PDA

View Full Version : Help, Help Khi con bị muỗi đốt

kimchi
05-17-2006, 09:03 AM
Các mẹ ơi giúp em với, em vụng quá nên con em bây giờ bị muỗi đốt quá nhiều (vì máu trẻ con ngọt và da của con em thì dữ lắm), cháu lại hay gãi nữa, đã mắng rồi nhưng làm sao tránh được trẻ gãi ngưa. Nhà đã phun thuốc muỗi rồi, chắc sẽ phải phun lại vì chắc sắp hết thời gian, bôi thuốc vào con để phòng chống rồi (nhưng vẫn bị đốt và nó cứ rửa tay liên tục), thuốc bôi khi vừa bị đốt xong nhưng cũng khôgn ăn thua vẫn gãi, bây giờ mẹ cháu đang bôi nghệ xung quanh chân và 1 ít ở tay.
Đang muốn hỏi mẹ nào con đã từng bị muỗi đốt mà gãi xước da như con em hoặc biết loại thuốc nào để bôi khi bị xước da, thuốc có thể bôi được vết thường hở và sẽ nhanh chóng liền da không để lại sẹo dnàh cho trẻ con thì giúp em vớiiiiiiiiiiiiiiiii. Da của con em trộm vía cũng trắng lắm, làm thế nào bây giờ huhuhuhuhuhuhu :cry: :cry:

Mẹ Tí Bông
05-17-2006, 09:10 AM
Khổ thân con gái kimchi, thịt ngọt như của mẹ nó thảo nào muỗi không tha. :lol:
Cách "gia truyền" của các cụ nhé:
1.Bôi kem đánh răng p/s vào ngay nốt muỗi vừa đốt. Cái này Tí Bông làm thí nghiệm rồi.
2.Cách thứ hai nghe có vẻ " hơi bẩn" nhưng hiệu nghiệm ko kém, không chỉ đối với muỗi đốt và với cả nhọt nữa đó là dùng nước bọt của mẹ (hoặc của con) - lưu ý chỉ dùng trong trường hợp nếu "sự cố" xảy ra khi thân chủ ăn cơm xong ít nhất 2-3 tiếng. Lấy bôi vào. Tịt liền. Đừng để con gãi, chân con thành hoa gấm tội nghiệp lắm. :lol:

HÀ VY
05-17-2006, 09:26 AM
1.Bôi kem đánh răng p/s vào ngay nốt muỗi vừa đốt. Cái này Tí Bông làm thí nghiệm rồi.
. :lol:

Nhà em dùng Close Up và Total Care mua của chị ý thì có bôi vào nốt muỗi đốt được không hay chỉ kem P/S thôi ạ? :axe: :axe:

Mẹ Tí Bông
05-17-2006, 09:30 AM
. :lol:

Nhà em dùng Close Up và Total Care mua của chị ý thì có bôi vào nốt muỗi đốt được không hay chỉ kem P/S thôi ạ? :axe: :axe:

Tớ dùng các loại kem đánh răng bôi rồi, đều okie cả (nghĩa là đều giảm) nhưng nhõn P/S là đặc trị vượt trội (nốt muỗi đốt tịt rất nhanh, không bị ngứa). Chưa hiểu lý do thế nào :lol: . Mẹ HÀ Vy nên mua thêm kem oánh răng p/s tuýp nhỏ để một góc chuyên dành trị muỗi đốt đi.

metutu&bom
05-17-2006, 09:32 AM
Chị vẫn bôi kem Zambuk của Thái vào ngay vết muỗi đốt hoặc vết côn trùng cắn cho Tutu, hết ngay. Các mẹ mua lấy 1 hộp dùng bét nhè, mãi chẳng hết. Còn sợ các bé có sẹo thì em bôi kem nghệ Thái Dương 7k/tuýp cũng hiệu nghiệm lắm.

