Cần giúp: Có mẹ nào cho con dùng sữa Cambricare chưa ạ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Phương xinh, 20/7/2011.

1. Phương xinh

Phương xinh Mẹ yêu bé Su và Bond

E đang cho con dùng sữa Physiolac, tình hình là thấy sữa này có vẻ mát và dễ tiêu hóa, nhưng k^ thấy tăng cân mấy. Hôm trước có mẹ khuyên nên dùng sữa Cambricare (k^ biết viết có đúng ko nữa), hình như của NewZealand thì phải? E muốn hỏi có mẹ nào đã cho con dùng sữa này rồi thì cho e ý kiến nhé! E cảm ơn nhiều...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Phương xinh
    Đang tải...

2. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Ðề: Có mẹ nào cho con dùng sữa Cambricare chưa ạ?

Hi, chắc chị đọc được bài của em ah. Có con nhà em nghiện cambricare đây chị ah.
    Sau 3 tuổi ông xã nói đổi sữa đúng tuổi cho con, con ko thích, pha sữa loại khác cho con, hôm thì mếu, hôm thì khóc, và để uống hết hộp grow mới em phải pha tỉ lệ 2,5 thìa với 180ml nước (giảm nửa thìa), con vẫn không mặn mà lắm vì sữa ngọt. Hôm kia uống sữa lại hỏi mẹ mua sữa bói cá cho con chưa (tại nhà em gọi quen sữa Cambricare là sữa bói cá). Chị tham khảo thử xem ah.

Phương xinh thích bài này.
  3. Phương xinh

Phương xinh Mẹ yêu bé Su và Bond

Cảm ơn mẹ nó nhé, e chờ thêm ít review của các mẹ nữa rùi sẽ quyết định ạ, tại vì sữa này e thấy có vẻ khá mới, hình như có mỗi nhà chị Nga bống bán? mà chỗ chị Nga bống cũng hay hết hàng nên đang lăn tăn, à mẹ nó cho e hỏi sữa này mùi vị thế nào ạ? con e thích sữa nhạt vừa và béo béo chút ạ, hi..

4. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Sữa này nhạt, hơi ngậy chị ah, nhưng không thơm mùi vani như Meiji9 hoăc mori9 đâu. Con em thích sữa nhạt nên khi đổi sang loại này uống nó mới kết thế chứ. Em cũng muốn con uống đa dạng các loại mà ko được, con không hợp tác nên đành chịu vậy. Chị vào link sữa ở chữ ký của em xem ah, cũng có 1 số mẹ comment ở đấy.
    Xin phép mod con em dùng okie nên em mới viết thế ah, ko có PR gì đâu, mod đừng xóa bài của em.

5. Mscloud

Mscloud Thành viên tích cực

cái này mình cũng mới nghe, con chưa thử, chờ phản ứng các mẹ xem thế nào
    @mẹ chủ topic: mún con lên cân nhanh chỉ có S26, Enfamil thôi, tăng cân nhanh lắm (cái này ko áp dụng cho tất cả các con nhưng em rút ra từ số đông nhé)

Phương xinh thích bài này.