi thêm là tuổi bọn mình có baby trong năm 2011 có tốt không nha. Mong tin bạn.

Bảo anh ủn ỉn
03-08-2010, 04:44 PM
Bạn ơi xem giúp mình với: tuổi mẹ (AL) 25 tuổi, thụ thai tháng 9/2009 Al. Mình hồi hộp quá! thanks

meoden
03-09-2010, 11:27 AM

Chi oi xem giup em voi. Em sinh T3 am lich 1980, nam 2011 muon sinh con trai thi nen thu thai thang nao a?

nhantam0406
03-10-2010, 10:02 AM
Mẹ Tepi đâu rồi:(( nên phán giùm em một câu cái coi:((hôm qua bà chị ở cơ quan bảo có quyển đó tối về xem nhắn tin chúc mừng là con trai... hiii... hi vong :)

lily12
03-10-2010, 11:19 AM
Mình không biết tính tuổi AL ntn, mình sinh vào tháng 11 năm 82 (DL), phiền bạn xem giúp mình nhé, tháng nào thì đc trong năm nay hoặc năm 2011 nhé!

Mình cảm ơn nhiều!

Bác ơi, chưa thấy trả lời em ạ. Giúp em nhé!!!

meTeppi0607
03-10-2010, 01:37 PM
Không có bác nào "xem" cho em "quẻ" này à?

2 cách tính, cho kết quả là bé gái bạn nhé :D

meTeppi0607
03-10-2010, 01:38 PM
Mẹ Tepi đâu rồi:(( nên phán giùm em một câu cái coi:((hôm qua bà chị ở cơ quan bảo có quyển đó tối về xem nhắn tin chúc mừng là con trai... hiii... hi vong :)

Là bé gái nha bạn :D
(Xem bài trên)

meTeppi0607
03-10-2010, 01:43 PM
Chị xem giúp em với ạh:
Em sinh 6/1 AL năm Bính Dần. Chồng em sinh 03/10 DƯƠNG LỊCH năm Kỷ Mùi ạh (1979). Cuối năm 2011 hoặc trong năm 2012 em định sinh em bé đầu lòng. Nên thụ thai vào thời gian nào thì sinh bé trai ạh ?
Chị giúp em nhé. Cảm ơn chị !

3pp đồng nhất kết quả thì bạn nên hành động vào tháng 2 AL năm 2012 để có bé trai sinh năm 2012 nhé :)

meTeppi0607
03-10-2010, 01:59 PM
Em cùng câu hỏi với bạn Gió ạh. Em sinh tháng 9 AL năm 86, chồng em sinh tháng 5 năm 74. Năm nay em muốn có 1 bé trai thì nên thụ tinh vào thời gian nào ạh? Chị xem giúp e ạh! Em cảm ơn rất nhìu!!!

Hành động tháng 5, 7, 9, 11 AL năm nay, bạn sẽ có quý tử năm 2011 nhé. Năm nay, cơ hội có bé trai của bạn rộng lắm đấy :)

meTeppi0607
03-10-2010, 02:08 PM
Chúc 8-3 hạnh phúc. Mình có 1 bé trai 11/5/08 muốn sinh thêm 1 bé gái cho đủ nếp đủ tẻ nên mình muốn (ba sinh 4/5/77 mẹ 17/11/79 (DL) nhờ bạn xem dùm mình tháng nào hành động để có baby trong năm Mèo cho mình hỏi thêm là tuổi bọn mình có baby trong năm 2011 có tốt không nha. Mong tin bạn.

Hành động tháng 5, 7, 9 AL năm nay để có công chúa năm 2011 nhé bạn :)

meTeppi0607
03-10-2010, 02:11 PM
Bạn ơi xem giúp mình với: tuổi mẹ (AL) 25 tuổi, thụ thai tháng 9/2009 Al. Mình hồi hộp quá! thanks

Năm nay bạn 25t AL, bạn thụ thai tháng 9 AL năm 2009, 2pp tính cho kết quả là bé gái nha bạn.

meTeppi0607
03-10-2010, 02:12 PM
Bác ơi, chưa thấy trả lời em ạ. Giúp em nhé!!!

