Di ung my pham, help!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me GAU-BONG, 18/5/2006.

1. me GAU-BONG

me GAU-BONG Thành viên chính thức

Chao ca nha, thuong thi em van dung MP cua Shiseido rat tot va da may cung duoc tieng la mim mang :p
    Nhung hom truoc, lo kem nen Shiseido cua em het nen nhan dip di cong tac TLand, tranh thu mua 1 lo moi o Duty Thai, gia dat hon so voi mua hang chinh hang o VN la 100K/lo. The ma ve dung duoc co 2 ngay, tu nhien mat noi man do len, dop nhu banh da y, trong khiep qua, ma lai khong co cam giac ngua hay rat gi, :shock:
    Em da ngung dung 1 tuan roi va ngay nao cung dap mat na muop dang va mat na hoa qua de duong da, nhung van khong thay tinh hinh tien trien gi ca! :cry:
    Co me nao co kinh nghiem tu van giup em vu nay voi! Thanks!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me GAU-BONG
    Đang tải...

2. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

Mẹ GB ơi, tốt nhất là em đi khám da liễu và lấy thuốc đi cho yên tâm. Ở Cao Bá Quát hình như có một nơi chăm sóc da mặt, và điều trị các bệnh về da mặt hay lắm mà. Nhà em ở gần đó chắc em biết.
    Mong em mau lành.

3. me_changku*m

me_changku*m Thành viên đạt chuẩn

Khổ thân mẹ gấu bông thế, đi khám đi bà ui, đắp hoa quả sao mà khỏi được, siêu nhỉ lại còn tự chữa cơ à :oops:

4. me_changku*m

me_changku*m Thành viên đạt chuẩn

Khổ thân mẹ gấu bông thế, đi khám đi bà ui, đắp hoa quả sao mà khỏi được, siêu nhỉ lại còn tự chữa cơ à :oops:

5. Cun & Lu

Cun & Lu Thành viên kỳ cựu

Tốt hơn cả là em nên đi khám ở viện da liễu Bạch Mai ( Hay khoa da liễu ở BV Bạch mai thì phải ) . Ở đó họ chữa rất nhiều ca dị ứng Mỹ phẩm như của em . Chị có cô bạn bị dị ứng Mỹ phẩm , chữa khắp nơi ( kể cả ra Nguyễn Khuyến và nhiều nơi khác ) vẫn không khỏi . Tệ đến mức cô ấy không dám đi đâu , mất cả tự tin . Về sau có người bạn mách : sau gần 2 tháng điều trị da cô ấy trở lại bình thường . Bác sỹ cho đơn dùng 2 loại thuốc bôi , sữa rửa mặt của Medicare , vài mũi tiêm ( các loại thuốc này toàn của Pháp ) ..Vừa điều trị tại nhà vừa đến khám định kỳ để xem phản ứng của làn da với thuốc . Rất kỳ công nhưng kết quả ngoài mong đợi : da cô ấy trở lại mịn màng như cũ. Theo như lời bác sĩ nói ( vì chị có đi cùng cô ấy ): nếu tự chữa ở nhà hoặc điều trị không đúng cách thì khi khỏi vẫn có sẹo ở trên mặt . Sẹo ở đây không giống như sẹo của các vết thương sâu ..sẹo trên da tổn thương làm cho làn da không còn mịn màng , biểu bì da trông dầy hơn ( nếu trước đó da em mỏng và mịn thì sau này sẹo nhìn rất rõ đấy ). Em hãy cấp tốc đi khám và điều trị đi ...Chúc chóng hồi phục nhé... :lol:

6. me GAU-BONG

Cam on cac me a, chac la chieu nay em phai di BV kham that, ngai qua di mat! Mat mui trong chan qua, chang muon di dau nua! :cry:

7. Mushroom

Mushroom Bắt đầu nổi tiếng

E oi đang dị ứng mà lại bôi đắp mấy loại hoa quả mướp đắng đấy vào là k có đỡ đâu, chỉ làm cho tình hình phức tạp lên thôi ah. chị thấy là tốt nhất e vào viện khám đi, đừng qua chỗ CBQuát nhé, chị biết cái chỗ Mr. Bảo đấy rồi, con bạn chị cũng bị dị ứng rồi đến đấy đắp gì đó mà sau này bị nặng hơn gần như là nhiễm trùng mãu í, phải đi cấp cứu Bạch Mai đấy (sorry mẹ nào đã chỉ đến đấy nhé). Con đấy nó hiền chứ chị mà bị thế chị phải làm um xùm lên í. Đến thẳng viện em nhé, chúc chóng trở lại xinh tươi

8. Mushroom

Mushroom Bắt đầu nổi tiếng

E oi đang dị ứng mà lại bôi đắp mấy loại hoa quả mướp đắng đấy vào là k có đỡ đâu, chỉ làm cho tình hình phức tạp lên thôi ah. chị thấy là tốt nhất e vào viện khám đi, đừng qua chỗ CBQuát nhé, chị biết cái chỗ Mr. Bảo đấy rồi, con bạn chị cũng bị dị ứng rồi đến đấy đắp gì đó mà sau này bị nặng hơn gần như là nhiễm trùng mãu í, phải đi cấp cứu Bạch Mai đấy (sorry mẹ nào đã chỉ đến đấy nhé). Con đấy nó hiền chứ chị mà bị thế chị phải làm um xùm lên í. Đến thẳng viện em nhé, chúc chóng trở lại xinh tươi

