PDA

View Full Version : Cần giúp: Hỏi địa chỉ cắt tóc đẹp ở HN?

Pages : 1 2 [3] 4 5 6

babyfly_hihi
10-01-2011, 07:27 AM
Hôm nay mình cũng đi cắt ở đó về. Mình cắt tỉa đuổi ôm mặt nhìn mặt nhỏ đi bao nhiêu, nói chung là khá đẹp, giá cũng bt, 200k cả gội, thêm 30k cho dầu gội tốt là 230k.
Đầu của mình thì anh cắt tóc khuyên nên làm xoăn, và nếu làm xoăn = thuốc tốt nhất thì là 2tr5, giảm giá 40% còn 1tr5 bao gồm cả cắt và gôi. Giá quá ổn nhỉ :D
Tóc ngắn thì nên cắt của anh Danny ( TQ) còn cắt tóc dài thì nên cắt của anh còn lại, mình quên tên rồi :) ( cũng người TQ nhá )

Chị ơi em xem trên web của hiệu thì có cả người Việt và Trung Quốc cùng làm. Mình vài đó phải yêu cầu người Việt hoặc người Trung làm hả chị? Em ắt tóc dài mà tóc em bị xơ phần đuôi em rất muốn cắt kiểu này
này:http://nd2.upanh.com/b2.s6.d3/b4d834403fa2d7d6299ee24a75f978ad_35858132.13.jpgth ì có thể hỏi xem có phù hợp không được ko chị? Cửa hàng có đông khách lắm ko ạ?(em ngại chờ lắm)

dermahealcosmetic
10-01-2011, 10:16 AM
oánh dấu cái. đang định đi tút tát laị mái tóc hehee..............

chuotcontime
10-01-2011, 10:18 AM
Sau 1 thời gian chuột bạch vài hiệu khác, thì mình rút ra 1 điều là, với mái tóc của mình thì chỉ có Việt tóc 55 Trần Xuân Soạn là hợp lý nhất.
Với các bạn đã sở hữu 1 khuôn mặt đẹp thì bạn có thể để tóc kiểu gì cũng xinh.
Nhưng với mình, chưa có chỗ nào cắt lại được khen như cắt ở đây. Và nói chung, mình tự cảm nhận, mình cũng thấy hài lòng.
Vài dòng chia sẻ với các bạn.

SuaBien-CaKho
10-01-2011, 03:01 PM
Tớ cắt đầu hơi teen nhưng hợp với mặt thì ở Nhung Blue nhưng hôm trước thấy chị ý cắt + ép phồng cho mấy bạn cắt đầu Vic khá đẹp,giới thiệu cho chị ở CQ đến cắt về chồng chí ý và mấy chị khác ở CQ đều khen đẹp.Giá cắt:110K,ép phồng 200K chị ý thêm hấp 150K.Tổng thể 480K và thấy ưng ý.Địa chỉ Nhung Blue 70Tran Xuân Soạn.

chị có thể đến chợ Hôm, cửa hàng tên Nhung, chị ý cắt cũng đẹp ạ, đặc biệt là phá mái rất tuyệt. giá để cắt cả đầu la 160k, phá mái 80k

công nhận chị Nhung blue phá mái đẹp đẹp thật, với cả em thấy tỉa dài đẹp. Nhưng mỗi tội hơi đắt. Hiện có nhiều nhân viên cắt còn để chị phá mái, nhưng mà nv thì cắt ko đẹp bằng chị ấy.
chị nhung nhìu tuổi mà trông trẻ mà xì tin lắm. hihi nói chuyện vui cực.

chuotcontime
10-01-2011, 06:52 PM
công nhận chị Nhung blue phá mái đẹp đẹp thật, với cả em thấy tỉa dài đẹp. Nhưng mỗi tội hơi đắt. Hiện có nhiều nhân viên cắt còn để chị phá mái, nhưng mà nv thì cắt ko đẹp bằng chị ấy.
Tiệm này có vẻ phù hợp với mình đây, lần sau cắt nhất định sẽ ra đó xem sao. Cám ơn bạn nhé.

lananh_shophn
10-01-2011, 07:24 PM
Cắt tóc cắt tóc, loay hoay mãi mà em chưa biết cắt ở đâu, vừa cắt vừa nhuộm. Có mẹ nào khuân mặt tròn tròn tóc chấm vai cắt ưng ý ở đâu cho em biết với

xuha
10-03-2011, 08:27 AM

Sau 1 thời gian chuột bạch vài hiệu khác, thì mình rút ra 1 điều là, với mái tóc của mình thì chỉ có Việt tóc 55 Trần Xuân Soạn là hợp lý nhất.
Với các bạn đã sở hữu 1 khuôn mặt đẹp thì bạn có thể để tóc kiểu gì cũng xinh.
Nhưng với mình, chưa có chỗ nào cắt lại được khen như cắt ở đây. Và nói chung, mình tự cảm nhận, mình cũng thấy hài lòng.
Vài dòng chia sẻ với các bạn.
Oánh dấu 2 địa chỉ này để lần sau làm chuột bạch :D

Mẹ Sáo nâu
10-03-2011, 08:42 AM
Em Vote cho Hương Trà, trước ở chợ Hôm nay chuyển về ngã ba Nguyễn Du cắt Bùi Thị Xuân hay sao í. Nguyễn Du thì chắc chắn, em biết địa chỉ nên không để ý đường.

hopshopgo
10-03-2011, 03:01 PM
Em Vote cho Hương Trà, trước ở chợ Hôm nay chuyển về ngã ba Nguyễn Du cắt Bùi Thị Xuân hay sao í. Nguyễn Du thì chắc chắn, em biết địa chỉ nên không để ý đường.

Ui hình như mình nghe tên em Trà ở chợ Hôm từ lâu lắm lắm rồi í, bây giờ vẫn còn nổi tiếng vậy sao. Mình thì chưa cắt thử bao giờ, mọi người cho mình xin ít review đi.

linhshop128
10-03-2011, 04:11 PM
Em vote cho Nhung BLue ở 70Trần Xuân Soạn, ưng ý ghê

shop_cuncon
10-03-2011, 04:29 PM
Các chị ơi em đang định cắt tóc ngắn đi. sinh xong béo ú lên. tóc dài lại cứ buộc sau nên nhìn già đi nhiều quá, em định cắt tóc ngắn đi cho trẻ. nên cần xin tư vấn 1 hiệu cắt tóc tư vấn chuẩn và cắt ưng ý lại ko quá đắt, chứ cắt mà ko hợp hay ko đẹp rồi sửa đi sửa lại cũng chán. nếu cắt chắc phải ép luôn vì tóc em bông, cắt xong lại xù lên ngay. Em ở Mỹ đình. các chị cho em xin vài địa chỉ các chị đã làm đầu và ưng ý nhé. em cảm ơn ạ.

mamamommy
10-04-2011, 10:55 AM
Có ai biết chỗ nào ở khoảng Thụy Khuê hay Đội Cấn không ạ? Mọi người cho em tham khảo cả giá cả với! Hôm trước em có đi qua Hương Trà, cửa hàng to đẹp thế, chắc giá cũng phải ngang với Tâm Loan phải không ạ? Em đang muốn cắt ngắn tiếp, có cửa hàng nào giá thấp hơn không ạ, đi xa 1 tí cũng không sao? Cảm ơn mọi người!!!

caramen_8x
10-04-2011, 09:23 PM
ở Nhungblue các mẹ nói giá cả thế nào ạ?

ahappyday
10-05-2011, 05:41 AM
Mẹ nó có thể ra tiệm cắt tóc Điệp trên phố Hàng Cân, đoạn qua ngã tư Lãn Ông 1 chút nhé. Anh Điệp chủ tiệm cắt tóc đẹp lắm, tóc cắt xong ko bị vểnh đâu, mỗi tội giá hơi cao chút xíu. Khoảng 200K cả cắt và gội mẹ nó ạ.

cùng ý kiến với mẹ này :)....................

caramen_8x
10-06-2011, 02:51 PM
200k thì đã là gì so với thanhmonaco chứ,hic, nh địa chỉ quá e chả biết đi cắt ở đâu cả

shop_cuncon
10-06-2011, 03:09 PM
Đúng là nhiều địa chỉ quá. hoa cả mắt ko bt nên chọn quán nào cả. vì có thể cắt cho khách này đẹp và hợp, nhưng cũng có khách ko hợp lắm.

thuyduong-hn
10-08-2011, 12:46 AM
hôm nay mình đi cắt và nhuộm ở d$Y giảng võ, thấy cũng ưng ý lắm, mà được cái mình cũng dễ tính nên k cần yêu cầu thợ người trung quốc.Có một em tên Kiên lamf cho mình, trời ơi mình thấy em ý làm cẩn thận cho mình cực luôn ý, nhuộm màu dẹp dã man, thái độ phục vụ của cả em trợ lý lẫn em Kiên đều rất nhiệt tình.Từ trước đến nay minh chưa bao giờ để mái xéo cả vì mỗi lần để đều không được do cái ngôi cũ của mình không phá được, thế là em ý tư vấn phá mái + làm xoăn nhẹ cái mái cho mình, giờ thì ngon rồi, để được mái xéo mà vào nếp đẹp cực luôn
Mình chọn màu nâu ánh vàng, em ý lai pha thêm cả màu khói nhìn rất đẹp mà không bị chóe quá, nói tóm lại là đẹp và tôn da

thuyduong-hn
10-08-2011, 12:49 AM
à hôm nay mình cũng vô tình nghe thấy mấy em ý nói chuyện bên nhóm mua.com hay sao ý đang bán thẻ giảm giá 70% của d$Y, tiếc quá mình lại không biết nên phải trả đủ tiền mất rồi, hic hic

umbalala
10-10-2011, 01:50 PM
hôm nay mình đi cắt và nhuộm ở d$Y giảng võ, thấy cũng ưng ý lắm, mà được cái mình cũng dễ tính nên k cần yêu cầu thợ người trung quốc.Có một em tên Kiên lamf cho mình, trời ơi mình thấy em ý làm cẩn thận cho mình cực luôn ý, nhuộm màu dẹp dã man, thái độ phục vụ của cả em trợ lý lẫn em Kiên đều rất nhiệt tình.Từ trước đến nay minh chưa bao giờ để mái xéo cả vì mỗi lần để đều không được do cái ngôi cũ của mình không phá được, thế là em ý tư vấn phá mái + làm xoăn nhẹ cái mái cho mình, giờ thì ngon rồi, để được mái xéo mà vào nếp đẹp cực luôn
Mình chọn màu nâu ánh vàng, em ý lai pha thêm cả màu khói nhìn rất đẹp mà không bị chóe quá, nói tóm lại là đẹp và tôn da

Em cũng vừa làm ở đây về đây ạ!! hic....làm 2 lần, tuần trc đi cắt +nhuộm->ưng ý, về xã khen màu đẹp, cắt đẹp, lần 2 là hum qua đi ép phồng ->thất vọng tràn trề và đang rất street với quả tóc mới này đây ạ!!hichic....

T7 tuần trc em đi cắt và có ý định uốn nhẹ nhưng bác ng TQ tư vấn tóc em ép phồng đẹp hơn, em nghe theo, nhưng hum đó em đang vội vì tối còn có hẹn đi ăn với xã nên các bác ấy tư vấn cho em cắt với nhuộm trc cho nhanh, còn ép để sau, em ok, hỏi các bác ấy bg ép đc, các bác ấy bảo khoảng 2, 3 ngày nữa, tức là khoảng giữa tuần, nhưng em bảo giữa tuần em ko rảnh đc, em hẹn cuối tuần sau quay lại ép phồng và như lịch hẹn, hqua CN em đã quay lạ ép...hichic...chả ai bảo em là ép sẽ bị mất màu nhuộm, nếu bảo em trc em đã ko nhuộm mà đợi đến khi ép xong mới nhuộm, nên em vô tư ngồi ép, và đến lúc ép gần xong thì em phát hiện màu tóc em mới nhuộm bay hết sạch, giờ thành cái màu gì xỉn xỉn, ...hichic...mất toi 1 triệu rưỡi tiền nhuộm tóc....em có hỏi các bác ấy sao màu tóc em bay nhanh thế thì đc các bác ấy dịch qua dịch lại ...ba la...bolo...nói chung em chả hỉu các bác ấy giải thích cho em ntn nữa, em nản quá, đành chịu, mất tiền chớ biết kêu ai, tại m cũng hiền nữa, chứ chắc ng khác làm cho ra chuyện rồi....hicc,

Đâu phải chỉ có thế, quả tóc ép phồng của em đến bg thật sự em ko ưng ý, tại trc đây em chưa ép phồng bg nên chưa biết thành quả ntn nhưng sau khi ép xong thì 1 bên tóc của em có dấu hiệu cháy, tóc khô, cứng và bị sun vào, em hoảng , kêu các bác ấy kiểm tra cho em, hic hic....cơ mà hình như mọi phản hồi của e đều chỉ đc bạn phiên dịch nghe chớ sang đến bác ng TQ thì ko thấy bác ấy nói gì cả, lúc ấy em giận lắm rồi nhưng chỗ đông ng nên em nhịn mà chỉ muốn làm cho nhanh để em về vì thật sự thất vọng, hic hic, tổng thiệt hại cho mái tóc của em là 3 triệu 3, triệu rưỡi tiền nhuộm ( mất tiền ngu) và 1 triệu 8 tiền ép chưa kể 2 lần gội đầu bằng dầu gì gì ấy mà đc quảng cáo là siêu mượt..hic, hic,....hum qua chồng về chê là nhuộm đc mấy hôm đã biến thành màu gì rồi ý....street quá các mẹ ơi...........

Mẹ Hồng Trang
10-10-2011, 09:02 PM
Mấy năm trước mình cũng đã cắt ở Tâm Loan. Anh Tâm cắt được nhưng hơi "văn nghệ sĩ", vừa cắt vừa xem tivi, ko tập trung nên mình ko thik. Bây giờ thì trung thành với anh Ngọc Anh ở Minh Phương (Trần Quốc Toản). Giá hơi chát, nhưng bù lại cắt đẹp và thái độ cực kỳ chuyên nghiệp, nghiêm túc.

Em mới chuột bạch đi cắt ở Tâm Loan về, giá là 400k nếu cắt của anh Tâm ạ :( , nhưng anh Tâm quên không cắt mái cho em thế là mái dài quá mũi luôn (hic'). Cũng tại mình cái tội không tập trung nhắc anh ấy cắt cho nữa. Tóm lại em hôm đấy tự thấy cg được, nhưng chưa được ai khen cả (không hiểu sao :(( ). Trong khi bạn em cắt ở hàng đối diện chợ gần trường Ngoại Thương thì rẻ mà đẹp. Nên nhiều khi cũng không nên câu nệ đắt rẻ rồi tiếng tăm quá, ý em là vậy chứ không phải không khen Tâm Loan. Em post sang ttvn và lamchame nữa cho mọi người tham khảo.

thuyduong-hn
10-12-2011, 08:12 PM
Em cũng vừa làm ở đây về đây ạ!! hic....làm 2 lần, tuần trc đi cắt +nhuộm->ưng ý, về xã khen màu đẹp, cắt đẹp, lần 2 là hum qua đi ép phồng ->thất vọng tràn trề và đang rất street với quả tóc mới này đây ạ!!hichic....

T7 tuần trc em đi cắt và có ý định uốn nhẹ nhưng bác ng TQ tư vấn tóc em ép phồng đẹp hơn, em nghe theo, nhưng hum đó em đang vội vì tối còn có hẹn đi ăn với xã nên các bác ấy tư vấn cho em cắt với nhuộm trc cho nhanh, còn ép để sau, em ok, hỏi các bác ấy bg ép đc, các bác ấy bảo khoảng 2, 3 ngày nữa, tức là khoảng giữa tuần, nhưng em bảo giữa tuần em ko rảnh đc, em hẹn cuối tuần sau quay lại ép phồng và như lịch hẹn, hqua CN em đã quay lạ ép...hichic...chả ai bảo em là ép sẽ bị mất màu nhuộm, nếu bảo em trc em đã ko nhuộm mà đợi đến khi ép xong mới nhuộm, nên em vô tư ngồi ép, và đến lúc ép gần xong thì em phát hiện màu tóc em mới nhuộm bay hết sạch, giờ thành cái màu gì xỉn xỉn, ...hichic...mất toi 1 triệu rưỡi tiền nhuộm tóc....em có hỏi các bác ấy sao màu tóc em bay nhanh thế thì đc các bác ấy dịch qua dịch lại ...ba la...bolo...nói chung em chả hỉu các bác ấy giải thích cho em ntn nữa, em nản quá, đành chịu, mất tiền chớ biết kêu ai, tại m cũng hiền nữa, chứ chắc ng khác làm cho ra chuyện rồi....hicc,

Đâu phải chỉ có thế, quả tóc ép phồng của em đến bg thật sự em ko ưng ý, tại trc đây em chưa ép phồng bg nên chưa biết thành quả ntn nhưng sau khi ép xong thì 1 bên tóc của em có dấu hiệu cháy, tóc khô, cứng và bị sun vào, em hoảng , kêu các bác ấy kiểm tra cho em, hic hic....cơ mà hình như mọi phản hồi của e đều chỉ đc bạn phiên dịch nghe chớ sang đến bác ng TQ thì ko thấy bác ấy nói gì cả, lúc ấy em giận lắm rồi nhưng chỗ đông ng nên em nhịn mà chỉ muốn làm cho nhanh để em về vì thật sự thất vọng, hic hic, tổng thiệt hại cho mái tóc của em là 3 triệu 3, triệu rưỡi tiền nhuộm ( mất tiền ngu) và 1 triệu 8 tiền ép chưa kể 2 lần gội đầu bằng dầu gì gì ấy mà đc quảng cáo là siêu mượt..hic, hic,....hum qua chồng về chê là nhuộm đc mấy hôm đã biến thành màu gì rồi ý....street quá các mẹ ơi...........

tớ lại không tin vào ép phồng mấy, vì tóc mình dài hay phải cắt nên thấy ép phồng phí tiền lắm.Với lại tham khảo các bài về ép phồng thì tóm lại là muốn đep vữn phải sấy.tốt nhất là không nên.Mà tớ thấy cậu phá tóc quá, vừa nhộm xong chưa để cho tóc phục hồi đã ép phồng nên việc tóc yếu bị sun là chuyện bình thường

Còn mấy người thợ trung quốc, tớ thấy các người việt nam mình cứ sính, chứ ng việt mình thiếu gì người giỏi mà phải theo bon trung quốc.Mà bọn nó đã giỏi thì đâu cần sang đây.Với lại cứ phải phiên dich đi phiên dịch lại không đúng ý mình.Tóm lại là, tớ thấy cắt ở đó đẹp (trình độ thợ cắt cả việt lẫn tàu đều rất ok), còn nhộm với xoăn hay ép thì đi chỗ khác cho rẻ.Tuy nhiên tớ mới nhuộm màu ở đó (tớ chọn loại thuốc trung bình thôi nên cung k bị đắt lắm), tóm lại đến cơ quan ai cung khen đẹp.

appletree
10-12-2011, 08:27 PM
em đi cắt ở chỗ hồ đắc di 155 hay sao ý, em chả nhớ lắm, chỗ đó ở gần cây xăng nam đồng chị ạ, ngay gần của hàng quần áo e-plus, các anh cắt tóc ở đó rất thân thiện, ban đầu em vào còn thấy ngại nhưng sau đó thấy thoải mái lắm. cắt tóc cũng cẩn thận nhưng giá thì hơi đắt 1 chút, e cắt mái mất 50k nhưng lại hài lòng lém ;)), chị em tỉa cả đầu mấy 250k vì thêm cả gội dưỡng các loại nên nó lên từng đó tiền
P/s: thấy nhiều chị ném đá tiệm này quá, em thấy cắt cũng đc :)

caramen_8x
10-13-2011, 12:40 PM
chài tóm lại là các chị có địa chỉ thì up hộ e cái ảnh lên còn tham khảo chứ nh thế này loãng quá

Mẹ Chi Bầu
10-13-2011, 03:58 PM
Tớ vote cho Minh Sài Gòn ở Hàng Muối về khoản làm xoăn phồng. Tớ cũng uốn phồng ở đó rất đẹp. gội đầu xong chỉ cần sấy khô và vuốt dưỡng là tóc ôm, đẹp.

