PDA

View Full Version : Con tên ....Linh !

K.P_Linh
05-28-2006, 06:00 PM
Mình thấy ko hiểu sao bây giờ đi đâu cũng thấy nhiều người tên Linh quá trong này có bao nhiêu mẹ có con tên Linh ?
Mình có 2 cô : KhánhLinh và PhươngLinh :lol:

Bamby
05-28-2006, 07:08 PM
minh cung thay vay, sao nhieu ten Linh the nhi hay la ten Linh ...dep :P
Be nha minh ten la Nhat Linh (ten do ong noi dat voi y nghia la mat troi se toa sang lung linh)
Hy vong se luon dung nhu vay :P

linhchi
05-29-2006, 01:06 AM
nhà mình có Kiều Khánh Linh( Khánh là tên bố)

tran_thuat_lai
05-29-2006, 10:31 AM
iem cũng đang định đặt tên con gái là Linh đây . theo các bác thì nên đặt là ...cái gì Linh ạ ? Khánh linh ? Ngọc Linh ? Hương Linh , Phương Linh ...???? Khó quá !!! các Bác jup' iem phát !!!

BiBo
05-29-2006, 11:31 AM
iem cũng đang định đặt tên con gái là Linh đây . theo các bác thì nên đặt là ...cái gì Linh ạ ? Khánh linh ? Ngọc Linh ? Hương Linh , Phương Linh ...???? Khó quá !!! các Bác jup' iem phát !!!
Theo thiển ý của tớ thì là Ngân Linh, có nghĩa là tiền lung linh :lol: nghe giàu sang nhỉ, heheehehe!Đùa vậy thôi chứ giải thích thế mấy mẹ học Hán Nôm uýnh chít, chỉ thấy cái tên đó nó hay hay lạ lạ!!!Dì 2 thằng nhóc cũng tên Linh nhưng mà cái đệm của nó ít ng dùng lắm: Quý Linh!Hồi trước đi học rồi đi thi ng ta đọc tên mà cứ tưởng con trai:lol:

mynemo
05-29-2006, 02:26 PM
Thảo Linh nhà mẹ cháu chưa thấy đụng hàng :lol:

Tumy
05-30-2006, 09:53 AM
Bé nhà mình là Thu Linh_ nghe giản dị quá phải không? trước khi có tên này 2 vợ chồng cãi nhau chí chóe, mình thì thích tên Huyền Linh cuối cùng AX lừa lúc mình sinh con không đi đâu được nên lẻn đi làm khai sinh cho con luôn ! :twisted: À Thu Linh nhà mình sinh 11-7-2003. Các mẹ cho biết tuổi con để còn giao lưu nhé!

be_momma
05-30-2006, 11:56 AM
Có nhà cháu nữa đây, nhà cháu cũng chưa đụng hàng hehe. Cháu là Bá Linh (Bá là đệm bắt buộc của họ nhà cháu). Cháu sinh ngày 13/9/2005, chắc là bé nhất trong đây (hiện nay), còn tương lai thì có thể bắt nạt được con nhà TTL :lol:

Bim's mother
05-30-2006, 01:00 PM

Trần Thuật Linh ? Nghe cũng hay đấy :D :D :D

K.P_Linh
05-30-2006, 07:35 PM
Chào em ! Vợ chồng em khoe ko? sắp có thành viên mới rồi à, chúc mừng nhé.
Thế em thấy MaiLinh_ tên dc ko? :wink:

tran_thuat_lai
05-31-2006, 09:13 PM

Trần Thuật Linh ? Nghe cũng hay đấy :D :D :D

he he ! Nghe như Trần Thuật Lính ấy . iem ứ thích , cái tên của độc của Bố nó không bị đụng hàng nên cũng cố đặt cho con một cái tên hoành tráng . Các Bác jup' iem phát !!!!!!!!!!!!

tran_thuat_lai
05-31-2006, 09:15 PM
Chào em ! Vợ chồng em khoe ko? sắp có thành viên mới rồi à, chúc mừng nhé.
Thế em thấy MaiLinh_ tên dc ko? :wink:

iem cám ơn Bác ! Vợ chồng iem "khẻo" cả . Mỗi tội ...đói thui . Thía hai Bác có "khẻo" không ạ ? hic hic

Adam & Eve
05-31-2006, 10:56 PM
Spam ở đây tí.
TTL ơi, thế ra 2 vợ chồng quyết định đẻ con gái à. Chúc mừng nhé.

Các bố các mẹ đặt tên gì cho con gái cũng được, nhưng đừng đặt tên con là Trang nhé. Tình hình là vô cùng rắc rối nếu lớn lên, con yêu phải một chàng tên là Nghĩa đấy. Lúc đấy khéo con lại bán than bố mẹ thì ..... Thôi, em chuồn đây không các bố các mẹ :axe: :finga:

Golden
06-01-2006, 12:06 AM
Lại nói về tên vợ chồng: gia đình tớ đã quen với những cặp VC sau (nhiều lúc cả nhà ngồi "thống kê" thấy vui lắm). Tên chồng trước vợ sau đấy nhé:
Bốn - Sợi, Bản - Tin, Chi - Đó, Triệu - Hào, Hiền - Lành, gần đây nhất là Giang - Mai :lol: :lol: :lol: (nhà này in thiệp cưới, đặt bánh cưới và trang trí phông toàn phải đảo lại thành Mai - Giang thôi). Còn nữa đấy nhưng chưa nghĩ ra. :lol: :lol: :lol:

Còn họ và tên của con cũng phải để ý đấy, bây giờ bọn trẻ ranh lắm chúng nó mà đảo đầu đuôi nhiều khi chết dở đấy. Hồi G học cấp 3 có 2 người cùng lớp có tên như sau mà lại thành:
Một người tên Bình, cao lớn thật thà vô cùng thì bị gọi là: Bình Ngô Đại Cáo (tứ Bình cao đại ngố)
Một người thì chắc là mong mãi mới được ông con zai đây, nên đặt tên là: Ngô Như Ý (bị gọi là Y như ngố)
Buồn cười chưa?

Adam & Eve
06-01-2006, 12:49 AM
Cái topic này có em TTL, mình và mẹ Golden lại spam tên tuổi thế này. Ngày mai thế nào em TTL cũng nhảy vào tham gia. Owner của topic khéo phải đổi chủ đề mất. :lol: :lol: :lol:

Golden
06-01-2006, 09:17 AM
Cái topic này có em TTL, mình và mẹ Golden lại spam tên tuổi thế này. Ngày mai thế nào em TTL cũng nhảy vào tham gia. Owner của topic khéo phải đổi chủ đề mất. :lol: :lol: :lol:

Thì cũng là tên mà, đấy là mình "phòng trừ" cho họ đấy chứ, biết đâu ngoài tên Linh ra họ cũng có vài cái tên khác dự phòng. Hồi mới sinh bé Bông nhà tớ, ông nội bé Bông gửi cho CV mình 10 cái tên, 5 cái theo tên đệm của mẹ 5 cái theo tên đệm của bố đấy. Cuối cùng cho bé theo tên đệm của bố để không giống nhiều thì giống ít, mong bé giàu 3 họ mà :lol: :lol: :lol:

K.P_Linh
06-01-2006, 07:47 PM
Spam ở đây tí.
TTL ơi, thế ra 2 vợ chồng quyết định đẻ con gái à. Chúc mừng nhé.

Các bố các mẹ đặt tên gì cho con gái cũng được, nhưng đừng đặt tên con là Trang nhé. Tình hình là vô cùng rắc rối nếu lớn lên, con yêu phải một chàng tên là Nghĩa đấy. Lúc đấy khéo con lại bán than bố mẹ thì ..... Thôi, em chuồn đây không các bố các mẹ :axe: :finga:
Mẹ này cũng hóm ghê, hôm nào rỗi bọn mình buôn dưa đi, nói ko phải khoe mình cũng biết buôn đấy :lol: nick của mình:huongthao95@yahoo.com

bekutkit
06-02-2006, 11:32 PM
cho em tham gia một chân nào . bé nhà em cũng tên là Linh đây. Nhưng là Lê Khánh Linh. Hì hì .... em thì thích Diệu Linh hơn vì nghe nó thùy mị ạ

bekutkit
06-02-2006, 11:33 PM
cho em tham gia một chân nào . bé nhà em cũng tên là Linh đây. Nhưng là Lê Khánh Linh. Hì hì .... em thì thích Diệu Linh hơn vì nghe nó thùy mị ạ .

bác G kể chuyện hay nhỉ, hì hi.. buồn cười nhất là Bình Ngô Đại Cáo í ạ .. .. :D

taomeo
06-03-2006, 09:24 AM
Bùn cười nhà bác G quá, nhưng đúng em thấy có 2 VC tên là Nghĩa Trang rùi đấy.

@Trần Thuật Lai: cái tên trần Thuật Linh hay thía còn giề :lol: , hay bố nó đặt tên là Thùy Linh cho dịu dàng hay Trần Lung Linh cho hoành tráng, hay đơn giản như rừng trúc là Trần Trúc Linh đi, phố nhà tớ ít nhất có 5 bé tên là Gia Linh đấy, Gia Hân nữa chứ, đang mốt đệm Gia hay sao í nhỉ?

