Cần giúp: Aptamil Anh hay Cow & Gate???

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Me nam lun, 17/7/2011.

1. Me nam lun

Me nam lun Thành viên đạt chuẩn

Tình hình là bé nhà mình đang uống sữa dê Vitacare của Nga, output tạm chấp nhận dc (vì thỉnh thoảng 1 ngày lai out đến 2, 3 lần mà lại hơi lỏng 1 tí), nhưng ví mẹ thì viêm quá lém (4 ngày ku kậu xơi hết 1 hộp 400 gr- 480k/hộp á hixhix).:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
    Mình định đổi cho bé sang sữa của ANh (bé cũng đã thử Gallia calisma của Pháp nhưng k hợp, bón lém), nhưng đang phân vân giữa Aptamil của A và C&G. Mẹ nao đã cho baby của mình dùng qua sản phẩm sữa này rồi cho e tí kinh nghiệm với. Có người nói là Apta của A thì thơm, mát nhưng chỉ có số 1 la có DHA, còn các số khác thì k có - akak :-?- hức hức, các mẹ giúp e với :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me nam lun
    Đang tải...

2. Me nam lun

Ðề: Aptamil Anh hay Cow & Gate???

Các mẹ giúp e nhé, e đang cần đổi cho bé lém :-?:-?:-?

3. Mscloud

Mscloud Thành viên tích cực

hai cái này đều đc mẹ nó ạ, quan trọng là con ăn có táo ko thôi
    Aptamil đúng là ko có tiền tố DHA nên mình cũng ko thích lắm,
    Xét về giá thành thì CG rẻ hơn, độ nổi tiếng thì Ap nổi hơn, nhưng tớ có đứa bạn cả công ty nó cho con uống CG, đứa nào cũng béo tròn, trộm vía, hihihi

Nhưng cả CG và Ap đều là hàng hộp giấy nên dễ bị tẩy date, một chị chỗ tớ mua phải Ap bị tẩy date, nên nếu mẹ nó phải cẩn thận nhé, tốt nhất cho con ă sữa xách tay hộp thiếc ý

4. Me nam lun

hix, hộp sữa bằng giấy nguy hiểm wa', nhỡ cái thì chít, cảm ơn mẹ Mscloud nhé. Mà sao thời bủi ni mà vẫn đóng hàng hộp giấy nhẩy, dòm nó cảm tình giảm hết 30%;)

5. Mscloud

hẹ hẹ, ùa, cái hộp nó cứ lỏng là lỏng lẻo, ghét

6. alexpeanut

alexpeanut Thành viên tập sự

Aptamil của Đức thì mới không có DHA, của Anh thi có DHA bạn ạ. Mình cũng đang định đổi sữa cho em bé nhà mình sang Aptamil của Anh. Của Đức chỉ có 800gr thôi trong khi của Anh thì 900gr. Vì bé nhà mình bị táo nên mình chọn dòng Aptamil Comfort là dòng chuyên cho trẻ bị Apple. :D

Me Minh_tommy thích bài này.
  7. Mscloud

hị hị, trẻ bị apple, hị hị hị
    của Anh thì có mà chả hỉu sao ko đc chuộng bằng hàng đức
    Túm lại là em thấy tiền tố đó chỉ có Enfa hàng mỹ là chuẩn thôi à
    Mình là tín đồ sữa Nhật và Mỹ, nhưng ko đủ tiền cho con ăn hàng Mỹ chuẩn nên thôi dùng hàng nhật vậy,

Me Minh_tommy thích bài này.
  8. cappuccino

cappuccino Thành viên chính thức

Sữa Aptamil của Anh mình dùng mãi rồi rất tốt vì mình có đứa em ở Anh gửi về, gần đây nó lại gửi sữa Cow&Gate, nó bảo bây giờ ở Anh dòng này là dùng tốt nhất, mình cho con uống thấy con khen ngon vì vị của nó hơi giống sữa mẹ. Mà hộp của nó là giấy cứng chứ k có hộp sắt đâu, sữa đấy mát chứ k nóng nhé.

9. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Mình cũng đang định đổi sang sữa CG cho con, không biết là sữa này có tăng cân ko nhỉ, con mình còi quá.

10. DR-GLASS

DR-GLASS Thành viên tập sự

Sữa nào cũng tốt cả, quan trọng là một chế độ ăn hợp lý, khoảng cách giữa các bữa ăn, để tốt cho đường ruột của bé và bé ko bị cảm giác sợ ăn.

11. Me nam lun

Ban ngày Aptamil, bủi tối C&G có được không các mẹ nhỉ? có mẹ nào cho con uống kết hợp 2 loại sữa thế chưa? có ổn k hả các mẹ?