Metiquay ơi cho em hỏi tý, xoăn phồng ở đó bao nhiu xiền ạ? đầu của chị là Vic/Bob ạ? em chưa nghe nói đến xoăn phồng bao h, toàn chỉ thấy nói đến cắt đầu Vic thì ép phồng thoai, chị giải ngố cho em với. Thnks chị nhìu

0lj_star
10-13-2011, 04:18 PM
Ép tóc ở đâu thì rẻ đẹp vậy các chị ơi? Mùa đông này em muốn ép tóc :D

Mẹ của Châu Anh
10-13-2011, 04:29 PM
Ép tóc ở đâu thì rẻ đẹp vậy các chị ơi? Mùa đông này em muốn ép tóc :D
Mình toàn ép ở Hà Lan - phố Bạch Mai thôi, mình tín nhiệm hàng đó gần 10 năm rồi, đên mùa này khách ở hàng đó đông lắm, nhân viên cửa hàng đó làm cẩn thận và đẹp, tóc ép xong bóng, mượt :p

0lj_star
10-13-2011, 05:04 PM
Mình toàn ép ở Hà Lan - phố Bạch Mai thôi, mình tín nhiệm hàng đó gần 10 năm rồi, đên mùa này khách ở hàng đó đông lắm, nhân viên cửa hàng đó làm cẩn thận và đẹp, tóc ép xong bóng, mượt :p
Chị cho em xin địa chỉ của cửa hàng Hà Lan với, giá khoảng tầm bao nhiều vậy chị?

caramen_8x
10-13-2011, 10:28 PM
có ai biết làm xoăn tóc dài bồng bềnh ở đâu đẹp ko? chỗ a thanhmonaco đắt quá, mình định làm xoăn lọn to cho trẻ trung

metiquay
10-14-2011, 01:29 PM
Metiquay ơi cho em hỏi tý, xoăn phồng ở đó bao nhiu xiền ạ? đầu của chị là Vic/Bob ạ? em chưa nghe nói đến xoăn phồng bao h, toàn chỉ thấy nói đến cắt đầu Vic thì ép phồng thoai, chị giải ngố cho em với. Thnks chị nhìu
à, đầu của tớ là thế này: nếu gội đầu xong thì nó là tóc xoăn như những ng làm xoăn ngắn ý, còn nều sấy toc thật khô, rồi vuốt 1 ít tinh dầu dưỡng tóc xong là thanh dầu phồng, đẹp lắm, ko mất công ra hàng sấy đâu, mà tự nhiên, đẹp hơn bạn ép cụp nhiều.

Mẹ Chi Bầu
10-14-2011, 01:36 PM
à, đầu của tớ là thế này: nếu gội đầu xong thì nó là tóc xoăn như những ng làm xoăn ngắn ý, còn nều sấy toc thật khô, rồi vuốt 1 ít tinh dầu dưỡng tóc xong là thanh dầu phồng, đẹp lắm, ko mất công ra hàng sấy đâu, mà tự nhiên, đẹp hơn bạn ép cụp nhiều.

chị làm ở đấy bao xiền ạ? chị cắt ở đấy luôn hả chỉ uốn phồng thôi? anh ý cắt tóc ngắn có đẹp ko chị? trưa nay em qua Tuấn đg` Thanh niên nhg cửa hàng mất điện nên lại về :(

metiquay
10-14-2011, 03:36 PM
tớ cắt, uốn là 900k,nhuộm la 650k, kiểu uốn phồng của tớ là giống kiểu đầu của Minh hằng trong phim ngôi nhà hạnh phúc và cô nàng Lê Lan trong Những phóng viên vui nhộn.

Mẹ Chi Bầu
10-14-2011, 03:51 PM
tớ cắt, uốn là 900k,nhuộm la 650k, kiểu uốn phồng của tớ là giống kiểu đầu của Minh hằng trong phim ngôi nhà hạnh phúc và cô nàng Lê Lan trong Những phóng viên vui nhộn.
ôi đẹp thế ạ :) chị ơi em mún hỏi tiếp là tóc chị có dầy ko ạ? tại vì em sợ làm đẹp đc như chị thì tóc cũng phải ổn ổn chút chứ nói thật tóc em sinh bé xong xơ xác, mỏng, tóc tơ lại rụng nhìu nữa ạ huhuhu

thnks chị nhìu nhìu

metiquay
10-15-2011, 10:39 PM
ôi đẹp thế ạ :) chị ơi em mún hỏi tiếp là tóc chị có dầy ko ạ? tại vì em sợ làm đẹp đc như chị thì tóc cũng phải ổn ổn chút chứ nói thật tóc em sinh bé xong xơ xác, mỏng, tóc tơ lại rụng nhìu nữa ạ huhuhu

thnks chị nhìu nhìu
Trước đây tóc mình rất dài nhưng vì xơ, xấu nên mới phải cắt tóc ngắn đấy. Để đầu này ko hại tóc vì mình ko phải sấy tạo kiểu, vuốt gel cầu kỳ. Nói chung là kiểu đầu đẹp tự nhiên. Mình giới thiệu rất nhiều ng đến đó, chưa ai chê, ai cũng hài lòng.

meyeuJour
10-16-2011, 11:07 AM
mình cũng bị 1 lần cắt hỏng anh Tâm, ấn tượng từ đó không bao giờ cắt anh Tâm nữa, rõ ràng mình order anh Tâm thế mà cắt được lần 1 rồi đến lần 2, anh ấy bận quá thế là chuyển ngang sang luôn cho thằng cháu cắt nốt (anh Hải ấy). anh Hải này cắt thấy bảo cũng được nhưng 2 người với 2 ý tưởng khác nhau thử hỏi làm sao mà lên 1 cái đầu đẹp được, mình thất vọng cách làm việc thiếu chuyên nghiệp nên cạch luôn, mặc dù so với các hàng pro khác, Tâm Loan khá là rẻ

Mấy năm trước mình cũng đã cắt ở Tâm Loan. Anh Tâm cắt được nhưng hơi "văn nghệ sĩ", vừa cắt vừa xem tivi, ko tập trung nên mình ko thik. Bây giờ thì trung thành với anh Ngọc Anh ở Minh Phương (Trần Quốc Toản). Giá hơi chát, nhưng bù lại cắt đẹp và thái độ cực kỳ chuyên nghiệp, nghiêm túc.

Mẹ Chi Bầu
10-17-2011, 09:01 AM
Trước đây tóc mình rất dài nhưng vì xơ, xấu nên mới phải cắt tóc ngắn đấy. Để đầu này ko hại tóc vì mình ko phải sấy tạo kiểu, vuốt gel cầu kỳ. Nói chung là kiểu đầu đẹp tự nhiên. Mình giới thiệu rất nhiều ng đến đó, chưa ai chê, ai cũng hài lòng.

em hẹn với anh Minh rùi chị ạ, kết quả về sẽ báo cáo nhé hihihi :)

Mẹ Nghé ngoan
10-18-2011, 01:50 PM
Đúng là nhiều địa chỉ quá. hoa cả mắt ko bt nên chọn quán nào cả. vì có thể cắt cho khách này đẹp và hợp, nhưng cũng có khách ko hợp lắm.
Mình cắt ở Thanh monaco rồi, công nhận em ấy cắt đẹp, form cực chuẩn, sấy bình thường cũng đẹp. Mình ma đi ra hiệu gội đầu và sấy tóc ở ngoài heieuj ai cugnx khen đầu đẹp. Mỗi tội em Thanh này lấy đắt quá ko dám cắt nữa. Mìnhl ại chuyển sang hiệu Hà Lan ở Bạch Mai, cũng được.

Mẹ Nghé ngoan
10-18-2011, 01:53 PM
Ui hình như mình nghe tên em Trà ở chợ Hôm từ lâu lắm lắm rồi í, bây giờ vẫn còn nổi tiếng vậy sao. Mình thì chưa cắt thử bao giờ, mọi người cho mình xin ít review đi.
Bạn ơi, Hiêu này bây h cắt bao nhiêu xeng/ đầu thế để tớ còn làm chuột bạch

seomun
10-18-2011, 04:18 PM
Nhà mình ở gần trường sân khấu điện ảnh và múa
mình thấy các nghệ sỹ ở đây thường vào tiệm tóc Hà My làm
mùa đông này cũng định làm tóc nhưng ko biêt
s ở đó rổ giá thế nào
có mẹ nào đã làm ở hà my chưa ạ

binh_yen
10-21-2011, 12:42 AM
em thì ko biết thế nào. chứ đi làm ở khuê hari stylist í, cũng có tiếng hết 1tr7. tóc em dà đến cặp quần cơ. đếm đó bảo nó cắt ngắn ít thui. nó cắt phát lên ngang lưng, làm xong 1 tuần. ôi trời cái đầu em như đống rơm. ra bắt nó sửa, nó cắ ngắn thêm. đến giờ chỉ muốn đi em lại thui. có 1 tháng em phá mái tóc dìa óng mượt của em tàn tệ. nên các mẹ cạch mặt quán khuê í nhé. chán thế cơ chứ. lên đâyc hia sẻ cho đỡ tức

meyeuphich
10-21-2011, 02:45 PM
Mình cắt ở Thanh monaco rồi, công nhận em ấy cắt đẹp, form cực chuẩn, sấy bình thường cũng đẹp. Mình ma đi ra hiệu gội đầu và sấy tóc ở ngoài heieuj ai cugnx khen đầu đẹp. Mỗi tội em Thanh này lấy đắt quá ko dám cắt nữa. Mìnhl ại chuyển sang hiệu Hà Lan ở Bạch Mai, cũng được.
Tớ cũng có địa chỉ này cắt đẹp, form cực chuẩn mà giá thì cực kỳ hữu nghị, chị em cquan tớ đều tín nhiệm. Em này trẻ thôi nhưng tay nghề rất khá, đã có tay nghề gần chục năm, có mấy cái bằng của Schwakopr, tớ ưng nhất là cắt và nhuộm. Tớ đã từng đi ép phồng ở salon SuHo của các anh Trung Quốc trên phố Thợ Nhuộm hết 1,3 triệu mà cũng chẳng ưng ý, được đúa bạn mách cho địa chỉ em Cường-Ngõ Văn Hương, tớ vào ép phồng hết có 350k mà tóc suôn mượt rất đẹp, tớ để đầu Bob, em này cắt cũng vào form luôn. Giá cắt-gội ở đấy là tầm hơn 100k thôi. Các mẹ cứ ra đấy cắt đảm bảo ưng ý luôn ạ.
Cửa hàng tớ k nhớ số đâu, đi từ đầu ngõ Văn Hương vào thì nó ở bên tay phải, có 2 mặt thoáng, hình như số 50-51 gì đó. Tớ có số của em nó đây, trước khi đến các mẹ cứ gọi hỏi lại cho chắc: em Cường: 0163.4246.569

huuminh
10-21-2011, 02:50 PM
Mình thích cắt ở Hương Phi, phố Ngọc Khánh. Hơi đông một chút nhưng tranh thủ đi vào giờ HC thì ok

vibeyeu
10-28-2011, 11:16 AM
Đúng vậy! Mỗi người đều có kinh nghiệm cắt tóc đẹp ở mỗi nơi. Nếu đi quen thì hơi mạo hiểm để thay đổi chỗ cắt. Nhưng nếu chưa tìm được nơi cắt đẹp chắc chị em chúng mình vẫn còn phải thử nghiệm nhiều nơi đúng ko ạ?

thieunhi113
10-28-2011, 03:25 PM
Mình mới đi cắt tóc tại Salon An Châu ở Số 10 Ngõ 131 Thái Hà. Đi cắt về ai cũng khen đẹp,trẻ cả. Mình được anh tóc xoăn nhìn giống kiểu Hàn Quốc ấy (Mình quên k hỏi tên). Nhân viên làm nhiệt tình lắm. Mình ủng hộ cho salon này

kimkokun
10-30-2011, 10:21 PM
Chào các mẹ,
Cuối cùng thì cũng đăng ký làm tóc của anh Quang là giám đốc học viện sáng tạo thời trang. Dịnhoposst ảnh lên cho các mẹ nó xem, nhưng không thấy cái đọc thẻ nhớ đâu, Đó là 1 con người thẳng thắn, không màu mè như mấy ông cắt tóc. Nhưng muốn cắt của anh ấy thì phải gọi điện đặt trứuoc vì nhiều người hẹn lắm. Tên là Quang Balan (vì tốt nghiệp đại học mỹ thuật ở Balan) ở 106 Thụy Khuê, Hà nội. ĐT: 098 999 39 63. Chúc các mẹ có tóc đẹp ăn tết nhá.
Giờ em phải cho cún con nhà em đi ngủ đây.

Mẹ Zinger
11-13-2011, 08:50 AM
Có mẹ nào biết Salon Bảo Chung ở 46 Hàng Vải chuyển đi đâu rùi ko ạh? Hàng đó đột ngột chuyển đi mà hem thông báo cho KH biết j cả, qua mấy hàng xung quanh hỏi mà hàng xóm ko ai nói, toàn kêu ko biết chứ! :confused:

talkative-girl
11-16-2011, 02:23 PM
Mình thì thích cắt ở Salon DKNY ở 101 K1 giảng võ. Nhân viên phuc vụ tốt. Cắt tóc đc gội đầu miễn phí. Cat của anh Trung Quốc thi 200K, nguoi viet la 150K. Hm wa vưa di cắt. Đây là lầ thứ 4 mình cắt ở đây rồi. Rất ưng ý.

vivaforever3333
11-16-2011, 03:01 PM
e mới đi cắt tóc ở thành công về, là chị Lan nghe nói làm ở Hương Phi trc đó. cắt thì cẩn thận, n c ấy cắt 1 mình lại đông khách nên khả năng tư vấn thì hơi bị ít và nhanh chóng, k kịp cho khách snghi.nchung cắt xong lên phom cũng chuẩn. công cắt hết 250k, bạn e cắt và nhuộm, làm xoăn hết 1.4tr, sóng cũng to và tự nhiên

tuanhairsalon
11-16-2011, 08:56 PM
chao cac chi!em la thanh vien moi.hom nay em dua len day cho gia dinh minh tham khao 1 dich vu moi.do la "LAM TOC TAI NHA"em se den tan nha cac chi de lam cho cac chi.va con ban cac "SAN PHAM CHAM SOC TOC CHUYEN NGHIEP" cac chi quan tam va ung ho em nhe.thank: DD:nguyen tuan:0972606966!

tuanhairsalon
11-17-2011, 10:19 AM
chao chi .h cuoi nam rui tiem nao cung dong khach lam ji chay theo so luong.chi da bao h nghi den dich vu lam toc tai nha chua?

Atom14
11-17-2011, 01:12 PM
em cắt lung tung lắm!!mới đây có cắt ở vivi,mới nữa là cắt ở Thưởng 37 Khương Thượng ạ:D.

pho89
11-17-2011, 03:52 PM
Em cũng chưa biết nơi nào cắt đẹp mà giá cả lại phải chăng, thank các mẹ nhiều

little bear
11-17-2011, 09:20 PM
Trước đây mình cắt và ép phồng ở Hương Ly Hồng Hà rất hợp, tóc rất ôm, đẹp nên mặc dù ở rất xa nhưng mình vẫn thường xuyên làm tóc ở đây. Nhưng gần đây nhất mình làm tóc: cũng ép phồng và cắt thì mình rất thất vọng, tóc mình thường xuyên vểnh, dù đã sấy, tóc thì bị xấu và khô đi rất nhiều, thực sự là xấu hơn cả trước khi cắt. Khi mình quay lại cửa hàng đề nghị sửa lại cho khỏi vểnh thì họ chỉ sấy lại, đương nhiên họ sấy lên thì chưa thể vểnh được rồi. Chắc chắn mình sẽ không quay lại cửa hàng đó nữa, bây giờ mình đang rất khó chịu vì kiểu tóc nhưng chưa thể đi sửa ở đâu được vì tóc còn ngắn quá.

mebut
11-18-2011, 10:22 AM
Vào đây đọc một loạt mà chưa biết đi chỉn chu ở đâu
Chiều nay em quyế định... xuống tóc cả nhà ạ

lanhchanh29
11-21-2011, 10:32 AM
Các bạn đến salon louis 145 pháo đài láng ý, ở đấy anh chủ rất kull, cắt tóc và làm tóc hay tạo kiểu ok luôn, giá cả hợp lý mà thuốc xin ko lo thuốc tàu đâu. Ở đây rất đông khách. http://vi-vn.facebook.com/people/Nam-Hair-Dang/100003139307073. bạn ghé vao đây xem nhé

eagle1919
11-21-2011, 11:22 PM
Em đang định đi cắt tóc ở D&Y ở giảng võ có mẹ nào cắt ở đó chưa ạ.
hơn 1 năm nay rùi em chưa đi cắt tóc lại, giờ em đang định đi tỉa lại tóc.
Tóc của em dầy và xơ chẻ ngọn, và yếu liem a . Em định đến đó tỉa lại tóc, nếu đc thì phá mái cho em luôn vì em để mãi 1 kiểu em cũng chán rùi.
Em cũng muốn ép và nhuộm nữa nhưng chưa tìm đc chỗ nào ưng ý, các mẹ biết chỗ nào ép đẹp thì chỉ cho em nhé chứ em sợ mấy chỗ ép thuốc lởm liem ah, chỉ đẹp tg đầu thui sau đó tóc nó cứ mọc lởm chởm rùi sun hết tóc thì chít, vì em đi ép tóc 1 lần bị hỏng rùi ạ nên em cũng kg ham hố vụ ép tóc rẻ đâu. Chỗ nào thuốc xịn 1 tí ép có uy tín ý ạ

top_hot_shop
11-22-2011, 12:42 AM
Mình thấy cắt ở quán thượng- trên đường Lương thế vinh cũng ổn : 180k/1 lần cắt (giá cách đấy 2 tháng) anh ấy hợp với đầu vuông, và tóc dài thướt tha, mình ép và cắt ở đó nhiều thấy được lắm. chưa làm xoăn nên k rõ. :D

tuanhairsalon
11-22-2011, 08:34 AM
chao ngay moi,chuc 1 ngay lam viec va zui ze hj.........................!

memeoluoi
11-22-2011, 08:46 AM
Hôm cuối tuần tớ lại đến em Thanh Monaco- xoẹt 1 cái thế là từ tóc ngang lưng lên ngang cằm... cũng trẻ được mấy tuổi nhưng trông có vẻ "đầu gấu " hơn.... hehe.. thế mà về nhà mẹ đẻ tớ lại khen bảo: thằng cắt tóc này cắt đẹp đấy, che được khuyết điểm trên khuôn mặt con...

Dù sao tớ vẫn vote cho em Thanh.

memun11
11-22-2011, 11:56 AM
Em làm tóc tại Hằng ở Triệu Việt Vương 9 ngã tư giao giữa Triệu Việt Vương và Tô Hiến Thành ( trước đây chị ấy ở Hương Viên ). Còn cắt tóc em thấy Chị Hương Trà ( Nguyễn Du ) cắt rất đẹp ( chuyển từ chợ Hôm về Nguyễn Du )

tuanhairsalon
11-22-2011, 02:23 PM
chi a bua nao noi vo topic nha em koi sao hj

sammi.shop86
11-22-2011, 02:37 PM
em hay cắt ở anh Vinh hồi xưa làm Thúy Hằng Triệu Việt Vương giờ mở salon riêng. Giá cả hợp lí mà cắt cực kì ok. Anh ý cắt tóc dài thôi ạ. Toc ngắn thì không phải chuyên môn. Em đi cắt nhiều nơi đâu cũng bị hỏng. Có mỗi anh này là trụ lại được lâu. Hồi anh ý chuyển đi tưởng k tìm được địa chỉ mới làm em buồn mấy tháng . Ai dè chuyển đến ngay đối diện nhà em hihi

tuanhairsalon
11-22-2011, 02:44 PM
vay la chi o huynh thuc khang rui.anh vinh chi cat toc dai,tia la la oki thui ,a kon say kg oki luon hj

kimkokun
12-05-2011, 04:31 PM
hjhj, em vừa thep sếp em di cắt về đây, anh Quang là giám đốc sáng tạo của học viện Đức tại VN. Tuyệt vời. Chỉ có điều phải book chỗ trước vì ông này thường xuyên di công tác nước ngoài, mẹ nó vào cái trang www.hocvientaomautoc.blogspot.com mà xe nhá. DT: 098 999 39 63.Em hài lòng vì thấy trẻ tung và yêu đời. Ấy phải nói trước kẻo các mẹ nó lại phạm thượng. Anh í 46 tuổi nhưng trông Teen lắm đấy nhá, nhìn bên ngoài chỉ 32 gì đó thôi, Sếp em theo ông ấy gần chục năm. ông ấy gốc là họa sỹ nên mắt thẩm mỹ cao. Chúc các mẹ có đầu mới ăn tết nhá.

anhsan
12-06-2011, 03:21 PM
hjhj, em vừa thep sếp em di cắt về đây, anh Quang là giám đốc sáng tạo của học viện Đức tại VN. Tuyệt vời. Chỉ có điều phải book chỗ trước vì ông này thường xuyên di công tác nước ngoài, mẹ nó vào cái trang www.hocvientaomautoc.blogspot.com mà xe nhá. DT: 098 999 39 63.Em hài lòng vì thấy trẻ tung và yêu đời. Ấy phải nói trước kẻo các mẹ nó lại phạm thượng. Anh í 46 tuổi nhưng trông Teen lắm đấy nhá, nhìn bên ngoài chỉ 32 gì đó thôi, Sếp em theo ông ấy gần chục năm. ông ấy gốc là họa sỹ nên mắt thẩm mỹ cao. Chúc các mẹ có đầu mới ăn tết nhá.
Cho tớ hỏi với, cắt tóc ngắn ở chỗ anh ý là bao nhiêu bạn? tớ hỏi để chuẩn bị trước. Cảm ơn bạn.

eagle1919
12-14-2011, 02:06 PM
Hum qua em mới hạ quyết tâm đi cắt tóc ở Đ/C 80 ngõ 318 ĐLT anh quân SG như các mẹ pr trên này, vậy mà khi tới nơi em chẳng thấy có cái salon nào cả mà cái nhà bên cạnh số nhà 82 thì có 1 slon tóc nhưng chủ tiệm là nữ chứ kg phải anh quân.hix......
đọc toét cả mắt rùi mới tìm đc 1 chỗ thì đến nơi lại kg thấy đâu,huhu....mẹ nào giúp em vụ này với
em tóc yêu, xơ và rụng rất nhiều, em đang muốn tỉa lại tóc đến ngang vai rùi nhuộm và làm xoan or ép j đó. help me...

tuanhairsalon
12-18-2011, 08:36 PM
Hum qua em mới hạ quyết tâm đi cắt tóc ở Đ/C 80 ngõ 318 ĐLT anh quân SG như các mẹ pr trên này, vậy mà khi tới nơi em chẳng thấy có cái salon nào cả mà cái nhà bên cạnh số nhà 82 thì có 1 slon tóc nhưng chủ tiệm là nữ chứ kg phải anh quân.hix......
đọc toét cả mắt rùi mới tìm đc 1 chỗ thì đến nơi lại kg thấy đâu,huhu....mẹ nào giúp em vụ này với
em tóc yêu, xơ và rụng rất nhiều, em đang muốn tỉa lại tóc đến ngang vai rùi nhuộm và làm toc chi n or ép j đó. help me...
hic kung pun chi .vay bua nao chi wa cho em em lam cho.toc chi mong nhu chi da noi.thi chi len cat ngan va uon nhe thui,hoac ep phong om.nhu vay toc se day len ma van thoi trang.0972606966da la so phon cua em.salon son em o so2-ngo9 luong dinh cua.

