Có mẹ nào có con trai giống Nem nhà mình không?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Nấmnem, 12/2/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

Mình để ý thấy "con chim" của Nem lúc relax thì vẫn bình thường, nhưng lúc cu cậu đi tè thì "con chim" này luôn luôn bị cong (hơi gập khoảng 30 độ) sang bên trái. Mình cũng lo lắng không biết như vậy có là bình thường không nhỉ. Có mẹ nào có con trai cũng bị như vậy không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nấmnem
    Đang tải...

2. Mẹ Mọt

Mẹ Mọt Ôi...cuộc đời..........

"chim" của Mọt cũng hơi cong sang phải, nhưng chắc ko đến 30 độ đâu. Tè cũng hơi bị chéo :mrgreen:

3. me Cu Chin

me Cu Chin Thành viên chính thức

"Chim" của Cu Chin nhà em cũng thế, em thấy mỗi lần si con tè, con không khóc thì chắc là bt thôi chị ạ. Có hôm tè thế nào vào cả giầy của mẹ, hichic

4. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Của cu nhóc nhà mình thì không bị như vậy, nhưng mỗi lần đi tè thì nó còn dài ra, nếu không thì nó rụt vào sát ở trong như con sâu ấy ???

5. tipnam

tipnam Thành viên rất tích cực

Các mẹ đọc và tham khảo nhé!

Khổ vì 'chỗ ấy' cong queo

“Đoạn gần gốc nó thẳng nhưng đến đoạn giữa thì nó lại cong lên trên, gần như tạo thành một góc vuông. Tôi không nghĩ mình thực hiện được việc đó, nên ngại lắm chả dám yêu ai", tình cảnh của Minh, 23 tuổi, ngụ TP HCM cũng là nỗi khổ của nhiều người đàn ông khác.

Cũng như Minh, yêu nhau gần 10 năm, thế nhưng khi bạn gái đề cập chuyện cưới hỏi, Hải cứ tìm cách né tránh. Cho đến khi gia đình bạn gái đến hỏi chuyện, Hải mới tiết lộ một trục trặc thầm kín: "Khi cao hứng, chỗ ấy của anh bị cong queo".

“Lúc nhỏ, tôi đã thấy nó bất bình thường, nhưng lại nghĩ không sao, đến năm 20 tuổi, nó cong vẹo như một nhánh bon sai. Biết mình chắc chắn không thể lưu loát trong "chuyện ấy" nên tôi chẳng dám nghĩ đến chuyện cưới xin", trao đổi với bác sĩ chuyên khoa, anh Hải cho biết.

Anh Thái, nhà ở quận 2 cưới vợ cũng sở hữu một chiếc cần cong từ bé. Tưởng có thể đương nhiên làm chồng, song đến đêm tân hôn, chuyện không hay đã xảy ra. Vợ anh la oai oái không phải vì kích cỡ mà chỉ vì "thằng bé của anh kỳ quá, nó làm em đau.

Cùng cảnh ngộ với anh Thái, một người khác quê ở Bình Thuận cho biết: "Bạn bè cho rằng, vợ tôi chắc sẽ chết mê chết mệt vì cái dáng "cong như lưỡi liềm" của tôi, nhưng khi va chạm thực tế, tôi hoàn toàn bại trận ngay lúc vào cuộc vì không thể nhập môn".

Trao đổi với Ngoisao.net, tiến sĩ Nguyễn Thành Như, Trưởng khoa Nam học, Bệnh viện Bình Dân, cho biết, chuyện cong cần không phải là hiếm.

"Cong dương vật do hai nguyên nhân chính, một là cong bẩm sinh, hai là cong do bệnh lý Peyronie (chỉ thường xảy ra ở người lớn tuổi). Mỗi năm, lượng người đến khám và điều trị do cong dương vật tại bệnh viện không phải ít. Nhiều bệnh nhân không chỉ cong lên, cong xuống, sang trái, sang phải mà còn cong xoắn rất ngoạn mục", bác sĩ Như nói.

Cũng theo bác sĩ Như, nếu dương vật cong một góc dưới 30 độ, người đàn ông vẫn có thể làm tình, nhưng từ 30 độ trở lên, việc giao hợp rất khó khăn. Một số trường hợp quá cong, hầu như không thể quan hệ được.

