PDA

View Full Version : Giảm mỡ bụng hiệu quả ! ! !

meconmituot
08-05-2011, 02:27 PM
E mới có 1 bài giảm mỡ bụng hiệu quả chia sẻ với các mẹ. E đang làm chuột bạch thấy hiệu quả khá tốt , các mẹ thử áp dụng nhé. ^^ . Các mẹ dg lá sen khô ( lưu ý mua lá Sen, tránh mua fai lá Quỳ nhé) đun lấy nước uống thay nước lọc hàng ngày. sau 2w sẽ thấy kết quả rõ. Lá sen có rất nhiều tác dụng, lại mát. Mới uông sẽ thấy hơi đắng, các mẹ có thể cho thêm 1-2 quả La Hán cho đỡ đắng. uống nc lá sen kết hợp với 1 chế độ ăn vừa fai các mẹ sẽ giảm đc cân nhanh chóng! ( lá sen khô các mẹ có thể mua tại các hàng thuốc bắc, hoặc nếu có tg lên hồ tây mua lá tươi về phơi khô rồi đun nc uống là tốt nhất) chúc các mẹ thành công ! 6_6

mebenabenin
08-05-2011, 02:30 PM
bạn ới! nhưng liều lượng thế nào! tớ đang rất quan tâm đây!

lazymeo
08-05-2011, 02:41 PM
E mới có 1 bài giảm mỡ bụng hiệu quả chia sẻ với các mẹ. E đang làm chuột bạch thấy hiệu quả khá tốt , các mẹ thử áp dụng nhé. ^^ . Các mẹ dg lá sen khô ( lưu ý mua lá Sen, tránh mua fai lá Quỳ nhé) đun lấy nước uống thay nước lọc hàng ngày. sau 2w sẽ thấy kết quả rõ. Lá sen có rất nhiều tác dụng, lại mát. Mới uông sẽ thấy hơi đắng, các mẹ có thể cho thêm 1-2 quả La Hán cho đỡ đắng. uống nc lá sen kết hợp với 1 chế độ ăn vừa fai các mẹ sẽ giảm đc cân nhanh chóng! ( lá sen khô các mẹ có thể mua tại các hàng thuốc bắc, hoặc nếu có tg lên hồ tây mua lá tươi về phơi khô rồi đun nc uống là tốt nhất) chúc các mẹ thành công ! 6_6
Mẹ nó ơi nhưng phân biệt thế nào giữa lá sen và lá quỳ vậy? Liều lượng cụ thể bao nhiêu?

babylonmart1001
08-05-2011, 02:50 PM
uh mẹ nó nói rõ liều lượng như thế nào để mọi người còn biết cách pha chế. mình béo quá rùi cũng đang muốn giảm béo, mình sẽ dùng lá sen tươi rùi phơi khô.hjhj

tan tu dien (http://www.tantudien.org/) || tan tu dien gia re (http://www.tantudien.org/) || tham trai san Indonesia (http://www.thamtraisan.com.vn/tham-trai-san-indonesia) || tham trai san Malaysia (http://www.thamtraisan.com.vn/tham-trai-san-malaysia) || tham trai san trung quoc (http://www.thamtraisan.com.vn/tham-trai-san-trung-quoc)

meconmituot
08-09-2011, 07:13 PM
các mẹ cứ cho khoảng 1 nắm khoảng 100g vào 2l nc. khi mua lá các mẹ mua lá màu xanh có mùi thơm của sen ấy. e uống dc gần 3w giảm đc 4cm bụng rùi nè. tất nhiên là với chế độ ăn vừa fai. bữa tối ăn ít thôi ạ. ^^

mẹ Nhót
08-09-2011, 07:22 PM
Em đánh dấu, nhà em đang có ít lá sen bác hàng xóm cho.............
Mai em cũng thử......

nadieu8x
08-11-2011, 03:16 PM
hô đúng bệnh của em dưng mầ sợ thuốc đắng lém ạ hu hu có bài thuốc nào hem đắng mà lại giảm cân được hem ạ hi hi

tuanhuong1402
08-11-2011, 03:28 PM
hô đúng bệnh của em dưng mầ sợ thuốc đắng lém ạ hu hu có bài thuốc nào hem đắng mà lại giảm cân được hem ạ hi hi
Chắc không có đâu mẹ nó. 1 là chịu đắng, 2 là chịu khó tập thôi. Chúc mẹ nó sẽ thành công nhé.

lazymeo
08-11-2011, 03:43 PM
các mẹ cứ cho khoảng 1 nắm khoảng 100g vào 2l nc. khi mua lá các mẹ mua lá màu xanh có mùi thơm của sen ấy. e uống dc gần 3w giảm đc 4cm bụng rùi nè. tất nhiên là với chế độ ăn vừa fai. bữa tối ăn ít thôi ạ. ^^
chỗ bôi đậm mình thấy là quan trọng nhất đấy hehe.

foreverqt23
08-11-2011, 03:57 PM
Cả nhà ơi, sorry Spam vào top của mẹ meconmituot nhé, tui có Giảo cổ lam đã sấy khô, làm sạch cũng có tác dụng giảm mỡ đùi và mỡ eo ạ. Rất tốt cho sức khỏe nữa. Mẹ nào có nhu cầu pm cho tui nha! Sorry sorry

marketing02
08-11-2011, 04:15 PM
Mình ăn ít thật ít
+ sáng hộp xôi mặn, ly nước rau má ít ngọt
+ trưa không ăn
+ Chiều ăn nửa chén cơm, ăn rất nhiều rau luộc, rau sống, canh thịt băm

Vậy mà có xuống đâu, có lẽ mình là dân văn phòng, rất ít hoạt động, nên cân không cải thiện dc gì hết:-\"

foreverqt23
08-11-2011, 09:24 PM
Mình ăn ít thật ít
+ trưa không ăn

Vậy mà có xuống đâu, có lẽ mình là dân văn phòng, rất ít hoạt động, nên cân không cải thiện dc gì hết:-\"
Thế thì ăn ít quá mẹ nó ơi....... Phải đảm bảo sức khỏe nữa chứ, buổi tối cũng ăn nhưng không nên ăn sau 18h30 thôi. nhà em thì cứ 20h trở đi mới được ăn hihi...

smile
08-11-2011, 09:33 PM
Tên top là giảm vòng 2 but nội dung là giảm cân. Tớ chỉ thích bơt mỗi v2 thui

huong177
08-11-2011, 09:36 PM
Lá sen tươi chỉ có nước về quê hái thôi các chị ạ :D. E toàn nhờ dưới quê mua cho. Giá 15/ kg, mẹ e vẫn uống hàng ngày :D

nglinh2326
08-11-2011, 09:44 PM
Lá sen tươi chỉ có nước về quê hái thôi các chị ạ :D. E toàn nhờ dưới quê mua cho. Giá 15/ kg, mẹ e vẫn uống hàng ngày :D

Thế mẹ em có giảm đc mỡ bụng gái ?

huong177
08-11-2011, 09:46 PM
Thế mẹ em có giảm đc mỡ bụng gái ?