0lj_star
12-19-2011, 09:39 AM
e muốn đi ép tóc, mọi người biết ở đâu ép đẹp ko ạ?

tuanhairsalon
12-20-2011, 07:39 PM
e muốn đi ép tóc, mọi người biết ở đâu ép đẹp ko ạ?
hom nao moi chi wa cua hang em.em o so2-ngo9-luong dinh cua.

chuotbeo2009
12-22-2011, 10:30 AM
Tớ cũng có địa chỉ này cắt đẹp, form cực chuẩn mà giá thì cực kỳ hữu nghị, chị em cquan tớ đều tín nhiệm. Em này trẻ thôi nhưng tay nghề rất khá, đã có tay nghề gần chục năm, có mấy cái bằng của Schwakopr, tớ ưng nhất là cắt và nhuộm. Tớ đã từng đi ép phồng ở salon SuHo của các anh Trung Quốc trên phố Thợ Nhuộm hết 1,3 triệu mà cũng chẳng ưng ý, được đúa bạn mách cho địa chỉ em Cường-Ngõ Văn Hương, tớ vào ép phồng hết có 350k mà tóc suôn mượt rất đẹp, tớ để đầu Bob, em này cắt cũng vào form luôn. Giá cắt-gội ở đấy là tầm hơn 100k thôi. Các mẹ cứ ra đấy cắt đảm bảo ưng ý luôn ạ.
Cửa hàng tớ k nhớ số đâu, đi từ đầu ngõ Văn Hương vào thì nó ở bên tay phải, có 2 mặt thoáng, hình như số 50-51 gì đó. Tớ có số của em nó đây, trước khi đến các mẹ cứ gọi hỏi lại cho chắc: em Cường: 0163.4246.569
Tớ tìm đến địa chỉ này cắt, ép phồng với nhuộm mà làm xong chẳng ra sao cả. Nhuộm lần đâu ko giống như màu chọn, em ý bảo hành cho lần 2 cũng ko lên được luôn. Tóc làm xong mà 1-2 hôm cái vểnh ra cái vểnh vào, chẳng giống ép phồng tí nào, tớ thấy cắt xong để đó tóc mình còn form đẹp hơn cả ép phồng. Ngán quá, sắp tết rồi mà đầu tóc lung tung. Chắc ko hợp thợ rồi. Nhưng tất cả những nơi mình đi làm đều chưa ưng ở chỗ thợ làm cứ làm mình muốn trao đổi thông tin để xem kiểu đó có phải kiểu mình thích hay ko thì cứ mỗi câu" Chị yên tâm, sẽ được như thế". Cuối cùng chả được thế còn tệ hơn. Chắc chưa gặp được ng hợp cạ.

pibeo
12-22-2011, 03:18 PM
Mẹ nó có thể ra tiệm cắt tóc Điệp trên phố Hàng Cân, đoạn qua ngã tư Lãn Ông 1 chút nhé. Anh Điệp chủ tiệm cắt tóc đẹp lắm, tóc cắt xong ko bị vểnh đâu, mỗi tội giá hơi cao chút xíu. Khoảng 200K cả cắt và gội mẹ nó ạ.

tuanhairsalon
12-22-2011, 08:31 PM
Tớ tìm đến địa chỉ này cắt, ép phồng với nhuộm mà làm xong chẳng ra sao cả. Nhuộm lần đâu ko giống như màu chọn, em ý bảo hành cho lần 2 cũng ko lên được luôn. Tóc làm xong mà 1-2 hôm cái vểnh ra cái vểnh vào, chẳng giống ép phồng tí nào, tớ thấy cắt xong để đó tóc mình còn form đẹp hơn cả ép phồng. Ngán quá, sắp tết rồi mà đầu tóc lung tung. Chắc ko hợp thợ rồi. Nhưng tất cả những nơi mình đi làm đều chưa ưng ở chỗ thợ làm cứ làm mình muốn trao đổi thông tin để xem kiểu đó có phải kiểu mình thích hay ko thì cứ mỗi câu" Chị yên tâm, sẽ được như thế". Cuối cùng chả được thế còn tệ hơn. Chắc chưa gặp được ng hợp
cạ.
chao chi.nghe chi noi vay em kg hieu phan nao ve mai toc cua chi.vay khi nao co thoi gian em moic hi ghe wa cho em.em o ngo 9 luong dinh cua.khi nao wa thi chi co the alo em truoc.leu ko em co the de tan cho chi em lam cho chi.ko dep em ko tinh tien chi luon.day la so phon cua em.ten TUAN:0972606966

Chocochip
12-22-2011, 08:50 PM
Chia sẻ cho các bạn 1 địa chỉ đáng tin cậy, sau ko bíet bao nhiêu lần làm chuột bạch ở các Salon nổi tiếng đc nhiều comment tốt của các mẹ nhưng ko hiểu mặt em nó khó thiết kế hay sao mà ko khi nào bước ra khỏi salon mà hài lòng cả trừ a Tâm ở Tâm Loan, mỗi tội ông này càng ngày càng chặt chém kinh hic hic T_T cách đây mấy tháng đc đứa đồng nghiệp rất sành điệu cho địa chỉ của Tùng ở ngõ Hồng Mai trc đây cũng là 1 trong những thợ chính của Tâm Loan tách ra làm riêng. Mình ko PR bởi mõi lần đi cắt tóc là mình cũng search và nghiên cứu các topic tóc nhiều lắm nên mình hiểu. Ở đây chỉ có mình Tùng trực tiếp cắt, rất tỉ mỉ, quan trọng là rất chịu khó lắng nghe hiểu mong muốn của khách, tư vấn rất kỹ trc với họ khi xoẹt xoẹt hihi mà giá giật mình nhé, tuần vừa rồi đi cắt mà gội dầu Davines mà chỉ 120k, thấy rẻ quá và rất hài lòng với mái tóc nên mình còn bo thêm 30k í, he he ( tóc mình ngang vai nhé)

eagle1919
12-23-2011, 01:12 PM
đọc xong bài của mẹ này thấy PR cho chỗ anh quang này quá nhỉ ...??? Nhưng với tầm tiền đó thì kg phải mẹ nào cũng bon chen được rùi

Lần theo thông tin của mẹ Kimkokun trên diễn đàn làm cha mẹ, công với mày mò tìm tòi về anh Quang Balan trên web mình cũng liên hệ qua email và điện thoại để nhờ anh Quang tư vấn và làm tóc giúp. Hôm qua đã qua số 106 Thuỵ Khuê để anh Quang làm tóc cho, "Tuyệt vời" là 2 chữ duy nhất mình muốn nói sau khi được anh Quang làm tóc.
Có một vài thông tin muốn chia sẻ với các mẹ về "sự nghiệp" làm tóc của mình như thế này:
1. Công đoạn đặt lịch: Mình email cho anh Quang với thái độ rất cầu thị là muốn được anh Quang tư vấn và làm tóc sau đó được anh Quang reply đề nghị gọi điện thoại để book lịch khi anh về Việt Nam. Kết quả sau khi alo là book được lịch làm tóc vào 9h30 ngày thứ năm 22/12/2011.
2. Đúng hẹn mình đến 106 Thuỵ Khuê và bắt đầu hành trình 8 tiếng làm tóc (hichic ko thể tưởng tượng lại lâu thế). Mất 30 phút đầu tiên anh Quang xem xét chất tóc và tư vấn để đưa ra kết luận cuối cùng về kiểu tóc mà anh Quang định làm cho mình. Anh Quang cũng lưu ý mình là không phải ai cũng thích style của anh vì anh thường đi trước 01 bước trào lưu đang thịnh hành trong nước (trong nước chưa xoăn thì anh đã xoăn, còn đang xoăn thì anh đã thẳng…. đại loại như thế)
3. Mình làm xoăn máy, chưa nhuộm (vì anh Quang nói nếu muốn nhuộm thì ít phải để 2 tuần cho tóc phục hồi) tổng cộng mất 8 tiếng từ 10h sáng đến đúng 6h tối không phải do đông khách mà như mình đã nói ở trên, anh Quang chỉ làm tóc cho tối đa 2 người 01 ngày và hôm qua thì anh Quang làm duy nhất cho tớ thôi. Tất cả các công đoạn đều do một mình anh Quang thực hiện rất tỉ mỉ. Công đoạn cắt ban đầu mất hơn 1 tiếng (do tóc tớ rất dày phải gấp 4 lần người khác theo lời anh Quang). Đến 5h chiều sau khi xả tưởng xong rồi nhưng anh vẫn “xin thêm” một tí nữa để anh cắt sửa lại cho hoàn chỉnh, hic.
4. Về giá cả: áp dụng riêng cho tóc của mình là
- Cắt: 500.000đ (giá chung từ 450.000đ trở lên)
- Làm xoăn: 1.700.000đ (giá chung từ 1.600.000đ trở lên)
- Vì tóc mình quá dầy ngốn thuốc nhiều nên anh xin thêm 500.000đ tiền thuốc
Tổng cộng là 2.900.000 (mình chưa nhuộm gì đây nhé)
Toàn bộ thuốc dùng là của hãng schwarzkopf professional (http://www.schwarzkopf.com/sk/en/home.html)

Qua nói chuyện với anh Quang mình thấy anh Quang là người rất tỉ mỉ về chuyên môn, tính tình thẳng thắn, lịch sự, điềm đạm với khách hàng và để được anh Quang nhận lời cắt tóc thì cần có thái độ đúng mực, chứ mà giọng trên tiền là anh ý sẽ viện cớ bận để từ chối khéo luôn.

Mọi thông tin về anh Quang các bạn có thể xem tại đây http://www.hocvientaomautoc.blogspot.com/

Lần đầu tiên viết bài trên diễn đàn mà mình lại viết dài dòng như vậy mất thời gian đọc của các mẹ, âu cũng là vì kết anh Quang quá nên muốn chia sẻ với các mẹ,

eagle1919
12-23-2011, 01:14 PM
Mẹ nó ơi cho M xin địa chỉ cụ thể nhé, T đang muốn đi làm xoăn nhưng tóc yếu quá nên còn đang lữong lự, hixx.....

Chia sẻ cho các bạn 1 địa chỉ đáng tin cậy, sau ko bíet bao nhiêu lần làm chuột bạch ở các Salon nổi tiếng đc nhiều comment tốt của các mẹ nhưng ko hiểu mặt em nó khó thiết kế hay sao mà ko khi nào bước ra khỏi salon mà hài lòng cả trừ a Tâm ở Tâm Loan, mỗi tội ông này càng ngày càng chặt chém kinh hic hic T_T cách đây mấy tháng đc đứa đồng nghiệp rất sành điệu cho địa chỉ của Tùng ở ngõ Hồng Mai trc đây cũng là 1 trong những thợ chính của Tâm Loan tách ra làm riêng. Mình ko PR bởi mõi lần đi cắt tóc là mình cũng search và nghiên cứu các topic tóc nhiều lắm nên mình hiểu. Ở đây chỉ có mình Tùng trực tiếp cắt, rất tỉ mỉ, quan trọng là rất chịu khó lắng nghe hiểu mong muốn của khách, tư vấn rất kỹ trc với họ khi xoẹt xoẹt hihi mà giá giật mình nhé, tuần vừa rồi đi cắt mà gội dầu Davines mà chỉ 120k, thấy rẻ quá và rất hài lòng với mái tóc nên mình còn bo thêm 30k í, he he ( tóc mình ngang vai nhé)

vibeyeu
12-23-2011, 01:40 PM
hjx, nhìu đia chỉ quá ko biết thế nào lựa chọn đây các mẹ ạ...................toàn ngồi hóng thôi

me con nha nhim
12-23-2011, 02:14 PM
mấy cô bạn mình ở cơ quan mới ra làm và cắt thử ở VI Vi mới mở chỗ nguyên hồng cũng đc lắm các mẹ ạ, à còn giảm 50% đấy, định chủ nhật này ra cắt thử

Cun28112011
12-23-2011, 03:18 PM
đọc xong bài của mẹ này thấy PR cho chỗ anh quang này quá nhỉ ...??? Nhưng với tầm tiền đó thì kg phải mẹ nào cũng bon chen được rùi

Đúng là mình có ý định PR cho a. Quang mặc dù anh Quang chẳng mượn mình PR.

Mình chia sẻ lên đây để các mẹ biết, còn việc có làm tóc ở chỗ anh Quang hay không thì hoàn toàn phụ thuộc vào sở thích, nhu cầu và điều kiện của các mẹ vì anh Quang cũng nói ko phải ai cũng thích phong cách của anh và một điều nữa là giá cả là cao so với mặt bằng chung của thị trường.

Vậy thôi bạn ạ

eagle1919
12-23-2011, 08:23 PM
hjx, nhìu đia chỉ quá ko biết thế nào lựa chọn đây các mẹ ạ...................toàn ngồi hóng thôi

hồi T có ý định đi cắt tóc cũng ngồi lần mò như mẹ nó đấy, nhiều địa chỉ quá chẳng biết làm ở đâu nữa.hix....Nhưng T mới đi cắt tóc ruì giờ định đi làm đầu và nhuộm thui.
mẹ nó định làm đầu trong khoảng bao nhiêu xiền như thế mới dễ tìm cửa hàng để làm hơn B ạ. trê này thì có rất nhiều CH có uy tín nhưng cũng có chỗ cao, có chỗ vừa phải và có chỗ cũng bình dân nữa. Mẹ nó ở mức nào, T mò mẫm trên này nhiều rùi cũng biết mấy chỗ được các mẹ khen liem nhưng những chỗ đó nhiều tiền T chẳng bon chen được, nếu cắt , nhuộm và ép hoặc xoăn thì cũng mất tầm 3 củ or hơn mẹ nó ạ.
Còn tầm trung trung như T tìm thì rơi vào tầm 2 củ
Còn bình dân hơn thì cũng mất 1 củ. Mẹ nó định làm ở mức nào thì các mẹ trên này mới tư vấn đc chứ

camdogiare.com
12-26-2011, 09:13 PM
Lần theo thông tin của mẹ Kimkokun trên diễn đàn làm cha mẹ, công với mày mò tìm tòi về anh Quang Balan trên web mình cũng liên hệ qua email và điện thoại để nhờ anh Quang tư vấn và làm tóc giúp. Hôm qua đã qua số 106 Thuỵ Khuê để anh Quang làm tóc cho, "Tuyệt vời" là 2 chữ duy nhất mình muốn nói sau khi được anh Quang làm tóc.
Có một vài thông tin muốn chia sẻ với các mẹ về "sự nghiệp" làm tóc của mình như thế này:
1. Công đoạn đặt lịch: Mình email cho anh Quang với thái độ rất cầu thị là muốn được anh Quang tư vấn và làm tóc sau đó được anh Quang reply đề nghị gọi điện thoại để book lịch khi anh về Việt Nam. Kết quả sau khi alo là book được lịch làm tóc vào 9h30 ngày thứ năm 22/12/2011.
2. Đúng hẹn mình đến 106 Thuỵ Khuê và bắt đầu hành trình 8 tiếng làm tóc (hichic ko thể tưởng tượng lại lâu thế). Mất 30 phút đầu tiên anh Quang xem xét chất tóc và tư vấn để đưa ra kết luận cuối cùng về kiểu tóc mà anh Quang định làm cho mình. Anh Quang cũng lưu ý mình là không phải ai cũng thích style của anh vì anh thường đi trước 01 bước trào lưu đang thịnh hành trong nước (trong nước chưa xoăn thì anh đã xoăn, còn đang xoăn thì anh đã thẳng…. đại loại như thế)
3. Mình làm xoăn máy, chưa nhuộm (vì anh Quang nói nếu muốn nhuộm thì ít phải để 2 tuần cho tóc phục hồi) tổng cộng mất 8 tiếng từ 10h sáng đến đúng 6h tối không phải do đông khách mà như mình đã nói ở trên, anh Quang chỉ làm tóc cho tối đa 2 người 01 ngày và hôm qua thì anh Quang làm duy nhất cho tớ thôi. Tất cả các công đoạn đều do một mình anh Quang thực hiện rất tỉ mỉ. Công đoạn cắt ban đầu mất hơn 1 tiếng (do tóc tớ rất dày phải gấp 4 lần người khác theo lời anh Quang). Đến 5h chiều sau khi xả tưởng xong rồi nhưng anh vẫn “xin thêm” một tí nữa để anh cắt sửa lại cho hoàn chỉnh, hic.
4. Về giá cả: áp dụng riêng cho tóc của mình là
- Cắt: 500.000đ (giá chung từ 450.000đ trở lên)
- Làm xoăn: 1.700.000đ (giá chung từ 1.600.000đ trở lên)
- Vì tóc mình quá dầy ngốn thuốc nhiều nên anh xin thêm 500.000đ tiền thuốc
Tổng cộng là 2.900.000 (mình chưa nhuộm gì đây nhé)
Toàn bộ thuốc dùng là của hãng schwarzkopf professional (http://www.schwarzkopf.com/sk/en/home.html)

Qua nói chuyện với anh Quang mình thấy anh Quang là người rất tỉ mỉ về chuyên môn, tính tình thẳng thắn, lịch sự, điềm đạm với khách hàng và để được anh Quang nhận lời cắt tóc thì cần có thái độ đúng mực, chứ mà giọng trên tiền là anh ý sẽ viện cớ bận để từ chối khéo luôn.

Mọi thông tin về anh Quang các bạn có thể xem tại đây http://www.hocvientaomautoc.blogspot.com/

Lần đầu tiên viết bài trên diễn đàn mà mình lại viết dài dòng như vậy mất thời gian đọc của các mẹ, âu cũng là vì kết anh Quang quá nên muốn chia sẻ với các mẹ,
mẹ cun và mẹ kimkokun up ảnh lên cho mọi người chiêm ngưỡng với ạ, nghe 2 mẹ nói mà em ham quá, mỗi tội đang bầu bì, em tìm hiểu trước để sinh xong là tút tát luôn, các mẹ giúp em với nhé

camdogiare.com
12-26-2011, 09:25 PM
Em từng cắt và ép ở Hằng Triệu Việt Vương rùi ạ, 900k, ép xong mà như ko ép ạ, rất phí tiền. Căt ở chị Phương ở Phương Mai, cắt kiểu tự nhiên, búi lên thả ra là tóc xoăn tự nhiên, cũng khá đẹp, giá ở đây là 400k. Em chưa làm hóa chất ở đây bao h, nhuộm hoặc làm xoăn đều từ 2triệu trở lên,Triệu Long ở Lương Đình Của cắt cũng ok, nhưng ko có j đặc sắc, Tất thắng ở trần xuân soạn thì ko có j phá cách,ko cởi mở, mà hình như anh ý thích boy hơn ạ, cắt rất nhanh và cũng rất phình phường. Đang tìm chỗ nào làm xoăn đẹp, tóc bóng mềm, mà khó quá ạ.

nano07
12-29-2011, 10:16 PM
Hôm cuối tuần tớ lại đến em Thanh Monaco- xoẹt 1 cái thế là từ tóc ngang lưng lên ngang cằm... cũng trẻ được mấy tuổi nhưng trông có vẻ "đầu gấu " hơn.... hehe.. thế mà về nhà mẹ đẻ tớ lại khen bảo: thằng cắt tóc này cắt đẹp đấy, che được khuyết điểm trên khuôn mặt con...

Dù sao tớ vẫn vote cho em Thanh.

Bạn Thanh Monaco này giá cả thế nào hả bạn. Nghe tiếng rất nhiều nhưng chưa dám thử.

thao.pham184
12-30-2011, 10:37 AM
Có mẹ nào biết địa chỉ cắt tóc chỗ Minh Khai không ạ? Có lần em ngồi ở quán cà phê có nghe mấy mẹ tám với nhau là ở Minh Khai có 1 chị cắt tóc đẹp lắm mà giá rất rẻ. Đúng là nhìn thấy cái chị hôm đó có kiểu tóc mới trông đẹp thật, mà tổng thiệt hại tất cả có 70k. Nếu ra chỗ khác đảm bảo cái đầu đó chắc mấy trăm.

Mẹ Nghé ngoan
12-30-2011, 10:45 AM
tớ cũng vote cho em Thanh Monaco 180 Lac Trung. Tớ tiếc tiền nên ko dám cắt ở chỗ em ấy, gần tết mới dám vào cắt vì giá hơi cao 350K. Tuy nhiên đúng là tiền nào của ấy, em ấy cắt đầu ngắn rất đẹp. Lần nào cắt ở đấy về ra hàng gội đầu sấy tóc ai cũng khen ko ngớt lời. Các mẹ cứ ra đấy cắt thử đi, đảm bảo ưng ý. Tớ cũng mới đi cắt về, chồng khen lắm. Chồng tớ cũng ra hiệu đó cắt tóc luôn.