kimchi
05-17-2006, 09:41 AM
Thế kem Zambuz, và các loại kem đánh răng thì có được bôi vào chỗ vết thương hở không hay chỉ vừa khi muỗi đôt????????
@me Tutu: em cũng bôi kem nghệ Thái Dương rồi nhưng dính vào da thì ít vào quần áo con thì nhiều huhuhuh, có loại nào mà bôi không hết chỉ có rửa thì hết khôgn nhê???? mà sao bác vẫn chưa nằm ổ ha????
@ mấy mẹ ơi: TB, HV,MẹMốc< mẹ Tutu, GB mẹ KC từ hôm đi Huế về mang hạt sen nhưng chưa gặp được các mẹ để đưa quà đây này ... thôi hay để 2 mẹ con KC nấu chè ăn dần vậy nhi????????? :lol: :lol:

Me bop
05-17-2006, 09:42 AM
Chị vẫn bôi kem Zambuk của Thái vào ngay vết muỗi đốt hoặc vết côn trùng cắn cho Tutu, hết ngay. Các mẹ mua lấy 1 hộp dùng bét nhè, mãi chẳng hết. Còn sợ các bé có sẹo thì em bôi kem nghệ Thái Dương 7k/tuýp cũng hiệu nghiệm lắm.
Chi ơi loại này ở hiệu thuốc có bán ko chi? Vì Bop nhà em da độc bị muỗi đốt là xưng đỏ to 1 cục rồi con bị chảy nước ra trông thương lắm nên cứ nhìn con lại thấy đau lòng :(

metutu&bom
05-17-2006, 09:51 AM
Vết thương hở thì chị bôi cồn iôt :lol: :lol: nhưng mà hơi xước 1 chút chị cũng vẫn bôi Zambuk hoặc kem Sudo, tiện tay cái gì thì bôi loại đấy

Mẹ Bốp ơi, Kem Zambuk ở Colorfull WTT có bán đấy, chị không biết ở hiệu thuốc có không. Hồi trược chị mua bên Thái.

Mẹ KC cứ bôi kem nghệ cho bé để hết sẹo, xá gì dính vào quần áo :lol: :lol: Bác sắp nằm ổ đến nơi rồi còn 10 hôm nữa thôi. Hạt sen thì em bảo HaMH mang qua nhà chị rồi các mẹ tự qua lấy :lol: :lol: chuyện nhỏ ấy mà keke

kimchi
05-17-2006, 10:11 AM
Vết thương hở thì chị bôi cồn iôt nhưng mà hơi xước 1 chút chị cũng vẫn bôi Zambuk hoặc kem Sudo, tiện tay cái gì thì bôi loại đấy

Mẹ Bốp ơi, Kem Zambuk ở Colorfull WTT có bán đấy, chị không biết ở hiệu thuốc có không. Hồi trược chị mua bên Thái.

Mẹ KC cứ bôi kem nghệ cho bé để hết sẹo, xá gì dính vào quần áo Bác sắp nằm ổ đến nơi rồi còn 10 hôm nữa thôi. Hạt sen thì em bảo HaMH mang qua nhà chị rồi các mẹ tự qua lấy chuyện nhỏ ấy mà keke

chị ơi bôi cồn iốt thì em sợ bị sót lắm, em chẳng lo dính bẩn quần áo đâu mà muốn thuốc dính vào người con để nhanh liền da chứ để dính quần áo thì uổng công lắm huhuhu, Để em tìm mua Zambuk giống bác vậy, bác ơi bao nhiêu xiền 1 lọ thê????

MeChipNhi
05-17-2006, 10:30 AM
:lol: :lol: Bác sắp nằm ổ đến nơi rồi còn 10 hôm nữa thôi. Hạt sen thì em bảo HaMH mang qua nhà chị rồi các mẹ tự qua lấy :lol: :lol: chuyện nhỏ ấy mà keke

Chúc metutu "Me tròn - con vuông!" :P

ngaminh
05-17-2006, 10:39 AM
Vết thương hở thì chị bôi cồn iôt :lol: :lol: nhưng mà hơi xước 1 chút chị cũng vẫn bôi Zambuk hoặc kem Sudo, tiện tay cái gì thì bôi loại đấy
Sao em bôi Sudo mà ko thấy đỡ nhỉ :?: Chắc khi nào lại phải đi mua Zambuk vậy.