Golden
06-03-2006, 09:30 AM
Đấy toàn là bạn tui thôi đấy, không phải kể chuyện đâu nhé.
Ờ cái tên đệm là Gia cũng thấy nhiều thật đấy, còn ở ngõ nhà G thì 80% tên cuối cùng của các bé là Anh (con gái G cũng vậy đấy).

Duahaunon
06-03-2006, 11:03 AM
mà Linh có nghĩa là gì các bác nhể? em théc méc quá. hồi một nghìn chín trăm lâu lắm em nhớ đọc ở đâu đó có người tên là Diệu Linh thì có nghĩa là chiếc thuyền nhỏ dễ thương. em thấy hơi #-o .
@Táo: mốt miếc gì tôi không biết nhưng con tôi cũng đệm Gia đấy, vì đệm Gia vào mới có nghĩa bà ạ

taomeo
06-03-2006, 01:28 PM
Mẹ Dưa thế tên Dưa là Gia Dưa à :D, tức là không phải Dưa hấu non í :D Đùa tí đừng uýnh nhá

KHông nhưng đúng là 2, 3 năm nay cái đệm GIA hơi bị nhiều, nhà bạn tớ 3 đứa liền đứa nào cũng đệm Gia cho con, có đứa 2 đứa cả 2 đệm gia, lúc trước ít, chính tớ sau khi xem phim HK cũng thích cái đệm Gia, sau thấy nhiều quá và không có quyền quyết định nên thôi.

Adam & Eve
06-05-2006, 10:24 AM
Con gái có tên đệm là DIỆU nghe hơi giống tên đệm của mấy ..... ni cô ở chùa Huế nhỉ!!!!!!!!!!!!!

Golden
06-05-2006, 11:23 AM
Con gái có tên đệm là DIỆU nghe hơi giống tên đệm của mấy ..... ni cô ở chùa Huế nhỉ!!!!!!!!!!!!!

Lại cùng mẹ này spam tí, tớ có 1 chị bạn thân (không biết chị ấy có trong diễn đàn không? :roll: ), tên Thiên Kim thế mà trông mặt mũi và vóc dáng chị ấy cứ như là ... thiên binh thiên tướng vậy :lol: :lol: :lol: .

linhty74
08-08-2006, 12:18 PM
minh cung co con ten nguyen dieu linh nhung no nghich kinh khung khong biet may con ten linh cua cac me co nghich khong? :P :P :P

Chíp
08-09-2006, 03:06 PM
cho em tham gia một chân nào . bé nhà em cũng tên là Linh đây. Nhưng là Lê Khánh Linh. Hì hì .... em thì thích Diệu Linh hơn vì nghe nó thùy mị ạ .

bác G kể chuyện hay nhỉ, hì hi.. buồn cười nhất là Bình Ngô Đại Cáo í ạ .. .. :D
Sao nhà này giống nhà mình thế nhỉ, con mình cũng tên là Khánh Linh (Khánh là tên của bố), nhưng mà mình cũng thích Diệu Linh hơn vì nghe thấy nó có vẻ hiền lành thùy mị hơn, đã định khai sinh tên con là Diệu Linh rồi, nhưng đến phút cuối cùng bố nó lại muốn đặt tên con là Khánh Linh, thế là chiều bố nên con mới tên là Khánh Linh đấy, chứ ko thì đã Diệu Linh rồi :lol:

bup be
08-11-2006, 09:27 AM
CHO em tham gia voi nhe .con gai em cung ten LINH chieu theo y bo.em thich ten YẾN VI.NHung chieu theo y bo cho giong bo hon.chung em da dat ten LÂM LÝ KHÁNH LINH nghich lam cac me oi.......................!lai ho trung quoc ma

thinh
08-11-2006, 04:47 PM
EM là Diệu Hương ngày trước muốn đặt tên con gái là Diệu Linh nhưng bố nó không thích bảo Diệu nghe nó điệu đà quá muốn đặt tên cháu là Hương Linh lấy tên mẹ làm đệm.Không hiểu sao sắp sinh cô thứ hai rồi mà vẫn muốn đặt tên là Linh.

tran_thuat_lai
08-11-2006, 11:46 PM
EM là Diệu Hương ngày trước muốn đặt tên con gái là Diệu Linh nhưng bố nó không thích bảo Diệu nghe nó điệu đà quá muốn đặt tên cháu là Hương Linh lấy tên mẹ làm đệm.Không hiểu sao sắp sinh cô thứ hai rồi mà vẫn muốn đặt tên là Linh.

Bác đặt tên là ..."R*** Na Pô Lê Ông" nghe cho nó Tây đi ! hai bác có dám hông ?? hiihi

Hai Anh
08-12-2006, 12:18 AM
Đứa đầu nhà mình đặt là Trúc Linh rùi, đứa thứ 2 cũng vẫn mê tên là Linh, nếu là boy thì đặt là Gia Linh, nếu là girl thì là Song Linh hoặc Nhị Linh hoặc Tiểu Linh.

thinh
08-12-2006, 11:14 AM
tran_thuat_lai thấy cái tên đó tây thì giữ lại dùng cho con gái đi. Nhà này thích r*** nhưng chỉ thích r*** quê hương thôi chứ khong khoái r*** ngoại. :lol:

tran_thuat_lai
08-12-2006, 09:56 PM
Đứa đầu nhà mình đặt là Trúc Linh rùi, đứa thứ 2 cũng vẫn mê tên là Linh, nếu là boy thì đặt là Gia Linh, nếu là girl thì là Song Linh hoặc Nhị Linh hoặc Tiểu Linh.

Đặt là Nguyễn thị Lung Linh đi Bác ! iem thấy cái tên đấy nổi phết đấy chứ !

@ Bác THINH : nếu Bác thích r*** nội thì có thể đặt là : Làng Vân , Quốc lủi , Hương lúa ...vv . í tưởng của iem các Bác thấy hay hông ? hihihi :lol: :D :lol:

metunglinh
05-10-2009, 02:50 PM
Chả hiểu sao mình cũng rất thích tên linh nên đã có 1 công chúa Khánh Linh.
"Tên Linh thường sướng".:D
Mình lôi cái này lên, mẹ nào có con tên linh vào nhé:ANAL:

huynhphuclinh
05-10-2009, 03:24 PM
Con mình là Nguyễn Thùy Linh :p. Đệm Thùy cho con nữ tính nhưng ôi thôi nghịch và bướng kinh khủng:p

Mặt trời hồng
05-11-2009, 11:20 AM
Con mình là Nguyễn Thùy Linh :p. Đệm Thùy cho con nữ tính nhưng ôi thôi nghịch và bướng kinh khủng:p

Nhà tớ góp 1 Linh nữa nhé:
Ngọc Linh: Viên ngọc sáng!
Đúng là nhiều Linh thế không biết

mẹ yêu Chíp
05-11-2009, 11:57 AM
Nhà tớ góp thêm em Ái Linh nữa nhé!
Đọc cả cái topic này chưa thấy đụng hàng của nhà nào.
Nhà mình đang phấn đấu có đủ bộ: Ái Linh, Khánh Linh, Mỹ Linh để sau này còn sung sướng :lol::lol::lol:

P/s: Linh nhà mình tuổi khỉ, nên cực hiếu động. Bà nội hay nói là: Đã tuổi khỉ lại còn tên Linh, nên nghịch là phải rồi, he he

hoangnam
05-11-2009, 12:02 PM
Chưa thấy ai đặt tên con là Lưu Linh nhỉ ?

Nga80
05-11-2009, 03:55 PM
2 công chúa nhà mình đều tên là Linh: Vân Linh và Gia Linh . Tên Gia linh hơi bị con trai 1 tí nhưng mình thích đệm gia cho nó sang

Mẹ Trúc Linh
07-07-2009, 10:12 AM
Con em tên Trúc Linh, cho cháu gia nhập hội tên Linh với ạ

Bin yêu của mẹ
07-07-2009, 10:21 AM
Mình cũng rất thích tên Linh, đã có một cậu con trai, đang rất mong T2 sẽ là con gái để đặt tên là Ngọc Linh vì theo mẹ cháu thấy rất nhiều người tên là Linh đều nhanh nhẹn, hoạt bát. Mong lắm nhưng ko biết có được ko đây.:-k:-k:-k

mẹ cu tut
07-07-2009, 10:36 AM
Nhà mình cũng góp một cô: Khánh Linh (hơi phổ biến), họ ĐẦu (hơi hiếm..hehe)

tuaca34
07-09-2009, 05:54 PM
Mình cũng có con gái là Hà Linh nè. Chào cả nhà

Monalisa Miky
07-09-2009, 05:59 PM
Chào bạn... Tớ chưa có baby nhưng có đứa cháu tên Vy Linh xinh ơi là xinh í

Zin Zin Baby
07-09-2009, 09:01 PM
kekeke tưởng ít người đặt con Linh nhưng hóa ra cũng nhìu ghể nhỉ. Nhà mình cũng có người tên Linh nè ( OX của mình ) hehe, nên ko có cơ hội đặt con tên Linh rùi. Mình thấy tên Linh rất đẹp.

