Con tên ....Linh !

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi K.P_Linh, 28/5/2006.

1. K.P_Linh

K.P_Linh Thành viên chính thức

Mình thấy ko hiểu sao bây giờ đi đâu cũng thấy nhiều người tên Linh quá trong này có bao nhiêu mẹ có con tên Linh ?
    Mình có 2 cô : KhánhLinh và PhươngLinh :lol:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi K.P_Linh
    Đang tải...

2. Bamby

Bamby Banned

minh cung thay vay, sao nhieu ten Linh the nhi hay la ten Linh ...dep :p
    Be nha minh ten la Nhat Linh (ten do ong noi dat voi y nghia la mat troi se toa sang lung linh)
    Hy vong se luon dung nhu vay :p

Linh kun thích bài này.
  3. linhchi

linhchi Thành viên mới

nhà mình có Kiều Khánh Linh( Khánh là tên bố)

4. tran_thuat_lai

tran_thuat_lai Thành viên tích cực

iem cũng đang định đặt tên con gái là Linh đây . theo các bác thì nên đặt là ...cái gì Linh ạ ? Khánh linh ? Ngọc Linh ? Hương Linh , Phương Linh ...???? Khó quá !!! các Bác jup' iem phát !!!

5. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Theo thiển ý của tớ thì là Ngân Linh, có nghĩa là tiền lung linh :lol: nghe giàu sang nhỉ, heheehehe!Đùa vậy thôi chứ giải thích thế mấy mẹ học Hán Nôm uýnh chít, chỉ thấy cái tên đó nó hay hay lạ lạ!!!Dì 2 thằng nhóc cũng tên Linh nhưng mà cái đệm của nó ít ng dùng lắm: Quý Linh!Hồi trước đi học rồi đi thi ng ta đọc tên mà cứ tưởng con trai:lol:

6. mynemo

mynemo Thành viên tích cực

Thảo Linh nhà mẹ cháu chưa thấy đụng hàng :lol:

7. Tumy

Tumy Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình là Thu Linh_ nghe giản dị quá phải không? trước khi có tên này 2 vợ chồng cãi nhau chí chóe, mình thì thích tên Huyền Linh cuối cùng AX lừa lúc mình sinh con không đi đâu được nên lẻn đi làm khai sinh cho con luôn ! :twisted: À Thu Linh nhà mình sinh 11-7-2003. Các mẹ cho biết tuổi con để còn giao lưu nhé!

8. be_momma

be_momma Thành viên tích cực

Có nhà cháu nữa đây, nhà cháu cũng chưa đụng hàng hehe. Cháu là Bá Linh (Bá là đệm bắt buộc của họ nhà cháu). Cháu sinh ngày 13/9/2005, chắc là bé nhất trong đây (hiện nay), còn tương lai thì có thể bắt nạt được con nhà TTL :lol:

9. Bim's mother

Bim's mother Bắt đầu tích cực

Trần Thuật Linh ? Nghe cũng hay đấy :D :D :D

10. K.P_Linh

Chào em ! Vợ chồng em khoe ko? sắp có thành viên mới rồi à, chúc mừng nhé.
    Thế em thấy MaiLinh_ tên dc ko? :wink:

11. tran_thuat_lai

he he ! Nghe như Trần Thuật Lính ấy . iem ứ thích , cái tên của độc của Bố nó không bị đụng hàng nên cũng cố đặt cho con một cái tên hoành tráng . Các Bác jup' iem phát !!!!!!!!!!!!

12. tran_thuat_lai

iem cám ơn Bác ! Vợ chồng iem "khẻo" cả . Mỗi tội ...đói thui . Thía hai Bác có "khẻo" không ạ ? hic hic

13. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

Spam ở đây tí.
    TTL ơi, thế ra 2 vợ chồng quyết định đẻ con gái à. Chúc mừng nhé.