metutu&bom
05-17-2006, 10:39 AM
Chúc metutu "Me tròn - con vuông!" :P

Cám ơn meChipNhi nhé !!!!

meNQT
05-17-2006, 10:58 AM
Theo kinh nghiệm của nhà tớ thì mỗi khi Trang bị muỗi đốt tớ bôi nước hoa ngay, nếu không thì bôi nước bọt của mẹ là tịt luôn. (Nhà tớ thì nếu con ngủ trưa mẹ không mắc màn mới bị muỗi đốt).
Nhà Kim Chi thử xem lại hệ thống đường nước, vườn tược, cây cảnh, cống rãnh .... xem sao để tiêu diệt muỗi tận gốc chứ, nhỡ mà bị sốt xuất huyết do muỗi đốt là khổ thân bé con lắm đấy 8)

kimchi
05-17-2006, 11:21 AM
nước bọt của mẹ cũng ko ăn thua đâu (với con nhà mình), đúng là nàh có mảnh vườn nho nhỏ, nhưng của ôgn nội Kimchi nên ko có quyền xâm nhập vào, phải chịu thôi, phun thuốc muỗi vào cả cây nhưng cũng ko ăn thua

meNQT
05-17-2006, 02:46 PM
nước bọt của mẹ cũng ko ăn thua đâu (với con nhà mình), đúng là nàh có mảnh vườn nho nhỏ, nhưng của ôgn nội Kimchi nên ko có quyền xâm nhập vào, phải chịu thôi, phun thuốc muỗi vào cả cây nhưng cũng ko ăn thua

Thế thì mẹ cháu làm thế này cho tớ:
Mặc áo dài tay, quần dài, nhà cửa lúc nào cũng phải thoáng mát, khô ráo,đồ đạc gì không cần thiết thì giải tán đi cho rộng nhà rộng bếp để muỗi không còn nơi trú ẩn, đậy kín các bể nước, lu nước, (mẹ cháu kiểm tra xem trong nước sinh hoạt hàng ngày có bọ gậy không, nếu có phải thay nước thường xuyên), đi ngủ trưa cũng phải mắc màn, mua cái vợt diệt muỗi để gần người thấy muỗi là hạ luôn, 1 tuần phun thuốc muỗi 2 lần nhất là những hôm mưa gió ẩm thấp. Tớ không sợ con có sẹo đâu mà chỉ sợ con bị các bệnh nguy hiểm do muỗi gây ra thôi.

me GAU-BONG
05-17-2006, 04:03 PM
Thế kem Zambuz, và các loại kem đánh răng thì có được bôi vào chỗ vết thương hở không hay chỉ vừa khi muỗi đôt????????
@me Tutu: em cũng bôi kem nghệ Thái Dương rồi nhưng dính vào da thì ít vào quần áo con thì nhiều huhuhuh, có loại nào mà bôi không hết chỉ có rửa thì hết khôgn nhê???? mà sao bác vẫn chưa nằm ổ ha????
@ mấy mẹ ơi: TB, HV,MẹMốc< mẹ Tutu, GB mẹ KC từ hôm đi Huế về mang hạt sen nhưng chưa gặp được các mẹ để đưa quà đây này ... thôi hay để 2 mẹ con KC nấu chè ăn dần vậy nhi????????? :lol: :lol:

Me KC tim mua kem Zambuz di roi cho em biet dia chi voi nhe! Con hat sen thi hom nao di 1-6 nha KC mang theo nhe, em lay luon duoc ko?

PHUONGMINHBONG
05-17-2006, 06:10 PM
hehe , tớ thì chuyên gia bôi cồn , loại dùng để lau vết thương ấy , hihi, chả nhớ là bao nhiêu độ , nhưng chắc chắc ko phải loại để nướng mực rồi :D . đảm bảo 99% bé hết ngứa , con tớ bôi , bôi lại , ba lần liên tục chả thấy gãi nữ a , các mẹ thử xem . mấy lần bôi kem đánh răng , con toàn lau đi vì nó nên con vẫn ngứa .

