Nên cho bé học múa ở CLB Họa Mi hay CLB Ngọc Trai

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Golden, 26/5/2006.

1. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Mình đang muốn cho bé Bông nhà mình tham gia ở đây, có mẹ nào đang có con sinh hoạt ở đây thì xin 1 tí kinh nghiệm nào.
    Mẹ Mốc ơi hình như CH Miro của mẹ Mốc ở HXHương có gần CLB này không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Golden
    Đang tải...

2. Puppy & Kitty

Puppy & Kitty Thành viên chính thức

không phải câu lạc bộ họa mi bây giờ ở trường mầm non Nguyễn Công trứ chỗ cuối phố ngô thời nhậm ý. hiện tại bác Bình và bác mai chủ nhiệm câu lạc bô đang thuê ở đó. ở hồ xuân hương là nhà nhưng chật quá hiện tại các con vẫn đang sinh hoạt ở đó.
    học phí 1 tháng 80K. puppy nhà mình trước học ở đó mới bỏ dừng học 2 tháng vì chuyển nhà, không có ai đưa đi.
    có các lớp bé như con của G đấy. Hoc ở đó chắc hợp với nhà G vì có thời gian đưa con đi biểu diễn. chứ nhà mình toàn phải xin cho ko đi thôi. noel năm vừa xong con mình phải đi biểu diễn tận hải phòng,, xa lắc xa lơ.. phải nhờ ông đưa đi mai đến 12h đêm thấy hai ông cháu mới về.. đấy là puppy mới học lên đi biểu diễn ít chưa biểu diễn được một mình mà phải tập thể đấy.. chứ biểu diễn được 1mình thì có mà đi suốt ngày......bố mẹ phải có thời gian phục vụ cơ

3. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Vâng, em thấy bạn em bảo con em nhỏ quá sợ không biết nghe, vì đã từng thấy nhiều bé bố mẹ đưa đến chỉ đứng khóc thôi. Em định cho con em vào đấy thử vài buổi xem cháu có thích không? họ có nhận như vậy không chị?
    Thời gian học như thế nào vậy chị?

4. Puppy & Kitty

tùy theo từng bé, như puppy lúc đi là hơn 3 tuổi hôm đầu vào lớp cũng sợ vì lạ lẫm hơn nữa phải học cùng lớp các anh chị đã học hơn 1 năm rồi. mấy ngày đầu tiên. học động tác kỹ thuật chậm thì mẹ phải làm trợ giảng nắn chân đứng cạch bảo ban,,, buổi tập nào nó cũng bắt mẹ phải đứng cùng, con tập mẹ phải nắn..đến tập bài thì ôi thôi các chị biết rồi thuộc bài,, cứ thế tập còn nó đứng đực ra nhìn chẳng biết ntn.. thế là mẹ phải đứng xem bọn nhỏ tập, rồi về hướng dẫn lại cho bé.
    thế mà cuối cùng nó theo kịp tập bằng các chị...tất cả các bài,, đi đâu cũng được thày cho đi biểu diễn cùng các chị...muôn học thử được mà.. con tớ cũng thế.. cẩn thận thì G gọi điện cho bác mai nói chuyện trước số tel: 0904221156

5. menhimdanhda

menhimdanhda Bắt đầu tích cực

Có phải CLB này ở 42 Yết Kiêu không?Học vào sáng thứ 7,CN từ 8h-10h đúng không?Mình cũng đang cho Nhím đi học múa ở đó.Mói bắt đầu thôi nhwng NHím có vẻ khoái lắm. :p

6. Gia dinh NganTrangTan

Gia dinh NganTrangTan Thành viên mới

Cho mình hỏi ở đó nhận bé từ mấy tuổi ? Mình rất muốn cho bé đi học múa, nhưng bé nhà mình vẫn còn nhỏ, chắc người ta chưa nhận :lol: Nhưng Menhimdanhda cho mình biết thông tin đi để mình còn chuẩn bị :D Cảm ơn nhiều nhé!