Truong_Ly
12-31-2011, 05:04 PM
Mọi khi mình hay cắt tóc ở Nhung Blue ở Trần Xuân Soạn, thấy cũng hợp, nhưng dạo này chuyển ra Mỹ Đình, ngại ra đấy xa, hôm qua mò mẫm lên mạng tìm các địa chỉ cắt tóc đẹp ở Mỹ Đình và được mọi người giới thiệu cho Moly hair do người Hàn làm, thấy cũng tò mò, thế là sáng nay mò ra salon cắt. Đúng là tiền nào của ấy, phong cách phục vụ khác hẳn mấy hàng tóc ở Việt Nam. Xem trên website thấy ghi ở villa D27, the Manor, lúc đến đấy không thấy đâu, mình gọi cho cửa hàng thì được nhân viên rất nhiệt tình ra đón tận nơi, thấy rất ưng ý với thái độ của nhân viên này. Đến khi tới salon, mở cửa bước vào, 1 loạt nhân viên cúi người chào, rồi mời mình ra ghế ngồi, hỏi han tư vấn xem mình định làm gì. Mình nhuộm tóc rồi cắt luôn, chọn anh Moly, là chủ cửa hàng cắt, thì đắt hơn là anh quản lý cửa hàng(cũng là người Hàn). Anh Moly đến hỏi mình thích nhuộm màu gì, cắt kiểu gì. Trong lúc chờ đợi nhuộm tóc, nhân viên mang đến cho mình quyển tạp chí và mời mình uống cafe. Nhưng có lẽ thích nhất là cách họ nhẹ nhàng với tóc mình, nhuộm họ nhẹ nhàng nhấc từng sợi lên, chứ k chải phần phật tóc rụng lả tả như mấy cửa hàng VN. Rồi đến khi gội đầu, họ cũng chỉ dùng thịt tay gội, chứ k dùng móng tay gãi. Nhuộm xong, anh Moly cắt tóc cho mình, thấy quả thật rất ưng ý, về nhà ai cũng khen. Mà mặt mình cũng thuộc loại khó cắt, vì mặt to, tóc lại mỏng, thế mà anh ấy cắt xong, tạo kiểu trông rất hợp. Khi nhìn bảng giá trên mạng, thấy cũng đắt, nhưng khi đến, đắt lại hóa rẻ, vì mình nhuộm được miễn phí tiền cắt, lại được phát cho thẻ tích điểm. Mình thấy rất vui vì tìm được cửa hàng rất ưng ý, thà chịu khó bỏ thêm ít tiền mà được cái đầu đẹp và thái độ phục vụ tuyệt vời thế này thì còn hơn cái kiểu chen lấn chờ đợi ở mấy cửa hàng Vn. Về đến nhà, mình tính phải lên mạng để nhận xét luôn để mọi người biết 1 địa chỉ đáng đồng tiền bát gạo để đến. Khi mình viết bài này, chồng mình ngồi cạnh mắng "em viết ngắn thôi, viết dài thế người ta tưởng mình PR cho cửa hàng", nhưng quả thật quá nhiều điều đáng khen, không viết dài không được. Còn tin hay k là do mọi người thôi

BiBi_Pinkyshop
01-03-2012, 10:01 AM
Mấy hôm nghỉ mình cũng vừa đi cắt tóc thay đổi phong cách chút. Cắt mái bằng trông công nhận trẻ trung hơn hẳn hii, ai cũng khen. Mình cắt ở gần nhà CHồng mình bên Ngọc Lâm ý ah. Có 80k mà đẹp, em cắt tóc (là nam) khá tận tình và cẩn thận, nhẹ nhàng, cắt như thế nào cũng nói trước với khách... Túm lại mình thấy ko quá cầu kỳ thì cắt ở đây cũng khá ổn với mức giá quá tốt luôn hii

thongoc2212
01-03-2012, 11:14 AM
Mọi khi mình hay cắt tóc ở Nhung Blue ở Trần Xuân Soạn, thấy cũng hợp, nhưng dạo này chuyển ra Mỹ Đình, ngại ra đấy xa, hôm qua mò mẫm lên mạng tìm các địa chỉ cắt tóc đẹp ở Mỹ Đình và được mọi người giới thiệu cho Moly hair do người Hàn làm, thấy cũng tò mò, thế là sáng nay mò ra salon cắt. Đúng là tiền nào của ấy, phong cách phục vụ khác hẳn mấy hàng tóc ở Việt Nam. Xem trên website thấy ghi ở villa D27, the Manor, lúc đến đấy không thấy đâu, mình gọi cho cửa hàng thì được nhân viên rất nhiệt tình ra đón tận nơi, thấy rất ưng ý với thái độ của nhân viên này. Đến khi tới salon, mở cửa bước vào, 1 loạt nhân viên cúi người chào, rồi mời mình ra ghế ngồi, hỏi han tư vấn xem mình định làm gì. Mình nhuộm tóc rồi cắt luôn, chọn anh Moly, là chủ cửa hàng cắt, thì đắt hơn là anh quản lý cửa hàng(cũng là người Hàn). Anh Moly đến hỏi mình thích nhuộm màu gì, cắt kiểu gì. Trong lúc chờ đợi nhuộm tóc, nhân viên mang đến cho mình quyển tạp chí và mời mình uống cafe. Nhưng có lẽ thích nhất là cách họ nhẹ nhàng với tóc mình, nhuộm họ nhẹ nhàng nhấc từng sợi lên, chứ k chải phần phật tóc rụng lả tả như mấy cửa hàng VN. Rồi đến khi gội đầu, họ cũng chỉ dùng thịt tay gội, chứ k dùng móng tay gãi. Nhuộm xong, anh Moly cắt tóc cho mình, thấy quả thật rất ưng ý, về nhà ai cũng khen. Mà mặt mình cũng thuộc loại khó cắt, vì mặt to, tóc lại mỏng, thế mà anh ấy cắt xong, tạo kiểu trông rất hợp. Khi nhìn bảng giá trên mạng, thấy cũng đắt, nhưng khi đến, đắt lại hóa rẻ, vì mình nhuộm được miễn phí tiền cắt, lại được phát cho thẻ tích điểm. Mình thấy rất vui vì tìm được cửa hàng rất ưng ý, thà chịu khó bỏ thêm ít tiền mà được cái đầu đẹp và thái độ phục vụ tuyệt vời thế này thì còn hơn cái kiểu chen lấn chờ đợi ở mấy cửa hàng Vn. Về đến nhà, mình tính phải lên mạng để nhận xét luôn để mọi người biết 1 địa chỉ đáng đồng tiền bát gạo để đến. Khi mình viết bài này, chồng mình ngồi cạnh mắng "em viết ngắn thôi, viết dài thế người ta tưởng mình PR cho cửa hàng", nhưng quả thật quá nhiều điều đáng khen, không viết dài không được. Còn tin hay k là do mọi người thôi

Nghe mẹ nó nói mà ham quá,e m cũng đang muốn đi ép phồng vì tóc em mỏng kinh khủng, mẹ nó làm tóc hết bnhiêu vậy, để em tham khảo với, em hóng hớt các mẹ tý, bây giờ thấy ưa chuộng nam cắt tóc hơn các mẹ nhỉ..

menhatminh154
01-09-2012, 08:03 PM
em cung muon di cat nhung cat nhuom het bao nhieu ah

Lamme123
01-10-2012, 09:15 AM
Địa chỉ cụ tỉ thế nào chị? mà giá cả nữa :))

tuanhairsalon
01-14-2012, 11:23 PM
em cung muon di cat nhung cat nhuom het bao nhieu ah
nhuom khuyen mai cat ban luon.ko dep ko lay tien ban a.

MsDieuAnh
01-14-2012, 11:38 PM
Me_ Bao xem có thể tổng hợp các cửa hàng cắt tóc mà các mẹ giới thiệu lên trang đầu không ạ

Minzy Shop
01-15-2012, 06:22 PM
Em ở Lạc Trung thì có chỗ nào cắt tóc đẹp không ạ? Chán quá tìm mãi không có chỗ nào cắt tóc đẹp. Hôm nọ phỡn lên ra cắt tóc ở tiệm đầu ngõ nó cắt xấu dã man, về mà không muốn soi gương nữa. Không dám xõa tóc ngày nào cũng phải cột cao lên. Đã thế nó tỉa cao quá tóc toàn xổ ra phải lấy cặp tăm cặp chi chít cả đầu ấy! Ức muốn khóc luôn!

NHA_4_CHI_EM
01-17-2012, 08:00 AM

Có phải anh này người gầy,nhỏ ko nhỉ ?Đúng thì mình đã từng làm khách của anh ấy 8,9 năm trước với quả đầu ko thể te tua hơn .Ko biết bây giờ tay nghề của anh thế nào rồi :-D

Truong_Ly
01-18-2012, 09:09 AM
Bạn lamme123 vào trang web này mà xem nhé.
my.opera.com/hairsalonmoly/

zero_darling
02-02-2012, 10:54 AM
mình hay cắt ở louis 145 pháo đài láng ý. a chủ salon cắt đẹp cực, đặc biêt là cắt tóc ngắn. hôm trước đưa bà chị ra cắt tóc, thấy cắt đẹp quá nên mình chấp nhận hy sinh bộ tóc dài để cắt ngắn.......nhìn trẻ ra bao nhiêu mà mất có 150k

Ngắn là đến cỡ nào hả c? tại truớc e có để ngắn, nhưng h chồng con rồi phải dể hơi dài chút xíu thì k biết ngắn ngang vai thì a ý có cắt k ah?
Cảm ơn mẹ nó nhé.

lovebaby0000
02-03-2012, 03:11 PM
Em bây giờ là khách quen của Salon Quang Balan ở 106 Thụy Khuê, anh ấy cắt và nhuộm bền màu lắm các mẹ ạ.

lovebaby0000
02-03-2012, 04:00 PM
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/487341-C%C3%B3-m%E1%BA%B9-n%C3%A0o-l%C3%A0m-t%C3%B3c-%E1%BB%9F-Salon-Louis-145-Ph%C3%A1o-%C4%90%C3%A0i-L%C3%A1ng-ch%C6%B0a?p=8949266&posted=1#post8949266
Các mẹ hãy tham khảo kĩ nếu không muốn bị sập bẫy...

cutyquay
02-03-2012, 08:13 PM
Lần trước em hay cắt ở Phương Thủy Lí Quốc Sư có Dũng người Sài Gòn cắt đẹp lắm, tính tình lại nhẹ nhàng, cẩn thận. Bây giờ anh này tách ra làm riêng ở chỗ Đoàn trần Nghiêp ý. Chị nào có nhu cầu thử qua xem sao nhé!
Cho mình hỏi anh Dũng người sài gòn này có phải trên mặt có vết chàm hay bớt màu xanh nhạt nhạt không? Trước mình cũng cắt của một anh tên Dũng người SG rất ưng ý, anh ấy chuyển qua tiệm nào là mình theo đến tiệm đó nhưng sau một lần anh ấy đột ngột về SG xong mình mất dấu luôn à

cutyquay
02-13-2012, 09:16 PM
Có mẹ nào biết Salon Bảo Chung ở 46 Hàng Vải chuyển đi đâu rùi ko ạh? Hàng đó đột ngột chuyển đi mà hem thông báo cho KH biết j cả, qua mấy hàng xung quanh hỏi mà hàng xóm ko ai nói, toàn kêu ko biết chứ! :confused:

Salon Bảo Chung mới chuyển về số 10 Hàng Rươi rồi bạn nhé

cutyquay
02-13-2012, 09:54 PM
- Tình hình là mình đã kiên trì đọc hết 60 trang của topic và thứ 7 tuần rồi đã quyết định đến CH Lan Anh ở 61 Quán Sứ để thử nghiệm, tóc mình dài qua vai 1 tý sau một hồi trao đổi ý muốn của mình với hai chị em, mình được người em trai của chị chủ tỉa sơ qua giữ nguyên độ dài của tóc và uốn xoăn sóng to. Tổng chi phí cắt, gội, uốn và nhuộm hết 1,6tr. Kết quả trông mình cũng tạm ổn, kiểu tóc khá phù hợp với gương mặt, không cầu kỳ trong chăm sóc. Túm lại là mình ưng ý.
- Còn về hiệu Tony Tuấn ở Bát sứ cách đây 1 năm mình đã cắt ở hiệu đó 2 lần, lần đầu thì mình đang để tóc xoăn sang đó anh Tuấn cắt lại tóc cho mình thành kiểu cup phồng khá hợp với mình nhưng mà cứ mỗi lần gội phải sấy thì mới đẹp. Anh này có tật nói nhiều, nặng về trình bày và đề cao bản thân. Sau đó khoảng 2 tháng mình quay lại để anh sửa tóc và quyết định nghe theo tư vấn của anh là ép tóc cho khỏi mất công sấy tóc. Lần này mình mất 800k mà về cái đầu như dở hơi, cả cty mình chẳng ai phát hiện ra mình sửa hay ép tóc cả, khi nói ra mọi người còn bảo là thà em để như cũ còn hơn. Thế là từ đấy mình k quay lại đó nữa.

anhkiet99
02-21-2012, 04:36 PM
Các mẹ có biết địa chỉ cắt tóc đẹp nào ở quanh khu vực quận Hoàn Kiếm và quận Ba Đình ko chỉ giúp mình với. Cuối năm rồi, tóc mình dài quá định đi tỉa tót lại nhưng không có thời gian, hiệu nào cũng đông nghẹt người, xong cái đầu chắc phải mất nửa ngày. Những hiệu vắng vắng thì không có thợ cắt lành nghề, nhỡ cắt hỏng thì...chít. Các mẹ biết hiệu nào nhỏ nhỏ thôi nhưng cắt tỉa được và ko phải chờ lâu thì chỉ giúp mình với. Tks nhiều.

Mình đã từng cắt tóc ở nhiều salon nhưng mình thích mỗi địa chỉ ở 67 Trung Kính - Salon Anh Sài Gòn. Bạn đến đó sẽ không làm bạn thất vọng. Mỗi tội sợ bạn đi hơi xa thôi!

kimkokun
02-26-2012, 01:21 PM
Từ ngày sinh con bị tự kỷ em chẳng thiết gì đến tóc tai cả. Nhưng mẹ chồng em vừa đi cắt tóc ở chỗ anh Quang ở 106 Thụy khuê, phải công nhận là "tây" lắm, đơn giản, nhưng sang trọng. Nhuộm cái màu gì em cũng ko mô tả được, nhưng trông đẹp lắm. Bà nội bảo em: con sửa lại tóc đi cho thằng chồng mày nó khỏi ngán ngẩm. Hóa ra, chồng em "chán" em rồi hay sao. Nhưng mà nghĩ đến thằng Rô nhà em bị tự kỷ em chẳng thiết gì nữa. Chán và chán, thế thôi. em cung cấp cho mọi người địa chỉ và điện thoại, mọi ng thích thì đến mà làm tóc nhá. Làm xong động viên em vài câu để em còn đi. À, mà phải book lịch hẹnk trước đấy, mỗi ngày chỉ nhận max là 3 người thôi. Anh ấy là giám đốc học viện sáng tạo hãng schwarzkop tại VN nên đi công tác liên tục nên phải hẹn lịch ah. anh Quang: 098 999 39 63.

trangthanhdo
02-26-2012, 01:35 PM
Em ở Lạc Trung thì có chỗ nào cắt tóc đẹp không ạ? Chán quá tìm mãi không có chỗ nào cắt tóc đẹp. Hôm nọ phỡn lên ra cắt tóc ở tiệm đầu ngõ nó cắt xấu dã man, về mà không muốn soi gương nữa. Không dám xõa tóc ngày nào cũng phải cột cao lên. Đã thế nó tỉa cao quá tóc toàn xổ ra phải lấy cặp tăm cặp chi chít cả đầu ấy! Ức muốn khóc luôn!

LẠc trung có quán anh thanh tên là monaco ở 80 lạc trung ý, làm trước 5h chiều, tóc đẹp, nhiều kiểu lạ, không phải uấn sấy nhiều vì nó giữ nếp

TuyetLinh
02-27-2012, 03:45 PM
các mẹ ơi không biết chỗ làm tóc salon quốc tế 3a thế nào nhỉ, thấy nó bán vourcher nhommua cũng rẻ rẻ em định ép phát, hôm trước định qua cho mẹ Mimam làm nhưng xa quá nên chẳng đi được. thấy chỗ đấy giá cũng được ( mắc bệnh tham mà). Mẹ nào làm rồi cho em tý nhận xét nhé. chứ rẻ một tí đầu lại hỏng thì chán lắm

TuyetLinh
02-27-2012, 03:47 PM
Các mẹ ơi không biết chỗ làm tóc salon quốc tế 3a thế nào nhỉ, thấy nó bán vourcher nhommua cũng rẻ rẻ em định ép phát, hôm trước định qua cho mẹ Mimam làm nhưng xa quá nên chẳng đi được chỗ chị Mimam nhiều người làm thấy khen lắm. Còn chỗ 3A thì em không biết thế nào thấy chỗ đấy giá cũng được ( mắc bệnh tham mà) lại gần nhà. Mẹ nào làm rồi cho em tý nhận xét nhé. chứ rẻ một tí đầu lại hỏng thì chán lắm

mebeKem2009
03-05-2012, 03:37 PM
Mỗi mẹ tư vấn một kiểu, đọc xong hoa cả mắt. Mẹ nào ở mạn Trung Tự, chùa Bộc mà có địa chỉ hay hay thì post lên giúp mình với nhá, mình vừa sinh xong k đi được xa mà đầu tóc chán quá rùi cũng đang muốn sửa sang tý.

lephuloc
03-06-2012, 02:34 AM
cắt ở salon 4 teen 316 Văn Chương i các me ơi chủ wan trước quản lí salon thu phương 179b Lê Duân h mở làm riêng ở 316 ngo Văn Chương Salon 4 teen i lên mang mà search nổi tiếng phết cắt gội 100k các mẹ ạ

anhkiet99
03-09-2012, 03:47 PM
mình hno cắt ở Tiến Lương - Hòa Mã, đang dài ngang vai anh, nhờ anh í tư vẫn cắt cho kiểu gì trẻ trẻ nhưng tóm lại cắt xong vẫn chưa trẻ và ưng lắm , cắt 200k cả gội nhé. Giờ đang muốn đi làm xoăn ngắn, có mẹ nào biết chỗ làm xoăn ngắn ở đâu có kiểu trẻ, đẹp ko? Muốn hỏi kỹ như vậy vì ox ko muốn cho làm xoăn nhưng mình vẫn cố nên phải đẹp đẹp tí ko về lại bị chê

nhưng ban đang ơ khu nào? mình thường làm ơ phố trung kính trung hòa ở dó làm ok lám ban thử qua làm xem,mình nhớ là ở 67 trung kính.

dieulinh86
03-09-2012, 03:50 PM
uhm,mình cũng đang muốn căt tóc ngắn,nhưng nhà ở Tả Thanh Oai cơ,không có mấy quán cắt đẹp..:(

anhkiet99
03-09-2012, 04:27 PM
các me thử qua salon anh sài gòn ở 67 trung kính xem, anh chủ cắt uốn xoăn ép phồng rất đẹp gia cả hơp lý

me_nghechutchit
03-09-2012, 07:58 PM

Chia buồn với mẹ này. Con em họ mình cũng thấy mẹ nào đó chia sẻ trên này là làm tóc ở D&Y Giảng Võ đẹp, nó ra đấy làm xoăn.
Nói thật là thất vọng tràn trề. Họ tư vấn cho nó là muốn dưỡng nhiều, đỡ hỏng tóc thì chọn gói làm xoăn nhiều dưỡng chất giá 2tr500k. Nó nghe theo. Làm xoăn xong nhìn đã thấy chán vì người ta tỉa tóc cho nó cái kiểu mà mình nghĩ chỉ các bà già là hợp. Chưa hết, các chân tóc đều bị gẫy nếp vào do chun quấn lô đè lên. Nhìn phần mái nó gẫy nếp vào trông không thể mê nổi. Nó ức phát khóc. Ở lì trong nhà 3 ngày ko dám đi đâu. Đến ngày thứ 4 mình qua nhìn tóc nó cũng ức chế thay, bèn đèo nó ra tiệm đó bắt đền. Bọn thợ thì lơ ngơ. Thằng thợ Trung Quốc nó hỏi muốn sửa thế nào nó sẽ sửa thế đấy. Mình bảo: tôi chưa thấy ở đâu làm tóc xoăn xấu & ẩu thế, cắt tóc thì xấu, bằng chằn chặn. Chân tóc gẫy hết nếp, anh muón sửa thế nào cho hết gẫy nếp thì sửa. Nó bảo nhân viên làm xoăn lại cho con em mình, kết quả là hỏng & xấu tệ hơn. Thế mà bọn nhân viên cứ luôn mồm "ĐÂy là thầy dạy ở đây rồi chị ạ, chị yên tâm".
Con bé khóc luôn tại chỗ. Ra khỏi cửa hàng nó đòi mình phải tìm chỗ nào đấy cho nó sửa lại luôn quả đầu kinh khủng ấy. Minh gọi cho mấy đứa bạn rồi quyết định đưa nó ra salon Đức ở Nguỹen Hữu Huân sửa. Tóc nó phải cắt đi 20cm (công nó nuôi 2 năm trời) mới hết chỗ cháy hỏng.