Mẹ_Cún hói
05-17-2006, 09:28 PM
Theo em chị nên làm cửa chống muỗi sẽ đỡ nhiêu. mua lưới ở Bát Sứ về làm cho rẻ, trên phòng ngủ em làm hết cứ hở ra có con nào là em vợt liền, mà Cún nhà em không bao giờ nằm màn cả, nhưng cứ mỗi lần xuống tầng dưới là muỗi đốt chi chít đầy chân khổ ơi là khổ em lại phải bôi nước hoa đỡ liền, lúc chiều xuống nhà chơi CÚn nhà em lại bị gần 10 nốt 2 chân, nốt to bằng 2 hạt ngô ý, thương quá

Shop Kitty
05-18-2006, 07:49 AM
Bé nhà mình bôi Sudo Cream thấy rất tốt, nhưng phải bôi lúc vừa bị muỗi cắn xong, vết cắn sẽ không bị tấy đỏ lên nữa và bé cũng đỡ ngứa. Còn nếu bé đã bị muỗi cắn lâu rồi thì.. . Sudo cũng bó tay. Mà mua cũng đắt lém nhé, nhà cháu phải rủ một bạn cùng cơ quan mua chung (hình như là 155k/hộp) nhưng được cái là bôi mãi không hết he he

bamebanh
05-18-2006, 08:57 AM
Bé nhà em cũng hay bị muỗi đốt , em hay dùng muối nhai uớt xong chà vào cũng thấy hiệu nghiệm lắm :D

Me cutet
05-18-2006, 09:04 AM
Chị ơi, bôi dầu MÙ U cho cháu, đảm bảo hết ngứa ngay sau 1phút. bôi vết thương cực tốt, mọc da non cực nhanh, lại sát trùng nữa. Tóm lại là rất cực kỳ. Em không biết ở Hà Nội có chỗ nào bán, vì loại này ít người biết đến. E toàn phải gửi mua ở trong Nam.

MeAnKhang
05-18-2006, 09:38 AM
Mẹ Cutet ơi, thế bôi dầu mù u xong hôm sau có bị tấy lên nữa không, thằng lớn nhà mình cứ muỗi đốt, mình bôi kem đánh răng thì đỡ ngứa và lặn đi nhưng hôm sau lại tấy lên và ngứa thế là lại gãi toét ra, chân lúc nào cũng hoa gấm, đi đâu ai cũng hỏi "làm sao đấy" chán quá !
[/u]

kimchi
05-18-2006, 10:08 AM
@mẹ NQT: con nhà mình toàn mặc quần dài khi ở nàh thôi có dám cho mặc váy hay quần sóc đâu, mình vừa thấy thương con vì muỗi đốt sẽ có khả năng thêm bệnh và cũng cả hình thức nữa vì da cháu cũng trắng thành sẹo thì xấu (con gái mà)

Me KC tim mua kem Zambuz di roi cho em biet dia chi voi nhe! Con hat sen thi hom nao di 1-6 nha KC mang theo nhe, em lay luon duoc ko?
@Mẹ Gấu Bông: Hình như dạo này bán hàng đắt khách quá hay sao mà thâý ít lên diễn đàn , hôm nay mới thấy mặt hay là tư hôm bị kêu đóng tiền 1/6 mới ló mặt :lol: :lol: :lol: , con em cũng giống con chị bị muỗi đốt a??? khổ thân chúng nó nhi?đương nhiên là lấy luôn hôm đấy cũng được có gì đâu àm ko đc :lol: :lol:
@ Các mẹ: cảm ơn các mẹ nhiều đã cho mình nhiều ý kiến và kinh nghiệm, mình sẽ áp dụng cái nào phù hợp với con mình, mong cho những đứa trẻ có chân "hoa gấm" giống con mình nhanh liền lại vầại có đôi chân đẹp :lol: :lol: :lol: :lol: hy vọng là thế

BobeLinh
05-22-2006, 08:56 AM
Mẹ KimChi có thể dùng thuốc: Cortebios là dạng kem bôi da với hàm lượng Dexamethason Acetat nhẹ (50mg) của Công ty dược phẩm Cửu Long. Bôi một lớp nhẹ vào vết muỗi đốt, đến ngày thứ 2 sẽ thấy đỡ ngay. Thuốc này còn bôi cho trường hợp trẻ bị ngứa, dị ứng, nổi mẩn Trường hợp mà bị viêm da cơ địa thì dùng kết hợp với thuốc kháng sinh, đã nhiều người bôi rất hiệu quả mà lại rẻ, chỉ có 1.500đ-2.000đ.