Mẹ e có giảm đc cả mỡ bụng lẫn mỡ máu và huyết áp chị ạ :D

nglinh2326
08-11-2011, 10:06 PM
Mẹ e có giảm đc cả mỡ bụng lẫn mỡ máu và huyết áp chị ạ :D

Kiểu này biết mua ở đâu đây . Chị cũng muốn uống thử.Nếu ok share cho mẹ chị.Bà dạo này cũng một rổ bụng rồi

huong177
08-11-2011, 10:18 PM
Kiểu này biết mua ở đâu đây . Chị cũng muốn uống thử.Nếu ok share cho mẹ chị.Bà dạo này cũng một rổ bụng rồi

Cái này mua tại đầm thì là tốt nhất chị ạ, chứ h dễ mua phải lá quỳ lắm, nhà e toàn mua ở quê mờ :D. Lúc nào gặp e share chị 1 ít uống thử nhé :) Nhà e nhiều lắm í :) Cái này nhẹ mà, 12 cân tươi mới đc 9 lạng khô.

naxinhxinh
08-11-2011, 10:23 PM
Mình ăn ít thật ít
+ trưa không ăn

bạn mà muốn xuống cân thì hạn chế hoặc bỏ hẳn luôn tinh bột, đường.. theo chế độ giảm cân 14 ngày í, có hiệu quả phết, mình thì tính ko kiên nhẫn nhưng cũng giảm dc trọng lượng 1 cách đáng kể.

nglinh2326
08-11-2011, 10:29 PM
Cái này mua tại đầm thì là tốt nhất chị ạ, chứ h dễ mua phải lá quỳ lắm, nhà e toàn mua ở quê mờ :D. Lúc nào gặp e share chị 1 ít uống thử nhé :) Nhà e nhiều lắm í :) Cái này nhẹ mà, 12 cân tươi mới đc 9 lạng khô.

Có vẻ khó nhỉ.Chị còn chẳng biết đâu là sen đâu là quỳ nữa nói gì đến lá :D

huong177
08-11-2011, 10:45 PM
Có vẻ khó nhỉ.Chị còn chẳng biết đâu là sen đâu là quỳ nữa nói gì đến lá :D

Thôi hôm nào gặp thì e share chị 1 ít chị uống thử nhé :D.
Nếu uống hợp thì từ sau e sẽ gửi mua hộ cả chị luôn :D

lebaoyen
08-11-2011, 10:57 PM
Tên top là giảm vòng 2 but nội dung là giảm cân. Tớ chỉ thích bơt mỗi v2 thui

Em có cách giúp chị giảm được mỡ bụng, chị quan tâm thì em bày cho cách nhé

khanh.ly
08-12-2011, 03:01 PM
ủa,em cũng phải đun uống xem thế nào chứ tình hình lém ròi. Thanks mẹ nó nha.

keo.siu.chau
08-12-2011, 03:19 PM
Hì, em cũng đang quan tâm ạ, mà e chỉ thích giảm mỗi mỡ bụng thôi, k muốn giảm cảc chỗ khác ạ. Cả nhà thấy hiệu quả thế nào ạ? Có ai tìm ra chỗ mua chưa. share lại cho e 1 ít về làm thử ạ

ChichBongAcu24
08-12-2011, 03:56 PM
Em có cách giúp chị giảm được mỡ bụng, chị quan tâm thì em bày cho cách nhé
Bạn ơi, bạn có cách giảm được mỡ bụng, mình cũng muốn giảm mỡ bụng, bạn bày cách giúp mình nữa nhé. Thanks bạn!

Linhxinh05
08-12-2011, 04:11 PM
hic, thấy người lại ngẫm đến ta, Năm ngoái tớ cũng lên Hồ Tây vào đúng mùa sen nở, mua 100 lá sen = 100k, về phơi khô đi rồi xếp đôi lá sen lại cho vào 1 cái túi nilon, năm nay vẫn còn thơm lừng nhưng mà tại tớ lười nên toàn uống chè xanh ở CQ, về nhà thì nước lọc cho nhanh!:D, thấy mẹ nó nói thế có khi lại mang lá sen đến CQ để pha ra uống
Theo tớ biết thì ko cần phải pha theo liều lượng gì đâu các mẹ ạ, chỉ cần 1 lá sen khô là đc 1 ấm nước uống đc cả ngày rồi. Các mẹ mua cái phích ủ nước của Rạng Đông =85k (tớ mua để pha chè xanh),
Cách pha đơn giản: nhét 1 cái lá sen vào phích, đổ 1 lần nước sôi vào tráng qua rồi đổ nc đi, sau đó cho nc sôi vào ngâm 5' là các mẹ có bình chè sen thơm ngon mát lành rồi. Lúc nào hết lại đổ thêm nước vào uống trong ngày.
Thế thôi, tớ thỉnh thoảng vấn làm thế nhưng mờ tại ở CQ có chè xanh nên lười luôn!:D:D:D

xùxin
08-13-2011, 07:09 PM
ai có nhu cầu về tăng cân,giảm cân thì hỏi xù nhé,xù sẽ tư vấn giúp

boga_mevit
08-13-2011, 10:38 PM
mình cũng đang muốn giảm béo mỡ bụng, sẽ thử phương pháp của mẹ nó xem sao...

binpit
08-14-2011, 02:44 PM
chị Xù ơi chia sẻ bí quyết giảm cân cho em với. em đang muốn giảm 5kg

keo.siu.chau
08-14-2011, 08:09 PM
Hì hì, hôm nay đi phủ Tây hồ, tiện thể mua đc 1 ít lá sen rùi, giờ đang phơi khô, thử uống xem thế nào, cả nhà chờ kết quả nhá :))

huong177
08-14-2011, 08:12 PM
Hì hì, hôm nay đi phủ Tây hồ, tiện thể mua đc 1 ít lá sen rùi, giờ đang phơi khô, thử uống xem thế nào, cả nhà chờ kết quả nhá :))

À đúng rồi, chị phơi ở chỗ râm mát nhé, k nên phơi ở chỗ nắng, nắng quá sẽ làm lá sen mất chất, hehe.

keo.siu.chau
08-15-2011, 12:13 AM
À đúng rồi, chị phơi ở chỗ râm mát nhé, k nên phơi ở chỗ nắng, nắng quá sẽ làm lá sen mất chất, hehe.
Ôi dồi, sao chị k nói sớm :((, chiều nay e cho lên trên trần, chọn chỗ nắng nhất phơi cho chóg khô, hihi ;). thế để mai rút kinh nghiệm vậy. Update giá vần 1k/1 lá. May có chị nào nói giá ở trên rồi, nên em biết để mặc cả, nếu k chắc cũng phải mua với giá 2k/1 lá, vì thấy lá to thế cơ mà :axe:

xùxin
08-15-2011, 07:50 AM
Chúc các chị giảm béo thành công :D

Kẻ ca rô
08-15-2011, 08:38 AM
Đánh dấu học hỏi, cảm ơn mẹ cún chia sẻ thông tin hữu ích.

meconmituot
08-15-2011, 11:45 AM
Ôi dồi, sao chị k nói sớm :((, chiều nay e cho lên trên trần, chọn chỗ nắng nhất phơi cho chóg khô, hihi ;). thế để mai rút kinh nghiệm vậy. Update giá vần 1k/1 lá. May có chị nào nói giá ở trên rồi, nên em biết để mặc cả, nếu k chắc cũng phải mua với giá 2k/1 lá, vì thấy lá to thế cơ mà :axe:
hix, các c mua có 1k thôi à? vậy mà đợt trc e mua 1,3k. về phơi gặp đúng đợt mưa. may ko bị hỏng. Đợt này đc bác e ở quê cho nên ko phải mua nữa. hi`hi`. nh bụng e dạo nè lại phẳng đẹp như thời con gái rùi. săn hẳn lại, ko lều phều như trc nữa. Bõ công nhăn mày nhăn mặt để uống. ^_^

marketing02
08-16-2011, 05:11 PM
nói đến chuyện giảm cân buồn thúi ruột, bụng dạo này mỡ thì thôi rồi
Ăn nhịn sống nhịn chết vẫn không đỡ chút nào, có ăn vặt đâu, cũng không ăn nhiều béo, nhiều tinh bột, mỗi bữa nửa chén cơm, ăn nhiều rau, nhiều canh, dưa hấu, cân vẫn cứ lên, tại ít vận động quá, dân văn phòng mà
Đành chịu:axe:

phamduccanh
08-16-2011, 07:22 PM
uhm! nghe cũng thú vị nhưng mình biết bạn đó giảm cân vì ... giảm ăn. hì hì. bạn có thể giảm cân nhờ thực phẩm thay thế. có một sô loại thực phẩm chức năng giúp giảm cân mà không ảnh hưởng đến sức khỏe đấy. bạn có thể làm 1 liệu trình khoảng 1 tháng!
nếu bạn ở hà nội thì đến viện 103 gặp giáo sư: Phạm Vinh Quang - chủ nhiệm bộ môn Ngoại lồng ngực, giáo sư sẽ tư vấn hoặc PM cho mình cũng được

keo.siu.chau
08-17-2011, 08:22 AM
Chờ mãi mà lá sen chưa khô để thử ạ, chờ tiếppppppppppppp........................ vậy

golddragon
08-17-2011, 08:27 AM
Cái vụ lá sen khô để uống tớ thấy nhiều người thử, có vẻ hiệu quả chậm lắm các nàng ơi.

