Cần giúp: Sữa aptamin của Đức và Anh loại nào tốt hơn nhỉ ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi winnyhoa, 27/7/2011.

1. winnyhoa

winnyhoa Thành viên sắp chính thức

Con mình rất hay bị táo mình đã dùng qua nhiều loại sữa,nhưng dùng nhiều nhất là nan nga va mori nhật mà thỉnh thoảng vẫn thấy táo,thấy nhiều người khen aptamin tốt và rất mát thích hợp với bé nào hay bị táo,các mẹ cho mình hỏi aptamin của Đức và Anh thì loại nào dùng tốt hơn?cám ơn các mẹ nhiều nhiều:p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi winnyhoa
    Đang tải...

2. Me2cunbongbong

Me2cunbongbong Thành viên sắp chính thức

Ðề: Sữa aptamin của Đức và Anh loại nào tốt hơn nhỉ ?

cún nhà mình cũng bị táo. mình tham khảo thì thấy bảo sữa aptamilk của anh tốt hơn của đức, sữa của anh có thêm chất DHA thì phải. theo kinh nghiệm của mình, con uống aptamil thì không bị táo, output đều đặn hơn, ngày 1 lần (trước thì 2-3 ngày/ lần). sữa này pha thì thơm và nhạt, dễ uống. Mẹ nó tham khảo nhé

3. winnyhoa

e cám ơn chị nhé,e cũng định mua của Anh nhưng thấy chị em bảo của Đức mát hơn,nhg e thấy của Đức ko có DHA nên e cứ phân vân ko biết nên chọn cái nào,nhưng có lẽ e sẽ mua thử của Anh trước nếu thấy hợp sẽ dùng luôn:p

4. Mscloud

Mscloud Thành viên tích cực

ùm, trong 2 cái này tớ cũng thích của Anh hơn
    sao mẹ nó dùng Mori vẫn táo à, vậy thì dùng Ap là đúng rùi, nhưng cái này hình như ít chất hơn Mori (thấy các mẹ khác bảo vậy, tớ cũng ko sure lắm) nhưng đầu tiên phải hết táo đã, rồi mới tính dinh dưỡng sau

5. winnyhoa

Chuyển sang dòng sữa khác e cũng tiếc lắm vì thấy mọi ng bảo dòng sữa nhật có nhiều DHA nhất mà lại phát triển chiều cao tốt ko bị béo phì(e rất sợ con béo phì),nhưng con ko hợp lắm nên đành thử đổi sanng loại khác xem thế nào vậy.Mà biết con hay táo nên e cũng rất chú ý đến ăn dặm,hôm nào cũng cho ăn sữa chua pho mai,hoa quả hipp nữa,ăn bột mặn thì cho nhiều rau,bột ngọt thì pha rất loãng mà chả hiểu sao vẫn táo :(

6. Ruoitrau

Ruoitrau Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mình cơ địa nóng, lúc nhỏ hay táo lắm. Một năm nay rồi mình cho dùng Aptamil của Anh ( mua của 1 mẹ trên này) thì trộm vía là ok . Cũng ko nghĩ ra là do đâu, hôm nay lang thang vào đây thì mới thấy chắc là vậy. :D

7. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Có khi con bị nóng trong nên cũng dễ táo ấy mẹ nó ah. Mẹ nó đã thử cho con dùng bột sắn, đỗ đen chưa. Con còn bú mẹ không? nếu còn bú mà mẹ ăn đồ nóng thì con cũng dễ táo mà.

8. menghehip

menghehip Bắt đầu nổi tiếng

Aptamin Anh và Đức thì chất lượng như nhau thôi ạ, Aptamin anh thì có thêm DHA. Quan trọng là sữa phù hợp với con thôi chị ạ. Em đã cho con nhà em dùng cả aptamin Anh và Đức thì cu cậu lại thích hàng Đức hơn.