Brightmoon
06-15-2006, 02:42 PM
Bố bé Linh ơi, thuốc đó có giảm ngứa được không? Con nhà mình thử dùng nhiều loại lắm rồi nhưng không ăn thua. Bôi xong một lát nó lại ngứa, lại gãi đến trầy xước hết chân tay. Nhìn chân tay con, nhất là mùa hè, mà xót quá.

BobeLinh
06-16-2006, 04:00 PM
Bố bé Linh ơi, thuốc đó có giảm ngứa được không? Con nhà mình thử dùng nhiều loại lắm rồi nhưng không ăn thua. Bôi xong một lát nó lại ngứa, lại gãi đến trầy xước hết chân tay. Nhìn chân tay con, nhất là mùa hè, mà xót quá.

Chị cứ mua dùng thử đi ko có tác dụng phụ và ko ảnh hưởng gì đến trẻ đâu. Có cô bên cạnh nhà em con cô ấy mọc mụn ngứa cả đầu đã dùng nhiều loại ko khỏi mà chỉ dùng viên kháng sinh + Cortebios bôi mấy hôm khỏi liền . Bé nhà em còn nhỏ chưa biết gãi ngứa chỗ muỗi đốt nhưng em thường bôi bằng thuốc đó thấy rất tốt

online shop
06-19-2006, 10:32 AM

Mình cũng nhờ mua đuợc ở Pháp lọ kem bôi sau khi muỗi đốt khá hiệu quả. Bé ko thấy ngứa nữa. Mỗi tội giá hơi cao 9 Euro.

BobeLinh
06-19-2006, 10:53 AM
Hôm nay có mẹ vừa mách với em, nếu con vừa bị muỗi đốt cắt chanh bôi ngay vào chỗ muỗi đốt sẽ rất hiệu quả, tịt luôn, ko ngứa . Các mẹ thử dùng xem nhé .

taomeo
06-19-2006, 10:55 AM
COn mình vào loại dữ da, muỗi đốt xong là thành mụn nước ngứa và phải gần tháng sau mới tịt thành sẹo thâm đen, trông rất thuơng, hôm rồi mua của Ngocthien shop ở MSTD cái After bite dùng cũng thấy khá hiệu nghiệm, nếu bị đốt bôi xong thấy không nổi mụn nước nữa và chỉ vài hôm là dẹp thâm chứ không kéo dài như trước, mỗi tội đọc chỉ dẫn thấy bảo trẻ dưới 2 tuổi phải hỏi BS, mẹ cháu cứ liều dùng vì khuyến cáo lúc nào cũng vậy mà. giá là 90K và 10k chuyển từ shop trong Cần Thơ ra thành 100K, kêu hàng Mỹ, thấy cũng có nhiều loại. mình chuột bạch rồi, các mẹ thử xem.

bannhidong
05-19-2009, 02:09 PM
Chống muỗi xịn, không có tác dụng hoàn lại tiền
Bạn băn khoăn không biết dùng loại chống muỗi nào tốt cho trẻ sơ sinh?

Bạn có biết bôi các loại kem chống muỗi không có nhiều tác dụng mà lại dễ bị dị ứng, phun thuốc muỗi độc hại cho môi trường?

Bạn có biết sốt xuất huyết sẽ để lại di chứng gì chưa?

Con bạn thường xuyên bị muỗi đốt khiến bé cứ gãi liên tục? Coi chừng nhé, những vết sẹo – hậu quả do gãi có thể sẽ để lại trên da sẽ không thể hết được, kể cả khi con bạn trưởng thành è Nếu là con gái thì sao có thể mặc váy đầm đây?

