Gửi bố, gửi mẹ!

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi krypton, 13/7/2011.

1. krypton

krypton Thành viên đạt chuẩn

Con không biết mình đã nói với bố mẹ bao nhiêu câu xin lỗi. Nhưng 3 từ ấy, con lại chưa bao giờ nói với bố mẹ cả. Con xin lỗi, con không biết cách thể hiện tình yêu thương đối với bố mẹ, cũng chưa làm được gì cho bố mẹ.
    Xa nhà từ cái tuổi 13, đáng nhẽ con phải chính chắn, phải tự lập... vậy mà, con luôn để bố mẹ lo lắng. Nhiều năm rồi vẫn thế. Bố vẫn gọi điện trách mắng "sao mày ko gọi cho bố. Bố chỉ muốn nghe giọng mày thôi mà", còn mẹ thì vẫn dịu dàng động viên "cố lên con nhé! Nhất định con sẽ thành công". Đáp lại lòng yêu thương vô bờ bến đó, con đã làm được gì? Con đường đi tới những vì sao còn xa lắm. Đi những bước không còn có bố dắt tay, nhìn phía trước không còn mẹ vẫy gọi. Giữa xã hội đầy rẫy những thử thách, chông gai ấy, mới hiểu rõ thế nào là chơ chọi. Con bỗng thèm 1 phút ngắn ngủi được mẹ ôm trong vòng tay, được bố gọi một tiếng "con gái của bố".
    Bố, mẹ, Con yêu bố mẹ!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi krypton
    Đang tải...

2. vinhhanhhaki

vinhhanhhaki Thành viên tập sự

Ðề: Gửi bố, gửi mẹ!

....bạn thật hạnh phúc khi ba mẹ bạn luôn nói với bạn những lời tình cảm...chúc mừng bạn

3. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

:( Chẳng hiểu sao, em thấy thoáng 1 chút hình ảnh của mình trong bài viết :(

4. tamphaithien

tamphaithien Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng muốn nói câu đó vơi bố mẹ nhưng lại không đủ dung khí, can đảm để nói ra. có lẽ chưa đủ trưởng thành chăng?

5. Xuxy

Xuxy Thành viên tập sự

Lời trách móc của Bố bạn khiến mình cay cay cái mũi nè :)

nkhd1990 thích bài này.
  6. gia dinh ty xiu

gia dinh ty xiu Thành viên chính thức

Cảm ơn e rất nhiều. Đọc bài của em, chị có thêm niềm tin để chăm con tốt hơn.
    Chúc e vui vẻ

7. bibi2010

bibi2010 Thành viên tích cực

"sao mày ko gọi cho bố. Bố chỉ muốn nghe giọng mày thôi mà" - tình cảm này mình đã nhiều lần bỏ qua. Cũng lại cáu gắt hoặc hờ hững khi màn điện thoại nhấp nháy chữ "Bố' hoặc "Mẹ" gọi. Có hôm gắt ngủ trong điện thoại, đến hôm sau lại rối rít nhắn tin xin lỗi.

8. baby256

baby256 Thành viên chính thức

Cảm ơn bạn vì bài viết rất ý nghĩa. Nhiều khi mình cũng hay vậy đó, thậm chí không có một cuộc điện thoại nào gọi về hỏi bố mẹ dạo nè khỏe không? mà chì khi nào có việc cần mới gọi:( Mình thấy mình thật tệ!

9. lovebaby0000

lovebaby0000 Thành viên mới

Ðề: Re: Gửi bố, gửi mẹ!

Câu chuyện của chị cũng na ná thế này à, 2 chị thật giàu nghị lực và tự lập! Chúc 2 chị mau vươn tới được thành công để có thể báo đáp công ơn dưỡng dục của cha mẹ!

10. HappyFace

HappyFace Bạch Dương

Ðề: Re: Gửi bố, gửi mẹ!

Mình cũng vậy thật khâm phục!!

11. Blood60

Blood60 Bắt đầu tích cực

Đọc xong mà thấy rưng rưng!!! Cảm động ghê!

12. nkhd1990

nkhd1990 Thành viên tập sự

nhà mình có 4 người. ba mẹ, mình và em gái. mẹ và em gái thì ở Phan Thiết, mình phải vào Sài Gòn học, còn ba thì về Bến Tre làm ăn. gia đình sống xa nhau vậy nên nói chuyện wa điện thoại là nhiều. nhưng hầu như mình chỉ gọi cho mẹ và ngược lại. rất ít khi cha con mh` gọi cho nhau. ba gọi cho mẹ nhiều lắm, hầu như ngày nào cũng gọi. lần nào ba cũng than con trai ba chẳng khi nào gọi cho ba. mẹ thì nói nó ko gọi thì anh gọi nó đi. rồi mẹ gọi cho mình và nói thỉnh thoảng gọi cho ba nha con. mình cũng dạ và hứa là sẽ gọi cho ba. mà ba mình về BT thì 5h sáng đã dậy làm rồi tới 7-8h là đã ngủ rồi. làm cả ngày nên giấc ngủ trưa cực kì quý giá. và thế là khi mình chợt nhớ ra phải gọi cho ba thì toàn là giờ ba đã ngủ. lần nào cũng vậy, nhớ ra thì toàn giờ ba bận. đã hơn 2 tháng nay cha con mình ko gặp nhau. buồn nhất là hôm 02/09. mình ở sg đã bắt đầu đi làm nên chỉ có dịp lễ mới về quê đc. mình háo hức về lắm vì ba cũng đã về và ba nói ba ở PT đến wa 02/09 ba mới về BT lại. nhưng rồi 1 tuần trước 02/09, ba bận chuyện đột xuất phải về BT gấp, và công việc đó giữ ba mình ở lại BT tới tận giờ vẫn chưa xong. 01/09 mình gọi cho ba với hy vọng mong manh là ba về đc. rồi ba cũng ko về đc, nói chuyện w ba cả 10ph nhưng câu nói mình mong nhất đã ko có. cúp máy và nước mắt mình chảy ra dù cố ngăn nó lại. mình rớt nước mắt ngon lạnh ngay tại cinebox Hòa Bình và trc' mặt bạn gái. ba ơi, con nhớ ba... dù người con sợ nhất nhà là ba, dù người thương con nhất nhà là mẹ, dù gì đi nữa ba mẹ là tất cả của con. con vẫn từng ngày mong chờ đến lúc gia đình mình được đoàn tụ với nhau mãi mãi...
    xin lỗi mọi người, cảm xúc lúc nửa đêm nên comment nhiều wa'...

13. pibeo

pibeo Thành viên chính thức

"sao mày ko gọi cho bố. Bố chỉ muốn nghe giọng mày thôi mà" - tình cảm này mình đã nhiều lần bỏ qua. Cũng lại cáu gắt hoặc hờ hững khi màn điện thoại nhấp nháy chữ "Bố' hoặc "Mẹ" gọi. Có hôm gắt ngủ trong điện thoại, đến hôm sau lại rối rít nhắn tin xin lỗi.

14. mecun11

mecun11 Thành viên chính thức

...bạn thật hạnh phúc khi ba mẹ bạn luôn nói với bạn những lời tình cảm...chúc mừng bạn

15. kunlitilata

kunlitilata Banned

"cố lên con nhé! Nhất định con sẽ thành công".mẹ cũng từng nói vs mình câu này