Bác sĩ Như, cho biết, tại khoa Nam học Bệnh viện Bình Dân, 100% ca cong đơn thuần theo một hướng đều được phục hồi hình thể. Riêng các ca cong xoắn phức tạp, khả năng năng thành công mỹ mãn là 50%, tuy nhiên một nửa còn lại vẫn có thể sinh hoạt tình dục bình thường.

Theo Ngoisao.net

6. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

Đúng rồi, vì hôm qua mình đọc được bài này trên báo vnexpress.net nên tự nhiên lo quá!

7. meDucManh

meDucManh Thành viên tập sự

Các mẹ nên để ý xem con mình có bị hẹp bao quy đầu không? Vì đây cũng là một trong các lí do làm cho trẻ dưới 1 tuổi lúc đi tè chim cong quẹo không như trẻ thường.

8. me Cu Chin

me Cu Chin Thành viên chính thức

không, "chim" của Chin nhà em chỉ hơi cong thôi.
    Em thấy bảo khi tắm cho con hằng ngày thì mẹ dùng tay lộn đầu chim ra, như thế sẽ tránh được việc bị hẹp bao quy đầu đấy.
    Em vẫn làm thường ngày cho con khi tắm, và cũng để vệ sinh luôn

9. happyday1382

happyday1382 Bắt đầu nổi tiếng

con nhà mình cũng bị hẹp bao quy đầu nên mình cũng lộn hàng ngày cho bé, khi tiểu cũng hơi bị cong gập vào trong 1 chút. Mình đã cho con đến khám ở khoa nhi BV Việt Nhật nhưng bác sĩ nói chịu khó lộn cho con hàng ngày sẽ hết hẹp chứ không phải mổ, vậy mà lộn mãi có thấy hết đâu cơ chứ, khổ thế đấy

10. Đa cảm

Đa cảm Thành viên mới

Có em Bean nhà mình đây, bình thường thấy con chim nằm thẳng,nhưng khi đái thì lại thấy đái lệch vào chân phải và phát hiện là đầu con chim hơi cong , lỗ đái nằm về bên phải. Mình cũng chả biết như vậy có bình thường không.

11. lemai

lemai Thành viên tích cực

ha ha ... thú vị ghê các mẹ nhỉ. Bờm nhà em cũng thế nè. chắc con trai toàn thế, e thấy cũng chẳng có vấn đề gì. Có điều lệch đến 30 độ thì cũng hơi lạ ... hi hi

12. lethithanhhai

lethithanhhai Thành viên chính thức

Bạn kiểm tra xem có phải con bạn bị hẹp bao quy đầu không. nếu chim không quá cong mà khi đái lệch về một phía, đầu dương vật có cặn đọng hoặc nước tiểu đọng nhiều thì là hẹp bao quy đầu rồi. nếu thực sự bị hẹp bao quy đầu, nhẹ thì có thể lộn ra như các bác nói (nhưng làm thường xuyên quá có hại không nhỉ, vì cơ chế của bao quy đầu là tự nó làm sạch mà, không nên lộn ra đâu), còn như bao quy đầu quá hẹp thì phải trích ra. các mẹ đừng quá lo lắng vì đây chỉ là phẫu thuật nhỏ thôi, cháu sẽ bị đau khoảng 2 - 3 ngày khi đi tiểu, sau rồi bình thường ngay. tốt nhất là nên trích bao quy đầu khi cháu còn nhỏ, lớn nó sẽ không xấu hổ, còn tránh được nhiễm trùng và mang bệnh ở chỗ đó nữa.

13. lethithanhhai

Mình quên mất, nếu hẹp bao quy đầu mà không được điều trị, khi trưởng thành rồi nếu có xxx thì cũng rất khó khăn đấy.

14. lethithanhhai

Cái này bình thường thôi mẹ nó ạ. Mình đã được tham gia vài khóa học giáo dục giới tính choe trẻ em và trẻ vị thành niên, học với các chuyên gia của trường đại học Mem-Bơn (của Úc ấy), và mình cũng làm giảng viên về vấn đề này nhiều rồi. Mẹ nó đừng lo lắng quá nhé. không sao đâu.:finga::finga::finga:

Nấmnem thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.