Bảo Linh
07-09-2009, 11:08 PM
em tham gia với
bé nhà em tên Bảo Linh

mebutbong
07-10-2009, 08:32 AM
Mình cũng rất thích tên Linh, đã có một cậu con trai, đang rất mong T2 sẽ là con gái để đặt tên là Ngọc Linh vì theo mẹ cháu thấy rất nhiều người tên là Linh đều nhanh nhẹn, hoạt bát. Mong lắm nhưng ko biết có được ko đây.:-k:-k:-k

Mẹ này tham quá đấy nhé !!! Lần sau lại sinh con trai cho mà xem Ah

Ah , mình có cháu tên là DIỆU LINH

melinhanh
07-17-2009, 03:26 PM
Cho mình góp gạch với nào bé nhà mình là Phương Linh, vô cùng ngịch và bướng bỉnh nữa ... à mà Phương Linh nghĩa là gì nhỉ ? mà mình kết tên Linh thế không biết.

zthienbinhz
07-21-2009, 12:04 PM
Em chào cả nhà, em chưa có con nhưng có cháu gái là Hương Linh đáng yêu vô cùng - lấy đệm là tên dì ạ :D

caothuynen
07-21-2009, 12:15 PM
Chào cà nhà mình cũng có cô con gái sắp được một tuổi tên Phương Linh,giống tên bé nhà melinhanh đấy.Mình cũng thích tên Linh nên đặt cho bé nhà mình luôn ah.

hienhanh
07-22-2009, 04:33 PM
nhà mình cũng có 1 cậu con trai ĐỨc Linh. sinh năm 1998.

haihanamtrung
07-25-2009, 06:23 PM
Doãn Khánh Linh, tên hay quá trời lun nè các mem

doanthinh81
07-27-2009, 02:35 PM
Con mình tên Đoàn Hiểu Linh sinh năm 2008, cho mẹ cháu nhập hội nhé

EYE
07-27-2009, 02:51 PM
Con gái mình Hà Linh. Công nhận nhiều Linh thật. Tham gia cho đông đúc:)

cunco
07-27-2009, 04:02 PM
lại Khánh Linh nữa đây, mà xinh lắm cơ.http://www.flickr.com/photos/28890823@N06/

KO2 THẢO
07-28-2009, 12:24 AM
em định đặt bé thứ 2 nhà mình là Tuệ Linh ạ ,

hoamoclan99vn
07-28-2009, 11:43 AM
Con em tên là Đỗ Trần Gia Linh

dongxanhvanang
07-29-2009, 11:32 AM
em định đặt bé thứ 2 nhà mình là Tuệ Linh ạ ,

Nài, cấm đấy nhá, đụng hàng nhà tớ...

dongxanhvanang
07-29-2009, 11:35 AM
Tớ quan sát thấy tất cả những đứa tên Linh đều có
- Ưu điểm: hoạt bát, nhanh nhẹn, đáng yêu
- Nhược điểm: quái đản, ghê gớm, lì, bướng, nghịch...
Túm lại là có cá tính. Mà chả hiểu sao tên thì đặt khi con chưa ra đời, mà nó lại đúng thế nhỉ?

Me Thocon
07-29-2009, 01:48 PM
Túm lại là có cá tính. Mà chả hiểu sao tên thì đặt khi con chưa ra đời, mà nó lại đúng thế nhỉ?

Đúng thật đấy mẹ nó ạ. Bé thứ 2 nhà tớ tên là Bảo Linh (đảo qua một hồi hình như trùng có 1 nhà, hồi xưa định đặt là Ngọc Linh, nhưng cụ ngoại tính toán một hồi thế nào lại bảo tên Bảo Linh tốt hơn, thế là khi bé được 5 ngày thì đổi tên là Bảo Linh). Bảo Linh nhà tớ hội đủ mọi tính cách mẹ nó nói ở trên, chẳng sót cái nào cả, hic.

cunco
07-30-2009, 09:13 AM

bổ sung thêm 1 tí, ưu điểm: lanh lợi, thông minh
nhược điểm: ngang như cua,
Con Khánh linh nhà này không nghịch lắm nhưng già đời kinh khủng, lại điệu nữa.

Me Miu Kute
08-19-2009, 03:30 PM
Con gái mình Hà Linh. Công nhận nhiều Linh thật. Tham gia cho đông đúc:)

Ké một chân nào, tớ không có con gái tên Linh nhưng office tớ có 3 cháu Hà Linh, chưa kể các ... Linh khác. :p:p:p:p

Bạn thân nhất của con gái là Gia Linh và Phương Linh! Bạn của con trai là Nhất Linh!

Ôi cả nhà lung linh :D:D:D

MCL
08-20-2009, 03:30 PM
Cho em đặt 1 viên gạch vào xây nhà mình nhé
Cún nhà em cũng tên là Linh - cháu tên là Nguyễn Trần Khánh Linh trộm vía mới có hơn 5 tháng thôi nhưng ông bà và các bác đều phải nhận xét là nhìn "già dặn " quá , cháu ở trong bụng mẹ đúng 42 tuần (bác sỹ phải quyết định mổ chỉ định)

mecunxinh-gl
09-18-2009, 01:08 AM
Cách cách nhà em là Khánh Linh đây tại mẹ cháu thích cô Khánh Linh họ Tống quá. Đúng là tên là Linh rất hoạt bát, xinh xắn, nhưng ngang bướng và hay lý sự lắm.

gacon2006
09-18-2009, 08:05 AM
Con em chưa đụng hàng thì phải: Tuệ Linh. Cháu sinh ngày 07/01/2006. Tuệ là tên gọi ở nhà của ông nội cháu do ông đã mất rồi. Cháu là cháu gái đầu tiên của ông nên bà nội đặt cháu là Tuệ Linh. Theo tiếng Hán Trí tuệ anh linh và cũng thể hiện được sự dịu dàng nữ tính của người con gái (theo giải nghĩa trong cuốn Đặt tên cho bé, tác giả em không nhớ nữa)

me khanhlinh
09-18-2009, 03:05 PM
ui sao nhiều Khánh Linh thế nhỉ,con mình cũng là Khánh Linh Melanie .mà các mẹ tổng kết tính cách thấy giống con mình quá đi,hi hi...

doanthinh81
09-22-2009, 08:29 AM
Chưa thấy đụng hàng, trước khi lấy chồng mình luôn thích tên Hiểu Linh và khi sinh con gái đầu lòng đặt luôn tên con như vậy chồng miễn bàn

beotronxinhxan
10-30-2009, 09:22 AM
Hội Linh có tớ đây, riêng họ nhà tớ đã một hội Linh rồi. 2 Em gái sinh đôi Phương Linh, Ngọc Linh. Cháu Thảo Linh, Gia Linh. Con gái tớ thì đầu tiên định đặt Diệp Chi mà mọi người bảo tên Chi hay còi, các cháu Linh đều bụ bẫm nên tớ quyết định chọn tên Linh, định đặt Trần Tuệ Linh, sau nghĩ sao tớ lại đổi thành Khánh Linh (cho lớn lên nó giống Tống Khánh Linh :D). HI hi, tình hình là tháng trước cô cháu con chị gái mình 7 tuổi rồi, tên là Hồng Vân, đi xem xét sao thầy bảo tên đó phạm, mới làm lại khai sinh đổi tên thành Diệu Linh roài. hehe. Các mẹ cho cả nhà em tham gia với ạ

beotronxinhxan
10-30-2009, 09:23 AM
ui sao nhiều Khánh Linh thế nhỉ,con mình cũng là Khánh Linh Melanie .mà các mẹ tổng kết tính cách thấy giống con mình quá đi,hi hi...

To cung thay vay, con gai to nhanh nhen va ca tinh lam, nhưng mà vẫn nhỏ, trộm vía chưa thấy bướng

beotronxinhxan
11-19-2009, 12:49 PM
hi dạo này hội con tên Linh chả có ai vào nhỉ, mình đi cả tháng rồi quay lại vẫn thấy nhà chẳng có khách mới gì cả

pabong2009
12-07-2009, 01:53 PM
Trời đất...!!! sao nhiều Linh thế. Bé nhà mình Khánh Linh.
Chà !!! các mẹ thấy con tên Linh có tuyệt vời không.
Tuy nó hơi bướng bỉnh, nhưng bù lại là rất thông minh và nhanh nhẹn.
Cách cách nhà mình thêm tính tham ăn như ỉn..hi.hi Chắc tại sinh năm ỉn mà..:p

HOAN HÔ CÁC CON TÊN LINH
CẢ NHÀ VỖ TAY NÀO...!!!!!!!!!!=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

haphuong386
12-12-2009, 11:23 PM
Bé nhà mình cũng tên Linh,Hà Linh.

be_salinh
01-05-2010, 12:48 PM
Sau này có con em đặt là Sa Linh các mẹ ạ,thích cái tên này từ lâu lắm rồi

Linhxinh05
01-30-2010, 07:12 PM
Cách cách nhà em là Khánh Linh đây tại mẹ cháu thích cô Khánh Linh họ Tống quá. Đúng là tên là Linh rất hoạt bát, xinh xắn, nhưng ngang bướng và hay lý sự lắm.
Đồng ý với tên Linh, Cún nhà mình Ngọc Linh, siêu bướng và siêu lý sự đấy ạ!!!
Chào cả nhà!!!!!!!!!!!

hoanglanauto
07-23-2010, 04:37 PM
Thế em lấy chồng tên Hoàng Linh đấy. Tuyệt vời lắm các mẹ ạ. Mẹ nào có con cứ đặt tên này đi: đảm bảo hay ăn, chóng nhớn, dễ bị gái lừa (gái như em đấy ạ)

me bap cai
01-22-2011, 11:02 AM
Con gái mình cũng là Ngọc Linh đây! Lúc sinh mình đặt là Nhật Linh bác sĩ còn tương mình nhầm là con trai nên nhắc lại là mình là con gái đấy nhe. hì! đến khi làm giấy khai sinh mình đổi là Ngọc Linh cho mọi người đỡ nhâm.

thaiha
01-22-2011, 11:27 AM
Các bác cho em hỏi tên Trần Phương Linh hay hơn hay Trần Phượng Linh hay hơn ạ?