Di_be_kun
08-17-2011, 08:40 AM
Em thấy đơn giản là các mẹ cứ chịu khó chạy bộ và tập gym ạ, vừa tiêu hết mỡ mà vừa chữa được nhiều bệnh, nâng cao sức khỏe ạ :D

Ong nâu
08-17-2011, 09:00 PM
Mình vote cho nhảy dây! Đây là bí quyết giảm cân hữu hiệu của mình - người vốn lười vận động, thể dục cực kỳ.

Ngày học đại học, mình thuộc dạng mảnh mai, chắc ăn cơm bụi chả có chất nên béo nhất cũng chỉ 46 kg, còn thường thì 44 kg. Lúc ra trường chờ xin việc, ăn cơm nhà đều đặn thế là cứ vù vù tăng đến 53kg thì hoảng quá, ra sức nhịn ăn nhịn uống để giảm mà nó cứ lì ra. Căn bản mình cũng lười tập thể dục nữa. Đến lúc đi làm toàn bị mấy anh đồng nghiệp trêu là "eo bánh mì", "sumo". Lúc cưới, chụp ảnh mà trông như có bầu :(

Sinh con xong lại càng được thể béo vì tẩm bổ lấy sữa cho con, lên tới 58kg. Mà cái kiểu béo của mình trông chả được mát da mát thịt như nhiều chị em khác đâu. Mình béo trông "cục mịch" lắm ấy, suốt ngày soi gương thở dài. Đến lúc cai sữa cho con xong, nạp ít năng lượng hơn, mình cũng quyết tâm giảm cân nên tìm đủ cách: nhịn ăn, ăn miến, uống nước lá theo mọi người mách... đủ cả mà cũng chả ăn thua nên quyết tâm tập thể dục. Nhưng cái tính mình lười lại chẳng có thời gian đến Trung tâm để tập mà chỉ toàn tự tập ở nhà nên tập được ít lắm. Ngày đầu quyết tâm cao nên tập được khoảng 30' thì không còn sức nữa, hôm sau đau nhừ cả chân nên khí thế giảm dần, giảm dần và cuối cùng... chán, bỏ. Tất nhiên là kg nặng vì thế cũng dậm chân tại chỗ.

Một lần mình đọc thấy thông tin là nhảy dây giúp giảm kg nhanh nên cũng thử. Lại thấy bảo có cô người mẫu chỉ cần mỗi ngày nhảy 1.000 cái mà ăn uống thoải mái. Cứ thấy nói được ăn thoải mái là mình ham^^, tuy nhiên để tăng hiệu quả thì mình cũng phải hạn chế bớt cơm, đồ ngọt đi. Rút kinh nghiệm nên ngày đầu mình chỉ nhảy 300 cái thôi, chia 2 lần, nhảy được 150 cái thì dừng lại chạy tại chỗ nhẹ nhàng 1, 2 phút cho đỡ đau chân rồi lại nhảy tiếp 150 cái nữa. Hôm sau đau bắp chân lắm nhưng vẫn cố nhảy đủ 300 cái, cũng chia 2 lần... Đến ngày thứ 4 là mình hết đau chân và nhảy được 500 cái... Để nhảy được 1000 cái mất khoảng 6 ngày. Sau tuần đầu tiên mình giảm 2kg :), tuần tiếp theo giảm 2kg nữa... Sau 1 tháng, mình giảm được gần 7kg đó - chưa có đợt giảm cân nào của mình có được thành quả rực rỡ như vậy. Quang trọng nhất là thấy người không mệt lử lả như khi phải nhịn ăn.

Điều mình thích nhất của vụ nhảy dây này là không mất nhiều thời gian nên mình đỡ lười, lại không cần không gian rộng vì mình nhảy không dây, nhưng tay vẫn vung vẩy như cầm dây thật:D . Mình toàn vừa xem ti vi vừa nhảy để quên bớt đi cái mệt. Hồi ấy mình để ý đồng hồ, nhảy 1 phút được khoảng 100 - 110 cái. Mình cứ nhảy liền tù tì 250 cái/lần rồi lại chạy chậm tại chỗ để thư giãn cơ, đỡ mệt lại nhảy tiếp 250 cái nữa. Chỉ 4 lần như vậy là đủ 1.000 cái rồi, Nếu mình nhảy đủ 1.000 cái + cả thời giam chạy chậm thư giãn cơ thì lâu nhất cũng chỉ mất khoảng 15 phút. Hai tuần đầu ép cân nên mình ngày nào cũng nhảy và nhảy đủ 1.000 cái, hai tuần sau mình tập ít dần, hai hôm nhảy 1 lần và thường chỉ nhảy khoảng 700 - 800 cái thôi.

Từ hồi ấy đến giờ 4 năm rồi mà kg nặng của mình không xê dịch là mấy, vẫn giữ ở mức 50 - 51 kg. Dịp nào ăn lắm, ngủ nhiều không hãm phanh mà bị lên cân là lại giở bài nhảy dây ra, nhưng giờ lười nên chỉ nhảy loanh quanh 500 - 600 cái và chỉ 1 tuần thôi là thấy kết quả ngay rồi.
Mẹ nào không ngại tập nặng (mình nghĩ nhảy dây là môn thể dục khá nặng) và muốn kết quả nhanh thì thử nhảy dây xem thế nào nhé. Chúc các mẹ thành công :)

lazymeo
08-18-2011, 10:26 AM
Mình vote cho nhảy dây! Đây là bí quyết giảm cân hữu hiệu của mình - người vốn lười vận động, thể dục cực kỳ.

Ngày học đại học, mình thuộc dạng mảnh mai, chắc ăn cơm bụi chả có chất nên béo nhất cũng chỉ 46 kg, còn thường thì 44 kg. Lúc ra trường chờ xin việc, ăn cơm nhà đều đặn thế là cứ vù vù tăng đến 53kg thì hoảng quá, ra sức nhịn ăn nhịn uống để giảm mà nó cứ lì ra. Căn bản mình cũng lười tập thể dục nữa. Đến lúc đi làm toàn bị mấy anh đồng nghiệp trêu là "eo bánh mì", "sumo". Lúc cưới, chụp ảnh mà trông như có bầu :(

Sinh con xong lại càng được thể béo vì tẩm bổ lấy sữa cho con, lên tới 58kg. Mà cái kiểu béo của mình trông chả được mát da mát thịt như nhiều chị em khác đâu. Mình béo trông "cục mịch" lắm ấy, suốt ngày soi gương thở dài. Đến lúc cai sữa cho con xong, nạp ít năng lượng hơn, mình cũng quyết tâm giảm cân nên tìm đủ cách: nhịn ăn, ăn miến, uống nước lá theo mọi người mách... đủ cả mà cũng chả ăn thua nên quyết tâm tập thể dục. Nhưng cái tính mình lười lại chẳng có thời gian đến Trung tâm để tập mà chỉ toàn tự tập ở nhà nên tập được ít lắm. Ngày đầu quyết tâm cao nên tập được khoảng 30' thì không còn sức nữa, hôm sau đau nhừ cả chân nên khí thế giảm dần, giảm dần và cuối cùng... chán, bỏ. Tất nhiên là kg nặng vì thế cũng dậm chân tại chỗ.