Nhà bạn không có muỗi nhưng bạn có chắc chắn rằng bé nhà bạn khi đi học không bị muỗi đốt? Ở trường, trong lớp là những môi trường tập trung đông người, ẩm thấp, muỗi đốt khiến con bạn không tập trung học được.

Bạn về quê, đi tham quan, dã ngoại trong rừng…rất nhiều muỗi?

Bạn không muốn treo màn mà vẫn ngủ ngon?

Bạn đi xem phim hoặc đi chơi cùng người yêu, muốn “mi” 1 cái mà chân tay cứ ngứa ngáy liên tục?

=========è Giải pháp là gì?

Miếng dán đuổi muỗi Hàn Quốc- ViAn sắp hết hàng. Đảm bảo về chất lượng, phân phối độc quyền:

KHUYẾN MẠI MUA 5 TẶNG 1 TỪ 27/4 ĐẾN HẾT 2/5/2009

1. Thành phần: 100% tinh dầu sả từ thiên nhiên Citronella Oil; là tinh chất đặc biệt mà muỗi sợ, chắc chắn không độc hại, chỉ có tác dụng đuổi muỗi, mùi thơm dễ chịu. Sản phẩm được sản xuất trên công nghệ tiên tiến nhất, qua đó các tinh dầu sả được nén chặt và lưu trong các miếng băng nhỏ, toả hương thơm dịu nhẹ xua muỗi trong suốt cả ngày.

Sản phẩm được WHO và EPA chứng nhận hiệu quả và an toàn trong việc xua muỗi, chống sốt xuất huyết. Hãng sản xuất (SUBLIME) là hãng nổi tiếng nhất ở HQ về dòng sản phẩm chống muỗi. Sản phẩm này là loại được ưa chuộng và bán chạy nhất tại Châu Á từ nhiều năm nay.

2. Cách dùng: Dùng được cho mọi lứa tuổi. Chỉ cần dán 1 miếng lên tay, chân, nôi, tường, áo hay quần... của bạn hoặc con bạn. Miếng dán có tác dụng sau 10 phút.

Đặc biệt miếng dán dùng tốt cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ! ==> không cần dán trực tiếp lên da bé, không bôi, mùi dịu nhẹ không độc hại==> không lo bị dị ứng hay kích ứng.

Dùng trong trường hợp: chống muỗi đốt khi đi học, đi chơi, về quê, dã ngoại,...

3. Thời gian tác dụng: 12 tiếng, tầm ảnh hưởng là 50cm.

4. Xuất xứ: 100% nhập từ Hàn Quốc

5. Giá gốc là 35.000/ túi (10 miếng nhé).

6. Hạn sử dụng: 2010

7. Mua hàng:

Trong giờ hành chính: gặp e tại 24T2 Hoàng Đạo Thuý , Trung Hoà Nhân Chính, gần Big C, HN

Ngoài giờ: + Số dt của em là 098.996.5554- Mai Anh, chat: hanghieuxachtay102@yahoo.com

+ phòng 304, nhà A2, ngách 88/105 Trần QUí Cáp, thông với ngõ Văn Chương, đường Khâm Thiên.

Những bạn không muốn đi lại thì chuyển tiền hàng + tiền ship cho mình vào tài khoản Vietcombank, sau khi tiền vào tk, mình sẽ chuyển hàng (vì mình thuê bên CPN). Tiền ship khoảng 10-20k, trong nội thành HN là 10k.

luuhaan
07-05-2010, 04:29 PM
Mình thì dùng nước muỗi loãng chấm vào cho con. Chấm 1 phát là hết ngay. Nó rất tốt đó các mẹ ah.

mekubean
07-06-2010, 10:08 AM
Mình thì toàn dùng nước hoa bôi vào, nếu phát hiện và bôi ngay thì rất tốt, ko bị xưng lên mà cũng ko bị ngứa (ko thấy con gãi nữa)

soya-itbeo
07-06-2010, 10:12 AM
ngay lập tức em bôi hành khô. Cắt lát hành khô bôi vào chỗ muỗi đốt. Tit ngay!