Kết luận: đừng bao giờ nên ra D&Y Giảng Võ làm đầu hay cắt tóc. Mà nếu có lỡ làm ở đâu mà bị hỏng rồi thì tốt nhất đừng quay lại đó mong nó sửa cho đẹp vì tay nghề nó mà ok thì ok ngay từ đầu rồi.

anhkiet99
03-10-2012, 03:00 PM
bạn có thể đi cố lên cầu trung hòa ở đó cắt đẹp lắm mình không nhớ dịa chỉ nhưng có số điện thoại 0985 224 199.anh ý cắt đau ngắn va làm xoăn rất đẹp.

Ngoc Diep Dang
03-10-2012, 03:07 PM
EM toàn cắt uốn nhuộm...ở Hà Thu số 1 Lê Duẩn ah. Gần đầu Điện Biên Phủ rẽ vào đối diện với ngã 3 Cao Bá Quát ah.

anhkiet99
03-10-2012, 03:31 PM
bạn muốn cắt tóc ngắn đẹp mình có môt địa chỉ cắt rất đẹp salon anh sài gòn ở số 67 phố trung kính

anhkiet99
03-11-2012, 02:28 PM
khuôn mặt bạn nói như vậy la hình trái tim tóc xoăn có thể làm mềm mại khuôn mặt của bạn.nếu tóc ngắn bạn cần để tóc gáy nhiều.nếu có quá nhiều tóc phần đỉnh đầu se làm măt ban hình tam giác se khó coi.mình có một địa chỉ rất tin cậy ở số 67 phố trung kính bạn thử qua xem.chúc bạn sớm có kiẻu tóc đẹp.

Nhimcao
03-11-2012, 02:31 PM
EM CẮT tóc tém ở hàng LAN ANH, 61 quán sứ rất ưng ý các chị ạ, do anh Dũng (em trai chị Lan Anh cắt), NHƯNG em chỉ mới thử nghiệm tóc tém thôi, nên k có coment gì với các dáng tóc khác.

giờ thì thik tóc dài, hic hic, k biết nuôi bao giờ cho xong.

anhkiet99
03-11-2012, 02:38 PM
phù đọc hết 18 trang thấy laonj hết cả lên but có vẻ mình sẽ ra chỗ chị Phương ở phương mai thử coi n:D

tóc tai đừng có thử bạn ơi tim địa chỉ tin cậy mà làm.mình có một địa chỉ rât ok.bạn wa salon anh sài gòn ở phố trung kính anh ý căt đẹp lắm

vibeyeu
03-11-2012, 02:45 PM
tóc tai đừng có thử bạn ơi tim địa chỉ tin cậy mà làm.mình có một địa chỉ rât ok.bạn wa salon anh sài gòn ở phố trung kính anh ý căt đẹp lắm
Hì. ng ta bỉu 'you don't try you don't know" mà. Néu các mẹ thấy địa chỉ nào giới thiệu,qua đó làm những dịch vụ nhỏ như gội đầu trước,rùi xem khách đến làm thế nào là có thẻ đoán đc. Các mẹ chia sẻ ng thì trải nghiệm thật,người thì quảng cáo...nhưng em nghĩ phải thử mới biết,vì có những cửa hàng uy tín thì nhiều khi vẫn làm hỏng như thường hoặc ko hợp gu....nên phải thử để tìm đc chỗ ưng ý nhất đúng ko ạ?

anhkiet99
03-11-2012, 02:46 PM
Thế khu vực Cầu Giấy nhà em thì cắt ở đâu được ạ? Hôm nọ em vừa bị tiền mất tật mang nè. hic.. Em sinh bé được 8t định ép lại tóc. Ai dè vừa bôi thuốc lên đầu thì nóng ran như bị đỏ nước sôi.huhu...

nếu ở cầu giấy bạn đi lên phố trung kính có 1,5km thôi qua salon anh sài gòn bạn rất yên tâm về chất lượng cung như cách phục vụ.cơ quan mình toàn làm ở đó thui.

hopshopgo
03-11-2012, 11:27 PM
Nói thật là mình cũng đang muốn tìm chỗ để làm kiểu tóc mới, nhưng mình cứ thấy ai PR một cách dồn dập, lộ liễu thì mình cũng không muốn thử đâu :D

anhkiet99
03-12-2012, 12:16 PM
quan trọng là mẹ nó đang ở khu vực nào?mình có dịa chi này căt rất đẹp ở số 67 phố trung kính gân cầu trung hòa ý.a ý đoat rât nhiều giai, mình và mẹ mình căt của a ý mấy năm nay rôi.bạn thử qua xem

anhkiet99
03-12-2012, 12:27 PM
mình ở đường trân duy hưng có mẹ nào có địa chỉ cắt tóc đẹp không, giơi thiệu cho mình với?

anhkiet99
03-12-2012, 01:21 PM
mình chuyên làm ở gần cơ quan mình đi làm nhiêu nơi mình cung biết tí về sản phẩm.nhưng mình thầy salon anh sài gòn ở 67 trung kính làm thuốc xịn giá hợp lý.bạn qua do thử xem

anhkiet99
03-12-2012, 01:31 PM
bạn ra địa chỉ 67 phố trung kính mình thấy bạn mình cắt nhiều ở đó ai cung khen đẹp.:

anhkiet99
03-12-2012, 01:45 PM
các mẹ ở gần trung hòa thì ra em trai cua anh thượng cung doạt rât nhiêu giải cắt rất đẹp nhưng giá cung hơi chat. cắt gội 250k.nhưng a ý cắt đẹp và rất cẩn thân.

anhkiet99
03-12-2012, 01:51 PM
bạn có thê ra salon anh sai gòn 67 phố trung kính gân đường trần duy hưng hay ra thượng ở 50 lương thế vinh

anhkiet99
03-12-2012, 02:01 PM
nếu ép tóc ra thương 50 lương thê vinh uôn xoăn ra anh sài gòn 67 phố trung kính

anhkiet99
03-12-2012, 02:19 PM
làm xoăn ở anh sài gòn 67trung kính lọn to tự nhiên không cần vuốt keo giá tư 600k đến 1,2k các mẹ tham khảo xem

tytom11
03-12-2012, 02:24 PM
nick anhkiet99 PR lộ liễu quá, sao mod chưa xử lý nhỉ

anhkiet99
03-12-2012, 02:36 PM
làm xoăn mà 1.700k thì chat quá hang schwarzkopf la bình thường mà.các mẹ biết chô nào rẻ hơn không?

lisa_lisa
03-14-2012, 01:14 PM
ở đối diện chợ Hôm có cửa hàng cắt cũng đẹp lắm

Vợ anh béo
03-20-2012, 12:39 PM
Đọc mấy bài của anhkiet99 tức muốn nổ mắt. Đây là nơi các mẹ chia sẻ kinh nghiệm chứ ko phải là nơi để pr. CH này chắc mới mọc chả có khách nên chủ quán rỗi rãi lên đây chèo kéo. Tôi ko biết bạn cắt tóc đẹp hay ko? nhưng tôi chưa nghe tên bao giờ. và cũng k bgio tôi qua CH bạn cắt.

vibeyeu
03-20-2012, 01:27 PM
Đọc mấy bài của anhkiet99 tức muốn nổ mắt. Đây là nơi các mẹ chia sẻ kinh nghiệm chứ ko phải là nơi để pr. CH này chắc mới mọc chả có khách nên chủ quán rỗi rãi lên đây chèo kéo. Tôi ko biết bạn cắt tóc đẹp hay ko? nhưng tôi chưa nghe tên bao giờ. và cũng k bgio tôi qua CH bạn cắt.
đống ý ạ, nghe phát là bít rùi....các mẹ trên này cũng đủ thông thái mà, làm thế lộ quá

khiconbonbon
03-20-2012, 02:02 PM
e đang có ý định đi làm xoăn ở chỗ lạc trung ấy ạ, k biết giá cả làm xoăn và nhuộm cuả a Thanh như nào mọi ng nhỷ? a ấy nhuộm có được k ạ? k biết có phải xin số điện thoại để hẹn trước khi tới k? e đang thắc mắc k biết nên đi làm chỗ nào, vì nhỡ mà hỏng thì xót tóc lắm ạ :( tóc e dài tới cạp quần, nhưng mỏng, hi vọng là làm dc.

monalisa_linh
03-20-2012, 02:30 PM
tớ vừa ép ở tony Phúc ở hàng muối ý các mẹ tra gogle ra ngay ở đấy đang bán thẻ giảm giá trên mạng đấy đắt xắt ra miếng hôm nay ở cty 1 chị cũng đi nhuộm về miễn chê luôn .mấy bạn ở đấy cắt đẹp lắm tớ ngồi ép quan sát luôn khách đến cắt mừ ,,,hihi

hai_thuan
03-20-2012, 04:57 PM
làm đầu bây giờ toàn hơn 1 triệu,hết sạch cả tháng lương của e,hic hic!!!

Pa2ya
03-20-2012, 09:52 PM
e toàn mua voucher trên mấy trang ********, hotdeal.... thui, rẻ mà cũng đẹp lắm ý các mẹ ak :d

SadLavender
03-20-2012, 11:31 PM
Làm xoăn và nhuộm ở 71 Lý Nam Đế.
Có từng nấc giá cho mình chọn.

bim00n
04-17-2012, 08:52 AM
Mẹ nào mới làm ở Thanh Monaco về cho em xin giá với, tóc em dài ngang lưng rồi, giờ muốn cắt ngắn hẳn, kiểu tóc tém luôn ý ạ. Hoặc giá chỗ 70 Trần Xuân Soạn cũng được. Em vẫn đang phân vân vì chưa để tóc ngắn hẳn bao giờ. Cảm ơn các mẹ :D

haminh.panasonic
05-13-2012, 11:05 AM
Tức và Tức....Tức d...chịu được
Xin lỗi mọi người nhá, nhưng mà Tức, tức......
con mụ Hòa Ân ở Lý Nam Đế làm cho cái đầu rũ rượi như con điên, nhưng tức nhất là hỏng cha nó tóc. Về nhà sau 3 ngày gội lại thì ôi giời ơi, tóc cứ thế gãy ra từng đoạn. Khốn nạn cái thân em, nghe mọi người bảo uy tín, lại còn lên tivi phỏng vấn nữa cơ chứ.
Đi cả ngày, về nhà bị thằng chồng "trẻ" bĩu môi, kêu là trông như mấy bà già làm ở công ty.
Buỏi tối đi ngủ, nó mới vuốt ve vài cái đã rụng bố nó ra gối. Nó bảo "đành rằng vợ không phải hoàn toàn sở hữu của chồng, nhưng nên thông minh lựa chọn chỗ uy tín mà làm"
Thế mới biết, từ trước đến nay chẳng bao giờ mình hỏi chồng cắt tóc ở đâu, nhưng lần nào nó về trông cũng "ngon lanh" cả....
Các chị ơi, đưng có quảng cáo cho những nơi chất lượng kém nhá.....

vibeyeu
05-14-2012, 09:48 PM
Chia buồn với chị, nhiều khi tóc hỏng thì đúng là tức lắm, xót xa vô cùng. Em thì chưa nghe chỗ này bao giờ....nhiều chỗ quảng cáo nhưng có úc cũng vẫn hỏng như thường
con mụ Hòa Ân ở Lý Nam Đế làm cho cái đầu rũ rượi như con điên, nhưng tức nhất là hỏng cha nó tóc. Về nhà sau 3 ngày gội lại thì ôi giời ơi, tóc cứ thế gãy ra từng đoạn. Khốn nạn cái thân em, nghe mọi người bảo uy tín, lại còn lên tivi phỏng vấn nữa cơ chứ.
Đi cả ngày, về nhà bị thằng chồng "trẻ" bĩu môi, kêu là trông như mấy bà già làm ở công ty.
Buỏi tối đi ngủ, nó mới vuốt ve vài cái đã rụng bố nó ra gối. Nó bảo "đành rằng vợ không phải hoàn toàn sở hữu của chồng, nhưng nên thông minh lựa chọn chỗ uy tín mà làm"
Thế mới biết, từ trước đến nay chẳng bao giờ mình hỏi chồng cắt tóc ở đâu, nhưng lần nào nó về trông cũng "ngon lanh" cả....

teppymum
05-14-2012, 10:04 PM
85 giảng võ nhé..cắt tóc, làm xoanư. ok

tuvvbk
05-14-2012, 11:05 PM
Ở Ba Đình có Nga ở Đội Cấn đó bạn. Mình thấy chị này cắt được. Giá là 200k/đầu.

thaolinh1011
05-15-2012, 04:49 PM
Ở Hoà Ân em cạch k bao giờ đến từ 3 4 năm trước rồi. Mang tiếng ép tóc loạ đắt nhất vẫn hỏng như thường. Mami em làm xoăn thì xơ xác. Tóc mất hết sức sống
EM khuyên chị đi làm xoăn đừng làm uốn setting mà làm xoăn tay thôi. Vừa rẻ, lại đẹp, k hại tóc, vẫn bền. EM làm xoan 3 năm nay rồ ( Xoăn tay 100%), tóc vẫn đẹp k xơ tẹo nào luôn. ^^

Chị có thể qua SALON LOUIS 145 PHÁO ĐÀI LÁNG- HN ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN và làm các dịch vụ về tóc. ^^

cnn2012
05-17-2012, 11:10 PM
E thì làm ở Tony&guy Quán Thánh ạ, công nhận là giá khá chát, nhưng đáng lắm í.8-[8-[:o Hôm đó là bạn Tân làm (e vẫn giữ namecard của bạn í ạ). Nhân viên nhiệt tình, rất nghề, cắt tỉa kĩ càng rùi mới uốn. E rất ưng,tóc k bị hỏng, làm từ tháng 11/2011 mà bi h thả tóc vẫn gợn xoăn rất tự nhiên ạ !

tuanhairsalon
05-22-2012, 10:56 PM

hic nhu vay thi kho than chi wa.vay hom nao em moi chi

chuotcontime
05-23-2012, 08:01 AM
Đến Quang Balan đi chị, toàn cắt nhuộm cho người Nhật đó chị. Làm good lắm. Em phân tích luôn nhá, chịu khó đọc vì cái tính em là phải từ đầu đến cuối.
Em làm cho các công ty Nhật Bản. Em nhớ lần đầu Bà vợ của Sếp em rủ em đi cắt tóc để nhờ em phiên dịch luôn thể. Khi ấy phải hẹn anh Quang vì ông này hay đi công tác. Mò lên tận trụ sở của Học viện ngành tóc của Germany ở Hoàng Cầu, ông này là giám đóc. Ông ấy hỏi cặn kẽ, làm 1 mạch. Bà vợ của Sếp mê lắm, làm xong là đưa 1 cái phong bì không biết là bao nhiêu cho cả 2 đầu. Ông này đã từng cắt cho một nhiếp ảnh gia người Nhật, Sau 2 năm, cô ấy có dịp sang VN và tìm bằng được đến ông này để cám ơn và cắt (câu chuyện này dài lắm, ko kể hết đượccó, vì lúc đó em làm phiên dịch). Sau này em chuyển về làm foundation của Nhật thì hóa ra các chị người Nhật cũng hay book lịch của anh Quang. 1 ngày chỉ tiếp 2 khách hàng và phải hẹn trước. Em khen và chê như sau:
Khen:
- Là người có học thức, tốt nghiệp Đaịhọc mỹ thuật ở Ba Lan, đã 46 tuổi (mặc dù nhìn rất trẻ khoảng 30) nên rất cần thận, hòa nhã, vui vẻ
- Đưa ra lời khuyên rất hợp lý, logic
- Hoàn toàn không ép mọi người mua hàng (khoản này em sợ nhất là Công Tuấn ở Hoàng Hoa Thám, làm thì dở hơi mà bắt người ta mua dến 5 triệu hàng các loại, không mua thì nói đến xấu hổ)
- Hỏi rất kỹ về cuộc sống (hơi riêng tư) để đưa ra cách xử lý tóc
- Dùng hàng rất xịn
- Làm hóa chất ít nhất có thể nhưng vẫn đẹp và đặc biệt tự nhiên
- Màu nhuộm tuyệt vời (vì ông này đã tốt nghiệp hội họa)
- Cắt các kiểu rất mới đặc biệt ai cũng thấy nhẹ nhõm và thực sụ dễ chịu vì style của ông ấy

CHÊ:
- Hay đi công tác giảng dạy ở các nơi, vì thế khi chị em mình muốn làm lại ko được, phải hẹn qua mail hay nhắn tin qua điện thoại, nhưng bao giờ cũng trả lời dù rằng ông ấy đang ở nước ngoài.
- Nếu chị em mình muốn kiểu đầu công sở 1 chút thì ông ấy "xin lỗi" đánh xoẹt 1 cái và từ chối cắt (cái này em rất chê, mặc dù biết rằng đôi khi mình thích hòa đồng với mọi người trong văn phòng làm việc, nhưng ông ấy xin lỗi và đuổi khéo luôn---em tức lắm)
- Chưa già nhưng khó tính, nếu ai ăn mặc lôi thôi thì không tiếp.
- Giá dịch vụ không quá cao, nhưng nếu ai cao giọng hoặc có vẻ trên tiền thì ông ấy cắt xong - nhưng không lấy tiền và nhẹ nhàng tiễn khách dứt điểm không làm nữa (có 1 bà nào đó không ngớt lời xin lỗi nhưng mặt ông ấy vẫn lạnh như băng)

Nhận xét:
- Tiền nào của ấy
- Làm 1 lần nhưng chơi dài dài không phải cứ hàng tháng phải đến sửa lại
- Xét cho cùng: người ta cũng chịu khó tự tay làm từ A đến Z chứ không thuê bất kỳ thợ phụ nào, vì thế đáng để trân trọng công sức. Vấn đề ở chỗ, người ta muốn mọi việc phải hoàn hảo. Phần nữa, chị em mình có nhiều người coi thường nghề của họ, nhyưng cũng là tùy người thôi phải ko?
- Các chị ai muốn làm thì đăng ký nhá. 098 999 39 63
Chúc cuộc đời phụ nữ chúng mình luôn mềm mại và đẹp đẽ....hihihiiiiii
Ui, cũng thích nhưng tính cách thế này thì làm sao mà chiều nhỉ?

thuyanh.fr
05-23-2012, 07:29 PM
hjhj,
Cảm ơn mẹ phuong.thanh.jp nhá, sáng nay em đến làm tóc tại salon Quang Balan rồi. Cũng đâu có khó tính đâu,,, hjhj, hay vì em là đứa ruột để ngoài da nên ko nhận ra.
Em hài lòng lắm. Cắt & nhuộm rất ok. Với lại đúng là dân có học nên tiếp xúc cũng thấy khác.
Tóm lại, em like cho ông này nhá!

Phương xinh
05-23-2012, 07:32 PM
Mình đã cắt và làm các dịch vụ ở nhiều nơi nhưng đợt trước mua cái VC ở SO'o tại Bà Triệu,gần Vincom.Thật sự là dịch vụ ở đây rất ổn,mình mua VC nên giá rất rẻ mà lại đc phục vụ nhiệt tình.Thợ cắt tóc hầu hết là người TQ,có 1 phiên dịch bên cạnh.Mình thấy ưng ý vì dù ko hiểu tiếng nhưng lại cắt cho mình rất hợp.

chocolate_fudge202
05-23-2012, 08:51 PM
Em vừa đọc 1 chị khen chú Quang Ba Lan phải tìm hiểu luôn hihi..... Hôm nào hứng em lên nhờ vả chú ý xem sao. Chị nào cho em xin giá cắt và nhuộm chỗ chú Quang với ạ, em cám ơn các chị nhiều :D.