Bạn cho mình lại thông tin chính xác: năm sinh của bố mẹ, muốn sinh bé trai/gái năm nào.

tocxu81
03-10-2010, 03:52 PM
Em cám ơn mẹ Teppi nhiều

Cũng khó nghĩ quá, không biết Bé của em là trai hay là gái nữa. Em thì rất thích bé gái nhưng sợ sinh bé gái năm Dần thì khổ cho con

Mẹ teppi cho em hỏi dùm cho vợ chồng anh trai em nhe

Tuổi ba: sinh năm 1978 (tháng 8 âm lịch năm 1978 )
Tuổi mẹ: sinh năm 1979 ( tháng 1 âm lịch năm 1979)
Tháng thụ thai: tháng 11 (âm lịch) năm 2009

Mẹ Teppi xem dùm em là bé trai hay bé gái nhe

Chúc mẹ Teppi cuối tuần vui vẻ

Mẹ Teppi ơi,

Trả lời giúp em nhé

Cám ơn mẹ Teppi nhiều

meTeppi0607
03-10-2010, 04:06 PM
Mẹ Teppi ơi,

Trả lời giúp em nhé

Cám ơn mẹ Teppi nhiều

2pp cho kết quả vc anh trai bạn sẽ có bé trai năm 2010 nhé :)

nguyenmanhhung_tom
03-10-2010, 04:42 PM
Hành động tháng 5, 7, 9, 11 AL năm nay, bạn sẽ có quý tử năm 2011 nhé. Năm nay, cơ hội có bé trai của bạn rộng lắm đấy :)

em cảm ơn chị ạ! Nhưng em muốn cuối năm 2010 có quý tử thì thế nào ạh? Có được ko chị?

casauxinh
03-10-2010, 05:27 PM
Chị ơi, vc em muốn sinh con trai năm 2011, chị coi cho em nhé.
Chồng: 22/06/1980
Vợ: 06/06/1981
Cám ơn chị.

LanHung
03-10-2010, 08:55 PM
Bác xem hộ em nhé
Em 27 tuổi âm lịch, tháng thụ thai là tháng 11!
Cám ơn bác nhìu!

Mom Mickey
03-10-2010, 09:50 PM
chào chị,giúp dùm em nghen,em thèm một đứa con gái quá đi thui,em muốn sanh bé vào năm mẹo,chị giúp dùm em nha
ông xã em sinh 6/1978(dương lịch)
còn em thì sinh 15/9/81(âm lịch)-12/10/81(dương lịch)
vậy em nên thụ thai vào tháng mấy để có thể sanh nàng công chúa tuổi mèo,nhà em thêm nàng công chúa mèo nữa là"tý,ngọ,mẹo,dậu tứ hành xung"

me_ku_soc
03-11-2010, 08:44 AM
chào chị,giúp dùm em nghen,em thèm một đứa con gái quá đi thui,em muốn sanh bé vào năm mẹo,chị giúp dùm em nha
vậy em nên thụ thai vào tháng mấy để có thể sanh nàng công chúa tuổi mèo,nhà em thêm nàng công chúa mèo nữa là"tý,ngọ,mẹo,dậu tứ hành xung"

:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:wave:wave :wave:wave:wave:wave

cvbnmk
03-11-2010, 08:47 AM
Hic chị ơi, em hỏi 1 lần rồi mà hình như thiếu thông tin hay sao ý không thấy chị trả lời em!
Chị xem hộ em với!
Em sinh 27-10-1985 (dương lịch)
Chồng em: 15-9-1982 (dương lịch)
Em bé thụ thai vào tháng 11 (âm lịch) năm 2009
Thì em bé là bé trai hay bé gái hả chị??
Mong tin chị nhiều!:D:D:D:D:D

Gió..
03-11-2010, 09:54 AM
3pp đồng nhất kết quả thì bạn nên hành động vào tháng 2 AL năm 2012 để có bé trai sinh năm 2012 nhé :)

Em cảm ơn mẹ Teppi nhiều ạh. Thế ngoài tháng đó ra thì còn lại em sẽ sinh bé gái hết hả mẹ Teppi ? :rolleyes:

me tuyetnhung
03-11-2010, 04:06 PM

Mong quá mà chưa thấy tin bạn, cho mình hỏi nên hành động vào tháng nào để có bé gái. Mình cám ơn và lót dép chờ tin.

meTeppi0607
03-12-2010, 08:17 AM
Mong quá mà chưa thấy tin bạn, cho mình hỏi nên hành động vào tháng nào để có bé gái. Mình cám ơn và lót dép chờ tin.

