Tìm nhà trẻ ở Hà Nội

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Lan Hương, 9/11/2004.

1. Lan Hương

Lan Hương Yêu trẻ

Tìm nhà trẻ ở HN quả thật là khó khăn quá! Nhà em đã đến thăm 11 hay 12 trường nhưng chưa ưng được trường nào cả.

Tiêu chuẩn để chọn trường cũng không có gì là quá khắt khe:

- Cô giáo phải thực sự yêu nghề, yêu trẻ.
    - Cô phải hiểu được quá trình phát triển của trẻ, biết lắng nghe và thông cảm.
    - Lớp học không quá đông (dưới 10 bé/cô)
    - Các cô không quá dựa dẫm vào giáo trình (Em kỵ nhất là những trường mà hỏi gì là bê tiêu chuẩn của bộ giáo dục - Mà ai chẳng biết bộ giáo dục là tác giả của tình trạng chất lượng giáo dục quá thấp)
    - Có nhiều đồ chơi phù hợp với lứa tuổi.
    - Học phí không quá 1 triệu/tháng.

Nếu mọi người biết xin giới thiệu nhé!

Em xin cám ơn trước!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lan Hương
    Đang tải...

2. megiang

megiang Thành viên đạt chuẩn

Nếu có nơi nào đáp ứng được tất cả các yêu cầu của bạn thì chắc là bạn không kịp đăng ký đâu :lol:
    Mình cũng đang tìm nơi gửi con đây nhưng sao khó quá . Đành phải nói khó với onng bà cho gửi con đến khi đủ tuổi đi mẫu giáo thôi . Bây giờ nó bé quá, cho đi trẻ không yên tâm tẹo nào .
    Mình nghe nói trường Vietkids ở Vũ Ngọc Phan có khả năng đáp ứng phần nào nhu cầu của bạn đó, thử kiểm tra xem .
    Hy vọng bạn sớm tìn được nơi gửi con tin cậy . :lol:

3. be_yeu

be_yeu Thành viên tập sự

Mình cũng mới biết trang web này và thấy bài viết của bạn cũng đã lâu rồi ko biết mẹ LH đã tìm được nhà trẻ cho bé chưa.
    Mình cũng mới tìm được nhà trẻ phù hợp cho bé trường vietkids như lời megiang giới thiệu. bé gái nhà mình năm nay 2 tuổi rưỡi. Hồi đầu cháu ở nhà biếng ăn, ốm suốt ngày, thương con mình cũng suy xét nhà trẻ cho cháu. Bầy giờ mình yên tâm nhiều, khi thấy con yêu trường lớp bạn bè, thầy cô và mỗi lần cháu đi học cũng cảm thấy yên tâm, Về sức khỏe từ khi cháu đi học, cháu tăng cân nhìn trộn vía hơn hẳn. Trường vietkids mới thành lập, là một trường tư nhân, nói chung là còn nhiều điểm chưa hợp lý nhưng mình có thể góp ý trực tiếp với trường,và trường cũng thay đổi phù hợp với góp ý đó. Hồi đầu từ nhà mình đến trường hơi xa , mỗi sáng đi làm đưa con đi học mà vừa lo, vừa thấy thương con, sợ bạn bè trêu ghẹo, rồi cô giáo chăm sóc không chu đáo. Nhưng từ khi trường có dịch vụ nhận đưa đón cháu đi và về, làm mình yên tâm nhiều, Học phí trường mình thấy cũng hợp lý, còn về giáo viên mình cũng thấy tương đối , cách dậy trẻ và lớp học chỉ khoảng 10 cháu là mình yên tâm rồi. Thương con nhiều, khi thấy con đi học yêu quý cô , bạn bè , mình là mẹ cũng thấy vui.