Một lần mình đọc thấy thông tin là nhảy dây giúp giảm kg nhanh nên cũng thử. Lại thấy bảo có cô người mẫu chỉ cần mỗi ngày nhảy 1.000 cái mà ăn uống thoải mái. Cứ thấy nói được ăn thoải mái là mình ham^^, tuy nhiên để tăng hiệu quả thì mình cũng phải hạn chế bớt cơm, đồ ngọt đi. Rút kinh nghiệm nên ngày đầu mình chỉ nhảy 300 cái thôi, chia 2 lần, nhảy được 150 cái thì dừng lại chạy tại chỗ nhẹ nhàng 1, 2 phút cho đỡ đau chân rồi lại nhảy tiếp 150 cái nữa. Hôm sau đau bắp chân lắm nhưng vẫn cố nhảy đủ 300 cái, cũng chia 2 lần... Đến ngày thứ 4 là mình hết đau chân và nhảy được 500 cái... Để nhảy được 1000 cái mất khoảng 6 ngày. Sau tuần đầu tiên mình giảm 2kg :), tuần tiếp theo giảm 2kg nữa... Sau 1 tháng, mình giảm được gần 7kg đó - chưa có đợt giảm cân nào của mình có được thành quả rực rỡ như vậy. Quang trọng nhất là thấy người không mệt lử lả như khi phải nhịn ăn.

Điều mình thích nhất của vụ nhảy dây này là không mất nhiều thời gian nên mình đỡ lười, lại không cần không gian rộng vì mình nhảy không dây, nhưng tay vẫn vung vẩy như cầm dây thật:D . Mình toàn vừa xem ti vi vừa nhảy để quên bớt đi cái mệt. Hồi ấy mình để ý đồng hồ, nhảy 1 phút được khoảng 100 - 110 cái. Mình cứ nhảy liền tù tì 250 cái/lần rồi lại chạy chậm tại chỗ để thư giãn cơ, đỡ mệt lại nhảy tiếp 250 cái nữa. Chỉ 4 lần như vậy là đủ 1.000 cái rồi, Nếu mình nhảy đủ 1.000 cái + cả thời giam chạy chậm thư giãn cơ thì lâu nhất cũng chỉ mất khoảng 15 phút. Hai tuần đầu ép cân nên mình ngày nào cũng nhảy và nhảy đủ 1.000 cái, hai tuần sau mình tập ít dần, hai hôm nhảy 1 lần và thường chỉ nhảy khoảng 700 - 800 cái thôi.

Từ hồi ấy đến giờ 4 năm rồi mà kg nặng của mình không xê dịch là mấy, vẫn giữ ở mức 50 - 51 kg. Dịp nào ăn lắm, ngủ nhiều không hãm phanh mà bị lên cân là lại giở bài nhảy dây ra, nhưng giờ lười nên chỉ nhảy loanh quanh 500 - 600 cái và chỉ 1 tuần thôi là thấy kết quả ngay rồi.
Mẹ nào không ngại tập nặng (mình nghĩ nhảy dây là môn thể dục khá nặng) và muốn kết quả nhanh thì thử nhảy dây xem thế nào nhé. Chúc các mẹ thành công :)
Cám ơn bác chia sẻ bài nhảy dây. Em thì cũng lười đây a, giò chỉ tranh thủ lúc nào leo thang bộ được thì theo và dành 20 phút mỗi ngày để tập Suối nguồn tươi trẻ, em thấy khỏe và cũng có tác dụng giảm cân luôn.

marketing02
08-18-2011, 04:55 PM
mình sáng giờ ăn có 1 tô hủ tiếu + 1 ly sữa ko đường

TRưa ko ăn gì

Chiều ăn nửa chén cơm và cá kho với rau luộc, ăn cá ít lắm

Tráng miệng bằng dưa hấu

Ăn vậy mấy tháng rồi cân chả nhích gì hết pó chiếu

keo.siu.chau
08-18-2011, 08:50 PM

Hí hí, cái này là giảm cân toàn diện hả bác, mọi ng bảo em béo mới xinh, hí hí, cơ mà mỗi tội ngồi nhiều nên to bụng, vì thía e chỉ muốn nhỏ bớt mỗi cái bụng thôi, k muốn giảm cân ạ :axe::axe:

Ong nâu
08-22-2011, 09:31 AM
Hí hí, cái này là giảm cân toàn diện hả bác, mọi ng bảo em béo mới xinh, hí hí, cơ mà mỗi tội ngồi nhiều nên to bụng, vì thía e chỉ muốn nhỏ bớt mỗi cái bụng thôi, k muốn giảm cân ạ :axe::axe:

Không biết người khác thế nào, nhưng khi nhảy dây, bụng mỡ của mình giảm đầu tiên, sau đó mới đến cánh tay, đùi, chắc tại mỡ bụng nhiều quá nên thấy hiệu quả sớm hơn :p:rolleyes:

meben10
08-22-2011, 09:43 AM
Bài viết của chị hay quá, nếu kết quả được như chị nói thì em cũng cố gắng thử, nghe chị kể mà em thấy giông hệt em luôn. Nên hi vọng học theo chị cũng sẽ giảm nhiều được như chị. Cảm ơn chị nhiều

lazymeo
08-22-2011, 09:46 AM
Không biết người khác thế nào, nhưng khi nhảy dây, bụng mỡ của mình giảm đầu tiên, sau đó mới đến cánh tay, đùi, chắc tại mỡ bụng nhiều quá nên thấy hiệu quả sớm hơn :p:rolleyes:
Em đánh dấu để có thời gian sẽ tập thêm bài của bác. Giờ em tập suối nguồn tươi trẻ và thở bụng em thấy cũng có hiệu quả giảm bụng đáng kể rồi. Thanks bác.

LoveBun
08-26-2011, 10:09 AM

Ngày học đại học...

...Chúc các mẹ thành công :)

Bài viết này nghe đầy sức thuyết phục, mình cũng muốn nhảy dây thử theo bạn quá.

Hạ quyết tâm thôi.

Thanks mẹ Ong Nâu nhìu!

nls_latoi
09-10-2011, 09:50 AM
đã nghe qua về chuyện lá sen nhưng chưa thử, hức

mevittytach
09-15-2011, 11:04 AM
Kết hợp vận động và uống trà thanh lọc cơ thể nhá, trà này làm giảm mỡ bụng rất tốt đấy, xã nhà mình dùng trà này giảm đc 4 cm vòng bụng trong 1 tháng đấy hiiiii

caramen_8x
09-15-2011, 01:06 PM
tập SNTT có giảm vòng eo và bụng k các mẹ, tập có 20p thôi á, có clip để tập theo k ạ

lyhuyen
09-15-2011, 01:20 PM
hic hic, không biết mẹ nó có giảm cân thành công k? e mang bài này áp dụng với mama của e từ đầu hè, cuối cùng ma ma tăng 2 kg vì uống lá sen thấy nhanh đói và ăn ngủ rất ngon (không nhịn đc). Cô e gái mặc dù k béo nhưng cũng uống để giữ phom cuối cũng cũng tăng 2kg, hehe. Chắc uống lá sen và phải nhịn ăn dữ lắm mới đc. Có cách nào khác không các mẹ nhỉ? mama của e buồn vì cân nặng quá ah :(

mevittytach
09-15-2011, 01:48 PM
hic hic, không biết mẹ nó có giảm cân thành công k? e mang bài này áp dụng với mama của e từ đầu hè, cuối cùng ma ma tăng 2 kg vì uống lá sen thấy nhanh đói và ăn ngủ rất ngon (không nhịn đc). Cô e gái mặc dù k béo nhưng cũng uống để giữ phom cuối cũng cũng tăng 2kg, hehe. Chắc uống lá sen và phải nhịn ăn dữ lắm mới đc. Có cách nào khác không các mẹ nhỉ? mama của e buồn vì cân nặng quá ah :(

Bạn có thể gọi đt cho mình để mình chia sẻ cách giảm cân của xã mình nhé, rất hiệu quả mà mama của bạn vẫn ăn ngủ tốt không ảnh hưởng tới sức khỏe của bạn đâu nhá

auturmspring
09-16-2011, 09:52 AM
Một kinh nghiệm rất hay mà ko tốn kém, mình thử xem sao chứ dạo này vòng 2 có vẻ béo lên nhanh quá. Thanks