Đã trả lời bạn ở trang trước rồi mà. Đây này bạn:
http://www.lamchame.com/forum/showpost.php?p=2116325&postcount=1703

meTeppi0607
03-12-2010, 08:23 AM

Hành động tháng 5, 7, 9 AL năm 2010 để có công chúa năm 2011 nhé em. :)

meTeppi0607
03-12-2010, 08:26 AM
Hic chị ơi, em hỏi 1 lần rồi mà hình như thiếu thông tin hay sao ý không thấy chị trả lời em!
Chị xem hộ em với!
Em sinh 27-10-1985 (dương lịch)
Chồng em: 15-9-1982 (dương lịch)
Em bé thụ thai vào tháng 11 (âm lịch) năm 2009
Mong tin chị nhiều!:D:D:D:D:D

2pp cho kết quả là bé trai nha em :)

meTeppi0607
03-12-2010, 08:31 AM
Chị ơi, vc em muốn sinh con trai năm 2011, chị coi cho em nhé.
Chồng: 22/06/1980
Vợ: 06/06/1981
Cám ơn chị.

Hành động tháng 1, 3 AL năm 2011 nhé em. :)

meTeppi0607
03-12-2010, 08:33 AM
Bác xem hộ em nhé
Em 27 tuổi âm lịch, tháng thụ thai là tháng 11!
Cám ơn bác nhìu!

Tức là em thụ thai tháng 11 AL năm 2009, khi em 26t AL? Nếu đúng thế thì 2pp đều cho kết quả là bé gái nhé.

cvbnmk
03-12-2010, 10:02 AM
2pp cho kết quả là bé trai nha em :)

Cám ơn chị nhiều nhiều!:p:p:p:p

Mimosa2009
03-12-2010, 10:18 AM
Meteppic ơi xem dùm nhỏ bạn thân của mình nhé:

vợ: 28/10/1979 chồng 11/10/1974
Tháng có bầu: 11/2009

Sẽ có bé trai hay bé gái :rolleyes: Thanks.

me ngoclinh
03-12-2010, 10:28 AM
Chị xem hộ em với!
Em sinh 10/9/1983(dương lịch)
Chồng em: 23/11/1978(dương lịch)
Em bé thụ thai vào tháng 1 (âm lịch) năm 2010
cảm ơn chị nhiều!

tito
03-12-2010, 10:50 AM
hi, bạn ơi xem giúp tớ nên thụ thai tháng nào để sang năm tớ sinh được bé GÁI nhé
tuổi mẹ: 5/12/1978 (AL)
tuổi bố: 3/3/1977 (DL)
muốn sinh bé GÁI vào năm 2011.
cám ơn bạn rất nhiều

mekhanh8806
03-12-2010, 11:04 AM
Chị ơi, xem hộ em với
Em sinh 05/01/1982 dương (1981 âm)
Chồng em sinh 05/01/1979 dương (1978 âm)
Em rất mong muốn có một bé gái sinh năm 2012, chị tính giúp em nên thu thai tháng nào
Thanks chị nhiều

kami
03-12-2010, 11:09 AM
Cho em hỏi chị dâu em sinh ngày 24/12/1978, anh trai ngày 9/9/1977, thụ thai vào tháng 11 âm năm 2009 thì là cháu trai hay cháu gái ạ?

LanHung
03-12-2010, 01:19 PM
Em vừa cảm ơn mẹ Teppy rồi ạ, nhưng mà nhờ bác xem lại giúp em với! Em sinh năm 1983 như vậy là lúc đó 27 tuổi âm lịch ạ, tháng thụ thai là tháng 11 âm lịch năm 2009!
Cám ơn bác nhìu! chồng em sinh năm 80! Hi vọng bác trả lời giúp em lần nữa để em bấm Thanksssssss ạ!

hoangoclan
03-12-2010, 01:47 PM
Chị xem hộ chị gái em với!
Vợ: 23-02-1979 (dương lịch)
Chồng : 21-07-1976 (dương lịch)
Cảm ơn chị nhiều!

nhocngoc82
03-12-2010, 08:08 PM
Chị xem giúp em dâu em.Mẹ sinh năm Quý hợi âm lịch.Tháng thụ thai 12 âm lịch 2009.Em cảm ơn chị nhiều!

meoden
03-13-2010, 01:01 PM
Chị ơi vẫn chưa trả lời giúp em. Chồng sinh T7/1976 dương lịch. Vợ sinh T5/1980 Dlịch. Em muốn sinh con trai năm 2011 thì thụ thai tháng nào? Chị giúp em nhé. Cảm ơn chị nhiều.