9. me GAU-BONG

Toi biet ba roi, hien lanh lam! :lol:
    Nha em ngay doi dien nha Mr Bao day! Noi chung la tu xua den nay ko co cam tinh nen cung changthay DV ong y lam tot gi ca, Nha chi co 7 cai may xong mat, vo thi o nha lam DV nay, chong lam BS vien mat TW, chang hieu kiem dau ra nghiep vu cham soc da lieu nua ma van co khach moi la :shock:

10. ngamit

ngamit Thành viên đạt chuẩn

Bác này bị di ứng giống em hồi trước rồi,mặt trông như mê cơm cháy ý,chữa khắp nơi không khỏi,quay về viện da liễu điều trị trong 2 tuần thì khỏi hẳn thế nên bác đi khám khẩn trương đi,để lâu không tốt đâu.

11. Mẹ Xíu

Mẹ Xíu Thành viên tích cực

Mọi người mách chỗ rồi thì đi ngay đi, chữa cho nhanh còn ọp ẹp chứ, không đi được thì cũng không trả lại tiền đâu, he, he :lol:

Quân nhà em hơi bị nhiệt tình đấy, hôm qua trưa rồi mà vẫn thấy ở KS Kim Liên để hỏi giúp cho BTC.

12. meminhky

meminhky Thành viên chính thức

@ mẹ Gấu bông ơi nếu đi khám da liễu TRung ương ở Phưong mai, hình như là 15 Phương mai thì phải gần viện Lão khoa đấy,thì một là đi sớm hẳn hai là đi muộn tầm 3h30 trở đi ấy chứ ko đông lắm. hôm qua mình cũng đi khám da mặt ở đó mà đợi đến tận 4h kém mới đến lượt đấy, bác sĩ ở đó 2h mới đến làm, mà sếp hàng lấy số đông kinh khủng mách mẹ nó tý để đi cho đỡ mất thời gian chờ đợi nóng bức??

13. me GAU-BONG

Cam on cac me a, chieu nay em di vien Da Lieu TW roi, nhung ma dong wa, xep hang sau khoang 130nguoi, nen lai di ve, mai den som hon vay! Kho the!

14. me hien

me hien Thành viên tích cực

Vậy à, thì đến 1 số trung tâm chăm sóc da uy tín một chút cho đỡ vất vả, nếu bị kích ứng quá năngj thì mới cần thuốc uống và bôi, chứ chi rnhẹ nhàng thì chiếu ánh sáng trị kích ứng là hết ngay

1 số trung tâm thẩm mỹ lớn có thể điều trịkích ứng khá tốt đấy.
    Máy ánh sáng chữa kích ứng có tại 1 số mỹ viện rồi

Bích Liên - Quốc Tử Giám
    Thu Cúc - 57 Nguyễn Khắc Hiếu
    V-medical Spa 23B Thái Phiên
    Pamas -1 Hoà mã - Hn

15. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

Không sao đâu mẹ Mushroom. Mình thì chẳng biết đến mấy nơi đắp mặt, chữa da gì đó đâu. Thấy 2 cô bạn đi chữa da ở cái ông CBQ đều OK nên mách cho mẹ GB vậy thôi.
    Mẹ GB ơi, tình hình thế nào rồi?

16. me GAU-BONG

Cam on bac da quan tam, em do roi bac a, hom qua em nghe moi nguoi mach mua la cay nha dam ve xay ra va dap mat na, hom nay trong do han, em da lam 3 lan/ngay, hic, may the, chac la hop a. Em chuan bi di dap mat tiep day, cu da nay thi do phai di BV :lol: :lol:

17. kelly_kimss

kelly_kimss Thành viên tập sự

Ðề: Di ung my pham, help!

minh cung hay wa bkk choi va cung mua shisido o do , minh ngi ko phai tai spham do mua o duty dau ... co the do thoi tiet nong , da cung ung do . do sua rua mat , khan lau mat .. ban cu thu ktra lai xem .chu shisido la sp noi tieng ma

18. nhimxinh_thode

nhimxinh_thode Thành viên mới

Đi khám da liễu đi bạn ah, đắp mặt nạ vậy không khỏi được đâu mà để lâu da bị tổn thương nặng thì sau chữa còn khó hơn đấy mẹ nó chịu khó đi cho yên tâm

Sửa lần cuối: 12/10/2010
  19. TRÒN VO

TRÒN VO Nơi đây...Tấm yêu Cám.

Nếu hợp thì cũng chỉ dc đắp nha đam tuần 2-3 lần thôi mẹ nó nhé. Ko dc sửa dụng quá nhiều như vậy đâu, lâu dài sẽ ko tốt cho da.

20. tarank

tarank Thành viên mới

chắc hàng giả rùi mẹ nó ah. đi kiểm tra thử coi sao