7. Puppy & Kitty

không phải bạn à. Mình đã trả lời từ đầu rồi đấy trước là ở trường mầm non nguyễn công trứ chỗ chợ nguyễn công trứ ý.....do cô bình và cô mai làm chủ nhiệm..

nhưng mà nếu câu lạc bộ của bạn mà do hai bác này chủ nhiệm thì cũng có thể... là trường mơi chuyển địa điểm nhỉ :lol:

8. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Bác P&K ơi, em định cho Bông đi tham gia nhưng lại sợ nóng, AX bảo dù sao cũng để cho nó bạo dạn (mà con nhà em thì bác bít rùi đấy) thôi đến mùa ... thu đi cho mát :lol: :lol: :lol: . Anh ý còn đang bàn là gửi con về ông bà nội 1 tháng để tránh nóng nữa chứ.

9. Puppy & Kitty

Ngân cho bé đi vào mua hè, nhưng xin vào lớp buổi chiều tối ý học từ 5h thì đến 6.30h. mà từ 7 h - 8.30. Nếu cho đi học vào mùa thu, nhưng học vài buổi là vào mùa đông rồi thì lạnh lắm. vì cơ sở vật chất của trường không tốt lắm, nên sợ con dễ bị lạnh

10. Golden

Golden GV dạy trang điểm

À vậy hả chị, em tưởng chỉ có buổi sáng thôi, vậy em lại suy xét tiếp, có nhà nào cho con đi cùng không nhỉ?

11. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Re: Có bé nào đang học múa ở CLB Họa Mi không?

Chị ơi, đúng là CH em gần CLB này, em thấy các mẹ hay cho con đi học ở đây lắm, hình như từ 3 tuỏi là học được rôi, các mẹ í trong lúc chờ đón con hay lượn ra Ch em lắm, nhiều bé thì mẹ đón vào Ch em chơi, mẹ thử đồ, con biểu diễn :lol: :lol: .
    Các mẹ thích cho con học múa ơi, em tranh thủ QC hộ bà chị họ của em cái (chị í là con gái NSND Quý Dương) chị ấy có mở lớp học múa cho các bé ở chỗ bể bơi Bách Khoa - lớp do chị thuê GV múa dạy, ngoài ra có cả lớp dạy đàn nữa do chính chị ấy dạy (chị đang dạy ở Nhạc viện mà) tên là SUNFLOWER, em thấy nhiều mẹ cho con học lắm. Nếu ai quan tâm em sẽ hỏi chi tiết giúp.

12. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Chi P&K có thể cho bé học múa ở chỗ bể bơi Bách Khoa được đấy, ngay gần nhà chị, trong lúc bé học múa mẹ có thể tập thể dục thẩm mỹ :lol: đẹp cả 2 mẹ con :D

13. Tumy

Tumy Bắt đầu tích cực

Em ơi chị ý có đến nhà dạy đàn được không hả em ? hỏi giúp chị nhé!

14. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Chị ơi, nhà chị ở khu vực nào để em hỏi xem?

15. Tumy

Tumy Bắt đầu tích cực

Nhà chị ở Khương Trung- Cầu Mới em ạ. Nếu chị ý không đến nhà dạy thì học sinh đến học ở đâu hả em ? cũng ở Bách Khoa à ?

16. Puppy & Kitty

em có một cậu bạn là giảng viên nhạc viện HN cũng dạy đàn cho trẻ em đấy nhà ở thành công..cậu ý cũng đang dạy thêm ở nhà VH quận HBT. Nếu chưa có đàn chị ý có thể cho cháu đến nhà cậu ý học.

17. Puppy & Kitty

uh thế mà trước chị không biết nhỉ.. chán thật bây giờ chỗ đó lại xa nhà chị rồi.. vì nhà cháu chuyển nhà, gần cung thiếu nhi cơ

18. Golden

Golden GV dạy trang điểm

A bác về nhà mới rồi à. Con cái bác sướng thật.

19. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

@ Tumy: chị ơi, chị ấy không đến dạy ở nhà được đâu ạ, chỉ có thể học tại lớp của chị ấy cũng ở gần bể bơi BK.
    @P&K: chúc mừng chị có nhà mới, sướng thật đấy, gần trung tâm :lol:

20. Puppy & Kitty

Ôi có phải có nhà mới gì đâu??? Lấy đâu tiền mà mua nhà mới?? tiền nuôi hai ro mooc còn chưa xong nữa là?? Ông bà nội ở một mình lên bắt về ở cùng đấy.. đang độc lập tự do sung sướng …. Đến bây giờ hết rồi….năm nào ông bà cũng nhắc nhưng cứ khất lần.. nhiều quá rồi không đừng được đành phải về thôi.