Mẹ Bé Zin
02-09-2011, 04:55 PM
ÔI giời em đòi đặt tên con là Nhật Linh mà ông xã hem cho, chứ giờ có phải có chưn trong hội này roài k? He he. Dù sao mình thấy tên này rất nhanh nhẹn và có cá tính ợ.

Mẹ Bé Zin
02-09-2011, 04:56 PM
Các bác cho em hỏi tên Trần Phương Linh hay hơn hay Trần Phượng Linh hay hơn ạ?

Mình thik Trần Phương Linh hơn đấy.

Cunkun
02-11-2011, 09:54 AM
Cho mình nhập hội với, con mình là Cao Gia Linh (con gái) sinh 2009, nhưng trộm vía các con, mình thấy đa phần các bé tên linh đều lanh lợi, thông minh, tinh nghịch và đáng yêu!

MeNam&Linh
03-17-2011, 09:02 AM
Cho mình nhập hội với, con mình là Cao Gia Linh (con gái) sinh 2009, nhưng trộm vía các con, mình thấy đa phần các bé tên linh đều lanh lợi, thông minh, tinh nghịch và đáng yêu!

Con gái mình tên Hà Linh, cũng sinh năm 2009. Điển hình của sự thông minh, lanh lợi, đáng yêu nhưng cũng vô cùng tinh nghịch, đanh đá và ''Bà la sát'' . Còn đây là cái hình ảnh để làm bằng chứng: Ghê gớm nhất nhà đấy ạ. hiiiiiiiihttp://i1231.photobucket.com/albums/ee514/buithuhien_bn/DSC00832.jpg

cho con cua me
03-17-2011, 09:20 AM
Công nhận là nhiều Linh thật, mà cũng nhiều bố mẹ thích tên Linh nhỉ, nhưng em thấy tên Linh nhẹ nhàng, nghe hay hay khó tả thế nào ấy, bé nhà em cũng là Đoàn Gia Linh, :D. Chộm vía cháu cũng nhanh nhẹn, khoẻ mạnh và lanh lợi lắm,

Ba cháu đặt đấy ah, cứ thích tên Linh thôi và fải chọn tên có ý nghĩa. Gia là gia đình, Linh là tâm linh. Là người sống luôn hướng về gia đình, vì gia đình, và yêu gia đình mình, ...:D

redseapro
03-20-2011, 10:05 PM
Công nhận là nhiều Linh thật, mà cũng nhiều bố mẹ thích tên Linh nhỉ, nhưng em thấy tên Linh nhẹ nhàng, nghe hay hay khó tả thế nào ấy, bé nhà em cũng là Đoàn Gia Linh, :D. Chộm vía cháu cũng nhanh nhẹn, khoẻ mạnh và lanh lợi lắm,

Ba cháu đặt đấy ah, cứ thích tên Linh thôi và fải chọn tên có ý nghĩa. Gia là gia đình, Linh là tâm linh. Là người sống luôn hướng về gia đình, vì gia đình, và yêu gia đình mình, ...:D

Bé nhà Mình tên ; Tuệ Linh - chưa thấy đụng hàng. Nghĩ mãi mới quyết cái tên này từ 1001 cái tên khác.:rolleyes:

nglinh2326
03-20-2011, 10:24 PM
Nhòm tên topic cứ tưởng chủ top show hàng cho con nữa chứ.
Con nhà em cũng tên Linh đây ạ .
Tên đầy đủ là Nguyễn Vũ Linh sinh năm 2008
Dự định khoảng 5 năm nữa có thêm Nguyễn Nguyên Linh ạ.

MeNam&Linh
03-23-2011, 10:31 AM
Nhòm tên topic cứ tưởng chủ top show hàng cho con nữa chứ.
Con nhà em cũng tên Linh đây ạ .
Tên đầy đủ là Nguyễn Vũ Linh sinh năm 2008
Dự định khoảng 5 năm nữa có thêm Nguyễn Nguyên Linh ạ.

Lại gặp mẹ nó ở đây, tên Linh công nhận nhiều thật, đi đâu cũng thấy đụng hàng. Cơ mà nhiều thì nhiều, đụng hàng thì đụng hàng vẫn không thấy lỗi mốt. Hic

navatep
03-23-2011, 11:36 PM
E chưa có gia đình nhưng có tới 2 đứa cháu tên Linh cơ ạ. Đứa cháu ruột tên Ngọc Linh sinh năm 2008, còn đứa cháu họ là Hà Linh sinh năm 2009. Hai bạn Linh này đều thông minh, nhanh mồm miệng nhưng cũng đanh đá lắm ạ. Hình như bé nào tên Linh cũng thế. các mẹ có thấy thế ko?

vomattit
03-23-2011, 11:58 PM
E chưa có gia đình nhưng có tới 2 đứa cháu tên Linh cơ ạ. Đứa cháu ruột tên Ngọc Linh sinh năm 2008, còn đứa cháu họ là Hà Linh sinh năm 2009. Hai bạn Linh này đều thông minh, nhanh mồm miệng nhưng cũng đanh đá lắm ạ. Hình như bé nào tên Linh cũng thế. các mẹ có thấy thế ko?

Hihi. Mình đồng ý với em này. Hiếm thấy ai tên Linh mà chậm chạp, hiền lành cả. Mình cũng là Linh đây - Thùy Linh. Hehe. Chồng suốt ngày chê vợ sao mà đanh đá, ghê gớm. Tập hai cầu giờ được công chúa mình sẽ đặt tên là Gia Linh (tập một là Gia Minh rồi). Không biết ông bà có đồng ý không...

Mẹ SuZin
04-01-2011, 10:31 AM
Hihi, gái nhà mềnh cũng tên Linh . Cháu là Đan Linh nhé , tên độc lun :D Cháu sn 2006 ah. Gái thứ 2 mềnh cũng định đặt là Linh tiếp chỉ khác đệm thôi. But ax k thích cho 2 ce nó trùng tên nên chỉ cho trùng đệm thôi . Gái thứ 2 là Đan Nhi sn 2009 :D Hihihi có mẹ nào có 2 con gái tên là Linh Nhi như nhà mình k ?

me bap cai
04-20-2011, 04:23 PM
Hihi. Mình đồng ý với em này. Hiếm thấy ai tên Linh mà chậm chạp, hiền lành cả. Mình cũng là Linh đây - Thùy Linh. Hehe. Chồng suốt ngày chê vợ sao mà đanh đá, ghê gớm. Tập hai cầu giờ được công chúa mình sẽ đặt tên là Gia Linh (tập một là Gia Minh rồi). Không biết ông bà có đồng ý không...

ôi mẹ này giống mình thế! mình cũng thích đặt con trai là Gia Minh con gái lài Gia Linh nhưng ông xã lại ko đồng ý nên đặt là Tuấn Minh và Ngọc Linh . Cũng hay đấy chứ nhỉ

Jin_Bong
05-01-2011, 03:09 AM
E gặp ai tên Linh cũng xinh gái hết ạ!!E cũng thik tên Linh cơ mà nhà em có 2 đứa cháu tên Linh mất rùi..hic!!

mebimbimcoi
05-02-2011, 05:09 PM
con gái mình tên là thùy linh , con trai định đăt tên là minh nhưng thây là goi tên nó cứ cùng âm hay bị nhầm. gọi linh ơi thì minh dạ , cư linh tinh cả lên ,có lúc cả 2 đứa đều thưa mình đã thấy như vậy rồi nên đã đặt tên khác

Mẹ Huyền Linh
05-06-2011, 12:03 PM
bé nhà mình tên Huyền Linh, tập 2 bố cháu đang định đặt là Tuấn Linh hoặc Quang Linh. Mà thực tâm trong đời mình chưa bao giờ nghĩ mình sẽ đặt con tên là Linh. Hi....

hoanglanauto
05-06-2011, 12:09 PM
Sao tên Linh hot thế nhỉ. Ừm, em vẫn chưa nghĩ ra con mình sau này tên là gì đây

gacon&cuncon
06-28-2011, 04:27 PM
bé nhà mình sinh 1/8/2006 tên là Khánh Linh mình thấy năm 2006 rất nhiều bé tên Linh nhé vì mình quen mấy người toàn đặt tên con là Linh thôi.

clippervn
07-03-2011, 08:52 PM
Mình định đạt tên con là Tường Linh. Đang phân vân quá!!

Cunkun
07-04-2011, 01:29 PM
Mình định đạt tên con là Tường Linh. Đang phân vân quá!!

Tên hay đấy bạn. Nói chung mình vote cho các bé tên Linh!!!

Mẹ Huyền
07-06-2011, 11:14 AM
Bé nhà mình là Đan Linh,xin chào cả nhà nhé.