Mechiphoi
09-16-2011, 09:59 AM
Topic này có vẻ rôm rả đây vì nhiều chị em đang bị phình vòng 2, nhưng mẹ nó ơi mình chỉ muốn nhỏ vòng 2 thôi chứ gầy hết cả người thì ko muốn lắm liệu uống cái này có tác dụng không nhỉ?

auturmspring
09-16-2011, 09:59 AM
Kết hợp vận động và uống trà thanh lọc cơ thể nhá, trà này làm giảm mỡ bụng rất tốt đấy, xã nhà mình dùng trà này giảm đc 4 cm vòng bụng trong 1 tháng đấy hiiiii
Trà thanh lọc là loại j mẹ nó, hình như loại này cũng đắt phải ko?

mevittytach
09-16-2011, 12:01 PM
Trà thanh lọc là loại j mẹ nó, hình như loại này cũng đắt phải ko?
Là loại trà Thảo Mộc Cô Đặc ít calo, được pha trộn giữa trà xanh và trà orange pekoe với hạt cây bạch đậu khấu, vỏ quả chanh, dâm bụt và cafein có nguồn gốc tự nhiên để kích thích vị giác, giúp tăng cường sự tỉnh táo và tập trung.
Lợi ích chính:
• Hỗ trợ kiềm chế cơn đói, sự thèm ăn và làm tiêu các mô dự trữ cơ thể (đốt mỡ thừa).
• Thải độc và kháng gốc tự do
• Tăng cường tập trung và tỉnh táo.
Thông tin e trà nó đấy ah, xã nhà e mua nhiều đc chiết khấu để e hỏi lại giá nhé, nếu mẹ nó muốn dùng thử thì e để lại cho bằng giá xã nhà e mua cho vì bác ý béo mua nhiều để dùng dần mà hiiiiiii. Xã nhà e uống mãi mới hết một lọ tính ra cũng chả đắt :p.

meconmituot
09-16-2011, 03:50 PM
hehe, đúng là uống lá sen nhanh đói, nhưng khi đói chỉ uống nước lá sen thôi mẹ cháu nhé. nó sẽ hãm cơn đói lại. bụng của e đã về đc 66 rùi nhé! nếu muốn ko to bụng các mẹ ko đc ăn tối muộn. tối ăn ít thôi, lúc nào thấy đói lại uống nước.hìhi. các mẹ cố lên, vì sắc đẹp !!!!

Me Ku Ty
09-19-2011, 10:47 PM
mẹ nó ơi,m đang khẩn cấp cần giảm béo bụng đây. . .nếu mẹ nó rảnh thì hướng dẫn mình luôn 2 bài để mình chép vào nhé :(
Chứ mình muốn hỏi nhiều sơmej nó ko trả lời kip,rảnh mẹ nó giúp mình nhé

huongkh009
09-21-2011, 10:59 AM
Em chỉ béo bụng thôi nên chỉ cần vòng 2 thôi ạ

hachi_86
09-27-2011, 12:45 PM
cảm ơn chị chủ top nhé em cũng đang uống lá sen thấy thơm thiệt

sophu
09-27-2011, 01:15 PM
Năm trước em cũng uống nước lá sen nhưng có lá sen vào nên chủ quan, em ăn nhiều hơn trước. kết quả là chẳng giảm được tẹo nào :( Bây giờ em lại muốn uống lại rồi :D

memeoluoi
09-27-2011, 06:10 PM
Lá sen thì nhiều người khen lắm nhưng mẹ nào huyết áp thấp thì cẩn thận nhé. Và cũng k nên uống trong thời gian quá dài đâu.

chacahungquy
09-28-2011, 07:27 AM
mua trà xanh tươi nấu với quyết minh thảo đó + hết hợp thể dục + ăn uống mình gỉam 8kg/tháng:)

petin85
10-05-2011, 09:20 PM
Chị ơi , cái này giảm mỡ toàn thân luôn hay chỉ là mỡ bụng thôi vậy chị ? Em thì ko có mập nhưng mà bụng thì bị mỡ kinh khủng luôn , y chang có em bé 4 tháng vậy ( mặc dù chưa có g/đ ), hic

linhneko
10-05-2011, 09:42 PM

oài, nhà em thì lấy đâu chỗ mà nhảy dây, huhu, đã thế e lại ngu ko biết nhảy nữa, toàn mắc vào chân, hic

linhneko
10-05-2011, 09:46 PM
mua trà xanh tươi nấu với quyết minh thảo đó + hết hợp thể dục + ăn uống mình gỉam 8kg/tháng:)
quuyết minh thảo là loại j hả mẹ nó ơi, nghe lạ tai quá, hihi, chị chia sẻ cho e vs

shop_ha_kin
10-05-2011, 11:41 PM
em thấy giảm mỡ bụng nhanh nhất là hít đất em thử rồi hiệu quả mà cơ bụng chắc. em thấy bà chị em giảm cân = cách ăn kiêng 13 ngày giảm 4kg hix hix chỉ toàn rau và hoa quả chỉ ăn đúng 1 bát cơm 1 ngày thôi

chacahungquy
10-05-2011, 11:55 PM
em thấy giảm mỡ bụng nhanh nhất là hít đất em thử rồi hiệu quả mà cơ bụng chắc. em thấy bà chị em giảm cân = cách ăn kiêng 13 ngày giảm 4kg hix hix chỉ toàn rau và hoa quả chỉ ăn đúng 1 bát cơm 1 ngày thôi
Hic... hít đât, gập bụng chỉ tạo cơ bụng thui các mẹ ạ. Vì mỡ là mỡ toàn thân, muốn giảm là phải giảm đều các bộ phận cùng 1 lúc. các mẹ tìm hiểu bài tập thể dục HIIT hoặc tabata nhé, hiệu quả lắm... em giảm từ 75 xuống 65 hơn 1,5 tháng thôi, nhưng phải kiên trì ạ tập + kết hợp ăn kiêng. Mỡ giảm rõ rệt... hhihi... Ăn kiêng thì tuần đầu tiên em giảm 4kg, tập nhẹ nhàng... còn nhịn ăn chỉ giúp giảm lượng nước thôi, chứ mỡ vẫn hoàn mỡ, khi nào ăn lại bt nó sẽ lên cân lại, mà giảm kiểu đó gây mệt mỏi, ko tốt cho sk đâu ạ...

chacahungquy
10-05-2011, 11:56 PM
quuyết minh thảo là loại j hả mẹ nó ơi, nghe lạ tai quá, hihi, chị chia sẻ cho e vs
Quyết minh thảo mẹ nó ra tiệm thuốc Bắc hỏi ng ta bán cho, 120-150k/1kg, mua 2 lạng xài mấy tháng ko hết...hihi

muamaytinhcuhn
10-09-2011, 09:05 AM
cảm ơn bạn về bài viết nhé, hay lắm

Mẹ yêu Tom
10-11-2011, 09:30 AM
Các mẹ ơi lá sen mua ở đâu thế ạ, Mình đọc bài này cũng lâu lâu rồi nhưng đang tìm mua lá sen mà không mua được. Hay có mẹ nào có ao sen thì làm shop bán lá sen trên này nhỉ hi hi....

pibeo
10-21-2011, 10:21 PM
mình cũng bị béo bụng, huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

pibeo
10-21-2011, 10:23 PM
cũng tập tành nhiều nhưng k ăn thua, dạo này đi làm bận chẳng có thời gian tập

calimero
10-21-2011, 10:29 PM
Hic tớ đang có nhu cầu giảm cân gấp để đi đám cưới em trai, mà tối nào cũng ăn tù tì hết món này đến món khác :(

