Con em bị đi ngoài, có phải do sữa Morinaga

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi ngocoilangoc, 30/6/2011.

1. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Con nhà em mới đổi từ sữa dumex sang sữa Morinaga. Nhưng từ hôm đó đến nay bé toàn đi ngoài 2-3 lần/ ngày. Phân không nhão hẳn mà sền sệt, không được thuôn thuôn như trước nữa. Hum nay thì bé đi một lần ra phân nước và có lẫn phân sống là sữa. Em lo lắng quá, không biết có phải do sữa không các mẹ nhỉ. Chế độ ăn của bé không thay đổi, chỉ có điều trước đó bé uống một đợt men tiêu hóa. Từ khi chuyển sữa bé cũng dừng men tiêu hóa. Có mẹ nào cho con uống sữa này mà cũng bị vậy không ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngocoilangoc
    Đang tải...

2. littlemomy

littlemomy Thành viên sắp chính thức

Ðề: Con em bị đi ngoài, có phải do sữa Morinaga

Mẹ nó đang dùng số mấy vậy, tớ cũng dùng Mori nhưng trộm vía bé nhà tớ dùng loại này thì output rất tốt, chưa bao giờ bị táo bón. Thực ra tớ thấy nhiều mẹ đánh giá mori chống táo bón tốt nhất đấy.

3. metichuot

metichuot Bắt đầu nổi tiếng

bé nhà mình 9 tháng, đang dùng Mori, trộm vía, bé uống cũng tốt lắm.

4. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Bé nhà em 1 tuổi rùi, uống số 2. Bé nhà em k táo bón, mà lại đi phân sống cơ ạ, hơi nhão hơn bình thường một tí. có lúc thấy cả sữa trắng và rau chưa hấp thu hết ở trong phân. Em đang phân vân quá, k hỉu vì sao lại thế. Thấy các mẹ khen sữa này lắm cơ, híc.

5. dream_of_dragonfly

dream_of_dragonfly facebook.com/docao2009

Bé nhà tớ 22 tháng cũng đang dùng Morinaga, con tớ không bị làm sao cả. Nhưng sau đợt sóng thần tại Nhật Bản, tớ thấy mọi người có vẻ ít dùng Morinaga hơn. Nhà tớ cũng sắp hết sữa Morinaga rồi, đang lưỡng lự không biết có nên đổi sữa khác cho con không.

6. littlemomy

littlemomy Thành viên sắp chính thức

7. Mscloud

Mscloud Thành viên tích cực

bé nhà bạn 1 tuổi ngày thường đi 1 lần phân mềm như bát bột và có mùi thúi là tốt, nếu bé đi 2,3 lần mà phần nhão, hơi có mùi lạ thì ko ổn. Con đi ngoài cũng nhiều nguyên nhân, nhưng để chắc chắn, bạn nên dừng uống sữa mấy hôm, mua 1 hộp nhỏ loại sữa khác cho con uốg tạm mấy ngày, nếu con hết đi ngoài bt thì bạn nên thay sữa, nếu ko, bạn nên cho bé đi khám, xét nghiệm phân xem bé có vấn đề gì. Nếu có gì thắc mắc, bạn gọi cho mình theo số 0166 8182855. Mình chỉ bán mỗi sữa này mà chưa thấy Kh nào nói con bị đi ngoài cả, bạn cứ bình tĩnh nhé, có gì cần thì gọi cho mình