Saobăng
07-06-2011, 11:33 AM
Lại góp thêm với topic này thêm một Linh nữa này cho top này Lung Linh luôn nhé. Mình công nhận là nhiều Linh thật chắc cũng vì chữ Linh rất dễ ghép với các từ khác nên mình thấy tên Linh gì cũng hay hết và ý nghĩa.
Bé nhà mình tên Hà Linh (tên Hà là của bố, mình cứ sinh con gái là lấy tên của bố đệm vào cho bố nhớ hì hì) SN 2009
bé nhà chị gái mình cũng SN 2009 cũng tên Linh luôn lấy tên mẹ làm đệm là Thảo Linh
Mình lập DS các con cho CBCNV cơ quan mình mình thấy tên Linh nhiều khinh khủng luôn, cũng các kiểu Linh ko dưới 20 cháu
Hội Linh vui ghê

sunnykorea183
07-06-2011, 12:17 PM
Sau này e sẽ đặt tên con là Phương Linh, chắc phải 4-5 năm nữa ah ^^

thuynguyen.gt
09-01-2011, 06:50 PM
Hi hi, hoan hô các con tên là Linh nhé, con gái em tên Nguyễn THảo Linh ạ.

Mẹ Huyền
09-08-2011, 12:48 PM
kéo top này lên cái nhỉ,các mẹ đâu hết rồi,chịu khó vào nhà buôn bán để còn tụ tập chứ.

crazylady
12-04-2011, 10:14 PM
Mình cũng sắp đặt tên cho em bé nhà mình. Mình thích tên của con là Hà Linh hoặc Phương Linh. Các mẹ thấy sao?

Mẹ SuZin
12-04-2011, 10:36 PM
Mình cũng sắp đặt tên cho em bé nhà mình. Mình thích tên của con là Hà Linh hoặc Phương Linh. Các mẹ thấy sao?

Cứ tên Linh là hay rùi :D Phân vân quá hem biết đệm là ji thì gọi là Linh Linh ;) Hỳ hỳ :D

mechiyeucon
04-08-2012, 01:39 PM
con gái Khánh Linh xin gia nhập hội nhé!

mechiyeucon
04-22-2012, 08:24 PM
Các mẹ có con gái tên linh đi đâu hết cả rùi, cuối tuần em vào don dẹp nhà cửa đây.

linhvanjsc
04-22-2012, 08:27 PM
Hì. Cho em tham gia với. Con gái em cũng tên Linh, Nguyễn Khánh Linh, sinh 10/01/2011.

pabong2009
04-25-2012, 09:45 AM
Mình có con gái đầu tên là Khánh Linh. Năm nay đẻ tiếp cô con gái nữa cũng định tên là Linh nhưng vẫn chưa biết đặt tên đệm là gì. Mẹ nào có ý kiến nào hay hay góp ý cho mình với. Thanks

mechiyeucon
04-25-2012, 02:34 PM
Mình có con gái đầu tên là Khánh Linh. Năm nay đẻ tiếp cô con gái nữa cũng định tên là Linh nhưng vẫn chưa biết đặt tên đệm là gì. Mẹ nào có ý kiến nào hay hay góp ý cho mình với. Thanks

Nếu bạn định thêm đứa thứ 3 thì đặt luôn là Ái Linh và Mỹ Linh đê! Sâu này đảm bảo các con sẽ thành người nổi tiếng đấy!

phuongmaithi
04-26-2012, 08:45 AM
Hihi, con gái mình: Lê Gia Linh.

mechiyeucon
05-04-2012, 11:48 PM
Vào đây mới thấy nhiều bố mẹ thích đặt tên con là Linh, mình cũng không ngoại lệ

mebenabenin
05-04-2012, 11:51 PM
cho mình khoe với nè! thùy linh nhé! sinh 18/5/2000.

mechiyeucon
05-05-2012, 05:21 PM

Chào mừng thêm một bé Linh nữa, bé nhà mình cũng sinh thán 5 nhé!

mebecong2004
05-08-2012, 12:56 PM
Ôi con gái mình cũng tên Linh. Trần Hồng Linh sinh đúng rằm tháng 8/2004 đấy ợ.

mechiyeucon
05-08-2012, 02:02 PM
Ôi con gái mình cũng tên Linh. Trần Hồng Linh sinh đúng rằm tháng 8/2004 đấy ợ.

Chào đón 1 thành viên mới, gái hôm rằm đấy nhé! Sau này lại khổ các anh thôi! :)

caheo3186
05-21-2012, 05:06 PM
Cho em tham dự hội này, bé nhà em dự sinh đầu tháng 6 cũng đang định đặt là Nguyễn Ngọc Hà Linh đây ạ :)

rongbay055
05-22-2012, 09:16 AM
Tớ tham gia với nhé, 2 bé sinh đôi: Chi Linh và Hà Linh, sinh năm 2007
Đã từng có bạn thắc mắc: sao Chi Linh rồi mà ko đặt tiếp Thu Linh? Ô hay, tại tớ ko nghĩ ra, vì chữ Chi này tớ luôn nghĩ về nghĩa là nhánh, cành :)

mechiyeucon
06-12-2012, 09:11 PM
Lại một cặp sinh đôi nữa nè, chứng tỏ tên Linh rất hay, rất nhiều mẹ đặt tên nhé!

gacon_226363
06-12-2012, 09:16 PM
Con mình tên Tùng Linh và Nhật Linh!

mechiyeucon
06-12-2012, 10:31 PM
Con mình tên Tùng Linh và Nhật Linh!

Mình đoán là 2 bé trai .

yeucon_go
06-15-2012, 02:26 PM
con gái mình tên là thùy linh , con trai định đăt tên là minh nhưng thây là goi tên nó cứ cùng âm hay bị nhầm. gọi linh ơi thì minh dạ , cư linh tinh cả lên ,có lúc cả 2 đứa đều thưa mình đã thấy như vậy rồi nên đã đặt tên khác

Ua. :p Nhà mình cũng con gái tên Linh, con trai tên Minh. Từ lúc có ý định đặt em tên Minh khi gọi thể nào nhiều lúc cả 2 đứa cùng thưa và có lúc gọi ko đứa nào trả nhời. Nhưng mà vẫn thích 2 tên này - nên vẫn đặt. Khi nào xảy ra tình huống như vậy thì lại cười thầm,Biết mà không tránh.

mechiyeucon
06-27-2012, 10:16 PM
Kéo cái này lên, có ai đặt tên con Linh thì vào 888 nhé!

yeucon_go
07-04-2012, 09:38 AM
Phụ tay kéo thêm nè,.......................

mechiyeucon
07-04-2012, 09:57 AM
Phụ tay kéo thêm nè,.......................

các bố các mẹ mải mê buôn bán, 888 tận đâu mà không thấy vào nhà nhỉ???

Pa2ya
07-05-2012, 10:11 AM
e ko có con tên Linh nhưng e tên Linh, hehe, chém gió lạc đề tí :p, tên Linh hay mờ các mẹ :">

mechiyeucon
07-05-2012, 05:01 PM
e ko có con tên Linh nhưng e tên Linh, hehe, chém gió lạc đề tí :p, tên Linh hay mờ các mẹ :">

Tên Linh hay! mà mình thấy nhiều người tên Linh là xinh lắm đó!

Pa2ya
07-07-2012, 10:18 AM
Tên Linh hay! mà mình thấy nhiều người tên Linh là xinh lắm đó!

e thì xấu mù, chả xinh tí nào :)))))))))

mechiyeucon
07-07-2012, 10:54 AM
e thì xấu mù, chả xinh tí nào :)))))))))

Thế có péo không, vì tên Linh cũng hay Péo lắm đó, con gái tớ cũng thế! :)

Btran
07-07-2012, 10:57 AM
Nhà mình cả họ thích đặt tên Linh, cháu gọi bằng bác có Diệu Linh, Thảo Linh, Tường Linh, Hoàng Linh, mình cũng Linh luôn, hihi, tên Linh có sướng đâu sao nhiều người thích nhỉ.

mechiyeucon
07-07-2012, 05:00 PM
Nhà mình cả họ thích đặt tên Linh, cháu gọi bằng bác có Diệu Linh, Thảo Linh, Tường Linh, Hoàng Linh, mình cũng Linh luôn, hihi, tên Linh có sướng đâu sao nhiều người thích nhỉ.

Thế các bác ngẫm xem tên gì thì sướng để em sinh bé sau đặt tên đó cho con nó sướng! :)

bongbimbim
07-07-2012, 05:10 PM
Tớ định đặt tên con là Linh tinh. heheeeeeeeeeeeee

mechiyeucon
07-07-2012, 05:59 PM
Tớ định đặt tên con là Linh tinh. heheeeeeeeeeeeee

Hi. em cũng hay cọi con gái là linh tinh lắm :):):)

Pa2ya
07-07-2012, 09:01 PM
Thế có péo không, vì tên Linh cũng hay Péo lắm đó, con gái tớ cũng thế! :)

ui cái này thì chuẩn luôn chị ak, cũng beo béo :))))))))))))))))))))

mechiyeucon
07-08-2012, 08:12 AM
ui cái này thì chuẩn luôn chị ak, cũng beo béo :))))))))))))))))))))

Vậy thì bố mẹ nào thích con péo thì đặt tên con là Linh nhé!

