Cần giúp: NAN Nga 2 - Không tan hết, pha song bị vón

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi maikalinca, 21/7/2011.

1. maikalinca

maikalinca Thành viên chính thức

Đầu tháng vừa rồi em mua 4 hộp Nan Nga số 2, loại thường, mới SX tháng 4/2011. Mang về nhà pha như bình thường (cho vào bình sữa và lắc) thì phát hiện sữa tan không hết, bị vón cục 1 ít. Sau đó em phải đổ ra cốc và dùng thìa khuấy thì tan nhưng đoạn đáy cốc vẫn còn 1 ít bị vón dù em đã khuấy cật lực. Dùng được 1/2 hộp số 1 thì xã bắt bỏ đi, chuyển sang hộp số 2 với hy vọng không bị như thế. Nhưng đến hộp 2 vẫn bị, và sáng nay em khui hộp số 3, tình trạng không khác gì. Mà tệ hơn nữa là từ lúc chuyển sang uống hộp thứ 2 thì cu nhà e bắt đầu bị táo. Phân rắn đanh, rắn nhất từ trước đến giờ. Thời gian thì cứ TB 1,5-2 ngày đi 1 lần nhưng 3 lần gần đây, lần nào cũng thế. Em đã cho uống nước hoa quả, trà Hip các kiểu nhưng không ăn thua.
    Vừa nãy em gọi điện cho cửa hàng thì họ bảo sữa số 2 này hay bị như thế. Các mẹ nào đã dùng Nan 2 Nga, loại thường, có thấy hiện tượng như nhà em gặp không ạ? Xin các mẹ chia sẻ với em ạ. Mà em tính chuyển qua dùng Nan 2 của Pháp, các mẹ thấy có ổn không ạ (cu nhà em dùng Nan rất hợp, trộm vía cháu tăng cân đều và chân tay cứng cáp).

Em cảm ơn cả nhà.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi maikalinca
    Đang tải...

2. Mscloud

Mscloud Thành viên tích cực

Ðề: NAN Nga 2 - Không tan hết, pha song bị vón

chắc chỉ ko ổn định chút thôi, mẹ nó cứ từ từ, nếu vẫn thấy con táo như thế thì nghiên cứu đổi sữa đi
    mẹ nó cũng xem lại chế độ ăn của con (ăn dặm ý), có đặc quá ko, chỉnh cả chế độ ăn dặm nữa

còn vụ sữa vón cục thì tớ chịu, tớ chưa bị thế bao giờ, à ngày trước cho con dùng nan chua có bị, hihihi