9. ankhanhcongchua

ankhanhcongchua Thành viên chính thức

tớ cũng thấy công chúa nhà tớ thích hàng Đức hơn. Dùng cả 2 loại thì thấy sữa của Đức có những hạt vi chất, vị nhạt và mát hơn. lúc chuyển sang sữa của Anh thì nếm thử thấy ngọt hơn nên nàng ta không thích lắm. sau thì cũng thấy ok. Theo mình thì có cảm giác sữa Đức tốt hơn. Với lại trọng lượng ít hơn mà đắt hơn thì chắc là tốt hơn

10. Sua_S26

Sua_S26 HỘI CÚN 82

Hi hi các mom đã so sánh thành phần 2 sữa chưa vậy, thực ra ở nước ngoài không quan trọng thành phần DHA đâu ah, vì mỗi hãng sữa có một thành phần nổi trội để đánh dấu riêng, hoặc cùng hãng sữa nhưng ở các nước khác nhau thì thành phần cũng khác nhau đấy ah. Các mom nên để 2 hộp sữa so sánh thì biết nha....Nhưng nói về mát thì Aptamil rất mát đấy nhất là hàng Anh.

11. winnyhoa

Cám ơn các chị đã cho ý kiến nhé,con e hiện h 6 tháng,từ bé đến h toàn dùng sữa ngoài thôi,cũng đổi nhiều loại rồi,nhưng có thể do cơ địa nóng trong nên hay táo,e chưa dùng sữa aptamin nhưng bột ăn dặm aptamin thì e vẫn dùng thường xuyên thấy rất thơm ngon,e toàn pha loãng ra để con có thể mút bằng bình đc(vì e sợ ăn đặc quá lại táo),thấy con ăn ngon như ăn sữa:p bé nhà e chỉ thích ăn sữa thôi chứ mỗi lần ăn bột đặc sền sệt xúc bằng thìa thì khó khăn lắm

12. Mẹ Phong Lâm

Mẹ Phong Lâm Thành viên sắp chính thức

Nhóc nhà mình cũng đang uống Aptamil của Anh, lúc đầu mình cho uống của Đức, nhưng hàng của Đức thấy khó mua hơn nên mình chuyển sang sữa Anh. Mình thấy cũng như nhau thôi, quan trọng là bé có thích và có hợp sữa không mẹ nó ạ. Nhưng phải công nhận là sữa này mát và dễ tiêu.

13. Mrs-Huong

Mrs-Huong Thành viên chính thức

các mẹ ơi lắc sữa AP ANH sao mà nhiều bọt quá, hixxxxx

14. Ancomilk

Ancomilk Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy Aptamil anh tan nhanh và tốt cho tiêu hóa nhất là các bé cơ địa nóng.
    Trong pha sữa các mẹ chú ý pha ở nhiệt độ vừa phải khoảng 40 độ thôi. và khi pha nên dùng thìa khuấy đều ko lên lắc, nếu lắc mạnh sữa nào mà chẳng ngầu bọt lên ạ.

15. Mrs-Huong

hixx, trước mình dùng SIMILAC của ABBT lắc như điên mà k có tí bọt nào :rolleyes:

16. zarabb

zarabb Bắt đầu tích cực

các mẹ ơi, aptamil của đức hay anh thì đều có DHA cả, cùng 1 hãng mà.. chẳng qua là do trên hộp sữa của đức họ không ghi rõ ra là có DHA mà chỉ ghi có Omega3 thôi, trong Omega3 có DHA và 2 chất gì gì đó e ko nhớ rõ tên, còn trên hộp của Anh thì ghi rõ có bổ sung DHA nên mọi người hiểu lầm thôi (thông tin này là do 1 mẹ ở Đức cung cấp, nhưng e lười search lại bài viết của mẹ ấy quá...) ngoài ra, aptamil Anh có giá rẻ hơn Đức là do ở Anh, sữa được chính phủ trợ giá nên giá thấp hơn thôi (cái này cũng do các mẹ ở Anh cung cấp)
    con e cũng dùng aptamil nên e nghiên cứu hơi kỹ. ghi ra cho các mẹ yên tâm. chất lượng thì như nhau thôi, chỉ là tùy khẩu vị của các bé thích loại nào thôi, và quan trọng là bé phải hợp sữa nữa. à mà dòng sữa aptamil rất mát, ko bị táo đâu, các mẹ yên tâm nhé.
    chúc các bé hay ăn chóng lớn!!!

Ancomilk thích bài này.
  17. Ancomilk

gần một năm trước Aptamil Đức tràn ngập thị trường bán đổ bán tháo giá rất rẻ chỉ khoảng 360k/h 800g. bây giờ hàng Đức đắt là do hàng khan hiếm thôi ạ.Đâu phải do chất lượng okie hơn mà giá đắt hơn. Tốt hay ko tùy thuộc vào bé hợp với sữa hay ko?