4. sazaesan

sazaesan Thành viên chính thức

Nghe mẹ be_yeu kể mình muốn tìm hiểu thêm về trường Vietkids quá, có thể cho mình biết thêm về thủ tục xin học ( xin học có dễ không)
    học phí và cách thức đưa đón học sinh. Cám ơn nhiều

5. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Trước đây em có tìm hiểu trường này rồi, hồi đó phí nhập học là 500K thì phải, lúc đó chưa đông học sinh nên gửi dễ. Bây giờ em thấy mọi người nói là đông rồi nên không biết mình đăng ký họ có nhận không nữa :cry:

Em đã đi hỏi 2 nơi, em chỉ muốn một nhu cầu đơn giản là muốn cho con làm quen từ từ bằng cách mỗi buổi chiều đến giờ đón trẻ thì mẹ cháu cho cháu đến chơi để cháu quen cô, quen bạn mà không được. Nơi nào cung bắt là đăng ký nhập học thì mới cho làm việc đó :evil: . Vậy có mẹ nào biết một nơi học nào cho bé làm quen từ từ với môi trường mới không nhỉ, mách em với.

6. Vytran

Vytran Thành viên tập sự

Em nghe nói trường MNTT Minh Hải cũng khá tốt . Trường có 2 cơ sở, 1 ở khu Trung tự và 1 ở khu Hoàng Cầu . Có mẹ nào gửi con học ở trường đó ko thì chia sẻ cho em ít kinh nghiệm . Cảm ơn các bác nhiều nhiều ! :)

7. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

Có mẹ nào biết nhà trẻ nào đáp ứng được đầy đủ các nhu cầu như các mẹ đưa ra mà ở khu vực Cầu Diễn hoặc Mỹ Đình không ạ? Con em chưa đến tuổi đi học nhưng em cũng đang muốn tìm hiểu thêm vì có thể 18 tháng em phải cho bé đi học rồi vì không có ai trông bé cả.

8. beDHai

beDHai Thành viên tập sự

Không biết LanHuong, sazaesan và thuhien đã tìm được trường cho bé chưa, nếu chưa các bạn có thể tham khảo Trường mầm non tư thục SAO MAI, được lắm, cô giáo rất nhẹ nhàng và nhiệt tình, cơ sở vật chất cũng rất đầy đủ.
    Các bạn thử đến xem nhé, địa chỉ của Trường là:
    Số 48, Lương Sử C, đường Quốc Tử Giám, Hà Nội
    Tel: 04-732.1974 / 091.268.5522
    Homepage: http://business.vnn.vn/saomaimn

À, có một số thông tin về Trường mầm non tư thục SAO MAI tại địa chỉ link sau, các bạn tham khảo nhé:
    http://www.lamchame.com/forum/viewtopic.php?t=2907

9. de men

de men Thành viên tập sự

nhà trẻ ở HN

các mẹ thông thái ơi. có mẹ nào gửi con ở MNTT Hoa Linh không thì cho mình vài thông tin tham khảo nhé
    cảm ơn các mẹ nhiều

10. ngaminh

ngaminh Thành viên chính thức

Re: nhà trẻ ở HN

Có mẹ nào gửi con ở trường mẫu giáo Liễu Giai ở trên đường Liễu Giai đối diện ĐSQ Nhật Bản ko? Cho mình ít thôngtin, kinh nghiệm tham khảo với

11. lovebill

lovebill Thành viên chính thức

de men oi, em dang cho be bill nha em hoc o MN Hoa Linh day. Chau hoc o do duoc gan 2 nam roi. Chau tu Hoa Thuy Tien chuyen sang vi ben do ko co an sang ma em lai di lam som. Noi chung MN Hoa linh thi on ve che do cham soc. Nhung moi toi hoi mac thoi. Gio hoc phi tang, em muon chuyen chau ve HOa Thuy tien nhung be lai ko chiu. Danh nghien rang de con hoc tiep day. Chung no hoc o do roi thi chang chiu chuyen dau. Vi cac co o do gan bo voi cac chau lam. The De men dinh gui be nha chi vao do ah??? :)