0lj_star
10-21-2011, 10:36 PM
Diệp hạ châu có tác dụng giảm cân gần giống với lá sen, nhưng diệp hạ châu (chó đẻ răng cưa) còn có tác dụng giải độc và làm đẹp da

ytegiadinh003
10-21-2011, 11:27 PM
Mình cũng có thấy các chị có gia đình đa số bụng mỡ nhiều. Mình có hướng dẫn các chị dùng dây đai massage bụng, tiện gọn, tiết kiệm thời gian(bạn có thể tham khảo website www.ytegiadinh.com.vn) hoặc bạn phải có chế độ ăn uống hợp lý, có thể dùng kèm thực phẩm chức năng herballife..
Bạn ăn xong đừng ngồi liền, phải đứng đi lại nhẹ khoảng 15 phút. Nếu ngồi văn phòng thì lâu lâu đứng dậy vận động, đi qua lại...hihi](*,)
Đặc biệt, bạn phải có sự quyết tâm và kiên trì cao mới thành công, điều mong muốn mới thành sự thật

Zazu
10-21-2011, 11:38 PM
Chị ơi , cái này giảm mỡ toàn thân luôn hay chỉ là mỡ bụng thôi vậy chị ? Em thì ko có mập nhưng mà bụng thì bị mỡ kinh khủng luôn , y chang có em bé 4 tháng vậy ( mặc dù chưa có g/đ ), hic
Mình biết 1 loại trà uống khi đói, ngày 2 lần giúp giảm mỡ bụng 1 cách đáng kể đấy bạn ạ :)

ladydau
10-21-2011, 11:51 PM
Mình biết 1 loại trà uống khi đói, ngày 2 lần giúp giảm mỡ bụng 1 cách đáng kể đấy bạn ạ :)
Cho e biết tên trà đấy với c ơi. Hihi

tuanhuong1402
10-22-2011, 08:49 AM
oài, nhà em thì lấy đâu chỗ mà nhảy dây, huhu, đã thế e lại ngu ko biết nhảy nữa, toàn mắc vào chân, hic
Mẹ này không đọc kỹ à, bạn í bảo là không cần dây chỉ cần làm động tác như nhảy dây thôi.

tuanhuong1402
10-22-2011, 08:50 AM
tập SNTT có giảm vòng eo và bụng k các mẹ, tập có 20p thôi á, có clip để tập theo k ạ
Bạn vào link dưới chữ ký của mình có clip về SNTT ở trang đầu bạn nhé.

bôngxinh2212
10-22-2011, 12:00 PM
mình có bán lá sen của nhà tự phơi nì.ai mua thì pm cho mình nhá.

thanhcaca
10-23-2011, 09:21 AM
Mất ngủ triền miên vì giảm béo bằng lá sen

Lá sen có lợi cho người béo nhưng dùng quá nhiều có thể gây ngộ độc. Ảnh: Nam Phương
Đọc trên mạng thấy uống nước lá sen hằng ngày giúp giảm béo, chị Lan (Từ Liêm, Hà Nội) liền hì hục làm cho cả nhà. Sau 5 tháng cân chưa thấy giảm tẹo nào, mà cậu con trai thì cứ kêu mệt vì buồn ngủ mà không ngủ được.

Không hiểu thế nào mà cả hai vợ chồng chị Lan và cậu con trai đang học lớp 6 đều thuộc loại thừa mỡ. Thế nên nghe có cách giảm béo nào đơn giản, dễ làm chị Lan đều thực hành thử cho cả nhà. Gần đây, cả nhà chị chuyển qua uống nước lá sen để giảm cân.

Chị Lan cho biết, lần đầu uống vào, cả nhà chị đều thấy mát ruột nên thống nhất dùng lá sen uống thay nước lọc. Chỉ 100.000 đồng là mua được một kg lá sen đã phơi khô, thái nhỏ thành trà. Mỗi lần chị mua hẳn 5 kg về để dành uống dần.

Đều đặn hằng ngày, bà nội trợ này đều pha sen với nước sôi rồi chia cho cả nhà, mỗi người một chai uống từ sáng đến chiều. Thế nhưng uống đến 5 tháng, vợ chồng lẫn con cái vẫn không thấy giảm lạng nào. Gần đây, chị hay bị mất ngủ nhưng chỉ nghĩ tại công việc vất vả.

”Đến khi con cũng kêu mệt, người uể oải như bị đói thì tôi bắt đầu thấy ngờ ngợ do lá sen. Thôi thì chả giảm cân nữa, cả nhà lại quay về uống nước như bình thường lại ngủ được”, chị Lan nói.

Cũng nghe mọi người đồn thổi về công dụng giảm béo của lá sen, vỏ hạt sen, chị Nhung (Cầu Giấy, Hà Nội) thử mua vỏ hạt sen về hãm uống. Ở chợ, một cân vỏ hạt sen chỉ có giá 10.000 đồng. Thế là đều đặn hằng ngày chị đun nươc sôi rồi cho vỏ hạt sen vào uống, mỗi ngày một chai 1,5 lít.

Thế nhưng sau 3 tháng, cân đi cân lại chị vẫn thấy mình chả sút cân tý nào. Không những thế, người lúc nào cũng uể oải do chán ăn, mất ngủ triền miên.

Phó giáo sư - tiến sĩ Nguyễn Duy Thuần, Phó Giám đốc Học viện Y dược cổ truyền Việt Nam cho biết, sen là cây thuốc quý đã được biết đến từ lâu, tất cả các bộ phận của cây đều được dùng làm thuốc. Trong đó, lá sen cũng được nghiên cứu và có nhiều tác dụng khác nhau.

Chẳng hạn, như nuciferin có tác dụng giải co thắt cơ trơn, hạ huyết áp, giảm đau, an thần, chống rối loạn nhịp tim, cầm máu (lá sen được sử dụng chữa chảy máu chân răng, xuất huyết dưới da, sốt xuất huyết, đại tiện ra máu). Hay chất flavonoid trong lá sen có tác dụng chống oxy hóa lipid màng tế bào gan chuột...

“Đã có một số nghiên cứu chứng minh lá sen giúp hạ cholesterol và lipid máu, tuy nhiên tác dụng yếu. Một số thầy thuốc đã phối hợp lá sen với một số dược liệu khác có tác dụng hạ cholesterol để điều hòa lipid máu. Có thể nói là lá sen dùng có lợi cho người béo chứ không thể nói là uống để giảm cân được”, phó giáo sư Thuần nói.

Ông cũng khuyến cáo, trừ hạt, ngó và tâm sen thì các bộ phận khác đều có chứa Alkaloid - một chất có tác dụng an thần và tác dụng lên tim mạch. Với chất này thì phải dùng đúng liều quy định. Nếu quá liều thì nó lại trở thành chất độc, gây nên các triệu chứng tê môi, lưỡi và niêm mạc miệng, nôn nao, hoảng hốt, da xanh tái, chân tay lạnh, vã mồ hôi, co giật, mạch nhỏ yếu, khó bắt, tim đập chậm, không đều, rối loạn tim mạch, tụt huyết áp...

Với lá sen, chỉ được dùng 15-20 g mỗi ngày cho người lớn, nếu dùng quá liều sẽ gây độc. Thực tế nếu dùng tâm sen, lá sen quá liều lại làm mất ngủ do làm rối loạn nhịp tim. Bởi vậy, người dùng cần có tư vấn của thầy thuốc.