TRANGKEOshop
08-20-2012, 07:22 AM
Chi ơi loại này ở hiệu thuốc có bán ko chi? Vì Bop nhà em da độc bị muỗi đốt là xưng đỏ to 1 cục rồi con bị chảy nước ra trông thương lắm nên cứ nhìn con lại thấy đau lòng :(

hic e 25t mà vẫn bị i sì như con c nè :((

ong mật
08-20-2012, 07:51 AM
Các mẹ ơi giúp em với, em vụng quá nên con em bây giờ bị muỗi đốt quá nhiều (vì máu trẻ con ngọt và da của con em thì dữ lắm), cháu lại hay gãi nữa, đã mắng rồi nhưng làm sao tránh được trẻ gãi ngưa. Nhà đã phun thuốc muỗi rồi, chắc sẽ phải phun lại vì chắc sắp hết thời gian, bôi thuốc vào con để phòng chống rồi (nhưng vẫn bị đốt và nó cứ rửa tay liên tục), thuốc bôi khi vừa bị đốt xong nhưng cũng khôgn ăn thua vẫn gãi, bây giờ mẹ cháu đang bôi nghệ xung quanh chân và 1 ít ở tay.
Đang muốn hỏi mẹ nào con đã từng bị muỗi đốt mà gãi xước da như con em hoặc biết loại thuốc nào để bôi khi bị xước da, thuốc có thể bôi được vết thường hở và sẽ nhanh chóng liền da không để lại sẹo dnàh cho trẻ con thì giúp em vớiiiiiiiiiiiiiiiii. Da của con em trộm vía cũng trắng lắm, làm thế nào bây giờ huhuhuhuhuhuhu :cry: :cry:
Con chị cứ về quê lên là chân tay bị muỗi đốt chi chít, bé lại dữ da, nên hay bị sưng, ngứa, bé gãi nên vết thương rất khó lành, sốt ruột. Những khi ấy chị hay đun nước lá chè xanh lên tắm rồi rửa vết thương cho bé. Nhanh khô và lành miệng lắm, em thử xem nhé

holyxinh
08-20-2012, 10:23 AM
bé nhà e chân h hoa gấm thâm xì ra.thì có cách nào cho hết thâm ko hả các mẹ hxx

yyo
08-20-2012, 11:05 AM
Bôi dầu tràm rất hiệu quả đấy các mẹ. Nhưng phải bôi luôn sau khi bị đốt cơ.

dieulinh86
08-20-2012, 11:08 AM
Bôi dầu tràm rất hiệu quả đấy các mẹ. Nhưng phải bôi luôn sau khi bị đốt cơ.

Đùng rùi mẹ nó ah,cháu mình bị muỗi đốt bôi dầu tràm vào tỵ là tịt rùi^^
Bjo chi ua thêm lọ thuốc gì í,bôi cũng công hiệu lắm,để mh về xem rùi báo cáo^^

thitluoc
08-20-2012, 11:13 AM
hôm nay mình mới beiets là bôi dầu tràm được đấy! trước ở nhà bà nội cháu toàn bôi nước bọt :D hum rồi có mẹ bảo bôi r*** trắng ngay lúc bị đốt xong thì nó đỡ đỏ và rộp lên í, t thấy cũng đỡ nữa
còn đợt trước t mua cái j mà quảng cáo lọ an bảo hay j íbooijo thấy ko ăn thua

suckhoeconyeu
08-20-2012, 02:35 PM
Mình dùng skin Bibi các mẹ àh. Hiệu quả phết

meomimi
08-20-2012, 11:14 PM
Nếu bé trên 6m, có thể dùng loại bôi muỗi dạng nc chi,cánh cụ các mẹ ah.nó giúp giảm sưng tấy, ngứa sau muỗi đốt. Còn nt thi các mẹ nên bôi chống muỗi cho con, và xung quanh quzanf áo trg mùa ẩm thâdp này nhé. Có cả dang chống muỗi xịt đấy.