12. ngaminh

Lovebill oi, học ở Hoa Thủy Tiên có tốt ko? Mình nghe mọi người khen trường đó lắm mà

13. lovebill

em thay hoc o Hoa thuy tien thi phuong phap giao duc be rat on. Nhung dat mot noi lai ko co an sang nen chi em em minh di lam som thi hoi vat va. Voi lai neu co muon gui them cai gi cho be thi cung khong duoc. Voi lai em rat ngai khoan gui nha tre cong cu phai thinh thoang phong bao phong bi cho co. Neu khong con minh lai bi " bo roi" toi lam. Ma lam viec do truoc mat cac chau thi ko tot ty nao. Minh ko lam nhung cac phu huynh khac lam, cac chau trong thay ve lai yeu cau me cung the neu khong no so co ghet, ko chiu di hoc. Cai gi cung co hai mat. Chi hay so sanh roi cho be di hoc chi nhe.
    Con em gui hoa linh thi gio no chang thich ve hoa thuy tien nua. Chac cung tai quen o day roi. Gio chau len can deu va biet nhieu lam.

14. de men

de men Thành viên tập sự

to lovebill : minh cung dinh gui be o Hoa Linh vi gan nha. Minh da qua do tham khao. MNHL bay gio cung kha dong. Lovebill gui be o do cach day 2 nam thi khi do be nha ban bn tuoi?. Theo loi cac co o do thi be nha minh se vao lop nha tre, ma hinh nhu doi voi lop nay thi cac co chua day ma chu yeu la trong thoi dung khong? Minh rat an tuong voi cac be lop mau giao vi cac chau rat ngoan va hinh nhu duoc co day nhieu thu hon thi phai? Nhung nghe noi la lop MG khong co dieu hoa ma chi nha tre thoi?

to ngaminh: Hoa thuy tien thi cung tot va dung nhu me lovebill noi: van phai co phong bi day ban a. Khoan nay minh cung ngai lam. O HTT bay gio quy dinh la chi 30 chau chu khong nhu moi nam dau nen xin vao kho cuc ky. Minh co nguoi quen ma cung chiu vi da khong dang ky don ngay tu dau nam hoc nen phai cho sang nam sau thoi.

15. lovebill

thuc ra thi o nha tre thi 70% la tap trung cham soc tot va 30% la day cac chau cac nep sinh hoat hang ngay. DO la phuong cham cua tat ca cac nha tre thoi chi ah. Be bill nha em hoc o Hoa linh bat dau tu nha tre day. Gio chau ngoan lam (con hat me khen hay :D ) va rat tu lap trong sinh hoat hang ngay. Noi chung em nghi gui o Hoa Linh la on nhung chi co van de tai chinh la phai xem xet lai thoi.

16. de men

de men Thành viên tập sự

lovebill oi, minh danh lam thu tuc cho be vao hoc MNHL. Hy vong hom nao do duoc gap 2 me con nha ban o day nhe

17. lovebill

the thi hay qua. Chung em be nha chi di hoc ngoan va dung co khoc nhieu keo me lai sot ruot. Hi vong gap chi o do. be bill nha em hoc lop B3. Chi qua do hoi ten Dinh Minh co giao se chi cho ngay, chau de thuong va rat ngoan chi ah

18. nam nhot

nam nhot Thành viên chính thức

Cac me cung cap nhieu thong tin ve nha tre hay qua. Cac me oi, the hoc phi o Vietkids va Hoa linh la bao nhieu 1 thang? Minh co con gai 1 tuoi, khong biet ho co nhan khong nhi?

19. ngaminh

Trời ơi, con bé thế mà đã gửi nhà trẻ thì khổ cho nó quá

20. ngaminh

Trời ơi, con bé thế mà đã gửi nhà trẻ thì khổ cho nó quá