Phương Trang

http://vnexpress.net/gl/suc-khoe/2011/10/mat-ngu-trien-mien-vi-giam-beo-bang-la-sen/

pibeo
10-24-2011, 11:59 AM
Em đánh dấu, nhà em đang có ít lá sen bác hàng xóm cho.............
Mai em cũng thử......

sausun
10-24-2011, 10:38 PM
Trời! Hay quá!em mua lá lsen rồi nhưng lười quá! Hu hu.hic hic

ytegiadinh003
10-24-2011, 11:21 PM
Giảm mỡ bụng nhanh chóng ah!
Các chị ơi! vòng 2 của e đang đưọc ox mê lắm.hihih
Em đang sử dụng dây đai massage bụng hãng Happy, hay lắm đấy.
Nhưng phải kết hợp chế độ ăn uống hợp lý, sau khi ăn không được ngồi hoặc nằm liền mà phải đợi 15p sau.
http://ytegiadinh.com.vn/May-massage-bung-chan-vai-lung/Dai-rung-Massage-bung-8-toc-do.html
Vừa hiệu quả nhanh mà tiết kiệm thời gian các chị ah....chúc các chị thành công hen!!

meo_vang
10-26-2011, 07:39 AM

Không biết bạn uống lá sen khô có bị mất ngủ không? Hôm qua mình vừa đọc 1 bài báo nói uống lá sen khô dễ gây mất ngủ. Mà công nhận cây sen nhiều công dụng nhỉ? Từ hoa, lá củ, hạt.... đều dùng được hết.

meo_vang
10-26-2011, 07:44 AM
Giảm mỡ bụng nhanh chóng ah!
Các chị ơi! vòng 2 của e đang đưọc ox mê lắm.hihih
Em đang sử dụng dây đai massage bụng hãng Happy, hay lắm đấy.
Nhưng phải kết hợp chế độ ăn uống hợp lý, sau khi ăn không được ngồi hoặc nằm liền mà phải đợi 15p sau.
http://ytegiadinh.com.vn/May-massage-bung-chan-vai-lung/Dai-rung-Massage-bung-8-toc-do.html
Vừa hiệu quả nhanh mà tiết kiệm thời gian các chị ah....chúc các chị thành công hen!!

Tớ ngại nhất cái khoản kiêng khem. Cứ thích ăn lúc nào là ăn lúc đó, thích gì ăn đó, không nhịn được. Mà tớ thấy đánh mỡ bụng ở spa có tác dụng đáng kể đấy, chị gái tớ đánh liền 1 tháng, sau đó duy trì 1 tuần 2 buổi giờ trông ngon lành lắm. Chỉ hơi tốn tiền 1 tí thôi.

khanhvi84
10-26-2011, 08:16 AM
Nhiều bí quyết giảm cân quá nhờ, mà mình thấy con đường nào cũng gian nan phết, thôi phải cố lên vì sự nghiệp chữ S yêu dấu vậy.

bôngxinh2212
10-26-2011, 10:23 AM
các bạn uống gì cũng ko nên lạm dụng mà.ví như các bạn uống thuốc,chỉ nên uống 1 viên các bạn lại uống lên 2,3,4 viên chẳng ko hoa mắt,chóng mặt.cái gì cũng có mức độ.ví như lá sen các bạn cũng chỉ nên uống 1 ngày khoảng 2g thôi.1 nhúm ở tay,cho vào đun lên hoặc pha giống trà uống.
lá sen rất tốt và rất nhiều công dụng nhưng nếu các bạn sử dụng quá liều liên tục trong nhiều tháng sẽ dẫn đến mất ngủ,mệt mỏi...
chúc các mẹ nhà mình sớm tìm được phương pháp tốt nhất

lethienthanh
10-26-2011, 11:59 AM
Các mẹ ít thời gian tập luyện để giữ eo thì có thể tham khảo món Mận Khô Giảm mỡ vùng eo và ngăn chặn tích tụ mỡ vùng eo bên em nhé.

lan_quang_diep1080
10-27-2011, 09:34 AM
cho mình tham gia với. xin chào các mẹ minh cũng có thời gian rất béo nhưng khi được 1 chị làm đối tác với tổ chức y tế thế giới WHO c hị cho mình dùng 1 loại thảo dược quý của pháp bây giờ minh giảm được 10kg má ko sợ ảnh hưởng tới đường tiêu hóa. sản phẩm tuyệt vời lắm mà còn cân chỉnh được 3 vòng nói chung là chồng mê luôn. mẹ nào quan tâm thì mình cho sdt của chị đó. 0974 048 803 ,mình là Thu Hiền.

mebebong-2010
10-27-2011, 09:40 AM
Bạn ơi dùng lá sen tươi để đung nước được ko? Cách nay là giảm mở bụng + giảm béo à bạn, vì mình chỉ muốn giảm mỡ bụng thôi còn giảm béo thì ko hi. Mình vừa sinh xong, đang nuôi con nhỏ nên ko muôn giảm béo mà chỉ cho vòng 2 ngon ngẻ hơn chút chứ sinh xong nó xổ ra nhìn sợ quáhi. Mong nhận được lời nhắn lại của bạn và tất cả các mẹ nhé vì mình cũng đang rất quan tâm vấn đề này.thank tất cả các mẹ nhé

Huong_BT
10-29-2011, 12:35 PM
Chào bạn, mình cũng đang dục dịch uống được tuần rồi đây, hi vọng nó được như mong muốn

Huong_BT
10-29-2011, 12:38 PM
Bạn ơi dùng lá sen tươi để đung nước được ko? Cách nay là giảm mở bụng + giảm béo à bạn, vì mình chỉ muốn giảm mỡ bụng thôi còn giảm béo thì ko hi. Mình vừa sinh xong, đang nuôi con nhỏ nên ko muôn giảm béo mà chỉ cho vòng 2 ngon ngẻ hơn chút chứ sinh xong nó xổ ra nhìn sợ quáhi. Mong nhận được lời nhắn lại của bạn và tất cả các mẹ nhé vì mình cũng đang rất quan tâm vấn đề này.thank tất cả các mẹ nhé
Chào bạn, bạn vừa sinh bé thì theo mình chưa uống được, bạn vấn cho bé bú chứ. hãy tìm hiểu thêm chút nữa khi quyết định uống lá nhé

honglovely
10-30-2011, 08:51 PM
mình phải thử cách này mới được. Con đã 14 tháng mà bụng cũng còn to

meconmituot
11-01-2011, 10:20 AM
uống cái này đang cho con bú ko ảnh hưởng ji các mẹ nhé ! e cũng đang cho bú mà. cái này jam mỡ bụng tốt thôi. ko jam béo toàn thân tốt đâu ạ. Xu nhà e 10 tháng. mà bụng e như hồi con gái rùi. hì hì. cũng tùy ng hợp nữa các mẹ ạ !

0lj_star
11-01-2011, 10:36 AM
Chào bạn, bạn vừa sinh bé thì theo mình chưa uống được, bạn vấn cho bé bú chứ. hãy tìm hiểu thêm chút nữa khi quyết định uống lá nhé
Chị dùng cây diệp hạ châu đi ạ, cây có tác dụng thông sữa mà rất tốt trong việc giảm béo đấy ạ

akate
11-01-2011, 08:42 PM
Bạn thử bài tập giảm mỡ bụng (http://www.khoemoingay.vn/clip/bai-tap-giam-mo-bung) này xem sao

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=ujXJNZ5RuT4

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=ujXJNZ5RuT4

nguyenminhmanh
05-04-2012, 08:39 PM
Hiện nay, Lá sen được dùng trong y học cổ truyền và kinh nghiệm dân gian với tên thuốc là liên diệp hoặc hà diệp, được thu hái quanh năm, thường dùng lá non (hoặc lá còn cuộn lại chưa mở) và lá bánh tẻ, bỏ cuống. Dùng tươi hoặc phơi, sấy khô, đôi khi sao thơm. Dược liệu là nguyên lá to, khô, màu lục, không bị sâu, không có vết thủng, có vị đắng, hơi chát, mùi thơm nhẹ, tính mát bình, không độc, vào 3 kinh can, tỳ, thận, có tác dụng thanh nhiệt, cầm máu, tán ứ, an thần, lợi thấp

*Công dụng Lá sen khô:
- Chữa háo khát
- Giảm mỡ trong cơ thể( giảm béo)
- Chữa máu hôi không ra hết sau khi sinh
- Chữa mất ngủ
- Chữa sốt xuất huyết
- Chữa chảy máu não và các biến chứng kèm theo ở bệnh nhân tăng huyết áp
- Chữa băng huyết, chảy máu cam, tiêu chảy ra máu
- Chữa ho ra máu, nôn ra máu