Pa2ya
07-09-2012, 01:53 PM
Vậy thì bố mẹ nào thích con péo thì đặt tên con là Linh nhé!

hề hề, nhưng e thấy nhiều ng tên Linh cũng gầy mà, nhưng ko kiểu bị đét sì ca mô, chỉ là hơi gầy chút thoai, nhưng thôi các mẹ cứ đặt con tên Linh đi cho hay, kaka, mà con lại béo, dễ nuôi, ko gầy, dáng chuẩn đẹp =))))

mechiyeucon
07-09-2012, 09:29 PM
hề hề, nhưng e thấy nhiều ng tên Linh cũng gầy mà, nhưng ko kiểu bị đét sì ca mô, chỉ là hơi gầy chút thoai, nhưng thôi các mẹ cứ đặt con tên Linh đi cho hay, kaka, mà con lại béo, dễ nuôi, ko gầy, dáng chuẩn đẹp =))))

Lại đàn tự pro rồi nhé .

LinhSkin
07-09-2012, 11:37 PM
Wow, thích hội này quá :x. Thích con gái tên Linh lắm :x

mechiyeucon
07-10-2012, 02:58 PM
Wow, thích hội này quá :x. Thích con gái tên Linh lắm :x

Thế bác đã có con gái chưa? :):):)

Pa2ya
07-10-2012, 10:22 PM
Thế bác đã có con gái chưa? :):):)

con trai tên Linh cũng dc chị ak :)) Linh là tên đa zi năng :))

yeucon_go
07-18-2012, 08:56 AM

Làm quen với mẹ nó mình có con gái tên Linh (nhà bạn cũng con gái à, tớ đoán vậy) cùng tuổi con nhà bạn. Tên Linh thì thấy cũng nhanh nhẹn, nhiệt tình nhưng cẩu thả lắm, nói trước quên sau không biết con nhà bạn có vậy ko. Nhiều lúc bực mình với con lắm.

mechiyeucon
07-19-2012, 08:48 PM
Làm quen với mẹ nó mình có con gái tên Linh (nhà bạn cũng con gái à, tớ đoán vậy) cùng tuổi con nhà bạn. Tên Linh thì thấy cũng nhanh nhẹn, nhiệt tình nhưng cẩu thả lắm, nói trước quên sau không biết con nhà bạn có vậy ko. Nhiều lúc bực mình với con lắm.

Giống hệt con nhà tớ, con gái mà ẩu lắm ý.

Cosmi
07-19-2012, 08:51 PM
Tên Linh k béo đâu các mẹ ơi, mình tên Linh nè mà bạn mình cũng nhiều người tên Linh. Tên Linh hơi sắc sảo tí đấy. Về sau có con gái mình cũng thích đặt tên Linh nha :p

mechiyeucon
07-19-2012, 08:59 PM
Tên Linh k béo đâu các mẹ ơi, mình tên Linh nè mà bạn mình cũng nhiều người tên Linh. Tên Linh hơi sắc sảo tí đấy. Về sau có con gái mình cũng thích đặt tên Linh nha :p

Mình cũng mong con gái sắc sảo tí, chứ hiền quá không thích các mẹ nhỉ!

má mì ^_^
07-19-2012, 09:38 PM
nhà mình có 1 bé Phương Linh đây, điệu chảy nước nên ở nhà toàn gọi là Bé điệu ^^

Pa2ya
07-19-2012, 11:56 PM
Giống hệt con nhà tớ, con gái mà ẩu lắm ý.

uầy, cái này ứ giống e. e chăm chỉ, cẩn thận nhất nhà lun :D

mechiyeucon
07-20-2012, 09:39 AM
uầy, cái này ứ giống e. e chăm chỉ, cẩn thận nhất nhà lun :D

Hi vọng lớn lên bà nhà tớ giống bạn :) .

mechiyeucon
07-20-2012, 09:40 AM
nhà mình có 1 bé Phương Linh đây, điệu chảy nước nên ở nhà toàn gọi là Bé điệu ^^

Sao mà giống nàng Linh nhà mình thế, đòi mẹ cho dùng nước hoa, thích trang điểm, nhưng mẹ hay cấm, không thích con gái điệu đà sớm quá hihi.

má mì ^_^
07-22-2012, 01:43 PM
Sao mà giống nàng Linh nhà mình thế, đòi mẹ cho dùng nước hoa, thích trang điểm, nhưng mẹ hay cấm, không thích con gái điệu đà sớm quá hihi.

hì, mình chiều con, nên những cái khoản như, mặc váy dài, deo khuyên tai dài, vòng vèo giày dép các kiểu mình đáp ưng hết :D

sinaekr
07-22-2012, 01:45 PM
tớ thấy ai tên Linh cũng sắc sảo, hơi ghê ghớm mà nước da hơi đen

mechiyeucon
07-22-2012, 04:56 PM
tớ thấy ai tên Linh cũng sắc sảo, hơi ghê ghớm mà nước da hơi đen

Bé Linh nhà tớ thì bố trắng, mẹ trắng, con không trắng ( không đến nỗi đen :) )

TITSU
07-25-2012, 12:35 PM
mình rất thích bé tên: Hoàng Tố Linh

mebecong2004
07-25-2012, 01:18 PM
Ôi Linh nhà tớ lớn người nhưng tồ lắm. Tớ chả thấy sắc sảo tí nào cả.

mẹ ô mai pq
07-25-2012, 01:27 PM
cho em tham gia một chân nào . bé nhà em cũng tên là Linh đây. Nhưng là Lê Khánh Linh. Hì hì .... em thì thích Diệu Linh hơn vì nghe nó thùy mị ạ
Chào mẹ bekukit nha, con gái em là Diệu Linh đấy, thấy chữ Linh nó hơi đanh đá rồi nên em phải thêm chữ Diệu vào đấy, các bác thấy hay không

TITSU
07-25-2012, 03:08 PM
m thì lại thấy những bé tên Linh đều rất sắc xảo, cực xinh gái lun, m đang cố đẻ kiếm đứa con gái để đặt tên là Linh đấy

Ôi Linh nhà tớ lớn người nhưng tồ lắm. Tớ chả thấy sắc sảo tí nào cả.

mebecong2004
07-25-2012, 04:08 PM
m thì lại thấy những bé tên Linh đều rất sắc xảo, cực xinh gái lun, m đang cố đẻ kiếm đứa con gái để đặt tên là Linh đấy

Linh nhà tớ chẳng thấy xinh, hii. lại ngô ngố nữa chứ, tồ lắm í mà nàng ấy rõ lớn. Học hành thì chểnh mảng nên mẹ mắng suốt ngày.

mechiyeucon
07-25-2012, 09:41 PM
Linh nhà tớ chẳng thấy xinh, hii. lại ngô ngố nữa chứ, tồ lắm í mà nàng ấy rõ lớn. Học hành thì chểnh mảng nên mẹ mắng suốt ngày.

Nàng linh nhà tớ cũng y chang , Linh nhà bạn cũng sinh 2004 à?

mebecong2004
07-26-2012, 08:14 AM
Nàng linh nhà tớ cũng y chang , Linh nhà bạn cũng sinh 2004 à?
Ừ. Linh nhà tớ 2004 sinh đúng rằm tháng 8. Ai cũng bảo gái hôm rằm đanh đá mà chả thấy nàng đanh đá tí nào, chỉ hay lèo nhèo. Không bằng cả con em.

mechiyeucon
07-28-2012, 10:33 PM
Ừ. Linh nhà tớ 2004 sinh đúng rằm tháng 8. Ai cũng bảo gái hôm rằm đanh đá mà chả thấy nàng đanh đá tí nào, chỉ hay lèo nhèo. Không bằng cả con em.
Chưa đến lúc đâu đấy, nhưng yên tâm là có lắm tài bác ạ!

phuongmaithi
07-28-2012, 11:14 PM
Ôi, nhiều Linh quá! Có bé nào Gia Linh không? Con gái mình là Gia Linh nhé.

mebecong2004
07-29-2012, 06:38 AM
Chưa đến lúc đâu đấy, nhưng yên tâm là có lắm tài bác ạ!

Tớ cũng mong nàng thay đổi, chứ nàng như này suốt ngày bị mắng. Học hành thì chểnh mảng, cẩu thả, chỉ thích đọc chuyện, xem ti vi, hoạt hình. Cứ động nói là cãi. Hay bị bố phết vì cái tội này nhất

mechiyeucon
07-29-2012, 03:45 PM
Tớ cũng mong nàng thay đổi, chứ nàng như này suốt ngày bị mắng. Học hành thì chểnh mảng, cẩu thả, chỉ thích đọc chuyện, xem ti vi, hoạt hình. Cứ động nói là cãi. Hay bị bố phết vì cái tội này nhất

Cái in đậm này là ưu điểm đấy chứ a, Linh nhà mình lười đọc lắm, đang tìm cách cho con ham đọc sách mà chư biết làm cách nào đây!

