Cần giúp: con em bi ngat mui kho tho giup em voi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi thochi, 3/2/2009.

1. thochi

thochi Thành viên tập sự

cac me oi giup em voi con em di kham bs noi la bi hen phe quan phoi da do khong phai dung khang sinh nua nhung con em van ngat mui va tho rat kho nhu rit thuoc lao y kho khe rat thuong em da rua va hut mui cho chau bang nuoc muoi bien va hut ra rat nhieu dich va gio otrivin nhung chau van tho rat kho cac me co cach nao khac khong giup em voi em cam on rat nhieu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thochi
    Đang tải...

2. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

con mình mấy hôm vừa rồi cũng bị viêm họng, sốt, uống ks hết sốt rồi nhưng vẫn ho, nhiều đờm, nhiều mũi lắm. Đêm cháu cứ lăn lộn vì khó thở, mình chỉ biết chăm chỉ bơm nước muối sinh lý ngày 2 lần cho cháu, tối qua mình phải dùng máy dung (chỉ dùng nước muối sinh lý để dung thôi) trước khi đi ngủ thì thấy đêm qua cháu dễ thở và ngủ được giấc sâu hơn.

3. Hainhoc

Hainhoc Gi gỉ gì gi cái gì cũng..

Mẹ nó đừng dùng thuốc co mạch nhưu Otrivin , đằng nào cũng chỉ giúp con dễ thở được tầm 2 tiếng mà vừa hại , lại vừa làm bé phụ thuộc vào thuốc.
    Mẹ nó nghe mình : ko cần hút đâu, chỉ cần phun đúng cách thôi nhé: hút mà mạnh sẽ làm phù nề niêm mạc mũi, gây khó thở hơn đấy!
    Mẹ nó đọc chỗ này và làm chính xác những gì mình nói:

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=32682

Nếu ko hiểu hoặc ko làm đc thì mang con đến mình làm mẫu cho.
    Gọi ĐT cho mình: Hiền: 0903202848

4. thochi

thochi Thành viên tập sự

cam on chi, dung nuoc muoi khong de dung cung duoc a the thi em cung thu cho be xem sao chu chau cung chang ngu ngon giac vi kho tho lai khong bu duoc may nen coi lam lai con dang co hien tuong rung toc vanh khan nua .Buon qua chang biet lam sao cho be do kho

5. Hainhoc

Hainhoc Gi gỉ gì gi cái gì cũng..

Em phun cho con xong, rồi áp tai nghe lưng con: nếu thấy có tiếng rít của đờm thì mới cần cho con uống thuốc tiêu đờm như Mucomyst, nếu ko thì ko cần.
    Nếu thấy con dễ thở ngay thì ko cần nhỏ Argyrol nữa. Nếu vẫn còn khó thở thì em tạm dùng Argyrol 1% nhỏ ngay sau phun, ngày chỉ nhỏ 2 lần sáng tối và mỗi lỗ mũi chỉ nhỏ 1 giọt.
    Còn phun mũi thì ngày 3-4 lần thì tốt em ạ!

Có gì mai lại hỏi chị. Nhưng nhớ PM vì chị ko lang thang đc mấy sợ ko đọc được câu em hỏi thì dở.

6. thochi

thochi Thành viên tập sự

cam on chi hien day cach rua mui cho chau em se lam theo cach chi day de rua cho chau

7. thochi

thochi Thành viên tập sự

em cam on chi da nhiet tinh giup me con em .Em con rat nhieu thac mac muon hoi chi lam mai em se pm cho chi

8. lethithanhhai

lethithanhhai Thành viên chính thức

Con mình thường xuyên viêm mũi họng, đi khám BS bảo VA mãn tính, khuên nên nạo đi. Cháu mới hơn 3 tuổi, nạo thì đau lắm, không biết phải làm thế nào?

9. Lê Nhân

Lê Nhân Thành viên tập sự

Nếu bị viêm VA mãn tính quá phát thì cần phải nạo vì để xuất tiết dịch và khó thở đường mũi, từ đó xuất hiện nhiều biến chứng khác như rối loạn tiêu hóa, viêm tai giữa...Thời gian nạo rất ngắn và cũng không đau hơn tiêm chủng là mấy.

10. bong

bong Thành viên tích cực

Con mình ngày trước cũng bị ngạt mũi như thế, sau được bác sĩ tư vấn là dùng nước muối sinh lý, ngâm ấm, nhỏ vào mũi, mỗi lần nhỏ thành dòng chứ ko tính bằng giọt. Sau đó dùng cái hút mũi loại hai dây hút sạch dịch cho bé. Ngày làm 3-4 lần. Đảm bảo bé sẽ đỡ ngay.Ngoài ra cũng nhỏ vài giọt vào miệng để bé vệ sinh họng luôn. Bên cạnh đó các bác sĩ Nhi hay có loại thuốc nhỏ mũi tự pha, hàm lượng kháng sinh ít mà lại rất nhanh khỏi, bé nhà mình chỉ nhỏ 2 ngày đã đỡ rồi. Hằng ngày nếu không bị bệnh cũng nên vệ sinh mũi họng 1 lần. Chúc bé mau khỏe.
    Nếu cần thì bạn nên đưa đến khám ở bác sĩ Việt ngay sau lưng trường Nam Thành Công ở phố Vũ Ngọc Phan. Bác ấy chỉ khám từ 5h chiều. Mình khám nhiều bác sĩ rồi nhưng chỉ thấy bác Việt khám là khỏi nhanh nhất. Bác ấy là phó khoa khám dịch vụ của Viện nhi, chuyên khoa ho hâp đấy.

11. bibi-babySG

bibi-babySG Banned

con mình cũng thế, chỉ cần trở trời là y rằng nàng bị nghẹt mũi, khó thở nhất là ban đêm nhá.. vì thế buổi tối cố gắng có bật quạt hay máy lạnh thì đừng chỉa thẳng vào mặt bé, nghẹt mũi khi ngủ thì mình thường lấy cái khăn mỏng cho vào giọt dầu em bé quần ngay cổ là bé sẽ đỡ nghẹt mũi, bạn thử xem thế nào

12. Bin Bin

Bin Bin Thành viên rất tích cực

Bạn phải khí dung cho bé 5 ngày. pha hydro cortizon + nước muối sinh lý .Xông ngày 2 lần, bé sẽ đỡ hơn đấy.Bé nhà mình 2 tháng trước cũng bị viêm phế quản phối, bsy chỉ định tiêm mà mình ko tiêm, mình uống cho uống ks ceclor (cái này mình hỏi một bsy khác), và khí dung 1 tuần thấy hết đấy.

Sửa lần cuối: 20/2/2009
  13. triều phượng

triều phượng Thành viên đạt chuẩn

ban hay mua cho con ban chai xit mui Xisat .con minh dung rat tot

14. me_va_be_yeu

me_va_be_yeu Thành viên tập sự

me thochi có thể cho bé dùng xylo balan loại 0,05 cho trẻ em dưới 12 tuổi ý. Nếu người lớn trên 12 tuổi thì dùng laọi 0,1. Thuốc đấy dùng để đặc trị viêm mũi do dị ứng, thay đổi thời tiết hay viêm xoang đấy. Cả nhà mình vẫn dùng, thấy hiệu quả lắm. Các hiệu thuốc có bán rộng rãi đấy. Mẹ Thochi thử dùng cho bé xem.