* Cách sử dụng:
- Giảm béo phì: Dùng lá sen sấy khô đun lấy nước uống thay trà lá vối hàng ngày hoặc cho một giúm nhỏ vào tách(ly) rồi hãm với nước sôi, sau khoảng 2 - 5 phút thì uống. Uống thường xuyên và liên tục sẽ giảm lượng mỡ dư thừa trong cơ thể đáng kể, giúp bạn có thân hình khỏe và đẹp

CỬA HÀNG SEN TA

CHUYÊN CUNG CẤP CÁC SẢN PHẨM VỀ SEN

TRÀ LÁ SEN ĐẢM BẢO NGUYÊN CHẤT 100%

UY TÍN - CHẤT LƯỢNG

Mọi chi tiết xin liên hệ:
Địa chỉ: 132/16 Lê Lợi, Phường 4, Q.Gò Vấp, TPHCM
Điện Thoại: 0902 4999 30 (Mr.Chu Văn)
website: http://senta.vn/

trangtrang3290
07-16-2012, 10:37 AM
Em có bán lá sen khô giá rẻ và chất lượng nhé . Em thấy chưa chỗ nào rẻ như thế với 75 nghìn / 1kg . Nếu không phải sen thật em xin trả lại tiền. Nếu anh chị nào có nhu cầu liên hệ với em qua số 0164 958 6675 hoặc 090 484 700 nhé . Thank mọi người :)

me.sau.beo
07-16-2012, 11:50 AM
Nếu các mẹ không muốn tập thể dục mà giảm được mỡ bụng. Thì mình dùng thêm thuốc hoặc kem tan mỡ. Giảm rất hiệu quả

trangtrang3290
07-17-2012, 11:53 PM
Em có bán lá sen khô, tươi , hạt sen ... giá rẻ và chất lượng nhé . Em đảm bảo giá về giá và chất lượng nếu không đúng em xin trả lại tiền với 75 nghìn / 1kg lá sen khô . Nếu không phải sen thật em xin trả lại tiền. Nếu anh chị nào có nhu cầu liên hệ với em qua số 0973 229 721 hoặc 090 484 700 nhé . Thank mọi người :)

unin79
07-18-2012, 12:08 PM
Mẹ nó ới, thế uống lá sen này giảm đc vòng eo, nhưng có còn sữa cho con ty ko mẹ nó? con em mới hơn 3 tháng thôi,em vẫn chưa ăn kiêng, sợ ko đủ sữa cho con

hienluong86
07-22-2012, 09:31 PM
Em đang uống nước lá sen khô đây. Em mới uống đc 1 tuần nhưng chưa thấy giảm gì ạ! hu hu:(

delia804
07-23-2012, 02:23 PM
Mình sinh con được 8 tháng rồi, mình đã tập thể dục nhiều lần, giảm được vài cân nhưng 1 số vùng vẫn không thấy giảm chẳng hạn vùng bụng... Mẹ nào biết giúp mình với!!!

Myphamjapan
08-08-2012, 10:07 AM
đã có mẹ nào giảm béo bằng cách này thành công thì cho em xin ít comment với. em cũng muốn dùng quá nhưng thấy mọi người đều bảo đang uống nhưng chưa thấy tác dụng rõ rệt lắm

hoangdinh_bmt
08-08-2012, 10:46 AM
Về em cũng thử xem, vòng 2 của em đang ở mức báo động

nhamaytina
08-11-2012, 08:56 AM
e thấy bữa tối mà nhìn thì tháng cũng giảm được ối cân đấy mẹ nó ạ

anhhuyhoanglong
08-11-2012, 11:15 PM
Có nhiều phương pháp lắm bạn ak.Nhưng phương pháp nào cũng phải kiên trì.hihi thôi đành kiên trì 1 lần này xem sao nhi?cám ơn chủ top nhé
Về em cũng thử xem, vòng 2 của em đang ở mức báo động

meomimi
08-12-2012, 07:29 AM
Mẹ chủ top ơi, nếu lá sen k đun mà hãm như nc chè thì có uống đc k ah?

CHIEUNGASON
08-13-2012, 09:31 AM
bài thuốc này mình đã nghe và ở công ty mình các mẹ đang sử dụng. Bạn không phải làm chuột bạch đâu vì mình thấy khá hiệu quả nhưng lưu ý với các mẹ huyết áp thấp thì không dùng được đâu nhé.

CHIEUNGASON
08-13-2012, 09:35 AM
Hãm cũng được nhưng phải lúc nước sôi già bạn ạ

nguyenminhmanh
08-13-2012, 01:05 PM
Em đang uống nước lá sen khô đây. Em mới uống đc 1 tuần nhưng chưa thấy giảm gì ạ! hu hu:(

Nếu mới uống 1 tuần thì chưa có tác dụng đâu bạn ạ. Mình phải uống trà lá sen kết hợp với chế độ ăn kiêng (1 tuần kiêng 2 lần) + tập thể dục thường xuyên thì sẽ phát huy tác dụng rất hiệu quả. Trà lá sen còn có tác dụng thanh nhiệt, uống vào rất mát, ngày làm việc, đêm về ngủ rất ngon

nguyenminhmanh
08-13-2012, 01:10 PM
Mình sinh con được 8 tháng rồi, mình đã tập thể dục nhiều lần, giảm được vài cân nhưng 1 số vùng vẫn không thấy giảm chẳng hạn vùng bụng... Mẹ nào biết giúp mình với!!!

Bạn tham khảo bài viết này nhé :

Giảm béo vòng 2 (http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/604806-C%C3%B4ng-d%E1%BB%A5ng-ch%E1%BB%AFa-b%E1%BB%87nh-h%E1%BB%AFu-hi%E1%BB%87u-c%E1%BB%A7a-c%C3%A2y-thu%E1%BB%91c-d%C3%A2n-gian?p=12424323#post12424323)

SenTa - Tinh Khiết Ngàn Năm (http://www.senta.vn/)

SaiSai
08-13-2012, 11:16 PM
ối dời lại nghĩ đến chuyện sen với quỳ các mẹ ah. tớ đi mua rõ ràng là hoa sen về đên nhà thì mọi người bảo là hoa quỳ. tiếp tục gom kinh nhiệm lần sau đc bà hàng hoa rất nhiệt tình tư vấn về điiem giống và khác của sen và quỳ rôi tớ mua luôn 2 bó 1 sen và 1 quỳ để về nhà nghiên cứu cuối cùng về đến nhà té ngửa ra là đều la hoa quỳ hết các mẹ ah. giờ đến lá sen hay là quỳ thì tớ lại cang chịu rồi. hjx

giam.can.thoi
08-14-2012, 12:05 AM
khổ thân mẹ nó. BÁN HÀNG KIỂU ĐÓ CHÁN CHẾT

mebekhoabk
08-14-2012, 12:08 AM
HIc mình mới uống được vài ngày nhưng mà tác dụng phụ của lá sen là ngủ tốt hay sao ý, chưa đến tối mà mắt em díp hết cả vào các mẹ ah.

em ngừng 1 hôm thì lại bình thường, làm thế nào bgio hả các mẹ

Me_sau09
08-14-2012, 12:35 AM
Hãm cũng được nhưng phải lúc nước sôi già bạn ạ

Uống đc bạn ah. Mẹ mình đang uống .
Nhung mình uống lá sen lại thấy dễ ngủ ( buồn ngủ vô cùng)
Ăn đc và bị tăng cân. Thễ mới khổ chứ lị.
Lá sen khô khá dễ uống nhé.

Me_sau09
08-14-2012, 12:37 AM
cả nhà ho tớ xin bí quyết giảm vòng đùi voi. Bắp chân tớ quá to.hiccc

samsamsam
08-14-2012, 03:27 PM
các mẹ uống lá sen phải hãm thêm lá chè tươi mới được,không có thì buồn ngủ lắm.kết hợp với lá chè tươi thì ok