Linhxinh86
07-29-2012, 03:49 PM
Be nha minh ten la Nhat Linh (ten do ong noi dat voi y nghia la mat troi se toa sang lung linh)

trùi, bé nhà chị có tên giống em nè, Khánh Linh. Mà em cũng thấy tên Linh đẹp, em rất thích. Dự định em đặt tên cho con là Linh My (mặc dù chưa có con nên chẳng biết trai hay gái :D), lấy tên của mẹ làm đệm, em có đứa cháu đặt là Linh Đan rồi, hehe

mechiyeucon
07-29-2012, 03:56 PM
trùi, bé nhà chị có tên giống em nè, Khánh Linh. Mà em cũng thấy tên Linh đẹp, em rất thích. Dự định em đặt tên cho con là Linh My (mặc dù chưa có con nên chẳng biết trai hay gái :D), lấy tên của mẹ làm đệm, em có đứa cháu đặt là Linh Đan rồi, hehe

Ngày trước chị cũng định lấy tên mẹ làm đệm cho con gái đây( Nguyệt Anh), mà bố nó tranh mất phần đặt tên, thế là cái tên Khánh Linh ra đời.

mebecong2004
07-29-2012, 08:37 PM
Cái in đậm này là ưu điểm đấy chứ a, Linh nhà mình lười đọc lắm, đang tìm cách cho con ham đọc sách mà chư biết làm cách nào đây!

Đúng là thích đọc chuyện là tốt nhưng nó lại thích quá cơ, Nếu không được làm các việc còn lại là nó đọc chuyện, thâu ngày thâu đêm. Dạo này tớ cho nó đọc cha giàu, cha nghèo, hii.

bupbecat_102
07-29-2012, 08:52 PM
em định đặt tên con là Cẩm Linh đây, mẹ nào cho em ý kiến đi ạ!

mechiyeucon
07-29-2012, 09:10 PM
Đúng là thích đọc chuyện là tốt nhưng nó lại thích quá cơ, Nếu không được làm các việc còn lại là nó đọc chuyện, thâu ngày thâu đêm. Dạo này tớ cho nó đọc cha giàu, cha nghèo, hii.
Thế thì nhất Linh nhà bác rùi, nhà em chỉ đọc truyên tranh thôi, cả hè đọc được mỗi cuốn "dế mèn phiêu lưu ký", đang bắt đọc " Búp sen xanh" , đọc được một lúc kêu mỏi mắt, đòi nghỉ.

mebecong2004
07-30-2012, 08:36 AM
Thế thì nhất Linh nhà bác rùi, nhà em chỉ đọc truyên tranh thôi, cả hè đọc được mỗi cuốn "dế mèn phiêu lưu ký", đang bắt đọc " Búp sen xanh" , đọc được một lúc kêu mỏi mắt, đòi nghỉ.

Lũ trẻ con khu nhà tớ thích dọcDDoorrremon, Cônan. Tuần nào mà vào hiệu sách cũng phải mua cho nó 1 cuốn. Hôm trước tớ phải sắm cho nó cái giá sách để dách vì nó cứ chen vào cái giá sách của mẹ. Nhà tớ có chồng tớ lười đọc, chả bao giờ thấy đọc sách cả. Chứ tớ ngày xưa đọc sách ác lắm đến nỗi mẹ còn phải cấm.

Linhxinh86
07-30-2012, 09:26 AM
Ngày trước chị cũng định lấy tên mẹ làm đệm cho con gái đây( Nguyệt Anh), mà bố nó tranh mất phần đặt tên, thế là cái tên Khánh Linh ra đời.

Hị hị thế là con chị cũng Khánh Linh ah?? nhà em cứ phân ra con gái em đặt con trai cho bố nó đặt, đỡ cãi nhau :D

Mẹ Un In
07-30-2012, 09:35 AM
Em xin nhập hội ah.
Nhà em có 2 bé song sinh Gia Linh và Nhã Linh ah.
Các con mới 8th .chắc được làm em út các mẹ nhỉ.

Linhxinh86
07-30-2012, 09:37 AM
Em xin nhập hội ah.
Nhà em có 2 bé song sinh Gia Linh và Nhã Linh ah.
Các con mới 8th .chắc được làm em út các mẹ nhỉ.

Thích quá, em cũng thích đc như chị, em rất yêu con gái hi hi

Linh kun
07-30-2012, 09:39 AM

Hi hi, bé nhà em cũng tên là Nhật Linh, sinh năm 2010. Tên này là mẹ cháu đặt cho ạ, ý nghĩa cũng giống như trên ạ.:D

mebecong2004
07-30-2012, 10:15 AM
Nhiều mẹ có con tên Linh ghê, hii. Họ hàng nhà tớ cũng có nhiều Linh lắm. Trong đó có 1 Linh cháu tớ rất xinh. Không biết Linh nhà tớ sau này thế nào, hii

bupbecat_102
07-30-2012, 10:16 AM
ơ, chẳng ai cho em xin ý kiến ah, huhu...

mechiyeucon
07-30-2012, 10:33 PM
ơ, chẳng ai cho em xin ý kiến ah, huhu...

Ơ, ý kiến gì thế nhỉ, ngại lội lại quá cơ!

thuthaozinzin
07-30-2012, 10:50 PM
theo mình tên Linh là vì vần L nằm giữa, đi học đỡ khổ. vần đầu và cuối suốt ngày bị gọi bài, đã thế thi cử cũng thiệt thòi. hihi

mechiyeucon
07-30-2012, 10:54 PM
theo mình tên Linh là vì vần L nằm giữa, đi học đỡ khổ. vần đầu và cuối suốt ngày bị gọi bài, đã thế thi cử cũng thiệt thòi. hihi
Đúng đấy ạ, thế mà em chưa nghĩ ra. :)

ong mật
07-31-2012, 05:26 AM
Gái mình tên là Cẩm Linh, có nghĩa là: Vẻ đẹp lấp lánh, hi hi, mình rất hài lòng với cái tên này

mechiyeucon
07-31-2012, 10:03 AM
Gái mình tên là Cẩm Linh, có nghĩa là: Vẻ đẹp lấp lánh, hi hi, mình rất hài lòng với cái tên này

Tên Cẩm Linh hay quá, lại ít bị trùng nhỉ!

mebecong2004
08-01-2012, 09:36 PM
Nhiều Linh quá cơ. Mấy ông giời đánh tớ quen toàn gọi là Linh tinh ơi

mechiyeucon
08-08-2012, 11:23 PM
kéo lên cho các mẹ có con tên linh vào nà!

yeucon_go
08-09-2012, 01:28 PM

Linh nhà này thì hay đọc lắm, nhưng đọc lại cũng hơi quá đà, cầm đc quyển sách là quên trời đất.

mechiyeucon
08-09-2012, 02:24 PM
Linh nhà này thì hay đọc lắm, nhưng đọc lại cũng hơi quá đà, cầm đc quyển sách là quên trời đất.

Hic, mình mong bé Linh chỉ cần thích đọc thôi mà nàng không chịu, Trong khi mẹ thì mê đọc sách từ bé!

mebecong2004
08-09-2012, 08:37 PM
Hic, mình mong bé Linh chỉ cần thích đọc thôi mà nàng không chịu, Trong khi mẹ thì mê đọc sách từ bé!

Linh nhà em có vẻ mập giống Linh nhà chị quá. Bao nhiêu kí lô vậy

mechiyeucon
08-09-2012, 09:04 PM
Linh nhà em có vẻ mập giống Linh nhà chị quá. Bao nhiêu kí lô vậy

hi, linh nhà chị cũng mập ạ? từ trước khi nghỉ hè em không cân, lúc ấy 32kg, giờ thấy béo lên, không biết bao nhiêu nữa :)

ngoclinh18
08-09-2012, 11:03 PM
giờ em mới thấy top này
hay ghê gái nhà em cũng Linh ạ
nhờ các mẹ xíu
vote cho gái nhà em cho sinh nhật cháu thêm vui
teng kiu mọi người ạ
VOTE LINH LINH (ow.ly/cEs4e)

ThoGau2011
08-09-2012, 11:11 PM
Ngày xưa tên Linh bình thường lắm nên mẹ em bảo đặt tên con là Linh cho đỡ trội. Bây giờ thấy sao mà nhiều Linh thế.

ngoclinh18
08-09-2012, 11:12 PM
Ngày xưa tên Linh bình thường lắm nên mẹ em bảo đặt tên con là Linh cho đỡ trội. Bây giờ thấy sao mà nhiều Linh thế.

hic hic bây giờ đi đâu cũng thấy Linh chị nhỉ

mebecong2004
08-10-2012, 07:25 AM
hi, linh nhà chị cũng mập ạ? từ trước khi nghỉ hè em không cân, lúc ấy 32kg, giờ thấy béo lên, không biết bao nhiêu nữa :)

Thế thì thua Linh nhà chị rùi,hị hị. Cao 1m36 nặng 37kg. Đi học ngồi cuối vì ngồi trên chả bạn nào nhìn thấy gì

mebecong2004
08-10-2012, 07:26 AM

Tớ đặt tên Linh cũng thấy bình thường nhưng hóa ra nhiều Linh thật. Lớp con gái tớ 35 cháu mà có 5 cháu tên Linh

mechiyeucon
08-10-2012, 08:26 AM
Thế thì thua Linh nhà chị rùi,hị hị. Cao 1m36 nặng 37kg. Đi học ngồi cuối vì ngồi trên chả bạn nào nhìn thấy gì

Chiều cao đáng nể, cân năng đáng bái phục chị ui, chị không cho Linh đi thi ảnh à?

Bé Linh nhà em thi ảnh cả nhà vote cho cháu 1 phiếu nhé! thanks! (ow.ly/cMM8N)

mebecong2004
08-10-2012, 02:50 PM
Chiều cao đáng nể, cân năng đáng bái phục chị ui, chị không cho Linh đi thi ảnh à?