12. Me nam lun

Mà mình nghe nói dòng sữa của Anh mát. tốt cho đường tiêu hoá của bé thui:cool:, chứ bé k tròn ịch ra được, roi roi à :heart::heart::heart:, có phải thế không các mẹ:confused::confused::confused:

13. beyeupa

beyeupa Thành viên chính thức

Bé nhà mình đã dùng Aptalmil rồi, bé ko mập nhưng trộm vía được cái cao và cứng cáp, đang cho con dùng thử Nuture Gold 3 của Úc thấy có vẻ mập mạp quá.Đang tín dùng thử C G , đứa bạn mình ở Anh nó cũng cho con dùng loại này thấy nó bảo Aptalmil và CG được ưa chuộng như nhau chỉ xem con thích và hợp loại nào thôi.

14. menhim0910

menhim0910 Thành viên tập sự

trước đây bé nhà mình toàn uống galia của pháp và thấy bé lên cân rât đều nhưng đợt vừa rồi tự dưng bé bỏ sữa nên nình nghĩ chắc tại be uông sữa này lâu quá nên chán vì vậy minh đã đối sang sữa CG nhưng bé uông ko hợp toàn bị tào tháo đuổi ngày đi toàn 3 lần có cả nước mặc dù mới uống được có nửa hộp nhưng mình vẫn bỏ và đổi sang uống aptamil nhưng bé vẫn bị đi ngoài cuối cùng lai cho về galia và bé đi binh thường lại ngay.vì thế nên mình rút ra kết luận sữa aptamil hay CG đều rất mát nên thích hợp cho bé nào bị táo bón còn bé nào đã bị táo thì ko nên uông galia,cơ bản là như vậy vì còn tùy thuộc vào cơ địa của bé hợp với sữa nào nưa.

15. menhim0910

ui mẹ nó đừng cho bé uông kết hợp 2 loại sữa cùng lúc như vậy vì như thế bé sẽ ko thể hấp thụ được dinh dưỡng mà còn bị rối loạn tiêu hóa nữa.mình hay hỏi bác sĩ dinh dưỡng và được bác sĩ khuyên thế này:cho bé uống sữa nào cũng được miễn là hợp với bé nhưng tuyệt đối không đươc thay đổi sữa cho con trong vòng 1 tháng vì như thế sẽ làm bé ko hấp thụ được dinh dưỡng trong sữa mà còn làm cho bé chán sữa nữa.mình nghe thấy thế nên sợ quá ko dám đổi sữa liên tục nữa.

16. menhim0910

trước đây bé nhà mình toàn uống galia của pháp và thấy bé lên cân rât đều nhưng đợt vừa rồi tự dưng bé bỏ sữa nên nình nghĩ chắc tại be uông sữa này lâu quá nên chán vì vậy minh đã đối sang sữa CG nhưng bé uông ko hợp toàn bị tào tháo đuổi ngày đi toàn 3 lần có cả nước mặc dù mới uống được có nửa hộp nhưng mình vẫn bỏ và đổi sang uống aptamil nhưng bé vẫn bị đi ngoài cuối cùng lai cho về galia và bé đi binh thường lại ngay.vì thế nên mình rút ra kết luận sữa aptamil hay CG đều rất mát nên thích hợp cho bé nào bị táo bón còn bé nào đã bị táo thì ko nên uông galia,cơ bản là như vậy vì còn tùy thuộc vào cơ địa của bé hợp với sữa nào nưa.

17. mebePin

mebePin Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ Nấm dùng cả hai loại sữa thế không tốt đâu, chị hàng xóm gần nhà Pin dùng cho con hai loại sữa bị rối loạn tiêu hoá mất gần 1 tháng mới khỏi đấy. Tốt nhất nên dùng loại nào mà bé hợp nhất. Mình cũng dùng sữa C&G cho Pin nhà mình rồi, theo cảm nhận thì mình thấy sữa thơm, nhạt và ngon mỗi tội làm hộp giấy nên bảo quản sữa khó lắm mà cái chốt của hộp cứ lỏng lẻo thế nào ấy. Bây giờ mình cho Pin dùng Nutriben của Pháp. Trộm mụ cu cậu tăng cân và chiều cao tốt lắm.

18. Me nam lun

Thế hả mẹ Pin, :p ku nhà mình cũng đang uống Nutriben nà, thấy ku cậu thik bú hơn hẳn so với Vitacare của Nga, nhưng mình cũng mới dùng tháng nay thôi (cho dùng kèm Nutriben với sữa dê Vitacare) nên chưa bít thế nào, output thì thấy khô hơn so với khi chỉ uống 1 mình Vitacare (1 ngày chỉ mới kèm 2 cữ Nutri) cho nên mình cũng chưa dám có kết luận j. Mà sữa Nutriben mình ngửi thấy có mùi mằn mặn như mùi muối ấy, mẹ Pin có thế k? Mẹ Pin mua Nutri ở đâu thế?

19. nhimbamby

nhimbamby Thành viên tích cực

Aptamil 2+ trên web Đức mẫu mã khác với các mẹ bán ở đây? có mẹ nào biết lý do o?

20. J'aime Baby

J'aime Baby Thành viên sắp chính thức

hihi. bạn này quảng cáo cho hàng Morinaga của Nhật luôn đi cho xong. Tớ cho con ăn aptamil bao lấu nay sữa .rất nghiêm chỉnh. Aptamil anh có lượng người dùng rất nhiều hiện nay theo tớ biết