Lovelyghost
03-13-2010, 02:38 PM
Hi chị,

Nếu như muốn biết khi nào mình có bầu thì có được không ah?
Em đang mong có baby mãi mà chưa có. Hix!
Em sinh giờ hợi, ngày 13/12/85 <âm lịch đấy ah>

Yến Cún
03-13-2010, 07:48 PM
1. Tuổi của mẹ : 22 (12/12/88- DL)
2. Tháng thụ thai :tháng 11/ 2009 (AL)

Linhxinh05
03-13-2010, 08:24 PM
hic, quan tâm top này cái, hay ra phết mà chưa có Tg đọc hết từ đầu

methinho
03-13-2010, 08:24 PM
Tuổi của mẹ (tính theo âm lịch) : 20/12 năm Nhâm Tuất
Tháng thụ thai (tháng tính theo âm lịch): tháng 11

Mẹ xem giúp em nha! Em cám ơn mẹ lắm! Em chưa biết giới tính bé nữa

Linhxinh05
03-13-2010, 09:29 PM
Mình sẽ trả lời các mẹ vào 21h hàng ngày! [/COLOR]
[/I]
hic, 21h 29 rùi mẹ nó ơi, chờ mãi dài cả cổ để xin đc tư vấn đây!!!
Chắc hôm nay mẹ nó bận rồi

methinho
03-14-2010, 12:43 AM
Tuổi của mẹ (tính theo âm lịch) : 20/12 năm Nhâm Tuất
Tháng thụ thai (tháng tính theo âm lịch): tháng 11

Mẹ xem giúp em nha! Em cám ơn mẹ lắm! Em chưa biết giới tính bé nữa

Mẹ coi giúp em nhen! em hơn 17 tuần mà chưa biết ất Giáp gì hết!

mechuot2002
03-14-2010, 07:24 PM
chi oi xem giúp em với,em 28t thu thai vao thang 1 năm canh dần

mechuot2002
03-14-2010, 07:29 PM
ui....chị ơi em nhầm,em 28t thụ thai vào tháng 12 am lịch,tai vi bi h thai cua em la 4 tuần 5 ngày chi ah.chị xem giúp em với

giadinhin011020
03-15-2010, 01:02 PM
Hay quá, nhờ mẹ ấy giúp tớ với nhé.
Tớ sinh năm Quý Hợi (tháng 4 âm (tức tháng 6 dương) năm 1983).
Xã tớ sinh tháng 9 âm ( tức tháng 10 dương) năm 1981.
Hai vợ chồng tớ có mong muốn sinh được mụn con trai.
Nhờ mẹ nó xem dự sinh vào năm nào thì đc con trai, và khi nào 2vc tớ tác hợp là hợp nhé.
Thanks mẹ nó nhiều.

Mi Na
03-15-2010, 02:48 PM

Chị ơi, nhờ chị xem giúp em với:
- Mẹ: sinh ngày 30/12/80 (Canh Thân)
- Bố: 1/6/80 (Canh Thân)

Chúng em mong năm 2012 (năm Thìn) sẽ sinh 1 bé trai, vậy chúng em nên hành động vào tháng nào để có được 1 Cu Tí hả chi?. Chị xem giúp em.

Cảm ơn chị thật nhiều. (u)

quachtinh
03-15-2010, 04:02 PM
Bác ơi! Xem cho em với! Chồng em sinh tháng 1/1978 âm lịch, em tháng 5/1982 al, em thụ thai vào tháng 1 âm lịch năm nay (Ngày đầu kỳ kinh cuối là 30/1/2010). Cám ơn bác nhìu nhìu!

Gió..
03-15-2010, 10:02 PM
c ơi htrc e nhờ c rồi nhưng hnay em nhờ c nữa vì có khả năng thay đổi kế hoạch ạh, hihi.
Em sinh 6/1 AL năm Bính Dần, chồng em sinh 13/8 AL năm Kỷ Mùi. Nếu vợ chồng em muốn có con trai thì thụ thai vào tháng nào trong năm 2010 hoặc 2011 ạh ???
Chị trả lời giúp em nhé, cảm ơn chị nhiều !

mechuot2002
03-16-2010, 07:57 AM
may hnay chi ban ha chi?hix..e doi lau wa

tito
03-16-2010, 08:17 AM
hi, bạn ơi xem giúp tớ nên thụ thai tháng nào để sang năm tớ sinh được bé GÁI nhé
cám ơn bạn rất nhiều

mong mãi mà không thấy chủ nhà đâu, chắc bận công việc. Vào nhà nhớ xem giúp tớ với nhé. Tớ đang canh một công chúa năm sau đây?????????

meTeppi0607
03-16-2010, 08:19 AM
Các bạn chờ mình vài ngày nhé, hihi, đang lút đầu trong cv, nhỡ tính toán hấp tấp, lại k chính xác cho các bạn :)

