Gửi cho ai?

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi maianhngo, 20/6/2011.

1. maianhngo

maianhngo Thành viên tập sự

Con đã khóc rất nhiều khi con biết bố mẹ đã có hạnh phúc riêng của mỗi người. Con đã khóc nhiều lắm, nhiều đến nỗi mà ngày mẹ nói toàn án gọi lên giải quyết con chẳng còn khóc nổi nữa.
    Con đã tìm đủ cách để hủy hoại bản thân mình, để làm đau mình, để quên đi cái sự thật rằng con chẳng còn một mái ấm nữa. Và con thành công rồi.
    Ngày hôm nay con không còn khóc khi nhìn thấy những cảnh đó, cũng chẳng còn buồn khi không có sự quan tâm của bố, cũng ko có sự ân cần của mẹ. Con đã quen rồi.
    2 tuần nữa con thi đại học, 2 tuần nữa con thi thì cũng là ngày bố mẹ ra tòa. Con đã nói là con chẳng buồn nhưng hôm qua, khi đang tắm, bất chợt con nghĩ về em. Nghĩ về tuổi thơ của nó, lớp 2 mà bố mẹ đã chia tay nhau, nó thiệt thòi hơn con. Rồi con khóc, con đã khóc mà chẳng hiểu sao mình lại khóc như thế.
    Con đã chẳng còn mong bố mẹ đừng chia tay nữa, con không muốn có những cuộc cãi vã, con cũng không muốn bố mẹ không bỏ nhau nữa...con sợ con sẽ phải gặp lại cảm giác như ngày con mới biết. Con sợ lắm...Con cần có ai cho con một điểm tựa của niềm tin.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi maianhngo
    Đang tải...

2. Hill

Hill Thành viên nổi tiếng

Ðề: Gửi cho ai?

Em ah, em phải cố gắng lên nhé. Lẽ ra là người bố, người mẹ nên là người động viên em trong lúc này chắc rằng khi đi thi bố mẹ giúp đỡ rất nhiều. Khi vượt qua được những điều này em sẽ thấy mình lớn dần lên và em sẽ là trụ cột cho em em. Rồi cuộc sống sẽ trao lại cho em một người thật tốt sẽ bù cho bạn những gì bạn đã phải trải qua. Ông trời sẽ không quá bất công đâu bạn nhé
    Hãy vững tin vì mình đã từng đi thi đại học, tâm trạng lo lắng và bồn chồn.Nhưng khi vào phòng thi bạn bỏ hết lại mọi thứ và chú tâm vào bài thôi nhé. Chúc bạn vượt qua được thời kỳ khó khăn này

maianhngo thích bài này.
  3. muoivan89

muoivan89 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Gửi cho ai?

em hãy đừng buồn nha mọi chuyện sẽ qua thôi thực sự mình thấy hoàn cảnh của em rất buồn và đáng thương mình rất muốn chia sẻ cùng e bạn có gì buồn hãy pm cho mình nhé nick yahoo của mình nè kenguoitanoi_2590 ss 18/24

maianhngo thích bài này.