Chia buồn cùng chị haminh.panasonic nhé, mẹ em cũng bị tóc hỏng do thợ cẩu thả, nhưng tình trạng không đến mức của chị. Lần đó mẹ em tình cờ đọc báo thấy anh Minh Hàng Muối đạt giải cuộc thi nhân dịp 1000 năm Thăng Long, mẹ em nhuộm rồi uốn phồng, phục hồi tóc nữa.... Kết quả đáng ngạc nhiên hihi, tóc mềm đẹp hơn hẳn. Giờ chị cố gắng chăm sóc dưỡng cho tóc mau khỏe lại rồi đi phục hồi, em nghĩ cũng nhanh ổn thôi.

mebeKem2009
05-24-2012, 09:32 AM
Đến Quang Balan đi chị, toàn cắt nhuộm cho người Nhật đó chị. Làm good lắm. Em phân tích luôn nhá, chịu khó đọc vì cái tính em là phải từ đầu đến cuối.
Em làm cho các công ty Nhật Bản. Em nhớ lần đầu Bà vợ của Sếp em rủ em đi cắt tóc để nhờ em phiên dịch luôn thể. Khi ấy phải hẹn anh Quang vì ông này hay đi công tác. Mò lên tận trụ sở của Học viện ngành tóc của Germany ở Hoàng Cầu, ông này là giám đóc. Ông ấy hỏi cặn kẽ, làm 1 mạch. Bà vợ của Sếp mê lắm, làm xong là đưa 1 cái phong bì không biết là bao nhiêu cho cả 2 đầu. Ông này đã từng cắt cho một nhiếp ảnh gia người Nhật, Sau 2 năm, cô ấy có dịp sang VN và tìm bằng được đến ông này để cám ơn và cắt (câu chuyện này dài lắm, ko kể hết đượccó, vì lúc đó em làm phiên dịch). Sau này em chuyển về làm foundation của Nhật thì hóa ra các chị người Nhật cũng hay book lịch của anh Quang. 1 ngày chỉ tiếp 2 khách hàng và phải hẹn trước. Em khen và chê như sau:
Khen:
- Là người có học thức, tốt nghiệp Đaịhọc mỹ thuật ở Ba Lan, đã 46 tuổi (mặc dù nhìn rất trẻ khoảng 30) nên rất cần thận, hòa nhã, vui vẻ
- Hoàn toàn không ép mọi người mua hàng (khoản này em sợ nhất là Công Tuấn ở Hoàng Hoa Thám, làm thì dở hơi mà bắt người ta mua dến 5 triệu hàng các loại, không mua thì nói đến xấu hổ)
- Dùng hàng rất xịn
- Cắt các kiểu rất mới đặc biệt ai cũng thấy nhẹ nhõm và thực sụ dễ chịu vì style của ông ấy

CHÊ:
- Hay đi công tác giảng dạy ở các nơi, vì thế khi chị em mình muốn làm lại ko được, phải hẹn qua mail hay nhắn tin qua điện thoại, nhưng bao giờ cũng trả lời dù rằng ông ấy đang ở nước ngoài.
- Nếu chị em mình muốn kiểu đầu công sở 1 chút thì ông ấy "xin lỗi" đánh xoẹt 1 cái và từ chối cắt (cái này em rất chê, mặc dù biết rằng đôi khi mình thích hòa đồng với mọi người trong văn phòng làm việc, nhưng ông ấy xin lỗi và đuổi khéo luôn---em tức lắm)
- Chưa già nhưng khó tính, nếu ai ăn mặc lôi thôi thì không tiếp.
- Giá dịch vụ không quá cao, nhưng nếu ai cao giọng hoặc có vẻ trên tiền thì ông ấy cắt xong - nhưng không lấy tiền và nhẹ nhàng tiễn khách dứt điểm không làm nữa (có 1 bà nào đó không ngớt lời xin lỗi nhưng mặt ông ấy vẫn lạnh như băng)

Nhận xét:
- Tiền nào của ấy
- Xét cho cùng: người ta cũng chịu khó tự tay làm từ A đến Z chứ không thuê bất kỳ thợ phụ nào, vì thế đáng để trân trọng công sức. Vấn đề ở chỗ, người ta muốn mọi việc phải hoàn hảo. Phần nữa, chị em mình có nhiều người coi thường nghề của họ, nhyưng cũng là tùy người thôi phải ko?

Cắt rùi mới đọc cmt của bạn, tiếc quá. Tóc mình hơi khó cắt nên rất thích một người cẩn thận như vậy, và mình thấy như thế cũng đâu khó tính.hii.Đợt tới phải hẹn a này mới được, nhưng không biết giá rổ có chát quá k bạn nhỉ?

690294
05-24-2012, 04:32 PM
Thấy các mem khen Anh Quang Balan quá nên mình đã phải gọi điện đặt lịch chủ nhật này rồi. Hy vọng sẽ có đầu ưng ý

Loly21
05-24-2012, 04:52 PM
Chị search bác Google từ khóa : Vina tóc. Em đã cắt 2 lần ở đó, lúc đầu thì ngắn, sau dài ra vào phom đẹp lắm, đến mẹ em lạc hậu thế mà còn bảo lần sau cắt ở đấy tiếp ^.^

chocolate_fudge202
05-24-2012, 07:22 PM
Cắt rùi mới đọc cmt của bạn, tiếc quá. Tóc mình hơi khó cắt nên rất thích một người cẩn thận như vậy, và mình thấy như thế cũng đâu khó tính.hii.Đợt tới phải hẹn a này mới được, nhưng không biết giá rổ có chát quá k bạn nhỉ?
Em vừa đi hóng được tin cắt là 500k, nhuộm và uốn tóc tầm ngang vai là 1600k 1200k :).

Trang-Hair Salon
05-24-2012, 07:33 PM
có mẹ nào làm tóc thì ủng hộ salon mình nhé....đảm bảo các mẹ sẽ ưng ý khi làm đẹp nhà mình ................

Myphamjapan
05-29-2012, 02:23 PM
dạo này có chị nào qua chị Quyên ở đường Bưởi cắt tóc ko ạ, ko biêt tay nghề dạo này thế nào phong độ có ổn định ko ạ. trước em thấy đc mng khen lắm mà lại gần ngay nhà em, em tóc ngắn nên ko thể chuột bạch tùm lum đc, hỏng một phát là đi tong luôn

nhodenanh
05-29-2012, 03:07 PM
chúng mình cùng là phụ nữ nên mình cũng thấu hiểu được mái tóc quan trọng như thế nào.mình xin đươc tâm sự đôi điếu như thế này,hồi trước,cách đây chắc cũng phải đến 4 năm rùi,mái tóc của mình dài lắm,mình đi cắt tóc ở quán gần nhà ở đê la thành,mình bảo họ cắt bớt khoảng 10cm.các bạn biết không ,họ cắt đi nhiều hơn ý của mình,như vậy cũng không sao cả,cắt xong họ là thí cũng thấy ok.nhưng về nhà mình gội đầu để khô thi nó bung bét hết cả.sau đấy khoảng 2 tháng mình quyêt định cắt ngắn,mình hỏi bạn bè thi được cô bạn giới thiệu đến 145 pháo đài láng,bạn mình cắt o đấy cũng lâu rùi.mình nghe theo bạn,đến đó đươc anh Nam chủ quán cắt cho mình hài lòng luôn.từ đó đến nay mình chỉ cắt tóc và làm tóc ở đó.các bạn đang đắn đo về mái tóc của mình,hãy thử đến đó xem sao.mình tin các bạn sẽ hài lòng.145 pháo đài láng các bạn nha,salon louis.thank's cac bạn.

gaixinhxaydung
06-04-2012, 10:26 AM
Bữa vừa rồi mình từ SG ra HN cắt tóc thì thấy tiệm cắt tóc Hà Sài Gòn ở gần chợ Trương Định ( mình cũng không nhớ rõ địa chỉ nữa ) cắt rất đẹp mà giá lại không mắc rất phù hợp ! Lần sau chắc chắn mình sẽ đến đó nữa ! Các bạn thử đến đó nha !

bintu06
06-05-2012, 02:06 PM
Thấy các mem khen Anh Quang Balan quá nên mình đã phải gọi điện đặt lịch chủ nhật này rồi. Hy vọng sẽ có đầu ưng ý
***Bạn đã cắt tóc chưa ? có ưng ý không,cho các mem biết với.Mình cũng đang có ý định cắt của anh này nhưng còn phân vân vì giá hơi chát(nếu đẹp cũng nghiến răng:))

cogaithoitrang
06-05-2012, 04:59 PM
Bảo chung - Hàng Rươi- cắt rất hợp với tóc dài , bay và tự nhiên ! Dáng tóc đẹp , nhưng giá hơi chát...tầm 500k

MEOMAP1987
06-05-2012, 05:02 PM
E hay cắt nhà Hair Salon Hồng Duyên. Địa chỉ: Số 30 Ngõ 612- Đê La Thành - Hà Nội.
Đợt trc cắt là 250k cả gội,các mẹ alo hẹn lịch và c Duyen cắt nhé,dễ thương và cẩn thận lắm
t1 có thợ chuyên gia TQ nhg m ko thích lắm thih c Duyên cắt hơn
Nc là khá ưng ý khi cắt ở đây!

thuyanh.fr
06-13-2012, 12:20 AM
Cắt ở anh Quang Ba lan đẹp mà, cảm thấy nhẹ nhõm và trẻ trung đúng ko???? Hjhjhj

nhungcaokeu
06-15-2012, 12:10 AM
***Bạn đã cắt tóc chưa ? có ưng ý không,cho các mem biết với.Mình cũng đang có ý định cắt của anh này nhưng còn phân vân vì giá hơi chát(nếu đẹp cũng nghiến răng:))

Tình hình là em phải "tóm" tận nơi, vì gọi điện thì chưa về VN, may quá, em đi chơi qua salon, thấy có anh ấy nên vào cắt luôn. Ông này kỹ tính, nhưng em chấp nhận, vì cắt theo dáng tây tây, còn màu nhuộm thì chỉ có thể thốt lên: Tuyệt! đúng là dân tốt nghiệp đại học mỹ thuật có khác, không chê vào đâu được í.....

nhungcaokeu
06-15-2012, 12:15 AM

Quên mất, phải nói với mọi người thế này nhí: nếu gọi điện mà không nghe máy thì tốt nhất mọi người gửi tin nhắn cho ông ấy hoặc mail cho ông ấy, vì ông ấy hay đi công tác lắm. Hôm trước em đến thì hóa ra ông ấy vừa về, nhưng được cái nhiệt tình, làm 1 mạch từ 6:20 đến gần 10h tối luôn. số DT và địa chỉ mail của ông ấy em ghi lại trên card đây này: 098 999 39 63, quangbalan@gmail.com

chocolate_fudge202
06-18-2012, 08:58 PM
Khen:
- Dùng hàng rất xịn

Nhận xét:
- Tiền nào của ấy

Hihi em phải cám ơn chị Phương Thanh rất rất nhiều..... Chiều nay em vừa đi làm tóc chỗ chú Quang về, vì chú bằng tuổi bố em nên xưng chú cháu. Chứ Quang cứ bảo anh em cho nó thoải mái...nên là tuân lệnh he he. Trông nhận chú này trẻ thật ý ạ, em nghe chị nói rồi nhưng vẫn phải bất ngờ hihi. Chú vui vẻ, nhẹ nhàng và lịch sự lắm, chứ em không thấy khó tính 1 chút nào hết. 2 chú cháu nói chuyện tóc, rồi chuyển sang trường em học rồi đến quê em :D:D:D. Chú cũng tâm sự nhiều người bảo chú kiêu nhưng thật ra không phải. Trước khi làm tóc 2 người đã bàn bạc kĩ càng, thế mà khi làm xong, khách lại bảo sao không xoăn được như họ :rolleyes::rolleyes:. :rolleyes:Khách hàng của chú cũng chọn lọc, chứ không phải ai chú cũng nhận. C chỉ thích làm cho khách nào mà đã hiểu rõ gu, hay cách mà chú làm việc. Muốn được sáng tạo, mỗi lần đến là 1 phong cách hoàn toàn khác, muốn tác phẩm của mình có sự khác biệt với đám đông :yawinkle:;);).

Sáng nay em đến chỉ định cắt và nhuộm thôi, nhưng chú bảo tóc xơ và tổn thương nhiều rồi cần phải phục hồi. Em làm từ 10h-3h chiều mới xong, chú làm từ A-Z luôn ạ. Tóc em giờ mềm mượt hơn rất nhiều :D, cắt 500, uốn 800( em thấy uốn ở đây lại rẻ, chắc là do không dùng uốn kĩ thuật số, chú cũng nói giờ ai ai cũng đua nhau uốn KTS :D), phục hồi tóc 900, tinh dầu dưỡng tóc Mocorran Oil 820/100ml. Hết 3020, ngẫm ra thì em thấy cả đắt tí nào, tóc mình được chăm chút kĩ càng, rất đáng tiền mình bỏ ra hihi. Tóc em bị thợ cũ cắt hỏng, chú bảo chết mệt vì tóc của em. Xong xuôi còn nói vì sao chỗ này tóc lại để như vậy, hiệu quả như thế nào.... Chú nhiệt tình lắm luôn ạ, dặn dò em đến tận chỗ lấy xe :D. 1 tuần nữa em ra nhuộm hết 1650k, mất 3-4h, em mong chờ ngày đó hihi........

Tí quên em còn được chú khuyến mãi cho lọ phục hồi tóc 275k hihihi. Còn đưa cho em ít thuốc dưỡng tóc về ủ để lần sau quay lại nhuộm hihi....

BamẹNhímyêu
06-18-2012, 11:19 PM
ơ gái làm rồi à,xoăn hả,up hình lên đi

mecubi14
06-19-2012, 02:42 AM
Bữa vừa rồi mình từ SG ra HN cắt tóc thì thấy tiệm cắt tóc Hà Sài Gòn ở gần chợ Trương Định ( mình cũng không nhớ rõ địa chỉ nữa ) cắt rất đẹp mà giá lại không mắc rất phù hợp ! Lần sau chắc chắn mình sẽ đến đó nữa ! Các bạn thử đến đó nha !
chỗ này em thử rồi thấy cũng được,giá cả hợp lý.

junny248
06-19-2012, 11:31 AM
tìm mãi mới ra topic cắt tóc để vào comment: Hôm trước sau một hồi hoa mắt trên forum lamchame để tìm địa chỉ cắt tóc. Em đã đánh liều ra cửa hàng Kim Đức chỗ chùa láng để cắt tóc tém kiểu của Ngọc Diệp. Thợ chính ở đây cắt đẹp lắm ạ, em gọi cho chị Đức bảo chị í cắt cho em nhưng lúc đến thì chị í ko có nhà, lúc ngồi cắt cũng hơi run vì sợ thợ chính cắt không được. Nhưng kết quả thì ngoài mong đợi, tóc tỉa rất ôm, tóc e chỉ cần gội vào là cụp, nhìn cá tính và trẻ ra. Zai nhà em khen là em biết thành công rùi. Rổ rá thì cũng ổn, cắt 120k, nếu gội đầu nữa thì thêm 40k. Chắc từ h e lại chỉ biết đến đây thui cho yên tâm :)

linhanh2709
06-22-2012, 01:01 PM
Mời các mẹ qua thử 279 trần đăng ninh , gần chùa hà nhé . Đến với chúng em một lần các mẹ sẽ cảm thấy hài lòng... Mong đuơ j sự giúp đỡ và quan tâm của mọi người. Chúng e đang có chuơng trình khách hàng thân thiết cho mem của lamchame, giảm 20% cho các dịch vụ hóa chất . Khi đến các mẹ đặt trc dùm em 0906223485.. Many thanks

chocolate_fudge202
06-23-2012, 11:45 PM
Đấy, em cũng hóng hớt vào diễn đàn tìm chỗ cắt, rồi cũng đến Quang Ba Lan.... đẹp đúng không chị, nhưng mà em uón nhìu xèn hơn chị, vì bác ấy nói tồn thuốc hơn...đại khái thế, sau đó nhuộm nữa, mà em thấy hài lòng lắm, đi đâu ai cũng khen...., nhưng cũng phải nói rằng, nếu là ng bít thưởng thức kiểu đẹp tinh tế thì mới cảm nhận được, nhuộm xong là đẹp lắm đấy, mà màu rất khác biệt. "anh zai" nhà em bảo em bây giờ mới đúng là "thiếu lữ" mềm mại... Em định hôm nào nhờ ông ấy vẽ cho cái môi để đi xăm, vì hôm trước thấy bác ấy make-up cho 1 người trông dịu & nhẹ, thoáng qua cứ tưởng ko phấn son gì cả....

Dạ em rất là hài lòng chị à, tóc mềm mượt hơn rất nhiều. Tóc em hư tổn em mới bảo anh ý hay cắt ngắn nhất để em phục hồi, nhưng anh không đồng ý vì anh cũng tiếc tóc cho em lắm chứ. Thôi chúng ta khắc phục dần dần, tháng 10 em qua anh làm kiểu khác cho hí hí. Hơn tuần nữa em sẽ đến nhuộm, anh ý hightlight cho em luôn, nhưng nhẹ nhàng chứ không quá là nổi bật he he. Màu nhuộm cũ của em anh nói là làm da em trông càng đỏ hơn trong khi da em đã hồng hào, nhưng cũng làm tối đi :D :D. Tóc em uốn xoăn nhìn đẹp lắm, y như gái Hàn Quốc ha ha. Tôi nay em kể cho con bạn em nó thích quá, mày không giới thiệu cho tao sớm. 2 mẹ con nó vừa làm ở Minh Phương hết hơn 6tr mà chả ra cái mẹi gì cả.Cắt 500 tỉa xơ xác lởm chởm, phục hồi tóc hơn 1tr mà trong có 15' :)).

Hôm này em qua em cũng phải nhờ anh ý tư vấn nên dùng màu nào khi make up, mà anh ý có sẵn bộ make up hay là của mình mang đến vậy chị. Em cám ơn chị nhiều nhé hí hí.

chocolate_fudge202
06-27-2012, 06:48 PM
Em chạy lung tung khắp các diễn đàn để xem chỗ cắt tóc nào đẹp thì thấy Quang Balan có vẻ được khen ghê nơi...nhưng xem chừng giá chát quá ạ :( Em nhiều năm rồi không cắt tóc, nay tóc bị khô, xơ, rụng rất nhiều nên em muốn cắt bớt. Cũng vì nhiều năm không cắt nên em rất sợ kiểu tóc sẽ không ra hồn. Mọi người có thể tư vấn một chút cho em không ạ?
Tóc chị bị hư tổn nhiều, mấy năm không cắt tóc đụng chạm gì đến em nó. Thì càng nên qua chỗ anh Quang chị nhé. chứ giờ chị mà tiếc tiền ra chỗ linh tinh, tóc hỏng xấy, tốn tiền lại thêm bực vào người hihi :D. Chúc chị mau chóng có tóc đẹp nhé hí hí.

denlongdotreocao
06-27-2012, 07:49 PM
Tóc chị bị hư tổn nhiều, mấy năm không cắt tóc đụng chạm gì đến em nó. Thì càng nên qua chỗ anh Quang chị nhé. chứ giờ chị mà tiếc tiền ra chỗ linh tinh, tóc hỏng xấy, tốn tiền lại thêm bực vào người hihi :D. Chúc chị mau chóng có tóc đẹp nhé hí hí.
Bạn ơi cho mình xin địa chỉ của anh Quang với, cũng đang tăm tia chỗ làm tóc đẹp để thay đổi. Tks bạn

chocolate_fudge202
06-28-2012, 08:46 AM
Bạn ơi cho mình xin địa chỉ của anh Quang với, cũng đang tăm tia chỗ làm tóc đẹp để thay đổi. Tks bạn

107 Thụy Khê chị nhé, bắt đầu làm từ 10h sáng. Chị cứ xác định làm khoảng 3-5h :D.

Sharon
06-28-2012, 03:20 PM

Hi, mình cũng chỉ nói thế thôi chứ còn giá chát mà tóc đẹp thì mình cũng ưng ^^ Nhưng bạn ơi, cho mình hỏi vài câu. Mình cần phải book trước đúng không? Mình có thể book qua mail không? Thêm nữa chi phí dao động trong khoảng nào bạn nhỉ? Hì, mình hỏi hơi nhiều, cám ơn bạn trước nha :)

chubby133
06-28-2012, 03:34 PM
Mời các mẹ qua thử 279 trần đăng ninh , gần chùa hà nhé . Đến với chúng em một lần các mẹ sẽ cảm thấy hài lòng... Mong đuơ j sự giúp đỡ và quan tâm của mọi người. Chúng e đang có chuơng trình khách hàng thân thiết cho mem của lamchame, giảm 20% cho các dịch vụ hóa chất . Khi đến các mẹ đặt trc dùm em 0906223485.. Many thanks

tớ đang muốn ép phồng hoặc làm cách nào cho cái đuôi tóc hơi cụp 1 tí trông cho mặt bé bé lại ... đi làm thử 2 nơi rồi mà ko lên dáng. ko biết chỗ mẹ cháu như nào?

giadinhinthoi
06-28-2012, 03:54 PM
Em chạy lung tung khắp các diễn đàn để xem chỗ cắt tóc nào đẹp thì thấy Quang Balan có vẻ được khen ghê nơi...nhưng xem chừng giá chát quá ạ :( Em nhiều năm rồi không cắt tóc, nay tóc bị khô, xơ, rụng rất nhiều nên em muốn cắt bớt. Cũng vì nhiều năm không cắt nên em rất sợ kiểu tóc sẽ không ra hồn. Mọi người có thể tư vấn một chút cho em không ạ?

