Cần giúp: Có mẹ nào cho con uống gallia không cho em hỏi chút?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Soc me, 14/7/2011.

1. Soc me

Soc me Guest

Em dang cho con uong gallia digest.hoi truoc con em uong wakado.muon chuyen sang sua Phap xem the nao.trom via thay be co ve tang can.nhung khong hieu sao em da pha sua cho con dung theo cong thuc,voi nuoc 40*c ma thay sua van rat kho tan.phai ngoay rat lau moi tan het sua.sua thom va sanh.nhung khong ngot,co vi ngay ngay nhu nuoc com.em khong hieu chi gallia digest moi vay.hay tat ca cac loai thuoc dong sua gallia deu the a?sua gallia thuong co ngot va de uong hon khong?sua digest khong ngot,khong thom,chi sanh va rat ngay thoi.nen con em uong khoang 90ml la buon non khong uong duoc nua.me nao biet tu van cho em vu nay voi nhe!em cam on.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Soc me
    Đang tải...

2. Mscloud

Mscloud Thành viên tích cực

Ðề: Có mẹ nào cho con uống gallia không cho em hỏi chút?

galia nói chung đều vậy nàg ạ nhưng hình như galia thường thì dễ uống hơn

3. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Cái này thì em chưa thử, loại này cónhững tác dụng ntn vậy ah

4. Soc me

Soc me Guest

me no cho e hoi them ve kinh nghiem pha sua dc k?em pha sua c con dung cong thuc,dung nhiet do nuoc ma van phai nmgoay den 5' sua moi tan het.hx.chi so con uong fai von' sua dau bung thi kho

5. Mscloud

Mscloud Thành viên tích cực

tớ chỉ sợ mẹ nó mua phải sữa giả thôi
    chứ con tớ gần như sữa gì tớ cũng cho làm chuột bạch, có thế đâu, hay sữa của tớ ko giống của ấy nên vậy nhỉ
    tớ pha từng thìa một, tức là cho 1 thìa vào rồi lắc nhẹ cho tan mới cho thìa thứ 2, mẹ nó thử xem

6. chipbom22

chipbom22 Thành viên đạt chuẩn

mình cũng đang cho bé uống Gallia calisma, sữa dễ tan lắm, hình như digest khó tan hơn thì phải

7. shopmebong

shopmebong Thành viên sắp chính thức

Sữa gallia digest khó tan va sánh hơn so với gallia calisma va gallia thương nhe. Chứ ko phải la sữa giả đâu. Sữa này hỗ trợ tiêu hóa cho bé, nếu như mẹ nó cho uống nidal confor hay Bledina confor đều sánh và khó tan hơn.

8. Kimmi3 Nguyen

Kimmi3 Nguyen Banned

Gallia calisma là tốt nhất bạn à

9. thuymoc6

thuymoc6 Thành viên mới

Sữa pháp nói chung là đều nhạt chứ ko ngọt đậm đâu bạn ạ, và loãng. riêng những loại sữa chuyên dụng dành cho bé có vấn đề về tiêu hóa như nôn trớ, trào ngược, phân sống, đi ngoài... (như gallia digest hoặc bledina confort) thì mới sánh đặc.
    gallia digest thì khó tan hơn các loại sữa khác là bình thường :)D ko sợ giả đâu). nó là loại sữa chuyên dụng cho bé bị nôn trớ, ọc sữa mà. nó đặc sánh hơn, nhanh đông trong bụng bé hơn.
    bạn pha theo cách này nhé: dùng nước mát (nước tinh khiết đóng chai ở nhiệt độ thường luôn cũng được, bọn tây nó toàn làm thế) - nhưng tỷ lệ nước/sữa nhỏ hơn bình thường để pha xong mà muốn cho con uống ấm thì pha thêm nước nóng nhé. Đậy nắp bình lại để tránh sữa bị vãi ra khi bạn lắc bình sữa. xong bạn lắc bình sữa theo phương ngang trong vòng 10 giây. Sau đó mới lắc bình theo chiều dọc trong khoảng 10 giây nữa. thế là ok rồi

mà con bạn có vấn đề gì về tiêu hóa ko mà dùng digest? nếu ko thì bạn cho con uống loại thường thôi nhé, dễ uống hơn

bạn đọc thêm thông tin về sữa và cách pha sữa ở blog mình này: http://suaphapxachtay.blogspot.com/ (hic, ko phải mình quảng cáo nhé, lười post lại cụ thể về các loại sữa pháp và công dụng quá)

Sửa lần cuối: 21/3/2012
  10. phuongbelo

phuongbelo

gallia calisma thơm và dễ tan , còn disert là dòng hỗ trợ tiêu hóa dành cho bé hay táo bón,nóng trong nên hơi khó tan, nhưng cho nc ấm hơn 1chut là ok ngay mẹ nó ạ

11. beyeupa

beyeupa Thành viên chính thức

Các mẹ cho mình hỏi hàm lượng cãi trong gallia 3 là bao nhiêu vậy?