18. Ancomilk

Nhà mình bán cả hàng Đức và Anh nhưng bài toán kinh tế mà tính thì hàng Anh tính ra rẻ hơn hàng Đức khá nhiều.hàng lại về đều đặn hơn chứ ko bị ngắt quãng.Chắc đây cũng là lý do nhiều mẹ chọn hàng Anh.

19. mama_mapshop

mama_mapshop Thành viên chính thức

còn đây là tất cả các dòng sản phẩm của aptamil đức,chia sẻ với các mẹ 1 chút mà mình biết:
    1.Aptamil Pre 800g Anfangsmilch
    Anfangsmilch - von Geburt an(công thức sữa dành cho trẻ sơ sinh)
    2.Aptamil 1 800g Anfangsmilch
    Anfangsmilch - von Geburt an(bước tiếp theo)
    3.Aptamil 2 Folgemilch
    Folgemilch - nach dem 6. Monat(công thức sữa cho trẻ sau 6 tháng)
    4.Aptamil 3 Folgemilch
    Folgemilch - ab dem 10. Monat(công thức sữa từ 10 tháng trở đi)
    5.Aptamil Abendfläschchen
    Folgemilch mit zartschmelzenden Reisflocken(với Bột gạo hòa tan trong sữa giúp bé no hơn không quậy vào ban đêm cho bé ngon giấc;và các me cũng ngon giấc nữa:từ 6 tháng đến 3 tuổi)
    6.Aptamil HA Pre
    Hypoallergene Säuglingsanfangsmilch - von Geburt an(công thức sữa siêu sạch dành cho những bé dị ứng sữa)
    7.Aptamil HA 1
    Hypoallergene Säuglingsanfangsmilch - von Geburt an(bước tiếp theo)
    8.Aptamil HA2 Folgenahrungmit hydrolysiertem Eiweiß - nach dem 6. Monat(bước tiếp theo cho trẻ sau 6 tháng)
    9.Aptamil HA3 Folgenahrung
    Folgenahrung mit hydrolysiertem Eiweiß - ab dem 10. Monat(bước tiếp theo cho trẻ sau 10 tháng)
    10.Aptamil Kinder-Milch 1+
    – unterstützt von innen heraus – gut gerüstet für das Wachstum.(hỗ trợ cho bé để phát triển tốt nhất)
    11.Aptamil Kinder-Milch 2
    – unterstützt von innen heraus – gut gerüstet für das Wachstum.(bước tiếp theo)
    12.Aptamil Prematil
    für Frühgeborene und untergewichtige Neugeborene von Geburt an(dành cho bé sinh thiếu tháng ,nhẹ cân.sử dung Aptamil Prematil cho bé thiếu tháng nhẹ cân đến khi con bạn đã đạt đến một trọng lượng cơ thể khoảng 3000-3500 gram)
    13.Aptamil Prematil HA
    für Frühgeborene und untergewichtige Neugeborene von Geburt an(dành cho bé sinh thiếu tháng ,nhẹ cân.sử dung Aptamil Prematil cho bé thiếu tháng nhẹ cân đến khi con bạn đã đạt đến một trọng lượng cơ thể khoảng 3000-3500 gram.dánh cho bé dị ứng sữa từ khi sinh ra)
    14.Aptamil Pepti
    Spezialnahrung für Kinder mit Nahrungsmittelallergie(dành cho trẻ em bị dị ứng thức ăn)
    15.Aptamil Pregomin
    Spezialnahrung für Kinder mit Nahrungsmittelunverträglichkeiten(dành cho bé đường ruột yếu,kém hấp thu)
    16.Aptamil Pregomin AS
    Spezialnahrung für Kinder mit schweren Nahrungsmittelallergien(dành cho bé kém hấp thu và dị ứng với Protein của sữa bò)
    17.Aptamil Anti Reflux
    Spezialnahrung für Babys bei Aufstoßen und Spucken(chống trào ngược)
    18.Aptamil Comfort
    Spezialnahrung für Babys mit Verstopfung und Blähungen(dành cho bé táo bón và đầy hơi)
    19.Aptamil Soja
    Spezialnahrung für Babys mit Kuhmilch-Unverträglichkeit(sữa đậu nành-dùng cho bé dị ứng sữa bò)

20. Mrs-Huong

hộp sữa AP sao mà kiến chui zo hoài??? lam sao để kiến k chui zô nữa?? fai chăng họ làm nắp hộp ko kín??? vì khi mình đổ sang hộp thiếc của ABBT thì kiến hết zô.