Hôm qua mình qua nhà Trang Linh cắt tóc, tóc mình trc làm xoăn và nhuôm nên bi xơ hết tóc. Được chị Trang đặc biệt là chồng là anh Thắng có hơn 10 năm kinh nghiêm làm salon tóc ở bên Nga về VN chơi cẳt và tư vấn cho. Khi về nhà mình được chồng khen quá trời he he. Đặc biệt giá rất rẻ: cắt 70k, ép phục hồi 300k (tóc mình xơ và khô quá nên anh Thắng khuyên mình ép phục hồi). Sau khi ép tóc mình mượt và bóng lắm.

chocolate_fudge202
07-01-2012, 08:52 PM
Hi, mình cũng chỉ nói thế thôi chứ còn giá chát mà tóc đẹp thì mình cũng ưng ^^ Nhưng bạn ơi, cho mình hỏi vài câu. Mình cần phải book trước đúng không? Mình có thể book qua mail không? Thêm nữa chi phí dao động trong khoảng nào bạn nhỉ? Hì, mình hỏi hơi nhiều, cám ơn bạn trước nha :)
Da mỗi ngày anh chỉ làm 1-2 khách nên buộc phải book trước chị nhé. Chị đặt chỗ qua sdt hay mail đều được ạ. Tóc em mỏng dài dây áo nhuộm hết 1650k, đấy là anh ý tính thế chứ em chưa nhuộm. Em lười để đi biển về rồi làm hehe. Uốn nhẹ đuôi hết 900 thì phải ạ.

me con nha nhim
07-03-2012, 11:09 AM
thời buổi kinh tế khó khăn. Bây giờ tớ ko dám vào hàng tóc mà mình thích nữa (cứ đứng lên rút ví ra là tiền triệu roài) nên bấy giờ tìm hàng cắt tóc bình dân. Tớ lại để tóc dài cho đỡ tốn kém.

tuanhairsalon
07-03-2012, 11:22 AM
thời buổi kinh tế khó khăn. Bây giờ tớ ko dám vào hàng tóc mà mình thích nữa (cứ đứng lên rút ví ra là tiền triệu roài) nên bấy giờ tìm hàng cắt tóc bình dân. Tớ lại để tóc dài cho đỡ tốn kém.

oki.re ma dep va chat luong oki.chi!

meyeuphich
07-03-2012, 12:29 PM
Cơ quan mình mọi người toàn tín nhiệm em Cường ở ngõ Văn Hương,chẳng nhớ số nhà, chỉ nhớ đi vào ngõ khoảng 700m, bên tay phải. Em này cắt tóc dáng rất đẹp, và ôm, tớ là khách quen ở đây mấy năm rồi. Tóc tớ ngày trước hay bị vểnh 2 bên, đi cắt ở mấy nơi đều k điều trị được, mãi khi tới cắt chỗ em này mới ưng ý, tóc rất ôm, gôi xong là vào nếp. Nói chung là ưng ý lắm. Giá cho 1 lần cắt gội là 100k. Nhuộm 350k.

jengpink
07-04-2012, 02:00 PM
Các mẹ ở Hn thì qa Mi Lan ở Định Côg Thượg đi ạ.ok l,e nhuộm màu nửa năm r mà vẫn chuẩn cơ,já kũg fải chăg nữa

Myphamjapan
07-04-2012, 03:41 PM
sao bạn salonsongnguyen2 cứ vào post bài quảng cáo vô duyên thế nhỉ

mình trước hay cắt tóc chỗ chị Hằng dưới Dịch Vọng nhưng bây giờ xa quá ngại qua, đang lăn tăn ko biết tìm chỗ nào cắt đầu ngắn hợp mà ko bị vểnh đây

nhungcaokeu
07-04-2012, 11:41 PM

Chị ơi, cứ nhắn tin vào điện thoại ấy chị ah, sinh ra cái điện thoại để làm việc ấy mà, vừa nhanh, vừa tiện, trả lời cũng nhanh nữa. Cần gì, thì cứ hỏi luôn, em thấy có vấn đề gì đâu. Tính em là thế, cứ hỏi thẳng luôn cho dễ. Hihihi, anh zai nhà em chê là "thiếu lịch sự" đấy. Mệt với các ông ấy!

munxinh
07-05-2012, 11:35 AM
e ơi cho c hỏi tý, gu làm tóc của a Quang này như thế nào hả e? c tóc dài, chỉ muốn nhuộm (là chính) và sửa lại chút thôi đơn giản giống như tóc các star Hàn Quốc ấy.. :P k biết a ấy có lam k nhỉ vì thấy bạn phuongthanh bảo nếu làm tóc kỉu công sở thì a í k làm.. :(
nên k bít a í hay cắt tóc theo trường phái nào nhỉ.???

Bely226
07-06-2012, 09:41 AM
Hôm qua mình qua nhà Trang Linh cắt tóc, tóc mình trc làm xoăn và nhuôm nên bi xơ hết tóc. Được chị Trang đặc biệt là chồng là anh Thắng có hơn 10 năm kinh nghiêm làm salon tóc ở bên Nga về VN chơi cẳt và tư vấn cho. Khi về nhà mình được chồng khen quá trời he he. Đặc biệt giá rất rẻ: cắt 70k, ép phục hồi 300k (tóc mình xơ và khô quá nên anh Thắng khuyên mình ép phục hồi). Sau khi ép tóc mình mượt và bóng lắm.
Chị ơi địa chỉ quán ở đâu ạ :P Em cũng hóng hớt đi cắt tóc nhưng mà chỗ các mẹ mách toàn tiền triệu nên em hơi hãi hjx =.=

phuong.thanh.jp
07-06-2012, 10:47 AM
e ơi cho c hỏi tý, gu làm tóc của a Quang này như thế nào hả e? c tóc dài, chỉ muốn nhuộm (là chính) và sửa lại chút thôi đơn giản giống như tóc các star Hàn Quốc ấy.. :P k biết a ấy có lam k nhỉ vì thấy bạn phuongthanh bảo nếu làm tóc kỉu công sở thì a í k làm.. :(
nên k bít a í hay cắt tóc theo trường phái nào nhỉ.???

Vẫn làm đó chị, em chẳng biết mô tả như thế nào, ông ấy mà biết em chê ông ấy thì chắc ghét em lắm. Không phải là chỉ cắt kiểu công sở, mà cách cắt của ông ấy có "pham dáng" khác người, cũng là cái đầu ngắn hoặc dài nhưng cái dáng cắt của ông ấy tây tây, trông không bị "đụng hàng" đâu chị ah. Hjhjhj, đừng có nói em chế mà lần sau êm đến ông ấy "từ chối" khéo là chết em đấy nhá....

TopicaAmazing
07-09-2012, 10:03 AM
cái bác salongsongnguyen2 này sao cứ post bài quảng cáo hoài vậy nhỉ, đang đọc mà cứ thấy spam ghét thế :|

moingay1niemvui
07-09-2012, 11:57 AM
đánh dấu để tham khảo :) mình tóc ngắn nên hay phải đi cắt, đổi kiểu cho mới :D

moingay1niemvui
07-11-2012, 09:12 PM
Đây là bài hỏi ý kiến mà chứ có phải nơi quảng cáo đâu, mà đang hỏi địa chỉ ngoài HN ấy chứ :( Mong các bác quảng cáo để ý cho!

TopicaAmazing
07-12-2012, 05:08 PM
bực mình ghê, tóc mình ngắn, nhưng đi cắt tóc thì chưa hàng nào xử lý ngon nghẻ đc cái tóc của mình, vì cắt xong tầm 2 tuần là 1 bên nó cứ bị vểnh ra :-< có mẹ nào biết chỗ nào xử lý đc cái vấn đề này cho em không ạ.
p/s: đề nghị các bác spam ít thôi ạ, em nhức mắt quá

lolem.house
07-12-2012, 09:06 PM
hixhix cắt tóc giờ lên giá quá các chị ạ, nghe đâu cắt đẹp toàn 300 - 500k, cắt bình thường cũng 100k rồi, em chẳng cắt nữa nuôi dài cũng đẹp mà đỡ xót tiền cắt tóc :">

TopicaAmazing
07-13-2012, 10:02 AM
nuôi dài cũng phải cắt chứ mẹ nó, không thì đuôi tóc nó cứ bị xơ ra nhìn ngu si lắm >"< e để mái nữa, k cắt nhìn nó cứ thế nào ý :((

Myphamjapan
07-13-2012, 10:23 AM
bực mình ghê, tóc mình ngắn, nhưng đi cắt tóc thì chưa hàng nào xử lý ngon nghẻ đc cái tóc của mình, vì cắt xong tầm 2 tuần là 1 bên nó cứ bị vểnh ra :-< có mẹ nào biết chỗ nào xử lý đc cái vấn đề này cho em không ạ.

tóc cụp hay vển là còn phụ thuộc vào chất tóc nữa chị ạ. em cũng chuyên để tóc ngắn, đi cắt từ tiệm đắt tiền đến tiệm rẻ tiền, cắt ở đâu nó cũng tự cụp vào đc. lý do là vì tóc em cứng, sợi tóc thô, hehe cái này thì thợ tóc nào cũng công nhận như thế, tóc càng mềm mượt thì càng khó cụp. chiều hôm qua em vừa mò xuống tận Mai Dịch cắt và nhuộm, làm ở Nghê tóc, đến giờ em cũng ko hiểu là hàng đấy cắt tóc nam hay nữ, vì cả chiều qua em ngồi làm chỉ có 1 mình em là nữ, còn lại là các anh giai vào cắt nhuộm tuốt :D nhưng em đc quả đầu rất ưng ý. anh chủ cắt và nhuộm rất cẩn thận. chỉ riêng cắt em ngồi mất 1 tiếng rưỡi, mỏi nhừ cả cổ luôn. anh chủ đẹp trai vui tính lắm, nói chuyện rất nhẹ nhàng. em ra cửa anh ý còn theo sau dắt xe ra cho em. giá cả ở đây cũng hợp lý. em thấy đây là 1 lựa chọn tốt cho các mẹ khu vực này

em xin coppy paste của chị câu này

kt2a6
07-13-2012, 10:28 AM
tóc cụp hay vển là còn phụ thuộc vào chất tóc nữa chị ạ. em cũng chuyên để tóc ngắn, đi cắt từ tiệm đắt tiền đến tiệm rẻ tiền, cắt ở đâu nó cũng tự cụp vào đc. lý do là vì tóc em cứng, sợi tóc thô, hehe cái này thì thợ tóc nào cũng công nhận như thế, tóc càng mềm mượt thì càng khó cụp. chiều hôm qua em vừa mò xuống tận Mai Dịch cắt và nhuộm, làm ở Nghê tóc, đến giờ em cũng ko hiểu là hàng đấy cắt tóc nam hay nữ, vì cả chiều qua em ngồi làm chỉ có 1 mình em là nữ, còn lại là các anh giai vào cắt nhuộm tuốt :D nhưng em đc quả đầu rất ưng ý. anh chủ cắt và nhuộm rất cẩn thận. chỉ riêng cắt em ngồi mất 1 tiếng rưỡi, mỏi nhừ cả cổ luôn. anh chủ đẹp trai vui tính lắm, nói chuyện rất nhẹ nhàng. em ra cửa anh ý còn theo sau dắt xe ra cho em. giá cả ở đây cũng hợp lý. em thấy đây là 1 lựa chọn tốt cho các mẹ khu vực này

mẹ nó cho em địa chỉ cụ thể được ko. em đang có nhu cầu đi cắt.

Zinzincoi
07-13-2012, 11:06 AM

Bạn cho địa chỉ và giá rồ luôn nhé. Cũng gần khu vực đó, và đang muốn sửa tóc đây bạn.

Zinzincoi
07-13-2012, 11:17 AM
107 Thụy Khê chị nhé, bắt đầu làm từ 10h sáng. Chị cứ xác định làm khoảng 3-5h :D.

Chú Quang cắt tóc ngắn được ko bạn? Mình đang muốn thay đổi kiểu một chút. Giá cắt là 500k hả bạn?

bichthao8811
07-14-2012, 02:31 PM
E cũng đang tìm cửa hàng cắt tóc khu vực Thanh Xuân đây, muốn thay đổi kiểu tóc tý mà vẫn chưa tìm được, hic hic

Ngoc.light
07-14-2012, 04:57 PM
Hí hí, vào đây mới thấy các chị có nhiều chỗ cắt đẹp quá, nhưng em nghĩ mỗi người cắt tóc lại phù hợp với từng người, hợp với người này mà lại ko hợp với người khác. Tại chị chủ topic ko nói rõ là muốn cắt tóc ngắn hay tỉa tóc dài, hay tóc cá tính hay công sở.... Riêng e thì e hay cắt ở Mr Shin chỗ Huỳnh thúc kháng gần với KFC Huỳnh Thúc Kháng ý ạ, tóc e là tóc ngắn, ở đây cắt hợp ý e lắm, cắt làm tóc tròn đầu, bồng bềnh tự nhiên, phần bám ở mặt thì có gội đầu hay đi gió thì vuốt 1 cái lại bám mặt luôn ko bị vểnh, nói chung là e rất thích, hihi, cả cắt và gội là 270k ( Đấy là thợ chính cắt ), còn nếu yêu cầu chính anh chủ Mr. Shin cắt là 450k, vào đấy các chị có thể yêu cầu người cắt đc ạ, e vào đấy làm thấy nhiều chị, cô, bác cũng vào đấy làm xoăn, cắt tóc, nhuộm tóc lắm.

pittyeu
07-14-2012, 07:04 PM
Em cũng đang có nhu cầu như mẹ này ah
E cũng đang tìm cửa hàng cắt tóc khu vực Thanh Xuân đây, muốn thay đổi kiểu tóc tý mà vẫn chưa tìm được, hic hic

tinyhousestore
07-16-2012, 01:45 PM
Có hiệu tóc của chú Quang BaLan nằm trên đường Thụy Khuê gần với hội liên hiệp phụ nữ Việt Nam cắt cũng good lắm. Được cái chú í tỉa tót kỹ và tạo hình đẹp. Nghe đâu chú í tốt nghiệp học viện tóc ở Ba Lan thì phải

cahaphapca
07-16-2012, 03:02 PM
Hí hí, vào đây mới thấy các chị có nhiều chỗ cắt đẹp quá, nhưng em nghĩ mỗi người cắt tóc lại phù hợp với từng người, hợp với người này mà lại ko hợp với người khác. Tại chị chủ topic ko nói rõ là muốn cắt tóc ngắn hay tỉa tóc dài, hay tóc cá tính hay công sở.... Riêng e thì e hay cắt ở Mr Shin chỗ Huỳnh thúc kháng gần với KFC Huỳnh Thúc Kháng ý ạ, tóc e là tóc ngắn, ở đây cắt hợp ý e lắm, cắt làm tóc tròn đầu, bồng bềnh tự nhiên, phần bám ở mặt thì có gội đầu hay đi gió thì vuốt 1 cái lại bám mặt luôn ko bị vểnh, nói chung là e rất thích, hihi, cả cắt và gội là 270k ( Đấy là thợ chính cắt ), còn nếu yêu cầu chính anh chủ Mr. Shin cắt là 450k, vào đấy các chị có thể yêu cầu người cắt đc ạ, e vào đấy làm thấy nhiều chị, cô, bác cũng vào đấy làm xoăn, cắt tóc, nhuộm tóc lắm.
Em cũng vừa thấy chị bạn đi cắt ở đấy về rất đẹp. Hum nào phải thử mới được :D

kumma
07-18-2012, 01:25 PM
Cũng đang định đi sửa tóc nên mò vào đây tìm hiểu ai dè toàn spam , Mod ơi vào đây xem salonsongnguyen này...=D&gt;

me_thocoi
07-18-2012, 03:39 PM
Cũng đang định đi sửa tóc nên mò vào đây tìm hiểu ai dè toàn spam , Mod ơi vào đây xem salonsongnguyen này...=D>

e thì muốn tìm chỗ nào gần Cầu Giấy, dạo này thấy chỉ ra quán cắt tỉa 1 tý là mất phăng 100k rồi, xót quá

www.thoitrangthailan.vn
07-18-2012, 04:33 PM
mình hay cắt tóc ở chỗ 1A Đặng Thái Tân, ở đấy cắt đẹp mà giá cũng ko đắt đâu

me_thocoi
07-18-2012, 04:35 PM
mình hay cắt tóc ở chỗ 1A Đặng Thái Tân, ở đấy cắt đẹp mà giá cũng ko đắt đâu

chỗ ý là ở gần đâu hả chị, e mù đường

phuongchi.8189
07-18-2012, 04:57 PM
Chia buồn với mẹ này. Con em họ mình cũng thấy mẹ nào đó chia sẻ trên này là làm tóc ở D&Y Giảng Võ đẹp, nó ra đấy làm xoăn.
Nói thật là thất vọng tràn trề. Họ tư vấn cho nó là muốn dưỡng nhiều, đỡ hỏng tóc thì chọn gói làm xoăn nhiều dưỡng chất giá 2tr500k. Nó nghe theo. Làm xoăn xong nhìn đã thấy chán vì người ta tỉa tóc cho nó cái kiểu mà mình nghĩ chỉ các bà già là hợp. Chưa hết, các chân tóc đều bị gẫy nếp vào do chun quấn lô đè lên. Nhìn phần mái nó gẫy nếp vào trông không thể mê nổi. Nó ức phát khóc. Ở lì trong nhà 3 ngày ko dám đi đâu. Đến ngày thứ 4 mình qua nhìn tóc nó cũng ức chế thay, bèn đèo nó ra tiệm đó bắt đền. Bọn thợ thì lơ ngơ. Thằng thợ Trung Quốc nó hỏi muốn sửa thế nào nó sẽ sửa thế đấy. Mình bảo: tôi chưa thấy ở đâu làm tóc xoăn xấu & ẩu thế, cắt tóc thì xấu, bằng chằn chặn. Chân tóc gẫy hết nếp, anh muón sửa thế nào cho hết gẫy nếp thì sửa. Nó bảo nhân viên làm xoăn lại cho con em mình, kết quả là hỏng & xấu tệ hơn. Thế mà bọn nhân viên cứ luôn mồm "ĐÂy là thầy dạy ở đây rồi chị ạ, chị yên tâm".
Con bé khóc luôn tại chỗ. Ra khỏi cửa hàng nó đòi mình phải tìm chỗ nào đấy cho nó sửa lại luôn quả đầu kinh khủng ấy. Minh gọi cho mấy đứa bạn rồi quyết định đưa nó ra salon Đức ở Nguỹen Hữu Huân sửa. Tóc nó phải cắt đi 20cm (công nó nuôi 2 năm trời) mới hết chỗ cháy hỏng.

Kết luận: đừng bao giờ nên ra D&Y Giảng Võ làm đầu hay cắt tóc. Mà nếu có lỡ làm ở đâu mà bị hỏng rồi thì tốt nhất đừng quay lại đó mong nó sửa cho đẹp vì tay nghề nó mà ok thì ok ngay từ đầu rồi.

e cũng không biết các mẹ dư lào nhưng nhà e gần đấy nên e cũng qua cắt 1 lần, cắt của 1 anh người trung quốc tên là dany gì gì đó. nhẹ nhàng, tử tế, cắt thì không phải cẩn thận tỷ mỷ gì cho cam nhưng mà thành phẩm thì rất ok, em cắt tóc ngắn nhưng về chỉ cần sấy qua là nó cụp vào ngay không cần lô liêc gì cả.

phuonghoangtrang51
07-19-2012, 09:13 AM
Hieu cat toc Hang Hai o Hang mam gan Nguyen Huu Huan cat cung ok lam, minh toan cat o day thoi

bra_1986
07-19-2012, 12:44 PM
Hieu cat toc Hang Hai o Hang mam gan Nguyen Huu Huan cat cung ok lam, minh toan cat o day thoi

Cắt ở đây bn 1 đầu? ???????????? Mình cũng đang muốn cắt tóc

dkhangnguyen
07-23-2012, 09:51 AM
Cái đồ điên Salon kia, quảng cáo gì mà lắm thế , bực cả mình. Mod ơi vào xử lý này.

chocolate_fudge202
07-23-2012, 09:54 AM
Song Nguyễn bị rỗi hơi à, cm vào đây bẩn cả topic ra. Salon làm ăn chất lượng tốt, uy tín thì chả phải mất công đi quảng cáo khắp nơi thì tự khách hàng cũng tìm đến nhá........... Mod ơi vào xử lí giúp em.................

munxinh
07-25-2012, 04:13 PM
Song Nguyễn bị rỗi hơi à, cm vào đây bẩn cả topic ra. Salon làm ăn chất lượng tốt, uy tín thì chả phải mất công đi quảng cáo khắp nơi thì tự khách hàng cũng tìm đến nhá........... Mod ơi vào xử lí giúp em.................
công nhận, mấy thứ rác rưởi này vào làm loãng hết toppic của c e. Đề nghị Mod xử lí ngay đi ạ.

huyencong229
07-25-2012, 09:51 PM
oánh dấu để khi nào đi cắt tóc thì vào ngâm cứu, cảm ơn chị chủ top nhá

munxinh
07-26-2012, 11:13 AM
Vẫn làm đó chị, em chẳng biết mô tả như thế nào, ông ấy mà biết em chê ông ấy thì chắc ghét em lắm. Không phải là chỉ cắt kiểu công sở, mà cách cắt của ông ấy có "pham dáng" khác người, cũng là cái đầu ngắn hoặc dài nhưng cái dáng cắt của ông ấy tây tây, trông không bị "đụng hàng" đâu chị ah. Hjhjhj, đừng có nói em chế mà lần sau êm đến ông ấy "từ chối" khéo là chết em đấy nhá....
tks e nhé, hôm nào mát giời c sẽ thử ra cho a í cắt xem sao. hy vọng mát giời thì tính a í cũng mát mẻ..hihi..

socolagato
07-26-2012, 01:09 PM
em đi cắt bao chỗ, mới đây trú mưa cắt tóc ở 1 hàng chả có tên tuổi j ở bách khoa thế mà về ai cũng khen, cắt mất có 150K không gội ạ
thế mới biết ko phải vào salon xịn mà cắt đã đẹp, linh bà triệu rồi tâm loan đều chẳng ưng

hatrang30_53
07-26-2012, 02:45 PM
Mình vào đây ngâm cứu rồi tìm ra salon Tâm Loan hình như là 44 Triệu việt vương. Khuôn mặt mình góc cạnh nhưng đã được bạn Khánh ở đó tạo kiểu cắt khá đẹp. Mình đến cắt lần đầu ko báo trước mặc dù rất đông khách nhưng cách làm chuyên nghiệp thành ra ko phải đợi lâu mà đc lên gội rồi xuống cắt ngay. Vote cho salon Tâm Loan, mình rất ưng ý với kiểu tóc mới. Giá cắt gội tạo kiểu mới là 300K nhé, mình thấy hợp lý với dịch vụ này.