Bé Linh nhà em thi ảnh cả nhà vote cho cháu 1 phiếu nhé! thanks! (ow.ly/cMM8N)
Chị vote rồi chứ nhỉ, hii. Đáng bái phục đúng không em, hị hị. Béo quá cơ.

mechiyeucon
08-10-2012, 03:04 PM
Chị cho Linh nhà chị đi thi đi :):):)

mebecong2004
08-10-2012, 03:59 PM
Chị cho Linh nhà chị đi thi đi :):):)

Lâu rồi chị không chụp ảnh đẹp cho Linh, có mấy cái năm 5 tuổi cũng được, chả lẽ lấy ảnh đấy, hii.

mechiyeucon
08-12-2012, 01:41 PM
Lâu rồi chị không chụp ảnh đẹp cho Linh, có mấy cái năm 5 tuổi cũng được, chả lẽ lấy ảnh đấy, hii.

Lấy ảnh đáy cũng được mà chị hihi.

linhlimo
08-12-2012, 01:46 PM
Mình thấy ko hiểu sao bây giờ đi đâu cũng thấy nhiều người tên Linh quá trong này có bao nhiêu mẹ có con tên Linh ?
Mình có 2 cô : KhánhLinh và PhươngLinh :lol:
:p Mình gia nhập hội các mẹ có con tên Linh nhé, con gái mình tên Lê Phạm Bảo Linh, SN 2009.:p Con gái bạn mình tên là Cẩm Linh, cũng 2009. Chị con nhà bác ruột mình tên là Thùy Linh. Em bé hàng xóm nhà mình cũng tên Linh luôn. Hí hí. Nhà nhà Linh, người người Linh.

mechiyeucon
08-12-2012, 01:54 PM
:p Mình gia nhập hội các mẹ có con tên Linh nhé, con gái mình tên Lê Phạm Bảo Linh, SN 2009.:p Con gái bạn mình tên là Cẩm Linh, cũng 2009. Chị con nhà bác ruột mình tên là Thùy Linh. Em bé hàng xóm nhà mình cũng tên Linh luôn. Hí hí. Nhà nhà Linh, người người Linh.

Đúng là nhà nhà Linh, người người Linh thật. Trưa nay em vừa hỏi xã sao lại đặt tên con là linh, xã em bảo lúc nghĩ đến tên để đặt cho con là nghĩ đến bà : Tóng Khánh Linh, muốm con tài giỏi như bà ấy :(.

lynvuong
08-12-2012, 02:29 PM
Đặt tên con là Linh công nhận là nhiều nhưng mẹ thấy cái tên Bội Linh có lạ hem?????

mechiyeucon
08-24-2012, 10:15 PM
Đặt tên con là Linh công nhận là nhiều nhưng mẹ thấy cái tên Bội Linh có lạ hem?????

Cái tên này lạ nha, ít bị đụng hàng :)

ngoclinh18
08-24-2012, 10:19 PM

qua lạ luôn
mà giờ em mới để ý là cái topic này từ năm 2006 nha

Hongchi
08-24-2012, 11:02 PM
Em tham gia với, bé nhà em cũng làLinh ạ, bà nội đặt tên cháu là Trần Hiền Linh. Tên này cũng ít nghe :D

mechiyeucon
08-26-2012, 06:26 PM
Em tham gia với, bé nhà em cũng làLinh ạ, bà nội đặt tên cháu là Trần Hiền Linh. Tên này cũng ít nghe :D

Hi, không biết Linh nhà nàng có Hiền như tên không nhể?

dohuechinhhieu
08-26-2012, 07:39 PM
Mình cũng xin tham gia:cool: con gái mình là Gia Linh chắc cũng nhớn tuổi nhất 29/09/1999 nhé:p:p:p

mechiyeucon
08-26-2012, 08:01 PM
Mình cũng xin tham gia:cool: con gái mình là Gia Linh chắc cũng nhớn tuổi nhất 29/09/1999 nhé:p:p:p

Con gái lớn nhất đấy! Gia linh tên cũng hay các mẹ nhỉ.

ngoclinh18
08-26-2012, 09:11 PM

em nhận thấy là nhưng người tên hiền chả có ai hiền cả

Hongchi
08-26-2012, 10:20 PM
Hihi, cháu nghịch nhưng đc cái ngoan và biết nghe lời ạ, h cháu mới đc hơn 16 tháng thui ạ, ko biết sau này có hiền ko? :D

mechiyeucon
08-28-2012, 10:45 PM
Hôm qua nói chuyện với bé hàng xóm, cũng tên Linh là Huệ Linh các mẹ ạ, tên hay nhỉ.

ngoclinh18
08-29-2012, 12:47 PM
Hôm qua nói chuyện với bé hàng xóm, cũng tên Linh là Huệ Linh các mẹ ạ, tên hay nhỉ.

e thích con là Tuệ Linh lắm ý
hồi chưa sinh em đặt là Nguyễn Ngọc Tuệ Linh
thế là chồng đi làm giấy khai sinh đặt là Nguyễn ngọc Linh
tên mẹ tên con cho nhanh
chán thật

zetafashion
08-31-2012, 02:59 PM
Chúc cả nhà nghỉ Lễ Quốc khánh thật vui và hạnh phúc :)

http://i1178.photobucket.com/albums/x373/zetafashion/DaLat19-1.jpg

thienthanminhchau
08-31-2012, 03:00 PM
Mình chỉ có cháu gái là Diệu Linh thôi

MeBeCuncon1
08-31-2012, 10:46 PM
mình cũng thích cái tên Tuệ Linh. Nghe trí tuệ các mẹ nhỉ. Ngoài ra nếu là con trai mình thích cái tên Triệu Linh, không hiểu sao ^^

mechiyeucon
08-31-2012, 11:02 PM
mình cũng thích cái tên Tuệ Linh. Nghe trí tuệ các mẹ nhỉ. Ngoài ra nếu là con trai mình thích cái tên Triệu Linh, không hiểu sao ^^
Ơ, bây giờ mới nghe tên Triệu Linh đấy, các mẹ thấy tên NHẬT LINH thế nào?

MeBeCuncon1
09-03-2012, 02:51 AM
Ơ, bây giờ mới nghe tên Triệu Linh đấy, các mẹ thấy tên NHẬT LINH thế nào?

Nhật Linh tớ nghe nhiều rùi. Cũng bìn thừong thôi hi

mechiyeucon
12-25-2012, 03:54 PM
Các bé Linh có được ông già noel tăng nhiều quà không nhỉ!

phamvancac
01-18-2013, 08:59 PM
tên Linh cũng rất hay mà.................

gaurungchickbong
02-25-2013, 04:29 PM
Con gái nhà em cũng tên là Linh ạ - Trần Diệu Linh. Em đặt tên theo tên 1 con bạn rất xuất sắc của em (đơn giản vậy thôi ạ) nhưng sau khi đặt xong lại thấy nhiều ng bảo ở Trung Quốc ng ta thích đặt tên con là Linh lắm. Nghe nói là đặt tên ấy nó sang :D chả biết thế nào nhưng em yêu tên con em lắm

loankhivang
02-25-2013, 04:47 PM
Tớ thik tên Linh từ hồi bé tí, cũng chả biết tại sao. Thik cả con trai lẫn con gái tên Linh, thế nên 3 bé nhà mình đều tên Linh cả: Trần Phương Linh, Hà Linh, Huyền Linh (1 đứa lớn, 2 đứa sinh đôi) hehe

Three-L
02-25-2013, 05:43 PM
Bé nhà tớ tên Ngọc Linh.
Các mẹ nhớ đừng đặt tên con là Hương Linh nhé, đầu năm nay đi lễ giải sao ở chùa, có nhà nào đặt tên con là Hương Linh thế là là sư thầy bắt về làm lễ đổi tên đấy. Thầy bảo tên đó rất xấu,
phạm vào đường âm thì phải.

mechiyeucon
03-08-2013, 08:38 AM
Bé nhà tớ tên Ngọc Linh.
Các mẹ nhớ đừng đặt tên con là Hương Linh nhé, đầu năm nay đi lễ giải sao ở chùa, có nhà nào đặt tên con là Hương Linh thế là là sư thầy bắt về làm lễ đổi tên đấy. Thầy bảo tên đó rất xấu,
phạm vào đường âm thì phải.

Ôi thế à, tên Hương Linh hay thế, có bạn Hương Linh DCT trên VTV đấy, xinh đẹp giỏi giang DCT có duyên lắm lại hát hay nữa, chắc không sao đâu nên mẹ nào có con tên Huơng Linh đừng lo nhé!

mechiyeucon
03-08-2013, 08:39 AM
Tớ thik tên Linh từ hồi bé tí, cũng chả biết tại sao. Thik cả con trai lẫn con gái tên Linh, thế nên 3 bé nhà mình đều tên Linh cả: Trần Phương Linh, Hà Linh, Huyền Linh (1 đứa lớn, 2 đứa sinh đôi) hehe

Thế là nàng 3 công chúa Linh à!

Btran
03-09-2013, 12:41 AM
Minh thay trong nay nguoi ta goi vong hon nguoi chet la huong linh, sao lai dat la Huong Linh ha ban?
Nha minh co Ngoc Linh, Thao Linh, Tuong Linh, Dieu Linh va Hoang Linh. Ten nao cung thay hay ca, :)