Các bố các mẹ đặt tên gì cho con gái cũng được, nhưng đừng đặt tên con là Trang nhé. Tình hình là vô cùng rắc rối nếu lớn lên, con yêu phải một chàng tên là Nghĩa đấy. Lúc đấy khéo con lại bán than bố mẹ thì ..... Thôi, em chuồn đây không các bố các mẹ :axe: :finga:

14. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Lại nói về tên vợ chồng: gia đình tớ đã quen với những cặp VC sau (nhiều lúc cả nhà ngồi "thống kê" thấy vui lắm). Tên chồng trước vợ sau đấy nhé:
    Bốn - Sợi, Bản - Tin, Chi - Đó, Triệu - Hào, Hiền - Lành, gần đây nhất là Giang - Mai :lol: :lol: :lol: (nhà này in thiệp cưới, đặt bánh cưới và trang trí phông toàn phải đảo lại thành Mai - Giang thôi). Còn nữa đấy nhưng chưa nghĩ ra. :lol: :lol: :lol:

Còn họ và tên của con cũng phải để ý đấy, bây giờ bọn trẻ ranh lắm chúng nó mà đảo đầu đuôi nhiều khi chết dở đấy. Hồi G học cấp 3 có 2 người cùng lớp có tên như sau mà lại thành:
    Một người tên Bình, cao lớn thật thà vô cùng thì bị gọi là: Bình Ngô Đại Cáo (tứ Bình cao đại ngố)
    Một người thì chắc là mong mãi mới được ông con zai đây, nên đặt tên là: Ngô Như Ý (bị gọi là Y như ngố)
    Buồn cười chưa?

15. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

Cái topic này có em TTL, mình và mẹ Golden lại spam tên tuổi thế này. Ngày mai thế nào em TTL cũng nhảy vào tham gia. Owner của topic khéo phải đổi chủ đề mất. :lol: :lol: :lol:

16. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Thì cũng là tên mà, đấy là mình "phòng trừ" cho họ đấy chứ, biết đâu ngoài tên Linh ra họ cũng có vài cái tên khác dự phòng. Hồi mới sinh bé Bông nhà tớ, ông nội bé Bông gửi cho CV mình 10 cái tên, 5 cái theo tên đệm của mẹ 5 cái theo tên đệm của bố đấy. Cuối cùng cho bé theo tên đệm của bố để không giống nhiều thì giống ít, mong bé giàu 3 họ mà :lol: :lol: :lol:

17. K.P_Linh

Mẹ này cũng hóm ghê, hôm nào rỗi bọn mình buôn dưa đi, nói ko phải khoe mình cũng biết buôn đấy :lol: nick của mình:huongthao95@yahoo.com

18. bekutkit

bekutkit Thành viên tích cực

cho em tham gia một chân nào . bé nhà em cũng tên là Linh đây. Nhưng là Lê Khánh Linh. Hì hì .... em thì thích Diệu Linh hơn vì nghe nó thùy mị ạ

19. bekutkit

bekutkit Thành viên tích cực

cho em tham gia một chân nào . bé nhà em cũng tên là Linh đây. Nhưng là Lê Khánh Linh. Hì hì .... em thì thích Diệu Linh hơn vì nghe nó thùy mị ạ .

bác G kể chuyện hay nhỉ, hì hi.. buồn cười nhất là Bình Ngô Đại Cáo í ạ .. .. :D

20. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Bùn cười nhà bác G quá, nhưng đúng em thấy có 2 VC tên là Nghĩa Trang rùi đấy.

@Trần Thuật Lai: cái tên trần Thuật Linh hay thía còn giề :lol: , hay bố nó đặt tên là Thùy Linh cho dịu dàng hay Trần Lung Linh cho hoành tráng, hay đơn giản như rừng trúc là Trần Trúc Linh đi, phố nhà tớ ít nhất có 5 bé tên là Gia Linh đấy, Gia Hân nữa chứ, đang mốt đệm Gia hay sao í nhỉ?