Myphamjapan
07-26-2012, 02:57 PM
mẹ nó cho em địa chỉ cụ thể được ko. em đang có nhu cầu đi cắt.

địa chỉ thì em ko nhớ chị ạ. chị đi Hồ Tùng Mậu, rẽ phải vào phố Mai Dịch, đi thẳng một đoạn nữa sẽ thấy Nghê Tóc ở bên tay phải. Theo em test thì thấy đảm bảo ngon, bổ, rẻ. Nhuộm 400-500k, cắt 100k mà anh chủ cắt cho em quả đầu hơi bị ưng ý luôn, chẳng làm gì mà nó cứ tự cụp vào, sáng nào ngủ dậy nhìn vào gương cũng tự mỉm cười :D

Myphamjapan
07-26-2012, 02:59 PM
mà Mod nào phụ trách khu vực Làm đẹp thế nhỉ, sao để cái nick songnguyen nó spam bẩn cả topic thế này. em thấy nó spam mấy chục trang rồi mà chẳng làm sao cả

lynvuong
07-28-2012, 09:56 AM
Bạn em nó hay cắt tóc ở Thìn ở Hàng Gà, địa chỉ ở số 2 Cửa Đông, Hàng Bồ, Hoàn Kiếm ấy. Nó khen ở đấy cắt đẹp mà em thấy cũng đẹp phết chị ạ. :D

TopicaAmazing
07-28-2012, 11:38 AM
cắt tóc ngắn có đẹp hem mẹ nó, em là em cắt nhiều nơi ròi mà chưa nơi nào cắt tóc ngắn ưng ý cả :( lúc nào cũng bị vểnh vểnh ý :(

windy3000
07-28-2012, 11:46 AM
mình thấy cửa hàng chị Thu Nga hay j j ko nhớ rơ lắm ở trong ngõ phố Đội cấn cắt cũng dc lắm; trc kia là 150k. chắc h lên 180k :)

zetafashion
07-28-2012, 07:39 PM
Mình hay làm tóc ở Tony & Guy, 4 Quán Thánh :)

Boden1301
08-01-2012, 09:11 AM
Quang ba lan ở Thụy Khuê làm đẹp hơn cả.B
Bạn ơi cho mình hỏi địa chỉ bao nhiêu Thụy Khuê vậy, cũng gần nhà mình nên mình muốn đi tân trang lại diện mạo chút, từ hồi sinh bé đến giờ chả có lúc nào chăm chút đc cả. Tks bạn nhiều.

chauvh91
08-01-2012, 02:49 PM
Có chị nào làm ở Hoàng Hair số 7 Đào Duy Từ chưa cho em hỏi chất lượng với ạ

vibeyeu
08-01-2012, 03:03 PM
Có chị nào làm ở Hoàng Hair số 7 Đào Duy Từ chưa cho em hỏi chất lượng với ạrất tiếc chưa đi làm ở đó nên chưa có thông tin để phản hồi cho bạn. hjc.

khjcon
08-06-2012, 01:03 PM
mình thấy cửa hàng chị Thu Nga hay j j ko nhớ rơ lắm ở trong ngõ phố Đội cấn cắt cũng dc lắm; trc kia là 150k. chắc h lên 180k :)

Mình trước giờ chỉ yên tâm và giao đầu cho 1 em ở Vũ Nga Đào Tấn. Ở đó chị Nga ít khi đích thân cắt lắm. nên chẳng biết thế nào. Tất cả các đầu của chị Nga với các em làm ở tiệm đều do em này cắt. Em í mới mở salon riêng ở ngõ 118 Nguyễn Khánh Toàn thì phải. Chỉ nhớ ở đầu ngõ thôi. mùng 7/8 này hình như em í giảm giá 30% thì phải.

susu009
08-09-2012, 11:40 PM
Quang ba lan ở Thụy Khuê làm đẹp hơn cả.
Cho mình hỏi với tóc mình đang hỏng, đang xoăn không biết anh QuANG CÓ làm ép phồng , uốn cụp không nhi? vì mình đang muốn để tóc thẳng?
thanks for share bạn nhé

kemvakem
08-13-2012, 03:50 PM
Cho mình hỏi với tóc mình đang hỏng, đang xoăn không biết anh QuANG CÓ làm ép phồng , uốn cụp không nhi? vì mình đang muốn để tóc thẳng?
thanks for share bạn nhé

Anh quang co ep toc va uon cup day ban ah, minh vua sinh xong di lam lai nen muon di cat toc ngan cho tre trung, toc minh rat day va kho, bong nua nen tu trc den jo chua ung y ai cat toc ngan bjo, minh da ra Thanh monaco o Lac Trung cat nhung ve toc bi venh va xu len cung do chat toc minh nua,the nen minh cu nghi chac toc minh phai ep moi dep dc. Roi minh den cho a Quang Balan, thay minh a ay bao minh vua bi cat toc hong ah lam mih ngai wa, roi a ay phan tich voi chat toc cua mih thi k the de kieu dau day dc no se bong len trong luom thuom,roi a ay roi k sua cho mih vi noi rag cat hog va ngan the nay thi jo b lam tn,mih k noi j the la van thay chu ay keo ghe lai va xem xet r phan tich rat ki chat toc va dac diem khuon mat minh,sau khi thong nhat kieu toc a ay cat mat gan 2h lien va cho ra 1 san pham lam mih k tin dc,toc mih rat gon gag,vao nep va nhin rat la,he,k bi bog xu nua,cam jac tu tin vo cug khi buoc ra khoi cua hag,thah toan het 500k va a ay con ghi lai thog tin ve mih va dac diem mai toc cua mih vao so nua,dug la dag dog tien bat gao,van la kieu toc ngan binh thuong nh nhin la lam ve chag cham soc j ma toc van ju phom rat dep,minh viet that long k pr j ch a Quang dau nhe

menhimxu0301
08-14-2012, 04:33 PM
M vừa đặt đc lịch cắt tóc sáng thứ 7 này ở chỗ a Quang rồi may quá ..... sẽ báo cáo kết quả cho mọi ng sau nhé.

heoconlemlinh
08-14-2012, 09:53 PM
Các mẹ ơi,cho E xin số mobile của A.Quang Ba Lan để E gọi điện đặt với ạ. E mới đi uốn ở Vivi n chả đẹp gì cả. E ra A.Quang để xem cắt ngắn đi. Thank all.

menhimxu0301
08-15-2012, 07:56 AM
số của a Quang đây bạn nhé 0989993963

zhangying
08-18-2012, 09:21 PM
Hôm nay mình vừa đi cắt tóc ngắn, theo địa chỉ cửa hàng Hải ở Hàng Mắm, nhưng cửa hàng này chuyển tới 16 Hàng Muối rồi các mẹ nhé, cắt gội 150k. chất lượng ok

hoalantim_230885
08-18-2012, 10:21 PM
Chị mà cắt tóc ở quận hoàng mai em chỉ cho ah. hoàn kiếm và ba đình thì em biết ít lắm ah

chocolate_fudge202
08-19-2012, 09:52 AM
Chị nhimxu ơi thành quả của chị sao rồi ạ :D :D :D.

vibeyeu
08-19-2012, 09:59 AM
thanks for share bạn nhé
tóc chị đang hỏng từ từ hãy làm chị ạ, tóc em trước đang xoăn, nhuộm sau rùi em ép phồng nó yếu quá, đơ đơ, chán lém

lady_aquamarine
08-21-2012, 01:29 AM
Chị mà cắt tóc ở quận hoàng mai em chỉ cho ah. hoàn kiếm và ba đình thì em biết ít lắm ah

Em ở Hoàng Mai đây chị ơi , lần trước cắt ở Thanh Monaco ôm cục tức , giờ em muốn đi nhuộm lại với cắt tóc , chị chỉ cho em với ạ

Zin_thoi
08-21-2012, 09:00 PM
Mẹ nào biết mạn Long Biên quê quê nhf iem chỗ nào cắt tóc ok hok? Hay gần hồ Gươm cũng đc ạ

Iem tóc tai cả năm chạ sờ vào...tủi quá

Camellia51191
08-21-2012, 10:55 PM
tuần trước em vừa đi cắt tóc ở anh Thành - Giảng Võ đây.
em chỉ cắt bớt chỗ tóc xoăn hỏng thôi, nên cũng ko có nhận xét gì nhiều. tay nghề của anh ấy cũng được, mẹ nào ko cầu kì kiểu đầu Hàn quốc thì có thể cắt ở chỗ anh ý. được cái Salon của anh ý làm đại diện cho hãng Sản phẩm chăm sóc tóc gì đấy của Italy, dùng tốt phết đấy ah. sau khi anh ấy căt xong cho em rồi bôi sp đấy, thấy tóc mượt, mềm, ko bị bết, sờ rất sướng. giá cắt tóc anh ấy bây giờ là 200k nhé các mẹ!!!!

thuydung138
08-22-2012, 03:32 PM
Thấy nhiều người khen cửa hàng Thìn ở hàng gà. Mình thấy cửa hàng Tuấn ở khu Kim Liên cũng đông khách lắm.

kutun2609
08-23-2012, 06:50 PM
Mình vốn hâm mộ người Saigon làm tóc, trong đầu mình thì người Sg rất chuyên nghiệp va tiên phong trong lĩnh vực làm đẹp. Mình là người có thu nhập không tồi nên cũng không đắn đo về kinh tế cho lắm. Bỏ qua mọi lời khuyên của mấy cô bạn ở cùng công ty, cách đây 1 tuần mình trốn việc công ty ra salon Thịnh ở Hàng cót. Được biết anh Thịnh trước đây là người cùng anh Thìn mở salon Thìn ởa góc phố Hàng Gà & Cửa đông, sau này ra mở riêng ở Hàng cót.
Đó là 1 salon có vẻ như chuyên nghiệp, với số lượng nhân viên + thợ học việc vô cùng nhiều, khi cái đầu của ta đưa vào đó là sẽ có hàng chục bàn tay vuốt ve chăm chút.... thật kỳ diệu, anh Thịnh đích thân ra cắt sau đó gọi đám đệ tử ra uốn tóc cho mình, mọi việc diễn ra nhanh đến nỗi mình chưa kịp thấy cái đầu của mình cắt như thế nào thì 1 bát thuốc đã đặt bên cạnh và các "chú" ấy bắt đầu quét thuốc....cứ thế các công đoạn chạy vèo vèo, chỉ đến lúc nằm lên giường gội lần cuối mới "yên thân" mắt lim dim muốn ngủ vì cô bé gãi đầu cho sướng quá. Chợt cô bé gội đầu buông tay, một lúc sau thấy mấy người vào, sau đó quét lên tóc mình cái gì đó sệt sệt, anh Thịnh nói khuyến mãi cho mình hấp dầu. Sướng tai và ngủ tiếp. Tỉnh dậy, ra ghế, anh Thịnh trực tiếp sấy tóc bằng cái lược tròn tròn giật đi giật lại, cuối cùng ra 1 kiểu bồng bềnh thật là quyến rũ, mình bối rối trả tiền: công căt tóc là 900, công uốn là 2700. Hấp đặc trị hư tổn: miễn phí! Cũng phải thôi, tóc đẹp là thích rồi
2 ngày sau, mình thấy mấy ngọn tóc có vẻ hơi bị sơ sơ thế nào, rồi được mọi người tư vấn nên đến Quang Balan ở 106 Thụy Khuê, vừa vào cửa chưa kịp ngồi đã nghe thấy anh Quang này nói: tóc em bị cháy hóa chất (mặc dù ông ấy chưa sờ vào tóc mình), bực quá mình bào: Tớ vừa làm ở Thịnh Hàng cót đấy! (vì lúc ấy mình coi thường ông này phán vớ phán vẩn chắc định làm tiền). Ông ấy xin lỗi và đuổi khéo mình bằng câu: Thế thì bạn nên đến chỗ anh Thịnh để sửa lại vì e rằng tôi cắt lại hỏng dáng đầu của anh ấy. Bạn cũng nên làm luôn 1 trình điều trị đặc biệt vì chỉ anh ấy có thôi, nhưng tôi nghĩ chắc cũng khó có thể cải lão hoàn đồng!
Tức điên lên, mình quay ngoắt ra cửa và phóng về Thịnh Hàng cót. 1 cô gái đưa mình vào chỗ gội đầu, gội xong, ra ghế ngồi thì mình mới thấy tóc mình bị sun hết lại toàn bộ luôn, 2 tay bấu chặt lên thành ghế tức và tức muốn chửi tất cả. Mọi người ở đó xúm lại và nói: chắc chắn chị phải làm gì thì tóc chị mới bị thế này.... thôi, chị làm điều trị đi, đảm bảo đây sẽ vào đấy ngay. 1tr800 tiền chữa trị, sau khi gội sấy có vẻ như đã OK lắm rồi và mình lại tự nhủ: cũng Tốt đấy chứ...
Ngày hôm sau, mình cố tình quay lại salon QUang Balan với mục đích muốn để cho ông này mở mắt ra nhìn tóc mình ntn. Không hiểu sao tự nhiên lúc đó mình nói khá nặng lời coi thường ông ấy, ông ấy chỉ cười nhạt và buông tiếp 1 câu nữa: Tóc chị bị cháy hóa chất hay nói cách khác là bỏng hóa chất thì không có cách gì cứu chữa nổi, chị nên đến chỗ "thần tượng" của mình mà khoe hoặc hỏi xem nên làm gì. Còn tôi thì cho chị 1 lời khuyên tuy đã muộn nhưng vẫn còn kịp: hãy cắt ngắn đi, chị sẽ đẹp và trẻ trung hơn!
Tôi không quay lại những chỗ đó nữa. Tôi vào salon Mr.SHIN ở Huỳnh thúc kháng, họ nói: tóc của tôi bị hỏng và tốt nhất nên buộc lại.
Hôm nay, chị Thái trong tập đoàn bảo cứ đi với chị quay lại Quang Balan thì thế nào cũng tiếp vì nể chị. Ông ấy ra 1 loạt câu hỏi và cuối cùng kết luận: tóc bị cháy do hóa chất là đúng, và nó gây nên hiệu ứng bị sun lại, khô sơ, gãy khi gặp nước. Ông ấy hỏi xoáy: em muốn trong mình thật thảm hại hay em muốn mình nhìn cũng có vẻ hiện đại hay hay... tôi hỏi: không thê xinh được ah? ông ấy bảo: nếu tóc em không bị hỏng thì đúng.
Cuói cùng tôi giao phó cái đầu của mình và ngồi tán phét với chị Thái cùng công ty: công đoạn gồm: cắt & uốn express. Cuối cùng thì tôi thở phào nhẹ nhõm. Tôi rất cá tính, có gì đó rất France.
Và như thế tôi mất đúng 1 tuần cho cái đầu của mình.
Tuy rằng tiền công thì đã trả cho ông Quang Balan này, nhưng tôi vẫn muốn cám ơn và trong lòng vẫn cảm thấy tức vì ông ấy đã chơi đểu để tôi phải chạy đi chạy lại mấy lần, và nếu không có chị Thái là sếp của tôi thì chắc ông ấy còn thế nào nữa....

chocolate_fudge202
08-23-2012, 07:09 PM
@ kutun2609: Chia buồn với chị vì đã đặt quá nhiều sự tin tưởng vào Thịnh Hàng Cót nhé. Em cũng đã làm vài lần ở đó rồi ạ. Có lần nhuộm mà chẳng lên tí màu tóc nào cả, em đến bắt đền nhuộm lại :D. Vào đó thì nhân viên chăm sóc tận tình lắm ạ, nhưng em thấy là chỉ những khách Vip mới được anh Thịnh cắt cho thôi. Còn khách thường là thợ khác sẽ thực hiên cho mình đó. Vào đó, tiền trong túi ai nhiều thì được nâng niu, săn đón. Còn không cứ tà tà mà tiến thôi :-\";).

Còn chỗ anh Quang thì.... Thái độ và cách hành xử của bạn ra sao thì sẽ được đáp lại xứng đáng :D:D:D;).

sealhappy
08-23-2012, 10:38 PM
đánh dấu, chắc cũng sắp có nhu cầu rùi...........

Camellia51191
08-23-2012, 10:47 PM
anh Quang balan này có vẻ hot quá ah. ko biết địa chỉ ở đâu và giá rổ thế nào nhỉ các mẹ ??

phuong.thanh.jp
08-23-2012, 11:38 PM
Chào kutun2609,
Chị thấy em trút sự tức giận lên nhầm vị trí. Em đến salon Thịnh và bị làm cháy tóc, nhưng em lại trút giận lên đầu anh Quang. Em đến salon Thịnh và em có dám nói kiểu trịnh thượng với họ không, chị dmas chắc là không, chị nghĩ, em nói với họ nhỏ nhẻ dễ chịu vì họ là người SG. Trong khi đó chính em cũng công nhận rằng em nói "nặng lời và coi thường" anh Quang. Và em cũng lại bị người ta nhẹ nhàng đá khéo bằng câu: "nên đến THẦN TƯỢNG của mình" mà khoe..... em có thấy hóa ra trong cách cư xử vừa rồi em lại chứng tỏ là người thiếu văn hóa, còn anh Quang mới đúng là dân có học hành nên né tránh luôn kiểu mẫu người như em coi thường người khác....Và rồi cuối cùng phải có chị Thái đưa em đi, chứ chị chắc chắn rằng nếu không có chị Thái quen biết từ trước thì em vẫn bị từ chối mà thôi.
Chị nghĩ, em nên tức giận chính bản thân mình và bài viết trên của em thật sự làm những người biết Quang Balan hay chưa biết Quang Balan đều nhận thấy em là người thiếu chín chắn. Chị chắc rằng sẽ có người đọc xong và cười khẩy....
Người ta làm hỏng em cũng trả công, người ta làm tốt em cũng trả công, vậy thì xét cho cùng em muốn nói lên thông điệp gì ở đây? Chị nghĩ, anh Quang là người thông minh khi không muốn nhận khách tạp nham cũng là vì lẽ đó.
1 bài học chị hy vọng em sẽ ghi nhớ để sau này cư xử với mọi người tử tế hơn.

monkey 105
08-24-2012, 09:30 AM
Cắt 500k, uốn 900k và nhuộm 1650k bạn ah
Anh Quang là người rất dễ chịu, tiếp xúc sẽ cảm thấy hài lòng,

anh Quang balan này có vẻ hot quá ah. ko biết địa chỉ ở đâu và giá rổ thế nào nhỉ các mẹ ??

nhicenma
08-24-2012, 10:23 AM
Các mẹ biết nhiều nhỉ. Em hay cắt anh Thượng ở đường Lương Thế Vinh, gần kí túc xá Mễ Trì

mecoiqua
08-24-2012, 02:24 PM
Dù sao mọi người cũng nên cảm ơn kutun2609 vì đã chia sẻ kỹ càng cả một hành trình làm tóc đầy khó khăn và trúc trắc như vậy. Mình muốn hỏi là bữa đó anh Quang chỉ cắt cho bạn thôi hay còn uốn hoặc làm gì nữa không? anh í lấy của bạn bao nhiêu tiền?
TÓc mình xoăn tự nhiên, nhiều lần ép thẳng được vài tháng tóc mọc ra lại xoăn tiếp, bây giờ đang để dài cho hết chỗ tóc đã ép đi, còn lại tóc tự nhiên thì không biết anh Quang có xử lý được không nhỉ? Các bạn nào đã có kinh nghiệm làm tóc ở chỗ anh QUang cho mình ý kiến với! Cám ơn nhiều nhiều!

tytom11
08-24-2012, 02:35 PM
Nếu ở khu vực Trung Hòa Nhân Chính mình thấy Luxury spa bây giờ đổi tên là Linh Sinh thì phải có anh thợ Sài gòn ra cắt cũng dc..hii..các bạn thử xem

doalk03
08-24-2012, 03:30 PM

Mấy hôm trước em cũng cắt tóc ở đây, nói chung vểnh ra hay cụp vào cũng là do chất tóc nữa, em cắt tóc ngắn nhưng không ưng ý cách cắt của anh ấy. Chân tóc không ôm vào mà hơi vểnh ra mặc dù từ trước tới nay em đi cắt ở đâu cũng không bị vểnh . Anh ấy còn tỉa tóc bằng dao nữa, em không thích tỉa tóc bằng dao vì làm xơ tóc. Giá cắt tóc thì cũng rẻ 100k nhưng em uốn thêm cái mái cho cúp cúp vào nữa anh ấy lấy 120k . Tổng thiệt hại là 220k. Tuy giá này so với hiệu em thường cắt là rẻ nhưng vẫn không ưng ý cách cắt tóc của anh ấy. Tuy nhiên mái anh ấy uốn cho em cũng được, cụp cụp phồng phồng như diễn viên Hàn Quốc ;)

mechipyeu
08-24-2012, 05:15 PM
Ở Cầu Giấy có cửa hàng nào cắt tóc đẹp ko các mẹ ơi?

zetafashion
08-24-2012, 09:52 PM
Chà, mình vừa đi cắt tóc về :) :)

Sun Mi
08-26-2012, 03:12 PM
Sao mình thấy topic này mấy trang cuối nhiều nick khen a Quang Balan quá nhỉ? Có nick bao bao mình thấy viết 6 bài thì 6 bài đều khen và khuyên mọi người đến a Quang này, nghe cứ như quảng cáo ngầm ý. Nói chung mọi người nên tìm hiểu cẩn thận trước khi giao mái tóc mình cho ai đấy, chứ cứ nghe quảng cáo thế này chẳng biết đâu mà lần.