Cần giúp: nên đổi sữa cho con như thế nao?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi kuro, 11/7/2011.

1. kuro

kuro Thành viên tập sự

các bác ơi. con em mới được 2 tháng, vì sữa mẹ ít nên em cho con ăn thêm sữa ngoài, ban đầu em cho cháu ăn Sữa non Good Health, trộm vía thấy cháu rất ngoan,đi ị bình thường,nhưng thấy cháu vẫn có vẻ đói nên em chuyển qua cho cháu dùng sữa công thức, ban đầu em cho cháu ăn sữa XO ( nghe nói sữa này mát, ko ngọt mấy) nhưng sau 3 ngày ăn sữa này cháu nhiệt was đi ị mà khóc ré lên. em liền tham khảo mấy chị bạn thì chuyển sang dùng sữa EnFalac, nhưng ku vẫn ko đỡ nhiệt, 3 ngày sau em lại chuyển sang dùng sữa NAN của Nestle, hĩ. Nhưng các bác ơi, ku nhà em vẫn ko đỡ nhiệt em phải dùng ống thụt hậu môn cháu mới đi ngoài được. Em ko hiểu sao nữa, sao ku nhà em lại nhiệt thế hả các bác. có bác nào đã gặp trường hợp này chỉ cho em biết với. Do ku nhà em ko hợp sữa, hay do em đổi sữa liên tục bộ máy tiêu hóa của cháu ko kịp chấp nhận? hay em cho cháu ăn nhiều quá ( ngày nào nhiều ku nhà em có khi ăn đến 180ml chia làm 3 lần)? Có bác nào biết chỉ gấp gấp cho em ví nhé; Thanhk các bác nhìu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kuro
    Đang tải...

2. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Ðề: nên đổi sữa cho con như thế nao?

Sữa non chỉ để ăn thêm kèm với sữa công thức hoặc sữa mẹ thôi chứ ah.
    Bé mới 2 tháng, mẹ cố gắng tầm bổ thêm vào, ăn các loại thực phẩm lợi sữa để bé bú được càng nhiều sữa mẹ càng tốt.
    Còn về sữa công thức: con nhà em cũng thuộc diện nóng trong, hồi đấu uống similac, Dumex, không hợp, sau em đổi sang sữa Nhật xách tay, loại này nhạt hơn và giống sữa mẹ, con uống được nhiều hơn hẳn. Đến ngoài 22 tháng thì em đổi sang cho con uống cambricare, loại này cũng nhạt như sữa Nhật và con em uống cũng thích, mỗi bữa có thể uống đến 250ml.
    Chị tham khảo thử xem nhưng em vẫn ủng hộ chị cho con bú càng nhiều càng tốt, con táo và nóng thì mẹ ăn đồ mát như đỗ đen, bột sắn sang sữa cho con bú là okie mà.

3. pigchit

pigchit Bắt đầu tích cực

Theo em thì đúng là sữa non không thế giải quyết thay sữa công thức được, mẹ nó mà làm thế bé bị suy dinh dưỡng mất, còn bé bị nóng quá như em bé nhà mình hồi xưa cho ăn morinaga thì mát lắm, giờ thì phải thay bằng sữa dê karike thấy cũng ổn,và bé ăn cũng tốt, chứ mới 2 tháng mà thụt thì k tốt đâu

4. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Bé nhà mình trước cũng táo lắm, từ bé chả hoa cà hoa cả gì cơ, mà cứ 4-5 ngày mới đi. Lúc đầu chỉ sữa mẹ ko cũng nóng, mẹ ăn uống đồ mát cũng nóng, sau sữa mẹ ít thì cho con ăn meji xách tay cũng nóng, wakodo cũng nóng........hipp thì con ko uống. cuối cùng mình vẫn cho con uống meji. đợt vùa rồi Nhật biđộng đất thì mình ko cho uống meji nữa, đổi đủ hiều bg về bledina xách tay Pháp. Túm lại là em bé vẫn nóng, nhưng từ khi ăn dặm đến giờ thì cũng đỡ hơn nhưng con chẳng nhỉnh lên được. buồn lắm cơ.

5. Mscloud

Mscloud Thành viên tích cực

Tiêu chí chọn sữa cho con đầu tiên ko phải là đắt rẻ, mà là có đảm bảo về nguồn gốc xuất xứ ko, sau đó là bé có hợp sữa ko (tức là ăn tốt ị tốt, trước mắt như thế là hợp rồi), rồi mới tính đến những cái khác. mẹ nó cứ nghiên cứu xem, mình thấy sữa giúp bé tiêu hóa dễ có Aptamil, Cow Gate, Morinaga, Nutriben, Galia đấy, cứ cho con thử xem sao