Mimosa2009
03-16-2010, 08:38 AM
Các bạn chờ mình vài ngày nhé, hihi, đang lút đầu trong cv, nhỡ tính toán hấp tấp, lại k chính xác cho các bạn :)

Hèn chi chờ hoài không thấy trả lời, đang hỏi dùm nhỏ bạn đang bầu trai hay gái. Good luck hén;)

songhuongnuingu
03-16-2010, 03:13 PM
Xem giúp em với nhé. Em sinh tháng 8/1985. Tháng thụ thai là tháng 1 âm lịch.
Thanks mẹ nó nhìu lém!

jiaxin
03-16-2010, 04:00 PM
chị ơi e muốn có một chú rồng con năm 2012
Mẹ Tháng 6 âm lịch Canh Thân (T7 dương)
Thanks

Be Cua
03-16-2010, 06:22 PM
Xin chao me Nguyen Trung Hoa, Hoa Hong Thep hay bat ky me nao phu trach muc du doan gioi tinh em be truoc khi sieu am. Thang 12 nam ngoai minh sinh mot be gai rat khau khinh (dung theo du doan cua me NGuyen Trung Thanh). Xin cam on mot lan nua. Ca nha minh thay dung nen cu nho minh hoi ho. Chi ho minh sinh nam 75, thang thu thai lai thang 11 am lich. Con em gai minh sinh nam 81, thang thu thai la thang 12. Lam on xem gium gioi tinh cua 2 dua chau minh nhe. Cam on cac me nhieu.

meTeppi0607
03-17-2010, 09:18 AM
Meteppic ơi xem dùm nhỏ bạn thân của mình nhé:

vợ: 28/10/1979 chồng 11/10/1974
Tháng có bầu: 11/2009

Sẽ có bé trai hay bé gái :rolleyes: Thanks.

Bạn của bạn sẽ có bé trai nha bạn :)

meTeppi0607
03-17-2010, 09:30 AM
Chị xem hộ em với!
Em sinh 10/9/1983(dương lịch)
Chồng em: 23/11/1978(dương lịch)
cảm ơn chị nhiều!

3pp đều cho kq là bé trai nhé em :)

meTeppi0607
03-17-2010, 09:36 AM
cám ơn bạn rất nhiều

Kq đồng nhất cả 3pp thì bạn thụ thai tháng 2 AL năm 2011 thì sẽ có bé gái nhé.
Ngoài ra, nếu thụ thai tháng 10 AL năm 2010 hoặc tháng 4, 6 AL năm 2011 cũng có kq là bé gái nhưng tính chính xác k cao nhé.

besusu263
03-17-2010, 09:38 AM
Chị ơi xem giúp em nữa, em sinh 26/03/1984, chồng em là 17/06/1979 (đều là dương lịch hết), bé thụ thai vào tháng 1 âm lịch năm 2010. Cảm ơn chị nè

meTeppi0607
03-17-2010, 09:42 AM
Chị ơi, xem hộ em với
Em sinh 05/01/1982 dương (1981 âm)
Chồng em sinh 05/01/1979 dương (1978 âm)
Em rất mong muốn có một bé gái sinh năm 2012, chị tính giúp em nên thu thai tháng nào
Thanks chị nhiều

Hành động tháng 5, 7, 9 AL năm 2011 để có bé gái năm 2012 nhé em. :)

meTeppi0607
03-17-2010, 09:46 AM
Cho em hỏi chị dâu em sinh ngày 24/12/1978, anh trai ngày 9/9/1977, thụ thai vào tháng 11 âm năm 2009 thì là cháu trai hay cháu gái ạ?

2pp cho kết quả bé trai nha bạn :)

meTeppi0607
03-17-2010, 09:51 AM
Em vừa cảm ơn mẹ Teppy rồi ạ, nhưng mà nhờ bác xem lại giúp em với! Em sinh năm 1983 như vậy là lúc đó 27 tuổi âm lịch ạ, tháng thụ thai là tháng 11 âm lịch năm 2009!
Cám ơn bác nhìu! chồng em sinh năm 80! Hi vọng bác trả lời giúp em lần nữa để em bấm Thanksssssss ạ!

Bạn SN 83, chồng bạn SN 80 tức năm 2009: bạn 27t AL, chồng bạn 30t AL, bạn thụ thai tháng 11AL năm 09, 2pp tính cho kết quả là bé trai nhé bạn.

LanHung
03-17-2010, 09:54 AM
hí, vui thế, cám ơn mẹ teppy nhé!